Kwa kweli kwa kweli mwenyezimungu asante kwa kutulinda kwa kukaa nasi na tunajua kwamba wema wako hauna kifanifaaomahala popote ambapo mnasikiza kipindi cha leo iwe ni asubuhi iwe ni jioni iwe ni usiku Happy New Year. Hey, by theway <laughs> ah, wanaita ni fday wanaita ni tareh mosi aprili mwezi em mwaka 222 chunga chunga chunga mtu asikudanganye pale nje There are those who like bad news. yani anakuja t ye ako taarifa mbayo uchunge usije ukapatwa na hattkjamani isingekuwa ni mungu sisi tungekuwa wapikama angetushikilia kwa sababu ya neema na wema wake tungekuwa wapi basi mimi nakukaribisha rasmi katika kipindi cha anza na bwana kuanzia sasahivi mpaka sa b saza afrika mashariki na by theway leo tu tuna pose tu mar chapt 14 leo ningependa tuangalie mafungu tofauti alafu next week tuendelee na uh, yale mafungu anafundishwa kuhusiana na pasaka basi kitu kimoja tu nakuomba kama umefika pale kwenye ukurasa wa facebook naomba ushea hiyo stream ili tuashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani ukishashea mimi kama masi ontwira na kutambua moja kwa moja Mm, hao ndio watu ambao ntatangulia kutambua wale ambao wameshapandani lakini mwanzo kabisa hochani kushukuru wewe ambao umepata mda uh, kwa kuingia katika kipindi hiki ili tushirikiane pamoja kuanzia sasa mpaka sa b wakati ambapo mambo mengi ambayo utajuzwa pale kwenye m bri kisha baadaye kuna kile kipindi cha fukuza umaskini basi leo usikose ikiwa ni furaday membey unasema ni unaongeza ni new month munongeza ni fulsdayits a mixture of, uh, of sufisukw <tune> kuna wale wanasema wajinga ndio waliwao usiwe ule mtu siku ya leo kuna wale wanasema kwamba kwamba siku ikija ishi hiyo siku ni kama ni ya mwishosababu wanasema bibilia ama inasema bibilia kwamba usijihangaishe na mambo ya kesho kwamba uli nini unywe nini uvae nini juu kwamba katika yote mungu ndiye atupae baraka mungu ndiye atubarikieleo anyway, <laughs> ningependa tusome kwenye vitabu tofauti tofauti vingi sana ambavyo nimekuandalia hapa ndani lakini mwanzo kabisa uh, wakati ambapo lemi take you back uh, wakati ambapo yesu alikuwa anazaliwa ama kule kutabiriwa uh, kwa yesu kuzaliwa ukisoma kwenye kitabu cha mikukisoma kutoka kwenye kitabu cha mikani ruhusu niangalie fungu hilo kisha anarudi nikusomee moja kwa moja lakini jamani tafadai Shia, stream ilitoshirikishi ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani kwa kweli mungu ni mwema kwa sababu ametuongoza 2019 202 2021 na sasa ni 2022 cvid ikakuja ikasambaratisha mipango yetu papa, papa. He, watu wameaga dunia wengi kampeni ndo hizo yani life ni ngumu maisha ndo hayo yamepanda gharama petroli ndo hiyo haipo Ipoh! Ipoh! bidhaa zimepanda bei lakini mungu amekuchagua wewe amekutewa akasema wewe ni mzuri kuliko wale wengine basi amekushikilia mpaka sasa hivisema asante kwa munguikiwa niwachanikupe wimbo mmoja wa l م لكم wimbo huu ambao unasema sabato ni kubariki nao kisha nikirudi nitakuwa nasoma baadhi ya yale mafungu ambayo nimekuandalia hapa ndani Aa, kumbuka kwamba unaweza ukatupata moja kwa moja kwenye ukurasa wa facebook Aa, pia kwenye kile kipindi cha the morning brief utatupata live kwenye channel yetu ya youtube youtbehr news na bila shaka usahau kwamba masaa isn siku saba kwa wiki unatusikiliza kupitia au application ambayo ni yabagusi lrdo basi kimbia pale google store jipatie ile aplion ili, ili uwe uh, unatusikiliza bila kutukosa hewani uh, sabato um, nasema ondokeni hapa ondokeni kwenye malango ya yerusalemi kwa sababu mimi siwatambui niliwapatia amri moja tu fanya kazi siku zote sita lakini siku ya saba tumi mwende pale hekaluni makanisani mkaombe e, mkanirudie mimi s Okay, ni malango ya yerusalema aekai babba ysbat yab yya k okeni malango ya yerusalemi maanani tawatenda viba ya sanza Zawari, tulikuwa matekani babeli sababu ya kutotonza sambato yabaa nauasusaaasineaisiena na kaw kadhabu ya bwana itawaka sana juu walio, ya waliowasi wenye mioyo migumu hawana nafai a bwana itawaka sana juu ya walioasi wenye mioyo migumbu endambali nambi mimi siwajui liyokata akushinga sama to zangu kadharau bwana hatawambia siwajuika siai wanasema ugonjwa mwezi huu enda mbali namimateso mwezi huu enda mbali nami kukosa mwezi huu enda mbali nami mateso yote ambayo shetani yamiratibu kwa maisha yangu enda mbali nami hata, you know when you that. hata shetani mwenyewe anaogopa kitabu cha mika mlango wake ni watano mstari wa pili pale Bibi mm. kata, ah, biblia inasema lakini wewe bethlehemu efrathi ingawa u mdogo miongoni mwa ko za yuda kutoka kwako atatokea kwa ajili yangu yeye atakayekuwa mtawala katika israeli ambaye asili yake ni kutoka zamani kutoka milele nirudie fungu hilo ah, lakini wewe bethlehemu efrathi Uh, ingawa u miongoni mwa ko za yuda kutoka kwako atatokea kwa ajili yangu yeye atakayekuwa mtawala katika israeli ambaye asili yake ni kutoka zamani kutoka milele mileleyani ebetlehemu uh, ni mji mdogo sana lakini pale ndipo alipotoka mkombozi wa ulimwengu pale ndipo alipotoka mtu ambaye alijitoa akasulubiwa ili mimi na wewe tusamehewe dhambi zetu bethlehemu kijiji kidogo sana mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. yeah. Kada... akachaguliwa aka, aka, aka, aka mwanamke bikra mariamu ambaye angebeba ule uja uzito uh, fundisho hili linanifundisha kwamba Eh, kwamba haijalishi wewe unatoka wapi haijalishi wewe unaishi vipi maisha yako yamekuwa vipibaba eh, yako na mama yako ni nani mwisho wa siku kitu kizuri kitatoka kutoka amahala pale Yuka, a moyo unaacha kufanya kazi ukisema jamani mimi hata kama ninajitahidi angalia babu yangu angalia babu ya babu yangu angalia baba yangu angalia mama yangu sisi hatuwezi eh, kuinuka no unaweza ukainuka unaweza ukawa mtu mkubwa pa lakini kumbuka kwamba usimwache mungu usimwache mungu by the way yeyi ndio chanzo cha mali yotenilikuwa eh, palenilikuwa nimejiita mkutanolikuwa nimejiita mkutano najiuliza jamani mungu ndio akaumba ulimwengu akaumba vitu vyote lakini pia akaumba akaumba shetani ama akaumba akaumbaou likuwa najiuliza sasa mbona aumbe hivi vitu vizuri alafu aweke ubaya paleyn yani, aumbe maua mazuri yanapendeza lakini pale chini ya maua unaweza ukapata nyoka amejificha pale pale chini ya maua unaweza ukapata kuna nyukiyani ameumba kitu kizuri alafu pale chini kuna ubaya wake E, ameumba nchi alafu ameweka majinamizi ma, ma, ma, ma, ma, ma, kuna majinamizi yanatokiwa unasikia una uh, nini inaitakuna ardhu kinaamba aliumba bustani laideni nzuri sana watu wake wangekula kutoka kwenye lile bustani oe ane o kumbuka na kugundua kwamba Amen vitu ambavyo kati ya vitu ambavyo mungu aliviumba kwanza aliumba baada ya yeyekuumba a, a akaangalia kila kitu kwanzia siku ya kwanza mpaka siku ya sita akasema yes, lakini shetani naye ni nane malaika ambaye alimuwasi mungu akatupu akasema ai na mimi lazima nipate baadhi anichukue ni, ni, ni mamlaka kidogo basi akamdanganya mwanamke mwanamke akamvuta mwanamme kwenye dhambi na kutoka pale tukapata kasi sasa vitu vyote vibaya ambavyo vinatokana na e, e, tunaokumbana navyo hapa ulimwenguni si mungu alivyumba ni kwamba ni, ni, ni, ni laana ambayo ilitokana na hila za shetani kwamba ameumba mbingu ameumba dunia lakini ameumba ndio maji ameumba uh, mvua inyeshe lakini inakuja na radi <laughs> lakini inakuja na, na, na, na, na maji pale ya baharinianakuja <laughs> na tufanimwanzo aliumba kila kitu kikiwa sawa kabisa akaumba mbingu na dunia akaumba mwezi akaumba nyota akaumba majani aka kaumba maji pale bahari na kila kitu akaumba mwanadamu ambaye alikuwa pe wote walikuwa fe mwisho wa siku yule malaika ambaye alikuwa measi akaamua jamani pia mimi nataka kucontrol nataka kucontrol hii world kidogo basi akamdanganya mwanamke mwanamke akamshurutisha mwanaume akatenda dhambi na basi mungu uamb wewe mwanake e, tutajifungua uta, nakatil ujifngua kwako kwa utahis uchunu mkubwa sana nwewe uhasama kati yako na nyoka akikupata kwenye kisigino na utamgonga pale kwenye mkia wake man, kwa sababu umeniasi wewe utakuwa unajitafutia riziki mimi nilikumbia hapa wewe umeenda uka a, taenda kinyume na matakwa yangu basi you you will toil for you to baskwahivyo ile ni laana mungu hakuumba laana laana ililetwa nashetandakialanaat snbaada ya sm saafria yamashariki e, tunasema uh, ukisoma kitabu cha yeremaya ksb mstari wake ni wa kmanasema Uh, kwa lugha ya kiingereza heal me me o lord and I will be save me, and i i i be be save saved for you are the one hm sivyo uh, unaweza ukafungua kitabu kile usome sasa hivi uh, wakati ambapo wimbo huu unaendelea kutamatika