karibusana ig uh, wikend yako imekuwa vipi e, e, tumeamka tumerauka asubuhi na mapema tuko hai tushukuru bwana kwa sababu ya asubuhi njema na yee ametukirimia kibali cha uhai asubuhi uh, ya leo jamani ukiwa ukiwa wapi wapi unatazama pale kwenye ukurasa wa facebook naona wengi wengi sana wameingia ndani naskza ukaaae kaa na, eadaasama na mshesheashesh nakurisha hiyo stream ili tuashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani uh, pale kwenye langu la ale kwamba zimekatika dakika i 1 baada ya saa 1 saa za afrika ya mashariki uh, kumaanisha kwamba tuna chini ya dakika 40 kutamatisha kipindi hiki cha anza na bwana basi nakuamba ujiunge nami ili tutamatishe pamoja wanaitwa uh, wanaburka sda kwaya wanasema asubuhi njema wimbo ambao ni mzuri kama unaupenda jamani pale kwenye ukurasa wa facebook sema ha sema hi5 tim kenya tim africa ambao tuko end month tarehe 28 februari mwa 222 kuna wengine bado wako o day shy of twe, e, march wengine t days nsofo so lakini sisi tuko 28 of of february basi watu ambao walizaliwa 29 february hapy birtdy kwa sababu hatujui watasherehekea lewa makeshoyohana mlano 16mstari wa3biblia inasema kwamba nimewaambia mambo haya ili mpate kuwa na amani mkiwa ndani yanguinaendelea kusema ulimwenguni mtapata dhiki lakini jipeni moyo kwa maana mimi nimeushinda ulimwengu aminalazima yani utapitia mambo makubwa changamoto kubwa utakuwa na visiki unaenda unajaribu kuhepa unakumbana nacho lakini anasema jipeni moyo kwa maana mimi nimeushinda ulimwengu ulimwenguyeye aliyeshinda mauti wewe ambaye uh, ume uh, umefika siku ya leo asante uh, sana kwa sababu ya kile ambacho uh, ame ee, mungu amekukirimia unasema asante mungu thesomeni pipe ambao walikuwa wanatarajia kwamba wataona siku ya leo walidhania kwamba watamaliza huu mwezi wa februari lakinilo wakaondoka duniani basi si kwamba mimi na wewe tu watu wazuri zaidi si kwamba mimi na wewe ni watenda mambo mazuri na mema zaidi lakini ni kwa sababu ya kibali ya neema ya rehema za mwenyezi mwenyezimunguy Hmm. lakini nataka pia nione watu ambao wanashnataka hey, nione wale ambao wana share by the way. kabla sijaanza kuangalia wale ambao wameingia kwenyeisa wale ambao wamenwakalik jamaani sheshesh hiyo sam ili tuwashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki hey. kutoka kote duniani jumbe ni nyingi nitasoma baadhi ya zile ambazo nitaweza lakini jipe moyo kwamba yale ambayo tunayapitia ulimwenguni mungu aliyapitia na aliyeshinda aliyeshinda akashinda mpaka kifo mpaka mauti shule zinafungwa hii wiki hili juma shule zinafungwa na kwa sababu shule zinafungwan kwa sababu nomali siku ya jumaatatu tunaifanya inakuwaeductionmnda wakishafunga shule wanakuja nyumbani ombi moja tu kwa wazazi usitume mtoto wako akaenda kukaa kwa, kuka kwa nko yake ama usitume mtoto wako akaenda kukaa kwa nti yake ama kwa nyanya yake ndio mnaweza mkaenda msalimie siku moja namrudi lakini kuenda kukaa pale e, sidhani ni jambo la busara kwa sababu wanafunzi siku hizi e, wanatafuta ile nafasi moja tu a small na wanatoeka basi hakikisha kwamba um, kama anaenda kusalimia shosho yake ango yake anti yake kazini yake ns so ansoot siku moja na anarudi ili akae karibu na wewe na wewe ukae karibu na yeye ili uh, si kumchunguza lakini umzungumzie uzungumze na yeye um, um, umpe wosia juu ya mambo tofauti tofautiilikuwa kwenye gari moja palena baadhi ya watu wakaanza kuzungumza juu ya mjadala mjadala ambao unaitwa meye <laughs> kama leo ni monday ni elimu mandei na watoto wanakuja nyumbani na wewe mzazi utakuwa nyumbani likizo ni refuna yes. kuna kitu kinaitwa tukizungumzia swala hilo hapa sasa anazungumzia wazazi eh, na wanafunzi ahetimwt iguardian or mzazi nyote anazungumzanaunapata eh, wa... siku hizi <laughs> wanafunzi watoto I don't know, unapata kwamba mtoto um, amefika pale nyumbani ameanza eh, kuangalia