alikuwepo na leo atakuwepoasante sana kwa kweli hakuna kama yesu uh, yule aliyekuwepo tena atakuwepo yule ambaye anatupatia pumzi ya bure yule ambaye ametukubalisha ametupa kibali cha kufika siku ya leo na kuiona jamani uh, ni wimbo ambao umeimbwa na mathare north sda evangelico kwaya uh, ukisema jamani mungu ametupa pumzi bure tumshukuru mungu katika kila hali tumshukuru mungu katika kila jambo aa, karibu sana katika kipindi cha anza na bwana kuanzia sasa mpaka saa mbili lakini nakuamba kama umefika maeneo ya facebook jamani ni sha hiyostram ili tuashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani dakika 1i zime katika baada ya saa moja saa za afrika mashariki uh, tukizungumzia kitabu cha wibrania mlango wake ni wa kumi mstari wake utasoma kuanzia 19 mpaka 39 <muchos> <muchos> inaitwa uh, inasema basi ndugu kwa damu ya yesu tumepewa moyo dhabiti wa kuingia mahali patakatifu yeye ametufungulia njia mpya njia ya uhai kupitia lile pazia yaani mwili wake mwenyewe basi tunaye kuhani maarufu aliye na mamlaka juu ya nyumba ya mungu kwa hiyo tumkaribie mungu kwa moyo mnyoofu na imani timilifu kwa mioyo iliyotakaswa kutokana na dhamiri mbaya na kwa, a, na kwa miili iliyosafishwa kwa maji e, safi tuzingatie kabisa tumaini letu tunalokiri maana mungu aliyefanya ahadi zake ni mwaminifu tujitahidi kushughulikiana kwa ajili ya kuongezeana bidii ya kupendana na kutenda mema tusiache ile desturi ya kukutana pamoja kama vile wengine wanavyofanya basi tunafaa ama tunapaswa kusaidiana kwani kama mwonavyo siku ile ya bwana inakaribia maana tukiendelea kutenda dhambi maksudi baada ya kufahamu ukweli hakuna uh, tambiko uh, iwezayo kutolewa tena kwa ajili ya kuondoa dhambi kwa hivyo ni kushukuru tu mwenyezi mungu kwa sababu ya kibali cha uhai ambapo upo kukoje hali ya anga ikoje by the way natabiriwa kwamba maeneo ya nyanza maeneo ya bonde la ufa utakuwa na manyunyu manyunyu sehemu kadhaa kesha vipindi vya joto mchana wimbo huo amenigusa ninaona tena ambao bado umeimba na north sda kwaya natumai kwamba utakubariki lakini jamani sha hiyo shahiosteam ili tuashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani nikirudi hivi punde nitakuwa naangalia fungu moja ambalo ningependa tusome na tujifunze siku ya leo baadhi ama kati ya mafungu mengine ambayo ningependa tusome lakini akikisha kwamba umesoma waibrania mlango wa kumi kwanzia na kumi kwa natisa mpaka t 3 eahia 9 Uh, ap uh, 10:1939 na vilevile vile soma kitabu cha waefeso mlango wa kwanza mstari wa tano mstari wa t5 6 na 7 uh, narudi na vipunde ni kumani uh, tambue wale ambao wameshia stream kisha tuingie moja kwa moja kwenye fungu la siku ya leo ata mkisema kwamba yeye ni mtenda dhambi mimi sijui hilo linalojua ni kwamba nimeponywa nilikuwa kipofu mimi sasa nimepona sasa hivi ninaona kitabu cha marco uh, mlango wake ni wa kmi uh, kuanzia uh, tusome mlango mstari wa 4 uh, na Mstari wa na 6 Mark 10, wa 46 biblia inasema hivi nikisoma moja kwa moja wakafika yeriko na yesu alipokuwa akiondoka pamoja na wanafunzi wake na umati wa watu kipofu mmoja jina lake bartimayo mwana wa timayo alikuwa ameketi kando kando ya njia akiomba no, no. E, saidia kipofu. No, no. sema saidia kipofu no, no. aliposikia kuwa yesu wa nazareti alikuwa akipita no. akaanza kupiga kelele no. yesu mwana wa daudi nionee huruma no ameskia yeye haoni lakini amesikia watu wakipiga kelele jamani mwana wa daudi anapita naye ameamua jamani lazima uh, leo kama ni usaidizi hataomba na hataomba usaidizi wa fedha haombi usaidizi kwamba jamani saidia kipofu nisaidie fedha anasema yesu mwana wa daudi yesu mwana wa daudi uh, Ah, cha niangalie hiyo vasi yesu mwana wa daudi nionee huruma anasema watu wengi wakamkemea wakamwambia akaye kimya lakini yeye alipiga kelele zaidi mwana wa daudi nionee huruma Amen. Tembe. tembea na yesu tembea na yesu ngoja kwanza anasema yesu mwana wa daudi nionee huruma He care bartimayo mwana wa timayo amekuwa kipofu kwa miaka mingi tangu azaliwe kwa hivyo anachotaka tu ni kuona hataki kuomba fedha kutoka kwa mungu tena anasema jamani yesu mwana wa daudi nihurumie nipone wale uh, watu ambao walikuwa pale wanakimbia kuja kumwona yesu pia wasikia habari njema zake wakamwambia wewe nyamaza wewe nyamaza kambiashata lakini hakusikia akawazidi kupiga kelele akasema mwana wa daudi naomba nihurumie yesu, yesu akasimama akawaambia mwiteni wakamwita wakamwambia Changa, uh, uh, uh, wakamwambia changamka usimame anakuitayule uh, kipofu akatupa vazi lake kando akaruka juu akamwendea yesu yesu akamuuliza unataka nikufanyie nini mwana, mwana. unataka nikufanyie nini mwana yule kipofu akajibu a ntaka kuona mwalimu nataka kuona tena, tena. yule kipofu alikuwa na pion ya kuomba fedha chungu nzima alikuwa na opion ya kuomba magari mazuri alikuwa na opion ya kuomba nyumba nzuri na mali lakini akaomba kwamba naomba niponye niweze kuona yule kipofu akajibu mwalimu nataka kuona tena yesu akamwambia nenda imani yako imekuponya wakati huo huo akaweza kuona na akamfuata yesu njiani E, ya mungu yakatimia juu ya yule kipofu alikuwa anaimani kwamba angeomba chochote kutoka kwa yesu mwana wa daudi angepona ama angepata unapoomba unapoomba kwa mungu havyere kwamba akusaidie ujue neno lake zaidi ujue uendelee kumjua zaidi na zaidi ama unaomba tu jamani mungu ndio nisaidie eh, nipate fedha nipate mali nipate majumba mazuri nipate kila kitu duniani umewahi omba mungu akusaidie uendelee kumjua zaidi uendelee kumfahamu zaidi jussomethin uh, ambacho kinatuambia ki, ki kwamba the lord uh, hashindwi na chochote mungu hashindwi na chochotewhaeve youas from him obviousl atakutendea atakufanyia atakupatia kule ni yerico nimeujiza baadhi ya yale mambo ambayo uh, walikuwa uh, yesu alikuwa anafanya lakini kumbuka kwamba baada ya kufanya ule muujiza watu walikuwepo lakini yule kipofu akienda wa kuambia watu kwamba ni yesu amewaponya hakubali hawakubali wanaanza kumtilia yesu makosa jamani huyu sasa ameweza kushiriki na watenda dhami Hey, kabla sijaendelea zaidi pia ningependa nitambue ni baadhi ya wale ambao wameshiasa kama umeshea stram itakuwa vizuri nikikutambua moja kwa moja aho sijui mahali ulipo e iko vipi hey, mtandao uko vipi unanipatapata vipi kuna wimba ambao naupenda sana umeimbwa na vijana kutoka kule eh, tanzania ah, wanaitwa vijana wa keko nasema ili amefanyaje mimi sijui sitaki kujua kama ye, eh, yule ah, ni mtendadhambi sitaki kujua kama yesu ni mtenda dhambi ninachojua tu ni kwamba ameniponya nilikuwa kipofu lakini sasa ninaona wachali ni kupatia wimbo huo unarudi baadaye nikupatie fungu lingine sababu najua tena hapa ndani mambo huwa mda unasongasonga unayoyoma haraka haraka tu ni kwamba ametenda na mimi nimeponya mimi nimepona bila shaka mungu atakutendea ujui atafanyaje ujui atafanya kazi yake vipi ujui atakuja kwako kivipi ujui atakutana na mahitaji yako kivipi lakini mwisho wa siku utapata kwamba lile ombi ambalo uliomba kwamba ungependa upone kwamba ungependa ubarikiwe kwa njia moja ama nyingine utapata kwamba umetendea lakini komka kwamba alimwambia imani yako ko imekuponya nendaomba kwa imani jamaninalojuanelekua ivu sasninan sinan Kabla, kabla sijakupa fungu jingine jingineua kwamba unaweza ukajipatia oua kutoka paleogle aplihon ile inakusaidia unatusikiza masaa 2 siku saba kwa wiki iwapo hatuko li pale facebook ama hatuko mbashara paleyoubbaiina no, no. mipangilio mingi ambayo inakuletea iko na glory. pale unaanza naye riaunti nakuja kwenye ansa na bwana for or ni baraka tele tunaingia kwenye the moning bri kuanzia sa bl unusu mpaka saa n wakati ambapo tunakujuza yale ambayo yanatukia yana hapa nchini na kimataifa isha unaingia kwenye e, sho