He's a... swahili wanasema kwamba lisilobudi uh, hubidi ama hutendwara dakika ni kumi na moja zimekatika baada ya saa moja saa za afrika mashariki na kusabahi mungu. na kukukaribisha katika kipindi hiki cha anza na bwana kama ulivoona pale awali na mgeni hapa uh, uh, studioni ambaye siku ya leo atatuletea uh, neno la mungu Mase nimefanya nini mimi umefanya nini wewe ili kwamba mungu akatupa uhai tena siku ya leo hamna kitu hey. bali ni kwa neema na rehema y zake mwenyezi mungu hey. tumefika siku ya leo in the uh. kwa hivo kama hujaingia ndani vilevile vile vile kama hujashia hiyost naomba jamani shia hiyostm ilitushirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote dunianih uh, ambayo tuko kwenye studio naye mchungaji um, e, mwanagenzi kutoka kule chuo cha afrika ya mashariki baraton akituletea uh, neno kabla sijampatia muda wake ambao atatufundisha siku iya leo tupatie neno na tubariki hatuombee jamani kwanza kwanza kwanza kabisa shere ukishaa shea mimi nitakutambua nikikutambua wewe ni shujaa uh, leo ni promotion day, promotion timer, wakati tunaea leo naona kama nafanya yakawa fanya promotion ya wimbo wa mashujaa by kutoka kule kisiso y katika kipindi hiki cha anza na bwana siku ya leo ili tuashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani nikirudi nitakuwa narudi naye mchungaji emos menge wakati ambapo pia tunasikiza wimbo wake unasema asante yesu kwa sababu ya yale mambo ambayo umenitendea humu ulimwenguni nasema asante kwa mwenyezimungu kwa kitu gani ambacho amekutendea mimi nikiangalia maisha yangu amenitendea mengi amenifanyia mengi kwa hivyo lazima nimshukuru lazima niseme asante kwake kwa sababu maisha haya sijafika leo kwa sababu ya nguvu zangu ama kwa sababu ya uwezo wangu je wewe jioji wewe mwenyewe jiulize na ujijibu. lakini nilivyokuambia pale awali na mgeni um, studioni ambaye siku ya leo natuletea uh, neno la mungu na bila shaka ni kiift moja kwa moja uh, mnamwona yuko pale sijui eh, wingi mnamjua lakini ukiduchu uh, tu uh, jitambue na ueleze wasikilizaji na watazamaji aitonani umetokea wapi kabla ujaingia mojakwa m- moja kwenye neno asante sana kwa nafasi kwanza ni salimu mashabiki wa anza na bwana katika jina la yesu ham jambo mahali popote mlipo huyu anayezungumza ni pasta amos menge mm-hmm. kutoka chuo kikuu cha afrika mashariki baraton mm-hmm. naam Uh, unajua kuna wakati fulani ambapo nilikuwa analeta mahubiri yakwako wengi wanaliuliza jamani akoapia aje moja kwa moja mojastudioni nakumbuka kuna wakati mmoja kuna mwenzako alikuja hapa uh, kafikiria, kafikiria kwamba ni wewe lakini hakuwa wewe uh, sijui sasa umepata muda kidogo kwa sababu tunaweza tukakuwa na mahubiri wiki moja wiki mbili ama vipi uh, nitakuwa live siku ya leo alafu kwa sababu ya shughuli zingine mahali kwingine tutaungana wakati mwingine tena haya tenaashukran uh, za dhati kwa sababu ni kibali cha ambayo umetupatia hapa kushiriki na wasikilizaji na watazamaji kwa hivyo nitakupa muda wako uendelee moja kwa moja wafundishe lile ambalo uh, ulikuwa umewandalia uh, watazamaji wangu pale na wasikilizaji pale nikiona zimekatika dakika 19s baada ya saa saa za afrika mashariki jamani shia hiyo jamaani ili pia ujumbe huu wafikie ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani inakumbuka kwamba in the house moja kwa moja kwako kwa pale asante mpendwa msikilizaji na mtazamaji wa anza na bwana karibu katika fundisho letu siku hii ya leo na ninafurahi kwamba mungu ametujalia ametupa uhai ametupa afya nzuri na ametuongoza katika kila hali na tumeweza kukutana tena kwa ajili ya kujifundisha neno lake njua neno ni uzima na uzima tunaupata kwake mwenyezi mungu kwa hivyo neno ni mungu na kila wakati tunaendelea kulitegemea neno la mwenyezi mungu kama manywo ya kutuongoza katika kila hali kwa hivyo karibu katika fundisho letu na kabla hatujafungua andiko hebu natuombe baba katika jina lae tunasema ni asante kwa asubuhi nyingine nje mumetujalia sante kwa kutulinda hata usiku mzima hadi sasa asubuhi takuamba utuongoze utufundishe uzungumza nasi itakavyokupendeza mapenzi yako yatendeke ni katika jina la yesu kristo aliye mkombozi wetu Amen. Amen. kwanza kabisa kabla sijafungua ningependa kutaja kitu kimoja tu ambacho nahisi kwamba na, ni kwa skwambaamba maisha bila mungu ni bure kabisa na maisha na mungu ndiyo maisha ya maana maisha bila mungu ni bure na bure kabisa bali maisha ambayo yana mungu ndani yake ni maisha ya maana sana kuliko kitu kingine kwa hivyo asubuhi ya leo ningependa tujifundishe umuhimu wa kujenga kwenye neno peke yake tulisema hapo mwanzo kwamba neno ni uzima pana umuhimu gani wa kujenga katika neno peke yake isaya 8 mstari wa ishirini nasema kwamba nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi na waende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi kwamba katika maisha tuna tamaduni nyingi ambazo tulifundishwa na baba zetu pia baba zetu walifundishwa na baba zao ambayo ni babu zetu sasa tamaduni hizo zinaendelea kufundishwa kizazi baada ya kizazi kingine na yesu kristo anauliza katika kitabu cha matayo kwamba mbona tamaduni zenu zinapingana na neno la kweli ndio haya isaya anasema kwamba basi ikiwa watu hawasemi na hawafanyi mambo sawasawa na neno bila shaka kwa hao hapana asubuhi ikiwa mtu hawezi kuishi sawasawa na andiko basi ndani ya mtu huyo hapana nuru tena unapokuwa ndani ya nuru unaweza kuona mahali pa kwenda nuru inapokuepo unaweza kuebuka mambo mengi kwa vile unajua mahali pa kukanyaga ambapo ni salama mtu anapokuwa ndani ya giza hajui, hajui cha kufanya haoni mbele wala nyuma hajui ni nini kilicho mbele yake na basi mtu huonekana kwa matendo yake na kwa vile ambavyo anazungumza kwa hivyo sasa isaya anasema kwamba waende kwa sheria na ushuhuda ushuhuda kwamba mungu ameniwezesha mungu amenifanyia haya na haya na ni, ni yeye tu ambaye ameniwezesha umbali huu na ikiwa basi watu hawatasema mambo haya sawasawa na neno basi utajua watu hao wamo ndani ya giza na mtu anapokuwa ndani ya giza ni hatari basi pana mambo ambayo ningependa tuyachukue kutoka kwa fundisho letu siku ya leo unapojenga kwenye neno peke yake neno hufanya mtu awe mkamilifu bidii ambayo uko nayo katika maisha ya kutafuta vya dunia uwe na bidii hiyo hiyo ya kumtafuta mwenyezi mungu narudia tena kusema jambo hilo ile bidii ambayo uko nayo kutafuta vya dunia uwe na bidii hiyo hiyo ya kumtafuta mwenyezi mungu kwa vile kumtafuta mwenyezi mungu unakuwa mkamilifu kwa hivyo mtu hawezi kukamilika kama hamjui mungu kumjua mungu humfanya mtu awe mkamilifu basi kama haujamjua mungu wewe si mkamilifu kwa vile andiko katika kitabu cha timotheo wap1 inasema kwamba neno lina uwezo wa kumfanya mtu awe mkamilifu na neno hili ni mwenyezi mungu kwa hivyo unapokuwa na bidii katika shughuli zako kuamka asubuhi na mapema kufanya kazi usiku na mchana kutafuta riziki bidii hiyo hiyo iwepo kwa ajili ya kutafuta ufalme wa mwenyezi mungu na unapokosa kumtafuta basi wewe si mkamilifu pia yohana 15 mstariwa t asema kwamba bila mimi hamtafanya chochote aliye ndani yangu ataweza kuzaa matunda mengi nami nikiwa ndani yake nitamwezesha mtu huyo aweze kuyafanya mambo makuu kwa hivyo bila mungu mtu si mkamilifu jambo la pili neno ni mkate wa uzima neno ni mkate wa uzima kumbuka kitabu cha matayo sura ya 4 na mstari wa nn shetani anapokuja kumjaribu yesu kristo kumwambia kwamba ikiwa wewe ni mwana wa mungu badili haya mawe yawe mkate ule na yesu anamwambia kwamba mtu hawezi kuishi kwa mkate tu bali anaweza kuishi kwa kila neno ambalo linatoka kwa mwenyezi mungu kwa hivyo mtu anapata chakula kutoka kwa neno chakula cha kiroho na anaweza kuishi awe na afya nzuri anapotegemea neno mathayo nne nne nasema kwamba mtu hawezi kabisa kuishi kwa mkate tu lazima apate mkate wa kweli ambao ni neno la mwenyezi mungu basi mpendwa katika bidii yako ya maisha kutafuta riziki afuta mwenyezi mungu ili mwanzo upate kuwa mkamilifu pili upate kuwa na mkate wa uzima ambao ni mkate wa kweli ambao ni neno la mungu na basi tunapoendelea na fundisho letu kwanza kabla sijamaliza ningependa kumkaribisha mwenzangu pale labda aseme jambo kisha nitawapa mambo matatu ambayo yamesalia baadaye ili tuweze kumaliza fundisho letu uh, shukran za dhati shukran za dhati sana unajua kuna jambo moja ambalo umelizungumza pale ambalo limeniafurahisha sana kwamba hata uende kwa mungu mm-hmm. useme kwamba unamjua kwa sheria mm-hmm. this is the place for the consistent music you've grown accustomed to 24 hours a day seven days a week seven days a week this is your location for maximum music <laughs> no. hata uende kwa sheria useme kwamba unampenda mungu kama kweli hutendi jinsi ambavyo yeye anafaa anataka basi ni bure yote mbure ni kama ubatili wakati mwingine kama wanadamu unasema kwamba mimi najua sheria mimi najua bibilia a nalinganisha jambo ile na wakati ule wayahudi walikuwa wanamsuta yesu wakati ambapo anafanya kazi wanasema sasa huyu amefanya kazi