saf saf e quando eu chego cada e bater com a safica safa safa safi quê safa safi quê quando eu chego cada e a sa nioekatikana patelkuasafikaisafisfip fisafiunioekatikana ipaterku asafikasa safisafikwei safisafi kweli safi, safi kuniwoshe katikada ipatekuwa safi kabisa wananimefika kari kunilidegwakoni I'm <laughs> Check out ha dhambi dzambi wanasitenda tena ni viongozi wa kina mama fungola kumikuto wa si oshida lakini wameowa mabitiwenye mchunga cinki taka kosana nao awambie wa dhambi bwakutoawanasaa utopaya usambaha wakikutana pamoja uaaujibu wanaabu na, na makanisa mengine ya ajabu wokovu wa yesu wanaukata walsi wow, yo ajabu ata mucunggaji anaibariki nayesuni kwili tena ndiye uzima na njia ya kutufikisha mbinguni mungu wa taka sote tumuabutu kakroapaei eweshetani pepuliye muchafu wa jina lake yesu kanisa lake mungu wende kuzimu Tukacho. kacho mwemoto tumekunduwa ila na jama zako tukuabudu eweni kama nane tunae mungu wetu baba yehova sifautukufu ni wake milele unaye mungu wetu baba yeotunaye mungu, mungu, Sipa... mungu baba wetu yehova sifa utukufu ni zake milele karibu katika kipindi cha morning brief tukujuze yale ambayo tumekuandalia siku ya leo na leo kuna mtu amepotea muda mrefu naona shamona pale kwa s e, lakini hleo wameingia hapa hapandan una wale ni Basi nafasi ili akajitambulisha kwenu kisha tuendelee na kukujuza yale ambayo yametukia katika kipindi hiki cha morning brief naam karibu mpenzi mtazamaji ni edwin mukaya tuenda kuendesha kipindi hiki cha the morning brief moja kwa moja kukujua mengi machache uh, yale ambayo metokeand mzima na by the way jana ilikuwa mothers day mm-hmm. naam sijui kama nitachelewa kukwambia bado mothers day happy mother's day happy ngawaje mm-hmm. uh, jana lakini kukuambia badoaiu haya basi mtazamaji na mtazama, msikilizaji happy mothers day in extension pia news tokaaalakinamamawote ambaanajishugulisha kwanjia zozote a kwa ili pia utuskize kwa njia ya kipekee kmbuka kwamba katika kipindi hiki chatunakujuza yale ambayo imepewa kipaumbele kwenye magazeti kisha baadaye tunaingia kwenye taarifa kuu baadhi ya yale ambayo yamekuwa ni matukio tangu tulipoagana uh, hapa ndani siku ya ijumaa na utaniruhusu nianze moja kwa moja na yale ambayo yamepewa kipaumbele katika gazeti la the standard eh, tarehe ni kumi natano Uh, mwezi uh, mei mwaka lfubii 2shirinnatatu uh, nikianza moja kwa moja mada ambayo imepewa kipaumbele kwenye gazeti la the standard hapa ndani nauno inasema kwamba big Two meetings set unity deal talk taarifa ambayo tuaisoma ukurasa wa tano pale nasema kwamba chini ama ndani ya masaa ishirinnamane viongozi maasimu uh, wa kisiasa raila molodinga na mwenzake ambaye ni rais william ruto uh, walikutana uh, mara tatu chini ya masaa ishirini na mane wakakutana mara tatu uh, pamoja swala ambalo mwandishi wa gazeti leo anasema kwamba huenda ikaonyesha ni njia moja ya kufunga ile mipaka na migawanyiko ambayo imekuwa miongoni mwao wakati ambapo watu wengi wanaendelea kulilia na kulalama kuhusiana na gharama ya juu ya maisha na vile vile uh, ushuru ambao unaendelea kuwaumiza wakenya kenya pale Ha, ni picha yake rais la amol odinga naye uh, william samoe rut ambaye ni uh, rais wakiwa pale uh, kwenye uwanja wa michezo ambapo walikutana jana ntakujua pengine walikutanatena andikwa pale kwamba kuna watu wengi sana ambao si wakenya ambao wamefika katika kanisa la ezekiel odero kule mavueni ili kupata miujiza na kupata nyota amekuwa wa watu ambao wanafika katika lile kanisa kanisa lake lake kumbuka kwamba ezekiel anakumbwa na utata, anakumbwa na, utata, e, na na utata utata ma linakumbwa kuhusiana yeye kuwa mshirika wa karibu wa makenzi uh, ni swala ambalo unaendelea upande wa chini kidogo Dueless truth political class taarifa utaisoma ukurasa wa nne na watano na hiikumbuka ni kuhusiana na kile kitabu ambacho amekiandika nd ambacho kilizinduliwa wiki iliyopita uh, huku kikikuwa kimeangaziwa maswala tofauti ya saa katika serikali ambayo iliondoka madarakani na vile vio viongozi kadhaa uh, lakini taarifa hiyo utaisoma hapo kwenye ukurasa wa nne na ukurasa wa tano sehemu ya juu kabisa uh, ya gazeti hili Uh, nikiangalia moja kwa moja pale uh, sehemu ya kushoto face hard scools hrtmoedlayed fundin taarifa utesoma ukurasa wa saba uh, na hii inahusiana na jinsi ambavyo uh, walimu wakuu wa shule wanaendelea kuteta kwamba hawajapokea uh, pesa za kuendesha masomo kwa muhula huo wa pili eh, wakiwa wanatayari je wataendesha vipi shughuli za shule effect efect oftagus on your body mwandishi pale ukurasa wa kumi na tisa ataamezamia ndani ya swala akisema kwamba je ukivuta ile ukipumua ile tiaga sana kwa mwili wako je madhara yake ni yepi utasoma taarifa hiyo katika ukurasa wa kumi na tisa ila kwenye ukurasa wa ishiri namoja utapata taarifa ya kibiashara kuhusiana na benki ya kcb ambayo inasema kwamba imekuwa kubwa zaidi hata kuliko ile ya yalikuwa pale mbele lakini sasa kcb mwandishi wa b uh, hapa anasemakwamba imekua uh, zaidi na katika taarifa za spoti ukurasa wa 3 utasoma kuhusiana na, uh, na inguay ambao ni FC leopards ambao walishinda uh, timu ya gormy uh, katika kiputi ambacho kilifanyika hiyo jana uh, baadaye enda kujuza e, iliendaje walishinda kwa mabao mangapi lakini hayo yote ni katika taarifa kuna ni hayo ambayo imepewa mbele katika gazeti la the standard thennam masi pengine niangazia gazeti la the daily nation huku mada kuu ya gazeti hili ikiwa the holy Betroyal. the holy betroy hiyo mada kidogo iliangaziwa kiupana kwamba ni yale mauti ambayo alikuwa nafanyika pale kwa minajili ya dini lakini uh, ndo maana mwandishi akaita holy holybetroy pengine uh, nitaanza na juu kabisa mwagazeti ni taarifa ambayo utaipata ukurasa wa pili inaosema agency operating for years without a