It is love that smooths the way. It helps us mind. It makes us kind to others every day. This world is full of sorrow, of sickness, death, and sin. With loving heart. God is love, we will be like him This love that makes us happy, this love that smooths the way It helps us might, it makes us kind to others every day God is love, we're his little children God is love, we will be like him Love that makes us happy, this love that smooths the way. It helps us mind, it makes us kind to others every day. kind to others every day. God is love, we're his little children. God is love, we will be like him. This love that makes us happy, this love that smooths the way, it helps us mind, it makes us kind to In the secondary school god is love mungu ni upendo asante uh, sana kwa wimbo huo mzuri mtamu tena zaidi yani kila wakati nikiamka uh, nikivaa tu his headphones nasikia sauti ya ya jogoo wakiwika kutambulisha watu kweli jamani kumepambazuka lakini utapata kwamba kuna watu kabisa wameendelea umepamazuao asubualeamusiku waleo jamani mahala popote ambapo naendelea kusikiza r anza nabwana ni tarehe mbii machi mwaka elfubili ishirinambili ah, katika kipindi cha ansa bwana basi nakukaribisha rasmi ah, jiunge nami ili tuendelee kubarikiwa kwa muda wa saa uh, moja Aa, natumai kwamba utakaa pale pale nami ili tuendelee kubarikiwa pale kwenye langu la dakika zimekatika baada ya saa saa moja za afrika ya mashariki niambie tangu tulipoagana hapo ujana umekua vipi naona leo eda huku si mbaya naona kwamba jua limechomoza sijui maeneo ambapo upo aa, kama kamaweda iko sambamba ama pia iko na maneno yake <laughs> nwythank anyway, you so much uh, timu kenya timu africa na tiam diaspora by the way anasema uh, mungu ni upendo kwa sababu um yeye mwenyewe alimtoa mwanawe wa kipekee akaja duniani akafa kwa ajili ya dhambi zetu watu wengine anasema kwamba alipoangalia gadhabu ya mungu akasema jamani mi nataka kuangamiza ulimwengu wote kwa sababuanadamu ametenda wa mimi, nitume. Nitume mimi a, nikaende pale ulimwenguni nijitoe kwa sababu ya wale wanawa. kwa sababu upendo waleanawaokasababuupendo ulionaokwa ni mwingi sana kwa hivyo usiangamize taifa lote usiangamize dunia mzima jamani nitume mimi uh, ili uh, nikajitoe mimi kama dhabihu kama sadaka kwa ajili ya uokovu na kukombolewa kwao amen popote ambapo kama umefika kwenye number, na kurishaya na kurishaya. Moja pia ya bwana otoksiae maeneo akawea kuitumianyomoaa akuakshamendesmoyo wakuendelea kufanya mambo mengi zadka uh, kipndi na watu wameingia kuingia sana e, kabla sijaanza kutambua wale ambao wameingia pia ningependa nitambue wale ambao wameshaa stream na wale ambao wameingia ule upande mwingine wakanitumia nyota kuna wale wanaitwa thebigbas big <laughs> wale watu wakubwa sana ambao wanapenda kunitumia nyota hapa ndani nashukuru sana ni shukrani za dhati kwa kile kitu ambacho mnanitendea na kutendea HR news kama stesheni ambayo ni hybrid inayokuletea mambo mengi zaidi kabla sija kusomea fungu la siku ya leo uh, nina mafungu mengi sana mafungu mengi mengi sana kwanza sha hiyo stream nikirudi nitakuwa na ku bariki na fungu na nyimbo na uh, leo ningependa nizungumzie eh, kwa kiduchu tu yani kwa, ki, kwa, kwa, kwa kiwango kidogo sana heshima Uh, heshima ningependa uh, uh, nizungumzie ni tubaki na na mungu mungu jinsi ambavyo anaitwa sara magesa anasema nimebaki hata sabausmaoningependa nizungumzieheshimambayo kama kila mtu mtuataniacha nibaki pekiango, najua kwamba siko pekeangunajuakamba sokeangkasabau nauumana wewe nanitabaki na wewe nawe utakuwa nami Daima na milele. You am a i r kamambia yesu bwana oh, wetu cukwache wewetu endekana hapo ndipo nina see you on welkwa kweli mimi mungu nimebaki na wewe hata kama watu wengi sana tutakosana waniache wanitupilie mbalishwsmimi ni yes, siwezi nikajua hakuna mtu ambaye anaweza kujua kile kitu ambacho unapitia katika maisha yako lakini mungu yuko pale pale na anaona na anatazama na anashuhudia kile kinachofanyika katika maisha yako na wakati wake ukifika jamani atakuondolea zile shida na matatizo ningependa tushiriki pamoja ya kitabu cha luka mlango wake ni wa kumi na mbli kabla sijaangalia watu ambao stream ningependa sana sana sana tushiriki pamoja kitabu cha luka 12 nakupa uh, uh, sekunde 45 ufungue biblia pamoja nami tuanze kusoma pale mstari wa 24 ha, na ni maswali tu ambayo tunajiuliza tunajiuliza tukijikumbusha ukuu wa mungu ha, ni mwezi machi korona ikaingia nchini awatu wengi sana wakaangamia lakini mimi na wewe uh, tumeiona siku ya leowamba you. ambaye uh, yuko duniani wema na rehema zake mwenyezimungu ambaye tunamkimbilia kila sikuluka mlengo wa 12 mstari wake ni wa, wa ih biblia inasema chukweni kwa mfano kunguru hawapandi hawavuni wala hawana gala yoyote hata hivyo mungu huwalisha ninyi mna thamani zaidi kuliko ndege ni nani kati yenu kwa kuwa na wasiwasi anaweza kuongeza urefu wa maisha yake natupa tu mfano asubuhi uh, nkamka nkasema nimesikia jamani uh, jogo wanawika ndege wana uh, kumepambazuka na ndege wanalia pale ngombe wanapiga kelele pale lakini mimi nawewe hatujasema uh, shukran uh, uh, kwa mwenyezi mungu kwa sababu ya kutufikisha siku ya leo chukueni mfano ndege hawapandi hawalimi vilevile uh, vile, hawana hata gala <laughs> hawafanyi kitu lakini mungu anawalisha uh, na hawafanyi kazi alafu anatuuliza kwenda pale mbele anatuuliza uh, si nyinyi wanadamu mna thamani kubwa kuliko ndege nakumbuka kwamba wakati ule alipokuwa anaumba uh, viumbe vyote nchi na dunia ilifika siku ya sita ndipo akamuumba mwanadamu akaangalia akasema kwamba uh, n basi akaumba mwanadamu uh, kwa mfano wake kwamba hakuamua aumbe uh, ndege kwa mfano wake hakuamua aumbe wanyama wote kwa mfano wake akaumba mwanadamu kwa mfano wake uh, you are ndiposa wewe ni wathamani sana na kuuliza wewe sini wathamani sana kuliko wale ndege lakini kama ndege wao wanalishwa na hawapandi awalimi hawana magala kwa nini wewe ujisumbue ujisumbuekwa nini ujisumbue kwa sababu hata uwe na wasiwasi wasi vipi huwezi kujiongeza hata siku moja duniani huwezi kujiongeza hata sekunde mstari wa 27basi mstari wa 26 inasema basi kama hamwezi kufanya jambo dogo kama hilo kwa nini kuwa na wasiwasi juu ya yale mengine natuambia mwenyewe kwamba tusisumbukie mambo yajayo kwani kila wakati uh, uh, mambo yajayo yamepangwa na mungu, mungu anasema angalieni maua jinsi yanavyomea hayafanyi kazi wala hayafumi hata hivyo nawahakikisheni na nawahakikishieni kwamba hata solomoni mwenyewe na fahari zake zote hakupata kuvikwa vizuri kama uwa mojawapo usinyamaze yesu usinyamaze baba wimbo ambao umeimbwa naye sara magesa tusisumbukie yale mambo ambayo hatuwezi atumwachie mungu i ambacho kimezungumzwa pale kwamba tunaweza tukajishughulisha tukajisumbua na mambo ambayo kwa uwezo wa kibinadamu hatuwezi tukafikia hatuwezi lakini mungu anayaweza yote anakuambia kwamba wewe mtumainie kwa sababu anatupa moyo kutoka pale kwa biblia anasema anayeweza yote kupitia kwake yeye yule anitiaye nguvu zikiwa zimesalia t uh, dakika a hapa uh, ndani kipindi cha anza na bwana jamani huwa very ndio maana huwa nahitaji kila mtu ajiunge nami ili tubarikiwa pamoja wao Yesu kabla sijakupa himizo jingine pia nisome baadhi ya jumbe ambazo nimeona pale kwenye ukurasa wa facebook hacha yeah, nikupe wimbo mmoja yeah, oh, oh. ukubariki jumatano ya leo na wimbo ambao nakupa pale ni mm-hmm, wimbo wa frank mtakatifu uh, wmb wimbo wimbo ambao unasema mtakatifu actually kwa hiwo unatumai kwamba utakubariki tabudu myungu mingende iliyona mifano yeyote sitapirika magoti yangu ni sujudu nitakusanya sadaka zanguziwe manu katoo oh, kwa yesu Hasta hier ist es wa mungu tuseme asante kwa yesu na tupeleke sadaka zetu kwake uh, tupeleke shukrani zetu kwake anaitwa uh, frank mtakatifu uh, zikiwa zimesalia dakika 26 ningatuke hapa ndani uh, tayc so mkiendelea kubarikiwa mm, asemamlam Come and see what the Lord has done me. come and see come and see what the lord has done me. come and see what the lord has done Jehovah has done me well come and see come and see what the Lord has done come and see what the lord has done Thank you, Lord. well. Mama, asanteni sana uh, shughulikieni kwanza ufalme wa mungu na hayo yote mtapewa kwa ziada ama mtaongezewa bado ni kutoka kwenye kitabu cha luka mlangowa kab mstari wa na moja. nasema msiogope enyi kundi dogo maana baba yenu shulikie kuwapeni ufalme