wakati ama siku ya sabato kwamba sisi owalimu wa sheria sisi ndo tunajua hii sheria hawakujua kwamba huyu ndiye njia ya pekee ya kuelekea mbinguni kwa hivyo mpenzi mtazamaji na msikilizaji wakati ambapo tunasema tunajua bibilia tunajua sheria unamjua mungu kwelica niwaachie wimbo huu wake mirmshirwa mchungaji anarudi hivi punde akamilishe fundisho la kwake barikiwa sana lakini shahisletushirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani ambapo pia naendelea kukupa burudani kabla sijampisha mchungaji aendelea kuku abariki na neno asante sana shobesha unis mora unis kutoka kule galf nansi monyecho glady suzi roja baramaki all the way kutoka kule tanzania anaitwa uh, mokogotiasiba marube jeff pia nakuona ut kef dominik marube eva tarimo kutoka tanzania mokogotiasiba linatkerubo roslin nyambega uh, pia uh, nani pale wale wote ambao wameingia ndani ya kina akina jost ms akina, akina simbimbimbe kutoka kule nairobi gresongwenye mbarikiwe sana lakini wakati huu ulikuwa wakati wa mchungajisemakwamba jamani utumainie mungu kwa sababu yeye ndiyo mwanzo na mwisho wa kila kitu Eju, alikuwepo yupo na atakuwepo milele kila. hata dunia ikiisha leo yeye atabaki pale pale amesimama ikiwa ni umbaji a, vizuri na. tena ataumba tena tenani mungu. mungu ambaye anaweza kila kitu asante sana safari mitegese yeah. arasema oldheway kutoka kule uh, wapi yeah huyu ni wakongo doiomarinkemmao ndogo nakuona ongeshmachako siko ipi anasema moguche makoriaanatazama jantio songo nakuona piasindkeege kutoka ulealaedi nairobechey a li ainyamoi pia nakuona huko ndani nasema mokogotaib anafuatilia olin yambega namwona pia anafuatilia asanteni sana lakini sijaona sijaonawale ambao stream uh, ili ni watambue makori uh, job kimaiga ic y t mko ndani mwendelee kubarikiwa canimpisha mchungaji atamatishe uh, kipindi chake pale e, cha kuwapa neno la mungu karibu sana mchungaji asante mm-hmm. na waende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili mm-hmm. bila shaka kwa hao hapana asubuhi nam tunaendelea kujifundisha kumtegemea mwenyezi mungu kila wakati mm-hmm. na unapomtegemea mwenyezi mungu inakufanya uwe na nguvu upya tena mm-hmm. jua katika maisha kuna wakati mwingine unahisi kwamba umechoka sana mm-hmm. na unahitaji kukua naweza sema kwa kimombo you you need to be regenerated. Mm-hmm. You need to to be be regenerated mm-hmm. kwamba andiko linakupa hiyo regeneration mm-hmm. linakupa nguvu tena mm-hmm. wakati ambapo unahisi kwamba umekuwa mnyonge unapokuwa mtu ambaye ametegemea neno pana watu waliopitia mambo makuu mm-hmm. na mambo magumu mm-hmm. kwa hivyo unaposoma unakuwa na ule moyo wa kutokosa unakuwa unakuwa kwamba unatumaini tena ingawaje unahisi umekuwa mnyonge unahisi kwamba umechoka kidogo the word of god regenerates thu mm-hmm. petero wa 12 na jambo lingine ni kwamba neno linatufanya tuwe uherevu tunapokuwa katika barabara ya uokovu it makes us wise salvation mm -hmm. kwa hivyo mtu ambaye hajamwamini mwenyezi mungu na ambaye hajaamini wokovu kupitia kwa yesu kristo mwanawe mm -hmm. basi ninaweza sema mtu huyo ni mjinga asiyeamini kwamba yesu kristo alishuka akafa msalabani kwa wanadamu wote mm -hmm. basi mtu huyo ni mjinga andiko pia linasema kwamba uh, hekima ya mtu ni upuzi mbele ya mwenyezi mungu mm-hmm. na hakuna mtu ambaye anaweza kusema ana hekima tosha bila kumjua mwenyezi mungu mm-hmm. ingawaji unaweza kuwa na phd ngapi basi kama haujamjua mwenyezi mungu unaweza kuambia wewe ni mjinga hadi uweze kukubali kwamba yesu kristo alikufa kwa ajili yangu mimi mnyonge mwanadamu mwenye dhambi ndiposo uweze kujua una hekima ya kweli ambayo inatoka kwa mwenyezi mungu kwa hivyo depending upon the word of god and building your foundation on the word makes us wise And to it mater uko na dgr ngapi mm -hmm. bila hii kumjua mwenyezi mungu basi wewe si mwerevu tena hadi utakapomjua mwenyezi mungu kwamba alikufa kwa ajili yako na huwe katika safari ya kukubali uokovu mm -hmm. na jambo la mwisho ni kwamba andiko linazungumza kuhusu kristo naye kristo ndiye aliye uokovu wetu basi anauliza kwa kitabu cha yohana 539 kwamba mnatafuta kwenye maandiko mkidhani kwamba mtapata uzima wa milele hamjajua kwamba maandiko hayo yananizungumzia mimi maandiko yanazungumza kuhusu kristo ambaye tulisema ndiye uhai wetu kristo ndiye aliye uokovu wetu ndiye nguvu yetu ndiye kimbilio letu ndiye tegemeo letu na kila kitu ambacho tunakihitaji tunakipata kwake kristo kwa vile alipewa jina ambalo kwa jina hilo tumeweza kuokolewa kwa hivyo mpendwa mambo haya matano ndiyo ningependa uende nayo siku nzima leo kwamba unapojenga msingi wako kwenye neno inakufanya uwe mkamilifu pili neno ni mkate wa uzima ambao unakupa afya nzuri ambao unakuhifadhi siku zote tatu ni kwamba neno hukupa nguvu tena hukupa tumaini tena unapohisi kwamba umekuwa mnyonge nne ni kwamba inatufanya tuwe uherevu tunapokuwa katika barabara ya uokovu na mwisho ni kwamba maandiko yanazungumza kuhusu kristo aliye uokovu wetu basi barikiwa kwa mambo hayo mungu akuongoze akulinde akupe nguvu kila wakati na akujalie katika kila hali hebu natuombe ilitumalize fundisho letu baba tunakushukuru kwa vile umekuwa mwema kwetu umetufundisha kuhusu kujenga kwenye andiko twakuamba utupe nguvu ututie moyo uzidi kutuongoza kwa kila hali kuwa na msikilizaji na mtazamaji mpendo mahali popote alipo katika shughuli zetu za mikono baba tuakuamba utuonekanie baraka zako ziweze kumiminika katika maisha yetu mapenzi yako yatendeke tuhifadhi kila mmoja hadi tukutane tena siku nyingine katika jina la yesu kristo aliye mkombozi Amen. aliye ataenzi utukufu kuja kutufilia aha tutaoongana na wazee shirini na wane twa inima twainuka tukimsujudu jemedari mkuu wa vita yesu haleluya tameshinda ya dunia watakaoingia pale walapiga vita vya imani ya katucube ya ulimwengu vichani watavikwataji wakiimba nyimbo za sifa pale wa yesu yesuwe jamedari kuhani mkuu watakaoingia pale na lasako zashinga amre zake bana pega veta vya gimani ya katu chimalaya ya ulimwengu vichwani watavikwataji wakikimba nyimbo za sifa pale wa kimsifu yesu wetu jemedari kuhani mkuu Na ila tufi moyo atasoma kali ya tutafanya nini tutakimbia wapi ila kwokobwana asante sana mcmlammasungowy kutoka kule kawangware ongormokeranyabutnamona kodani nardaa nasema tumrudie yehoa namonakutoka ul nasema jamannno mar utoaulenukule nyamira rs mr anasema jamani asante kwaneno mungu akubariki sana amina ohmokerenyabutonasema yuko ndani kama kawaidaauonauondanmanmambikey utoka ule burundibarikiwaaaianamuonandanzako e, jamat mtu tq karibuni sana naona kwamba zimesalia st dakika igonge saa igongesa saa za afrika mashariki wakati ambapo mimi nitangatuka hapa ndani usiogope kwa sababu mungu yuko na wewe kwa sababu mungu ataendelea kukufanyia mambo mazuri kumbuka kwamba ukisoma kwenye kitabu cha matendo ya mitume mlango wa mstari wake ni wa, wa 24 nasema ne. lakini si uthamini uhai wangu uh, kuwa kitu sana kwangu mradi tu nikamilisha ule utume wangu na ile kazi aliyonipa bwana yesu niifanye yani nishuhudie habari njema ya neema ya mungu watu wengi uh, bythewy Nita sema. Ma, unapata kwamba mtu ameaga nsema kwamba amevipiga vita ameshinda mautikwamba amevipiga vita ameshinda mauti Alu. tukifananisha na kushinda mauti kwake yesu kristo kwa hivyo usiogope kwa sababu anayetushikilia ni mmoja ambaye hawezi akat umka so, kwamba uh, late kuna kipindi cha the morning brief kwa hivyo usicheze mbali rdidakika mbili hiv aft ningatuke jamani lakini nashukuru sana kwa watwote ambao walishaa sa uh, kama akina um, dorka meru akina job kimaiga akina jent onsongo akina menge emos asante sana mbarikiwe naona mmeshea stmhochanikupe so huu wimbo mmoja wake ama wa malindi uh, wsda nasema sita ogopanitasema vwananie kimbilio langu na ngome yangu mungu wangu nitakae mtumaini ma anayeye atani okoa mitego ya adui salama pia ni ngao salama yetu nitasema bwana niye kimilio langu la na ngome yangu mungu wangu nitakae mtumaini maana yee atani okoa kwa mitego ya adui buina di pia ni ngao yetu hatuna sababu ya kuogopa sitaogopa ya usiku wala mchale urukao mchana wala tauni ipita yogizani simeogopa anilinda eyo kwa nami kusiku mchana aniongoza hatua zangusafari salama aniongoza hatua zangusafari salama tuna sababu ya kuogopa sitaogopa hofu ya usiku wala mchale urukao mchana wala taudikipita yogizani sitaogopa anilinda hey, uko nabi usiku mchana aniongoza hatua zangu safarisalama aniongoza hauazanus I am ana ni sote kwa ujasiri tuondoke tupeleke habari njemaa maana tunu tumeahidi wa pia tajitu moja. Goi, okay. ano ka <tipa> <tipa> na r okonyora amang'ana amayie ayavene global na katika ya uchaguzi korwa avakusi ingata yamwanegegingebdya uhaguzi ginanawilliam samoirut halitakwako ea amat tokomanyiena gokwanirie andonciasokendeta gotegera baguce global radio na gokwariganiasa mang'anamoya senchera yobwikerenuu niigongorokwa masii oncita diitang'ani tiganda komanya asenchera yokoyechuta