board ag on the spot of a victim protection board ni taarifa ambayo utaipata ukurasa wa pili mwa gazeti hili la the daily nation kando kidogo ni taarifa ambayo utaipata ukurasa wa kuminasaba mwa gazeti hili la the daily nation inayotangaza na kusema kwamba oman o shilling oevot he foruto andegashagwa leaders close ranks ni taarifa pengine utajisomea kwa kina tukiingilia mada kuu ya gazeti hili the holy etroy tunaangazia e, yale yaliyofanyika pale shahaola, shakaola ambapo miili mia mbili namoja ishafukuliwa pale kilifi county Uh, wanaangazia zaidi kuhusiana na yale mafunzo ambayo makenzi alikuwa nayatumia ili kuwadanganya na, na kuwadaa waumini pengine kufa uh, kuna mazungumzo yake ambayo lazima nitayasoma hapa ama si mazungumzo bali mahubiri alikuwa nasema kwamba tulipoianza hii kazi tulidhani watu watapungua lakini ondoeni hofu hofu na mashaka ni ya nini kwani hamwamini yeye aliyewaita hamtambui ya kwamba ana uwezo wa nguvu shaka ni nini kwa nini unaogopa kufa na kuteswa nimewambia mara ngapi kufa ni sawa na kuenda uh, kulala usingizi hata wakati unakufa wewe hautajua unakufa wewe utausikia usingizi mtamu. na uh, kule kwingine yesu atakungojea mtamh uh, haya ni mahubiri yake makenzi ambayo uh, alikuwa kiwada nauwaumini wake wa kanisa lake uh, kwamba ni ni vyema vyema kufa nivyama kufunga hadi kufa uh, nakumbuka kwamba alianza mwakawa219 Uh, pengine tuangalie kuhusu ili kanisa lake anasema kwamba pasa paul makenzi uh, walked into shakahola in 2019 his dream was to establish his own bethlehem uh, way from babel he could often refer to the outside world as babel three years later in august 20e 2e two things started going terribly wrong the nation took a deep dive and can now reveal how the embattled pastor manipulated and breen members of his good news international church leading to horrar of shakahola and how the police missed the opportunity to nip madaras calt in the bad na kumbuka massi hei uh, ni taarifa ambayo ilizungumziwa jana kwa kina mm -hmm. uh, kwa gumzo ya mbalimbali uh, mbali. kutoka mbalimbali uh, mbali. kulikuwa na joint uh, discussion pale ambapo uh, rais alijibu akisema kwamba pengine ameomba msamaha uh, kuhusiana na swala hili la shakahola akisema kwamba kidogo kulikuwa na utepetevu kwa upande wa serikali kwamba kulikuwa na mashirika mbalimbali ujasusi uja upelelezi uh, lakini kidogo waka, waka, uh, niseme kwamba hivyo uh, upeleleziie hhhiyo taarifa ya aknashakahlautaipataukurasawakando kidogo mwagazeti hili lakuna taarifa ambayo utaipata ukurasawak gazeti hili, ukurasa na uh, hili ambayo amba inazungumza kuhusu bei ya mafutaasemawambkiv Нефть, нефтепродукты, ni ambalo uh, kwa mapana marefu kwamba kumekuwa na ongezeko uh, la bei ya mafuta kutokana na ile kuondolewa kwa ruzukuchii walimu wakuu wanaomba kwamba uh, pesa zitolewe ambayo inasaidia kuendesha uh, masomo shuleni iweze kuachiliwa ili pengine uh, shughuli za shule uh, kama kawaida ziendelee ili wanafunzi wa. some não Na, mtazamaji tukiachana na gazeti hilo ni ruhusu basi nikupelekea kwenye gazeti la thes ili nikujuza pia yale ambayo imepewa kipaumbele maalasema kwambaasokurasauaasemakwamba uh, wabungewakenya kwanza wamehakikshia amba watapitsha uh, uh, ule mswadawabaetwa maka la odinga wakisema kwamba hawatapitisha ule mswada watauangusha ni taarifa utasoma ukurasa wa ane na watano gazeti hili la uh, the star ila upande wa juu pale kidogo ningependa pia tuangazie taarifa ambayo inazungumza kuhusiana na gavana ambaye anatoa wito uh, ili serikali ijaribu pia kusitiri kaunti uh, yake kuhusiana na, na Uh, na uh, uh, yale ambayo ni maka, makovu ya janga appeals to president over hadas in uganda ukurasa wa ishinmoj uh, mtazamaji kumbuka kwamba kulingana na uh, gavana pale nasema uh, wale ambao walienda pale uganda kulisha mifugo wao ni kwa sababu ya ukame ambao umepelekea wao kuhamisha mifugo yao lakini rais uh, uh, william ruto ametolewa uto ama ametakiwa kuzungumza na mwenzake yoweri kaguta museveni ili kuakikisha kwamba wale uh, wa wachungaji uh, kule uganda ambao wanatokea kule uh, tukana uh, warejeshwe ama warejee hapa nchini upande wa chini kabisa gazeti hili la the thesta uh, naona taarifa inasema kwamba E, cs cs after 10 lions killed in just ambao ambao kwamba kwamba na na na hili lilitokea katika ya kajado ambapo e, simba walifika e, kijijini wakavamia mifugo pale wali na wanakijiji walikuwa ambalo e, limepelekea wali uh, penina malonza uh, CS tourism anasema atafanya uchunguzi uh, upande wa katikati ipoa lanches probe after mondic in city police cell taarifa pia utesoma ukurasa wa saba kisha pale mbele uh, petitioners reject plan dblin nhif uh, premium for unemployed taarifa utesoma ukurasa wa ti na iyekumbuka kwamba inapinga pendekezo la ris uh, kwamba wale ambao Uh, uh, uh, hata kama kuna yule ambaye ajapata pesa basi atoe uh, uh, ile pesa ama contribution ya nhif mara karibu mbili linakuja akua ambapo pia rais alisema kwamba kwanzia julai eh, mamamboga na watu wa bodaboda boda, wale ambao wajiwezi watatakiwa kutoa shilingi miata peke yake so na nimsema kweli ni lipi ambalo litatukia ni gazeti la the sta gazeti uh, la uh, the people's Day, daily and ni gazeti haulipi asama kwamba it's free newspaper mada ya gazeti hili hini rogue churches first tough times ni yale tu ambayo yameangaziwa yale ambayo yametokea pale makenzi pale shakahola picha picture makenzi ndio ipo pale in the hairs with the death toll from the cult rising and with the hundreds missing government tax Uh, the government rathegomenttak despite clerics protest ni taarifa utaipata ukurasa wa nne ambayo pengine sitaizungumzia sana maanake tushaizungumzia hapo awali kwenye gazeti la the daily nation Uh, vile vile kutokana na mazungumzo yake uh, uh, ruto