ama mpango mzima wa seria obotaka kwa kiswahili tutasema fukuza umaskini <tipos> e, ambapo mwanabobagetut na kujuza njia kadhaa <tipos> ambazo unaweza ukatumia <tipos> e, kujiondolea umaskini <tipos> e, lakini ju a kwamba mimi hapa na kiroho kama hujashea tafadhalifanya vile kama hujafika hapa ndani tafadhali fanya vile likuwa natafuta sana na na mwana anaomi nyamoita mtoto naominyamoita mwanadada pale naona leo ameingia ndani bila wasiwasi wasi kabla kabla sijakupatia fungu jingine ambalo nimekuandalia baidhai kitabu cha waefeso mlango wa kwanza mstari wa tano mpaka saba ni kusomee tu kwa haraka haraka kwa sababu nilikuwa nimekuambia ujisomee nasema kwamba kwa upendo wake alipanga kabla ya mambo yote kutufanya sisi kuwa watoto wake kwa njia ya yesu kristo kwa mapenzi yake mwenyewe na hivyo apewe sifa kwa ajili ya neema yake uh, tukufu ambayo tumepewa bure katika mpendo wake kutoka kwake tunapata ukombozi kwa ajili ya damu yake yaani kusamehewa dhambi zetu kulingana na wingi wa neema yakeni neema na rehema ya mwenyezi mungu pale ulipo kama umepanda ngazi umefika juu si kwa uwezo wako ndio unasema unatia bidii lakini pia mungu amekufungulia njia ukafika pale juu ya uh, ngazi kuna yule bado ambaye yuko pale chini ya ngazi pia anataka kufika pale juu mungu pia atampatia nafasi akufike pale juu kwa wakati wakekumbuka kwamba pia kuna wale ambao wako katikati wameshafika katikati wanaangalia juu pia mungu atawafungulia njia ili wafike juu zaidi kwa sababu mungu ni mungu tu akisema anatenda hana jina jingine Amefanya. yeye ni alfa na omega yes. mwanzo na mwisho Amefanya alikwepo yupo na atakwepo na hata kama dunia yote itaangamia bado yeye atabaki pale pale akiamua kuumba dunia upya ataumba tena kwa hivyo ana nguvu ana uwezo kupita mtu yeyote yule Aona, sasa ni kabla sijaangalia uh, ile vasa ambayo nilikuwa nimekuambia kwamba ntaiangazia anamwona uh, mokogoti siba iko ndani malaka malakasanda iko ndani onduko pite kutoka kule doha katar pamoja na john onduso na alfred onyancha nakuona huko ndani maminaomnyamoisa nakuona uko ndani joshat nyakweba aic watching namwona paleaboh utoa alasonadopa yukondani nasban wake Ezra uh, sana ho salimia an watotoyntanab uh, anasema wakondanicby nawonauondani anasema kutoka kulna sana utikefai makasi naona iko ndani uh, naona pia Uh, makokotasibaanimamungu mwaminifu kila wakati sankkwakeatgoas gemo syamwang kutaul kiab Uh, a d kina uh, nani pale uh, nani tena Manasa somambike manasesomambke brundi ko asante sana sananmaa cheplatio ndani ndani iko marube Jeff, naona uh, doha uh, pamoja na watu wengine ambao wanaendelea kutazama kama vile mama rean kutoka pale dakoreti south barikiwa sana mnapoendelea kusikiza na kutazama nikupe wimbo mmoja wa ngomongo ai kwaya kabla sijaingia moja kwa moja kwenye tbt naona kwamba zimesalia 23 dakika igonge saa sab sa z afrika mashariki wakati ambapo mimi ni hapa ndani wp burudkaburudika moyoni ninaya yesu wangu m w sijampata ana efanananayasu nafuta yesu sikupatawakufanana naye sasa moyo wangu kuna burudika nimempata yesu Yesu wetu bado to go to the house of the moyo who are inaa yesu angu brudmimi naburudika moyoni mwangu kwa sababu sijampata anayefanana na yesu yule kipofu aliyeponywa akasema mimi sijali ninalojua ni kwamba nimeponywa eh, eh, yule kiwete ambaye alitembea akasema mimi sijali mnasema nini bora mimi nimeponywa Uh, sasa natembea yule ambaye alikuwa anapigana na pepo akaondolewa pepo chafu akasema mimi sijali nilikuwa nimesumbuka sana miaka mingi na huyo pepo lakini sasa ameondolewa yule ambaye alikuwa haamini akasema uh, kwamba jamani yesu hajafufuka akasema jamani uh, mimi siamini mpaka nimeona akaona akaamini sifaa zako zikinywani mwangu daima nafsi yangu itakusiku wanyenyekevu wasikie mchukuzeni bwana pamoja nami anaitwa ruth wa muyu uh, wimbo Uh, nitakuimidi mungu kwa sababu ya yale memba, uh, mema ambayo umenitendea uh, kitabu cha mwisho ambacho ningependa nisome kabla ya muda wangu kutamatika hapa ndani ni kitabu cha petro wa wa wa kwanza wa kwanza mlango utasoma mstari gpnda som mdwangtamatta a aaganz mstawawanzamakufike mstarwa ishinamoja uh, ma, uh, uh, tasoma mafungu mawili matatu pale lakini uh, enda usome, uh, First Peter, uh, uh, ukisoma yo yote ai yale ambayo yanazungumzwa ale laii uh, itasoma3 uh, uh, uh, ania mstar wa maa mstar was pale sn e, kwahio nasukuru sana ebastian mbigir anasema usia ikondani anaunataama bare anasema yuna kamawewesu aneanob uh, bon nakuona pia karibu ndani jen nyakundi yuko ndani asente sana tom mogaka pia yuko ndani pamoja na joseph ondari kutoka nairobi kule anafuatilia vizuri sana pia anaitwa monika monica anasema anatazama kutoka bosongo asante sana barikiwa vile vile vilevile pte chapte nmb 1 tusome vasi kadhaa pale mstari wa tatu inasema asifiwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo kwa rehema yake kuu ametufanya tuzaliwe upya ili tupate tumaini lenye uzima kwa kufufuka kwa bwana wetu yesu kristo kutoka kwa wafu na tupokee urithi usioharibika usiooza na usiochuja ambao umewekwa mbinguni kwa ajili yetu nanyi kwa imani mnalindwa na nguvu ya mungu mpaka utakapofika wokovu wa ambao uko tayari kufunuliwa wakati wa mwisho furahini sana katika hilo uh, ingawa sasa kwa kitambo kidogo ni lazima mpate majaribu ya kila aina sikia ingawa sasa furahini kwa sababu mmezaliwa upya kupitia kwa kifo cha yesu uh, na ku, uh, kupitia kwa uh, yeye kufufuka mmepata nafasi nyingine tena lakini haimaanishi kwamba amtapitia majaribu na mateso ya kila aina mstari wa saba inasema majaribu yataifanya imani yenu ambayo ina thamani kuliko dhahabu iwe imepimwa na kuthibitishwa kuwa ya kweli kama vile dhahabu ambayo ingawa ni kitu kiharibikacho hupimwa kwa moto sikia hilo imani yenu Uh, ni e, e, itaifanya ama majaribu yataifanya imani yenu uh, iwe imepimwa na kuthibitishwa kwa hivyo utapitia majaribu yale majaribu yakikufanya umuacha mungu anze ku, ku, ku, kuabudu miungu basi uh, hautakuwa umefanya vizuri lakini hata kama unateswa stefano akawekwa chini akapigwa mawe kwa sababu ya imani yake akajaribiwa ayubu kila kitu kikaondolewa ili mungu aone kweli eh, shetani ulivyozungumza huyu ayubu nikichukua kila kitu ni mpee mateso ataniacha amala lakini ayubu akasimama na mungu akasema jamani wewe ndu ulinipatia na wewe ndo ulichukua jina lako lihimidiwe milele na milele amina asoma thechapt tcha utapata mambo mengi ambayo pia yatakukuza kiroho pale zikiwa zimesalia kumi na nne dakika ningatuke. Thank you so much edwin michael anatazama uh, kutoka kule pia doha kataru uh, aendelea kubarikiwa chani kupatia huo wimbo wa ruthu wa muyu utamatike uh, unasema nitakuhimidi natumai kwamba utabarikiwa uh, baadae baadaye nakupa wimbo wa chibalonza mmoja halafu nitamatishe kipindi hiki uh, cha anza na bwana thank thank you mc mlami aka omosongo kutoka kule kulekawangware astj anasema jamani barikiwa sana pia wewepokea baraka nyingi zaidi kutoka abagusi kipindi ni anz nabwana kama unalionea haya neno la bwanakama unaionea haya injili ya bwana skia jnz kitabu cha etronradhi kitabu cha kitabu gani hikikitabu cha warumi warumi mlango wa kwanza somamstariwa 19 sema mimi siionei aibu injili kwa maana nguvu ya mungu inayowaokoa wote wanauamini wayahudi kwanza na watu wa mataifa mengine pia kwa maana habari hii njema inaonyesha wazi haki inayotoka kwa mungu haki hii hupatikana kwa imani tangu mwanzo hadi mwisho kama ilivyoandikwa wenye haki wataishi kwa imani Usi, usipoteze imani by the way uh, imani eh, nakuwana na, uh, I'm kwamba kila kitu kitakuwa sawao unapoomba ee bneza ebza ebeneza by angela chibalons asante sana uh, moko ya siba mcmlami e, edwin mico