ũmũrai wegidini ocweretwe nĩrimoco ria kũba mũbwatani bwa al-shabab kũburia kigambiro kugendera kũmũtanga na ĩkiama kia mdg goote babu na calonzo muciokanerubwateri bagarigia rioko ba erunningmat ebc kũrua amatuka atatũ gwika citariki kianda ibiama e a au gwikirania riciko ria twthird genderrole asayo amoonenda mangĩ na gũkwaniria na gũkwarigania atwĩguĩ asũbwĩkĩranu mũrandia ũyũ mũbwĩ ndini gĩgĩisilamu ũyuũ ũcoeretwe nĩ rimũtori ũkũhwo mũbwatanigue kĩombe kĩa al-shabab borie kamo ena angwna na alshaba na wh abrie kegamo kena ktanga kagru oyio aseechera ya kamiti asekeri a mentrebna abantu abange baria bakobwatokwa abwo bakororokana kwibwatirania na al-shabab nigo bagosira gosebasiria amagima abo na nigo mokagira oyio bono ao bwerete obogima bwaye nonye nabo ekegambero bono nigo kiamooboririe guyo akane serekari asegeka kia matuka merongo etato arabera asachera kaganyete okonacha gwa kegambero kaigoro igoro yo koebwa kooborendi gose arwe asachera rimo ri oka koreng'ana naokonacha kwa wendi mosemi naekiama kia movement for democracy adchange mdg nigo kiabeire ekawnaibe emaviau km vya mwirekovokokalonzo ase vono bueno, ikamatsi e kuligerirya amaryetsayo igu chiakrarigireria gwika chitariki ikumi mutinyigatano na maga yukuigwanaa rtmdeg hnga a mt agh k g gatagika bcbwekamatiyo na kunekwa arika riakrmra asmkr kenyata nabigmrakakmrdinga gkora igaikaro amonere riogkwanera inganayo asobwagar3 mimi nikasema kwa heshima sitaenda kwa a pane akendirena mambo yao hakuna kichwa kuzuia mimi or kenyatta na rai la odinga chini twalewane kidunguaabadala ya kufanyia kalonzo <laughs> tupayani, tupayani, yeah. Tulizane, Brothers, a intevye wacha tufanyiani sisi wenyewe many tuulizanei na aekeombe kiobochorina chimbebe kia iebc nigokiarura matuko atato goeka hitariki kenda omotiy oyo gatano eriaebiama aobikerani richigoria tw third genderl asabarai bagochorwa batabwenereti gwetania omobaro oyo ogosekera ingekio monyekere gbu ekeombe kiafulache bukati nigatebire buna ebiama emerongo etano na etato na nigo biabwatogete amarieta yabaronerria aaogochiase ekiombe kio na gati ebiama ebio ebyama emerongo ene na bitano na bitato nabio bioka biaikeranirie richikerio nigo bono asingereire gwoseba buna ebiama biria bitaikeranie richikerio mbigoche gwancherwa koba ase obochori obo motwe na å kina kwa uchumi chumi ni nigågå kagäire kåira na ince maegaiå gå kina åmwakåyå thakorwa e birengo bigå kina gå cokogwa gwa u gttba wa ei iw errusg yaa esegiyo ya ukraine yaire ire ogokea kwa obori obuo obokogorwa akorwa chinse cha na anene obuo bokogorw akorwa ase ya ukraine na russia imeya kenya na naboigo ogokea kwamabuta eime ya kenya ayo boigo akorwa ase ense ya malaysia na indonesia kobwatekania noogokea kwa mabuta asie so chinse chio nigo bono agotera bu na amagori ebio nigo arache gokina ase matuko are motwe Kia kia odm ni kia mchujo, ya muhoroni, na go ya bondo kamati na na, na kamati yoko bo. go, kamati Dr. Mutumbwa, na ODM ni we na ya isano akamkka orr On this account, we are willing to enlarge the time granted for conducting the repeat nomination by universal suffrage up to and until Sunday, 8th May 2022, to conduct the election and comply with the judgment of this tribunal. This tribunal finds that the first respondent, the original first respondent, has demonstrated to the required standard of proof in this matter that the issuance of a direct nomination to the complainant was not only illegal, but contrary to the rules of fair and administrative action, I failed to meet the requirements provided by article 27, article 38, and article 31 of the constitution of kenya 2010. <laughs> Si ekigambiro gia kisumunigo giachikire university ya kesi kobairania miremo na kobaa kana bakori emiremo abo babutetwe ine tienyi yonsi batakorete emiremo mwaka bwecirubire na mĩrongo ibireno yomo ckäria yatebetena ogwatäka kwändwaria korona nä gäntå kä abätrrätie yunibasätä äio gokäa chibeca yarä gå tumä na igää kabätirärigwako babuti mä rä mo abakåria mä rä ma abuo baigo unibasätä äyo ningo ä bwenete kå baä näongeca imĩtianyi itano natatũ ac icucobebaĩtĩrite chingaki cha corona mũriki munene bwabakoria mĩrimabuo moses nyandusi niigakĩire mbua ikĩgambĩro nakũgania university ykũigura gũchikũ kuo the union went to court to sek legal redress the members whose positions were unlwfully wrongfly and unfairly declared rndant the court has pronounced itself clear that uh, the process was wasilg And as such, the court uh, awarded the 204 employees seven months gross wages as compensation. Secondly, the court demanded that the university may prepare schedules in regard to terminal benefits of the members. And the court, given that uh, it had ordered that the members of Stavu services were declared redundant, be retained on payroll. It demanded that uh, these members be paid their salaries up to date. Kura Michael, Oma President, when Ukraine volodymyr zelensky nigo agi kire nse Russia, as go sali sector yabo chano Ukraine. Zelensky niga minister buna abo kola li wo kunyora obo gueni nigo bo sali kire mono aso kire buna chine mo a r. Echeche bata madiyoga nigo chine adiri na bane jeshi bara sham. nigo giatebire buna omoriki bwa obomobwe antonio guterres nigo atebire buna entunda ya gatato ya okong'anya abantho korwase ensamo ya mariopola nigo igenderete nachingakiechi echio koyigikeria russia asesegia eywo yangire gokubia Uwe kurabu mancha muatakara ni nongko yobito ramang na mayasin chira yobito no ni gongko sabaga ndira kota takara kwa itira www.agrnews.co.ke Ili italia na masi ontita na kuka ni ili ya Ayuna ro amaya ate kire Ntoke andrena nongko manya amange kurwa AGR Ege umbu kiyombu ni gotegerete abagusi global radio eke nakyo ekeumbu kyo eke magusi <muchas> yeye ndio mganga mashughuri sana tamsikia mwingine mpasiki mingine profesa mingine ya sofu kwa majina mengine ya jinsi hiyo haya majina ni mazuri kwa maana yanaeleza kazi ya mtu anayefanya mijini lakini haya majina ni dhaifu sana ele za shetani aweze kukua dafu kabisa lakini diko jina moja kutoka mbinguni ambalo ukilitaja hilo jina shetani atakimbia kama umeme tena hilo jina linang'oa viini yaani ya mwinjo ya mgonjwa mgo ina hilo linavunja ngome zoto za shetani popote pale napoka mana hakuna ukogu hatika mwengine hawa yote mana hakuna jina lolote kucini ya mbingu walindiopewa wanadamu litupasa sisi kuovolewa kwalo isipokuwa jina la laletu tilike ilo jina litaokoma Mbipo sema bndiposemaneneokoka walirudi nyuma katika geti za kanisani nakuwona nawiziya kama utampata moja mmewoneha sana walio vuguvugu basiyo na msimamo una wateka nyara aliyojazwa na roho wamekushinda amana mungu waonaye hakutakiirusha Saba muyako wewe rusha, uli mangu siku izi kabe saume aribika Saba muyako wewe rusha, dunia zina siku izi ime ansa Us the rest when we play the best. <laughs> karibu kwenye kipindi cha the morning brief chahkumbe mimi pale na jnjo na mziki lakini ni sawa shukran za dhati kwa kuwa nasi na kujiunga nasi na tuandamania mpaka kule mwisho naitomasi <laughs> karibu karibu sana mpezimtazamaji ntedu nimokaya sijui hiyo ni, mm-hmm. ni furaha ya kupostiwa kama m- Mm-hmm. mothers day ama mm-hmm. imikuaje hiyu mm-hmm. ni furaha kwa sababu omanyala aliibuka mshindi mm-hmm. e, na kwa sababu ya mambo mengi ambayo yamekuwa yakifanyika katika anyanja za sijui kama ulipostiwa vile vile niliona wengine wanalalamika u unajua mpenzi wangu wajanipost na mi nishamzalia sijui je vile umezalia bwanako ujwailalamika na siwezitaka kupostiwa na tunajua hilo na tunaelewa kwa hivyo yule mbay analia ni haki yako na niliona wengi sana wanapost mama zao mtandaoni wake zao lakini sijui kama mpesa zao vile vile unajua ndio shida unapata kwamba jamaa eweka mama yake pale anakaa vizuri lakini u, uh, hata yule mama ukienda upatane naye nakuambia mimi sijawahi zungumza na mwanangu kwa miaka kumi miaka mitano hivyo mm-hmm. unashangaa what is this person communicating angeamka aende pale nyumbani ama mtumie kakitwa mwambie mam asante kwa kunilea asante kwa kunizafanya hivi na hivi mm-hmm. yp yeah na vile vile uh, lakini uh, kuna uwezekano vile vile kuna wengine waliposti picha za mama zao ambazo ni za kitambo kidogo huenda mm-hmm. ndio walipoteza mama zao tunawambia bado tunasemaje kwa kiswahili makiwa sio mm-hmm lakini kwa yote karibu tena kwenye kipindi chetu hii hii leo uh, mawili matatu ambayo Hi, kuna mengi hlongmwlmaumbayoefanyaoauoaumblimbainnaliangalie pengine lile la sonko. Mm-hmm. Uh, mbinu tofauti tofauti ili ili kujinyakulia viti mbalimbali pengine uh, uh, angalie machozi aweze kuupatia lemataonaale akidondoa zaidi mm-hmm. uh, kutokana na kifo cha mamake walipotembelea uh, lile kaburi lake mamake mamakenajua mm-hmm. wakati mwingine wanasema kwamba uh, sympathy votes eh, kwa wale ambao wanaona jamani huyu wacha tu kwa hiki na kile lakini najua wakenya wameerevuka lakini pia that was the lowest form of uh, kuomba