rais william ruto pamoja na kinara wa upinzani wadma upinzaniralamol odinga la agaeaaenye alea kisha baadaye wakaenda kuangalia mashemeji dabi uh, lakini kutokana na yale mazungumzo ambao walikuwa nao na naona eabaa of a as, as they hwengine wakinwakaanza kusema pengine kuna tofauti kidogo maanake inakuaja rigahigashagwa kukua kwenye uh, kile kikao Kwevo, yeah, naku, uh, wake, uh, kwa hivo amesema na kusimamia msimamo wake akitaja kwamba pengine no any, uh, ni hayo tu ameangaziwa kwenye hili gazeti la the, uh, the, the peoples daily nam tuingie kwenye gazeti ambalo ni taifa leo gazeti ambalo ya mada yakekupalenasemakwamba maelmbona e uh, kulingana na mwandishitaarifa mba tasomakuraawaliaeneaboaaauafanyakazi e, miaau uh, pia chuo kikuu cha rongo kimefuta wafanyakazi sitna Wane. na kile cha igetun, kina, kufukuza mamia ili kupunguza gharama baada ya kufutilia mbali kozi utla kwa hivyo ni swala ambalo uh, jinsi ambavyo rais amesema kwamba kwamba anajaribu kuna kuna employment kwa watu maelfu ambao ambao hawana kazi kazi wale wanakodolea uh, kabisa janga la kufutwa ama kukosa kazi uh, kutokana na hali mbaya ya uchumi na yauchm kupanda kwa garama ushuru kuendelea kuongezeka upande wa kushoto pale ukurasa watatu asoma kuusiana natarifa mba nasema wanafunzi wakl kusherekea ama kuhudhuria ile mechi uh, huku rais william ruto akijumuika uh, nao katika ile mechi ya gormaya na afc leopard upande wa juu kabisa anasema uh, tume ya ardhi la wamani kuhusu ubaguzi ile tume ya ardhi nasema kwamba ime uh, laumiwa sasa kwa kuendeleza mapendeleo wakati wa kulipa fidia kwa waathiriwa taarifa ambayo utaisoma ukurasa wa tano na upande wa kulia kabisa ukurasa wa ishirini utasoma taarifa kuhusiana na jinsi uh, liverpool itaendea leseste hii leo uh, huku uh, klabu ya southampton ikichujwa epl baada ya kupigwa mabao mawili kwa nunge na timu ya fulham ni hayo kwenye gazeti la taifa leona mwisho nitangazia gazeti la uh, kibiashara the, the business daily uh, na ya gazeti hili nia 2.1 tillion plan to expand sgr tukisumu malaba isiolo ndo ya gazeti hili ambapo uh, ndomadaku kenya set se uh, on the trillion plan to extend the standard tillionpa railway sgr to malaba isiolo by the end of, the, uh, the end of june 2027 eg by the, uh, the business daily shows. Uh, vile vile kando kidogo mwa hili pengine sikano juu nianze kutoka juu Uh, by challenging the root cause of gender inequity, we can easily uh, we can easily uh, promote the empowerment participation of women and girls. Uh, pengine tutangazia hayo zaidi maanake jana ilikuwa ni uh, mothers day uh, kwa hivyo taangazia zaidi uh, kando kidogo pale anazungumza kuhusu airbnbs increase pressure on hotels sema kwamba the pressure of airbnbs on major establishments in the country hit a new high last year after hotel bed occupancy uh, in the koso intherland and masailand Masai more than doubled as kenyan sort chiper facilities to enjoy beach and national uh, parks uh, chini kidogo uh, tunaangazia kuhusu stanchart uh, pays 2.5 billion loan uh, chini zaidi tunaangazia kuhusu ber ran lift dividend yield at the nse kisha chini kabisa mwa hili na pengine mwisho Uh, it's, it's eyeing return of interest free loans for shopping. Safaricom is working on the return of the zero interest credit service for the purchase of goods that were last year blocked by the Central Bank of Kenya, uh, CBK. otechter uh, ndegwa the safariethedaithaoatothethe uh, uh, so faraja awasquied uh, by hecbk a the, the prdut isuy shoup ni hayo yameangazia kwenye gazeti hili la kibiashara la buiedailna mtazamaji kabla hatujaingia kwenye taarifa kuu ambazo tumekuandalia hileo kumbuka kwamba jana ni, ilikuwa ni siku ya kusherekea uh, akinamama duniani na natumai kwamba maala popote ambapo ulisherekea ulisherekea vizuri lakini lakini eh, katika kaunti ya atakujuza ni yepi pale, uh, ni yepi fanyika, ni ambayo yaliendelea pale mambo ilikuaje, lakini kwanza nikujuza kwamba eh, tumeona raila odinga akikutana na rais raiswiliam ruto mara tatu eh, chini ama hii uh, hi wikendi kakutana naye katika mazishi ya mokami kimadhi kakutana naye katika uh, zile riadha za kikeino klasik katika uwanja wa kasarani pia jana wakakutana katika uwanja wa uh, nyayo pale ambapo kulikuwa na kile kipute cha uh, mashemeji dabi e, wengi wamezungumza um, edwin kwenye mitandao ya kijamii eh, kwamba huenda ni hndishekihuenda ni nini lakini rais william ruto amesema jinsi ambavyo tumeangalia kwenye gazeti pale hakuna kitu kama handisheki tutazame tu zile video kisha baadaye tutarejea tuingie kwenye uh, maadhimisho ya sikukuu ya akina mama duniani Sakafo to go. ni jinsi mambo yalivyokuwa wakati ambapo uh, ingw walikuwa wanapambana kabisa na ile timu ya, ya katika kile kipute, uh, cha fkf pambana kabisa eh, kitu ambacho kaia kileut kushinda kiishuudiangwusnaampijalango eh, pale MP, pale nashangaa kwani huyu amekosa vipi naona eh, pia sakaja yuko penaionaaauoa wao ni kipute kizima ambacho kilileta uh, edwin viongoziwen Eh, serikalini pamoja na hata moaiongozi wakuuserkalini amoja naaashiingi hamsiianaawaataamkuaileshilingi hasini wakaingia pale wakatazama uwanjani uh, Uh, wengi ni mashabiki wanaoshabikia timu za kule ughaibuni lakini hapa nchini kenya hakuna mashabiki uh, kwa hivyo uh, ni swala zima uh, lakini kilichokuwa highlight pale ni kwamba raila odinga alihudhuria eh, rais william ruto alihudhuria salamu zilikuwa pale ndio wakasema waswahili kwamba wanajuana kwa vilemba mm-hmm. <laughs> <laughs> sijui uh, wale ambao kidogo walikuwa wanaangazia kwamba kulikuwa na hii malumbano kidogo uh-huh. awkaona ni wadui uh-huh. uh, kuna wale unajua ambao ni mashabiki kama niseme ni wale wanampa mkonori uh, kuna wale wanampa mkono kinara odm uh-huh. na kidogo