vilana vavaa eh, inakutia kiwewe kidogo unatazama jinsi ambavyo anajikwatua kila wakati anajiangalia angalia kwa kio unaweza ukafikiria kwamba alijiangalia mwanzo tena akajisahau sura yake tena akaenda kuangalia mara ya pili wa wakiwa pale nyumbani Ito. Uh, alipokuwa mdogo akikua ulikuwa umemfundisha nini jinsi ya kuvaa f kwamba days watoto wasichana e, watoto wale wanagro wadogo wanaanza kukataa kuvaa naunapata mtoto aku years, years, anakuambia mimi sivaa hiyo mimi nataka asuruali anaanza nikama nakupimia na banakwambia hey, jamani mami mimi sitaki kuvaa hiyo nataka ile ah, kwa unapata kwamba umenua nguo pale kwa nyumba zi, ziko pale zimejaa hamna wakuvaapata kwa kwamba ni shida tunapata mtoto kidogo kidogo, kidogo ameanza kuvaa nguo amewacha ah, tumbo nje amevaa nguo ni refu lakini anaifunga sehel fulani anawacha tumbo nje hey, sijui amesoma wapi sijui alienda shuleni akafundishwa kuvaa nguo akifunga kwa tumbo anawacha nje ama vipi miko, unapata kwamba msichana ko kwa high school pale amekuja nyumbani anavaa nguo ambayo amewacha mapaja yote nje hey anasema kwamba uh, this ambayo iko sasahivi eh, ni ambayo n it's najiuliza walisoma wapikama kuna ala pale inasema jamani hapa eh, shuleni ukija hivi ukienda nyumbani uvaa hivi na vi sio hilo tu kuna baadhi ya watoto wanaangalia jinsi wazazi wao wanavaa Tio, leo amevaa sijui ni nguo gani anasema mye mychcemtoto hey, akikuwa miaka kumi miaka kumi na moja kumi na mbili amevaa thesami mamaka alikuwa amevaatunasema ymh Hey, mama mkubwa umetoka pale nje kwa ploti ama kwa kwat unafua nguo lakini nguo ambayo umevaa umevaa nguo ambayo sijui jamani inaonyesha kila kitu Tuku. alafu si kwamba unafua kama umesimama unafua kama umeinama alafu tunasemahiki kizazi tunafaa kukilinda jinsi ambavyo ama kwa njia ambayo haitakuja kuharibu vizazi vya hey, aanavalishwa nguo vizuri mtoto wa kiume lakini akitazama babake amevaa suruali ko chini ya makalio akishakuwa pia ye anaanza kuceremshamfundishe mtoto wako a, jinsi ambavyo ungependa akue naem kwamba a, Uh, andivyo wazungu anasema kwamba utazungumza ndio lakini unafanya nini aclassial seiwe uh, uh, aniiunamwambia uh, mamii dadi uh, wakati unavaa nguo unavaa kuvaa hivi hiini suruali hii ni shati hii ni nguo refu rinda nini na nini sketi alafu ukishavaa wewe unavaa vi tofautisa uh -huh. nashanga jamani mamii na dadii eh, awanafanya nini hawunapata kwamba kuna watoto <laughs> eh, I'm, I'm Both sides of the coin, by the kuna watoto ambao wana heshima yao ya na, na kuna wale watoto ambao hawanaunapata umemwachilia tu mtoto kuna mtoto akitaka aki, kunawa mikono lazima akunje shati kama ilikuwa refu ah. hata awe mwaka mmoja miaka miwilikuna mwingine ataweka mikono yote na nguo zote ndani ya maji umemfunza vipi yeah. How is this kid wakikuja nyumbani Kujuju. zungumza na wanafunzi zungumza na watoto heae y l then uh, kuna watoto hawapendi kuongea ama uh, mtoto alikuwa anazungumza sana thenoloasade mtoto amekuwa silent my frin v sana dadi ya akili ya yule mtoto huenda anasumbuka kimawazo huenda yuko sawa jaribu sana kuzungumza naye ujue kiini cha yeye loden kunyamaza ni kipi hata mtu kuna mtu alikuwa namenyamaza sana odnduyo anazungumza mingi pia jaribu kujua chanzo na kiini cha kule kubadilika kwa tabia ni kipi ukijua hivyo itakuwa rahisi sana ku um kaadvi na kumpa moyo na kuzungumza naye kwa njia moja ama nyingine kumbuka kwamba wakati uko hapa na mwingine ako hapa itseida usaidie yuyu huyu ambaye yuko chini apande juu ili mlingane kimawazo ama wewe ujishushe mpaka kiwango chake ili mzungumze na mwelewane pamoja nimezungumza sana dakikani uh, 24 baada sa ya saa saa za afrika ya mashariki uh, uh, nikubalie nikupe wimbo mmoja nikirudi na kusomea fungu moja yeah. uh, pia likuhimize yeah naona watu ni wengi wameingia ndani na watambua nikirudi hewani lakini kwa sasa kuna wimbo