kura angefanya like, The, the lowest form ya kitu ambacho angetumia apate uh, sympathy okay wacha enda, uh, kama anamlilia mamake ndi amlilie isiwe kwamba ameingia pale anazungumza maneno pale alafu naona mwingine pia anakuja kuclaim kwamba lile mamake mamakeb unajua masi ndio hatukatai mm-hmm. Mm-hmm. ni vizuri uh, kufanya makumbusho nakumbuka pengine mamako uliyempoteza ni mm-hmm. vizuri kukumbuka lakini sasa unajua ni jambo la kusikitisha zaidi manake hatujaona hajapiga picha wakati akatiameenda na kaburi hatujaona mm-hmm. kutoka hapa hapanyuma najua pengine si mara ya kwanza ameenda pale ameenda pale, ma, pale mara mbili tatu lakini hatukuona picha ama video mm-hmm. mbona sasa hivi uh, ile deo ikakua pengine kuna njia ya nini uh, ya hizi kura najua kuna ameangalia pengine nazosaidia kidogo kumupenyeza uh, kupenyeza penyeza kwenye hizi kupeneupenezapenyezakwenye mm-hmm. pengine tuweke hiyo video kisha tu, tuzungumzie بسم الله الرحمن الرحيم الحمد لله رب العالمين الرحمن الرحيم مالك يوم الدين اياك نعبد واياك نستعين اهدنا الصراط المستقيم صراط الذين انعمت عليهم لا اله الا الله وحدهم ولا اله الا الله U Uh, uh, na kama umeangalia video hiyo uh, utaona walikuwa uh, wameweka maua pale kuonyesha heshima uh, kwa zake mamake ambaye aliweza kumpoteza miaka iliyopita uh, pale mombasa na pengine niseme kwamba ilikuwa ni njia moja ya yakuambia wakazi wa mombasa kwamba yeye ni mkazi wa mombasa manake kulikua natetei kwamba uh, huyu amekuwa ni amekua pale nairobi asije akatuletea hapa uh, mombasa hmm. pengine moja kwamba asakutaaomuoshamll hiyo katiba inamruhusu mruhusu yeyote kuwania kiti cha ugavana ama kiti chochote kile uh, sehemu yeyote ile mm-hmm. lakini bado yeye ni mzaliu ama yeye ni mwenyeji wa Mombaza, mm-hmm. mombasa mm-hmm. Uh, pengine si utazungumzaje kuhusiana hilo Uh, kwanza kabisa ndio wamejitokeza wakisema kwamba amezaliwa uh, kule mombasa amelelewa kule na alitoka tu kule katika kulkatika hizipitapia za kujitafutia riziki uh, lakini sasa amerudi kule ili kuwaongoza wale wana mombasa pale uh, kwanza kabisa uh, swala lilentalizungumzia kuili kwanza kuna yeye ama kusema kwamba lile kaburi la mamake mm-hmm. pili kuna mtu mwingine ambaye amejitokeza pia kusema lile kaburi ni la mamake mm-hmm. lakini kuna tetesi kwamba yule mwingine mamake yu hatujui mm-hmm. lakini ni tetesi tu ambazo uh, uh, watu wanazungumza pale kwenye mitandao ya kijamii kwa hivyo swali langu ni je kama watu wanamtambua kama mkaazi na mzaliwa wa mombasa watashindwa uh, kumpatia kura ama watamnyima kura pili nadhani hiki uh, ama hivi ni vita baina ya waipa na odm mm-hmm. kwa sababu uh, tumejua kwamba kwa muda kwa mrefu uh, pwani imekuwa ni ngome ya odm sasa hivi sasahiv uh, kwenda pale na nakuanza kukita mizizi i think it's something ambacho kitaonekana ni kama odm kutoka kule mombasani mm-hmm. na vile pengine nikizungumzia ile jambo ambapo mmoja alijitokeza akisema hili, hili, kaburi hili la mamangu aliyekufa miaka saba iliyopita hacha mm-hmm. ulagai hacha kudanganya watu kuja mm-hmm. kaombe kura zako vizuri usije ukatumia makaburi kuomba kura cheoideo pengine kidogouiangi kis engine tutazungumza zaidi natuone kwamba kuna pale. la mamangu aabu ali miaka sab iliyopita ia Kuru bosongo bo ikamotha na kurususu bo ano ka okonyora amanga na amaya ayabele kurwa abagusii radio engata ya Six ngi na katika hizo kaios baada ya uchaguzi china na william samoi ruto halitakuwa halita nataka niwaeleze ya kwamba venginewaniuemi lakini sitarudi nyuma muhikari noale ni vundu akomiya kicingigiena mavokoeja amatu tukumanyie na nagokwanirie andenciase okenderete gotegera baguse eglobal radio na ase mang'ana moya se nchira iobwikerenuuniigongoroka ma si oncita ritang'ani tiganda komonya ase nchira yokoechutha omorai bwe gedini osoeretwe nerimocho riakoba mobwatani bwa al-shabab koboria kogendera komotanga na ekiyama kya mdg kotepafu kalonzo musoka neru bwoteri pakaligi yali okopa a running mate. a e b c korwa amatuka atatu ogwikazi tarikiki anda ebyama a awo kwekerani adi chikweria two third gender role. asayo amaone ndamange nagukwaniria nagukwalikani atwegwi asoowekeranwo. mersey ontita. må randia å yå må guä ndini gä gä isilamu å yuå å coretuo nä rimå toria kåhwo må shabab bre kgamoena tangwna na alshaba na wh arie kgamio kena komotanga kai oyo aseechera ya kamiti asekeri ya mentlebna abantu abange baria bakobwatokwa abwo bakororokana kwibwatirania na al-shabab nigo bagosira gosebasiria amagima abo na nigo mokagira oyio bono aobwerete obogima bwaye nonye nabo ekegambero bono nigo kiamooboririe guyo akane serekari ase geka kia matuka merongo etato arabera asachera kaganyete okonacha gwa kegambero kaigoro igoro yo koebwa kwooborendi gose arue asachera rimo ri oka koreng'ana naokonacha kwa wendi mosemi naekiama kia movement for democracy adchange mdg nigo kiabeire ekawnaemaviau km vya mwire kovoko kalonzo asi vono ikamatsi kuligirirya amaryetsayo igu chiakrarigirria gwika chitariki ikumi umutinyigatano na maga yukuigwanaa rtimdag chdnga at mart agwh k g s musioka måcioka nonanabonigagendeea gingrra bna tagwika bcubwekamatiyo na kunekiwa narika riaakobori mra a somekr kenyata nabig mra kamakäd gokora gkora egaikaro amonere iriogkwanera inganaio asobwagari3 mimi nikasema kwa heshima sitaenda kwaa pane akendira mambo yao hakuna kichwa y kuzuia mimi kenyatta na rai la odinga ukei kiunbadala ya kufanyia kalonzo intevye wachatufanyiani sisi wenyewe matuulizane na aekiombe kiobochorina chimbebe kia iebc nigokiarura matuko atato goeka hitariki knda omotiyoyo atano eriaebiama abikeranirichigoria tw third generl asabaraibagochorwa batabwenereti gwetania omobaro oyo ogosekera ingekio monyekereu ekeombe kiafulache bukati nigatebirebuna ebiama emerongo etano naetato na ekemo nigo biabwatogete amarieta yabaronerria a aogochiase ekiombe kio na gati ebiama ebio ebyama merongo ene na bitano na bitato nabio na bioka biaikeranirie richikerio nigo bono asingereire gwoseba buna ebiama biria bitaikeranie richikerio mbigocha gwancherwa koba ase obochori obo motwe na å kwa uchumi chumi ni nigågå kagäire na inse maegaiå gå kina åmwakå yå tgakorwa e birengo bigå kina gåcokogwa gwa u chumi gatetebayg kwatna oei iw eusg yaa esegiyo ya ukraine yaireire ogokea kwa obori obuo obokogorwa akorwa chinse cha na anene obuo bokogorw akorwa ase ya ukraine na russia ime ya kenya naboigo ogokea kwamabuta eime ya kenya ayo boigo akorwa ase ense ya malaysia na indonesia kobwatikania noogokea kwa mabuta asie chinse chio nigo bono agotera bu na amagori ebio nigo arache gokina ase matuko are motwe Eek O niabogwe kura obocholiwa mcuju enseemo ya muhoro ni nabogo ense mo ya bonomagaye kamati kogalaana obotewanaanagwe karsa na gukoracinko yotie mati yoteraare ebochobo koanayekergo wekamati ya Yudo cawili mumbwa go abe na oDM em ni kobocho weka chiiki is se umuutinyyo edi tuko ya jumapili. On this account, we are willing to enlarge the time granted for conducting the repeat nomination by universal suffrage up to and until Sunday, 8th May 2022, to conduct the election and comply with the judgment of this tribunal. This tribunal finds that the first respondent, the original first respondent, has demonstrated to the required standard of proof in this matter that the issuance of a direct nomination to the complainant. Was not only illegal but contrary to the rules of fair and administrative action, I failed to meet the requirements provided by Article 27, Article 38, and Article 31 of the Constitution of Kenya 2010. <laughs> lokya esemye na smgrmasottĩkĩgambĩro gia kisumunigo giachikĩre university ya kisi kũbairania mĩrimo na kũbaa kana bakori emĩremo abo babutetwe ĩmĩtieni yonsi batakorete emeremo mwaka bwecirubĩrĩ na ebere e no yomo ase as keria yatebetena ogwateka kwindwaria korona nä gäntå kä abitirrtie yunibasitä äio gokäa chibeca yarä gå tumäa na igiikabitirärigwako babuti mä rämo abakoria mä räma abuo baigo unibasitä äyio ningo ä bwenete kåbai näongeca ya cibeca gåcemeshara imĩtianyi itano na tatũ ac icucobebaĩtĩrite chingaki cha corona mũriki munene wabakoria mĩrimabuo moses nyandusi niigakĩire mbua ikĩgambĩro nakũgania university ykũiguira gũchikũ the union went to court to seek legal redress the members whose positions were unlwfully wrongfly and unfairly declared redundant the court has pronounced itself clear that uh, the process was ilg as such the court agwarded the 24 employees sv months gross wages as compestation secondly the court demanded that the university may prepare seculs in regard to terminal penefits of the members and the court given that uh, it had that the members of stabo services were declared redundant be retained on payrod mbbd korwa maiko omopresident bwense ya ukraine volodimir zelenski nigo agikeire ense ya russia ase ogosaria oboroso bwa secta ya obochano bwense ya ukraine zelenski nigamentere buna obokoreri bwookonyora obogweni nigo bwasarekire