yobeshobeshae na waona nyote asanteni kwa wale wote ambao walishia strea bytheway mbarikiwe sana penda upokee wimbo huo kisha baadaye nikirudi nitakuwa na tamatisha jamani kipindi hiki <muchos> ambavyo unaomba kwa mungui atakupatia nakumbuka kwamba umbali ambao umetoka amba, umbali ambao umefika si kwa sababu ya uwezo wako ah, bali ni kwa sababu ya neema na rehema zake mwenyezi mungu aliye hai aliye mbinguni ambaye ametuandalia mahali patakatifu vinginevyo kama mkimsifu mungu katika roho mtu mwingine ambaye anashiriki a, katika mkutano wenu na ambaye haelewi atawezaje kusema amina kama wewe ni mtu ambaye unahubiri neno la mungu alafu unashiriki matendo mengine tofauti matendo mengine ambayo yanaenda kinyume na matakwa ya bibilia youdont ept Ah, mtu yule ambaye unamhubiria mtu ambaye unazungumza yale maneno ya mungu kwake kusema amina kwa sababu mwisho wa siku atakuangalia aseme a nikimwangalia hata hata kule kuhubiri kwake kwake kusoma kwa maneno wasikuatamomannosomimi si amini kwa sababu ya matendo ambayo nayafanya kwa hivyo kuwa mtu ambaye unafanya mema kila wakati unapohubiri neno la mungu ni wakorintho kwanza 14, uh, mstari wa6 haya basi dakika moja imekatika baada ya saa za afrika mashariki na kufikia hapo mtazamaji na msikilizaji uh, sina la ziada ila tu kukushukuru uh, kwa kuingia hapa ndani na kupenda uh, kipindi hiki uh, mbarikiwe sana kwa sababu sina la ziada asante sana dominik gai kutoka kule packland campas anasema yuko ndani mpaka mwisho tandeleesh so uh, ya kipindi cha anza na bwana kuanzia saa moja mpaka saa mbilisodnotms uh, asante sana dorika machuka namwona yuko ndani pia karibu sana na barikiwa kufikia hapo Mesema, uh, pale aawam sina la ziada tupatane kesho kuanzia saamoja mpaka sabkwenye uh, kipindi chaanab msa tunacho kipindi cha h b ambacho pia tungependa tukuletee tukujuze mawili matatu ambayo yametendeka hapa ncii na Be with us now an forever more. amen mungu ni mungu tu ambao wimbambautatamatisha kipindi hiki wimbambaumimba nae christoher mwhangila I'm the one Chạy đi, chạy đi, right đi, right, right. <coughs> mpenzi mtazamaji na msikilizaji wa kipindi cha the chanausabana kukaribisha rasmi katika kipindi cha leo ikiwa ni tarehe 28 mwezi ni aprili mwaa 2 tukiwa tumesalia t uh, sikumbili uh, tuingie uh, kwenye ile siku ya yaba na mwezi wa mei nakaribisha naitamaontrkaanaman moja kwamoja tuangalie mawili matatu ambayo tumekuandalia leo hii tunaposubiri tu masaa tunaendelea kuhesabu uh, dakika na saa ili tuweze uh, kufanya ile hafla ama ile hafla yake mwenda zake emili amwai kebaki mm-hmm. uh, kumbuka kwamba hiyo kesho kutakuwa uh, na ile hafla pale uh, maombi pale nyayo stadium stadiumamauwanja wa michezo wa nyayo uh, kisha atazikwa siku ya jumamosi uh, kule nyumbani kwake otha ya kaunti ya nyeri lakini kabla hatujaanza rasmi by the way mm-hmm. uh, sijui kama huye ni shabiki wa spoti mm, si sana mm. ndio Uh, kwa hivyo nikikuuliza kuhusiana na spoti za hapa nchini ama kule hasa watu wanatambua sana english premier league sanaenlihemeauehaya mm, <laughs> ah, mimi nimekuacha pale lakini mpezi mtazamaji kukujuza tu uh, ni kwamba hiyo jana katika uh, uh, zi, kipute cha, uni, uh, cha UEFA champions league hapo jana kwenye kwenyefu livpool iliitandika uh, vilaral mabao mawili kwa nunge uh, na vilevile vile katika kile kipute cha english enlpemeu ambapo uh, wengi sana wanakitambua ni kwamba hii leo uh, manchester united itakabiliana na timu ya chel uh, kwa hivyo sijui kutakuaje ikiwa kwamba pia manchester united inataka kufika pale karibu namba nne ili ingie Uh, cha fa pale uh, na vilevileh pia inajaribujaribu isonge mbele pale lakini kizungukuti kiko ba, uh, baina ya timu ya yao uh, na ile ya manchester city ambayo hatujui uh, nani atashindwa nani kwa sababu pale oo iko juu kidogo ya manchester yaace uh, kwahivo sijui kutakwaji lakini ni yakusubiria ya tu mpaka labda tarehe tareheb pale wakati ambapo hiyo ligi itakam, itakamilika haya kwa wana wanaspoti uh, natumai umejuzwa vyema uh, kabla tuanze kuna video ambayo ilifanywa na mcheshi eric modi mm-hmm. sijui kama uliweza kuiona ambapo uh, alikuwa anaiga uh, yale mazishi ama uh, ndio ile hafla yake mwenda zake emilomw kibaki alafu mm-hmm. uh, aukuchini akakapshwna akisema kwamba when you know uh, the late better Uh, sijui uh, kama ni vyema kufanya ucheshi kwa namna ile ama kwa njia kama ile haswa ukiangazia huyu ni uh, kiongozi alikuwa uh, sijui kama ni vyema lakini uh, kiviangu nitasema tu unajua comedian, they make uh, something out of hata mm -hmm. uliwe jambo ambalo ni la huzuni liwe jambo ambalo ni la furadhi try to make uh, something out of it kwa sababu jana ulizungumza kwamba its all aboutmatheyare looking for mon sivyo mm -hmm. thear looking for followes the looking to earn from youtube and staff kwa hivyo nadhani uh, hamna hatia mm -hmm. na, Uh, ndiyo hamna hatia lakini pengine we should respect weshe uh, lazima <laughs> tuwape shukrani zao lakini uh, yote ni sawa uh, tukiangazia uh, preparations for othefea hapo kesho kutokana na yale ambayo uh, uh, cs uh, fred matane aliyazungumza kutoka pale nyayo stadium alisema siku ya kesho ndio kutakua ile hafla na hafla ile itaendeshwa saa saa kamili kwa ikiwa mkwewe, ni mwananchi ambaye ungetamani zaidi kuhudhuria uh, yale ama ile hafla fika pale uh, kwa na ukumbuke pia vile vile kenya Defense force ama uh, kile kikundi cha kdf ndicho kitakachoendesha ile uh, na wanasema kwamba kwamba kitakuwa very strict and time uh, pengine mkutano ule utaka Sa mm-hmm. na kitu kingine labda ni watu pekeake ambao wataruhusiwa kuingia pale uwanjani basabkwahio ksh natarajia kwamba watu washaanza kuingia watalala uwanjani mm-hmm. e, kasababu pia kuingia pale asubuhi na mapema kuna kukaguliwa mambo na hapana pale e, kwahivo wala ambao watahudhuria uh, yalemazisha mail hafla uh, ya kumwombea uh, hayati mwakibaki nadhani pia watakaa zaidi ili pale kwa Kumuka, uh, ili ule msafara uh, utatoka pale house, uh, mm. uh, na utaongozwa nulisema na kikosi cha wanajeshi wa wakf uh, mdogomdogo mpaka ufike pale nyayo na kulingana uh, na taarifa pia gari lile lile litabeba mwili ule uh, limsafirishe baada ya ile hafakuatamatia mpaka ul nyumbani kwake ambapo ataza kwa siku ya jumamosi mm-hmm na vile vile siku ya jumamosi kumbuka kwamba mwili ule utasafirishwa kwa njia ya barabara uh, hadi pale othaya uh, pale ambapo atafikishwa pale othaya approved schools Uh, uh, school, uh, kukwena, uh, ya school ili na ibada kanisa pale kisha pale kisha uh, apelekwe nyumbani kwa kwa maziko hivyo tunaendelea nchini hadi uh, siku bile bile utazidi bada yakanisaalksh uh, kibaki aowatuandakuombolza ni mtu ambaye ama rais kibaki ni ule mtu ambaye amesifwa zaidi kwa kazi njema aliweza mm-hmm. ama aliweza kufanya akiwa uh, uh, rais wa nchi ya kenya naam pengine tukiachana na hayo tuangalie pale pwani ambapo a, mwanamke mmoja ambaye anaitwa joyce msimbi anaendelea kulilia haki hakiakwake ama haki yake baada ya mtoto wake wa miaka kumi ku, na moja kuumwa na mbwa wa raia wa a, uingereza ambaye alikuwa anaitwa mm-hmm. steve alikuaanaiwadatn aliweza kushuka baada ya mwanamke huyu kuenda pale kwenye kituo cha polisi c lakini baadaye akaweza kuachiliwa kwa dhamana ya shilingi kum a shilingi e1 <laughs> nimeshangaa shilingi kumi sasa kulingana na yule mama anahitaji nini anaomba haki tendeke maanake vile, vile yule mwanaume ambaye anaitwa dalton uh, steve dalton steve alikuwa alikuwa alikuwa alikuwa pale ameketi tu tu mm-hmm. tu ingawaje uh, ule yule mtoto wake walipiga nduru kabisa lakini lakini mm-hmm. lakini jamaa jamaa ametulia tafadhali maybe control dog anamtazama mm-hmm. uh, kwa hivyo