yaani kwamba kwanza ufalme wa mungu na yale yote ambayo unahangaika kutafuta uh, kwa ziada atakupa juu ya yale ambayo ume, ume, ume umeyafanya 33 uzeni mali yenu mkawape maskini misaada jifanyieni mifuko isiyochakaa na jiwekeeni hazina mbinguni ambako haitapungua huko wezi hawakaribii wala nondo hawaharibu pale ilipo hazina yako ndipo pia utakapokuwa moyo wako amina amina amina kwamba wekeni uh, hazina yenu mbinguni sante sana na wakati mwingine unapata unalia sana unajiuliza mungu yuko wapi yes, mungu yuko pale pale asemamungu uh, uh, yuko pale pale alipokuwa yuko pale na hata kuwepo mwisho wa siku iwapo ataangamiza dunia zima yeye atabaki pale ataumba tena dunia inginesema asante sana mungu ni kitabu cha luka ukisoma uuk chap 12 yote utapata kwamba um, uh, uh, kuna mafundisho mengi sana pale uh, nikikumbuka jinsi ambavyo mambo yanaendelea duniani kuna kampeni nchini kenya kuna uh, kuvutana hapa na pale mataifa tofauti tofauti lakini mwisho wa siku mungu anatuangalia tu hivy anatuhurumia kwamba nyinyi mnajishughulisha uh, na mambo ya ulimwenguni lakini amjui kwamba hapa nilipo nimewatengenezea nchi nyingine nzuri zaidi nchi ambayo mkiamua uh, uh, kufanya kazi kuelekea nchi ile basi itakuwa nchi ambayo hamtakosa kitu uh, kutakuwa na hii mivurugano na mivutano jinsi ambayo uh, tunashughudia hapa nchini uh, na duniani kote kwa nini mjishughulishe na mjisumbue sana na mambo haya madogo kama hujapata kitu shukuru mungu sema kesho ni siku jamani mungu naomba unibariki kesho nipate kile kitu ambacho jamani nimekitamani sana kwamba kesho mungu naomba unisaidie sana kuna kitu ambacho jamani nimeomba kwa muda mrefu naomba kesho kesho kutwa nami unibariki najua kuna wakati unapita ukibariki watu wako usinisahau na mimi ile lango langu pia mimi gonga pale nami na nitakusikia nitafungua na utanibariki nakumbuka wakati ule uh, the inaitwa pasaka wakati ambapo wale wana wa uh, misri the firstbon wa misri the ange of death alipita pale akiwaua alikuwa amewambia wana wa israeli kupitia kwake musa hakikisha kwamba mmechinja kondoo wanaitwa uh, wale kondoo wachanga wadogo uh, withoutblemish na mkisha chinja hakikisha kwamba damu yake mnapaka kila mlango wa mwana waisraeli ama uh, milango ya waisraeli wote ili uh, yule malaika wa kifo uh, thenet akipita anajua kwamba kile ni kitambulisho kwamba sifai kuingia pale na kuwa uh, watoto pale basi thais the wa egypt pale wlsawaliepuka na kifo lpale wasingefuata yale maagizo oh! oh! labda watotowote wangeangamizwa na tungekuwa na musa ambaye aliwakomboa wana wa israeli hivyo ndivyo mungu anataka ujiwekee kitambulisho uwezi ukaenda ukachukua bango ukaandika ukasema mimi ni mtakatifu nop lakini yale mambo ambayo unasema yale mambo ambayo unatenda yanakutambulisha katika ufalme wa mungu kwamba kweli huyu ni mwana wangu ambaye mimi nimempenda nanaendelea kunipendeza kwa zile kazi ambazo wanafanya halafu duniani sasa thi mtu ako na neno hapa kwa mdomo kwahe lakini ndani yake ni mtu ambaye roho yake imechafuka ni chafu sana anaweza kusomea mafungu yotetu uh, anaweza akakuhubiria vizuri mpaka ukafil kwamba uh, aiaoyu lakini atheen of theday uh, unapata huyu mtu matendo yake ndiyo ambayo uh, si sawa si sahihi yeye ndio mfitini yeye ndio mlevi yeye ndio anatafuta wanawake na wanaume hapa na pale yani waeve you sa etiii u usiwe unasema mambo tu kumfurahisha mtu usiwe unasema uh, the, uh, uh, ili uh, kutafuta sijui mkono ama nini sema kitu ambacho yu kan do ukisema mimi jamani naweza nikafanya hivi na hivi kuna ile onicion kwamba yu kan do that lakini ukisema tu mimi jamani anataka uh, uh, wana r tufanya hivi na hivi bo nona kwamba nimetembea sana na maneno na sijaangalia watu ambao wameingia kwenye kipindi cha anza na bwana asubuhi ya leo aalakutlrujutia Uh, uh, mbki anaiaaitwa so jamani tuaicha tunabari, uh, uh, tunabarikiwa kubarikiwaseinishamsalimia babhuyu uh, anaitwa uh, naeana kuona doha katariko vipi asante uh, sana namwona Namona... <laughs> gruiez akbai kasabauia mdawangupia unaoyoma pale lakini mwisho wa sh uenda nikaigusisha tu kidogoobesbeamams yobishobeshi anasema asanteni sana kwa siku ya leo tunashukuru mungu kwa kila jambo asante sana kwa ujumbe wako anasema ni kwa rehema na neema za mwenyezi mungu tumeiona siku ya leo amina anaitwa george miruka rebea boyani anasema uh, pia natazama utoa kule nyamira baadi tu ya jumbe ambazo napitiapitia hnda aonaumewakenasema <laughs> oe uh, na? francis thomas nasema asante uh, mungu wewe ni mwema siku zote thank you so much pia kutoka hills. Alois, good evans anaitwa n katoto anasemaanasema nakuona nandiaakuona pia arndani naita nasmoanndia niaaa utokal na center, omusa sam oyarobesobesha nasema thiche muito cabisa tnt kind aaa aremba kutoka naur ale wr niko ndani anaitwa judith monyenye yuko ndani kutoka kule nyangoso barikiwa sana sanatimnyangoso maserekabaht yuko ndani burundi barikiwa sana nyaberi davis kutoka bochura siku njema siku njema kwako pia naitwa felix anyona haimasi ni felix kutoka katar nikolo asante sana amiri makina A, pia yuko ndani kutoka kule iambu timkiambuki timkiambuka au nibarikiwa sana anaitwa nani pale ambaye sijamtaja anaitwa charles lwanga ugato kutoka kule Uh, kinusml anyamira county well epenti thanky so mch mwendelee kubarikiwa zikiwa zimesalia dakika chache ningatuki hapa ndani na kuja na himizo la mwisho lakini iwantt about heshima by theway heshima eh, heshima tunasema fomsattai ukitaka kuheshimiwa lazima uheshimu mtu na lazima uhakikishe kwamba yayosiaman tha oaan Hey, hey, nilikuwa nizungumzie just kwa kiduchu tu unaingia kwa ofisi ya mtu my friend unaingia kwa ofisi ya mtu <laughs> na unakaa kwa kiti nasema uh, nilikuwa nataka nikuongeleshe sasa huyo mtu akikwambia toka uende nimesikia umeniongelesha utafanyaje wakati mwingine hmbl yourself okay ok eh, unaweza kuwa mtu mkubwa sana ndio but wakati mwingine mwinginembl yourself I remember there was this time uh, one of my, my, my friends and close people alikuwa ni mtu mkubwa ananiambia unajua ni leo nilivaa nguo kama normal person Hmm. nikaenda kwa ofisi fulani nikakaa tu hapo kama any anothe anybody else because huyu mtu angevaa suti yake angefika pale angekaribishwa na angeingishwa kwa ofisi mapema lakini alitaka kukaa pale akae kwa line kama watu wengine angalie hao Uh, those, the, the, those people in that office uh, wale watu watu ambao wanakuja pale Aka jamani, eh, pale akagundua kwamba jamani wako wana heshima akaamua kama ni biashara kama ni biashara ataweza kufanya kufanyana wakati mwingine na unataka kuakwae labda biashara fulani flani lan sasa huyu aliamua kuvaa kama mtu kawaida akaenda pale anataka kuhudumiwa wako sawa kamamtukadkaendaalataaumaoa Everybody equally doesn't matter who you r sasa wewe na kierere yako unasema oh mimi ni sijui ni, ni, ni, ni mkubwa unatoka unapita wengine kwa line my friend watu waliamka tangu saa kumi na mbili asubuhi wako kwa line unakuja saa tano unapita tu direct saa zingine um, heshimu watu hata kama ni wadogo k okay? uh, heshimu uh, watu hata kama hawana Uh, usije ukatumia cheo chako uh, ku, uh, kuwadhalilisha watu naambia uh, wewe wewe bado kwa hivyo wacha mimi niondoke kwanza uh, niingie kwanza nihudumiwe ndio wewe uingie okay eh, ni baadhi tu ya yale ambayo inayezungumzia hapa ndani uh, tabu zangu zikiisha bairosi muhando Hello. Sí, que yako naitwa maiontwira natafutawi mokaya tafadhali mimi niko hivi na hivi uhusiano wangu naye na hivi na hivi namtafuta na sana sijampata labda unaweza kunieleza mali aliposihizi mimi kukujibu unagonga mlango ama kuna vile watu wanaitana wewe wewe E, pata wapi edwin ewka ya mimi sikujuu ni jambazi unawezakua unatafutaen mokai mwangamize wewe yeah, yes. wewe ni nanikuonyesha heshima kwa watu ambao unatafuta usaidizi kutoka kwanasema yeah, yeah. tabu zangu zikiisha pale mwisho yeah. itamwona bwana wangu atanikaribisha pale asante sana mokogoti asiba asante sana a makori nasema anaelekea nyumbani kule kwa mazishi basi naomba kwamba mungu awape faraja wakati huu wa kipindi kigumu cha majonzi napoelekea kumsindikiza shangazi yenu kule nyumbaniutoka ule nauonaaambuyambu na timu yote ambayo ukopale so y mbarikiwesakungatuka uh, hapa ndanianaitwaynlnakuona kutoka kuleukiukouo ukouki eh, niambie kunaendeleake anaitwarisa bosire boay utoa kueaounyoi kuna watu ambao wanapenda kuwasalimia pale mt akinambani pite sijui