mono asekeri buna chinsemo ar echio chibwata mariogo nigo chinaririe nabanegeshi ba russia chingakechi echio ekiombe kiobora ria kia dw nigo giatebire buna omoriki bwa obomobwechinse antonio guterres nigo atebire buna entunda ya gatato yo okong'anya abancho korwaase ensemo ya mariopola nigo igenderete nachingakiechi echio russia asesegie eyo yangire gokubia ogoikera bwo omwanche omootegereria noenkoyoobutorera amang'ana mo ya se nigogsabagendregtotegragwitra wwwagrcke ri tarianemasi ontita nakoganire obotegrarioiaayio naro amayia atekire ntogendere go komanyia amange korwa agr egegeumbu kiombo gusi dh wajasema na taka charity ngil wajasema nataka uh, peter pter enneth ajasema nataka lakini kalonzo Left, right, and center wale wandani wake all over wanasema kwamba lazima awe running rim wanasema no kalonzo no raila wengine mm-hmm. wanasema kwamba isipokuwa hivyo basi kitaumana jamani yale ni baadhi ya maneno ambayo amfai kuzungumza katika kampeni katika mikutano ya kisiasa nilimwona eno kwambua ambaye ni seneta kule maweni anasema kwamba jamani mimi nikiona kwamba mambo hayaendi sawasawa e, sawa kwamba kalonzo atateuliwa kwa running kabai ntajiondoa kwenye lileooaaleilmonaongoiwengi sanawaisimamsemawamsisi tunataka ao awe running mate pale uh, azimio la umoja lainisalatu ausubir ttajuapale nan najua pida kuka na llgene kidogo nitoboe amanisitoboe nitoboye manistoboe sasa hawa watu hati wanataka kupatia patilede wetu speka ini mnakubalihiyo mnakubali hiyo sasa the ri man wa kupatia spika wapatie peter kenneth partylede akuwe the next deputy president of the epubli mimi ningependa kuambia na nilikuambia mombasa senetaki hiyo nadzani uangalie uangalienes ukiona hiyo komiti yenu ya eti inataka kuleta ukora hatutaki hiyo ukora ifanyike wewe kama mwanawaipa ukiwa hapo ndani ukiona iko ukora wewe toka kuja tupange plan b vile kalozo msoka atasema ndio tutafanya planb ndo ahiyo wanasema kwamba <laughs> uh, ikiwa naona kwamba pale kuna maneno mengi ambayo hayaendani uh, na wao pengine atoke waangalie alternative na vilevile ukumbuke mkalonzo mara ya kwanza alisema kwamba we have uh, so many options ikiwa other options hatutamtanichagua a <laughs> theewas mass movement from anc to the formed dap kenya mm -hmm. kwa hivyo ukapata kwamba anc sasahivi na wandani wachache na watu wachache si kama previositsno the anc ambayo tulikuwa tunashuhudia yeah. mm -hmm. pia akitaka waipe iwe jinsi ambavyo anc meshuka daraja then what il happen because theare those whowatatoka uh, pale waseme weare now making a new political party to replace ipe its just asubranch of tha uh, uh, uh, political party wahivoutapata kwamba uh, akitoka then his dream will be invalid, sorry to say. It might be might valid depending on the they lay as a party strategy, those... strategy angekuwa ameweka mpaka sasahivi kama alikuwa anataka kuania kiti cha urahisi aliangeenda mbele yasema naonea kiti cha uraisi then hizo ziwekwe lakini uh, unajua masi uh, mm -hmm. mimi jambo ambalo najua ni kwamba ikiwa mimi nawewe hatuendani ikiwa mimi, mimi mm-hmm. mm-hmm. uh, maneno ambayo um, alizungumza hapo jana naweweweweeyena ang u0 Uh, usaliti ukaingia pengine tucheze ile video kidogo ya mtu ile kilonzo akizungumza uh, akizungumza uh, kuhusu yale ambayo waliyatia sahihi kwamba uh, kalonzo ndiye angekuwa flagber lakini hayo yote akafika akageuzwa uh, hiyo mkataba ilikuwa nasema that kalonzo alonomimi nitasema kwa sababu siogopi yeah. yeah. tulikuwa tumefanya hesabu tukajua yule mtu ambaye atachukua kura za central from uda istehen is kalonzo musioka na mkatuchezia tukarata tukasemah lakini sasa ndio mwisho wa ngome sisi tumesema hivi kalonzo msioka ieo m wekeza andika mahali musioka isoeni alafu wewe usidhubutu kutoa majibu yakusema hati kalonzo aku kuja alafu utapatia mtu kitimtu mwingineen simuseme kitaumana many uvi uva bas mutajua kilicho mnyoa mkanga nirudie tena on tuesday wambua my friend ukijua mutangazi kalonzo msyoka aseputy presidentuosie uh, simu noihi uwinuge kwa hivyo tutara, tutarajie tuone itakuwaje tungoje hapo kesho tuone itaumanaje na sijui kitaumanaje maanake naona vile vile mudo umeeyoma sijui kitaumanaje aupigaelele apanaaleradiumezunguaaii ishowasiu bado kuna kibarua pale azimila umoja aoautoa mlimakenyana vilevile kwa mzungumzi wake kalonzo msioka, mm -hmm. msioka ambaye ni kinaro wa chama cha waife hapo jana y kwamba kuna ile safari ambayo walianza pamoja na kinara wadm ni mgombea wa kiti cha urais kutokana na mrengo wa azimio la umoja awali kenya A, ambao sasahivi anasema kidogo A, nasema ile safari itafika kikoma mwaka huu wa 222 mm-hmm. na hiyo statement kidogo uh, ilinikanganya kwa kidogo sijue mpenzi mtazamaji uh, utaisikiaje na vilevile tahiskij lakini acha acheze video hiyo akizungumza akisema kwamba safari ile itafika kikoma mwaka huu wa 222liotoka hey. nairobi kwenda mombasa msisimko wa ajabu watu wako tayari kuhakikisha kwamba ile safari mimi na raila tulianza ya 2013 na 2017 inafikia kikomo 2022 wangape tusaidie tusaidiane tuone tunafikia hicho kikomo jamani hey, ilikuwa safari ya maana haikuwa mambo ya E, mambo ya kupoteapotea kupapasapapasa kulikuwa kwamba ni umuhimu mkubwa tumalize umaskini kenya hii ikiwa ni kanisa lijue linapata Right. anasema kwamba hiyo safari itaisha mwaka huu pengine yanapigia upato uh, re la odinga lakini sijui yeye anasema kwamba itafika kikomo uh, mwaka huu vile vile wafuasi wake akina uh, mtu le akilonzo sonko huku anasema kwamba kitaumana ssan <laughs> uh, yani iake insi ambayo nimemwelewa asmakwamafawaanaaenewes haya basi pengine tusogesoge mbele kidogo tuachane na mambo na running mate maanake niliona um, uh, kenya kwanza hapo jana wakisema huenda uh, ama baadhi ya viongozi eh, wakisema kwamba mambo yako sawa katika mrengo ule wa kenya kwanza by the way baadhi ya viongozi akinaigadhigashawa haswa wengi kutoka pale mount kenya ma mlima kenya walijitokeza wakisema kwamba raila um, kuna radhi Uh, naibu wa rais william samuei ruto yeye ana uwezo wa kuchagua nani atakuwa running mate na yule ambaye ataona anafaa kuwa running mate basi ndo huyo yeyote yule atakayechagua iwe ni kindiki iwe ni rigadhigashaga iwe ni alis wahome huyo ndio watafanya kazi naye naani mimi nasema again Mm -hmm. ni ile nilisema wakati ni game mm huo -hmm. mm -hmm. like mm -hmm. ndio mchezo uh, wangemchagua niirudiailisemailwakatiulioitanihunajaaaumojagioaiauojaawaiaawazaihondiomheowakonaowangemagua haya basi pengine na hayo tuangalie pale kiamba uh, tuangalie uh, uchaguzi mdogo uliofanywa pale uh, iliweza kuamuru kwambauana uh, ulifanyika hapo jana baada ya kwenda ulalamakwambawanjku uh, ndiye aliyepewanaliweakuamuru kwambachama iwezekufanya kura zao hapojana na iliweauneaa uh, uh, hapo bado Evans Gisha, aliweza kusema kwamba yeye hajakubaliana maanake hakupewa muda wa kutosha ili aweze ku na vile vile kumobilize, uh, kumobilize some of his uh, uh, supporters from the region ili waweze uh, kumpigia kura mm-hmm. uh, kwa hivyo tukiachana na hilo kuna swala la michezo ambalo kuna michezo mingi ambayo ilifanyika mm-hmm. kenya premier league kuelekea marathon kuelekea kikeno klasi kwa hivyo nikikujuza tu moja kwa kwamoja um, stadi katika mbio za mita miamoja fernand omanala umurwa alishinda eh, ah, katika mbio hizo katika ah, no classic ambazo ziliandaliwa kwenye uwanja wa michezo wa moi kule kasarani ambapo alikimbia kwa muda wa sekunde 98 akawa ah, kwamba ameshikilia ile rekodi y afrika na kumbuka kwamba tena kwa ah, michezo mingine mitatu ili kuhakikisha kwamba mtatuluhakikishakwambaanaendelea kuj- boresha zaidi uh, ukiangalia pale kwenye skrin jinsi yalivyotoka kama risasi jamani <laughs> mm-hmm. ni mtu ambaye nasema kwamba sasa ameinua kiwango cha uh, the he ya kenya na afrika kwenda kule juu vile vile uh, tukiachana na swala hilo pia kuna uh, uhuru classic Mm-hmm. ambayo ni marathon ambayo ilifanyika pale raishuru kenyatta alikuwa pale fe enyata alikuwa pale rdng alikuwa pale wote wakijaribu sana sanama uh, kuanzisha ile mta4kmre ambapo watu ambao walishinda ni brimin misoi katika mbio ama maratn za wanaume uh, na uh, bar agnes katika mbio za wanawake pale nb mmoja alinyakulia 6million kenyan mm-hmm. shillings kama zawadi ya kushinda mbio zile nakumbuka kwamba on the nairobi expressway mm-hmm. ile barabara mpya ambayo imejengwa pale ambayo uh, itaanza kufanya kazi mwezi wa julai hivi uh, kumbuka kwamba rais hulukenyatta akizungumza pale alisema kwamba jumamosi ile barabara itafunguliwa kufanyiwa magari yapite pale juu but itafunguliwa uh, kwa hivyo ni yale ambayo yalifanyika na ale kwamba kwa katika uh, yale aonibaahitlbaoaanyailaa alisema wale ambao watapatikana wakiharibu ile barabara watatozwa faini kubwa mm-hmm. watatozafainikubwa almbao mabango watatozwa faini ya shilingi zaidi ya milioni nane uh, na mambo kama yale wale waleambao wataharibua uh, Uh, baadhi ya sehemu pale barabarani