wanachukiana sijui uh-huh. jana walisemaje ama walionaja maanake wawili walikuwa wali pale wanasherehekea uh-huh. vizuri wanaongea wanasalimiana vizuri kwa kwabashasha kwa hivyo ni swala tu la kusema kwamba wanasema in, in politics mm -hmm. uh, they are no permanent yeah. uh, kwamba hi leo watakuwa kwenye uh, mitandao ya kijamii watakuwa kwenye media mm -hmm. uh, waki labda wakisema maneno ambayo uh, yanaonyesha yule mwingine ni mbaya lakini wakikutana wanasalimiana wanakunywa kikombe cha chai kama kiko pale na mambo inaendelea mm -hmm pengine tuangazie kuhusu the uh, mothers day ambayo ni siku iliyosherehekewa uh, hapo jana uh, katika kaunti ya k kulikuwa na sherehe ambazo zilifanyika kwenye uwanja wa nyantrago uh, yanrag bchache ambapo viongozi mbalimbali walifika pale uh, kwa kuadhimisha siku hii ya yakinamama kulikuwa na uh, ukiangalia hapo kidogo auni akinamama ambao walikuwa naonyesha umairi wao mm-hmm. uh, wa kuendesha pikipiki piki. Mm-hmm. hadi kulikuwa na mama ambaye alikuwa zaidi ya miaka s mm-hmm. ambaye aliwafurahisha wengi zaidi kwa njia yake pikipiki piki. uh, kisha hadi alimbeba huyu mwanamke ana miaka zaidi ya nawujasiri wake wa pikipiki jinsi wakuendesha pikipikiou raisha wengi zaidi wakisema wenyewe e, ilikuwa ni siku ya akina mama mm-hmm. ilisharehekiwa vizuri wengi walikuwa pale lakini jambo moja ambalo kidogo si kuona maanake ilikuwa siku ya wanawake mm-hmm. sijui mbona pengine tuko na mc ambazo ambao ni wanawake mm-hmm. mcs mm-hmm. waona ambao ni wanawake uh, hawajatambulika sana lakini wapo mm-hmm. uh, wale ambao uh, k- k- k- k- k- mfano ukiangalia sa kanisa katholiki huwa mm-hmm. na mc za kinamama sana na. kwa sababu utahudhuria kama ni sherehe fulani unapata kwamba mama ndiye amebeba ile program mm-hmm. e, kwa hivyo wapo lakini labda hawajatambuliwa sana unajua mm-hmm. kama jana mimi ningetarajia sana mm-hmm. shughuli ile iendeshwe na kinamama n yani mm-hmm. ya kinamama hata mm-hmm. wale ambao walikuwa wanaburudisha watu wa pale wana, wanaume wasionekane pale kwenye mm-hmm. siku ya mothers mm-hmm. lakini ilifanikishwa zaidi na viongozi mbalimbali ambao mbali mbali walifika pale mm-hmm. uh, bibiye gavana wa kaunti ya kisii alifika pale alipeana leso kwa kina mama wote mm-hmm. uh, na vile vile alitoa uh, uh, mazungumzoa alitoa hotuba yake mm-hmm. uh, kuadhimisha siku hii pengine tumsikize kidogomiamole aende simba Simba Receiving the greetings from the governor Happy Mother's Day. You took How many women here have received a message from your husband? But no. i message from the i happy mother's day again happy now all the men here please take your phone come on, send your wife a message tell your wife thank you for the great work that woman in the house is the one who has made you today. You go home, there's food. You go home, there's peace. Your children is taken care of. <laughs> the woman is everything in the home. Can you please say, "I love you, my wife." abayakaba batebiange abangina ngakamoranche omong'ina ningwanchete abangina mokonyora chimesae boimonki amagokoigorw ana mokumi naine sijui masi ikiwa wewe jana ulitumia ujumbe wa kukuambia jumbe uh, mohedayjumbe ziko <laughs> e, jumbe zilitumwa mpaka na. watu wengine ambao siwajui lakini nashukuru lakini vile vile kumbuka kwamba ikiwaunatuma jumbeuleengineatumia uh, mamako mpeni waohakasemakwamba tarehe kuminanane amba itakuabao takua nahaa a ambay walisema kwamba lazimara go kisi afike pale ili aweze kuzungumza pengine na wanaume a, kabisa iwe ni hafla ya wanaume wanaumemtazamaji na. na msikilizaji basi niruhusu ruhusu ni kuondoa pale ni upande mwingine na hili ni kuhusiana na makanisa nina endelea, nina مبيوياسيكه wiliamsamee ruto alipohudhuria ibada ya kanisa katika kanisa le aic milimani kule nairobi kizungumza anasema kwamba angeenda kule na unamkewe lakini akakataa akaamua kufika pale naleta hili uh, hii video kwa nini uh, kuna uh, mauaji ya shakahola ambapo kufikia sasa watu miambilinamoja ama miili miambilinamoja miambili imefukuliwa mchakato ambao natajwa kuendelea hiyo kesho watu tisa jana walikamatwa kunradhi waliokolewa huku jumamosi mtu mmoja akikamata akihusishwa yale mauaji mchungaji paul makenzi na wengine kumi na sita pamoja na mkewe e, a ambacho kilitokia kumbuka kwamba yale makaburi ambapo miili ilifukuliwa siku ya ijumaa na siku ya jumamosi ni makaburi ambayo inasemekana kwamba yapo karibu na makazi ya makenzi kuonyesha kwamba pale ndipo labda watu walianza kuzikwa eh, kabla ya baadaye kuingia pale msituni na kuzikwa pale sijui hili swala uh, edwin limekushika vipi kwa sababu ukiangalia eh, uh, wachungaji tofauti tofauti walikuwa akizungumzia swala hili hata hiyo jana rais uh, william ruto aliulizwa na wanahabari hili swala kivipi mbona hajakanyaga pale watu wanasema hivi na hivi na kwa mjumla, uh, kwa jumla utaongeza nini swala hili uh, ni swala ambalo pengine mimi mwenyewe uh, nilijiuliza nilijiulizaa tangia mwaka wa elbkti wajua mm-hmm. hiyo ni miaka uh, mingi sana kuja mm-hmm. kugunduliwa sasa hivi wakati uh, janga lishatokea mm-hmm. uh, lakini hayo yote pengine nisema alijibiwa hapo jana na rais william ruto mm-hmm. alipokuwa kwa kikao kile uh, pengine yale mahojiano uh, na vituo mbalimbali alitaja kuhusiana mambo ya shakahola akataja akisema wenyewe ameomba uh, msamaha maanake ilikua ni utepetevu kutoka upande wa serikali mm-hmm. kwamba pengine wakenya wamsamehe na wasamehe serikali kwamba kulikuwa na mashirika mbalimbali mbali, lakini uh, hawakufanya uh, pengine hawakuchukua hatua ya mapema lakini vilevile alisema kwamba uh, uh, uh, pengine uh, the perpetrators of shakaola masaa wa na ya kwamba be dealt with family akaambia uh, wakenya wampatie muda mdapatie mm-hmm. serikali muda wafanye uchunguzi