walielekea wapi lakini nawatakia kila laheri mungu awabariki awe nanyi na waongoze katika kila hali katika kila jambo ambalo hakikisha kwamba mnalifanya kupitia kwake yesu kristo wimbo ambao niw paali wanjir unasema unastahili uh, wewe bwana uh, nikikamilisha kipindi hiki cha anza na bwana ni ndani ya bagunimekuambia kwamba jamani heshima inago uh, it, area lakini wakati labda office and you need the help, uh, hakikisha kwamba you show respect. hata kama umehakshwam ni mtu mkubwa yes you are, you, you, you, you, cheo chako ni kikuu kuliko yule ambaye yuko pale kwenye ofisi ofisiu sekretari ambaye amekaa pale that is haisha uh, or his place sasa ile ndio ofisi yake heshimu heshimu ile ofisi ingia pale tafuta usaidizi na heshima andi utapata na way sampipl hata kama tunasema kwamba ukiingia kwa ofisi ya mtu unahitaji usaidizi wakati mwingine unaingia kwa ofisi you respectful and anstaf lakini unapata kwamba ile attitude ambayo unapata kutoka kwa yule ambaye anakukaribisha pale kama ni ambaye, whoever is there anakukaribisha na attitude ingine mbaye mpaka bad fbaunaanza Una, kuish usingeenda pale okay? kwa hivyo pia uh, wakati mtu amekuja kwako kwa ofisi yako na heshima pia uh, uh, uh, unasema te replicate, replicate usiwe um, <laughs> this normally happens by theway Uh, in, in in many offices unapata mtu ako bisi that's, thats the funny thing that person is on the kompyuta siju anawach uh, sijui ako youtube or whatever instead achane kwanza na ile ya kuhudumia we uenda ingie kuendelea kuingia youtube na facebook na social media sites yeye ako tu pale umekaa pale ha amenyamaza imamaaamaaanaudmaomaanaama ja ja, okay. stawayon eh, like, okay? than hem y lakini the way the handled me it was so nice mpaka nikabambika nikasikia tu ni, nishinde nikienda kwa hiyo ofisi ile nihudumiwe ok lakini uh, when people came to your office as much as you want them to respect you respect them back yes akija kuambia jamani nimekuja hapa kufanya hiki na hiki mwambie ndio lakini leo ofisi imefungwa ama mkubwa yuko ama nini hiki uh, keti kwanza wacha nipige ni, ni simu nihakikishe kwamba this and this is going on okay that is how people unaanza respect kutoka pale ukikuja panje utapata unaheshimiwa tu mtu atakupata njiani aseme jamani nilienda ofisi fulani huyu mwanadada akanihudumia vizuri nilienda ofisi fulani huyu uh, kaka akanihudumia vizuri na sitasahauok okay? uh, heway yutt them itakuwa rahisi kwa yule mtu ambaye umemrspekt kufundisha mtu mwingine unaona nilienda ofisi fulani nikafanyiwa hivi vizuri sana basi nawe i would love One, uh, uh, just one part of the respect thing asante uh, sana naitwa de bosman nimekuwa ndani anaitwaebsmannimekwana ukondani anaitwamamre namwona roisambu by the way nasema kabla uomoke wasalimu wote abguso <laughs> hey, uomokeapana niomoke maonichomokekabla oh, ni right. nichomoke wacha nisalimie wakisi wote Uh, kwa niaba ya ariembaanasema yaboke mm outoabmuona kutoka nmwona okay. kutoka, eh, kutoka kuleanaita mokogoti asib pa nimeo kwa watu wote ambao mekua nam e, tangu tulipoanza kipindiikicha annabwana tmkenyatmafriamaoayote mbar Ha, watu ambao b nilikumbushwa jana kwamba leo sisalimii watu wa tanzania timtanzania yote watu ambao wako mwanza dodomamaeneyote aanzansamaaootmbaomliopamoaawatu djmakati mwingine siwezi nkasalimia watu wote mbarikiwe sana hadi hapo kesho kesho niatbtby nawatakia kila laheri mungu awalinde mungu awaongoze nahakikishakwamba to the lord uh, because uh, yuko pale kwa sababu yako. yes yakoyes castbaden kwa mungu mizigo yayako yote, yote beba umwekee mungu kwa sababu yeye anaweza kuibeba ukisoma kitabu cha uh, which uh, chahs um, uh, sam 234 hata uh, kama unatembea kwenye uh, even though houyouwkin through the valley of death E, usiogope kwa sababu mungu yuko nawe atakulinda atakuongoza na usi u, u, usi syni usiogope kwa sababu yeye atakuwa nawe fimbo yake uh, uh, at, itakuwa nawe okay? ataku, uh, comfort, okay? kwa hivyo hakikisha kwamba mungu unatembea na mungu kila wakati na katika kila kitu unapoamka tu by the way eh, piga sala kwa mola wanyama ndege kuku jogoo nawewejee ambayo ulipatiwa kinywa cha kunena maneno ambayo yanaeleweka jiulize na ujijibu naitwa masio ntwira may the grace of our lord jesus christ and the love of god and the fellowship of the holy spirit be with us now and foreve moe amen mbarikiwe sana hadi hapo kesho kwenye kipindi cha anza na bwana babaye aendekiramino amanyire yesungotomarma ogogimoro zeabalie sambakommwayangoa I'm going to go to the city. I'm going to go to the city. I'm going to go to to go to the city. I'm going Yoko boy, young boy, young boy, young Make it jump, Than any mountain that I can or can or see. Bigger than all my questions, bigger than anything. God is bigger than any mountain that I can or can see. Bigger than all my problems, bigger than all my fears. God is bigger than any mountain that I can or can see. On my question, if I done anything is therefore my personal statement uh, based on the nasa deal between and i'm just quoting it as it was written it does therefore doesn't mean i do not regard my brother as officially and commonly referred to but this is between mr. raila amolo odinga and mr. stephen alonzo musioka, dated the 30th april 2017. ladies and gentlemen, as we begin the fresh round of political negotiation in our country leading to the august 2022 general election, i've been compelled to release the above document in order to answer in part Therefore, my personal statement. Uh, based on... Yeah. unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa as inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina Ramizworks, tuna ainatuaaukiwa na panel beating, spray painting. ukiwa na kazi yako leta mali hapa tunakufanyia kazi safi sana inapatikana mjini kisii daraja mbili kwenye barabara kuu ya kisii kisumu imekabiliana na delta Filling station tunashughulika na magari za accident. gari imeharibika msuni inaletwa tunaomba watu wote walete magari zao hapa hapakisi kwa maelezo zaidi kuhusu huduma zetu piga simu nambari 7288863 au My personal statement uh, based on the NASA deal between, and I'm just quoting it as it was written, it does therefore, doesn't mean I do not regard my brother as officially and commonly referred to. But this is between Mr. Raila Amolo Odinga and Mr. Stephen Kalonzo Musioka. Dated the 30th April 2017. Ladies and gentlemen, as we begin the fresh round of political negotiation in our country leading to the August 2022 general election, I've been compelled to release the above document in order to answer in part some. je unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa raisax inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina right ya kalonzo eh, bado tuona kwamba kalonzo anazidi kucheza ngumu sijui itakuaje katika muungano wa azimio Ndani wakati tunaendelea tuna, tuna, tuna kusubiri tu <laughs> karibu mpezi mtazamaji kwenye morning siku siku hii hii ya ya leo leo tuweze kukupasha yale ambayo jana aa, hadi tuazamajiweneleunakuangalia mengi zaidi eh, kwanza pale ikiwa ni ya akalonzo ambayo sasahivi ametia kiwewe hasa wale mashabiki wa azimio hatujui which way kalonzo karibu nam naitwa masiuntita ijapokuwa tumechelewa kidogo tunaomba utuie radhi kwa sababu ya hilo Aa, lakini tunakaribisha moja kwa moja pia tuandamane mpaka mwisho wa kipindi hiki cha themb kalonso amezungumza mengi mm-hmm. na vyombo vya habari watu tofauti tofauti tuto wamekuwa wakimkashifu kusema kwamba uh, hana msimama mm-hmm. anacheza hapa akicheza pale sasa ndio wameingia pale uh, na kutoa uh, ule mkataba uh, kuweka waziwazi ambao uh, walikuwa wameingia pamoja na wakati walikuwa pale kwenye muungano wa nasa amoja as na mambo mengi yamejitokeza ya sana uh, alisema ya kwamba kulikuwa na watu wanne ambao zile nakala za ule waona um, zilnaaazaulabauaamoja uh, na profesa kivuta bwana mm-hmm. lakini makaomotu amejitokeza amesema jamani mimi kwamba mkataba kamahuo kwa kama hivyo mm-hmm. uh, sijui iki, uh, iki na imetokea kwamba makaomotu amechaguliwa kama uh, kwenye kampeni za raila railamolodinga sasa so mm-hmm. sijui do, will they really do as kalonzo says ama unda wataili Uh, jambo la kwanza ambalo likona uhakika kwalo ni kwamba Uh, sasa hivi, kila uh, uh, muungano you know, like, hiyo <laughs> you know? uh, uh, pengine uh, kwa tuseme pengine is time