ikapelekea uh, mwingine jirani alikuwa pita, jirani anapita sijui kati na kumzuia meketunawalemalika hapo mtotowake na azungumzae anasema kwamba yule mtoto wake alikuwa ameloa nguo mm-hmm. zake zilikuwa zimeruriwa na ilikuwa ni mbaya kabisa ambao haiwezi toka kwenye akili za yule mtoto mm-hmm. e u akiamka tu ma wakati akisikia kuna kelele anasema naona mbwa mbwa ni kama kama kesi kesi mahakamani ama hiyo kwamba is nasemanmwmbwa ndonnikama liwahihiyondnasema kambash nothing nothing may happen nothing kabisa kwa hivyo kwamba pengine kesi yake iweze uh, kuangaliwa na haki iweze kutendekea yule mtoto mtoto mtoto na hali ya anauguza yulemtotooashaona alimpeleka hospitalini mm-hmm. akatibiwa ngawaje uh, ilimchukua ili muda nakumbuka haya yalifanyika aprl mwaka uh, wa endio uh, ilichukua ili muda manake hadi kulale, ilikuwa kulal ilikua nshida manaealian majeraha asi haba kwenye mwili wake kwahivyo mtoto yule tangu mwaka elbishi hajapata haki e, na yule e, mtu yuko pale pale pwani ama alienda kaelekea kwao ni kama alipotea tu kwa hivyo swala kama hilo ni la utata uh-huh. kwa sababu yule ambaye umemshtake hayupo iwapo hayupo nchini mm-hmm. kwahivyo pia linakuwa swala tata hin sheria inafaa kuwekwa kwamba uh, swala kama lile lingeshughulikiwa kwa siku mbili tatu moja miezi kadhaa litamatike Mm-hmm. lakini kwa sababu sijui niseme ni utepetevu wa uchunguzi ama ni utepetevu wa idara za mahakama sijui mm-hmm. uh, sacha kesi inafaa kutamatika in a few months time Uh, kutokana mama anasema kwamba kuna wakati walienda pale mm-hmm. kwake huyo huyo raia wa uingereza lakini kufika kwenye gate uh, hawakufunguliwa na uh, yule mwenye alikuwa liale ndani kawambia mimi si mwenye mwenye mbwa mbwa ni yake yule hivyo hawakufunguliwa mm-hmm. kwa alikuwa hawa uh, na maumivu hadi usiku anashindwa kulala nakumbuka tu hizo mbwa hata mkiwa mahali akisikia kelele na anasema anasikia mbwa wakibweka no? mm-hmm. kwa hivyo uh, anaomba pengine uh, hawezi aweze kupata uh, haki za kwake kwa hivyo mm, kuna utepetevu pale kidogo mm-hmm. uh, na masuala kama haya idara ya mahakama ikiongozwa naye jaji mko anafaa kuwa by the vigilant mm-hmm. uh, kwamba swala kama lie likitendeka timeline mon tim hiyo kesi ikua imetamatika tuna uh, shida ya amirundikoasmahmaata kambaas kwamba idara ya mahakama itawajibika idara za uchunguzi zitawajibika itawaibika dara acunamo mandaoto mdogo uh, asyoswala uh, mbalo linafaa haraka Uh, tukishaida na, na hayo azimio uh, la umoja kenya liliweza kuwateua uh, seven members ama ile timu ya watu saba mm-hmm. ambao watafanya uh, watafanyatn ili kumchukua uh, mwania mwenza wake na uh, kinara wa kinarawadmrla odinga na. uh, kutokana napreut mohamed alizungumza hapo jana kwa press presbi aliweza kutaja hao akisema kwamba bishop peter njenga ak- ak- ak- bishop Yusokoth, senator enokuambua maiko orua dr noah wekesa pamoja na shek muhamed uh, bti school alisema uh, hao wa watakuwa wenye uh, ama kwenye uh, hiyo komiti ya watu saba huko wakimtaja mm-hmm. elizabeth meo kama katibu watakuwa, uh, oteua, uh, mate, uh, mm-hmm. wa timu hiyo ambao watakuwa pengine wanaangalia jinsi watakavyoteua yule ambaye atakuwa wa azimia la umoja kenyana vilevile kumbuka kwamba wamepatiwa ama kwamba by tenth or tmtmamakwamba byb Uh, wawe wameleta baadhi ya yale majina wamezungumza eh, pamoja wakaona uh, labda uh, watakuwa advice uh, one kenya kenyaian azimio la umoja ni nani ambaye uh, kuwa running kuwaim ama mgombea um, mwenza wa raila odinga katika uchaguzi mkuu um, huja wakumbuka kwamba uh, hayo yakiendelea uh, baadhi ya viongozi tofauti tofauti ambao wanawania useneta uwakilishi uh, wadi ubunge ama uh, viti vya ubunge uh, na uwakilishi wa wanawake pamoja na madiwani eh, leo ndio siku ya mwisho mm-hmm. wanafaa kutoa yale majina ya wale ambao watagombea viti tofauti tofauti maeneo tofauti tofauti kwa hivyo today is the day uh, kwa yule ambaye atakosa basi huenda akafungiwa njena mm-hmm. haya nam basi sijui kama umepita kununua bidhaa popote pale pengine uh, kwenye supermarket Um, bihaabei ya bidhaa imepanda zaidi mm-hmm. sijui kama umeiehiyo ama wee maisha nakupeleka pa kabisa eh, ee, maisha ni magumu kila maali mm-hmm. yani, ipitapita alkuna baadhi ya bidhaa za shule unaelewa hishipi ya shule hapa na pale mm-hmm. na nlishangaa uh, kwasababu na feda lakini ukiangaliaaununu vitu iwili utoke ale naaa zimepungua kidogo mm-hmm. na mambo kama hayo kwa hivyo uh, bidhaa mm-hmm. zimeongeza sana mm-hmm. uh, and its gonna e eve hihe wittie mm-hmm haya hii ni uh, kutokana na utafiti ambao umefanya the consumer price index imepanda kwa asilimia 1 uh, kwanzia uh, februari mwaka wa 12, 20, hadi hadi uh, kutoka uh, moja na saba mbili, uh, hizo ni 2 kwa hivyo zo kwamba um, be ya bidhaa na hali ya maisha na uchumi unazidi kupanda kwa uh, kiwango cha juu zaidi na u bado ki- azidi idkupanda maanake ama kupanda kwa uh, bei uzuiaa bidhaa niliona kuna wakati mtandaoni mbeleni zipo a ao zinazidi iwezaun kila ucha mm-hmm. uh, kwa hivyo ni swala kumkajana tulizungumzia kuhusiana na kuongeza kwa bei ya mafuta ambayo huenda ikaongeza kwa sababu uh, taifa la indonesia limekataa uh, kuuza mafuta uh, kwa mataifa mengine likisema kwamba jamani mazao yalikuwa chini kwevo, kwa hivyo pia wao wanahitaji mafuta kuyatumia sijui wa aaowanahitajiyale mafutauyatumian kila kitu mm-hmm. kila kitu ndo hii unasikia kwamba uh, kuna uh, kuna kuna mafuta ambayo yanatoka mali fulani wamekataa kuuza ma wameongeza bei kwa hivyo tutaongeza bei hapa ndio labda itapungua lakini how do we do we that hhaa mm-hmm. na? nakwa ngumu kidogo lakini vile uh, vile uongozi tutarajie wale ambao pengine watachukua usukani watahakikisha kwamba <laughs> maneno yako shrunahakika jaona... na hilo kwa sababu for the last 10 years mm-hmm. tumekuwa tukiteta all the time mm -hmm. unasikia mara food prices mara um, mara fuel prices mara sijui uh, bei na, nauli mara karo mara kila kitu it's been on the steady, uh, rise kwa sababu unapata kwamba leo ni ishirini kesho ni ishirini na tatu thelathini i hope Mm -hmm. its my prayer and my wish kwamba wale ambao watachukua hatamu za uongozi mm -hmm. e, watajaribu uh, kupunguza mzigo mm -hmm. badala ya kuongeza mzigo mm -hmm. naam haya basi pengine tukiachana na hilo uh, tuangalie kidogo uh, bunge hapo jana uh, tunajua kuna wengi ambao wamemlilia uh, mwenda zake kibaki kwamba alikuwa ni mchapakazi na mtu ambaye alikuwa ameweka maslahi ya wakenya karibu na roho yake i mm-hmm. kama hiyo uh, close his heart. Mm-hmm. <laughs> ndiyo. Uh, na dwale alikuwa alikuwa anazungumza hapo jana akisema kwamba uh, ingawaje ndiyo kibaki mchapakazi uh, mwenye uh, pengine kenya yaketokannayal Haji mtu kama kibaki kibaki na na mwenye anakaribia uh, zile traits za kibaki ama eh, ni, ni ruto sijui gani na, na ile najua hayo ni kulingana na yeye mm-hmm. nami nitamuuliza kwamba ndio uh, wlliamsamu ruto amekuwa kwa serikali kwa miaka kumi ama ile minne ama tano ambayo anazungumza mm-hmm. alifanya kipi cha kuwafaidi wa kenya ni mm-hmm. uh, kwa hivyo ukiniambia kwamba uh, anakaribia rais hayati mwaekibakikumbuka hakua rais nilimwonia mohamed ali akiagi pale akisema mm-hmm. kwamba hata mwaikibaki wakati alikuwa vice president hakufanya makubwa mm-hmm. lakini alipopata ile hatamu ya uongozi akafanya makubwa jamani kwa hivyo anasema vile vile vilevilewilliam uh, ruto ndio alikuwa naibu wa rais lakini mm-hmm. uh, hangeweza kufanya makubwa maanake hakuwa na zile nguvu pengine za kufanya yale makubwa huenda atafanya makubwa kama mwaikibaki jinsi hiyi hakufanya makubwa akiwa naibu wa rais mm-hmm. Uh, auatuaomauoaua mm-hmm. zil zake na zangu zitakua tofauti