watakuwa anatozwa faini Kwevo, kwa hivyo ni jambo la kuhakikisha kwamba uh, ile barabara inalindwa isiwe kama hizi nyaye za stima uh, ambazo zimeharibiwa uh, hapa nchini mtazamaji na msikilizaji kabla sijampa mwenzangu pia kujuze mawili matatu kwenye uh, spoti pia kenya premier league hapo jana michezo ilichezwa kariban sharks ikapigwa uh, na vihiga bullets mabao manne kwa matatu nzoiya shuga na kenya polisi ikatoka sare ya uh, uh, sufuri sufuri gormaya na leopards wanaita mashemeji um, mashemejidabi mm-hmm. uh, wakatoka sare ya bao moja kwa moja vilevile uh, kcb na talanta fc wata- wakatoka sare ya bao moja kwa moja taska na homeboys waka ama taska ikaipiga homeboys mabao mawili kwa nunge mm-hmm. e kwa sasa hivi homeboys ndio imetangulia pale kwenye kilele e gormai ambayo tumezoea kwamba huwa iko sawa iko pale nambari ya 4 na pointi arobaini nasaba dhidi ya mtangulizi homeboys na pointi hamsini uh, na sita mm-hmm. nam nam shukran za dhati mpenzi mtazamaji pengine ni uh, kukujuza tu kuhusiana na yale yaliyotendeka uh, pale karen wakati uh, naibu wa rais william ruto alikuwa na breakfast meeting ilikuwa siku ya yeah. I, Ijuma. Ijuma. Namma. Namma. A, a, a, kutokana na hayo ya rais william ruto aliweza kuzungumza kuhusiana na yake aliyoyafanya hadi maji maji maji yakawa purified yalikuwa machafu mm-hmm. kuyasafisha kutumia hela mingi zaidi na wakati a, zile vifaa bidhaa kusafisha maji, lipo ikabidi kwamba ameomba alikuwa ametoa mfano a, kutoka hayosrutaeausaaae aloaanyaaasaaa aaauoabba isi mai almaaaribu Bile na maji yale yakakuwa purified hisia zimetolewa mbali mbalimbali mm-hmm. mm-hmm. uh, nadhani uh, lile suala lilikuwa la kibibilia likuwa la siasa mm-hmm. sijui mbona watu wengi wanaleta siasa kwenye eh, suala la kibibilia mm-hmm. pili uh, nasema kwamba mtu yeyote anaweza akafanya muujiza mm-hmm. uh, ili mradi tu anaamini kwamba lile ambalo anasema ama anafanya litatendeka mm-hmm. sioni waote, kwa hivyo mimi ubaya ni ubaya wowoteye kusema kwamba aliomba maji ka, yakawa safi ama alifanya nini maji yakawa safi ile ni imani mm-hmm. yake ambayo ilifanya maji yale kama ni kweli yakawa safi yakawa safi <laughs> nilna wengine wanasema kwamba basi eh, heri tumulete hapa aweze kuombea maji ya naitwa ama wapi pale mm-hmm. eh, athriva, ili ya pengine yaweze unajua ndo swala nasema kwamba wakati mwingine tusilete mizaha katika mm-hmm. neno la mungu anasema kwamba uh, kinywa hiki chaweza kulani pia chaweza bariki mm-hmm. kwa hivyo maneno yakizungumzwa pale wakati mwingine mizaha inakuja mpaka the goodness ya lile nenonam mm-hmm. nilimwona hadi mwanawe raila odinga anayeitwa wii odinga alikuwa ametamba sana kwenye mita, mitandao akisema uh, kwamba yawa nairobi rive acheze kama yeye hilo <laughs> jambo ambayo limezua hisia tofauti tofauti zaidi lakini uh, huwa ni imani na mambo ya dini hatuwezi yaingilia zaidi na tulimwona vile na, uh, naibu wa rais williamruto akimpongeza akisema kwamba yenyewo y maji yale yalikuwa safi mm-hmm. na akamwita kwamba yeye ni prayer yenam kwa kweli uh, wengi hata ungetazama uh, ule mpangilio ulipokuwa unaendeshwa mbashara uh, kuna wengi walikuwa sana wanamsifia kwamba jamani huenda hata mwenyewe amesimama kwa sababu ya maombi mm-hmm. e, kwa hivyo ni swala la kidini swala ambalo hatutalizungumzia kwa kwa undani zaidi because its a sensitive issue, its a a mm-hmm. sensitive sensitive topic hivyo tutaliacha tu pale laidini mm-hmm. aa ambaoailevile inanikumbusha kabla sijazungumza kuhusu didmas baraza okay. uh, Uh, recho recho ambaye ni bba naibua rais hapo jana alikuwa anampigia uh, kampeni naibua rais william ruto akisema kwamba tafadhali ifikapo mwezi nane uh, tarehe t basi tuweze kumvisha suti ya uda naibua rais william ruto uh, kuvisha suti yada inamaanisha kwamba watu waweze kupigia chama kile cha uda kuanzia kile kiti cha huku chini ambacho ni mca hadi gavana hadi pale juu it's good ando <laughs> suport ambayo Uh, anahitaji kwa mtu ambaye nitamwita right kwake tamitarandakwae uh-huh. hacha uh, nizungumzie swala moja mbili kabla hujazungumzia maneno ya yadia barasa pale uh-huh. uh, kuna yule mwanawe uh, uh, lesan ambaye ni mjumbe mteule ambaye aliaga kwa kujipiga risasi sasahi uh, tume za uchunguzi zimeagiza upasuaji ufanywe kwa mara ya pili kwa sababu kuna mambo ambayo hayaendi amba amba na maelezo ya wale ambao wametoa uh, amba wamezungumza nao kwa hivyo hivyotop itafanyika tena kwa mara ya pili ili kuhakikisha kwamba kweli eh, yule alijitoa uhai peke yake ni swala ambalo limezua uh, utata limezua uh, hisia mbalimbali lakini tutaliachia pale kwa sababu it's under investigation uh, vile vile Uh, kumbuka kwamba uh, leo ni siku napenda kuzungumzia elimu elimu uh, wakati ambapo shule zilifunguliwa lakini katika kwasababu ya baringo uh, kwa sababu ya utovu wa usalama kuna baadhi ya shule ambazo zijafunguliwa mpaka sasa hivi kwa sababu wengi wanaogopa kwamba uenda watavamiwa mm-hmm. kwa hivyo ni swala ambalo pia uh, wale wakazi wa wakule wanaiomba uh, idara uh, za hapo right. no. mitihani ya kitaifa ilikuwa inafanywa kulikuwa na ulinzi mm -hmm. kwa hivyo ulinzi ule ukirudishwa pale nadhani ama najua kwamba uh, zile shule zitafunguliwa kabla sijatoka kwenye suala hilo la elimu Uh, waziri wa elimu profes george magoha amewaamuru walimu wakuu wa shule za upili na shule za sekondari kuhakikisha kwamba kila mwanafunzi ambaye ako uh, darasa la8n kidato chan s mtiani wak mtiani yak mtiani yanla il uh, navilevile akasema kwamba walimu wakuu wasiwatume wanafunzi ambao wanafika shuleni uh, bila karo nyumbani swala ambalo najiuliza ama si nalijiuliza nime, na nimeuliza nikajibiwa sialambao naljuliza ulzayeyot ambaye akodarasala saba sasahi awezurudiaasababu akirudia inamaanisha kwamba anaingia kwa mm-hmm. mm-hmm. uh, kwa aki cbc mm-hmm. akiingia cbc namaanisha kwamba lazima arudi hata grade rd Mm-hmm. ama r t aanze kukuwa na hiyo cbc kwa hivyo uh, hakuna mwanafunzi ambaye atarudia class seven, na wakati ambapo wale wako watafanyaakuna mm-hmm. Haku, mtu ambaye atarudia waozile il- il- alama ambazo utaku mezoa ouwawamb wao nataka ung certificate labda akienda kuchukua ile bad certificate inachukua muda kwa mfano kwa hivyo mm-hmm. wengi unapata kwamba hawezi rudi imagine grade That's mm-hmm. a problem atarudi sijui mpaka grade 3 kwa hivyo ni swala ambalo pia uh, linaleta utata kwa baadhi ya wazazi mm-hmm. naam naam uh, kabla sijaongea kuhusu yadidmas barasa mm-hmm. pengine hayo mm-hmm. tutaongea wakati tumerejea baada ya mapumziko pengine kuna jambo hapa mp- ambalo lingependa kuzungumzia Uh, nimemwona uh, wetangula Senator moses wetangula ambaye tunajua kwamba yupo pale kenya kwanza waliingia pamoja na msalia mdavadi uh, kuna ujumbe alioandika usiku uh, wa kuamkia leo kwenye mtandao wake wa uh, tt ambao vilevile umeibua hisia tofauti tofauti mm-hmm. amesema congratulations maendeleo chapchap and and the PAA political parties mm-hmm. for joining the kenya kwanza alliance coalition your entry in additional energy and guarantees even more Uh, the victory in august elections hongera uh, ingawaje ndiyo haijabainika na nakumbuka na, na, na, kwamba leo alfred mtua mm -hmm. alikuwa na press e kuanzia hivi saa tatu uh, nusu mm -hmm. pengine hayo ndio wanaenda kuongelea kuhusu uh, pengine chama kile cha, cha uh, maendeleo chapchap kujiunga na kenya kwanza ja, haya ni mazungumzo yake uh, wetangu la japo hayajabainika nswali langu ni je <laughs> wakatigineunasema siasa ni shenzi sana mepata mm-hmm. wakati mwingine unapiga upande mmoja vita mwisho wa siku umeelekea pale unashanga najua swali langu najiuliza ni kwamba mm-hmm. unamjua abraham tai ambaye mm-hmm. ni blogar Uh, wake alfred mtua huwa ana zaidi uh, william samue ruto ikiwa mm-hmm. sasa hivi kiongozi wake ameingia pale kenya kwana sijui tena ataanza kusanitizaje mm-hmm. <laughs> william ruto mm-hmm. kwa hivyo ni swala ambalo inasema kwamba uh, whatever you speak kutoka kwa kinywa chako mm -hmm. ie on io mm -hmm. ukiwa kwa sid hata ama kwa ule upande ambao hata wawe wabaya vipi mm -hmm. you, you that side uh, ntha uh, si uh, about them mm -hmm. ukiwa upande ule mwingine you'll be yithe anamtmapemzikoni mm -hmm. Na kwa dakika moja hivi tutarejea tuweze kuangalia yale ambayo yamesalia Hey, unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa sasaras inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina tuna ainatunaaukiwa na panel beating, spray ukiwa na kazi yako leta mali hapa tunakufanyia kazi safi sana sanara inapatikana mjini kisii daraja mbili kwenye barabara kuu ya kisi kisumu imekabiliana na delta nat tunashughulika na magari za zat gari imeharibika msuni inaletwa tunaomba watu wote walete magari zao hapa hapaks kwa maelezo zaidi kuhusu huduma zetu piga simu nambari 7288863 au 7917 huduma bora kwa bei nafuu nam karibu tena mpezi mtazamaji tumekuwa tukizungumza kuhusu siasa za matusi unapata kwamba mgombea mwenza