ambao uh, unanipendeza sana wimbo umeimbwa naye rosi muhando unasema uh, eh, usiniache usiniache wimbo huu ningependa uh, ni ukubariki asubuhi ya, ya leo na mahala popote ambapo upo jamani naomba shiashiasha na kurisha hyoswi twashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani usiniache ache bae rosi muhando Je ne kungoja wewe siriatebeke yangu ewe bwana ninaja nawe yesu bwana mungu wa masikini niwewe bwana wamba wayatima niwewe bwana Were away, Wana. What did أبرإذاك وأنا فيماما ونيتت Moto ni okoe wana msi bike ni songa ni wana dakika baada ya saa1 anasema rosi mwando jamani mungu sini kwa sababu nimeyapitia mambo mengi humu duniani najua kwamba wewe ndiye ambayo unaweza kuniondolea shida na mashaka yote ambayo napitia ukisoma kitabu cha ufunuo, kitabu cha ufunuo um, niangalie vas dakika moja mbili hivi nakusomea baadaye lakini mwanzo wataniangalie watu ambao wameingia kwenye mpango mzima wa anza na bwana uh, lieie sijui nianzie juu ama nianzie chini lakini vizuri nianze na wale ambao waliingia mwanzo kabisa anaitwa yobeshobesha nakuona kutoka nyangoso salimia tim anaitwa pale undukotetim doha katarko ndani naitwa naoauko ndaninamwonaawonapiauko ndani pia, na... pia ndani kutoka kule kuledoha E, ukiendelea kuwatakiawanafunzi siku uh, mazuri katika mitiani yao ya kitaifa e, tukumbuke kuwa kuna wale wanaku ymbntmaiwamba naendelea vizuri zaidi anaitwa yobe shobeshae anasema jamani watu watu wengi ambao umewaandika pale waingie ndani ya shoo akina mwana enche kerubo daglas mongera anaitwa jaklin kwamboka daniel goncho dano mayo helenodan mwanedalmntakriestery rachel sami rikabu ayora jared arure matureti kalebo moriango banade monyocho basweti ongesa kenya pointe evelin ombaye peter atema na unic anaitwa silent man taila moguswo nduso varad omoria, omoria tai pamoja na hailin oboyko ema omoyo debrakemunso watu wengi ambao ameweka pale akinaruait mawait, sijamuona kwa mda uh, barikiweni sana na karibu ndani ya kipindi cha anza na bwana uh, sante sana embisino mogat james matena e mbuni embusuro e ngia banadasanyo derapunda joniesbundi amenye keferson bosire william makori monda este makori monda jaklin makori karibuni ndani asante sana unduko pete hif asante sana gras ungweyi nakwenda kutoka kule kijauri e, salimia watu wa kijauri yanyamira kerubo kery nakuona huko ndani godmi namwona calvin kpagat yuko ndani jamani na aa, karibu karibu sana ikuwa namwona jantekimwe na janteks, tazama thanky somch barikiwa sanaioetls piayuko ndani kutoa kule kemera yuko ndani kutoka kuledbarikiwa sana timu yade kule anaitwa benjamin ilunga ulimwengu anasema amin anabarikiwa sana kutoka kule tanzania asante sana huyu naye ni pamela mutoro kutoka kule kaunti 039 anasema jamani ha asante sana pamela mutoro na kuna ndugu yake ameniambia nimsalimie mahali nitaangalia jina lake mwana. asante sana naitwa otikefa namwona pia by the baidhiwa ameingia kutoka kule uh, pipeline kuleiyaimbakasi watu wa pipeline by the waibaidhiwa mnaendeleaje watu wahdo tuseme mungu tubariki na sisi E, wakati unazuru wengine jamani na sisi tukumbuke utubariki mm -hmm. wakati unatembelea wengine ukiwamiminia baraka na sisi tubariki mm -hmm. e, kabla sija kusomea fungu mm -hmm. acanipite mbiombio na wale ambao anaona paleut akinayuko mm -hmm. ndani kutoka966 mm -hmm. anaitwa justayuko ndaniutokaus mm -hmm. mondesta nyakango yuko ndaniutoka wap anasema pia we webarikiwa sana anaitwa guys good morning nasema iko ndani kutoka kule juu on parklands uh, a kamba until the end thank you so much dolphin nyabuto mm -hmm. na kuna yuko ndani nasema good morning all members nasema he besh besha chonjo kabisa mm -hmm. biology chemist david pia anasema jamani yuko ndani kutoka wapi uh, kutoka kule nairobi parklands a uh, mmoja kama kawaida nasweet to you all Hiwanira. have a blessed end monday