By the way, natazama pale nje kidogounajua ukitembea aakisi unaangalia utadhani kwamba kujanyesha oi wa sababu ile vumbi ambayo iko pale like ambapo mvua haijanyesha sijui maeneo uliko yako vipi lakini hapa kuna kibaridi asubuhi uh, uh, na ule mwezi uli ulishaisha na ukiamka asubuhi you only by the morning yaani eh, kibaridi fulani cha asubuhi pale na morning star ukiangalia pale juu kuna nyota sijui maeneo uliko ni kibaridi ni joto lakini if the funny thing ni kwamba ikifika usiku It's very, very ot kwa nyumbadosmatter uko nati uko na lin uko nauko mpaka na fn yani nyumba iko na joto sijui kama wale watu ambao wa mko maeneo yakisiyuexiethesame mimi nashangani mimi peke yangu n its o durin the day ukitembea pale kwa jua youmsaveawter you lazima utembee na maji sijui wale ambao wako kaunti 047 weha ikoje vipi sijui wale ambao wako maeneo yako vipi na weh iko vipilakini kama umefika maeneo yafaolioshirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote dunianimbuka kwamba uh, tuko nanaitwabshakikisha kwamba una alafu wakati a uh, deo mpya imeekwa palenapangnaendeshwabasha morning briefing una tarifiwa kwamba hr news islibeabika furahai kaenda sikummona wakum elezeashida ah ekenawasante sana kwa wale wote ambao nawaona wamefika kwenye ukurasa wafaceboo akini ngependa pia kabla sijawasomea fungula leoni angalie na kutazama baadhi ya wale ambao wamesha stnaktchm kujiputaelewa nashukuru hata kwa majaribu nkuu na somo ni maisha kama haya Wana na wanasema mimi nitasubiri na nitasubiri na tisita chok hata kama uh, wewe mungu utakawiya uh, sana kunibariki nitaendelea kuzungumza nawe kupitia kwa maombi na najua kwamba mungu utanibariki wakati wako ukifika kama unapitia mambo magumu vipi maisha. shukuru tu mungusababu oh, yeah. huenda ana sababu ya kupitisha kwenye maisha yale e, kiwango cha maisha yale ambayo unaishi ili wakati ambapo atakufanikisha utasema kweli mungu ameniinua amenitoa pale chini akanipeleka juu khivyo wakati mwingine huenda unapitia changamoto nyingi unasema jamani mungu sasa ako wapi ykila eh, mtu anamsifia ambaye kila mtu anamwabudu mimi mbona hajanibariki basi jua kwamba uenda nakupitisha katika zile changamoto Mda. ili kwamba wakati ambapo atakuinua kutoka mahala pale na kuondolea zile shida e. utajua jinsi ya kumshukuruunasema e. kwamba wacha uh, baraka za mungu zijitangaze pekeake watu ambao wamekuwa wakikuana huko chini wanashtukia ai fulani naona siku hizi ako sawan na nasema si mnaona mimi nilitia bidi sana ndio ulitia bidii saa lakini kumbuka kwamba kuna yule mungu ambaye yuko pale yeye anaendelea kufanya kazi ya ziada halali asinz achoki anaangalia ambaye ako hapa duniani Him. anaona yule ambaye anaendelea kutenda dhambi anali anasema jamani mwanangu si. naomba kwamba ungejua si. yale ambayo nimekuandalia iateiagi i arom uko kwaro mweyoyi o atheotheca kila mtu nikelelekila mtu nikelele kila mtu anajishugulisha na mambo yakewakati mwingine wengine utachukuasiiwaweke wenginewachukuamweeambayo inaendelea kwailamnu amekaa mahalianaacanananmahali na grab vitu vingine anashangaa jamani watu wangu watanijua lini na kunigeukia na kuniomba msamaha yeah, msamahakabla sija uh, ngatuka hapa yeah. ni kuacha na huo wimbo wa waabs uh, ningependa nikusomee kwe, nikusomeek kutoka kwenye kitabu uh, cha luka mlango wa 12 luka mlango wa 12 v ni verse 31 lakini ningependa nisome kuanzia v1 na uh, mpaka vs5 pale ili uh, nikujuze uh, jinsi kitabu kile kinasema kwa hivyo natumai kwamba umefungua bibilia nami na kupatia dakika moja ufungue bibilia ya uh, ili tusome pamoja Ya basi asante sana luke chapt12 tusome kuanzia kifungu cha kwanza bibilia inasema hivi wakati huo maelfu ya watu walipokuwa wamekusanyika hata wakawa wanakanyagana yesu alizungumza na wanafunzi wake kwanza akawaambia jihadharini na chachu ya mafarisayo yaani unafiki wao hakuna jambo lililofunikwa ambalo