me me o lord and I will be uh, save me, and i i be be for you are the kwamba mungu ana oaufanya ila iumunu ana uwezo wa kufanya kila kituanawea akajengaanawea akaangamizaanaweza akakuponya By the way, wale watu wote ambao ni wagonjwa wenye wamebeba ugonjwa kutoka machi wakaingia aprili na waombea huu mwezi mungu awaguse wa mpate uponyaji unapokuwa pale endelea kuomba mungu ili akoponye na ugonjwa ambao unapitia kuna watu bish hawa hawakuwa na magonjwa halafu wengine the thing wengine wanawishi wako wagonjwa m friend ukiwa mgonjwa uta, utaona uzuri wa kuwa na uh, afya njema <inaudible> kwa hivyo hismn tuseme ugonjwa nd balia s bei ya bidhaa zimeenda juu lakini zienda mbali na sisi, e, <laughs> zi sisi zirudishwe chini mafuta yamekosa jamani kule kukosekana ni shida uunarudi ni kusomea si. wakati ambapo naona ni dakika 3 zimekatika baada ya saa 1 suafrika mashariki kwanza kabisa nikikupatua vidokezo vya habari mahakamaya hapa nchini kenya Ilitopilia mbali mswada wa kufanyia marekebisho katiba uh, maarufu bb huku majaji uh, pale wakitoa uamuzi wa wao kila moja uh, wengi wakisema kwamba uh, kipengee ambacho walikubaliana nacho uh, kwa idadi kubwa ni kwamba uh, katiba ya kenya haina msingi wa uh, ama Uh, incobasic structywemsw pia wakakubaliana kwamba ile tume ama ile kamati ambayo iliandaa mswada wa bbi haikuwa na uwezo wa kuangalia maeneo bunge na kucreate ku pia wakasema kwamba rais huru kenyatta ama rais kwa ujumla awezi akaanzisha mchakato wa kurekebisha katiba Mba ni kinyume na sheria majaji watano pale e wakaunga mkono wakasema kwamba rais hawezi kushtakiwa kwa makosa ambayo alifanya akiwa uongozini ama yale ambayo hakufanya kwa sababu yeye ni rais wa taifa kwa hivyo hako na immunity Wana wakasea wengine wakakubaliana kwamba iebc ilikuwa na oram ambayo ilikuwa inatosha wakati wa kuhakikisha zile sahihi za bbi uh, wengine wakakataa wakapinga swala hiliaya wakasema kwamba jamani uh, kulia, wengine walikubaliana na lile swala kwamba uh, hakukwa na kwamba mwananchi hakuhusishwa kikamilifu wengine wakapinga swala hili uh, kwa hivyo uamuzifika uh, uamuzi wote utatangazwa ama utatolewa siku ya jumanne wiki ijayoa5 uh, uh, uh, april alitangaza uh, pale. Uh, pale pale pale jaji mkuu madhacome akasema kwamba jamani kuna wale mawakili ambao wanatumia mitandao ya kijamii vibaya th jinsi ambavyo mahakama inafanya uamuzi wakaweza kukanywa sana wakaambiwa jamanibasina viongozi kadhaa wamejitokeza mawakili waliotetea na kupinga ule mchakato ama mswadawa bb na kuzungumza kuhusiana na swala ilile na kilichonifresha ni kwamba wote ni kama wamekubaliana n ndiyo mahakama ya juu zaidi imee Uh, mkakatimaimetoa mwelekeokaml wainiyakufanya marekebisho yakatiba wa uh, pale nilimuona ralamlodinga akisema uh, kwamba ndioaawengiwakasemakwamba nikwei sikwamba tumepotezama umepata ekeoaatibani mambo mengi ambayo yalizungumzwa pale lakini hayoyote utayapata kwenye the morning brief in uh, 27 minutes time kwa hivyo usiende mbali nikirudi nasoma fungu moja ndhen niangalie watu ambao wameingia kwenye ukurasa wa facebook alafu niangalie wale ambao wameshea stream na tuendelee kubarikiwa uh, ijumaa ya leo kurasini uh, sda kwaya safari ya wanaisraeli Is not true. Safari you wanna see the Maisha ya dhiki ndio sisi tusemao ayo yote ya kitambo dunia jevuli na tuku liswa kizido zote mnamuachiana maisha maisha ya sisi tusemao ayo yote ya We will ndo ambao tutauimba nashukuru sana kwa wale ambao wanaendelea kusikiza na kutazama kipindi kicha anza na bwana zikiwa pale naona zimesalia 18 dakika ni ngatuke hapa ndani na kwashukuru sana kabla sijaangalia wale ambao wameingia pale wakashea waka, share, waka comment, na kuicha kwanza ni kutoka kwenye kitabu cha zaburi mlango wake ni wa 44 na mstari wake ni wa 14 484lakini kumbuka kwamba nilikuwa nimekwambia usome kitabu cha yeremaya a jeremaya 1714 nasema kwamba uniponye ee eh, mwenyezi mungu nami nitapona uniokoe nami nitaokoka maana wewe ndiwe sifa yangu wakiingereza hm od oh ni a i asante sana uh, timu kenya timu afrika na timu diaspora kwa kwa yote ambayo mnayafanya uh, kwa kusikiza na kutazama anza na bwana bhw4814 uh, nasema kwa kuwa huyu mungu ni mungu wetu milele na milele atakuwa kiongozi wetu hata mwisho kwa kuwa uh, huyu mungu ni mungu wetu milele na milele kwa kwahivyo atakuwa kiongozi wetu hata mwisho kwa hivyo usijali hata kama marafiki wamekutoroka ndugu wamekutoroka wamekutenga jamaa pale nyumbani jua kwamba kuna mtu mmoja ambaye awezi akakutenga ambay awezi akakuacha ni mungu ambaye ni mungu wetu wa milele na milele na atatuongoza mpaka tufike mwisho wa safariwgm changamoto sana4 hakuna uh, maji hakuna chakula ndo hao wameanza kuabudu miungu mingine ni jamani lakini mungu ni mvumilivu sana ni ni mwanadamu angekasirika achane nao ama lakini mungu anmwanadam angekasiria anm tawangamzm wanwakawtengenezaaam zagom dama wakatengeneza saam zao wakaziabudu wakaniacha mm ambaye e, nimewaleta kutoka misri, maji, chakule, kila kitu msr nwakopapajangwan mpaka amri zangu lakini awafuati mawaambia usiabudu miungu mingine ila mungu wako lakini wametengeneza sanamu anawasamehe e ni mtu ambaye ni mvumilivu sana na bado anaendelea kukuvumilia hatakama unaendelea kutenda dhambi us uh, eday unaamka ukiwa hai tsanoh chan ya wewe kurudi kwake na kumwomba msamaha Uh, wachaniangalie watu ambao wameingia hapa ndani kingdoboy any ohesteam by theway uh, pia wee kama umefika ukurasa uh, so wa facebook uh, share hiyo steam pia ndio ni kutambue he t hi f yo pay toshaeok okay? asante sana uh, nianze na neymar ombudsman anasema anaichwa nansi nyabuto kutoka kule kamiti prisons anasema anapenda huo wimbo sana sasa juu uko pale kamiti prisons sijui wewe ni prison woda ama ni nani ama ni unasimamia pale mgona give you one song uh, kutoka narok prison prisonsqui nasema ni neema ya mungu mbali huo ambao tumefika alafu usikize pamoja na all pipe ambao uh, wanafanya pale kazi na maabusu pale pe, kwenye prison uh, kwa hivyo nitakupa huo wimbo after nimeangalia hizi smssa ambayo ziko hapa thank you so haysmch neima uh, unansi nyabuto wnfrid amiruka good morning, nimekuwa na huko ndani mamake regan uh, pia nimekuwa na huko ndani anaitua uh, anaitwa Uh, mokogoti asiba uh, pia nimekuona suziri rumawhit nimekuona anasema happy sabath uh, day kutoka kule kitutu masaba nyamira kauni anatazama uh, thank you so much huyu ni nyakweba josfot Uh, good kutoka emutoamautyamnaitwaaaya uh, uh, yabar hunnko hapa n uh, yanu anaema ane kwa kila jambo asubuhi yote hata jioni e, hii hukonam bwabariki baba kazi ya mikono yangu katika jina lako bwana tawala familiayangu moya yesu jo uh, ya maisha Ah, yetu asante sana barikiwa sana mokogoti ya sibabeni kwamboka nakuona kutoka kule kenye marin fisheries yuko pale na watu wengi sana kina mamake rosalia nyanduko gatosi eh, dada zake judi nyaboke mora sylvia bosibori vanessa eh, kaka zake philip ronald erikson eno na bishop james masega re jen kemunto masega anti ake rotros Mo, mokeira yake magetowamba kutoka kul changoy sante sanadasbn kutoka kulbah nakupata kemnto nogondogo kutokaap anasema pia anabarikiwa yuko ndani hakutokambi nakuona uko ndani anaituakutoamombasa And... Um... wimbo wa mwanakondo nimecheza hizo ni zile za ja ambazoategea kutokasobobatobi barikiweni sanwutoa ule ruwaaane sanamungu ni mwea kilawakati natuasa tukue na hukran kwakebang asema nashukuru mungu wangu a Well. Uh, obeshaobeshatimnyangoso iko vipi dani agala nakona huko ndani nasema nashukuru mungu kwa kila jambobakama mwezi wamachuka mgonjwa hata siku moja februari huka mgonjwajanuarihuka mgonjwa hatahur yule wanyash anasema anatupata vizuri kutoka kulel anaitwa hapa ni yobeshobesha inakuona kingdoboybondo wow. King mwingine ambaye amepotea sana lakini namwona ameingia dani good morning, Twitter, you loud and clear. kutoka kule nairobitamnasalimiadwewe ah, sasaca nikuitemtubure sana mi nakuja nairobi natafuta kingdoboy smpati pat jamani sm okay. kutoka kitutu Kitu chache uh, kitutu Kitu chache anasema yuko ndani anaitwa unduko pita kutoka doha katari yuko ndani kama kawaida hapi newmoth na nikery god kutoka kule nakuru hey, umenikumbusha kuna watu wa nakuru kama janetkemto uh, Uh, daniel adaglas uh, ariemba uh, kuna kina weldon kirui na watu wote ambao wanasikiza kutoka na kuru jamani salimikeni sana grace ongweyi kutoka kule kijauri nyansiongo nakuona huko ndani last bucharls lwanga ktokkolekenguso salams lb nakwano kondani salimia sana jacklin kwamboka welo nyaore sylvia mora na lavi kwamboka <coughs> anaita