uh, and yo, aingie But then, you, you may get imemwishia uh, thing kilamunanowazmngh as põe em as tuseme azimio kama kuingia basi yriwache, tu after all tuko tuko tuko na na na ngilu kibwana mm-hmm. uh, what will be his next move mm-hmm. unajua nadhani kweli huenda kama tukonaglu na makubaliano wakaamua kuenda uh, kutafuta cha muungano bila uh, kalonzo musioka. na ikiwa pale uh, kivyangu labda huenda akajiunga na muungano mwingine ama kaenda pale mbele peke yake Uh, tukiangalia uh, kwenye upande mwingine mahakarua uh, siku ile walifaa kutia saini mkataba wa wakeaa mm-hmm. uh, ni vyama vya vyad uh, chama cha anu chama cha kenya pamoja na uh, lakini uh, kwa sasa hivi niliona taarifa pale kutoka kwenye uh, yule uh, anayesimamia utoaji um, wa habari uh, pale kwenye chama chankenya na anasema uh, bado hawajasoma ile kikamilifu mm-hmm. which means need more days kwa kusoma ile ili kwamba kwamba signing uh, ni kitu ambacho ahamitambachoiawakwamba mm -hmm. uh, 1 uh, araund tarehe kumi na mbili pale kumi natatu huenda uh, azimio ikatangaza the presidential le mm -hmm. kwa hivyo ni jambo ambalo uh, nilakusikitisha sana kwa sababu wakati ambapo uh, inaji uh, zatiti kuleta watu pamoja wale ambao kukweli, ni kama huyu, huenda, kawa, kwa sanakasababuue mm-hmm. no mm-hmm. mkataba wa nasa uli, tuseme ulikufa kwa hivyo sijui ataelekeaje ataelekea vipi kalonzo msioka kwenye debe ama kuunga muungano wote mkono lakini jambo la kusubiria lakini nasema anaendelea kujikanga kujikanganam mm-hmm. Uh, pale kwa kujikanga kidogo uh, pengine unajua ukiwa na msimamo wako ni vizuri najua uh-huh. adi alisema kwamba watu wamemjua kwamba ni uh, indecisive king pengine ataa kukosoa watu na kuambia kwamba yeye watermelon akiwa uh-huh. na msimamo amekuwa na msimamo uh-huh. na isipo asipoingia azimio swali langu ni ataenda wapi maanake kidogo kenya kwanza amekuwa akiwatupia chache za matusi akiwaita wezi kwa hivyo sijui uh, ikiwa kwamba ataingia azimio mm-hmm. Ata ingi, ataanza ee mwenyee kuwania kiti cha urais kivyake maanake anaona madha karua vile vile amejiondoa unajua we out uh, kalonzo na kenya kwanza ama muungano mwingine wowote mm-hmm. kwa sababu tunajua tu siasa leo uh, mtatupiana za matusi kesotakaakenye mezamoja mkila akieakuingia no. kwyenaaoeanoaa vikaja vikampiga mm-hmm. vile vile ukumbuke masi kwamba uh, baada ya ndc pale ambapo wanaazimia walikuwapa wameungana na uh, uhuru na raila Uh, kuna baadhi ya viongozi wa chama chaie ary ambao walijitokeza wakisema kwamba ikiabado atakea udnga amakufanya kazi aumto ye cama caangetaka zaidi kuingia azmo pale na palna vilevile naona kwamba kidogo uh, one kenya alliance ni kama inaenda kusambaratika maanake niliona pale tutaenda uh, kucheza uh, ile uh, mahali wale viongozi wa naki kenya walikuwa na uh, wanatoa spichi ya kwao kuhusiana mm-hmm. na zile siku saba ili waweze kurudia kurejelea uh, ule mkataba waliweza kutia sahihi pamoja na wanakenya one kenya uh, aliance lakini inaonyesha kwamba kidogo nikanan ni <laughs> yoiyo iyo patiyako ine itwajevara sitambuudp UDP, united democratic party mm-hmm. na vile vile sijajua vizuri ikiwa anaweza ingia bado navilevileedsijajua vizurikianaezingiaammabado wenzake wenzakewakiruka kwenda aruke nadhani angeingia alikuwa na then, kiseres, jurongo, angingia, uh, na azma sana nao viongozi wengine labda kuingia azimio ili awe kingpin kule uh, magharibi mwa kenya kwa sababu tumeona uh, maneno yamezungumzwa hapa na pale na kiejrongo angingia kutokuwa kingpin pale lakini bado uh, kuna watu wengi wanaendelea kupigania ile nafasi ya kuwa kiongozi wa watu uh, na wakazi wa magharibi mwa kenya lakini mwisho wa siku uh, an miuka kulingana na yale ambayo yanazungumza na wadadisi wa siasa uh, na tofauti tofauti ama mawakili anasema kwamba ile ambayo walisain lumbilna kminasb ilikuwa naexn t2022 mm-hmm. na h ambayoalifaa kuiweka wazi ni mm-hmm. kulingana na Mutua, iwapo kulikuwa na agment kama hiyo then kalonzo amebrich ile agment mm-hmm. kwa sababu the only person ambaye alifaa kuiweka wazi ni yeye mm-hmm. kwa hivyo bado uh, kuna msukumo pale labda huenda uh, tukashuhudia uh, kwenda uh, mahakamani mambo kama hayo mm-hmm. kwa sababu wale ambao wanasema walikuwa uh, na ile ament wale wene walikuwa na copies mm-hmm. wamekata opies wanasema hawana like hawakumbuki mm-hmm. na kama ilikuwa ya nasa nasa imekufa sasa tuko one kenya alliance na azimio basi nadhani azsiokahata kama anajaribu kucheza uh, vigumu uh, pia kuna wale ambao watamchezea najua hapo kwenda koti kidogo watamcheea gumaaaambomesemaondaoidogooaweishashney mwenyewe amemsmaamazugumzia kuhusiana nauleaaulemkataba amekua kukuonesha waknakwamba Mm -hmm. baus017 uh, tulikuwa tumeagana tukatengeneza mkataba kwamba whethe you win or not ii mm -hmm. miaka mitano ni wetu umekupatia the next 5 years ni mwingine unaona no. and unajua swali langu najiuliza ni je ule mkataba ulikuwa una mfeva w kalonzo peke yake wengine akinamusalemdavadi uh, pamoja wetangula, na wetangula walikuwa wapi unajua uh, kulingana na mazungumzo ya kalonzo walisema uh, ule haukwa mkataba wa nasa limkataba kati yake na raila molodinga na wale the other witnesses kwa hivyo huenda muselemu kenya wasijue kipi kiliendelea mm -hmm. lakini an between the between two of them na tumeshuhudia so, kama <laughs> men inafanywa na watu wengi na haifanyiki you, you, you do against the am mm -hmm. itakuja kufanyika ile ambayo in private Ndunasem, unajua unajuar kwa politics kusalitiwa ni, ni kama kawaida kawaidamanake uh -huh. tuseme kwamba uh, kalonzo wale wenzake wawili uh, kuenda kusin deal pamoja na uh, raila odinga sio maanake mm -hmm. wengine awak wanajua uh, kama wangekuwa najua basi wangeshayazungumzia wange wakusema kwamba ilikuwa yako mitano ne, ingine ni ya kalonzo mm -hmm. uh -huh. kwa hivyo it is all about itizobbetkanasaa nadhani uh, kusalitiana kulianza within the previous <laughs> and previous uh -huh. uh, kwa hivyo ni sasa hivi ndo tunakuja kuambiwa uh, mambo mm -hmm. yanawekwa wazi ni kipiambacho kilifanyika pale ni kipi kilitendeka lakini yote anasema uh, si ndwele na vilevile ukumbuke masi kwamba profesa vile vile makao uh, uh, vile vile, don't vilevile him kutokea ku asemeaaurni Yeah. interest pale ina mata. Na VTV Willi, VTV uh -huh. pale na akona ni head badana veti iwliiiwilia niink anaavilevile uh -huh. aliteuliwa ali, ali kama uh, wa zake Kwevo, uh, you don't you really don't him you know, um, no, kamaoawaapazaewoohm no taaiowifaa we don't wedont okay, daspaklono ane wipe party they dont need someone to witness to someone to come out and say i was there when this was you know wesinedkitu anataka sasahivi i unajua ile document ilikuwa kuambia wakenya the reazon why aweziingia azimiwa unless raila odinga amefanya nini amemjibu ama ameafikiana ame, ame na yale matakwa yake mm -hmm pezimtazamaji na msikilizaji tunakuuliza je One kenya alian iko imara iko habiti ama imeanza kudidimia swali uh, ilojibu kwenye ukurasawetu waboileile tuko live maeneo yaytb basi unaweza ukazungumza nasi pale moja kwamojavileletukeanayaekeeam niambia kwamba anaendelea uh, kuwa na sisi One Kenya alliance imeisha tayari kalonzo tangu aeleweki hata sahi ajulikani ni maoni ya kwake tu lakini tunakuuliza swali hapa ndani je yeah, iko habiti iko imara ama imeanza kudidimia tujibu kwenye kurasa so facebook kudidimiatujibu wenye urasawapamoja avilevile mpenzi mtazamaji kuna link imewekwa pale unaweza on the link alafu ingie hapa live uweze kutoa maoni yake alliance bado imara ama kuna kuna kusambaratika uh, kwenye uh, muungano huo mm-hmm. na, uh, vile vile mpenzi mtazamaji mbali nayo tunakujuza kwamba uh, kutokana na vile vita ambavyo vinaendelea uh, kati ya rasia na ukrain tumekuwa na, na, na, na, naombi kwa serikali wengi wamekuwa wakiomba kwamba kuna kwa wanafunzi na vile vile baadhi ya wakenya hasa uh, so wengi wakiwa wanafunzi katika Uh, ama wakiwa, wakiwa mlenaliwazaz na kwamba serikali wee kungiliakati liwe kuwauni uh, wale wakazi, ama pale sasa hivi mbaowoa kwamba uh, watu uh, uh, wameweza kutolewa pale uh, pale uh, na na wakiingia uh, poland uh, siku ya uh, ama tarehe uh, palebn uh, februari nebar ew zai waliingiam a ili kuaokaainianaemaama kaiwlmbaolitengenezwawwl mbaowawawauaii serkali nasema wamba uh, watu Sabina, ndo wameisali a waliingia alewanahalali na wote wamesha safirishowenineuingiaa