halitafunuliwa au siri iliyofichwa ambayo haitajulikana kwa hiyo yote mliyosema gizani yatasikiwa mchana na yote mliyonong'onezana mkiwa mmejifungia chumbani yatatangazwa hadharani okay kila kitu ambacho unafanya uh, wakati umejifungia unafikiria kuna mtu anaona kuna mungu ambaye anaona na nasikia kila kitu ambacho kinazungumzwa ukisema uh, ukiomba kwa siri atasikia ukimsengenya mtu kwa siri ataskia ukimtusi mtu kwa siri ataskia wewe mwenyewe unaona kwamba this is h eh, hii ni rumu moja kamera nimezima nimezima kilakitu nimezima kila kitu saanaeanguaua flant ankwmamflanana mungu uh, jana nilikaa pale kwa kwa room yangu chumba ombejamani mngu a nikaalkwa yangwamsamamanouaany niksamwanaa naenda namwambia mwana nkan ilikukosea maali fulani fulanilani jama ninaomba unisamehe kisha nisamehe nikiomba a, kwa mungu nananisamehe najua kwamba dhambi yangu imeondolewa na imefutwa na nimesamehewa mstari wa nne bblia nasema hivi nawaambieni rafiki zangu msiogope wale wauao mwili na halafu basi lakini nitawaambia nani wakumwogopa mwogopeni yule ambaye baada ya kumuua mtu ana mamlaka ya kumtupa motoni nam huyo mwogopeni mnajua kwamba mbayiwai watano huuzwa kwa bei ndogo sana lakini mungu anamjali kila mmoja wao mungu anafahamu hata idadi ya nywele zilizoko katika vichwa vyenu kwa hiyo msiogope Uh, ninyi mna thamani zaidi kuliko mbayuwayu wengi yani uh, mwanadamu uh, ni kiumbe ambacho ni cha thamani zaidi kwa mungu kwa sababu ulibarikiwa na akili ukabarikiwa yani uliumbwa kwa mfano wa mungu Now, let us make man in our own image okay wewe ulivyo mimi nilivyo sote eh, ni mfano wa mungu kwa hivyo yale mambo yote ambayo tunayatenda yale mambo yote ambayo unayatenda hakikisha kwamba yanadhihirisha ufalme wa mungu si mambo ambayo unafanya mambo kinyume na mungu ikiwa a, a, a, dhambi iliingia nchini ama duniani kupitia kwa hawa a, na adamu pale isingekuwa ile dhambi wanadamu wangekuwa wanaishi maisha rahamu starehe hii maneno ya kunyang'anyana kidogo ulichonacho unapata kuna mwingine akonavyo vingi lakini anakuja kwako kwa, anachukua kile kidogo ulichonacho anajiongezea hatoi kumpa mwingine lakini anakunyang'anya kwa hivyo hii dhambi ambayo ilisababisha ulimwengu wote ukalaniwa jamani ndiposa mungu mwenyewe wa akamtuma mana akasema jamani watu wengi wametenda dhambi watu wangu wametenda dhambi sana na nina hasira ya kuangamiza lakini yesu akasimama akasema jamani mungu naomba baba yangu naomba unitume mimi kwa ajili yao unitume mimi nikarudishe kile kizazi kwako okay kwa hivyo uh, ni luka pale uh, nitarudi nimalizie kitabu kile cha luka uh, nimesoma mpaka mstari wa saba uh, ninarudi nimalizie nakumbuka kwamba nilikuahidi uh, nina vas ambayo nitakupa uende kujisomea baadaye wakati uko kwenye shughuli zako za hapa na pale asanteni sana watuwote ambao naona stream ambarikiwe sana kina mbaka. Ambarikiwe na zaidi, na zaidi zikiwa zimekatika dakika 30 baada ya saa saa za a mbarikiwe naubarikia zadnazadi zikia zikatadakia3 baadaya saszaafrika yamashariki hapa ndani mwingine kama kweli huoni wajua yote aloni kutaa haya simliki nimelia na kujinyamazisha pekeey muyoni ni kautabika furaha ikaenda kummoona wakumu elezea sira ah. rafiki pekena mwammini ni yesum fariji diyomalasi jamabiyamtusiraa bsn snnwewekwa مm kjbutelew We <inação> sumesimama mbali nami bwana mda mwingi minnajihisi ni mpweke jdiirishemi ni na kuitaji bwana nibariki sasa ukijibu maombi wamengi nimeku udi nimetena dambi ndio mana mbali nami samehe yote yote bure ya yesu nifanyemini wemtoto akosiku E deixa eu os msana nawewe kwa mauiu u kujibutaeleewa kaulu atakambagarnukaaikui aisa kamaha ivitu ca ing ya yerusaleminimdiubule kwa umbaliza na mioyo yetu shuka na vinono ndali yaku le nginguni watu wote tutafurahi kaza mwendo tutafika makao ya wateule mji wa adamu tutaishinaye mokozi nyimbo za sifanazo tutaimba hako na pale kwa ujasiri tutaingi ya yerusalemi