mm-hmm. laii najua kwamba hakuna mtu kwa wale viongozi tukonao ambaye atakua kamaa hayamwaibaaa mm-hmm. mm-hmm. uh, nabnafsi niaasma mm-hmm. nmtu Ni ambaye labda akifanya kazianafanyaain sasai ukiniambia kuna mtu aona ya mwananchi athrt at mm-hmm. wacha yule mtu aende pale bungeni apitishe bill ya kuhakikisha kwamba bei ya mafuta haipiti 0 bei ya mafuta haipiti 200mambo mm-hmm. kama hayo for once, they work zitawasaidia the mm -hmm. in their navigations pale kwenye uongozi uh, uh, uh, uh, uh, wao mm -hmm. kwanini pia wasipitishe bil ambayo inasaidia mwananchi mm -hmm. eh, tangu 2010 sintheo watu wamekuwa pale wanawake wamekuwa pale bungeni sijui wameteteaje mwanamke pale bungeni Mm-hmm. mimi sioni wameteteaje mwanamke ndio kuna en an youtun sijaona kabisa kabisa kabisa kweli mtu ambaye amekuwa kiongozi mwanamke ambaye ameenda pale bungeni ameenda kwenye seneti ameenda amekuwa ugavana ambaye amebadilisha maisha ya mwanamke nchini kenya mm-hmm. naam <laughs> haya basi kutokaana ya dwale anasema kwamba uh, jinsi kibaki hakubelieve in debts he never believed in debts the same way william ruto doesnt believe in debts mm -hmm. uh, so anasema vile vile kwamba uh, uh, kibaki believed in local revenue the same way william ruto das lakini kuna jambo la mwisho pengine pengine ni siasa tu kwamba we know who made kibakis life difficult during his time kwa hivyo alikuwa anamrejelea kiongozi mmoja ambaye anawania pamoja naye william ruto naam nayeaeanamwona hapa job job masogo anasema jamani kenya hatujui tuende wapi juu maisha yamepanda sana garama ya maisha ile ambayo tumesema uh, imepanda namwona pale chal lwangaugato pia uh, yuko ndani kutoka kule uh, kengusosalamna bihewy tumeweka link pale uh, onaabhi on unaweza ukali ukazungumza nasi moja kwamoja uh, i uh, ama kwa njia ya mbashara pale b mbuka pia tukob ili uh, utuangalie enda kwenye chaneli yetu inaitwa news rsb uh, weka ile notification bell on ili uwe unataarifiwa wakati ambapo uh, kuna video mpya ama mbashara mpango um, unaendeshwa mbashara kama huu kitu ambacho nikependa niwajuze ni kwamba hapo jana kila mtu alishuhudia hili kwamba uh, tiketi za da zilipeanwa mm-hmm. uh, wale ambao wanawania uwa, uh, uwakilishi wadi ugavana useneta uh, uwakil, uh, uwakilishi, wabunge, uh, pamoja, uwakilishi wa wabunge pamoja na wakilishi wa wanawake mm-hmm. tiketi zilipeanwa na leo pia zitaendelea kupeanwa ileileieanakwa uh, chama taarifa pale uh, Uh, zaidi ya magavana 4 wamepewa tiketi kuwania uh, viti vya ugavana kati hao ni gavana wakirinyaga anwaguru na yule wakilifi uh, anaitwa nani aisha jumwa mm-hmm. uh, kwa hivyo ni baadhi tu ya wale kwa hivyo hivo uof 47 counties aredi wako na si hati aredi wakona, wakona aspirants mm -hmm. 42 governors uh, senate kuna 44 uh, aspirants uh, kutoka uda uh, women representatives kuna 45 aspirants uh, member of parliament 274 and uh, mcs 13040 kwa hivo kumbuka kwamba thatis onl uda kuna wale ambao wanawania kupitia anc si kuna wale ambao wanawania kupitia ford kenya na hivi vyama vingine kwa hivyo tunatarajia kwamba watu ambao watawania kutoka muungano wa kenya kwanza watakuwa wengi lakini hawatakuwa wengi zaidi kushinda mm-hmm. uh, azimio la mmoja wankenya kwa sababu uh, ule pia ni muungano ambao una watu wengi zaidi nakumbuka kwamba kila chama pale ankenya alliance kilisema kwamba theyar going to field candidates for every position excep the president position mm-hmm. kwa hivyo ni e, swala ama ni maswala ambayo yanaendelea kufanyika wakati ambapo kinaradmrala udinga anatarajiwa kurejea hapa nchini hivi karibuni ili ajumuike na wakenya katika a, a, yale mazishi ya kumsindikiza mwenda zake hayati naam mwaikibakiukizungumza mm-hmm. na. kuhusu a, cha, azimio candidates in all parts of muunganowa azimioutimana an kanan ambaye alikuwa nawania kiti cha ugavana pale nairobi alistep down na kumpa mkono paul kaprigadhe mm -hmm. na vile vile akisema kwamba wale wa azimio wale wanawania viti mbalimbali kutoka azimio tafadhali waweze kuungana na kumchukua mtu mmoja kutoka muungano ule ili waache kusplithose vots mm -hmm najua kitu ambacho uh, kinanishangaza wakati mwingine watu huwa kwamba uh, lakini hao wanammaanasmamamaaantaanaudiwantaana uwakilishiwawanawakewa <laughs> uh, lakini unajua wakati mwingine vile vile Uh, tulizungumza hapa kuna jamaa ambayo akona azimio la kwake gavana kukuwa kwakeantuagavana anataa know uh, kama una ile roho ya kukuwa kukua uh, no, no, no, no, kutoka kwa chama fulani mm -hmm. well, uh, uh, independent. independent kama wait, then a with the mm -hmm. unajua it's not easy for you to negotiate mm -hmm. La ile serikali ya siku kwa sababu mwisho wa sikuypumekua mshindiunajua naso wakati umekuwa mshindi theleo to y kukubembeleza uoin A a movement unaona <laughs> so it is is you and m-mwenyewe oh, eh, ni zimenipiga nje kidogo mm -hmm. sijaamua pengine pengine pengine niliona hazikuwa sawa kulikuwa na pengine, na usawa katika katika ama haki katika, uh, upigaji kura ule Kwevo, nizamua, kwa hivyo no one kwamba <laughs> hii dream ambayo nimekuwa nayo something i want to execute nimekuwa na na dream for five years wakati wakati pengine pengine pengine pengine uchaguzi uchaguzi uliopita nikasema a hata ujao ujao ama uh, uchaguzi uchao ujao, vile vile mimi, nitawania kiti pengine cha ubunge unaona no? mm -hmm. kujipanga mapema kisha badao, nambiwa, uh, sababu, uh, sasa sasa unajua sababu ni ni coalition moja pengine ni kenya kwanza hii unaweza step down tu tuachie ule mwingine no, mwingine mm -hmm. na na kwamba hajakubalika zaidi jinsi umefanya nini mm -hmm. haya awea utawaataanakitengine ana el natarajia kwamba wagombea huru uh, watakuwa wengi e, mwaka huu baada nangojea tu zile e, nbes kutoka pale iebc wakitangaza idadi ya wagombea huru ambao wametuma wame majina yao pale ama wamejisajili na iabc kuwania nyadhfa tofauti tofauti za uongozi uh, zikiwemo ugavana ubunge uwakilishi wadi useneta udiwani pamoja na wakilishi wa wanawake mm-hmm. naam vile uh, tunajua kwamba mtihani wa kitaifa uliweza kutokea wafumonaaao ulichaguliwa na na kuchagua mzazi ama mwenyewe ulijichagulia ulijichagulia naam kuna kuna kizungumkuti najua wanasema kwamba kupita mtihani is is one thing ambayo utaifanya uh-huh. mwanafunzi alikuwa anafanya anataka kufanya kitu kitu fulani lakini anaambiwa hicho utafanya urudi hapa nje tu ulime hamna hamna hamna kazi unaona mm -hmm. unapata kwamba uh, some people wanajaribu kuinfluence the kind of courses these kids wenye wanaenda kuchagua ama kufanya pale uh, post secondary education mm -hmm. sijui unawezaji zungumza kwa hilo ni shida kwa sababu uh, unapata labda mwanafunzi anajua kuchora vizuri zaidi mm-hmm. and this uh, kid this ki boy anataka ku uh, design. unasema mm-hmm. hapana umepata uh, nataka ufanye udaktari nafanya uende ufanye sijui ni uh, aciteture nataka uende ufanye engineering lakini this person hana ile uh, ile passion ya kufanya ile kozi kwahivo mm-hmm. unapata kwamba unamwambia kama hufanyi hii sitakulipia sivyo mwanafunzi anaamua atafanya bebe certificate akuletea nyumbani ukae nayo yeye apasiu ile pashon yake kwa hivyo mm-hmm. ni swala ambalo unapata kwamba uh, sometimes oti happens unapeleka mwanafunzi shuleni anasomea udaktari unapata alibadilisha Mm-hmm. Art and yake mm-hmm. sasa wakati wa graduation sijui fulani fulani mm-hmm. wakawanaskad kwa sababu nikimwambia labdaatacha kuniliiaamnfanyambaynainaaadangamanafanya ilne mzaziwake anataanag anaanzauolol ni uh, what does your child want mwacha afanye kile kitu ambacho anafanya mm -hmm. uh, because uh, at long last kile kitu anapenda ndo kitaleta chakula kwa meza mm -hmm. anaweza ku