uh, Walingia poland poland waliingia wengi zaidi Aha, unajua sasa anajiuliza iwapo uh, communication system pale zilepaleukran zimeondolewa wanapataje uh, internet hata uh, kama ile starlink yake elon m imefika pale mm-hmm. na then labda itakuwa inatumika kwa government kwale w watu ambao wanasimu labda ni ma, wa mataifa tofauti tofauti wanapataje internet kuingia whatsapp Mm, sina uhakika lakija nliona urinontiri akisema kwamba uh, kuna jamaa aliweza kuwasaidia zaidi na intaneti yake lakini uh, substantiate maybe akiingia uh, hewani ye eh, ataweza kutuambia zaidi kuhusiana na vile hiyo intnet eh, iliweza kuwasaidia zaidi ili kujua kwamba eneo fulani pengine naenda kufiatuliwa kisha wanaambia watu eh, ili wanajipanga wengine wanahamia Hmm. nam kulingana na zile taarifa nisikia kwamba kuna wakenya karibu wanne ambao hawana nia ya kuondoka kule ukrain mm-hmm. sijui kwa nini wewe usitake kutoka mahala ambapo kuna vita mm-hmm. labda wao wameamua kusalia wengine bado wanatafutwa hawajua like, awajuai kulikuwa na shambulizi ambalo lilifanyika huenda labda walifukiwa kwenye vifusi vya nyumba pale lakini wengine wanaendelea wanaendeleauwakati uokozi unaendelea labda wengine watapatikana mm-hmm. naam watapatikanambalinahy right, um, mpenzi mtazamaji jana kulikuwa na mazishi alifanyika kwa mamae, a, wa baba yao ambapo kulikuwa na wanasiasa wengi zaidi waliweza mamaeibabayao ambao uiuaa wanasisa wng mwenyewe akitangaza msimamo akisema kwa, kwamba kidogo anaenda kuania kiti cha katika eneo ama ya ya mm-hmm. alizungumza mengi Siju tutacheza hiyo video akizungumza pale alisema msimamwakae gonmaaasma amba najua kesi a na sijupaka sasahaijal hatujui kwamba itakuaje maanake anasema kwamba anajua yupo debeni ngoma ya uda <laughs> msindagajola mtu hapa hakuna apadoadoa hapa ni 00 kiambuni00 ukisikia mutu anaongea mambo ingine ni yule ambaye hapa akujapamashinani sasa ongea na watu watu hapa hakuna hata mmoja na, watu wanaonanga huko kwa mojnatu anaonagahuo wamepewa pesa waende mkutano na pesa lazima watu naesa lakini ai aomashinani ukikuja hakuna hata mmoja hapa kiambuu ni 0 uda na sisi wote tuko nyuma ya muheshimia deputy president wetu na muheshimia msari mdad na muheshimia eta hii ni watu wenyu 100% na nmimi kama ambaye nagombea kiti ya gavana wakiambuu bado mi naambia watu wetu wakiambuu bado baba yao wako strong bado ile maono nilikuwa naye bado niko naye na nitakuwa kwa debe watu wasiwe na wasiwasi wale wanasema sitakuwa kwa debe ni wale details vile zinaendelea wanasoma kwa radio na tv na kameme mimi ni ndio niko right. jambo la kwanza uh, pale amezungumza kwamba kiambuu ni ngome ya uda na vile vile uda iko pale asilimia mia, mia. Mm-hmm. unajua akisema kiambuu ngome ya uda Uh, ndio tunajua kwamba haiwezi ikakuwa asilimia mia, mia. Mm-hmm. Uh, labda huenda iko na asilimia sabini na kitu fulani lakini kumbuka kwamba bado wale wandani wa azimia la umoja wandani wa uh, blodma bado kuna wale ambao wanaendeleza kampeni maeneo wa yale kwa hivyo mm-hmm. uh, katika muda ujao huenda that uh, haitakuwa uh, ukweli mm-hmm. ama huenda ikiwa wataendelea kuement ukwaji uh, wao pale basi wataendelea kushikilia kushikiliahe watalidi labda kwa, kama kura zingepigwa leo huenda uda kasi kaenda ikakuwa na kura nyingi mm-hmm. lakini ikipigwa kesho kesho kutw ama siku zijazo huenda pia ikawa inapoteza Aa, mwisho wa siku ni kwamba uh, ferdinand waititu ana kesi ambayo haijaamuliwa alisema uh, kwamba ataelekea mahakamani kuhakikisha kwamba ule uamuzi wa kutolewa mamlakani unabatilishwa ili arudi kuwa gavana ndio awaniekiti mm-hmm. uh, tena cha ugavana lakini tunajua kwamba mimi kivyangu muda wake umeisha pale cao mm-hmm. kuna watu wengi ambao wamejitokeza kutafuta uungwaji uh, mkono na vilevile vile, kutafuta kiti kile cha ugavana na wengi wengi hawana scandals na mambo kama hayo lakini tunajua kwamba wakati wakati mwingine mwingine watu ambao wana hayolakini tunajuaamaakaamaau sema alifanya hivi na hivi lakini mwisho wa siku napata kwamba yeye ndio kiongozi kwa hivyo mm-hmm. kwa sasa ningesema kwamba atulize boli kidogo akishakuwa uh, cleared kabisa uh-huh. labda ak najua koti haitaamua arudi mamlakani mm-hmm. lakini akikuwa cleared labda ana ukiangalia vizuri tumekuwa tukikuwa na pls hapa awali kuhusiana uh, kumekuwa na polls, no kuhusiana na jinsi uh, azimio na kenya kwanza imekubalika hapa nchini mm-hmm. uh, pale kiambuu raila ndiye anatangulia ama ni, uh, ni, ni, ni ni william ruto uh, unajua polls wakati mwingine si za kweli kwa sababu hu mm-hmm. utafanya Uh, sometimes nasema hii paul same research pia ina mislid mm huwezi -hmm. ukaniambia labda watu wanyanza william ruto hajakuja mrtajakua ka kampennyanakini mm-hmm. nasma akona asilimia kubwa ya ungwaji mkono kuliko raila mm-hmm. kwa hivyo kuna baadhi ya maeneo ambayo ambayo ni kweli uh, raila ametangulia ametangulia ama uh, ruto lakini kuna maeneo mengine ambayo nayo kwa kwa uh, njia moja nyingine sababu wakati mwingine hawajapeleka uh, kampeni pale pale mm-hmm. hawajazungumza uh, uh, chochote na na, mm-hmm. na wanaweza wakaenda wakafanya kampeni unakumbuka kama um, northeastern ruto ameelekea pale amefanya kampeni maeneo machache lakini uh, rais huru kenyata akienda pale watu wote wanageuka wanakuja jubilii ama wanakuja azimia kwa hivyo hatuwezi mm-hmm. tukasema kweli kwamba eneo fulani ni ngomea fulani mm-hmm. ni kama tuseme sasa hivi mlima kenya ni e, e, ngome ya jubilii kwa sasa hivi na mwanzo mwanzo uh, kenya kwanza na uda ilielekea pale ikapata wafuasi na wandani kidogo mm-hmm. lakini pia it's subject to change mm-hmm. uh, kulingana na vile kampeni za zimio zitapigwa zi pale mm-hmm. nakumbuke na masi najua kabla uh, ama baada ya the ndc baada ya sagaa3 bado bado hakuna uh, pol zimefanywa kwa hivyo tukizungumzia pol za awali kidogo kabla mm-hmm. sagaa3u ingiewa tuinauuuetwenealindakumpigia uh, upato uh, kiadna za kitambo as a, as a hapo awalim gmna smw kwamba ile ni ngome ya asilimia mia moja mm-hmm. ndio uh, uda iko pale lakini asilimia asili mia, mia moja hapo ndo kidogo natashuishi maanake iwezi uh-huh. kuwa asilimia miamoja <laughs> kila mtu akona kuraza kwake pengine Aa, nani yule huyu anaitwa jasmturi akona zake pale maanake alisema naenda kuwania na vile vile by the way vilevile baithwajamturi najua nimeona zaidi akiakiriti aki no. uhuru mwegei kenyatta na pamoja na hiyo azimio timu lakini sijamuona zaidi akikritie uh, uh, kenya kwanza mm-hmm. sijui kama umegundua hilo nahani uh, kwenye siasa leo tuta huyu mm-hmm. kesho tutaungana nayewaioaarainauhuru mm-hmm. akeshokuto uh, uendakaanzaukenyakwanzaupate ameingia labdaazimio uh, la umoja. Mm-hmm. Kwevo, na siyasa, and stuff, tumeona uh, uhuru mwenyewe alikuwa alikua na nazungumzamambo mabayawakati mwingine kuhusiananarahila molodinalakinisasaameunanatumeonaaru alikuwa nazungumza maneno mabaya kuhusianana kuna anc kalo uh, moses Wotangwe, lakini sasa wako pamoja pamoja kwa hivyo siasa na na na nikasema permanent enemies mm-hmm. uh, kuna wakati utafika kwamba kwamba your uh, mmeungana mnafanya kazi pamoja. Mm-hmm. Mm-hmm. Na vile vile tuseme kwamba waitit wamekuwa cleared uh, sijui unaangalia aje pale kiambu manake hivi moses ekurya ameingia uh, pale anataka ugavana kuna yule nyoro kuna yeye william abogo by the way vile vile anataka kuwania kiri cha ugavana pale na unajua kabogo vilevile alikuwa na usemu kubwa zaidi pale ama sasahivi bado akuna vilevile vile pale kwa hivyo uapengie atawiiile ama no. isitishwe kwahivyo apewe e, pengine w aweze kuwania kiri cha ugavana mm-hmm. unaonaje pale kiambu unajua uh, sijafuatilia hawa wanasiasa sana nikajua uh, jinsi ambavyo pale hakufanya maendeleo kulingana na wakazi wa hakufanya maendeleo uh, kitu ambacho labda kilifanya uh, yeye hakupatiwa mulawapili wa uh, uongozi wa uongozi uongoziwa gavana kapewa w aw kulingana na mambo ambayo yanaendelea nasema nles akue clde bado alafu tuingie tuangalie eh, ames nyor mm-hmm. ambaye alikuwa ni deputy governor wake fernando faiandoetitu kabla angolewe pale mamlakani mm-hmm. nathani uh, kivyake sijamjua zaidi lakini kati yake na moseskua huenda nikasema ana nafasi kubwa ya kushinda mm-hmm haya tungojie tu <laughs> na vile vile tukirejelea moses Hub, vile vile alihudhuria mazishi yale alipoongea mengi natulina pale haswa akigusia kuhusu msimamo wake kwamba wengi wameshamuliza kwamba we