kaza mwendo tutafika makao ya yawateule mji wa ajabu tutaishi naye vokozi nyimbo za sifa tutaimba hakuna kilio pale kwa ujasiri tutaingi ya yerusalemi Tu. nami nitamkiri mbele ya baba yangu hapo ni kwenye kitabu cha luka kile kile ambacho tumekuwa tukisoma mlango wake ni wa ki na m mstari wake ni wa ts biblia inasema kwamba lakini kila atakainikana mbele ya watu pia mimi mwana wa adamu nitamkana mbele ya malaika wa mungu the semu hii atakayenikiri mbele ya watu uh, wanadamu pia mimi nitakiri na kutoa ushuhuda juu yake mbele ya mungu yes wakati ambapo uh, na shangaa was thinking actually wale watu ambao wanaitwa atheist atheist wale watu ambao hawaamini kwamba mungu yupo yani wanapinga kabisa kwamba hakuna mungu wakiendelea waki kumkana mungu mbele ya dunia mzima mwana wa mungu pia atawakana mbele ya baba yake mbele ya uh, mungu mwenyewe ile siku ya mwisho kwa hivyo uliza, uliza tu sometimes i try to create a picture jinsi Ah, ah, mambo yatakuwa mimi nimekuja nikaambiwa eh, edwin moka jamani mimi siamini mungu yupo the same thesemui nimemwambia ndipo wakati ule mwana wa mungu atatoa ushuhuda mbele ya baba yake atasema huyu alifanya hivi na hivi okay kwa hivyo ah, fungu linasema lakini kila atakaenikana mbele za watu pia mimi mwana wa adamu nitamkana mbele ya malaika wa mungu na kila atakayesema neno baya kunihusu mimi mwana wa adamu atasamehewa lakini mtu anayemkufuru roho mtakatifu hata samehewa yani kumkufuru kutukana roho mtakatifu hutawahisamehewa hata uombe msamaha marangapi ndio oh, wanasema kwamba Uh, the greatest uh, sin ambayo unaweza ukafanya ni kutu uh, ama kukufuru roho mtakatifu Cause, uh, it's, it's the most everlasting thing uh, ambacho uh, mungu anasema kwamba kila mtu kila mtu ambaye atafanya unaweza ukatenda dhambi yoyote lakini bibla nasema ukimkufuru uh, roho mtakatifu hautawahi samehewa ndiyo utamtusi mwana wa mungu utatusi watu duniani utasamehewa lakini ukimtusi ukitukana ukikufuru roho mtakatifu utawahi samehewa aminawotwataingiakatiaihil Wala, ni maisha mbule, mfane, ne madugune, washindi wote wataingia katika jiji hilo na wakipajupangani kama eaufukutu kaza mwendo tutafika makao yao ateule mji wa ajabu tutaishi naye mokozi nyimbo za sifa nazo tutaimba hakuna kilio pale kwa ujasiri tutaingia ya yerusalemi basi wanafunzi katika umati wakamwambia mungu tufundishe jinsi ya kuombatufundishe jinsi ya kuombaumakauman11 mlango wa 11 mstari ni wa kwanza atusome kidogo kwenye kitabu cha luka leo nimeamulia nimeamulianasema yeah, siku moja yesu alikuwa mahali fulani akiomba alipomaliza mmoja wa wanafunzi wake akamwambia bwana tafadhali tufundishe kuomba kama yohana mbatizaji alivyowafundisha wanafunzi wake akawaambia mnapoomba semeni hivi baba jina lako litukuzwe ufalme wako uje utupatie chakula chetu kila siku utusamehe dambi zetu kwa kuwa na sisi tunawasamehe wote wanaotukosea na usitutie katika majaribu kisha akawambia tuseme mmoja wenu ana rafiki yake <mimu> akamwendea usiku akamwambia rafiki nikopeshe e, mikate mitatu nimefikiwa na rafiki yangu akiwa safarini nami sina chakula cha kumpa yule aliyeko ndani akajibu sinisumbue nimekwisha kufunga mlango na mimi na watoto wangu tumelala siwezi kuamka kukupa chochote basi mungu akaendelea yesu kristo akaendelea kuwafundisha akisema nawaambieni hata kama mtu huyo hataamka na kumpa mikate kwa sababu ni rafiki yake lakini kwa sababu ameendelea kuomba bila kukata tamaa ataamka ampe kiasi anachohitani no, no, ninawaambieni hata kama mtu huyo hata amka na kumpa mikato kwa sababu ni rafiki yake lakini kwa sababu ameendelea kuomba na bila kukata tamaa atampa kiasi anachohitaji the point is pe omba kama unaomba uh, the meaning kuomba mikacha, kuomba mikate ama nini omba bila kukuacha uh, uh, uh, wakati unaomba kwa kwa mungu omba bila kukata yani, kabisa pale kwa na biblia, komba, pale videla, nakuja, uh, jamani, na na