uh, maanake kutokana na ripoti ni kwamba zaidi ya watu mia sit kwenye ile dhehebu lake eh, makenzi ambao wamepotea wanatumiwa pengine wako pale wamezikwa nakumbuka masi uh, ni njia moja ambayo pia mi nanishangaza ilikuaje kwamba na brainwash watu mm-hmm. hadi sasa hivi bado kuna yule ambaye anasema kwamba mimi sili mimi nataka kurudi pale shakahola ajua mm-hmm. uh, nashangaa na walikuwa wanatumia mbinu gani ku ha watu jana rais william amesema kwamba aliteua jopo kazi, la kudhibiti dini nailejopokazi alisema kwamba litatoa mapendekezo ya jinsi wale ambao watapatikana na namakosa uh, wataangaiaaatachukuliaatunaamo kama yal naasema waziwazi ksema hataki mtu mmoja aribie uh, jina makanisa na madhehebu na wachungaji akisema uh, kwamba kama kuna una uleatapatikananaosa basi sheria itapambana naye kama yeye kivya ake lakini eh, si kuharibia watu wote uh, um, uh, ajina kumbuka kwa kwamba wakati o anaendelea jehova wanyonyi ambao ni al, alikufa karibu mwaka alfumbili kuminasaba natisa pale uh, na inasemekana kwamba kwamba kama alizikwa wapi wafuasi wafuasi wake wake wakisema pia wamesema kwamba jamani eh, aa wakaingizwa kwenye uh, uh, sehemu moja na kina uh, yesu atongareni na kina makenzi kwa sababu wao hawajakosea mtu yeyote hawajamshurutisha mtu yeyote uh, kufunga na kufa vilevile kule uh, bungoma yesu watongareni pia uh, amezuiliwa kizuizini uh, na uh, ani kutoa nafasi ili uh, uchunguzi kufanywa na wale maafisa wa dci eh, kubainisha kama kweli ali, amefanya makosa anaendesha uh, imani potovo itikadi kali ama inakuwa vipi na vile vile mas kumbuka alizungumza kuhusiana na yeye kutoenda pale shakholaa uh, kulikuwa na swali ambalo aliulizwa kwamba inakuaje kinara upinzani eh, raila odinga alifika pale ingawa alizuiliwa kuingia pale wuwe pale uhum. na jibu lake rais likuwa kwamba <laughs> ngebadilisha nini manake yeye kwenda pale angeenda kufanya nini maanake pale kuna uh, majasusi pengine uh, kuna uh, Uh, anasema uh-huh. kwamba hadi uh, the interior minister uh, cabinet secretary uh-huh. uh, anaenda pale baada ya kila uh, siku tatu uh-huh. kumuwakilisha yeye hata yee kwenda pale haina haina haja maanake imekuwa pale ni crimson uh-huh. ni baada ya wakati wamemaliza uchunguzi ndio basi ataenda kupata ile ripoti afike pale pengine lakini hivi amewaachia watu na mashirika mbalimbali ambayo wanahusiana uh-huh. kufanya uchunguzi aliuliza swali kwamba raila odinga pengine uh-huh. angeenda kufanya nini amesema ninied uh-huh. <laughs> si uh, daktar Naamu. si ule mtu wa mwili sasa kazi mm-hmm. yake pale ni ipi akufuaaaaiaea kulingana na yale maswali ambayo alikuwa anauliza uh, rais william ruto lakini hivi kama umeenda hospitalini siku karibuni mm-hmm. uh, kwa sababu uh, inasemekana kwamba madawa yapo hospitalini na hili swalazima so limetokana na ukosefu wa dawa katika uh, ile uh, halmashauri ya kufanya ugawanyaji wa madawa hapa nchini kenya Kemsa. Mm-hmm iko iko na na kemsa saga kwa nasemekana kwamba ina deni la shilingi bilioni tan pesa ambazo zililipa wafanyabiashara sabazaaaaamkakwamba vilevile kemsa ina ile skandwa masaga ambapo Uh, shirika la global fund linahitaji kujua ukweli wa jinsi ambavyo uh, pesa zilitumika kutoa kandarasi kwa wale watu ambao walikuwa wana aleta, eh, vile, eh, ama ama vile nets katika lile shirika ni ulingananapendekezo ambalo kemsa uh, kulingana na pendekezo ambalo lilikuwa limetolewa pale pale kwamba kemsa ibanduliwe itolewe ili kuwe na tume uh, halmashauri nyingine amba inasaidia kupeleka a, a, a, a, madawa katika hospitali nakumbuka edwin wakati ni wa tauanasaidia mm. kulikuwa na yale magwanda kulikuwa na nayalmawaa kulikuwa na zile ambazo ni gloves na ninavitu vingi vilikuwa vimekwama pale baada ya wao kutumia pesa nyingi kununua lakini hamna mtu ambaye alikuwa anachukua kutoka pale e, ni ni ni swala swala swala ambalo kwa kweli unajiuliza bado la la ufisadi tu kutofanya ununualakin amnamtubla kandarasi vizuri ama mm-hmm. ni kipi ambacho kinaendelea pale Uh, pengine ukizungumzia swala la madawa mm-hmm. uh, taangazia kisii hapa ambalo kulikuwa na swala kuu uh, katika hospitali palemrangagrango uh-huh. kusinihospitali ya hospital ambao imefungwa zaidi ya wiki tatu lakini baadaye uh, siku ya jumaamansi uh, hyale uh, makundi ya manesi waliamua kwamba pengine watarejea kaz akizungumza aliongea makali sana alizungumza kwa hasira sana akisema kwamba pengine viongozi wengine pengine waache siasa ambazo zina wakosea wananchi akasema kwamba pengine wanasiasa anadanganya nakumbuka kwamba mbungu waoumgirango silvana sosoro alikuwa ametaja akisema kwamba ikiwa angekua pale mm-hmm. wakati ile vita ta zlia wakati madaktari walikuwa naenda kutoa ile mashine pale mm-hmm. basi pengine wangepigwa za, zaidi alisema ali kwamba hayo pengine yakatarajiwa ya tena manes alimerejea hivyo pale shughuli pengine zitaanza rasmi siku hii ya itanzaas skuyaleoathospitali ile ya ynduru nakumbuka pale awali alikuwa amefanya mpango tayari aaaa alakngeza nikiachana na suala hilo mtazamaji na msikilizaji bei ya mafuta imeongeza kulingana na halmashauri ya kudhibiti uh, bei ya mafuta hapa nchini kenya epra uh, bei ya mafuta imeongeza imeongezaumbuaamba be hunatolewatarehe kumi na nne kuminatano kila mwezi uh, bei ambayo inadumu kwa mwezi mmoja ambao unafuata uh, katika bei mpya ambazo zimetangazwa na uh, petrol uh, itaongeza ama imeongeza kwa shilingi tatu na uh, uh, zile senti aba uh, kumaanisha kwamba bei mpya itakuwa shilingi mbili, nukta, a, saba, a, ama, a, na, na senti kwamba um, mm-hmm. pale awali mafuta yalikuwa enti na senti em a kwa shilingi tena no. yakapungua kwa shilingi moja, kwa shilingi, moja nyingine. Mm-hmm. Alafu kwa shilingi tatu hakuna tofauti na vile yalikuwa pale awali mm-hmm. lakini pia