yeah, uh, Mo moroga benso uh, moroga benso uh, zakayo ktoka enchoro nyamache nyachekiwoda barikweni watwa nyacheki bo nyangatatokti nice asante sana <coughs> edward moseni mekwana kutoka udhiru asema tuko pamoja mpaka mwisho teri oma l yukondani kutoka kule papo nditi kisumu dalateoaai aoyuni magokoro okerebi bikundo apydai mamii mungu ndie kila kito sante maric daniel asante sana nasema uh, masio uh, kutoka kule kitengelatoemam osbrojefnyamache uh, so zikiwa zimesalia dakika 8ane igonge sb saa za afrika masharikia nasema kwamba nehema na rehema yake mungu ndio imetufikisha hapa e, tumefanya makosa tumetenda dhambi dhidi ya mungu but he has has uh, taken care of us. He has protected hkeaas mpaka sasahivi si kwamba sisi ni wazuri kuliko wala ambao wametutangulia tunaelekea jamoandio lakini neema uh, ya mmkwanzaishaaenya mungu una, una, narok present squire neema and your tunakuinua bwana tunakueshimu tunakuimidi no, kwa sababu ya mambo mazuri ambayo umetutendea katika maisha yetu ukisoma kwenye kitabu cha ufunuo wa yohana mlango yeah. wake ni wa kina moj mstari wake ni wa saba Ava. nasema kwamba tunakushukuru wewe bwana mungu mwenyezi Ava. wewe ndiye uliyepo na ambaye daima umekuwepo tunakushukuru kwa sababu umetumia uwezo wako mkuu na umeanza kutawala Aza. umetulinda mungu yeah. tunashukuru sana wana, weר bada metuuka nemaיakemunvu babaineרesesa anasema kwamba lililo na mwanzo na mwisho zikiwa pale zimesalia dakika b uh, ninathandani uus i niseme babaangu uh, ili nitoe muda pia ama ma nafas wakind ingin cha uh, uh, the E, namona mwangala nasema jamani tuko ndani na rafiki yangu henry wafula amoja aoale muruamuru wae nasema pia nawakeaa kwamba huu mwezi uwe wa baraka anaitwa mc mlami kutoka kule kawangwari anasema jamani kule kongo congosudi kama kawaida anasalimia watu wa bomariba bonchari miranga illage tuko pamoja na huku tunywe chai jana ulisemaje ulisema, e, ulisema 85646 yani mimi sikukuona wewe anaitwa mc mlam Enwe barikiwa sana unapoendelea kuskilza ana nabwan bauaumkikihilishbaiki aiaishabaiiataa baraka zikohapa 47 kupita pale haya mimi ndo huyo uh, kwa watu wote ambao waliingia katika kipindi hiki cha ansa na bwana kuanzia um, saa moja mpaka sasa hivi nashukuru sana na anaotakia kila laheri kwanza kabisa wacha niwatakie uh, dy njema <laughs> niwatakiebm niwatakie hijumaa uh, njema niwatakie wkend njema niwatakie sabato njema ya kujiandaa uh, kujiandaa kwa sabato kwema niwatakie kila kitu chema katika maisha yenu uh, so this month naomba kwamba mungu atakuwa nanyi na tawabariki uh, daima na daima uh, inabidi ningatuke huo uh, ndio mda ambao nilikua nao uh, s tuaanzusom uh, uh, ambapo tutaingia labda chapt uh, ili tumalizie kusoma pale. Uh, ikiwa ya kusherekea babk a awamb nasema kila wakati ninyi nimashuja na lazima niwasaluti nyinyi wote maalambaonnabwanbb onane wakati huomuunu neema yake mungu baba idetueseababa wetutula kuskulu leobanatuna kwinua maago n jwara. Oh. usilie mama usilie baba kijanna usilie mtoto usilie machoni yako kiliochako kimesikika machonni pk niye yesu mwita leo yeye ni kwa kila jambo shida zako umpe yeye hata tukibeba kamwe yatuwezi i will be i bayo uh, ile mahakama itatoa uamuzi dhidi ya bbi basi nadhani walitoa uamuzi kulingana na sheria ndiyo uh, mengi yalitokea sijui sizadokwewe uh, uliangaliaje kabla tujaanza kuiangalia kwa kwa undani kidogo Mm-hmm. la mimu ni kwamba wajua wengi walikua imeingiwa penginekitumbua uh, uh, im, ime, kimeingia mchanga lakini uh, kutokana na yale yalitokea jana ukiangalia uh, ule uamuzi utagundua mm-hmm. kwamba walikuwa wakotile utaundmb walikanagusia sehem sehemu moja ili waseme kwamba pengine ndo hivi, inyewe, <laughs> kwa kwa haki lakini uh, kutokana na ule uamuzi pengine tunasema kwamba bado awa, awa, a pengine ama judiciary iko sawa sawa uh, kuna mengi ambayo waliweza kuyazungumzia jana ambayo mm-hmm. walisema kweli bbi ilikuwa sawa ingawaje kuna vipengele pale waliweza kuvizungumzia havi kuendana sawa na katiba katibaca uh, kwanza kabisa uh, cha kwanza ambacho kilikuwa kinazungumziwa pale pale eh, ni kuhusiana na na ile basic structure ya katiba. Uh, ambapo, ya katiba ambapo kwamba kwenye mahakama juu mahakama ya alisema kwamba katiba ya kenya ina miundo ya kimsingi kwa hivyo uh, haiwezi kufanyiwa marekebisho lakini uh, kinyume na hilo uh, wmajaji wengi ambao walikuwa pale kwenye mahakama ya juu zaidi uh, walisema kwamba katiba ya kenya haina muundo wa kimsingi kwa hivyo inaweza ikafanyiwa marekebisho mm-hmm. mm-hmm. uh, sijui zado kulipitia hayo yote Mm -hmm. himself iniiatehimself uh, vspresident uhuru kenyatta ndiyo ilisababisha uh, kututuliwa mbali na mm -hmm. uh, creation of seventy onstiuences hiyo ndiyo ilikuwa imechangia hiyo bibiayi kufutuliwa mbali mhm mm <laughs> nam pengine tukiangazia vile vipengele saba cha kwanza kikiwa the structure doctrine is not applicable in kenya uh, huli ni uamuzi wa hiyo koti ukiangalia the structure yote kwa hivyo walikuwa wanasema kidogo ile structure uh, it was copied from uh, the foreign countries <laughs> <laughs> uh, ndio wanasema kwamba kulingana na jaji mkuu mahaomanasema kwamba the basic h ama muundo wa kimsingi wa katiba uh, ni jambo akasema kwamba kwamba lile labda tengenezo, tengenezo. Mm-hmm. Akasema kuamba, labda mm-hmm. rais alisema in <laughs> kuwa in future, wakati uh-huh. kenya iko tayari Mm -hmm. basi labda the basic structure can be introduced kwenye katiba lakini mm -hmm. mm -hmm. baada ya katiba kupitishwa mm -hmm. na mabi wa kenya ama watanzania lakini kile ambacho ninaelewa ni hapo kenya kidogo mm -hmm. katiba ikipitishwa inatumika kwa takriban miaka kumi mm -hmm. inafanyiwa marekebisho mm -hmm. mm -hmm. kufikia sasa maali tumefika uh, kuna saini kurekebishwandio <laughs> lakini <laughs> uh, okay, tuendelee tu kwa hivyo vipengele alau tutaangalia tuta kwa, kwa jumla uh, tulisema kwamba the chatau tulisemaamaen ama mabunge yale Sabini, uh, kwa bbi sab kwabia hiyo ni kipengele ambao walikiangalia sana akasema unajuaikwamb uke namabungesabn apa nchini enaututid uh, nadhani hiyo ni kazi ambayo inastahili kufanywa na ipc ipc ndio inastahili ku, kuongeza maeneo bunge kwa sababu inashughulikia mambo ya boundaries uh-huh. wanajua uh, idadi ya watu imefika mahali ndio wanaongeza eneo bunge mm-hmm. na hilo jambo halistahili kushughulikiwa na mm-hmm. kupitia uh, kurekebisha katiba mm-hmm. yeah. na unajua kwamba ukizungumzia swala ile kulikuwa na fikra ama maoni kinzani kutokana na wale majaji huku uh, jaji uh, njokindungu jaji uh, smokin wanjala filomena mwilu pamoja na ibrahim uh, muhamed ibrahim uh, kukubaliana kwamba the 70 unconstitutional yes. lakini ukizungumzia jaji isaac lenaola jaji willamuko pamoja na matha come walisema kwamba hizo uh, uh, constituencies uh, kwamba they were created vizuri uh, na walikuwa na arguments zao pale uh, ijapo hawakuzisoma wa moja kwa moja walisema kwamba watatoa uh, zile opis ndio watu wazisome mm-hmm. naam Uh, pengine hicho ni kipengele cha the president cannot be sued privately while in tauchakwei mm -hmm. <laughs> ni jambo ambalo lilikubaliwa na majaji wote mm -hmm. ilikuwa unanimous kwamba its true, the president cannot uh, be ilikuakwambao bado akiwa pale wakiwa hata akitoka mm -hmm. kwa sababu uh, kinyume na mahakama juu na mahakama ya rufaa walisema kwamba uh, rais amefanya uh, kosa na anaweza kushtakiwa kishaondoka mamlakania mm -hmm sijui <laughs> <laughs> eh, unajua uh, kupitia ama uh, tukifuata ile katiba ambayo tunatumia kwa sasa mm-hmm. rais hawezi uh, kuhukumiwa hawezi uh, kushtakiwa katika mahakama kana kwamba amekosea ama amefanya tendo fulani ambalo alijafuraisha wa kenyai lakini baada ya kuondoka mamlakani maybe ndio atawekewa makosa ndio akaweza kushtakiwa lakini uh, saa game mm-hmm. Mm-hmm. vile sg vilevile yatano wasema wa, kwamba kulikuwa na participation kuna baadhi ya majaji walisema na, na participation a, pengine sijui tuweze kuiangazia tuseme e, ilikwaje kuna majaji walikuwa majaji saba sio mm-hmm. kila mjaji aliweza kutoa kwake kulingana na mm-hmm. i wanjala yeye alisema kwamba Uh, no meaning for public participation ambayo ilikuwa pale ama was conducted by BBI pro, BBI promoters aabe niliona majaji wakiwa saba ambao walitoa uamuzi hiyo jana mm -hmm. ingawa jaji mkuu uh, mother mhmaalisema wanaenda kuunganisha yote ama kuweka pamoja yale ambayo yalisomwa mm hiyo -hmm. jana Uh, wakenya wakaweza kufahamishwa yale yaliyojiri mm-hmm. wakati walipokuwa wanatoa uamuzi mm-hmm. na tukibadilisha katiba kuna