jamani jamani nimepatwa shida fulani hivi hivi hivi nitakata hapana nishalala kama kuombakateaombamaca ata asha lasaeaaamasala insist eh, akiendelea kukaa pale aiendeleaukaaal anaendelea kusema jamani nisaidie hatuki hata kama nimemkataza itanilazimu mimi niamke ni nimpatie alichokuwa anataka kisha nirudi kulala the same way tuendelee kuomba kwa baba tuendelee kuomba kwa mungu kwa sababu yeye anasema kwamba ombeni bila uh, kuchoka kisha anasema uh, omba um, na utapewa bisha mlango na utafunguliwa kwa hivyo hata kama hujapokea zile baraka ambazo ulikuwa unahitaji wewe kumbka kwamba uh, mungu yuko pale palepale nelea kuskiza maombi yakokai ngina mungu anakupatia anakupatia <laughs> I mean, unaomba nyumba mungu anakupatia shamba huh? unaomba mtoto mungu anakupatia mali okay? unaomba unaomba sijui ni semu umeomba upate sijui ni fedha mungu anakupatia kazi okay? yani, at the end of the day, kile mtu ambacho uh, uh, kile ambacho mungu amekubariki nacho kitumie kufikia lile lengo lako kwa sababu najua kwamba uwezi ukaomba mkate kwa baba na baba akakupa jiwe luka 1231 pale That was my main ambayo ningekusomea leo najua kwamba nimeenda uh, nimepiga hatua uh, ishirini ndipo nikafika kwenye fungu lile uh, inasema kwamba basi tafuteni ufalme wa mungu kwanza na hayoyote mtapatiwa ma mtaongezewa uh, unapata kwamba nimeomba ndio nimeomba nimebarikiwa kabisa mia filmia asilimia mia, mia nimebarikiwa alafu nnaanza kuwa um, uh, yale mali kila kitu ambacho nimebarikiwa nacho kinanifanya nikawa mtu mbaya I don't know if you've noticed, eh, bea pale mtaani unazungumza na mtu anakwambia ah, fulani jamani alibarikiwa lakini sasa ni amekuwa mtu mzuri afadhali ule wakati ambapo hakuwa na kitu nashangaai jamani kunaendaji kwa hivyo wakati mwingine ukishabarikiwa jamani usi, usi, usianze unaweka ua uaua ua yani w unaweka kwa uh, kwako unaweka w uh, hutaki kuzungumza na marafiki unaweka wl hutaki kutangamana na watu wengine ambao labda akivyako uh, kwa macho ya mwanadamu unaangalia kwamba wako chini uh, kukuliko kwa hivyo wakati mwingine jamani ukishabarikiwa hakikisha kwamba pia wewe you do according uh, to the lords will nataka na wimbo moja kwasababu nona zimesalia dakika karibu kumi na mbili lingatukhapa ndan laf nkirudi nyumbani mwa bwana by uh, Lady of mount um, munt camel uh, wanasema twinge nyumbani mwa bwana জে তুই দ অবাতে জ পাকে মু তখ বেসতে জনে তুই দ তুফরাতে দুু বনের বরাতে ুসিদনা সবই ব ব ব na tukisema tuombe bila kukoma baitheway kuna wimbo mmoja pale ambao umeimbwa naye florense mureithi unasema omba wakati ambapo wimbo ule unaendelea kulod pale wachaniangalie kwa haraka haraka baadhi ya sms ambazo unaoziona pale kwenye ukurasa wa facebook aitoliasuma masionturyamia really amina anaito milkanyamuro piana kwane konde anensema be mamaaitoma Yes. anaitwa eliakibosire rumbasebe kutoka kul maranebarikiwa san anitwl milka nyamuro pa ndikurio nakuona anasema ma maneno la mungu zuri hilo sante sana anaitwa huyu ninyekundi ing kutoka like, kulekatrlu ancl anatupata vizuri paulo gega jose amin anasema shalom shalom shalomhata kujibu kwa wazimba utafute uso wa bwana aonaye kwa siri hata kujibu kwa wazi anaitwa aoinimekuwa na jamani karibu sana anaitwa t k kutoka kule embakasiii pia nakuona huko ndani namwona sakiti akipepete palanjo nasema jamani bwana aimidiwerosln nyambega nakuonauko ndani kutoka kule katoraasanesaanikondani pamoja nawe naendelea kubarikiwa pamoja nawe amina amina amina baraka tel hdy yaleo anaitwa sa... anaitwa mm -hmm. wa good morning, kule ku... Aya, kuna huyu anaitwa huy eh, mosima oh. anasema kutoka kule sosera yuko ndani ya mpango mpaka mwisho namaturiondie kijare doruro matureti jonmoeti ldsamunyegojrindisomoni nyakonubu butu uru zai songweny usomosomba amoskamori edwin machabe uh, edwinjabidi <coughs> edwade ngoge erik asanyo ediva yaskemo eronik sagini jaklin bonareri florence