dizeli, sasa imeongeza kwa shilingi sita na senti arobaini kufikisha bei yake miamoja sitinanane na senti aobaini ya mafuta yatapa yameongeza kashilingi kaatasaka ule mswada kuna 16% increase 6 in, uh, uh, fuel levy ama fuel uh, ushuru wa fuel mm-hmm. so kama basi ule mswada utapita ikiwa hivyo bei ya mafuta itafikia lini na vile vile kumbuke masi kwamba ongezeko la mafuta inamaanisha kwamba uh, ongezeko la gharama maisha bila shaka maanake uh, transport kila kitu ya. Uh, naona hata uh, baadhi ya magazeti more pain sasa apo anasema lakini uh, ew no. nashangaa mm-hmm. kuna mafuta ambayo wiki iliyopita ilisemekana kwamba yametoka kule warabuni yamefika bandarini mm-hmm. unajua inatarajiwa kwamba mafuta yangepungua bei kidogo alafu mm-hmm. kuna kile kituo cha kipevu cha kutengeza mafuta pale kwa sababu tuna mali gafi kule kuletukana mm-hmm. uh, ni kipi ambacho kinaendelea kwa sababu unatarajia kwamba uh, ule ushuru labda utapungua bei itapungua lakini sasa uh, tunaona kwamba unaongeza kumaanisha kwamba jinsi ambavyo imesema affect everything across the board uhum. kwa sababu utaenda kununua chujio ile kichungi wanasema chujio unapata una ni shilingi hamsi nawambia sijana ilikuwa shilingi ishiri nakwambia bei ya mafuta imeongeza saa unashanga sasa inahusianaji anakwambia transport kutoka kule kwa hivyo ni swala zima ambalo uh, litaathiri uh, sekta zote za labda biashara na niliona gazeti la nation daitiowakizungumzia kuhusiana hilo umeuliza mm-hmm. uh, pale kipevu lakini wanasema kwamba hawana the storage facilities mm-hmm. uh, na ukosefu wa hizo uh, storage facilities basi inamaanyisha kwamba kutakuwa na ongezeko bado mm-hmm. uh, ama bado bei ya mafuta itakuwa juu mm-hmm. <laughs> na vile vile kumbuka masi kuna wale uh, wanabiashara ambao sijui ni, ni ni wauni bei bei bei ya ya mafuta mafuta imeongezeka sasa hivi mm-hmm. lakini ukienda advantage of it na mm-hmm. kama ni mboga Adi mboga hadi mtu anaenda kuchuma shambani sokoni sokoni imeongeza ametembea kutoka kwake akaleta kwamba itakua uwawaaiashaa mbao waitewaugauhma shambatmtaoeamaua ahio kuna wale ambao kidogo wakati kuna ongezeko la mafuta wanateke wana, wana advantage of the innocent theoceenyan uh, pengine kuwa hujumu mm-hmm. na. mtazamaji na msikilizaji tukiachana tukia na swala hilo jana uh, aarigahigashag amezungumzaia uh, taingawa hakuhuria kanisa moja na rais alizungumza kuhusiana na swala zima la saratani alikuwa eneo la ambapo alizungumza akisema kwamba wanajaribu kadri ya uwezo kama serikali kuu kuzungumza na serikali za kaunti ili kuakisha kwamba wanashirikiana oangalakiaanti kila eneo inapata kituo kimoja chakuakisha kwamba uh, saratani inapimwa awakazi wa, wa maeneo yale wanapimwa saratani ili nakuja wakati ambapo mwaka uliopita watu wengi sana walikufa kutokananasaratani swalambalo hisia hata kule bungeni uh, watu wengi wakitaka serikali iwajibike kuakisha kwamba serikali uh, uh, saratani inapigwa vita mm-hmm. naam uh, pengine nitangazia kuhusu kifo ambacho ama niseme ajali iliyotokea baada Uh, pengine kulikuwa na gari niseme ambapo watu watano waliangamia wengine n uh, wakiwa na uh, injuries, uh, za mm-hmm. uh, matatu nawmata eneo agar uh, hilokumbuka kwamba lilikuwa linaelekea uh, kutoka naurukuelekeabarabar uh, uh, n Uh, kutokana na komanda wa molo ol ambaye ni mwenda mdhamia alitaja na kuhakikisha kwamba wanaume wane waliaga dunia huku mwanamke mmoja vilevile akiaga dunia on the spot. Uh, huku wengine nane uh, wakiwa na majeraha katika ajari uh, iliyofanyika usiku wa kuamkia uh, siku ya jana vilevile uh, vile, wale ambao wanama uh, walikuwa na majeraha walipelekwa katika hospitali ya molo ili pengine Uh, kupokea matibabu huko miili ya wale ambao waliangamia vilevile uh, kupeleke kwenye uh, chumba cha kuhifadhi maiti uh, cha hospitali hiyo hiyo na nikikupeleka kwenye rubaa za kimataifa kidogo ni kwamba matokeo ya uchaguzi kule uh, uturuki yanaonyesha kwamba <coughs> <coughs> konradi yanaonyesha kwamba rais erdogan anaendelea kuongoza lakini bado hajafikisha asilimia hamsini ya kura zote ambazo zimepigwa huku wale ambao ni wajuzi wataalam na wadadisi wa siasa na uchaguzi wakisema kwamba huenda basi iwapo atafikisha asilimia hamsini ku, uh, uh, ku, uh, duru ya pili ya uh, uchaguzi ule uh, kufikia sasa uh, zaidi ya as- s 9t5 uh, ya masunduku yalikuwa yamehesabiwa uh, huku lile shirika la kuhesabu kura la ae likisema kwamba erdogan ana asilimia arobaia uh, 9i nuktaa bili uh, huku kildrog uh, hei jamani hey, h uh-huh. hilijinda <laughs> anasema kilik uh, kili dagl akiwa na asilimia 4476 uh, katika zile uh, uh, kura ambazo zimepigwa kwa hivyo tutakuwa tunafuatilia ju, tujue je erdogan atatangazwa kama rais wa uturuki ama kutakuwa na duru ya pili uh, kurudiwa kwa, uh, kwa kura kule uturuki lakini pia nikikupeleka kule urusi kamanda wa nato anasema kwamba jeshi la urusi urusib liko imara anasema kwamba vijesh, e, vikosi vya kijeshi e, kule urusi vimeselia imara kupambana na vita kupambana na maasi hasa katika vile vita ambavyo vinaendelea kule ukraini huku rais wa ukrain volodimir zelenski akisema kwamba hawajashambulia urusi hata kidogo nam uh, pengine tangazia uh, swala ambayo uh, lilitokea siku ya jumaa uh, tarehe 28 aprili uh, wakati rais william ruto alim, aliteua ama alifanya mabadiliko kwenye the kenya defence forces na huku akampandisha madaraka lieutenant general francis ogola uh, to the rank uh, ya chief of defence forces cdf mm-hmm. Mm-hmm. ni swala ambalo wakenya wengi walijiuliza inakuwaje wengi walikuwa wanasema kwamba A, a, pengine g alikuwa wa mbele sana katika yale ambayo yalitukia wa ambayoyalitukia pawuchaguzi wawatimatangazoy kwenye mazungumzo yake yakesalisema kwamba ambay pengine serikali ya ya nchi kidogo alikua