mgombea wa kiti fulani a, kuna upinzani wake lakini huwa wanatupiana cheche za matusi na tumemzungumzia didmas barasa sana alikuwa kuhusu mengi mengi na hapo jana vilevile akiwa aliweza kuzungumza akimpigia upato kiongozi juzijui uh, mm-hmm. aliweza uh, kuzungumza kuhusu uh, ugab- ugavana wa akaunti ya tranzoia mm-hmm. uh, tunajua kwamba kutoka timu ya azimio wako na uh, george natembea na vile vile uh, kutoka muungano wa kenya kwanza kuna uh, chris wamalwa uh, kwa hivyo uh, alikuwa anampigia uh, upato zaidi chris akisema kwamba yule mwingine uh, anatembea uh, anakaa kama semenya najua hilo jambo kidogo ni matusi machafu zaidi na matusi mazito zaidi mm-hmm. Mm-hmm. Uh, sijii si mwanza semenya semenya wazia ni mtiu Mm, staki kuzungumza Sem, <laughs> ni swala ambalo ambalo ambayo e wanaosmaaaasambayobaa What, said, what did i say ashanwanao mm -hmm. ako australia anaskiza ana, babaka anasema nini jamani wakati mwingine you you into your mwinginewakati mm -hmm. mm -hmm. mwngineepuka maneno mengine nasiasa vilevile kuna maneno ambayo uh, anaita nani uh, ambaye ni gavana wa, wa zinigishu uh, jackson mandaga anasema kwamba Uh, siasa usiweke kwa roho roho mm -hmm. eh, hata kwa lands, ama kwa kwa <laughs> lakini usiweke kwa roho. Usi true, like ni, ni mambo uh -huh. the, the things you say rohomanake kama kuna mtu anajiita unafaa kujiita tu kujita tukamkutanowakako we yako ujiulize na ujijibu jioji kila kitu ambacho nilizungumza kweli ndio nilifurahisha umati wa watu at the end of the day nimefanya nini nam pengine tukiachana na hayo nitaenda moja kwa moja hadi pale kwamoja a albgake a leohii kuna jamaa uh, ambaye alimuua bibi ya yake mm-hmm. bibg Mua, alifanya Ayugi. Mm-hmm. inasemekana kwamba kwamba alienda kwa ndugu ndugu yake yake wakati alijua kwa ndugu yake, ametoka na na akakata mkono kisha ambaye mm-hmm. kutokana kutokana mazungumzo hayo ama kutokana na kile kisa imebainika kwa aliana kwamba jamaa huyu alisema kwamba Uh, huyu ros atieno ambaye ni bibi ya ndugu yake aliweza kufanya bibi yake kutoroka aliweza kumtia cheche uh, za alieza ka, kumtiacecheama ka, akamdanganya bibi yake kutoroka kwa hivyo ikawa kwamba imesababisha aende pale kumuua hadi uh, hadi niseme kumuua auahadia kumpiga hadi kufa usi <laughs> <a>, <laughs> jambo la uh, kucheka lakini ni jambo la kusikitisha zaidi mm, la zani, wakati mwingine as humans mwingine tuna woivu na ule wivu unaona labda familia fulani naishi izur wewenanatamaniale maishasasamba <muchimu> Wewe pia unachochewa jiulize jijibu ili ni mtu anakuja anatoa wa uongo mradi tu l ile familia ama ivunje ile ile familia ama ile ndoa mwingine akatmbao nambia mambo namtula n e, fanya utafiti kwanza mm-hmm. wacha kuchukua tu hatua ya moja kwa moja ndio maana unapata wakati mwingine mtu amechukua hatua akajitoa uhai akafanya abacha mambo ambayo asi sahihi mm-hmm. tukiachana na hilo mtazamaji na msikilizaji unakumbuka kwamba um, kumekuwa na calls to for the fo thedeptypesident kuresin mm-hmm. ama kutoka mamlakani kwa sababu kwa upande mmoja anasema walifanya walifanya walifanya kazi na serikali muula mm-hmm. wa kwanza upande mwingine anasema oh handishekirel odinga akaingia kaharibu hatujafanya kazi ama anasema serikali haijafanya kazi kwa hivyo wanajiuliza mbona wewe ambaye huko naibrais ambaye uko kwenye uh, muungano um, ama uh, kwenye serikali mbona wuwe ufanye kazi wengi mm-hmm. wakajitokeza wakasema kwamba jamani wewe jiondoe we kwa sababu uwezi ukawa ndani ya serikali na bado unashtumu uh, una, una, una serikali kwa utendakazi wake wakeoskawajibu mm-hmm. alikuwa uh, maeneo moja mojakule bs akipiga kampeni zake akisema kwamba jamani mm-hmm. kwa ni deputy president mpaka tarehe uh, mwezi wa jamantezwn wakati ambapo uchaguzi um, utafanyika kwa hivyo ni swala ambalo litaendelea kuzua hisia hapa na pale uh, huku miungano yote miwili kujibizana uh, kwa njia moja ama nyingine mm -hmm. uh, tukirejelea swala lile la running mate uh, kalun amesema kwamba ama hao, wale wandani wake wamesema hata attend mm -hmm. uh, the interviews lakini kulingana na lile jopo ambalo linaongozwa naye nowawekesa nasema kwamba they will will only interview those people will come mm -hmm. wengine kama hu takuja basi mm -hmm. so I'm just waiting to see <laughs> if alonzoienano uh, wilno atend mm -hmm. atakuwa bado ama vipi sijui utazungumzaje swala hilounajua uh, omail mm -hmm. if he willnoen i amekuadied sioamekuaakikuadisliied then, Now, amekua uh -huh. uh, then uh, lakini unajua hizi bado mi naani siasa unajua kwa sababu uh, if they were, kama walikuwa labda kma walikuaaataaaamaofautoautmaan mahanot wats jano na lile jopo mm -hmm. je what will happen na wale watu ambao watakuwa wameatend na upate kwamba suitable candidates je wataomba muda ama bado kuna yule ambaye ni running mate, lakini ni kwa sababu for mm -hmm. That is why kuna lile jopo ambalo linafanya mm -hmm. ni swala ambalo unajiuliza <laughs> na unashangaa ah, wangepatia tu tukalonzi madhakaru wanawania kiti cha uh, ugavana pale kirinyaga mm-hmm. wale viongozi wengine wakona nafasi zao hapa na pale kwa hivyo asfaras uh, ino kama waliamua kwamba nikalonzwa msioka basi ingekuwa vyema wamtangaze tu moja kwa moja badala ya formality ambao wanaenda through mm-hmm. yep haya pengine mimi jama ambalo ntosemaasubiri uh, n- sana by the way. najua wengi wanasubiri pimii nasubir sa mm-hmm. nasub nione kwamba iassuajulikanayule mm-hmm. e, <laughs> mtu ambaye uzunguma leo hi keso nazungumza kingineaa kes maalaaju bithan myines <laughs> <laughs> unajua akizungumza hivyo uh, sasa by the way watu watakuwa na imani naye because um, ndio tumeona amekuwa na msimamomsimamo anasema atumeonaameshikilialaini akia nasema hiala ahuhur ahaaanyaa asitt kasababu amepatiwa nafasiya kufia mbel yajoo hata, uh, mm-hmm. yes, ya ya hata kamad uh-huh. angechaguliwa uh-huh. kama ajanataa meza alafu mtu akwambie mm-hmm. no. ikiwa chama chake cha maendeleo chapchap pamoja mm-hmm. na ca maendeo aaaoaawaeingaawan aanga wanaiwa ndio ameingiauna uweekano uh, atoke vilel azimio aingie kenya kwanza ena kwana uaana I think... tumezungumza pale awali kwamba like the, oaaa yakuinialabdaataiale ya mm -hmm. wengi wanasema labda, mm -hmm. labda mm -hmm. kwahivyo ni swala unajiuliza je hawa watu wote wako muungano mmoja hawaelewani ata k mawazungumzia kuhusianaohzitasaidiaje wale aaambo kwahivo ni swala unajiuliza unasema kwamba labda kutoelewana baida yahawa viongozi ndio kuna shurutisha wengine kujiondoa ndo kunashurutisha wengine kutekacndo kunashurutisha wengine kusimama kidete kwahivyo niswala la kusubiri tuone je akweli uh, Uh, alfred mtua maendeleo chaphap itaingia uh, kenya kwanza ama vipi mm-hmm. ama ni hizi maneno a hapa na pale kumbuka kwamba previously walikuwa wanataka kutoka wakatengeneza kenya mwanzo mpya mm-hmm. mwisho si wa siku akasema ndio tumepatiwa tumesoma kwa hivyo tumesain upya tena kwa hivyo ni swala ambalo bado hata kama walijitokeza wakazungumza wakasema walisoma wakar wakaelewa ni kipi kilikuwa kwenye uh, mpaka sasa hawajarithika Uh, pengine ni kinukuu yale ambayo alfred mta amezungumza pengine ambayo watu ameona enyewe anaelekea uh, kenya kwanza alizungumza mm-hmm. uh, kusema the register ofpolitical partiesorpp uh, and amcoalition party have refused to give us acopy of theamiioameed withtherpp wesined to fom the coalition who mm-hmm. hawana ile the, the, the part of the agrement mm-hmm. kisha wakasema kwamba what games are they playing on monday we shall make the decision on the way forward kisha akasema kwamba uh, chama cha maendeleo uh, has been operating in good faith by this time uh, ha, it has not been reciprocated mm -hmm. there isclear and present danger that aspirants in parties in mm -hmm. azimio will be denied their democratic opportunity to be on the ballot mm -hmm. this we cant accept kwa hivyo inaonyesha kwamba pengine ingawaje ndio hawajapatiwa ile agrment Uh, coalition sign, uh, the, the coalition ambayo mm -hmm. uh, vile vile, the vilevile ambayo unajua tulizungumzia hapa ambayo imepiga vyama vingi nje na vyama ambavyo pengine vimebenefit ni vyama viwili na odm mm -hmm. na kidogo tu kwa chama cha kwa hivyo hivyo they like the tuki, tuki na ni kwamba huenda akaset record kwahvo kwamba bado akwa la umoja mm-hmm. ama vingine noaaaaa noeua aal aaaanaaanaaadnaayoaaaane taa aoaia guzi wa urais uh, tarehe mwezi huu uh, kwa hivu, we'll be looking pale mambo yataenda asna raisi wa sasa mohamd farmajo uh, ia uh, atawania kit kilecha rais vilevile uh, vile kule misri uh, wanajeshi kuminamoja waliwawa wakati ambapo walijaribu kuzuia shambulizi la uh, lakigaidi kwenye uh, mto uh, wakanalmna wa swez canal watano wanajeshi walipata majeraha na wanaendelea kupata matibabu matibabuna uh -huh na pengine tukimalizia uh, a kuna jambo nilikuuliza kuhusu uh, abraham tai ambaye ni bloga na huwa akimtupia cheche za matusi sana uh, wlliam ruto