kerubo paulin mora paul nyabuto madam paulin namelen kerubo ne ona kutoa kul tsttasiabarikwen snkn toani047nbwaanita anuto maumingi ndaniyakindnawamingia ndani tunabarikiwaane anayobeshobeha timnyanusu naerg aayy anasema nandaazaia aaneamwisho kabisa kabisa kakabisanaonannanaitwa moturi maturi ondie kibomachoge borabu itongo uh, bogisiankio As, uh, nasema ukondani namamaroe mwango nyonka uh, baba maturi mogoi nyomenda ndege naomi sarange ondieki ondiekiromr kerubo ondieki uh, mosima damaris kerubo ondiekibnaanyoderanemsimamlkamochameladeaamaserubo kingoinaiinga rna ogembo anyagiro mwamwanda mwana ntakanabnsnmakoimammoruya awiloarriurirma lukas omogo omoga alex bonfes na agostino boni ombashe pamoja na lilian jafta thank you hey, onda, anaitwa lukasarainaomi undwaninakuona kutoka kulenathani muda wangu unakamilika hivi hivi tu unduko pite asante sana ant ausai kna yetu radio Let me show you by the way najua hapa huwa naongea unafikiria ni theory so many of you wale ambao wako na application can confirm uh, ukiangalia kama hapa this is abagusi radio application bikifungua hivi uh, ninaanza kufungua ishafungua kwa hivyo niki uh, iweka nikiongeza sauti utasikia uh, ni nani anaongea na utakuwa umeangalia pale inakwambia ni anza na bwana ama ni, ama ni uh, morning m ama ni morning glory kwa hivyo uh, ukipata ile application yetu if you youget oualo47 na no, inakwambia hapa anza na bwana plain no okay? kwahivo wakati unapata aplknyetu kamtskaaauampango n tunaenda tunaenda sherehe tunaenda kuhkatninau ukiweka simu yako pale ama umeufungulia spia kama kuna kipindi nilifanya sijui ni lini kuna ukulima kuna matangazo uh, kuna mahubiri yatakua alale endlauer barikiwe na tuabariki pamoja759 ndivyo kopo langu la salinaniambia uh, lazima ningatuke hapa uh, nipishe pia mipango mingine ifanyi, uh, uh, ifanywe eh, lakini uh, nataka niseme asante sana asante sana Uh, kwa kila kitu ambacho mnafanyia radio kwanza uh, kwa kutenga muda na na na kupongeza vipindi vipindi kuendelea motisha, uh, ya kufanya vipindi, na kukuletea matangazo uh, mengine eh, zaidi zaidi uh, ningependa usome abgusidiatenadensnnaomenye kile, kile kitabu cha uh, luka wa chauka mlangowa kja uh, m uh, uanzie kusoma vas9 tumesoma mpaka vas usome vas9 mpaka kutu, teremka mpaka chini so that nikirudi uh, kesho uh, kwenye anza na bwana tutaanzia pale alafu tusome na mafungu mengine zaidi ambayo yatatubariki kwa hivyo uh, bila kupoteza muda nasema na thank you so much na asante uh, kwa watu wote ambao waliingia katika kipindi hiki cha anzanabwana kwanzia saa moja pale mpaka um, sasahivi isa aasmch so mwendelee kubarikiwa kwakusha kwakulai kwa kuoment kwa na vilevile vile kwa kupenda kipindi hiki mbarikiaeieana ukonenapita hanisalimii tu alafu anaenda pale inbox anasema nilikuwa na jamani ukiniona m kuja tu nisalimie kusalimian asema hapa duniani tusalimiane ni tusalimian tusalamunzabur okay? e, tuipikwao tukipatana pale nje tusalimiane kama wanadamu na wapenzi na wa, watu ambao ni washirika wa Abagusi, radio pamoja na watu ambao ni niwapendwa wmunu okay? Uh, a uh, so, okay? wacha na mani ya munu topatane kwania amaabsmkaabagubb naitomai t caiwachaa wimomoa ona wapendwa wengi hawako hawa, hawa mo safarini kumu la walitekwa na dunia ya dhambi siyo ajabu pale tutapoona wapendwa tuliyodhani ni wema wamekusa uzima na kuhuna mauti kuwa ni huzu, ni siku. siku ya mwisho wengi watashangaa kuona wapendwa wengi hawapo hawamo safarini kumula imopozi walitekwa na dunia ya dhambi siyo ajabu pale tutapoona wapendwa tuliodhani ni wema wamekosa uzima na kuvuna mauti itakuwa ni huzuni hakika wengine wako wapi hata na shanga si waoni tulidhani tuko wote pamoja tulisali pamoja kwenye makambi pamoja uhubili pamoja leo hawapo jirani yuko hapi hata na shanga si muoni si alikuwashemasi wa kanisa hata yule na nihi mzee wa kanisa karani wa kanisa wote hawapo