nahdmiasrkalyacyacagukidg na instructed to do what he did uh, when i looked at his curriculum vitae General Ogola was the best person to become the chief of defense forces in fact i had uh, around 10 choices and against the advice of many i chose general gola wajua huyu general gola kila mtu hakuwa ame, ame uh, pengine sema almost everyone never imagined kwamba rais pengine angemchagua uh, kuwa the chief of, of defene forces lakini halitaji akisema kwamba uh, aliona kwamba ana chance ingine tena na yale aliyo yasema akitaja kwamba alisha tubu <laughs> iseme ni kutubu mm -hmm. alisha tubu uh, dhambi zake mm -hmm. uh, nam uh, alisema kwamba even though i should not be talking about this because you have asked a good question mm -hmm. I, could tell, uh, i could tell you that when i spoke to general golaes he may have made a mistake and maybe he was instructed by the commander in-chief ordered him to do what he did mm -hmm. kasema pengine ana sababu ya eh, kumpandisha madaraka na. kulikuwa na siasa zilikuwa zimejaa pale lakini set the record uh-huh. uh, na vile aliulizwa je ya uh, ile housing fund ni ushuru ushuru ushuru ushuru si ushuru. Uh-huh. Kasema, si ushuru. na moja wale wale ambao ambao anamuuliza pale sasa hivi unalipa uh, nssf uh, sivyo ndio uh-huh. akamjibu <laughs> uh-huh. vile akisema uh, kwamba pesa zile kusaidia hawana majumba kwa sababu baasaa aes lsaa si ambao nasma uh, na, uh, lazima utolewe ama ukat asilimia ya mshaara wako naalisema unakataile asilimia tatu kwa basi salary eh, sio ile gro salary Uh, navilevile mwajili wako akuongeza asilimia tatu naote asilia sitao alizunguma kuhusina sala la maandamano akisema uh, kwamba ndio uh, kifungu cha thelathinnasaba eh, kinapatia uh, wakenya ruhusa yakuandamana kwaman la mbayo liliporwa pale aai akitoa mifano ya jinsi ambavyo vitu viliharibiwa vili, vili pale kisumu hasa mahoteli mikahawa e, majumba ya watu akisema kwamba hakuna amani pale e, inafaa basi tuwe na sheria kama kenya Tutungu, tutenge na na na kutunga sheria ambayo itakuwa inatenga sehemu fulani ambapo watu wanafanya maandamano na si kuandamana kila mahali na kusababisha uharibifu wa mali za wakenya nam uh, wengi walikuwa natarajia zaidi kuhusiana uh, pengine uh, na kupunguzwa kwa bei ya mitungi ya, gasi, ya gesi uh, alisema kwamba irudishwe hadi uh, shilingi miatau ni mm-hmm. swala uh, <laughs> <laughs> ambalo wengiamekuwa akilitarajia sana lakini alitaja hapo jana akisema kwamba uh, pengine si swala ambalo litafanyika kufikia juni mwaka huu Mm-hmm. alitaja akisema kwamba uh, not possible by june as mm-hmm. alia a unajua alikuwa ametoa ahadi kwamba uh, kuanzia june uh, haya yatafanyika alisema kwamba aya aliyetaja wamwachi uh, tareh mbili akisema kwamba inorder to reduce the asi wawl we'll we'll remove theta uh, theasinds b wi uh, mo from0 to0 or500 from, to or from mm -hmm. themonth of jun laini alita aksemakwamba hayo hayatafianaakasema ama wemustsapproe this in thedand a ofnotheeomo uh, no toatei budget is uh, kwa hivo jun 1 is not possible until we pass it through parliament kwevo, mbalo, zaidi, kwa hivyo ni swala ambalo ingjuza huyu mpenzi mtazamaji ikiwa ulikuwa natarajia zaidi kwamba ishuke ndio ununue gasi ambayo mm -hmm. ni ya pesa ya chini pengine uh, basi funga belt na alisema vile vile kwamba uh, kama ni kupungua sio bei ya gasi itapungua mm-hmm. ni bei Baya ya mtungi, mtungi. <laughs> kwa hivyo e, labda unanunua mtungi mia tano alafu unaongeza na ile ya gasi Uh, ndo inakuwa bei nafuu kulingana na, na serikalinamtazamajina uh-huh. mskilizaji kbkakwamba tumezungumzia palewale kuhusiana na asilimia tatu ya hazina ya nyumba ambayo ni pendekezo la larai na nipendekezo lamsodaa shaaaaaangia kaae Uh, mswada na na wanasema kwamba kukatwa pesa zozote e, ya uh, ya swala lile zima na vilevile ripoti nakada auatamek nye andamangomobaraotatatme mbayo inasema kwamba Uh, pombe haramu imezidi eneo la magharibi mwa kenya ikafuatwa na eneo la mombasa kisha nairobi ikafunga tatu tatu bora boraachaniseme tatu bora kwa utumiaji uhum. wa mihadarati na unywaji wa pombe haramu ripoti ile ile ya uh, uh, uh, katika matumizi ya pombe pombe vileo inapotezwa kabisa na inaondolewa ripotleaasmaaaoaamaka saaaoaaamaombearamu kenya uh, kisha maeneo mengine yafuate Uh, nikimalizia masi pengine nitaangazia kuhusu afya yake william ruto ambayo wengi mitandaoni walikuwa nauliza kuna pisha moja ambayo ilikuwa ina trendi sana uh, mitandao ya kijamii uh, ambayo pengine uh, rais william ruto alikuwa ameonekana kidogo amepungua sana kimwili lakini jana alijibu hayo na kutoa uh, shaka kwa wingi akisema kwamba yuko sawa kabisa ni ile kwamba anajaribu kupunguza <laughs> auhudumii wa kenya maanake anasema kwamba kibarua kipo hapa nchini kenya mm-hmm. Aa, na inabidi kwamba awe alart na kuwa alart lazima of some weight mm-hmm. Aa, alitaja kwamba wakati wa kampeni wa mwaka wa elfu mbili ishiri na mbili ilibidi kwamba aongeze weight kwamba alikuwa anakula mm -hmm. nakula ovyoovyo ovyo, akaharibu daet yake akienda uh, the, the free markets, akipata chakula anakula na hustlers, you know, akipata mahindi ana, nakula hii ikaharibu uh, ile daet yake kwa hivyo he is now on diet and ameanza mm -hmm. his fitness program mm -hmm. ili at least kufanyia wakenya kazi lakini dunia kutembea yote kila mahali utapata wapi hata huo muda wa kula <laughs> hey. lakini mtazamaji na msikilizaji nijibu jibu ambalo mm -hmm alikuwa ametoa rais katika maojiano hiyo uh, jana pamoja na vituo tofaut, tofauti tofauti vya runinga uh, mwisho hapa ojaavituo uh, tofauttofauti vyaishoba kwamba kutoka katika taifa la abfas uh-huh. zaidi ya watu ambao ni raia 3 wameuawa katika shambulio jipa ambalo litokea magaribi mwa nchi hiyo kwamba ni baadhi yale