umemfosi afanye medicine akuwe nasa akue nini aende pale hospitalini aende kuwa watu mm -hmm. uh, yaani kwa sababu hana passion na, na, na, na ile kozi ama mm -hmm. na ile kazi kazina uh, kwa hivyo wanafunzi wachague zile kulingana na Uh, roho zao ama na pashon zao <laughs> sijui pasho nitaje kwa kiswahili <laughs> haya basi pengine upezi mtazamaji tutakimbia ama tutaenda mapumzikoni kidooaea ili tuweze kukupasha mengi zaidi namona pale dnomwenga kutoka karen anatutazama mekuonandan lkuonawap kwa muda mfupi tu ama dakika tutarejea tena ili tuweze kuangalia mawili matatu kabla hewani dmtdaenanamwona pia kuna yule ambaye anaitwa samuel mweruti pia anatazama kwa hivyo ni baadhi ya wale watu ambao wanaendelea kutazama na ku hiki kipindi cha the morning brief tunarudi hivi punde na katika vitu vingihata enyclopedia ya ekebusi na soya jimsi zote zipo supermarket uh, karibu tena mpenzi mtazamaji kumekuwa uh, tume uh, ama nchi imekuwa ikikumbwa na fuel fshoge uh, katika maeneo mbalimbali mbali humu nchini na imekuwa ni shida kubwa zaidi maanake tumeona uh, kumekuwa na lines kubwa uh, wand unapanga ln unaongojea mafuta kwa muda wa uh, saa mbili saa mbili saa tatu hivi mm-hmm. lakini kutokana na the oil marketing companies walikubaliana ka uh, ile stock yote ya mafuta ambayo walikuwa wamewekeza ili pengine waweze kuuza nje ya nchi mm-hmm. ili waweze kukidhia mahitaji ya watu haswa mm-hmm. uh, mashinani sijui utasemaje kwa hilo uh, unajua kweli limekuwa swala ambalo uh, wakenya wamekuwa wakipigana nalo ama wakizungumzia kwa muda mrefu sana mm-hmm. uh, baada ya waziri wa mafuta monica juma uh, kusema kwamba uh, mafuta yametolewa kwenye yanakuja mashinani mm-hmm. lakini tulikuwa tunashuhudia uh, ukosefu ama ndio ukosefu kwa mafuta jana niliona at least hakuna kwa petrol stations mm-hmm. kumaanisha kwamba kulikuwa na mafuta na kumbuka kwamba the kumbukakamba jana ndio uh, wale wauzaji mafuta uh, walifanya mkutano ku, ili kuweka uh, mikakati ya kuhakikisha kwamba mafuta hayakosi mashinani mm-hmm. akikisha kwamba mafuta ambayo yanatoka kule yanafika mahala ambapo yanatarajiwa kufika vilevile mm-hmm. vilevilebamba wizara ile ile ilikuwa imesema kwamba sasa huenda ikaanza kuagiza ama serikali ikaanza kuagiza mafuta directly kutoka kule e, nchi za nje kwa sababu sasa hivi uh, the does not import mafuta mm-hmm. imepatiana tenda kwa uh, kampuni ambazo zinanunua mafuta kutoka kule nje ndo zinakuja zinauzia retailers hapa nchini kenya kwa hivyo nadhani ni swala ambalo limeshughulikiwa dhou imeteke along kushughulikiwa uh, nadhani sasa watu hao wataanza kuteta except bei nashangaa kwamba shule mm-hmm. uh, watu wa uh, kwenda mashule mbalimbali mbali. mm-hmm. kwa, kwa, kwa, mm-hmm. eh, eh, kwa kwa kwa ni, ni, <laughs> nini, <kuna endaji. laughs> eh, kwa hivyo hivyo lakini lakini jambo unajua unajua jana nilienda pale pale pale station nikashangaa kuna kuna unapata magari wanahitaji mafuta mafuta mafuta hamna mtu hadi nikauliza kwani nini kunaendaje iko wingi ni jambo ambalo mbalmbao imekuwa kama ni geni kwetu uh, lakini ni jambo la busara vile vile walilolitekeleza ili mm-hmm. pengine uh, tuweze uh, kuhakikisha kwamba mafuta uh, yamepatikana katika maeneo mbalimbali hapa nchini mm-hmm. na kabla hujazungumzia swala jingine ambalo uko nalo pale uh, nilimwona uh, yule seneta wa elgayomaraqutkipchumba mm-hmm. murkomen akisifia uh, sana chama cha uda akisema mm-hmm. uh, kwamba it's the only party ambacho kimejaribu kushughulikia masuala ya kutoelewana mm-hmm. kumbuka kwamba baada ya kura za mchujo baada ya ule uchaguzi wa mchujo watu wengi sana walijitokeza wakisema kwamba uh, ule mchujo ulikuwa ujaendeshwa vizuri mchujo ulikuwa watu walikuwa wameiba kura walikuwa wamefanya hivi na vile kuna wale walipendelewa na mambo kama hayo na pale kwenye hasla cente watu wakafika pale na malalamisho wengi sana mm-hmm na kulingana na kimchumba murkomen nasema uda is the only party that has tried to solve disputes ambazo zilitokana uh, na mchujo siju tutazungumziaaje swala aje swala hilo uh, in view of pia zile uh, kura za mchujo ambazo zilifanywa na chama cha odm uh, tushazungumzia hilo mm-hmm. uh, kwenye hivi vyama viwili odm na uda wakati tunafanya comparison mm-hmm. uh, hakuna ule uchaguzi ambao pengine ulikuwa salama maanake kuna, kuna malalamishi anuai ametolewa mm-hmm. na wale viongozi mbalimbali ambao walikuwa wanaonia viti tofauti tofauti mm-hmm. lakini jambo vile vile ambalo tunastahili kukubaliana ni kwamba no. uh, uda kama chama ndio kilijaribu zaidi kutekeleza ama kufanyisha uh, zile nomination across the country. No, three of the country country no of sio walijaribu zaidi ndio it was mad with some uh, irregularities claims uh, kuna wale ambao hawakuridhika lakini tukiangalia vile vile jinsi walivyofanya zile nominations ndio iwezi uh, kuwa uh, asilimia lakini walijaribu zaidi uwaliko wale uh, wa ODM. Mm-hmm. na vilevile uh, kuna ile njia post nomination uh, consensus unajua kuna wale wanalalimika zaidi bado haswa kutoka chama cha odm mm-hmm. kuna wale ambao pengine nomination kwamba pengine tulikuwa wawili wenye uh, sehemu flanimoamechaguliwamwinginameambiwa mm-hmm. uh, mm-hmm. uh, na hawafuatii kuendeleza yale mazungumzo uh, kuhakikisha kwamba wale watu bado they are helakini tumeona kwamba UDA wamejaribu zaidi ngawae kuna wale bado walikanazunguma ndo lai dwaasmwat waekmuakungia waeabu nio <laughs> <laughs> jana nilikuwa nacheka cheka uh, pia nahuzunika uh, wakati ambapo duale alikuwa uh, anasema kwamba kibaki alipokwepo mkate ulikuwa shilingi ishirini mm -hmm. hivi mkate uko shilingi hata siii a mm -hmm. maziwa yalikuwa shilingi 30. Mm -hmm. sasa hivi yameenda sabini sasa unajiuliza tuelekea like mm -hmm. prediction wengi wanasema uh, inthe next e years tutakua sasa hata tueaaa kaanoaambao mm-hmm. mm-hmm. wanafanya hizi kazi za kila siku sikualia anash wenyewe tunaelekea wapi kama wakenya uchumi umezorota na bei za bidhaa zimepanda tufanye nini dho tulikuwa tumezungumzia swala hilo awali lakini likuwa tunaleta ndani uh, swala lile la odm akizungumza uh, la addwl akizungumza pale uh, lakini vile vile ujue masi, in bungenilakini as, as bidhaa uh, bei ya bidhaa inaendelea kupanda mm-hmm. mm-hmm. 7 2022. wakati true. ule na wakati huu ni tofauti zaidi lakini mm-hmm. sasa jambo ambalo tunazungumzia hapani kwamba pengine uh, hizi bidhaa zimeongeza zaidi kwa, kwa kiwango cha u zanzmzarkan ililmfuta yaliogeza bikwa kiwango fulani, you know? lakini mm-hmm. si kiwango cha juu l tunaendelea kulalamika kwamba uh, bei ya bidhaa inaendelea kuongeza same time tuangalie kwamba ni wakati gani ule wakati wa moi kibaki tusiulinganishe na sasa hivi wakati wa moi uh, wakati mkati hata ilikuwa shilingi kumi na nne alimnanunuawashiingi <laughs> <laughs> mm-hmm. akwa hivyo usilinganishe wakati ule na wakati ule. Change, What mean uchang. lazima kila kitu you wakatiu know, na ambayo oaambwatuaongwuwemasilahiawakea wenye moyo yao Them so hsothat zikikuja hapa nchini at atlast zikwekwa kwa bei gani bei ya chini kidogo ambayo mwananchi anaweza afford hmch dsel mafuta ambayo yanatoka kule tukana yanaenda roronauaa beiya chini aaktishaawa hivyo inamanisha kwamba ukiuziwa bei ya juu mm ya -hmm. chini ro aiofai kuuza bei ya juu zaidihama Come in. ni kama uniambie wale watu ambao wanatengeneza mchele kule mweya ama kule ahero mm -hmm. uh, kwamba wakitoa pale wakikuuzia ther thing wewe ukienda ukusiaga utengeneze unga wa ngano unafaa kuuza bei ya juu mm -hmm. okay Do you have an option you you are are not not able to refine the, the crude oil si, See, yourself as a country, you are not able to refine so