wengine wako wapi hata na shanga, si waoni tulidani wote pamoja tulisali pamoja kwenye makalamae pamoja kuhuvili pamoja leuhawapo jirani yuko api hata na shanga si simuoni si alikuwa shema si wa kanisa hata yule na de eh, wa kanisa karani wa kanisa wotehawapo sioikila mtu aliyekuja kwa yesu na kuitwa kwa jina lakeni mwema bali yule hufanya mapenzi yake mungu kama mokozi alivyoagiza wengi kwatamwambira tulikutumikia tukiponya na kutoa sadaka I'm bona huyu ameviapa kwanini mbona huyu amenyongwa nashanga nyumba za wageni zimejamizi kwa nini taarifa za habari yakuna maniti nashanga ahuruma hikow Uyuma, Uruma Oyup otun Uyuma, uyuma api dünya Uyuma, uyuma Oyup Usi gari bu kuva İzari eki çuani kuam kubwa nibora uwate wenye bushara watumie akiri uwa msaiduye mana neno kwa tamu watu. ira neno msama kwa mwerevuri tamwina neno msamakwa mpumba vuri tamuwa somebody wa sababu ya kufurahisha wanadamu kwa sababu ya kufurahisha wanaotuzunguka uuahuruma hikoapi hurumahuuhuo ikowauumana neno msama kwa mpumba vuri tamua iraneno msamaamerevuria mana moyo wa mwanadamu sasaumekunjangumi ya huruma aibotena yakisa sin tenda kazi oya huruma aibotena oykia sina tenda kazi Uruma uruma Hikoya p dunia Uruma uruma Hai potent Uruma uruma Hikoya p dunia Uruma uruma Hai potent Nsama, huko wapidunia msama msama mungu atusaidie msama msama huko wapidunia msama msama mungu atuhurumie vilivyomariza hivi wewena vivi tunapoyaona hayo tunajikunza nini kutoka kwa hao wawaite wachungaji waje kutuomi je maisha yako wewe nani yatayaam utipo mlusuyuyesu yeye kufanyamalekebiso e limu yako kaka nani ataiamutipomlusyye yekuvanya mareeo ujara wako wewe nani ata usabiri utibo mluzuyu yesu yeye kuvanya marekevisyo kinata nitiya uchungu inapo na wapendwa wanang'anga ni adini wanamkata mkata yesu kinata nitiya uchunu inaboaona wapendwa wanaŋaŋania vyewo wanangata uyu yesu kifareowewe nani atakusaumirin usipo mlusu uyu yesu yeye kubanya marekebi vyewo byakobaba nani yatavisaumiri usipo mnusuyu yesu geye kufanya malekebiso uwongozi wako baba nani yata usaubili usipo mnusuyu yesu geye kufanya malekebiso baisa yako wewe nani yata yasaubili usipo mnusuyu yesu yekufanya malekebisho hau na furaishwa na yale majina ya wafu wakuite maiti wakuite marei wakuite ayati wakuite msiba auina pendesi adaja ya kusai lakini maisha yako na nani takutamini usipo mlusuyu yesu yeye kufanda malekebi uukifaleo wewe naa kutamiri mutipo mlusuyu ye yeyekufanya marekedi maisha yangu mivi ndani ya ngerisamiri atingekuani maisha yangu yote nani angeni samini asinge kuwani uyu yesu yeye kufanya manekedisu nina kushukuru mungu kwa upendo wako uo kuniokowa maisha yangu ningekuwa mimi nina kushukuru mungu wa wako, wo, wabibibi, ngubili, kwa ufendo wako uo kugaramia maisha yangu ekekuwa wa bibimi yangu mimi nani ya ngeri tamili atinge kuwaliuyu yesu yeyekufanya malekebiso usomi wako wewe nani aca utmiri utipomruzyye yeye kufanya marekeviso uusomi wa kogaga nani aca umiri utipomrusyuyese yekufanya aeokyeu y katika maisha yako aeana namokozi iri yafanye marekebio mboke yezureo katika maisha yako awewana namokozi eye yafanye marekebiso Okay, tanita zagu siku ya mateso yangu wengine wanaowatu siku ya mateso yagu mara wapata koshula ndugu wana jitopezi tena ndugu wazito zito kutatu wa shida zagu hata kama wanaumwwa hosipitali na sio izizi hosipitali za kisasa ikishindikana hapa na ulaya opeleka nako sio izizi hosipitali za kilelo jemiia 2ii nani atanitaza siku ya mateso yangu nani ya nihuu naimba msaa nani ataĩ siku sikuuukĩwe kwa tela wenginĩ wana o watu ĩk wekwaje wanakuja ndugu zao wenye vyeo na magari baada siku chache utasikia yupoje jewewe ndugu yangu ndani ya kusaidia siku kisingiziwa nani ya, ya kuhurmia imba mmsada siku ya mateso yangu msda wanu niyu naimba msaada wangu ni yeusina siku ya mateso yangu msada, msada wau ni Na Msa, nani ata kufariji siku ya kufiwa kwao