maswala fulani ambayo tunastahili kuyazingatia mm-hmm. uh, public participation ni kuwaita uh, wakenya wanaambiwa tunataka kufanya hili uh, kwa sababu ya hili jambo hili linastahili kushughulikiwa kwa mm-hmm. sababu ya hili na hili ndio wakiaghirii hiyo ni protocol to amend the constitution mm-hmm. na kili kingine ambacho tunastahili kukifanya ni signatures mm-hmm. more than kumhamillin kenya isiwapitishi kana kwamba uh, tunastahili kurekebisha katiba mm-hmm. lakini vile niliona wakiyazingatia hayo katika uamuzi ambao uliotoa uliotolewa ulio katika mahakama mm-hmm. hiyo jana hayo ndio walisemayai kufanywa vizuri na uh-huh. i kingine uh, niliona wakisema um, uh, draft uh-huh. ile ya uh, kurekebisha katiba uh-huh. uh, af inastahili kuandikwa kwa lugha ya kiswaili uh-huh. indio wakenya wote ndio wanaelewa kiswhili <laughs> mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. ianshwa okay. na kiingerezatunasoma aa hiyo ndiooiliona wakizingatia sana swala hilo hilo labda kwa tu nigusie la sann awezikuwa aa watu wengine labda kama nisahih waliambiaatanymo ldamaalikua napita na kile kitabu anasema mtapewa mbolea yabul mtapewa taewa mm-hmm. hinahiaion Things above ta maaaivilenanongezea tu, uh, uh, tu hapo <laughs> nakumbuka kuna baadhi ya tetezi zilitoka kwamba uh, kidogo uh, wale watu wa kazi mtaani iliona yes. banaitwanni boni, boni, boni, boni halwale right. akisema mm-hmm. kwamba kuna wale ambao walimfikia wakisema kidogo walinyimwa pesa wanaambia kwamba huwezi fanya kazi kama uh, kijana wa kazi mtaani kama hauta your signature on this document mm-hmm. kwa hivyo kidogo tunasema kwamba ingawaja kulikuwa na ile public participation mm-hmm. uh, kidogo it was not na maana nikiangalia hapa baadhi ya uh, majaji walivyosema kwa sababu si wote walikubaliana na kutokuwepo kwa public participation anaona mm -hmm. jaji uh, isaac lenaola mm -hmm. alisema kwamba um, alisema there was reasonable public participation mm -hmm. uh, ni justice lenaola huyo uh, mother come naye akasema there was public participation on the bbi bill Save for schedule t of the uh, bill iyo ni ileyaaoe jaji justice william ouko uh, naye akasema kwamba there was sufficient evidence that there was public participation except on the second schedule of the bill akakubaliana uh, naye mother kome alafu jaji uh, justice njokindungu uh, naye akasema kwamba Uh, chani angali aliyosema yale akasema kwamba uh i disagree that there was no public participation in the process kwa hivyo pia yeye akakubaliana kwamba kulikuwa na public participation mm -hmm. naye smoking wanjalo ulivyosema pale akasema uh, kwamba the, uh, baby, did not conduct meaningful public participation mwisho wa siku uh, baada ya kuangalia hayo yote uh, majaji ambao walikubaliana uh, na swala kwamba hakukua na public part, uh, participation ambayo ilikuwa inatosha ni majaji uh, wa jaji uh, matha mm-hmm. kome jjnanihuyu just, uh, just, uh, filomena uh, mwilu jaji muhamed ibrahim na jaji smokin wanjala kwa hivyo mm-hmm. majaji watatu oukole oh, kole naola na njoki wakasema kwamba hakukua uh, mm-hmm. na public participation mm-hmm. kwa hivyo mwisho wa siku hilo lilipita kwamba there was no public hewoa mm-hmm. no najua wote hawangeunga mkono uh-huh. ya na public ukiakua uh-huh. nakieekuwa wakati tulikuwa na morning brave, uh-huh. uh, yesterday nayeb mwenzetu hapa alikuwa anasema ya kwamba wanafunzi wanastahili <laughs> uh, uh, uh, civilian, uh, uh, civilian. Uh-huh. Uh-huh. katika shule Namibye, na mimi tulikuwa tukisema hapana uh-huh. s za shule ndio zinastaili hatukukubaliana uh-huh. uh, uh-huh. uh-huh jambo hilo lilitendeka katika mahakama ya juu hiyo jananajua mm-hmm. mm-hmm. kwamb kwa kila mtu jinsi anataka mm-hmm. kuna mtu atasoma kipengea fulani akielewe mm-hmm. na mwingine asome hivyo yale ni ule ni uamuzi <laughs> wakisema kwamba kwamba unajua the the the president was involved in the process yeah. uh, initiating the BBI process initiating maybe uh, lakini uh, wengine haswa wale the walikuwa walehsema rais hakuwa pale unajua raisi, it was and walikuwa uh, unajuaraisawer walikua nasi so, apo mm-hmm. nazungumziaji imeibua mjadala sana mtandaoni Okay, kiyangu mm-hmm. kwa maoneangu kabla aujazungumza aok nikwambaah aikua aaamaotata arahaana alikua pale kwa ile mm-hmm. ab wanasema niatko Hatiba, uh, jambo kama hilo sijui utasema vipi uh, rais uhuru kenyatta na mwenzake ambaye ni kiongozi wa chama cha odm raila odinga waliposalimiana9 so called mm-hmm. uh, on 9th, uh, march 2018 mm-hmm. wao ndio walitengeneza mambo ya pb mm-hmm. uh, ndio maana ukiangalia uamuzi ambao uliotolewa jana walisema uh, it was not a popular initiative maana mm-hmm president alikuwa behind beini mm -hmm. uh, kwa kusema ukweli halisi wa mambo uh, uh, rais uhuru kenyata alikuwa mmoja wao wa wala ambao walikua wakisemab <laughs> lazima ipitishwe uh, jama balo ni kinyume uh -huh. na sheria ya kenyaniliona soia uh, walikua wanaiita Uh, president uhurus bbi najua hata bbc jana atkaake iliasema kenya, kenyas kenyas bbi blocked bbic to president uhuru kenyatta mm -hmm. na kuligini nasema kwamba sijui the bbi uhurubb you know, kwa hivyo ilikuwa linked na uhuru mwegei kenyatta vilevile yes. ukikumbuka wakati baada ya sherehe yenye ilifanyika hapa kisii kisi Goose stadium ndo walianzisha ukiona ile picha ambayo amepigwa yeye pamoja na raila si sindio wakibeba ile ile ile draft ya, ya bbi ndo niliona pengine mtandaoni wengine wanauliza je kwenye hii picha hapa ya rais na raila huyu ni denis wawuru na junet mohamed <laughs> Uh, jambo hilo pia lime, limezua hisia tofauti tofauti uh, kuna baadhi ya uh, wabunge kuna baadhi ya viongozi mbalimbali wameshazungumza mbali. zaidi kuhusiana uh, na bibia hii uh, by the way bythew uh, msalmdaadi kinara wa anc vile, vile alimfurahisha sana jana kwenye ujumbe wake pale mtandaoni Uh, alikuwa na, anasema ni vizuri sana hii ah, imefail <laughs> <laughs> <laughs> lakini bbim lakinisaikikumbuka vizuri unajua mwanzo mwanzo mm-hmm. alikuwa anasema for the people li yeah. nakumbuka mm-hmm. <laughs> e, eh, kulikuweko na muungano ambao uh, unajulikana one uh, kenya alliance mm-hmm. unajulikanaaaa uh, akiwa mmoja wao mm-hmm. uh, wetangla mwenyewe mdavadi, uh, gideon msaldadieonm uh, unajua karua alikuja kuingia baadaye baadaye mm-hmm. hapo mwanzoni Uh, haw ambao walienda kuungana na naibu rais william ruto ni na na msalimu mbeleni mm-hmm. walikuwa walikuwa sana sana mambo ya mm-hmm. maana ikumbuke kuwa walikuwa wanaenda state house mm-hmm. wanakutana uhuru saimbeliwaliuawaaamamoyabbmimbukwaliwananwautaauu <laughs> wakati huo walikuwa debe uh-huh. uh, e, ppi process lakini baada ya kuungana na william ruto niliona hiyo jana yao ya kidogo lakini hiyo ndio siasa mm -hmm. ya kenyaunajua i was uh, expecting pengine anyamazie maanake naona ule wakati <laughs> alikuwa ametoka uh, na kusema kwamba uh, bbi is away for kenyans lakini okay. jana vilevile <laughs> supreme court judges for the bold decision with which essentially puts a stop to the mm. bbi mm -hmm. rege Eh, lakini ki, kitambo idokialeaunhiaeithmehe wwaoyewaiaeahewaaah ila mbacho kiliamuliwa katikamahakama yahi uh -huh. nakila mbacho kiliamuliwa katikaae ndicho hicho kitaamuliwa katika mahakama ya juu ndio unazungumza ukweli mm, uh, lakini majaji ndio uh, waliangalia sheria uh, kwa maoni yangu uh-huh. uh, naba- walitofautiana na baadhi ya uh, yale ambayo yalisemwa kwenye mahakama kuu na mahakamaya Uh, labda uh, wao uamuziwa uh, kwingine ukakuwa sawa na ule ulewamahakama yauuma uh, ya, ju, ama ya na wanaweza waka uh, shugulizao bila kuingiliwa naama kuingiliwa na uamuzi wa ambao wa favor wale wengine mm-hmm. naam lakini ukikumbuka kuwa kila mbachomawakili ambao walikuwa katika court high court, court of appeal mm-hmm. na katikahuuael court mm-hmm. ukifuatilia mm-hmm. kila mbacho walikuwa wanazingatia wote mm-hmm. ni mm-hmm. of the ppi president niuhur kenyatta hiyo ndiyo ilikuwa katika high court Uh, court of appeal ande supreme court yesterday mm -hmm. I think you can agree with me mm -hmm. Mm -hmm. because you've been folowing <laughs> yeah mm -hmm. <laughs> Eh, lagini, lakini ni sawa tulakini ukifuatia ujumbe wake rala odinga uh, unajua kuna tete zimetokeaga kwamba uh, rala odinga kidogo ye, hakubaliani na matokeo yote yale knimaokeo yabd nnawnikuananoa <laughs> and uh, musalimu davade mm -hmm. thereis allegation 20 billion was used was used mm -hmm. so ndio wakasema ya kwamba tuna staili kujwa was the facilitator of the ppi process