mm-hmm. na vilevile wakati uh, mwanawe san aliweza kuaga mm-hmm. alikuwa anazungumza mengi sana kuhusiana uh, sano yale aliyazungumza wakati mwanae raila odinga aliaga mm-hmm. kwa hivyo uh, sasa sasa hivi naona ameanza kubadilisha mkondo wa mazungumzo <laughs> naona ubadshakondoa Nasema, i love all kenyans kenya kwanza kwanzanaona sasa mkondo wa mazungumzo umeanza kuchange unajua mm -hmm. sisi tusikuje hapa tukapigana bure tusije tukakatana na, na na upanga hapa wale watu atajamii iatukubali tukumuke ni wema wa yesu siujuzi si elimu siujanja wetu ni wema wake yesu ishukulu si si si mungu kwa kila jambo kwa niyeye anastahili kutukuzwa kusifiwa na kuabudiwa kwa wema wake kwetu niwe Valeu e ت方متييتن Nakuru Sumusu, we kakib amonese ingiba. Ano ka okonyora. Amangana amaj ayavene. Kurua. abogusi global radio. Elegata ya six men. sitategerezo na kati hizo izos baada ya uchaguzi jina na william samoi ruto halitakuwa yako nataka niwaeleze ya kwamba wengine vengine waniuwemingi lakini sitarudi nyuma musikari noale ni vudu akomiya kichingikena mabokoaja amatu tukumanyie nagokwanirie andenciase ogenderete gotegera baguse eglobal radio nagokwarigani ase mang'ana moya ase enchira iobwikerenuuni igongoroka ma si onchita ritang'ani tiganda komonya ase enchira yokoechutha omorai bwegedini osoeretwe nerimocho ria koba mobwatani bwa al-shabab koboria ekegambero kogendera komotanga na ĩkĩama kĩa mdg goote babu na calonzo mũciokanerũ bwatĩrie bagarigia rioko ba running mat aebc kũrua amatũka atatũ gwĩka citariki kĩanda ĩbiama e a a gwĩkĩrania richikũ ria 2wothird gender role asayo amawo ngendamange nakokwanilira nakokwalikana ya atsoekwe asobwekera ndiwo. masi ontita. murandiya yomwe bwedini ya keislamu yosowera tiyo ndi limo choliyoko pomwe bwatanikiri kiyombe ki al shabab. be kgamoena tanawna na alshaba na wh are kamo kena komotanga ar oyo aseechera ya kamiti asekeri a mentlebna abantu abange baria bakobwatokwa abwo bakororokana kwibwatarania na al-shabab nigo bagosira gosebasiria amagima abo na nigo mokagira oyio bono ao bwerete obogima bwaye nonye nabo ekegambero bono nigo kiamooboririe guyo akane serekari asegeka kia matuka merongo etatu arabera asechera kaganyete okonacha gwa kegambero ka igoro igoro yo koebwa kwaoborendi gose arue asechera rime rioka koreng'ana naokonacha kwa wendi måsemi na, ekia na movement ekiana kia moveent fodemocracychangemdg nigo kiabeire ekiabwangoiga komokoboko muraiwaipa also musio kakoba eranmecarailaodinga asebochori obonene bori motwe murai wikia mekio oyobigoro mojumbe ogema david oching nigatabna kalonzo nigo aikiranitie ebirengo biaigoro mono eiokiaga e r kmg yringumobunge ugatanga pete kenneth mgavana ukichaiglmgavana kura mmbs asan jh makkkenaakarvn kaapa ya maritan mulagkwana ioaå3 <tipati> aw pneakendirna mambo yao hakuna kichwa yakuzuia mimi oru kenyatta na raila odinga tuketi chini tuelewane kilunguabadala ya kufanyia galonzoyatevywachatufanyiani sisi wenyewe may tuulizane na naekiombe kiobochorina chimbebe kia iebc nigokiarura matuko atatgik hitariki ma, knaomotiyoatan eriaebiama bikeranrihigoria twtidgeer asabaraibagochra batabwenereti gwetania omobaro oyo ogosekeraingekio monyekereu ekombe kiafulahebukat nigatebirbu na ebiama emerongo etano naetato naekemo nigo biabwatugete amarieta yabaroneeria aogochiase kiombekio na gati ebiama ebio ebiama emerongo na bitano na bitato nabio bia bioka biaikeranirie richikerio nigo bono asingereire goseba bona ebiama biria bitaikeranie richikerio mbigoche gwancherwa koba ase obochori obo bore motwe na ogokina kwa ochumi nigo gokageire koira na inse maega ioogokina omwakaoyo thakorwa e virengo vigukina gosokowa wa uchumi umwaziri wa chibasa ukuriatani tw iw yaa esegiyo ya kraine yaire ire ogokea kwa obori obuo obokogorwa akorwa chinse cha na anene obuo bokogorw akorwa ase ya ukraine na russia imeya kenya na naboigo ogokea kwamabuta eime ya kenya ayo boigo akorwa ase ense ya malaysia na indonesia kobwatekania noogokea kwa mabuta ase chinse chio nigo bono agoter bu na ebinto ebio nigo arache gokina ase matuko are motwe Eekmak ODM mningoya vogwe kurora oocholiwa mcujo enseemo ya muhoro ni nabogwe smo ya bonndomagaye kamati kogadaana ogotewana nagwe karsa nakora chikwana iga ntoya bittie kamati yoko tuguteraare obochobo koana n nomunyekegogwekamati ya yudochawilimutmbwa go atbe na ODM niwetego kobocho buo weka chiiki isano ne umutinyyo editukko jumapili. On this account, we are willing to enlarge the time granted for conducting the repeat nomination by universal suffrage up to and until Sunday, 8th May 2022, to conduct the election and comply with the judgment of this tribunal. This tribunal finds that the first respondent, the original first respondent, has demonstrated to the required standard of proof in this matter that the issuance of a direct nomination to the complainant. was not only illegal but contrary to the rules of fair and administrative action failed to meet the requirements provided by article 27 article 38 and article 31 of the constitution of Kenya 2010 masi ttĩkĩgambĩro gĩa kisumu nigo gĩachiĩkĩre university ya kici kũbairania mĩrĩmo na kũbakana bakori mĩremo abo babutetwe emeteno yonsi batakorete emeremo mwaka bwachiri bere na merongo ebereno yomo ase keria yatebeteuna ogwateka kwendwari ya corona na gento kiabeteeretie yunivesity eyio igokea chibeca yare gotumea na igiekabetereribwakwbabuta emeremo abakoria emerema abwo boigo univesity eyo ningo ebwenete kobaeniongesa ya chibesa gosemeshara etano imĩtinyi itano natat a cucobebaĩtrite chingaki cha chiacoronamũriki mnene wabakoria mĩrimabo moses nyandusi nigakĩire mbua university nakũganiaunivesitkigura ghikũkuo the union went to, court to seek legal redress and whose positions were wrongful, and unfairly declared the court has pronounced itself clear that wenttourt uh, tlaess the themebeswhstionwefllywflydfairlyladttheourthasndieathat thepewa As such, the court uh, awarded the 204 employees seven months gross wages as compensation. Secondly, the court demanded that the university may prepare schedules in regard to terminal benefits of the members. And the court, given that uh, it had ordered that the members of Stavu Services were declared redundant, be retained on payroll. idemn mmbbisrtdt korwa maiko omopresident bwense ya ukraine volodymir zelenski nigo agikeire ense ya russia oboroso bwa secta ya bwense ya ukraine zelenski nigamentere buna obokoreri bwookonyora obogweni nigo bwasarekire mono asekeria buna chinsemo ar echio nigo chinaririe nabanegeshi ba russia chingakechi echio ekiombe kiobora dw nigo giatebire buna omoriki bwa bomobwe chinse antonio guterres nigo atebire buna entunda ya gatato yokong'anya okong'anya abantho korwase ensamo ya mariopola nigo igenderete nachingakiechi echio koyigikeria russia asesegia eyo yangire gokubia Yekira bo manche mo tegera di nongko yobto ra mang na maya sentra yobi kano ni gongko tera www dot news dot co dot di tegera ne masi on tita na koga ne di obo tegera di obia. naro amaya a tekire nto gandra ne goko manya amange korua agr tegera umbu yombo gusi. vkengata yamwanya yetinge samangala mayia lokya e nkoro yao esemie na grrf au ni pe bibli a neno takatifu lulu yake itani ongoza cevi ana a adina upendo hatamuico I take a good one. Tari ongozan, I'm very harda, haa ah, ah, we show, beta endel a ah. afariji tunapofiliwa uni onyese ta ayambinguli ni one utukufu wabona nipe biblia nenotakatifu ake itani ongoza sel vihana alina upendo matamiso vitand somamuzi yaku ni matokeo ya kesho amuae maupata arikuwepo mama mmoto koja zisem Ya mingi ndoha yake ilikuwamatata ata mawifi zake wote hawakumpenda tena sundo aliamua kwenda kwawa Too sad to lakini iliakakinalivakuwa kinyunyasha mtotoyule yapaling'atamwiliwa tuno mwirukapoa wote upande mmoya ilikuwa nitatizolililo musubu tundo umepade rangi ya ngozi yake tundo iligeuka ikawaga marayaka mweli mzima siku moja marafiki zake a G Global Radio. Vumilia, mocho, heka, kwa sababu kitambo tukidogo mayayotea tatowekatkitoloka soni mwavanao Was of a pocket, want to get a boy day it out, town, Leon ndasio mrefu unganatenda wakati wake ukifika wingi utashuhudia ya majibu yako wa mungu zonitu mshukuru mungu wakuwa kabla hatochezaniwa walikuwa nachujua wenyevye onawakawaida hkuna wezae kubadilimipang ya mungu jui mshukuru mungu wakuwakabra hatujozaniwa halikuwanatujuwa winyevye ona wa kawaida hakuna awe zae kubadii ipana Mwana ba we, kurushche ni bi bi bi bi na msi ano ne birote yubova manlayachu munyonga icho tusi guiza hawe imana uy ibiri vyawe ni nyembabazi iragutabara rusaamazwe n'ingorane urimo fatakanyihereranen'imana uye ibiri vyawe inyembabazi iragutabara garukira imana yawe nshu sana wenye shida umesaidia wote wenye taa mewapa chakula nguo zako umepeana zote hakuna anayetambua haya umetenda kwote sasa naona inakupa wali nakuambaye usijari iyekwita naona yote na siku zote I e