unasimamia wapi ni azimio kenya kwanza ni wapi lakini kuna lila muka, mbali na kusema kwamba ata, ata, atawania ugavana alisema kwamba pengine hajui mahali yuko lakini kitu yani kiakju anajua ni kwamba kuna penye hawezienda <laughs> yani kuna penye hayuko anajua anajuani hajui penye yako <mim> lakini anajua penye hayuko kwamba hayuko azimio hata <mim> kama atakufa nini bora ko hai hawezi ingia azimio na bile, akasema navilevile akasema kwamba hata akifa hata akifa bado asipelekwe azimio unajua ni jambo la kusikitisha sana akisema hivyo kisha kesho kuta ampate kwamba mengi ya mm-hmm. nakumbuka nakumbuka kulipokuwa ile pale naileai palethikium uh, alisema hivi kwamba wmasisi tufuate kitu rais uhuru kenyata anatuambiaao mm-hmm. nachanganyikiwa. mm-hmm. anatuambia. mm-hmm. bado nachanganyikiwaauukenyata si anasema azimio amewambia wale wananchiawal mbao walihuiuleutanouua auamaaauauamahaaaaaamoja kwaoaamesmaakainaabadoiwelewi mm-hmm. eh, kasababumwisho wa siuishowauwez tutauambnamchameiniaaamoaatawapatia mm-hmm. mm-hmm. mda <laughs> <laughs> nione, nione... Lakini, uh, jinsi ijinsi alivyosemapale uh-huh. uh, kidogo it, unajua uwezi haribu sana mahali unajuahata tukiangalia anani, tukiangalia mdavadi m- m- nawetangula mm-hmm. kidogo ingawaja walikua na uh, wlliamruto ilifika mm-hmm. mahali wakanza kulegeza kamba poleole pole, pole, nana hadi wakaingia dani lakini sasahi ibadondnaedelea u saauna skuatuzunguma anwksmmmmbo g ku- ku-- kusfyile ku kwamba is not stupid he knows ama he know hnowhat h want naona no? mm -hmm. akiingia pale azimio nles aingie kama kiongozi mm -hmm. <laughs> nadhani uh, ni kutojiamini mm -hmm. uh, kalonzo msoko walipokuwa in one kenya Alliance, the previous one kenya aliane mm -hmm. wangeamua kwamba they were going to the ballot na wamwe wa, wa, nawmwna unajua bado kwa ile one kenya kulikuwa mm -hmm. na tashwishi It's musalia or mm-hmm. I think that's why the musalia debeni angetafuta Like motan <laughs> flan yakwe hivi na hapa kwingine wameondoka na mm-hmm. hapa unataka kujua inaazimia kwa hivyo ile kule kutojua ama kutoambia wakenya stand pia kunapoteza muda kwa watu mm-hmm pengine baadhi ya jumbe hapa nikiangalia duglas aremba nasema, one kenya alliance imeisha haimo tena ni ile wanatafuta tu kwenye watajoin vile mm-hmm. naona anasema kwamba getting clear. one kenya alliance haiwezi enda mbali bila azimio waititu ana mchezo sana kwanza kesi yake hai, uh, haijaisha hatuwezi weka wazi Uh, kuwa atakuwa debeni ifikapo agosti 9 atulie kesi iishe mwanzo uh, hmm, ndio atangaze rasmi nani alimwambia waitetu kiambu lazima wapeane uh, uda 00 ecent <laughs> hiyo ni klifasuma uh, pengine hayo tushayzungumzia lakini by the way baidh sema ni0 manake uh, ikiwa basi uda ndio chama tu na noni chama tu a ni muungano tu wa kenya kwanza ambao hupo ndo tunawezasema kipenginenahata mm. sema ni asilimia 1 manake uh, kuna miungano tofauti kuna sema ni huwezisemani 1 kuna wale ambao <laughs> watapiga kura kmka kwamba liko mm-hmm. hiloliko kwahivyo huwezi ukasema asilimia mia wakati ambapo unaona jinsi siasa inaendelea hapa nchini kenya atapewa akipewa aatat akiewammb waanaaains Uh -huh. nao wako with the time things hnatumia wow. anazungumzia uh, zile yale maeneo ambayo kama kiambua ambayo tuona kwamba ud bado imetangulia katika uh, ufuasi uh -huh. anasema kwamba ni ile walianza kampeni miaka mine iliyopita kwa hivyo huenda haya yakabadilika uh, pindi tu uh, siasa pengine siasa zishaanza sio <laughs> zilianza kitambo nikwamba kuna sasa more kwa ile siasa mm-hmm. wakati ule kulikuwa na labda uh, pa moja lakini sasa uh, wakati ambapo ni kipindi cha siasa na kampeni uh, utaangalia jinsi ambavyo uh, mambo labda yatabadilika jinsi uh, nelson hata pale palena pengine tuweke uh, hiyo video ya mosskuri akijapo kwa kiduchu tu alafu tuweze kuangalia mengine baadaye nitakujuza kuhusiana wezi wizi umeenea zaidi pale kimilili kuambia jinsi watu waliingia pale na kuchukua shilingi milioni ishirini na tano tu kiongozi wetu mimi sitaki kusema mengi isipokuwa kuambia baba yao pole sana na familia yenu huyu baba yao tumetoka mbali sana wakati alisimama mara huko embakasi kwa bay eetion 208 mimi nilitumwa na rahisi wetu huru kenyatta nikasaidie kampeni tukafanya kampen na tukashinda hiyo kiti kutoka hapo mnajua tulikuwa tunasoma na baba yao mnajua lakini sio shule kuajera zizi ni arumnae wapagani nazio senda pagani kubwa lakini sasa watu wakaniambia heshimu wako mbele yako na mimi ni kijana ako na heshima wakanituma wakaniambia sasa wewe ukuja hapa kiambuu ukuegvana hapa kiambuu na nimesema na taa, na kuna watu wa serikali ya wako hapa hapa ni kwa rafiki yangu kumuuliza heshima ik wat aaik annoou miamoja na sitini aa yes. yes, so aakoo c ikoukokouko ndoa iicua cerikarimwezi wanane niciane kujifuna mambo mingi aamagani iaekai maramoja kir kakogir ditmdmnaen mwerinainagka aoe Eh, lakini kuna jambo pia anasema kidogo hmm. akina, gashaw, unuja, gashaw, kuwa na kidogo na, uh, uh, na umaarufu ak, ak, ak, vibaya naakambuman maru dgoenna nani huyu akisema kwamba kidogo wakubali wakubali tu wakubawauba uwauba mahar aweze kuwa awee kuongoza aweze kuwapatia mwelekeoashaache kidogo hata yeye alikuwa na azimio kubwa ee mwenyewe alikuwa na matarajio makubwa big lakini ilibidi kwamba aziregeshe chini ili at least aweze kupatia nafasi pengine huyu mwanamke ambaye anaitwa anaita karua aweze kuongoza Uh, tukiangilia labda madha madhakaru amekua kwenye ulingo wa siasa kwa miaka mingi uh, kwa muda mrefu na labda kivyangu nitasema kwamba kuna huwa uh, mm-hmm. mm-hmm. na msimamo fulani ambao si rahisi rahisinaumbuka kwanziaelfu mbili sijuini na mbili na tisaba, kumina, tatu, kumina, saba kumi natatu kumi nasaba pale palepale mm-hmm. nachama na chake kuko palepale pale. amejaribu n imekosa amejaribu hapa na pale mekosa lakini bado anasimama kuwatetea wananchi kwa wana. hivyo labda uh, kimssu anaona kwamba labda atakuwa na, uh, na, na ile nafasi nzuri zaidi kwaongoza wale e, watu wa mlima kenya pamoja na lakini mm-hmm. kwamba lakinikumbukakwamba uh, karua mwenyewe anatafuta ugavana wa kirinyaga sivyo mm-hmm. uh, kwahio uh, sijui kutaendaje iwapo sasa hivi amejiondoa uh, si rasmi mm-hmm. amejiondoa pale one kenya Alliance. si mm-hmm. rasmi kwa sababu mm-hmm. asain ule mkataba kabisa atajiondoa kabisa kwa hivyo labda atakuwa na nafasi kubwa ya kusimama akiwa independent mm-hmm. na labda akipata ungwaji mkono labda huenda uh, kwa njia moja manyingine akaanza kuwa mm-hmm. na ule umaarufu zaidi wa kuwaongoza wanamlima kenya na vilevile nikuulize masi f maka karua <coughs> ay, aungane na william ruto running mate wake sijasema inawezekana lakini tuiangazie tu in nalin kwamba uh, ametoka kenya alliance na ameungana na uh, kenya kwanza mm -hmm. najua unasema kitu ambacho stand right with me mm -hmm. uh, kwa sababu madha um, karua na msimamo fulani mm -hmm. ambao alikiri mwenyewe hata ungana na kenya kwanza mm -hmm. hata ungana na ruto kwa hondiomaana anasema ajiunge na Uh, junge na inaukaafawutwua caguanakmuomaha karuaanrigadhikashagwa nani akona ufuasi mwingi zaidi usiangalie kwamba kuna mwenyamei wania kitu cha urais uh, uh, hapo nani akona usemi zaidi nitasema wote wako na usemi sawa mm-hmm. uh, kwa sababu rigathi gashagwa after saying rigathigashagwa afte siaia ndio watu wameanza kumjua zaidi though wamekuwa mm-hmm. pale kenya kwanza fo smtim matha karua amejulikana fo stim yeah. kwa hivyo nitasema kwamba wana usemi sawa mm-hmm. uh, lakini nao talking about mazungumzo yao mm-hmm. rigathi gashagwa huenda akawano more people mm-hmm. kutoka mlima kenya na vilavileumuiukumbuke kuna what we woman uh, factor mm -hmm. and then uh, uh, karua ashakwa kwa ulingo wa siasa for long time mm -hmm. Mm -hmm. Yeah kwa hivyo maana nakuambia kwa sasa as it stands now kulingana mm-hmm. na yale maneno rigathigashago amezungumza ameanza uh, kuwa ati anaweza running anaweza mm-hmm. kuwaanawezakuwa nini nadhani kwa sasa wako na uh, usemi sawa mm-hmm. lakini uh, wakiingia pale labda wapewe challenge let us see chalne people mm-hmm. sijui na vile vile unajua akiingia akiingia kenya kwanza tu hivi azimio will be azimio timu pengine watafurahia kidogo manaake akiingia inamaanisha kwamba sionanawania kiti cha ugavana mm-hmm. inamaanisha kwamba ana vile vile atatoroka atatoka uda na the next stop pengine nikiangalia vizuri