because mm -hmm. we have spent a lot of money for mm -hmm. nothing and we have lost it Mm-hmm. Yes. Uh, tukizungumzia swali kabla tujaingia jinsi ambavyo wetangl na, na, na, alizungumza naoruto kuhusiana na kutumika vibaya kwa pesa mm-hmm. labda tuskie tu kwa kiduchu pale VG, eh, kuna video pale jinsi ambavyo wetanla alizungumza mdaad mm-hmm. alizungumza pale wakiwa kwenye kampeni za kenya kwanza kisha tuendelee kuangalia kuna wale wabbi uh, moja ni pul mwangi mwingine mm-hmm. ni junet mohamed yeah. wao pia walizungumza nini kuhusianan ule uamuzi wa, wa mahakama sema kwamba tunatoa shukurani kwa suprim kot ya kenya kwa sababu wameweka kikomo kwa huu ujanja huu tapeli wa bbi sisi tunasema kwamba hawa jamaa kwa muda kaine, wa miaka nne wametumia karibu bilioni ishii na hata zaidi hutuzungusha lakini sasa suprem court imesema kenyans cannot continue to suffer the way they have been suffering kwa hivyo tunasema asante sana kwa supem court tunataka accountability kwa sababu suprm court imesema kuna ushahidi kwamba pesa za umma zimetumika vibaya kwa huu mradi wa bbi tunasema ikiwa ni hivo tunataka aui tunataka pesa za umma ambazo zimetumika kwa mradi ambao umekwama ambao umekataliwa wale ambao walihusika wachunguzwe na tutawachunguzwa wastakiwe ushahidi utolewe na sisi turudishiwe pesa kama wakenya wakenyasisi kama kenya kwanza tunataka kutoa kofya yetu kwa supreme cort tunawaambia wale majaji wetu kongole kwa sababu leo wameamua na raizuhuru you must no know that every has hanseuenes and today todayyou have seenheneuene of yourmiener you areisdvised you nw havearonego in yourfas mambo ya yabbi leo hii supreme ort imesema bbi ilikuwa ni haramu bbi ilikuwa BBI ilikuwa and ilikuwasitioa uhuru today nouatey for you you have noapaiouhave oabilityouhaveopoiyto no no hutakuwa na ya tieyau <laughs> kwa sababu wamesema with finality na wakenya lazima tu... uh, kwa kweli umesikia uh, uh, jinsi uh, wale baadhi ya viongozi wa kenya kwanza wamezungumza akiwa pale kwenye kampegnia kwamba uh, kiwe tangula, uh, they cannot revisit hawawezi <laughs> lakini kikatiba wanakubaliwa kuha na kulingana na anaitwa musale mudavadi nasema kwamba akishirikiana na wengine wata, wataweka mm-hmm. ambayo itahakisha kwamba zile fedha ambazo zilitumiwa kufanyia mchakato ule wa marekebisho wa katiba zinaangalia zilitumika vipi zitarejeshwa vipi kwa hivyo sijui mtazungumziaje mtazungu swala hilo Uh, kwa upande wangu nasema ingawaje uh, ile ilitolewa unajua uh, vile, vile huu ni msimu wa siasa mm-hmm. na hapa kenya tunajua chochote kila te, uh, no lazima tuingize siasa ndani kidogo mm-hmm. lakini ikumbuke uh, vile vile ikumbu kwamba uh, kenya kwanza sasahivi wanaendelea nae uh, na wakizungumzia hbb kwa hivyo anajua kuna mengi ambayo tutayaangazia zaidi uh, kutokana na hiie uh, ambao wanaendeleza sasa hivi jinsi tunavyozungumza lakini avilevile ukiangalia haya maneno yake msaliamdavadi um, pamoja na weanglhata uh, wllam ruto vilevile alizungumzia haya uh, inaonyesha kwamba kidogotunasema uh, mm-hmm. kiongozi fulani ni mzuri kiongozi fulani ni mtakatifu mm-hmm. kidogo unaona kwamba uh, unajua ikiwa asemakama nikwelinasema kwamba zaidi ya shilingi bilioni ishirini zilitumika kwenye b mm-hmm. na sasahivtunajua Of public money, money unaona you know, na tunajua sasa hivi hali ya maisha imekuwa me, me, imekuwa ngumu zaidi hmm. watu wanatabika wana, wana, wana, hmm. wana balna ma, ma, ma, maisha watu maisha imekuwa ngumu bidhaa ama chakula vyakula, vyakula vimepanda bei you unaona know, hmm. wahvokapane gana kidogo kuna kaukweli fulani ngawaji ndio ni siasa lakini vile vile kuna kaukweli fulani wanak ukazungumzia hmm. hmm. uh yes kulingana na yale matamshi ambayo yalitolewa na muungano wa kenya kwanza hiyo jana wakati alipokuwa na mkutano baada ya uamuzi wa mahakama uh, ya juu uh, actually a investigation must be aab ndio tuambiwe ni hela ngapi zilitumiwa katika mchakato wa apb mm-hmm. na ni nani alizitoa hizo hela lakini kwa kusema kweli a uh, kwa sababu ushasema ya kwamba Uh, wala ambao ni losers, ni sisi wa kenya lakini huenda hata tukiambiwa ni hela fulani zilitumika katika mchakato wa bbae hakuna uh, kingine kitafanyika maana kenya uh, tumekuwa tukiyaona haya na yesterday mother ko, actually uh, ilikuwa first assignment in ilikua uh, lakini kile ambacho niliona The uh, kutoka kwa baadhi ya wakenya mm -hmm. wakati wa muzi ulipokuwa ukitolewa katika mahakama ya juu hawakuwa na sijui wewemasi uliwana wakati wa muzi huo ulikuwa unasomwa katika mahakama ya juu walikuwa na, uh, <coughs> <coughs> uh, na then, <coughs> uh, by that time mm -hmm. bado a ambao walijiunga na kenya kwanza walikuwa upande mwingine yes. bado walikuwa walikuwa bbi kwa kwa hivyo that time uh, it, it didn't mahali walikuwa. Yes. Walikuwa yeah. sababu of the interest interest lakini sasa imebadilika matakwa mm. uh, yao yamebadilika watafanya mm-hmm. nini lazima waanze mm-hmm. uh, ile bbi lazima waunge wa, wa mkono ule muungano ambao wako mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. na pengine nikisema kwamba kidogo kidogoua uh, alikuwa anajua kidogo ile, ile bbi kidogo haikuwa ina e wa kenya sana kama mm-hmm. waviongozi mm-hmm. lakini kwa maana kidogo alikua ameambiwa atapewaona ya ong aongoziweta ee anaweka matuak- matakwa yako mbele mm-hmm. si ule mwenye anaweka nafsi yake mbele na vile vile kila kitu vilevile ki i unaona kwa hivyo kidogo naona mimi kwa upande wangu naona kidogo ingawaja unasema ndio wakati ule walikuwa wanapinga mm-hmm. yani wanaunga mkono sasa hivi wanapinga ndio ni sababu sasa interest ilibadilika wakagundua kwamba ingawaja walikuwa wamefikiria wakienda pale watafaidika kutokana na kupita na kumbuka kuwa ingekuwa mselemdavadi hange hangetoka Uh, kwenye ama angeingia azimio yes. sasa hivi angekuwa analalamika zaidi mbona imeanguka unaona sasa hivi uh-huh. pengine angekuwa anazungumza uh-huh. jinsi rela, nazungumza alizungumza akisema pengine itakuja unaona lakini ni ni kweli kabisa uh, imebadilika uh, na nikiangalia jinsi ambavyo uh, paul mwangi ambaye ambaye alikuwa alikuwa anasimamia ile ya anasema itakua ambay uh, wm do not agree in totality na uamuzi wa mahakama ya juu zaidi mm-hmm. lakini imetupatia njia mwafaka ama mwelekeo wa kufuata iwapo tunataka kufanya marekebisho ya katiba in the future mm-hmm. naam kabisa kabisa uh, lakini kwa kusema ukweli mm-hmm. hii ndio kenya tumefika mm-hmm. na kuna kitu mimi mwenyewe kama sasa mimi mkenya uh, kuna kitu ambacho nilikuwa na agree with pbi kimoja tu mm-hmm. Uh, wale ambao wanawania kiti cha urahis mm-hmm. kuna mmoja nashinda na kuna mwingine anashindwa ama wengine wanashindwa mm-hmm. lakini unapata uh, yule ambaye anakuwa katika namba t nambari ya pili pilindio anakuanga na mamilioni ya kura kutoka mm-hmm. maeneo mbalimbali humu nchini mm-hmm. na anaambiwa sasa kanchi kidogo mm-hmm. lakini ukiangalia mchakato ama bibiae mm-hmm. ilikuwa inasema uh, ambaye atakuwa number two. number two. Ata official opposition leader with the shadow cabinet yulaambaye the government hata mm-hmm. ukiangalia hivi sasa uh, katika bunge la kitaifa ama senate kitaiv maa Hiko, lakini is not strong nilikuwa ni ilia nauna mono uh, ingeko ingeidioma unaonammanaakinaman ametangazwa waenya awafurah leader uh, uh -huh. naata na uh, mshahara Mm-hmm. kile ambacho anastahili kukifanya anakifanya katika bunge la kitaifa katika bunge la seneti niliona hiyo uh, ingekuwa ni vizuri mm-hmm. ingirekebishwa hiyo lakini ah. kuna jambo umezunguza hapo uh, kidogo nakubaliana uh, na jana tulizungumzia swala hili bibi haikuwa mbaya yote kwa jumla kwa upande mm-hmm. wangu kuna vipengele ambavyo vinges, vingesaidia mkenya mm-hmm. pakubwa yes. na kuna vingine kidogo naona vingekandamiza mkenya at the same uh, point naona okay, uh, yeah. kwa hivyo uh, jinsi mi nasema tu ile bbi kidogo mi sijui nisemaje lakini kuna vipengele ambavyo vilikuwa sawa kwa mkenya na ukizungumzia swala hilo mahakama ya juu zaidi ilitoa mwelekeo jinsi ambavyo vinaweza kupitishwa vinaweza kupitishwa kupitia kwa bunge lakini naona kwamba tumesalia kwa swala la bbi tutalirejelea hapo baadaye lakini kwanza whacha tumlete mwenzetu kutoka kule studio zingine azungumzie swala hilo uh kwa kiduchu tu kidogo tu ili tuelekee tukujuzemawala mengiisiui kama umenipata vema asante sana singependa kuongea mengi kuhusu kwa sababu the E, yale yaliyamuliwa sasa tutangoja tuone jinsi ambavyo mpira utapiwa ni wale sasa unajua mpira unapopiwa sasa tunangoja tuone <laughs> majeruhi e, na