mataifa ambayo yanaendelea uh, kukumbwa uh, na waasi tofaut, huko kenya mpaka kati ya kenya somalia na ethiopia ukiwa umefunguliwa uh, baada ya karibu miaka kumi uh, mpaka um, ule kufungwa tangu kulikuwa na visa vya uh, mauaji visa vya mashambulizi hapa nchini kenya kutokana na kundi haramu la alshabab mtazamaji um, na msikilizaji uh, na vile vilevile nikimalizia kabisa uh, lile ambalo limesalia hapa ndani <coughs> ni kwamba maafisa katika eneo la magharibi mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo wanasema kwamba watu watano wameuawa katika shambulizi ambalo lilifanyika magharibi mwa nchi hiyo ambalokumbuka ni tukio la hivi karibuni ikisemekana kwamba wapiganaji ambao wanajiita ni wapiganaji wa mobondo walivamia kijiji cha bahng e, katika mkoa wa kwango mwishoni mwa siku ya ijumaa wiki iliyopita jumaaioitua watu watano baada ya shabulizi ambayo walifanya kwingineko kwa ni kwamba banad membe ambaye alikuwa waziri wa zamani wa mambo ya nje ya tanzania amefariki inasemekana kwamba aliombolezwa na rais samia suluhu hassan akisikitika zaidi akimsifu membe kuwa kiongozi ambaye alijaribu kwa zaidi ya miaka 4robain kuhudumia tanzania a, kama mtumishi wa umma edwin Mm-hmm. nam pengine uh, nimalizie uh, kabisa na kuaga pengine uh, leo nimevalia njuti zake il <laughs> sijui kama uh, zilinitoshea vyema nikiwa mm-hmm. hapa ni dakika ishirini uh, na tatu zimesalia gonge saa nne majira ya afrika mashariki pengine namwona gladys nyachae uh, h anamwona uh, pale tirisa mboka tirisa anasema kutoka madhara yupo moja kwa moja uh, bonfas agostino anasema kutoka magenche uh, mpaka kijiji cha nyagenke anasema yupo ndani na bibia ambaye ni jennifer mrugi um, gladys nyachae anafuatia uh, huh. uh, gadis nyacha anasema kuna kizungumkuti hapo kwa gas anyway sisi tuko <laughs> <laughs> vile vile namwona dikson mose kutoka diaspora anasema hish nimekuona vilevile uh, anasema ha, hpnam uh, nimeona ujumbe wake ratem nimekuona edwin tams kutoka uh, kitengela yupo ndani edw bundi nimekuona vile larent mteja miteja ansema asante sana kwa tafsiri ya nyimbo kwenye wenye uh, shukrani za dhati wale ambao umezidi kutufuatia kwenye kipindi hiki cha the morning brief duru ya pili ya uchaguzi inatarajiwa kufanyika kule uturuki na vile vile kuambuka kwamba katika kaunti ya kisi gavana alianzisha mradi wa ajiri Uh, job center ambao aliwapa afisi katika uwanja wa augusti stadium pale ambapo vijana watakuwa wanaenda pale e, kupata mafunzo kuhusiana na it ama kuhusiana na mambo ya communication pale ili kuajiri na kutengeneza ajira kwa minajili ya watu wengine mpaka hapo kesho nasema shukran kwa kuwa nasi naitwa masiontita na, Masi na kwaheri kwa sasa atecini Nam, <laughs> <sawatu. laughs> i namba ya gathana motumire mumoinyori na kwambokana takeire wa keru mbia månorero nino nomogokokaga gåcomina nanomogokokaa mbia måno mwishimi wa steve arika ase irituko rero itere ya rero yaveire ngia mono You have remembered all the women in your world. you are doing a very good job. we appreciate you. Thank you. Now, I've come here. you. I want to leave you with the uh, lessons. This is one son of lessons. I'm sure Moshma Steve will remain behind and give you the lessons. Now for the husband. Next time have the Father's Day. Sure stee I want to send a strong message. <laughs> As a woman of <laughs> wa filistalitokeashu yaa mmo kubwa jina lake goriati yeah. alitukana jeshi la mingu akatokana taifa lote husonikubwa ikatawala taifa sraheli afutauceto jetocituhilo enane sasa wakumkavili ceto helambele yetu akeporonmosha namacosi ceto jetocituhilo menane sasa wakum kavili ceto hela bele yetu keporoboshana ajose dahode <coughs> yeah, aliwomsikeo oh, wevu wa bwana ukamchoma akahabuwa kunkabili adue huyu asiyataiwa wajina la n alyoka eo atamumonatena ajina la bna alykaeo atamumonatena o mfukoni yakacajiwe ciwe mojajwe makaliwet mfukoniakatoajiwe ie mojajiwe akaliweka yeunuati a uwanda wotehukalibukasamue jeselotelikafurahi kwa bwana wa hauitaji aitajicepeonili lauin a wa bn yaitajika im imani, imani katika wote katikabnezayolawalilinuka uwandawatemukalipukasang wa bwana ahuitajicebehonili walagumana kushindi, kushindi wa bwana yaitajika imani imani katika bwana ha, kwa nyimbo tamu za injili nyimbo za kuongo wa wa. Yesu yuko, shida, yuko, chama, yote kwa kuongoaongoamahubiri ya kusisimua kukuinua kiroho na kukubariki manganyifu ni chukizo kwa bwana bali vipimo vilivyo sawasawa humpendeza e, kijapo kiburi ndipo ijapo aibu na taarifa kemkem zinazokuhusuungana naye on twira kwenye kipindi anza na bwana ndani ya hr news kila siku ya wiki kuanzia saa mj asubuhi hadi saa 20 asubuhi oh. sasa jisitulivyoot tukutane makaoni mwake omba uvinzi wa bwana kutoka kona uwingi yako ongea na ya bwana maishani mwakodaiva kusikuse ne nommanyete e, hybrid radio entang'ani meyagusii kwigora chilaini chia simi ase ugwa kesimi gotegerera emeraberio kigima totigwa maega abagusi, radio nero iredie kobwatania bagusii bonci ense engima ekenakio e keumbu kiomagosii muka asubuim sefu mungu ukia wa ai ukia muka asubuim sefu mungu ukia wa muzima ya ya mefa nyamulala lo seku kuchya aujya kufa ya ya mungu japo maisha twajua yamekuwa mlima tuwachemvi japo maisha twajuwa yamebadilika tusipe moyo tembeatembea utafute kile kidogo na ukafaye tafutatafuta nalo la mungu linasema atafuta ye mwisho wehupata kibarua siku fanya karua unapopata riziki ya kila siku shukuru unapopata mkate wa siku ya leo shukuru mungu. Wengi wanatamani yoriziki, lakini wengi wanatamani huo mkate shukuumunutamahuomk na nguvu hawana na macho hawana mikono hawana miguu hawana wanachotegemeani watoto wao hawao be chakula ye sasa uuukhuwakunbuke huwakumbuke huwakumbuke tunapo waona tusiwangoje waitishe wape na usabaregewa