itakuwa ni azimio azimioise vizuri <laughs> okay, <laughs> <no> <laughs> sana mpenzi mtezamaji nakujuza kwamba uh, watu watatu waliweza kujeruhiwa uh, na baadaye uh, kuna wezi waliweza kutoka na shilingi milioni ishirini na tano uh, kutoka benki ya ushirika pale kimilili siku ya ijumanne mwaafisa wa polisi wawili ambaye ni hamisi pamoja na constable joseph lomlen ambao walikuwa wamesafirisha pesa zile zilikuwa ni pesa za kuwalipa watu ama wakulima wa kahawa lakini haawezi waliweza kuwavamia ambapo hamisi ambaye alikuwa ni aliweza kupigwa marisasi ya magoti miguu yote vilevile vile, hukuah vilevile uh, akipigwa vile, uh, risasi mungu moja na kulikuwa na maneja wa bank hii aliweza kupigwa risasi ya tumbu kisha wizi hao wakaweza kuponyoka na shilingi zile i uh, uh, milioni ishiria vilevile wanasema kwamba eneo hilo kumekuwa na wizi kwa wingi zaidi mm-hmm. katika siku chache zilizopita kwamba wezi wameamulia eneo hilo kuna wizi si wa mifugo si wa nini kwa hivyo sijui itakuajetukiachana na, na hilo tuzungumzie swala la uh, ile sala a ilifanyika pale iebc na ns yule uh, mfanyabiashara ben gethi pamoja na kazini yake anaitwa uh, joyce makena walihukumiwa kifungo cha miaka mitano gerezani kila mmoja ama walipe faini ya shilingi milioni nne uh, kila mmoja kumbuka kwamba walikuwa wanatuhumiwa na kosa uh, la ku ili wapate tenda ya shilingi milioni miamojanatano wakati kulikuwa na mtu mwingine ambae alikuwa na tenda ya shilingi milioni miamojanasba eh, swala ambalo eh, ule upande mwingine ah, kule kwenye na kushtaki Tho, serikali haikupoteza pesa ah, lakini ah, kosa lao ni documents ili wapate ile tenda ah, ya kusupply, ah, solar lamps ama zile taa ambazo zinatumika kwa hivyo mambo ambayo tunakujuza hapa ndani ah, kabla lwaateltenaamoamomoau elekea upande mwingine mka vile, vile tulikuwa tumezungumzia hapo jana kuhusiana na matamshi ya uchochezi mm-hmm. na tukakujuza kwamba amehika n alikuwa ameachiliwa na faili yake kufungwa baada ya upande wa mashtaka usnw uta ushahi idi ya na nikukumbushe tu kuna baadhi ya watu wengi waviongozi ambao wamekua uh, wakishtakiwa hapo awali na walikuwa faili zao zimefungwa ama wameachiliwa uh, kwa sababu labda ushahd aueo yao ni unakumbuka kuna wakati mwingine junet mohamed alikuwa anatumiwa na mashtaka ya uchochezi mm-hmm. kulikuwa na aisha jumwa kulikuwa na uh, nani tena momoima uh, richard momoima bado yeye anaendelea pale kushtakiwa uh, kuna vile white two, alikuwa one of them kuna mm-hmm. wakati vil ai alikuwa one of them lakini baadhi yao uh, ama wengi wao faili zao zilifungwa ndio uh, tunajiuliza kwanini basi wakamatwe Chiliwe, kama hawakuzungumza tulisema kwamba hapa izola, is a of mm-hmm. uh, ukiona, uh, unajua kwa mfano mtu kutoka kenya kwanza aweze kuchochea pengine the other tim itakuwa inarusha mishale uh, inakuaje huyu amechochea watu ashka wa mm-hmm. baadae unagundua kwamba kuna mwingine tena kutoka the theh amp enye amechochea kwa hivyo inakuwa ni na kuna kesi ya sudi mm-hmm. ambayo ilitokea kuhusiana na vieti vyake alikuwa anasema kwamba anamiliki vieti gushi na vilevile aliweza vile kuwania kiti cha ubunge wa kapsareti ngawaje hakuwa na vieti no. Uh, manake uh, certificate zake uh, um, <laughs> ya certificate yake inaonyesha kwamba ilikuwa ni ya uh, mwanamke ambaye alikuwa alikuwa uh, nani llinaita uh, na vile vile uh, nambari ya certificate cheti chake ilikuwa ya mwanaume ambaye alikuwa naitwa kanakimta mm-hmm. uh, na vile vile kutokana na alisema kwamba waliweza kuchunguza zao wakagundua kwamba uh, mwaka wa elubasi oscar sudi hakuwai kalia mtani wote aidha wa darasa la nane ama wa kidato cha nnena kwa hivyo sasa alikuwa afike mahakamani siku uh, alikuwa afike mahakamani siku ya jana lakini kutokana na wakili wake alisema kwamba aliwuza kuncovid19 na baadaye sasa akaambiwa kwamba akwe isolation, akwe isolation isolation uh, kwa muda wa siku <laughs> kumi na nne uh, ni ugonjwa ugonjwa korona <laughs> ni, ni, ni, i ugonjwa mbaya zaidi ni jambo la kusikitisha <laughs> uh, kwa sababu wanapotakiwa kufika mahakamani kujibu kesi na ku uh, kuulizwa maswali mm-hmm. unapata kwamba wanasema ni wagonjwa mm-hmm. lakini mikutano ya kisiasa wanaenda bila barakoa mm-hmm. sasa mimi sielewi ni kutaka kuhepa sheria ama ni vipi najua masi ugonjwa ukija umekuja na hau, haubishi hodi unaweza toka hapo upate kwamba kidogo umeshikwa na maradhi unaona mm-hmm. kwa hivyo ikiwa ni maradhi tunakubali ni maradhi <laughs> haya sina la kuongeza hapo kwa sababu mimi naona yeah. kimtazamaungovi tofauti uh-huh. na namwona tand nelson anasema hivi uh-huh. gashagwa hajawai organize hajawai orgnizenpolitica orali aone uh, alone ndio tujue uzito wake uh-huh kwa hivo kivi yake anaona e wa karua uh, ni mm-hmm. ana uzito kidogo vile vile unajua uzuri wa karua ni kwamba yeye hap, ha, haendi e, kumuka, <laughs> namusema, namusema, namusema. Kwa evo, na tumbo lake kumbuka akiwa namsimama anamsimama kwa hivyo ukikua na madha you karua ugara a unakuwa shua nayo naona akisema ni no ni no ndo <laughs> uzuri wa madha karua <laughs> <laughs> mbali na hayo mpenzi mtazamaji tunaangalia wetangule ambaye alihudhuria wetangule hiye hakwenda pale uh, uingereza uh, yeah, pamoja na akwenda marekani pamoja na msalam davadi na william ruto sio mm-hmm. aliweza kuhudhuria mkutano ule aa, si mkutano ulikuwa ni mazishi aa, na kuna mengi alisema pengine tutacheza video hiyo tuweze kusikia yale ambayo wetangu la alikuwa aa, anayazungumza hapo jana na vile vile tuona kwamba aliweza kumpigia upato waititu wakisema kwamba hakuna mtu atamuweza pale <laughs> himaya ya mtu ni nji ya wakenya na wakenya ndio wana uwezo wa kuchagua yule wanataka the m president wakati unasema wewe ni azimio damu na kuvaa kovia ya raila na kusema wengi utaapin fraila unateremsha heshima yako kama rahis kwa sababu kwa mikutano ya siasa kwa mikutano ya siasa utakutana na vijana walevi watakurushia maneno hata watakutupia jiwe hata watasema maneno ambayo itakukasirisha na siku hizi tumeona unakasirikakasirika haraka sana hata kwa tv tunaona ukisungumuza iko hasira kubwa iko matusi na hii ni mambo tulikuwa hatukujui we kuwa nayo nimekuona kule sagana umekasirika unajua part of my family inatoka hapa kiambua na naelewa lugha yenu kidogo iliona rahis wetu uko sagana akitoa maneno ambayo we don't expect to come from our head of state na tunataka kumwomba hii miezi imebaki sisi tumejitolea kama serikali ya awamu ya tano inayokuja kwa sababu tunajua tutashinda tumetembea kenya mzima and we know this country sisi tunauza sera wale wanatutusi naona mpenzi mtazamaji naona hapo kidogo anazungumza akisema aki, aki, pengine akimkosoa uhuru mwegei kenyatta kuhusinna yale ambayaliuakasemapalesamesemaama alikua anaelewa kikuyu kidogo akagunduakamba kidogo, na, kidogo uhuru wegei kenataalikua anaksma huwa ana hasia nakwaioastailkujihusishaauna na, jambo la muhimzaidi alisemapale pengintungliangalalieausmaidg uhuru mwengee kenyata na sahili kunyamaza ili wakiingia uongozini wanajua jinsi watamtreat kama uh, rais mstaafu watampanga simlisemawat <laughs> <wawato>, awapangwingi sijui <laughs> utazungumzia uh, lipi hapo nadhani uh, suala la wetangula uh, kumkashifu uh, uh, rais huru kenyatta uh, ni taripit of what has happened before tunajua kwamba kenya kwanza Lens did not come out kuespond directly uh, especially kwa yale mambo ambayo rais huru kenyata aliyezungumza kuhusiana na most of them uh, lakini uh, I think kusema kwamba watampanga rais uhuru kenyata wakiingia serikalini eh, nadhani si kwamba anamkosea heshima lakini ni mm-hmm. eh, lakini pia uh, kikatiba anasema aisuhur kenyatta ana uhuru, uhuru mm-hmm. wa kuunga mtu yeyote mkono mm-hmm. kwa hivyo uh, wacha wao wapige siasa zao wacha upande wa azimio la umoja upige siasa zao alafu mwisho atakaeamua ni mwananchi pale debeni mm-hmm. Mm-hmm. Uh, ni sawa na vilevile inanikumbusha Uh, ingawaji unajua kutoka yale maeneo ya sagana ndc kutoka ubl ama kutoka kenya kwanza uda eh, ambao tulikua najua ukigusa kidogo tu ukiongea vibaya kuhusu ruto uh-huh. unashikwa uh-huh. uda, unawekwa mateka na no. mazungumzo na mambo makali uh-huh. lakini unagundua kwamba kidogo uh, raund hawajazungumza oskasdindi alikuwa mstari wa mbele uh-huh. ukijaribu kuongea vibaya kuhusu ruto anakuingilia na manena uh-huh. ambayo inamkumba labda lakini naona <laughs> hapa ambayonam rimba nasema ni