kuna, kuna watu ambao si si wapinzani wazuri kwa sababu kama timu yako inashindwa huwezi kukimbilia timu nyingine uanze uh, kutetea ile ambayo imeshinda kwa hivyo uh, and again sijui ni gani if uh, out of 7 uh, ma- mambo saba yalikuwa yamezungumziwa uh, tuseme kwamba matano yalikubaliwa ya- yali mawili yakubaliwa kwa hivyo uh, jinsi uh, niisema jana kwamba uh, the l ya leo hiyo ya jana sasa aingekuwa ainge pase kusema sehemu moja inoe kabisa na nyingine ishinde uh, tukikumbuka ni erian kasema kwamba ile itafanyika ni kwamba watajaribu kuleta550 ku ili angalaojini mambo yalivyo ebu jiulize kwanini walichagua uh, uh, zenye zilikuwa zimeletwa kwa hivyo hata uh, wao uh, say that kwahivyoaa And uh you remember <laughs> uh you see Japiwa Maui. lakini uh, wale nao, hata kama wanaangalia katiba vile vile unajua nao anasoma, uh, environment vilil wa kwa hivyo letu kama kawaida tena narudia Sisi, kama mkenya wa kawaida ambaye anaitwa uanjiko ajui chochote uh, kuhusu katiba Sisi, tunaona wakipigana wa huko juu wakiambiana kweli uh, tunasikia tu lakini ukiwauliza kwamba inasema namna gani hayo sisi tunayangalia haya basi tupige kura kwa amani hayo ndio anaweza kusemasua <laughs> shukran, shukran za dhati kwa maoni ya kwako uh, na tuachane na hilo swala kidogo uh, zadok mm-hmm. Who is a zado <laughs> Uh, sioni kama kuna yeyote lakini asosema wakenya ndio nataka j jina mjinga mjinga ni yule ambaye akiambiwa kitu fulani anakifuata ingawa ni kibaya anakifuata hiyo mm-hmm. jingaabdaa mjinga <laughs> <laughs> na labda ko uh, mjinga uh, ni jina uh, ni <laughs> <laughs> mtu mjinga unajua kudifie ujinga sijui nisemaje siwezi <laughs> mjinga ni mjinga Hajui <laughs> <Hajui kibari. laughs> Aa, mjinga, <laughs> mjinga anaweza akajua kizuri lakini mm-hmm. anafuata anakifanya tu anakifanya anajua si kizuri lakini anakifanya tu mm-hmm. n yani, uh, kivyangu uh, hana ilekwambae mm. anafanya tuanaendeleawao nwapendwa si kama wewe hiy zenye zimekwa nananna si sijui si oh. na na, mm -hmm. si kama nyinyi mmewai danganywa inaway on fulls day labda mtweleze kidogokama eh, leo mngedanganywamaana sijui losi uh, ujuu huku nakumbukaniakumbuka <laughs> unajua mara mingi nilikuwa ni actually nimekuwa nikidanganywa mm-hmm. kwa takriban ni miaka miwili iliyopita mm-hmm. eh, kuna mjamaa ambaye tunafanya kazi na yye maaliflani mm-hmm. idanganya mimi ninaenda mm-hmm. angalia hii ndio barua niliandika kwenda head office mm-hmm. na mimi nikakubaliana mm-hmm. ilipofika tarehe mbili siku iliyokuwa inafuata mm-hmm. tukapatana na naye kwa ofisi nikumwambia mbona leo umerejea ofisini jana ni siku gani nimekuwa mm-hmm. kidangajwa lakini hata leo gdangawamimi <laughs> si <kumbuki. laughs> uh-huh. uh, sijapitia sana lakini maana mengi yakifanyika ya, ya haswa kwa wale watu ambao uh, ni wapenzi mm-hmm. jambo hili linafanyika sana wakati mwingine inaleta ina, ina, ina kilio mm-hmm. uh, kuna wakati unagundua kwamba pengine mmoja ameambia mwenzake pengine mw eamwambiammwmba najua mi nimechoka na nawewe kwa hivo mi napakitu zangu kikuja pe pengineakokaziwambiami nishatoka mi nimeenda kwangu nimeenda kwetu manae nimechoka na hii uh, ni uh, na haya mapenzi bwana siku uh, uh, absent minded akirudi sikumzima na akoai a akirudijnnaanamlia nslsema unaenda kwani ni n day mm-hmm. na vile vile wengine wamechukulia hivyo uh, nimeenda basi basi ulisema unaenda haya toka kwa na mimi ni fall, basi, uh-huh. toka ulindanganya na ni ni full jambo lilifanyika na one of the celebrity nioukndjambo unakumbuka mm-hmm. na celebrity alidanganya mzungu bwanake mzungu kwamba ataki to zakebadae ule mzungu akamwambia hiyo oh, yeah, <laughs> story <actually> <laughs> kwa <laughs> hivyo uh, vile vilevile uh, kuna wakati unagundua kwamba uh, fooling people wakati mwingine acha ikue itnaona kuna wakati unapata kwamba imeleta mikosi See, sure, ume, yeah. umedanganya mtu ametoka mbia akaenda pale akagongwa na gari gariitaleta no, yeah, yeah. it, it, majuto baadaye kwa hivyo hata mm-hmm. kama ni tafadhali ikiwa to do tafahali ikiway hata kama mm-hmm. siku ile ya kui sana ni ukweli, lakini pia ambayo umeleta mm-hmm. ambayo, ambayo, mm-hmm. umesema, ume, umesema <laughs> danganye siualembaovilevile uh, uh, kuna, kuna mbaya bado kuna mm-hmm. zile mbayo unapata uh, unapata pengine mwanaume anajua mm-hmm. ama tuseme mwanamke anajua kuna jam- mafulani huwa mm-hmm. namkrashia zaidi mm-hmm. na ameshafanya advances akimwambia kidogo najua nakuhitaji ungekubali tu tungekuwa pengine familia ona siku ya, ya tarehe yatarehe aprili aprli amemwandikia ujumbe naambia sasa mimi nimekubali unaona tupendanenaona mm-hmm. hey, jamaa anafurahia <laughs> anatafuta anafurahia kisha jioni anapata ujumbe hujumanawambia eh mimi sinajua leo ni niy jambo kama hilo bado si jema manake eh, ni jambo lina affect emotions za mtu vile vile feelings za mtu <laughs> mm-hmm. <laughs> kwa hivyo mtu asije akakwambia kwamba uh, bibi bibihaye ilipita Uh, kwa sababu itsra kwa mtu unajua by theway uh, ukitembea pale nje an ioop theoawa wachache wanajua wengi hawajui kwa hivo ukienda pale kijijini waambie fulani bibia ilipita unajua mm. so uh, i thi uh, watu wanafaa kuwa uh, na joks nara ambazo mnafanya zikwe sikue like. nzito sana zinaleta uruguambsha liaaitamaai lani mtu, mtu oaa mm-hmm. mm-hmm. pre, <laughs> you know, like, uh, tausemenaes nayey akafanya nini mm-hmm. akalishika nilishinda kumwambia baedio nikumuliza amekua snn raso theo pia hata kamaa e ya watu wengine haya asante sana naona mwenzetu pale anasema jamani je wakristo wanafaa kusherekea ama kupran watu wengine wakati wa siku hii <laughs> uh, kulingana ama ukifuata zile sheria zile ambazo zimeandikwa katika bibilia takatifu mm-hmm. uh, si vizuri kuwa mjeuri ama mdanganyifu mm-hmm. uh, kudanganya wengine si jambo la kufurahisha kama mimi sipendi kudanganya sana sana mm-hmm. uh, hata leo ukiniongoja mimi sidanganyi mtu mwingine lakini mm-hmm. kwa kusema ukweli kama uwe ni mkristo jitenge na mambo ya kudanganya wingine mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. sijui utasema vipi kuhusianana hilominaona uh, kwamba ni kama i mchezotu hata mm-hmm. uh, mkristu pengine hata kama, kama nipaa ni kwa, kwa, kwa bibie kisha kamwambia unajualeo menunuaaaauafuaidogahanakwaupandewangu wamba i mcheogawai wengine wana ule mchezo wanaulemcheomaaiuasema no, hatakama ni uo mchezo sasa basi iyeke ikwe kadiri siende sana kabla sijampa mwenzetu mm-hmm. yeah, mm-hmm. uh, kule azungumzie swala hili la firsday wache ni uh, tuzungumzie swala uh, la mzee jackson kibora mm-hmm anazikwa hileo kule kwake mm-hmm. asngsh na watu wengi sana pale jana kulifanyika na mkutano wakumwombea pale kwenye kanisa la aic pale mm-hmm. Aa, na watu wengi walifika pale na walifika jamii yake ilifika swali ni ni kwamba kuna watoto watato, ni watoto watatu wake na mazishi kwa sababu laa aleauenwaiikaalaaambajulawamanwatoowatawatokeasmmoshaashaaauanataawatambulwaemalsitualizungumziaj mm-hmm. swala hilo zima la kibor na wale watoto kujitokeza Uh, mzee kibor mwenyewe mm-hmm. uh, ingawa hakusoma lakini alikuwa mzee ambaye ilikuwa anatumia hikima na unapoangalia katika mitandao yale ambayo yaliandikwa mm-hmm. wakati walikuwa wakifanya maombi kule edret mm-hmm. uh, sasa hivi na watoto ishi na nane Wala ambao wanajulikana mm-hmm. sasa umesema ya kwamba kuna wengine ambao wameitokeza kusema ya kwamba wanastahili uh, kuhesabiwa kuwa mm-hmm. wa wale no. ambao ni watoto wake lakini uh, sijui kwa nini tabia hii inaendelea kuonekana katika taifa la kenya mm-hmm. mtu mukwasi anapoaga ama mtu tajiri mm-hmm. anapoaga kuna wengine ambao wanajitokeza mbona awakua wanajitokeza wakati huyu mzee ama mama alipokuwa hai hilo ndio jambo tunastahili kulishughulikia hata hii katiba mnapoirekebisha hilo ndio jambo <laughs> mnastahili kurekebisha hapo ndio maana nasema ya kwamba ikiwa unajua babayako ako maali fulani mfuate mm-hmm. wakati yupo mm-hmm. lakini akiaga usimfuate unastahili kufutiliwa mbali kabi siauu unasema kufuata wakati mwingine unapata ni tajiri pale huingii ufiki kwa geti sasa wewe ni nani eh. wewe hujulikani kwa hivyo pia kuwapata ni vigumu anles uanze haya maneno ya mahakama mapema kama bado mm-hmm. wako hai utazungumziaje masi tushazungumzia hili hapa kwenye mm-hmm. meza hii mm-hmm. uh, kwa siji niseme ni muda sasa tushashuhudia mambo haya yakitendeka nshashuhudia uh, mazishi kama btauma uwaaeaemaamba huu diebabanuiliambia kwamba huyu ndie babangu baba kisaengine napata kuna mwanamke amekuja akasema huyu