wengine wanao watu siku ya kufiwa wanakuja ndugu za tena wale matajizi rambirambi za kutosha na pila ulinapi mfiwaafarijiwa na muziki apigena jewewe masikii nani atakufarikia siku ya majonzi yako hatakande utakosa imba mfariji mfari. mfari siku Fari wangu mfari fariin i we mam sku a mimi mfar farii sinamsikuaatsou fa i ya yapusaii wenye mada mira vinu wa mgongo na mambo ya kikazi wengine wanaowatu wanao wasaidia baada siku chache utasikia wamelio jewewe ndugu yangu nani ya kusaidia kwenye madai yako nani yakohuua bimba msa wangu, yesu. siku siku so naiasiku moja yesu alimkuta mgonjwa mmoja ameteseka miaka 38a akamwambia yule mgonjwa anataka kuwa mzima yule mgonjwa akamwambia sina mtu wa kuentia birikani maji anapochemu nataka nikumwambie mama yangu baba yangu uenda kuna mambo mengi unayoyafatilia lakini huna mtu akukusaidia katika mambo yako ujumbe u ni wako sasa yesu ametembelea nyumba yako anasema unatakanil ni kweli duniani kuna watu ambao wana wanawatu wanaowasaidia aujaona watu wanaiba mabilioni ya pesa lakini bado wako daresalamu wanazunguka na wala hatua hawachukuliwi hujaona kuna mtu mwingine anafanya kosa lakini anakaa kidogo tu gerezani na anatoka lakini wengine wako wanaozea ni kwa sababu wengine wana watu wanaowasaidia mtu mwingine anapanga foren hospitali kwanzia asubuhi mpaka jioni bado wajamwona daktari lakini mwingine anapitiliza moja kwa moja anamuona maana daktari ni ndugu yako uendayo madai yako unaufatilia serikalini mpaka sahivi unlikuwa umekusha lipwa lakini kwa sababu huna mtu akufatilia ndomana mpaka sasa ujalipwa lakini chukua imani uimbe namimikorasiii ya mwisho uko uwepo wa mungu iko na nguvu ya mungu inaenda kusaidia sasa maana ni heri ule mtu anayemtegemea mungu kwa sababu ukitegemea wanadamu iko siku mwanadamu atakufa iko siku mwanadamu atafukuzwa kazi lakini mungu kimtegemea yeye afukuzi kazi wala hafi ni yeye yule jana leo na hata milele chukwa imani yako sasa mama yangu mwambiye yesu ninikuwacha sikukutegemea sikukutumaini lakini kuanzia sasa ninashika imani yangu yesu nisaidiye yesu nitanguliye Haki yangu katika makeso yangu na mkono wa bwana ukojuu yakusasa ebwimba sasa na mimi na mungu atakutembelea kwa jina la yesu amen emungu na maluzia gorasiseke ujuweni wewepeke ni wewe peke, wanadamu wa wajua ume wa umba mwenye wengi wameharibika hata utu wamekosa miguu ni pako mungu ni migu naimba niwe mweza kukombea sasa mama yangu miwe. na baba yangu miwe. na kaka yangu na kijani wewenajua kuna mwingine ambaye ana lakini hana ndugu wa kumsaidia apate kazinajua kuna haku zako na subuliwa maka najuu ya kwamba uwo ugonja wako lye unaokmisasake uendaleweingikome nike lakini atana na wanadamu sasa tuko mungu wambei anashuka katika nyumba yako sasa anashuka apo lipo na anaenda kukutangulia katika avi yako kukweka mkono wako likuane sasa we ninaenda kukuhombea sasa baba mungu asante kwa ajili ya mama huyu asante kwa ajili ya baba huyu asante kwa ajili ya kijana huyu Ine, ambaye suku si nyingi amekuwa akitumaini mambo yake mwenyewe miwe, na kutumaini akili zake mwenyewe lakini hazikumusaidia lakini kwanzia saii bwana amesikiliza wimbo huu inaona imani yake imefuka sasa inaanza kukwelekea wewe bwana bwana mtangulie sasa kule nakwenda kutafuta kazi ukamtangulia kwenye kesi ukatangulie kwenye haki yako ukatangulie kenye madai yake ukatanuli katika ugoza wake hana anmu kumusela na lakini bwana yako na kumutsi kpna lakibwa ma yakkasukesa n kumukus eokokaoek ma yakokamufunike katika chako na mbaki Amén y <susurra> <susurra> <susurra> <susurra> <susurra> in my ni lazimba u amr unapokosewa ndugu yako azimba cu sameraunapocendewa mabaa i lazia u samra ndugu yako si malaika anaweza kosamweletewa ndugu yako si alaika ni binadamu kama I now we're for someone mfalm wetu n zivatowe kt matndo na kwa maneno tunaochamai kuona usousowa mfalme wet na zivatowe kt matndo n kw