hatuna uh -huh. option la muhimu ni kwamba uuze unaona you know, ukishauza at least ama unajua ukiacha kuuza basi utabakia nayo lakini kumbuka lazima you import youwillo refined oil unaona you know. mm -hmm. <laughs> kavo ni swala la interdependence ama mm -hmm. dependency actually kwamba we, we depend so much on uh, so many quarters on so many people that ikifika wakati wa kunegotiate hata price atwazi because we need that thing we have to pay what wou have to and at the same time you cannot prevent that because these are developing countryo you know? Mm -hmm. mm -hmm. kuna ufisadi ukuna nini ii Then there is they, a iiwahiliakiii uh -huh. <laughs> Uh -huh. you w know, uh -huh. <laughs> iinyum aabaap aioaingetumianasaasma amatmaat tuonasnaata wamb a zimepotea kaa mepotea a pesa zimepotea kwa mipango mingine tofauti tofauti mm-hmm. which wangefanya Wider consultation mm -hmm. labda wangeuliza the judges and the mahakimu tu mm -hmm. wangeambiwa kwamba labda this is the process to o ama this one will be g hata ikifika otini itakuwa iligo so tafadhali hizi pesa hata jenga mahakama ingine kubwa By the way, uh, uh, tumesha zungumza haya tena mm -hmm. ikiwa zingewekwa ina kusikue na ubathirifu uh, kusikue na uh, You know, na, mm-hmm. know, at, at some point, unapata kuna kuna mabilioni ya ya ya pesa pesa ambao yanaingizwa kwa kwa mifuko mifuko watu no. you know, a is not a a ni pesa nyingi zaidi mm-hmm. you know, na, ambazo mm-hmm. kwa is zaidi ambazo zingeweka zisaidie wakenya wakenya wengi pengine wanafurahia uh, wakati mifuko yao inafanya nini inanenepeshwa mm-hmm. uh, tuliangalia jana ambapo mm-hmm. jamaa alikuwa anafanya environmental something ilikuwa aa eh, Uh, mshara wake mm-hmm. ni shilingi alfu t na mbili lakini kwa kaunti yake uh, alikuwa na milioni ishirini na mbili mm. na ukipiga bibionkwa <laughs> hivo sisa angalia shuali zingekuwazitumike you know? uh-huh. uh, vyema zingesaidia pakubwa uh-huh. uh-huh. na kabla hatuja hatujaenda uh, mbali zaidi tukizungumzia kuhusiana na huwo ubadhirifu wa fedha jana kulikuwa na ile uh, story ambayo niliona pale citizen nikisema uh, kwamba kuna watu ambao pesa zinatumwa kutoka kule nje mm-hmm. kuna zaidi ya shilingi bilioni 2h5 kwa kaunti moja zinafika kenya sijui zinapelekwa nigeria mambo kama hayo kwa hivyo mm-hmm. ah, hili swala ah, la sijui pia pesa zina zinakuwa <laughs> <laughs> zinafichwa zinafichwa At the end of the day unapata kwamba kuna ah, kuna wale watu Uh, atmkunasikia kwamba kuna pesa za kenya zimefichwa switzerland mm-hmm. benki za kule ugaibuni mm-hmm. uh, ili zisifikiwe ikafanyika ika kwamba wengi walikuwa wanaambiwa wafunge zile benki be, be, ama warudishe zile pesa ke, nchini kenya kwa sababu it, haijulikani zilifikaje pale nani aliweka pale kuna pesa pale kiasi kikubwa lakini labda ni kutokana na uh, wizi wa fedha sihivyo mm-hmm. kwa hivyo unapata kwamba ubadhirifu wa mali wizi na udanganyifu katika sekta tofauti tofauti za kiserikali mm-hmm. zinafanya kenya inaendelea kurudi nyuma kidogo mm-hmm. naam na vile vile nilikuwa najiuliza masi mm-hmm. ndio namuona kuna mmoja pale ngawaje kamera yake hajaiweka na, naomba uweze kuonwakamera pengine utakuweka hapa hewani mm-hmm. so nilikuwa na najiuliza masi haswa huu wakati wa kampeni mm-hmm. tumeona viongozi mbalimbali mbali, waki, wakijaribu zaidi ku, kuwapa wakenya pesa mm-hmm. siju ile unapewa kitu kidogo Una, unapata kuna jamaa anapeana moja moja, moja moja kwa mm-hmm. wananchi hizo mm-hmm. pesa ausu sure, kwamba ni mshahara yake anatoa ama ni zile pesa pengine alipoka mahali fulani kwa njia ambayo si halali unajua hata kama tuseme eh, hii biashara ya wahah mm-hmm. uh, ni biashara ambayo uh, inafanywa Uh, kimagendo biashara ambayo inafanywa unaweza ukaenda mahali <laughs> mm-hmm. working kutoka kwa benki i was in beni a mm-hmm. apatana na jamaa nakwambia um, sijui amekufuata ameangalia ume pesa unataka kulipa manina, na kufata, na kuambia, unajua naweza hizo pesa zako mm-hmm. aje utanipatia shilingi aish mi nitakupatia shilingi alfu miamoja mm-hmm. kamuuliza na hizi shilingi alfu miamoja mbona wewe usizitumie mm-hmm. kwa sababu ni, be, ni pesa bandia mm-hmm. bwana kama you can make 100, wanajaribu ambaaasabniaaaauwiliwwanajaribu kabisa mm-hmm. ni swala ambalo nakumbuka kwamba kuna mmoja uh, watu wengi wamekamatwa kuhusiana na the wash wash business mm -hmm. kuhusiana na kutengeneza pesa bandia na pia nilile ni swala ambalo linafaa kushughulikiwa unapata mm -hmm. kwamba kuna watu ambao wameenda pale ro wanatengeneza pesa bandia wanakuja kupatia wakenya kisi kwa sababu wanajua wakenya they need money to buy and uh, vitu vingine vya uh, kimsingi mm -hmm. anakuja anakupatia shilingi elfu moja lakini ni pesa bandia lakini imetengenezwa kama pesa mm -hmm. naam haya sijui haya makuruhu yakiisha hapa nchini kenya basi as a country will be miles miles miles so many za mm -hmm. venye tuko sasa hivi mm, kabla sijakuuliza suala moja na vilevile hujaangazia vile lile ambalo limesalia pale mm -hmm. uh, niliona kwamba taifa la russia uh, limesimamisha lime ya gas mm -hmm. ama gesi kwenda kwa taifa la bulgaria na taifa la poland nadhani hii ni uh, retaliation after the so many sanctions ambazo theimeekea taifa la rusia mm -hmm. lakini kulingana na Russia, wanataka anybody who buys anything from mm -hmm. to buy the the in their mm -hmm. kwamba uh, inatumia kwa hivyo rusa want amsa kama ni mkenya unatoka hapa unaenda kule una buy in Kwevo, i think ni njia tu moja ya kupia kuwekea mataifa mengine eh, ambayo yanasa kuhusiana na petroleum kuhusiana nau ku gesi na mambo kama hayo kwa hivyo uh, nadhani e, sijui mwisho mazungumzo haya ambayo yalikuwa anazungumza pale rassia na ukrein yakiongozwa na viongozi wa kimataifa amefikia wapi tafuatilia na takujuza uh-huh. mpenzi mtazamaji na msikilizaji malizia ulilonalo kisha tu, tu, tuangazie swala la elimu kidogo naam uh, naangazia uh, kuna jamaa ambaye anaitwa gibson gadhu ambaye alikuwa anaigiza na, uh, kama roeut kwenye kile kipindi kinachojulikana uh, kama Uh, vioja mahakamani mm-hmm. uh, anaomba usaidizi sana anasema kwamba amekuwa ki na ugonjwa diabetes kwa muda ama kwa mm-hmm. miaka ishirini no. hivi uh, anahitaji 5million uh, ili aweze kufanyiwa transpla- ya kidney ashapata mwenye atadonet ile figo lakini anahitaji pesa hizi 5ilin kwa hivyo anaomba wakenya waweze kumsaidia na nafaa kufanyiwa huko nje anastahili kufanyiwa Uh, Eldoret, Medi, Medi Hill hospital pale anajua uh, mm-hmm. kumekuwa uh, na mambo tofauti tofautitofauti yanatendeka kwamba kuhusinaaayasstatngenezwaneoauatm the the end of the day huupati hospitali kwa hivyo sijui itakuaje kwa sababu gharama ya matibabu hapa nchini kenya uh, iko juu zaidi uh, si nchini kenya uh, peke yake pia ukiondoka ukienda ugaibuni kule mataifa ya india kutafuta um, Uh, u- uh, kutafuta usaidizi uh, unapata kwamba gharama ni ya juu uh, mm-hmm. nadhani ndiyo sekta ya afya wizara ya afya imejaribu serikali imejaribu kuweka mikakati but we still sifa uh, uh, mm-hmm. naam haya angazia hilo naona muda vilevile unaoyoma kuna wale wako pale tungekubali ama tungetaka sana kuwaleta lakini naona kamera zao hazipo sijui uh, shida ni gani lakini angazia hilo uh, tuangalie uh, tunaona muda unaomadakika ni ishirinanan hapa zimekatika baada ya saa nne za asubuhi majira ya afrika um, mashariki mm-hmm. uh, shule zimefunguliwa matokeo ya mitihani ya kcse yalitangazwa mm-hmm nina uh, ninatashushi sana na jinsi ambavyo wanafunzi walipafom mm. unapata kwamba mwanafunzi alipata alama ya b chanya ama b plus, lakini mm-hmm. hesabu akonada mm-hmm. kuna shida kwa hesabu unajua amahisabatiunajumekua