ujanja wa wanasiasa na visingizio ndio wasihudhurie mahakamasaakusua mahamkusm onwa Wakati, ukifika wakati wa mahakama unapata kwamba uh, labda hawahudhurii wanasema ni wagonjwa lakini swala tu la kusubiria uh, uh, si kwanza kusubiria wanue alienda kumwona chege pale hospitalini uh-huh. kuna tofauti ya kisiasa lakini tugundua uh-huh. kwamba wanasiasa wanapendana sisi wa, wenyesisi wakeya ndpengine tunapigana manake unanaanza kuzuzana lakiniwenye ulionaalienda pale pengine alienda pale akagundua kwamba ah kotini mm. vilevileesa e, ubaya akaenda pale tena e, covid ekamshika vilevile wakati anaenda pia kotini yeah, yeah. sasa tunamwombea uh, uponyaji wa haraka basi hata tuelekee mapumumzikoni kwa dakika moja mbili hivi kisha turudi tukujuza mengi zaidi ambayo tumekuandalia Once again, uh, I'd like to our fellow Kenyans. Ours is very short. Uh, our... Number one that in the last 36 hours, the party received the final text of the draft coalition agreement. <laughs> 50wamtueshitafaaimnakuingea kunipiga saahwaewamkang So please come back to NC you work under the coalition, to begin. The only candidate we have in UDA for governor is Margaret mm-hmm. yeah. Do you as NC have a candidate for governor? Who We don't have. Okay, fine, so it's my time to speak, let me speak. NC does not have a candidate for governor. So ni jambo la muhimu mtukuwa na msimamasivo mm -hmm. nyinyi mliopo hapa ni viongozi tuende kule tuombe kura kuakisha kwambabiso marge wajiru anachaguliwa kama jambo moja asante sana mpenzi mtazamaji uh, pengine uh, nelson avituna kwamba anampigia upo, upato uh, magret wanjiru kuwa gavana uh, wa nairobi Uh, sijui mbona tunajua kwamba sakaja vile vile anawania kitu cha ugavana nairobi na vile vile wako mrengo mmoja wa kenya kwanza sijui mbona nelson avi ameamua kwamba ni nie ama uda wameamua niagre na itakuwaje unajua kuna jambo ambalo bado sijaelewa masi uh-huh hii ni kenya kwanza i thought as kenya kwanza they tgoafild andidate waamue kwamba kama ni nairobi huyu ndiateabi wachama fulani wagawane those positions huyu atenda mahali fulani huyu ankue mahali fulanida athd itakuajewanjiriwanaonea uh, ma, uh, kutokauda mm-hmm. na mwingine anaitwa sakaja ni anc mm-hmm. kwa hivyo wote watakuwa kwenye kinyanganyiro mm-hmm. kwa sababu ile uh, sheria ya vyama mm-hmm. uh, only president ndie anatoka kenya kwanza mm-hmm. every other person othogva nini kama ni anc kuna anc kutakuwa na nafod kenya agree kwamba kama kenya kwanza let, let them field uh, magret wanjiru ama yeah. sakaja mm-hmm. but uh, kulingana na ile sheria mtu um, yeyote ambaye anawania hivi viti uh, vingine kama ni uwakilishi bunge ama um, um, diwani as as long as, hata kama wako kwenye muungano mmoja mm-hmm. wote wanaweza kuingia pale kwenye siasa bt kwa sababu ya ule kugawanya kugawa kura nini nini wanaweza wakaelewana wamwe mtu fulani uh, <coughs> wafildi mtu mmoja kwa kuwania kiti cha urahis lakini swali langu nije kwanini uh, ndio umeniuliza kwa nini magret wanjiru na si labda sakaja mm-hmm unajua magret magret wanjiru wanjiru wanjiru ni ni na kama UDA wana uh, de, de, wana uh, wa wanjiru sivyo. Mm-hmm. ANC wana uwezo uwezo wa wa sakaja sakaja mm-hmm. kwa hivyo, until they agree kwamba kutoka kutoka kenya kwanza ama uh, wanjiru kutoka UDA, mm-hmm. then both of them kwenda najuawanjirunidana kamawaanawwaanu if azimio watatoa mtu mmoja naamoti kama watoe pia hawa azimo swawea kuategemea watna no wa Mm-hmm. ama si, wanataka kuona sisi tutafanya nini ndio wao wafanye kwa hivyo nikupana kupimana kuangalia ukichukua hatua hii na sisi tunachukua hii jambo mm-hmm. kama hilo lakini kisiasa uh, wote wana nafasi ya kuwania urahis uh, sio urahis lakiniagavana mm-hmm. lakini ukiangalia vizuri mare wanjiru pamoja na sakaja nataka tuangazie hao wawili nani ana zaidi pale nairobi Uh, sakaja ana watu wengi bthe ilikuwa naangalia kwenye mitandao ya kijamii uh, watu wameanza kuandika baadhi ya mambo ambayo sakaja amefanya kiwa seneta mm-hmm. uh, baadhi ya zile legislations ambazo wamepitisha uh, pale bungeni kwenye seneti mambo ambayo ameyafanya uh, jinsi ambayo ametetea labda wana uh, nairobi county uh, na ukiangalia naukiangalia wanjirusemamejaribu uh, kuania laini ajashindaa sijui wale wananairob watachagua vipi watama kumpa yule ambaye wako na nas yake ama yule ambaye ni reh ambay watataka kuona atawafanyia zmza hilobawamba unaawan moja ni kutoka Jubilim, moja n kutokawao yeah. itakua v haya <laughs> tusubiri tu lakini mi jambo ningeona unajua mm-hmm. uh, its ihe if azimia watafild mtu mmoja waambie mwingine kidogo tulia wakue wa, wa, wa, wa na yale mazungumzo mm-hmm. then candid- uh, s- s- thenudakenya kwanza two candidates from from anc another aiaoaoouda mm-hmm. then itakuwa ni kipigo nakumbuka kwamba si hao peke yake kuna watu wengi sana wanatafuta kile kiti cha ugavana pale nairobi kutoka mm-hmm. vyama tofauti tofauti mm-hmm. kwa hivyo kitakuwa ni ki, eh, utakuwa ni mlima kitakuwa ni kizungumkuti pale a, kwa vyama tofauti tofauti ama kwa ile miungano miwili a, kuchagua mtu mmoja ambaye labda atapeperusha bendera ya muungano mzima nampe uh, mtazamaji naona muda umeyoyoma zaidi tunaenda pengina kumalizia hapo uh, umingo magara tuliona kwamba aliweza kutoka kurizen kutoka chama cha uda hivi karibuni sasa hivi tumeona kwamba kidogo anawania kiti cha ugavana katika kaunti ya kisii uh, kutoka kwa chama cha upa najua <laughs> unazungumza Uh, ni jambo la kusikisha kwa sababu uh, lumekuu ukisema kwamba odia mdo ina ina upato sana akisi mm-hmm. uh, na uungwaji mkono sana mm-hmm. sasa sijue uh, akitoka uda aingie upakutafuta ugavana <laughs> waiii uh, unajua mm-hmm. uh, ni kama ni kama kuna nyumba mbili <laughs> ushengia nyumba ya ghorofa mbili mm-hmm. Uh, s naua tnadhamiria ukihama kutoka nyumba ya mbili gorofa mbilimeekwa na ena <laughs> chama inachangia zaidi sasa mm-hmm. yeye kutoka uda aingie upa <laughs> ama sijui lakini ni sawa tu mta, tunamtakia mema uh-huh. nam uh, pengine tumalizie hapo kwa leo siku hii ya leo kwenye morning brief asante uh, sana kwa kuungana pamoja nasi wale mmetuma jumbe za kwenu wale mmepiga simu tunashukuru zaidi hadi siku ya kesho teedwin mukaya anitemasiontiras kesho ni tbt kwa hivyo usikose ansa na bwana morning brief na vipindi vingine vingi babaye 会我وت我ت在一个可 vyema tushukuru mungu kwa wema wake siakili si ujuzi si ujanja wetu ni wema wake yesu hata jamii inatukubali tukumuke ni wema wa yesu si ujuzi si elimu si ujanja wetu ni wema wake yesu i mungu kwa kila jambo kwani yeye anastahili kutukuzwa kusifiwa na kuabudiwa kwa wema wake kwetuwk s Mama yako, napenda, wana wana wana mama yako kauza chapati pesa zote tumepeleka shuleusomewe akatakuyakumbuka moyo wangu unauma kira nikikumbuka maisha magumu ninayoishi uzembe wangu umechangia nilifanya mchezo nikiwa shure mwanangu niliona sifa daftari rangu kujisaishia leo hii na juta na tamani kusoma kutoroka shule kupitia dirishani reo hii na juta natamani kusoma napendwa na wazungu lakini rugha inanipoza reho hii na juta natamani kusoma nikimwona mzungu kwa mbali nabadilisha njia na akanisemesha pasije yakanisemesha awayu na rugasijui soma, soma, soma mwanangu, mwanangu sume somaaau oaaauas soma, soma, soma, soma mwanangu mimi na kuombeasoma mwa mwanangu mungu wa kusaidie soma, Baba yako pia napenda, soma mwa mwa nangu, yaliyonikuta mzazi wako jitume kusoma na sisi tunajituma kukuombeaukisoma kwa bidii mungu atafanya njia Mama yako pia mungu amesisitiza tusiache erimu iende zake ukijituma mungu anakukumbuka am sindoani panyeni mfukoni ninapesa nyingi oh, baba. ninapita kapula anyela oh. kinatoa otoka kazininapofika oh, hey. nyumbanicwani hey. nikotilaila atunashika mkononi nke wangu namwita kinyagotota wangu nawaita gedere kyombo vyotena piga mateke na kwenda kulala jikoni o baba lakini mmawazo na uvibu wa shetani umenikabilimlimie nisaidie mungu wangu weha ulihurumie babao oh. nimekuja mbele zakob b mwema nisaidie m shetani ananizonga ananiweka matatanibaba nisaidie shetani ananizonga lakini naamini kwamba utanisaidia na akika kila siku nikitembea na bwana wangu yesu kristu mwanawmungu liye hai utaniondoa katika matatizo yote haleluya hsana wenye shida umesaidia wote wenye taamewapa chakula nguo zako umepeana zote hakuna anayetambua haya ambayo umetenda kwote sasa naona inakupa wali nakua mbaye usijari aliyekuita naonayote tabarikiona