anenodubai anaweza kosamwelekew Yubu ya korsi, malahika, <laughs> bibi na damu kama wewe. Yubu ya korsi, malahika, anaweza kosa mwenekewa. Yubu ya korsi, malahika, bibi na kama wewe. and that's the end of the you don't And know was up for some way to go you do your part in an avicar. We you do your for you we are pours in Manavica. And up for somewhere the girl. You will be a pours in Manavica. We did not come out. I wavuzeko uzoturwanirira wavuzeko uzotuneshereza kubibazo tuzovuranajo nidutenye kuzobana natwe siza amasezerano yawe wadusezeraniye siza we know you seeraniye ciza amasezerano yawe wadusezeraniye wavuze ko uzoturwaniira wavuze ko uzotuneshereza mu bibazo tuzohura nazo idutinye uzobana natwe Tu sois renaître, tu ne doutez ni, nous sommes renaître. Pour eux tu sois renaître, aaiyabaraa bibilia inasema mun madaya kumaliza kazi yake ame sabato wa kristokukumzi siku ya baraka bibilia inasema mungu baga ya kumaliza kazi yake amebariki sabato wa kristo tukumzike sabato, ziku mjema, ziku kmsbat na kuitakasa na kusindugu kusibakikizani soma bibilia pate mwangaza wandugu zetu wameshikilia jumapili kamasbato nakuitakasa sinduku musibakikizani soma bibilia kupate mwangazabbibilia inasemaya kumaliza kazi yake umuzika siku hiyomungu bada ya kukamilisha kazi lake alipumzika siku hiyo siu yabarakuu ya badaya kumaliza kazi yake amebariki sabato wa kristo jopumzike dmunu muwezayoteu hebu ndugu sikiza nikueleze makuu ambayo mungu ameweza kunitendea katika maisha yangu tulikuwa tunakaa watu wengi mahali ambapo tulikuwa tunakaa bomu ikaweza kuripuka na wakati bomu iliweza kuripuka wa ndugu zangu zote wakaweza kufariki na mimi mahali bomu iliweza kunitupa ikaweza kukata mkuu moja ya kubume ikaweza kukata mikono yote miwili bahali ambapo vipande vya mikono vilirukia si kuchuwani wapi vilirukia na hikyo kipande cha mukuu mahali nacho kilirukia sikujua ni wapi kiliweza kurukia hiyo bomu ikapasua mbavu za upande wa mkono wa kulia ikapasua ulimi mara mbili ikapasua na mdomo mara mbili wakati sasa ilipofika kutumbo ilikuwa mchamuzito wa miezi misita tumbo ya kwangu ikapasuka mara mbili wakati tumbo ilipopasuka mara mbili mtoto ambaye alikuwa ndani ya tumbo akarukia chini na akafariki hapo hapo mtoto ambaye lilikuwa anafuatisha kwele ujauzitu naye siku ile alikuwa ameeneza miaka miwili naye akafariki hapo hapo wakati ule sasa madaktari wa israeli wakaja wakakusanya nyama zote fasi moja mahali walipyoweza kuzikusanya wakaweza kutupeleka ndani ya mochwari kila mmoja mbali weza kusikiza habari ile ikabidi ajachukue nyama za ndugu yake ili kuzipeleka kaburini ikawa nimebaki humo ndani ya mochwari peke yangu sikujua ni wapi mimi nilikuwa kabisa ikawa siku moja siku mbili siku tatu ndipo sasa madaktari wakaja wakasema huyu ambaye hakika amekosa ndugu wala rafiki wa kumupeleka kaburini acha sisi tuchukue hizi nyama na tuzipeleke sasa kaburini wakati walipoingia ndani ya mochwari wanajiandaa wakivaa hapo hapo nikaweza kuona mutu anashika biblia mikononi mwake sauti kanaambia soma wakati niliposoma ilikuwa ni biblia kitabo cha mungu saburi miamoja na kumi na nane na mstari wake wa kumi na saba ilikuwa inasema sitakufa lakini nitaishi ili nitangaze wema wa bwana katika nchi ya walio hai haleluya akili ya mungu inapita fahamu za wanadamu watu walinidharau watu walinicheka kwamba sifai kwa mungu mimi ni wa maana sana mimi ni mtu mzima kati ya watu wazima ninazaa vizuri bila opereon ninaosha wana wangu ninaosha mavazi ninapiga pasi vyema ninasonga ugali na mwenyewe nashika kalamu ninaandika mimi mwenyewe na simu nashika ndo na kupeleka maji bafuni ninafanya biashara na kuchukua mkaa mustuni ninauza mkaa dukani jambo ambalo watu hawakufikilia kwangu biblia inasema katika kitabu cha zekaria sura yake ya ine na mustari wake wa saba ile yote ambayo ilionekana milima mbele yangu lakini mungu aliifanya tabarare One