alika bwanangu akanipa mtotoa shughulika tangu hata mimi naomba kwamba ni unaona mm-hmm. lakini kidogo mi nasema mambo haya hutokea kuna mm-hmm. wengine wa, kuna wengine ni kweli ndiyo najua kama wee mwanamke na pengine ulitupwa ulitemwa auna lolote kulea mtoto ni shida uh, na alikukumbuka unajua ndio ana mali na uko na haki ya kutetea mtoto wako mtotowako malial yapate ya bado <coughs> ni yema lakini kwamba kuna wengine pia wanakuja kwa sababu ya kutafuta gig you know, na, <tos> <tos> uh, kile, kile yao kama bahatika <coughs> <coughs> An- <kambisa>, kutafutaabahanabahaa <kambisa. tos> eh, jambo lingine m nawezazungumzia kuwili ama kutatu juu mzee huyu alipokuwa hai mm-hmm. mwanamke huyu haku, haku, hakuji- hakujituma hakuji S- si mwanamke alijituma ni watoto walikuja naongelea haya aongelea hayaeninenaata manamke huyumwenameta hakujituma kuongea na na, mingini, uh-huh. na, uh-huh. jileta, na ule mze Badaya, aga, wakati, uh, ule mzee mzee ya kwa wakati pengine niite maiti ni ni ashakufa sijui mbona hivyo uh-huh. ile kibor tumeona ni, ni sawa ikiwa wale watoto lakini vile vile unajua unajua they bring about tension kwa familia and Kwevo, mimi nauna, unajua, kuna kuna wakati, niliona kwamba kulikuwa lmwaow nasema kidogo if someone is not recognize wakati mtu ako wa then sijui sijui sijui kwa kwa hivyo naona panongu, naona kidogo tsk, sijui, naona kama inaleta tabu, tu, inaleta taabu tu tension kwa familia haiasuliendaesikuanm mm-hmm. kama aletakwafamiliakamahukutokea wakati alikuwa alikua ha jitamshmbie baba mi nimekujandioweu amtambui mapema amkubalie ama asimkubalie mbona aende pale wakati uh, pengine yule mzee mzsha haya basi nitazungumza kwa njia namna mbili moja wakati mwingine huenda yule baba hako kwa anajua kwamba wale watotoni wake mm-hmm. uh, ni its possible uh, kwa sababu ki, kiboria ametambwa watoto wake wote mm-hmm. uh, labda hako anajua wale wengine na jambo jingine mama kama wewe ni mama naumepata mtoto uh, na unajua baba yake we mwambie mapema wemwambie mapema kama umpeleki kule atambuliwe basi ajue kwamba baba yangu ni fulani kwasababu wakati mwingine nafika ndmaana unafika wakatiwamwsosoaoemz wa pia mtoto baba yako ni fulani hiyo fulaniiyo kama ni koti waende koti mapema babake akiwa hai uh-huh. wazuzane pale kotini koti yamue ya si mwanze mambo na vita na na kesi pale kotini wakati mtu ashaga wa saa unaona unaleta una, una shida kwa familia na, uh, maybe niwaulize uh, kwa takribani mwaka mmoja hivi ama miaka miwili gibor mm-hmm. alitengana na <laughs> mke wake mwingine vile mm-hmm. ameaga dunia anaweza rudi maana walitengana nayunajua ali naani mwili jana ulikuwa kwa kwai yes. ukatolewa kwa ukapelekwa ukaombewa mm -hmm. ukatolewa pal umelala kwaala utaziwa a io ndoratiba hiowa ambay alikua mejipanga inaielewanai s mi sina, issue, sina watu lakini mwisho kabisa ucalisikie maoni ya kwake orikabla hajakuja kuja maana nasema <laughs> uh, ule mzee jinsi alikuwa amejipanga <laughs> na kakubali wale watoto wote yes. hao wengine walikuwa wapi wakati ule its possible zilikuwa na hajui ndio ndiokina mama wenyewe labda uh-huh. uh, wamekuja ku like, ama wameambia walwatoto stamtilia muotemaosmaosaabiawatoto waasi shaka mama makosa maaae ndiaambia watoto ukweliule mzee akiwahaa ajitatie mali Mm -hmm. so kuakuuwakisha kugundua labda wanaku e, wewe fulani si unafanana fulani yeah. unafanana zado yes. ah, unaanza kushtuka jamani wacha niende kwanza nikaone yuyu ambaye naambia unafanana na yeye kwili kuwa baba yangu mm -hmm. jambo kama hilo linaweza likatokea haya mwingisheurinaniriaa vilevile pia pia uh, vile, vile, aweze kutoa uusia uh, wakea mi wow. nasema wow. kwamba Uh, ya <laughs> mambo ya familia ni magumu mambo uh, ya familia ni magumu hatuwezi tukamlaumu yeyote uh, kinamama kuna wale natulisungumzia jambo wakati uliopita kuna wale ambao wanasubiri kwamba labda time uh, the right labdawatakuja kumwambia lakini uh, kifo inaitwa kama ajali kwa hivyo ni bahati mbaya kwa bahati mbaya basi ikatendeka hivyo ndio maana Uh, ikakuwa kama ajari kwa hivyo uh, kila mtu ana mipango yake na uh, kila mtu amejipanga jinsi ambavyo atatekeleza mambo fulani kwa hivyo uh, si kuaubaya ikiwa mama hataki ikiwa mama hataki uh, kum... haya basi itabidi tuheshimu kauli yake kwa sababu ni uh, ni nuhosia wake kwamba wakati hujafika wa faa aweze kumweleza na labda naye anapimapima upepo ukaja ukamweleza ukamweleza na, na ukaishia uka uka uka kwingine unaona na labda naye anapima upepo kwa hivyo uh, there is no harm Uh, kama mtu atajitokeza hata leo uh, no kwa sababu uh, labda walikuwa anategea huyu jamaa atakuwa hai lakini bahatimbaya amekufa na wameona kana kwamba au watu wataana mali nayao wengine kwa hivyo okay. hua uh, uh, wa, wanasema kwamba the of zinaenda polepole pole but eventually if you get that justice akuna ubaya tu kama umepata justice ya, hata kama ni miaka kumi miaka ishiini ni sawa tu kwa hivyo aina shida wajitokeze leo jana <laughs> kesho uh, kwa sababu so much that somebody has to before uh, aweze kusema hivyo lakini vile vile tunashauri watu kwamba ya, wajaribu kusuluhisha mambo yao wakati watu wako buheri kwa afya when people are health wakati watu wako na uhai wako na maisha bora waweze kusuluhisha mambo yao mapema kwa sababu hujui kesho imebeba nini na labda nigusie mambo mawili tu huyu uh, mzee kibor uh, sitamsungumzia sana lakini unajua mambo ya familia kama kamakawaida mimi ni magumu kuingilia na sitaongea sana kuhusu hilo jambo kwa sababu kila mmoja anajipanga na, jipanga, na uh, uzuri ama ubaya hata wale ambao wanatupa kuosia wale ambao wamesomea uh, by the way, uh, they are professionals lakini hata hivyo hawana manywa kwa hivyo hata wao wanajaribu so Uh, labda ni mungu mwenyewe atakuja kusuluhisha yo maneno kwa sababu labda alienda nayo <laughs> mm -hmm. <laughs> tutarudi kwake tumwambie hebu tuangalie uh, nisungumzie jambo jingine kuhusu day unajua tutdikwk inasema niliandika hapo kitabu cha mahaya uh, mstari wa 3s kwamba uh, ndio yako iweze kuwa ndio na la iweze kuwa la kwa hivyo kama wewe ni mkristo na, na bado unashiriki kwa kudanganya haya basi unajua mwenye uh, the father of thefflis ni nani kwa hivyo uh, kama utajiunga nao wengine kudanganya hatunabudi kujua Uh, that we havie inadance uh, in, in na vilevile uh, hii sikuoih uh, hii siku ni ya watu wajinga eh? si ya watu wa pumbavu duniani uh, tuseme kwamba foolishness ni mungu mwenyewe maana mana nikwanasoma ames 15inasemahv of you yulak wisdom let him ask of god that thatgiveth to all al man and okay sasa mwenye kupeana hiyo hekima yote ni mungu unaona anasema ikiwa kuna yeyote ambaye anakosa hiyo hekima aweze kumpatia kwa hivyo mungu ni mwenye hekima he is the of wisdom na vilevile anasema kwamba uh, kufikiria kufanya mambo uh, foolishness lis hni pro 249 na mwisho nataka kusema kwamba unajua kama wewe ni mkristo na uh, bado unadanganya ningependa nikusomee jambo la mwisho kutoka eesan a514 ukienda upate upate hilo ndio usome lakini la muhimu zaidi ningependa kuzingatia mm, ukipata wakati enda usome 14 chap 5 ili uweze kuona kwamba uh, god condemns even foolish talking and jesting yani anasema kwamba hata kucheza unacheza eh, Unaswema, oh just just kidding i was unasemaok hiya eh? yeah, anasema kwamba ni mbaya kwa hivyo hiyo jesting hiyo pranks eh, ina wenyewe lakini kama mtu Hebu ya kama leo I'm you today nakudanganya kabisa na unachukulia ni ukweli kabisa unachukuliai ukweiksahata unaaribu fedha zako ukiaminiikweli nakisalo tumekua tukisemaiaksunipate kanisani tea m Uh, utaniona vibaya na hata injili yangu itakuwa mauzauza kwa hivyo nikusema kwamba wana wa mungu ina wenyewe mungu uh, ni mungu wa hekima wana wa mungu ni wana wa heka ndio maana nikaona sijui kama <laughs> mnakumbuka siu uh, kamamnakumbukahuuiana alikuwa na ubiriubiri eh? Uh, halafu akapata masi ngapi nikaona watu wakifanya uh, mzaamzaa ndio wakasema kwamba mambo mengine hapo lakini nikawakumbusha vile kwamba mungu mungu watoto wake hawawezi uh, kuwa mkia wanakua kichwa kwa hivyo uh, and the beginning of eii ofege kwa hivyo yeye hatuwezi uh, kusema wana wa mungu I don't know, okay, this mentality kwamba uh, w- wala ambao wameanguka ndio wanaenda wanakuwa wanakuwaa wala ambao uh, awajapita mtiani vizuri ukiona eh? okay, watu hapa mtu amepata wamepata a-, mtu amepata amepatadiposa akienda kufanyahlo anakuja anakwambia my friend, a-. kwa hivyo a ah, wengine nadhani hiyo ni mchezo mchezo and they to portray god kana kwamba ni mungu ambaye ameishiwa kabisa ni