kiswahili lakini wameanza ku wao unapata kwambaukitaka so so mm-hmm. yeah. kuna una ambayo imewekwa labda acha, ama cha hasi machahas mm-hmm. cc kwa hivyo unapata kwamba kama umepata kila kitu vizuri lakini mat umeanguka itakuaje kwa mfano mm-hmm. ukiangalia ku, ku, um, kusomea uh, kozi ya walimu wa shule za msingi mm-hmm. lazima ukuwe na uh, alama ya cha si kwa mathematics mm-hmm. english si kiswahili si an humanity and an science as si. mm-hmm. kwahivo hakikisha kwamba ukiangalia there is no d imezungumzwa pale hiyo ni diploma diploma in primary education I'm, I'm about aaiabomtujaenda digr na mambo -hmm. mambo mengine kama hayo kwa hivyo nimeangalia baadhi ama the performance in ma ya mwaka huu previously uh, kuna vile hesabu eh, watu wanaanguka mm -hmm. uh, ama hawafanyi vizuri sijui ni shida gani iko kwenye shule tofauti tofauti unapata kwamba labda mwanafunzi ameingia kidato cha kwanza unapata kwamba haelewi hesabu mm -hmm. sijui ni mikakati gani inafaa kuwekwa kuakikisha kwamba at least performance in uh, sciences and uh, in, uh, in, in, in in mathematics and sciences ina improve sijui kama wewe utazungumziaje swala hili in view of performance ambazo umeona kuhusiana na swala ama uh, hii uh, subject ya uh, hi sabati Uh, pengine nikizungumza ngawaje mimi si mtaalamu wa maswala ya kielimu mm-hmm. uh, lakini uh, kwa kawaida najua kwamba ukiona kama shule yako somo fulani uh, halifanyi poa sana alifanyi vyema mm-hmm. kuna jinsi ambayo pengine utaongeza muda utajaribu kuongeza muda mbali na ile ratiba ambayo uh, imekubalika mm-hmm. ujaribu kuongeza muda ili pengine yale masomo yakuwe na muda mwingi zaidi wa kufunza wale wanafunzi mm-hmm. Wana. Mm-hmm. Uh, at the same time uh, jambo lingine kuna baadhi ya Diyo, kila mwalimu uh, mm-hmm. uh, somo la wa usha, uwezi, uwezi, uwezi na mazungumzo omo aaaomo aa jue pengine ni mwalimu yupe wana, wanafanya nini wanampenda pengine katika kitengo cha hisabati mm-hmm. ili aweze kuwafunza na, na, na hili linafanyika zaidi unagundua kwamba nashida kubwa ni walimu no, na. unapata shule ikona mwalimu moa wa hisaba mm-hmm. le mwalimhsaba anafuna kutoka kidato cha kwanza, hadi chakwanza ha chan ule mda wakuzungumza waku moja kwa moja na uh, wanafunzi wale moja wawili, no, angetaka zaidi kukuuliza swali lakini moawawili auna mdawake daaa and at the same time unawapatia una, una pengine kazi mm-hmm. ndio umewapatia ile kazi lakini hauna muda wa kusahihisha kazi ile kwa mm-hmm. sababu vitabu ni vingi unapata darasa na wanafunzi tuseme ni theahi sio mm-hmm. ni madarasa mane unastahili una, una kusahhisha vitabu hivyo vyote vyoteivo unagundua kwamba inaleta shida kidogo kwa hivyo mwalimu anaenda pale ana anae anatoka na hiyo ni hisabati you mm-hmm. don't expect wanafunzi wapit. and then uh, kuna wanafunzi unajua unapata wako na attitude mbaya mm-hmm. towards o wanasema hard mm -hmm. na hiyo atid anaenda nayo hivo mpaka anafanya labda mtihani um, wa kidato cha nne uh, nakina hiyoaid bila shaka ataanguka watoto ama um, wanafunzi kama hao unawaambia nini uh, unajua mm -hmm. uh, we need to, uh, okay walimu wanastahili kutafuta njia mm -hmm. ya uh, kuhakikisha kwamba uh, Uh, ile mentality imepotea haswa wakati wanafunzi wanaingia kidato cha kwanzawakiingia kidato cha kwanzaaii kuna wale wanafunzi wengine wanakuja wanawambia eh, mambo moto no, mm-hmm. uh, so mm-hmm. anwwakati you know, wanaingia ku... <laughs> so, uh, tu mara yakwanza mm-hmm. Less, kwamba basi itawasaidia Manake, also can kill. hata ule mwanafunzi bright, hisabati si yake mm -hmm. uh, ah, jinsi anavyosoma ama mm -hmm. uh, ule mm -hmm. kwamba, uh, hisabati hata kwa sana <laughs> nafasi moja tu ya kufanya revision unaona kwa mm-hmm. hiyo ina ina, ina, ina, ina, ina eh, viwango vya masomo ama viwango vya uh, upitaji katika masomo haya haswa katika hisabati mm-hmm. uh, kemia pengine na fizikia kwa kweli umezungumza vizuri kwamba uh, walimu wakiwa pale shuleni uh, make the foundation ya uh, masomo tofauti tofauti pale kidato cha kwanza nilimsikia mwalimu mmoja kutoka pale kissul akizungumzia hilo by the way nasema mm-hmm. kwamba wanafunzi wakija wakiingiatunawaweka kwa njia ambayo ni sawa ili wakati wanapanda wanapanda na msingi bora kaivo msingi si kwamba ni pale kidato cha kwanza lakini akishatoka uh, shule ya msingi akiingia ya shule yaupili basiitakua pale form mm -hmm. ukiona mwanafunzi afanyi vizuri kwa kema basitafuta eh, njia ambazo utahakikisha kwamba mwana, mwanafunzi huyu anapita kwa sababu, shule Pita. Mm-hmm. hawasemi kwamba uh, kereri girls ilipita mm-hmm. wanafunzi ndo wanapita ndio inaleta the picture ya kereri kwa hivyo ukiwacha mm-hmm. wanafunzi kumi wao wanaanguka wataleta ile min kwa hivyo ni swala ambalo pia uh, wale walimu ambao labda wanaskiza maeneo tofautitofauti uh, na wanatazama wanafaa kutilia mm-hmm. na. uh, pale posipori uh, jina <laughs> zaidi maananinamwona pal masiririojiau tu <laughs> <laughs> nanamwona yupo ndani anaitwa mm -hmm. kutoka maeneo ya limuru anasema ana uh, represent uh, live the of masimba enyakoni na nyacheki josm memwona ndani vile vile kutoka kaunti 001 mm -hmm. au ni baadhi akinayobeshobesha uh, anasema yupo ndani kutoka maeneo ama eneo la nyangosonasema Aha, thank you so mekua uh, nani yule tena wengi wameshaingia mwenga wale wngiwameshaingiaamwengawalwatu wameingia uh, hapandani uaana mm-hmm. uh, vilevile kukumbusha tu leo ni siku ya alhamisi tulikuwa tumekujuza kwamba uh, kutakuwa na mazungumzo pale dfw ambapo radio itakuletea mazungumzo yale moja kwa moja na yale mazungumzo yatakuwa baina ya wale wakazi wa pale na baadhi ya ndani wa azimio la umoja wa nkenya ambao wako pale marekani kwa ziara yao sijui utawazungumzia kuhusiana na saa ambayo in ili wafuatilie mazungumzo yale moja kwa moja mkutano hu utaanza saa kmi bl Uh, za jioni ni ya jioni ama ni alasiri ni jioni mm-hmm. uh, majira ya afrika mashariki hadi saa b za usiku kwa hivyo uh, kumbuka ni hapa tu uh, ambao utapata hayo moja kwa moja kwa hivyo usi uh, utenge muda wako naam mm-hmm. <laughs> naam kwa hivyo mpenzi mtazamaji hatuna la ziada uh, ila tu uh, kukutakia siku njema na kusema shukrani za dhati kwa yale ambayo unaendelea kufanya kwa niaba ya r kwa niaba ya kipindi cha The Mon- auendaaaa tupatane keso kwanzia sa moja mpaka sa b kwenye anza nabwana kwa herinaitamasshukran zaati uh, kwa walewote ambao mesha st mejiunga hapa uh, nashukuru zaidi tukutane kesho kwenye kwanzia saa mbansu hadi saa nn shukran kidogo to napatatuna uh, ah, eh, Na uh -huh. uh -huh. vitu vingi hapo utoka kenyaunapata unapata ai unapata keteaaae chochote ambacho hata entcyclopedia ya ekebusi nasaya insizote vipoarlington karibu na mfe na hi 360inawezaitaahiinairobiae Ulimi, ulimi unachanisha ulimi una unganisha ulimi kiungo ulimi uimi uimi yutakuponza iadarina ulimi utakwangamiza yutakwangamiza iadarina ulimi ulimi yaunadereva iadarina ulimi, ulimi ulimi kiungo kidogo. kidogo masengenyo yaulimi kiungo kidogo, kidogo ma jiguno ya keni makubwa ulimi kiungo kidogo uimi unatenda ambi ulimi una ungama ulimi, ulimi kiungo kidogoawani limi auna dereva ciadhari na ulimi limi yauna rubani jiadari na... I'm I'm a dio, Istanbulia, Bana tomo ni sasa Jana I'll maabauivyomii ikomgoaadau yai ikazi yamuaaauivyo mii ni nunu waamu yabiiwiwiaune ya ubaguzi kaba sii anaauawaneseshau Wo Wa wana oji we sana wasioji Kwa kwa kwa kwa najua mungu yuko hapo yesu kristo yuko hapo krist yukapo hapo lakini avosema nataka ndatakatende kitu katika maisha yako katika china la yesu endelea kuimba yesuendela wimbo ni mungu mnnama To <laughs> the ifanye kazi na upako wako yeah, yeah, yeah, yeah, yeah.