mungu ambaye uh, uh, watoto wake ni wajinga and wekano Like no, we ai uh, uh, uh, -tumulete kama mwenye hekima uh, na yeye ndiye chanzo cha hekima hapo mubiri, lakini hekimasiajio <laughs> <ni memapata laughs> <lemakabisa>. skuwa <laughs> sijui mpenzi um, mtazamaji uu utasemaje kuhusiana hilo sababu ya muda mimi siwezi ongezea hilo aswa kwa kway uh, siwezi ongezea chochote pengine kukujuza tu Uh, raila odinga kinara odm aliweza kutangaza wazi kwamba uh, siku ya alhamisi uh, aspirant sb wale wanawania kiti cha gavana katika kaunti ya homabay waliweza kukutana na kuamua kwamba gladys wanga ndiye atakayepeperusha bendera ya odm kama uh, mwaniaji kiti cha ugavana katika kaunti ya homa bay aliyezungumza uh, haya na akusema kwamba uh, yugimawanga ndiye pengine walisema mm-hmm. kwamba atakuwa Than, uh, one uh, aspirant mm -hmm. wangeenda nomination wangeendandio yule ambaye atakachaguliwa na wale uh, wandani labda apeperusha benderazijui mm -hmm. uh -huh. okay, uh, walitumia njia ipi uh, kumpea direct ticket uh, gladys wanga lakini kila ambacho ningependa kusema ni uh, kana kwamba unajua ukiwa na chama cha odm uh, eneo la nyanza haswa kaunti ya migori kisumu siaya Uh, na nahoby mm-hmm. kuna uwezekano wa kushinda maana baba raila odinga na uh, kufikia sasa akinamama wala ambao ni viongozi si wengi kama wanaume na jaribu kusema huenda ra- raila odinga ameona njia ya kuo mm-hmm. mwanamke kuwa katika kiti cha ugavana ni kumpea direct ticket uh, uh, his party akaweze uh, kushinda lakini uh, kidero ambaye ni gavana alikuwa gavana wa kaunti ya nairobi to 07 mm-hmm. huenda atakiwania kiti hicho hicho uh, kupitia ama ile tunasema independent mm-hmm. mm-hmm. e, kumaanisha ya kwamba hawakukubaliana wakati hiyo tikiti ilikuwa inatolewa uh, mm-hmm. independent already ama inatolewaashnda jua kuna kule pia zilkutokana nana mazungumzo yake kidera alisema kwamba heis going to venture into other avenues mm. kuakikisha kwamba wananchi wamechagua kiongozi ambao wanamtaa kwahivo no unajua iziingiadaliua asubuhi kwamba what if, uh, uda kideramaingieuda oaizipata kura pale homabei sio yeah. maanake watohaba zaidi chama cha odm mm-hmm. lakini ukiangalia katika eneo la coast mm-hmm. alikua mtangazaji mohamed ali mm-hmm. alikuwa nakitaka uh, chama cha odm akaweze mm-hmm. kukitumia kuwania kiti cha ubunge ndiyo lakini, hicho, ndiyo. Ni, It i, was ndiyo lakini hicho lakii sialinyima hichodikuna uwezekano wa kushinda ndio ndo mana nasema kidogo ngawaji wameangalia oh, women uh, factor, wanataka mwanamke gavana kutoka eneo lile lakini mimi kwa upande naona kwamba ni vizuri uh, nh Mwe, who is gonna, uh, uh, be the flag bear of ODM when, uh, kwa kwa hiyo hivyo naona kidogo kidogo haki pale <laughs> he, lakini hata wymiinaonaidogoaikutendekapahtajuneti muhamed ndiye mm -hmm. alikuwa wa kwanza kusema katika, eh, katika mkutano ambao uliuka unafanyiwabomeofkenya akasema mm -hmm. ikiwa mwanasiasa Uh, meonekana kuwa na umaarufu kidogo sijui ni umaarufu gani wonga gladiswogakonayo katika kaunti ya homabymana sijatembelea kaunti hiyo mm-hmm. apewe direct apewet ande wafsini tinao btsasa ule umaarufu sinakujana kutokaa na unajua uh, katika hizi <laughs> hii mm. si akina mama kina baba wale wa vijijini hawatoki pale kwenda h uh, pata mtu ameenda amepatia wachache tu amewapatia hela ini wakua shabiwahoahi o wenye anapendwaum the same ilifanyika mwaka wa eb17 na penginemwaa 1hiona pengine wataenda kurudia tena wakati huu maanake vilevile hata apa kis kunafununu kuna fununu, kuna fununu kidogo kwamba kunazinapeanasouno kwa the, the, the, the, the bt imekuwa ikitamba sana baina ya janet ongera pamoja na doris actually yes, yesterday i saw a section of uh, residents mm -hmm. uh, protesting aecio ofdp h town yesterday uh, wakisema ya kwamba janet ungera eh, ambaye mm -hmm. ni mwakilishi wa kinamama katikakaunti ya, Kisi, ya direct ticket ya chama cha odm wakisema no aiwezekani maana donya ambaye anakiwania kiti hicho hicho ndiye anafaa kupewa hiyo tikiti lakini uh, tunaongoja ndio tukaone mm-hmm. maanisha hiyo tabia ya kupeana direct ticket tayari imeaza ndio inasema sasa wajua uh, kama hapa kizi jambo hilo kama umelitazama ume sana limezoea hisia tofauti mpaka anaona wengine wanasema kwamba chama cha ODM akitatupanga uh, uh, uh, ingawa je tunapenda ODM itabidi tumefanya nini tumechagulie <laughs> tumejichagulia maana wale walikuwa nasema kidogo haiwezekani mtu yote tu apewe tikiti waende nominations kisha wakenya wachague nani uh, watakayemtaka kue uh, atakaye pengine waniea kile cha na chama cha kwa kusema ukweli halisi kama hapa kisii kamahapa maana mm-hmm. nasema kama ni uwezekano na naa katika eneo la ki mm-hmm. tusije tukakitumie chama kingine mm-hmm. naona u imeanza kujitengeneza kidogo kidogo nahani yes, uh-huh. uh, na ka wanasiasa mm-hmm. wangekuwa na makubaliano mm-hmm. tuwe na chama chetu Mbacho, sasa tunakitumia katika eneo la <laughs> Nan- unazungumza vizuri chama chetu na tumesema kwamba tunataka uh, national politics. chama ambacho kina mwonekano <laughs> uh-huh. wa kitaifa sasa ukianza kujigawanya kwa hiki ni cha wakisi hiki ni cha wakamba hiki ni cha ninii atau eneo la ukambani kila gavana akona chama chake mm-hmm. na kuna wingine wanasiasa wakonaa zao wanazitumia mm-hmm. kwa kusema kisini na sisi ki, tunastahili kuwa na na kimoja fulani. tu chama mm-hmm. kimoja swalilangu hku kuana chama kioja ambacho kinaweza kikatumika na mtu ambaye okiambana <laughs> athkinawezakkatumika <apite, laughs> mm-hmm. um, na mtu akomombasa kbise kwamba kama ni mm-hmm. nianyamira kwamba wengi, nwana, wana wengi ukiangalia most unajua, uh, is out of office, mm-hmm. uh, pia magavana uh, magavana wengine magavana wengi zaidi kila chama chake w kwamba akienda ienda pale mbeleni unapata naata is document yageaomn lainiukigundua ukipata kwa mfano kuna viama ndio kuna ile kenya congress something social congress congress kuna upa lakini unagundua bado hazijasukumwa hazijasukumwa vizuri unaona mpenzi mtazamaji na msikilizaji naona kwamba muda unayuma lakini kujuze tu kwamba waafuzlingananabanasema uh, mm-hmm. kwamba kuna wanafunzi ambao walifanya mtiani wa darasa la nane wakiwa na chini ya miaka kumi na mm-hmm. uh, watoto wale ndio wamemaliza shule mapema inamaanisha akimalizaf4 kama hata repeat, atakuwa na 16 yea mm-hmm. uh, kulingana na ile tume ambayo inatoa he b inasema kwamba hoschildmaino biabl kupata wakati mm-hmm. wanaingia chuo kikuu kwa sababu oyea inahitajika kwamba huwe na ini ad Mm-hmm. kwa hivyo ndio maana wanasema kwamba peleka mtoto shuleni wakati ametimiza um, miaka mitatu minne pale such that by the time anaingia uh, grade ako6a mm-hmm. so secondary 14. ako y mm-hmm. uh, ili aende pia kupata msaada um, wa uh, loan uh, kama hajiwezi ili masomo yake mm-hmm. pengine tumalizie hapo kwa leo naona ni dakika tano zimezidi ama amad juu ya afrika mashariki za dhati kuungana nasi tuanze hadi sasa hivi masiontita hadi jumatatu wakati na saa kama waleo lakini kwanzia saa moja kwa kile kipindi kingine nakutakia n njema nakutakia mwezi mwema wenye baraka na nakutakia uh, nami ni nakutakiam uh, nasema asante kwa kutufuatilia tangu tulipoanza Uh, kipindi katika siku yaleot e, ya je unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa sasara inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina works, tuna deal na panel beating, spray painting na kazi yako leta mali hapa tunakufanyia kazi safi sana rams inapatikana mjini kisii daraja mbil kwenye barabara kuu ya kisii kisumu imekabiliana na delta feeling station tunashughulika na magari za zagari imeharibika msuni inaletwa tunaomba watu wote walete magari zao hapa welcome kisi kwa maelezo zaidi kuhusu huduma zetu piga simu nambari 7288863 au 79178686 ramiswax huduma bora kwa bei I'll oh, Many tower, neighbor, who many tower, neighbor, by sham, who yon't say, We Oh, many tower, neighbor, who We many umitawalae papa mashabu yoe ikonominwako p ywakmulite <tune> alyaay dapatae <tune> kuponatuku yanusipoav okovukida sana oyowakumpea kulikte al lel sema sifiema mtuyu dapeke ake i kuake mungu mumgu wetu wa mbingunio oh, soka kuake mungu let do it. namifiya msalabaniilinipo bwana yesu kanyokowa akapigwa msalabani wamapigo alipiga ili mimi nipone damu yake limwagika iniwoshemaa ili aili niwenao amilelegranikupe muke uliyenipa e nae, uliye nae hakutoshi nikupe watoto niwe nao wewem nikitu gani nitakupa ili nawewe furahi babamungu wanguah mungu ni sawasawa na udongo udio mikononi mwa mfinyanzi anayeufinyanga