anaitwa riruma white susan uh, yuko ndani good morning kutoka kule kitutu masaba ya nyamira pamoja ah. na uh, jeremiah omwenga na arail mora agnes nyaboke ngena ngniagrac uh, uh, meja uh, ansomoke wmweri ogweri nyambake uh, pamoja na nalukas omwenga yobeshobeshai naturi maturi ondieki madhebonareri elizabeth chindereldamkuti honre bohartoongera uh, kutoka kesikaaroina nasema jamaa ni hi5 na vizuri nasema misi hopo nimeona uko nywe mi nikone asante sana aitaumete ndarisoamaeka meota okaibu sana utoai anairbiante abehobehaena caunti z39 thank you so much nami na kungoje yagu jumbe ni nyingi naona felistas anaona karibu sana kutoka bungoma salimia Tima. Tima. Tima. Oh. Eric kebeka Good kutoka kutoka kutoka joska edwin omwenga na karen Nima. janet nyandika wape anasema anasema yuko pamoja wa kwake musa samuel Hi, asante bungomayobesobsha saia inyengsouomwnnakna utoauh maboanimekuona piaeunandani utoaamoa hatamasma mtoto mleao ndioakwayo nionamuk wamba mtoto akibeba wa hutazama kisogo cha mamae zile tabia ambazo unafanyamtoto unafanya, atasoma tariouanaweza akatazama tu anatazama kitu nafanyathe next time hel be doing what you didioeio yeah, kuna wale wanafanya uh, mambo by being told unaambiwa my, my, my, my, my son my dter i wan yo to be doin this anthaantha awal uh, watoto ambao wanaana mamboat mtoucas omulwnekndiunautouo kutoka mah anaitwa shile akemtu kutoka kule good morning anaitwa dana birundu kutoka wapi kijauri nimekuwa na jamani karibu sana uangala pia anakuwa na uko ndani kutoka kule mukuru kwa ruben akiwa ana rafiki yake henry wafula s hapo umesema ukweli sana dunia imebadilika kila mtu anafaa jinsi anaona wapitisha mswada watu waache kuvalia nguo fupi na za zaubar ndomaana umesikia tumesema mye mychoice lakini hawa ambao wanavaa wakisema me my myice walisoma kutoka wapi kuna mitandao kuna marafiki zao kuna wazazi wao mtoto una, unajua tu nainama anapiga deki na nguo amevaa imefika xyz sijasema watu wavae mararumararu sijasema watu wavae okay, no, lakini vaa nguo za heshimawakati ah, mwingine unatembea pale njiani unasikia akina baba wanaanza kunungunikana huyu sasa ali, alifikiria nini akivaa hii akatoka kwa nyumba <tikia jenare. <tikia jenare wakikomplain kuna wale wazazi pale nyumbani myso mydota umevaa vizuri ya ukmimi sijui huko ligi gani uko ligi ya kuukosoa ama uko ligi ya kutia moyobut uh, aheen of thedy theultimte thing ni kwamba vaa nguo za heshima vanguza heshima unaweza ukavaa hizo zingine sijui wapi nakumbuka kuna wakati tulitembea tulifanya uh, ziara kapale nairobi lile jiji la wajanja la kina wiklif nyakundi la kina tandi nelson na akina edwin ratemo sasa uh, niko tu pale kwa graund nasikia eh. mwanababagetutu anaanza kuikwani ni nini kuna nini hati oo sasa huyu alifikiria nini akitoka kwa nyumba na hii kidogo nikasikia watu wengine hapo kwa bakgru sasa hiihii nahii may friendfundisha eh, mtoto wako kuvaa jinsi ambavyo ungependa avae Kibari. lakini kumbuka kwamba mwambie avae nguo za heshima you don't have to walk naked, eh, ili ueel kwamba ksi lazima utembee uchi dio uheshimiwamandio watu wakuone vaa nguo zako vizuri piga pasi nguo zako vizuri va, va kiheshima ili ukitembea yesi mtu anakuona uko nadhifu sana you doot ecm byieyu ecm byi e my friend valia nguo za heshimaa kila mtu socialized kuna wale ambao wamekuwa socialized eh, especially through internet by the way ukipata mtoto wako anashinda kwa simu 247 sijui anasoma nini pale kwa sababu hakuna karklam ambayo inaingia pale inaambia mtoto wa kidato cha nne asome pale inamwambia jinsi ya kuvaa Kaa karibu na mtoto wako mfundishe eh, mambo ya heshima uh, morally heshimaz uh, na hawakuji hivi hivi ha. lazima uh, washikadau tofauti tofauti washirikiane kuhakikisha kwamba thea up wakiwa uh, tunasema nene? Ba ba ba. wakiwa na heshima heshimando ba maana siku hizi pata watu wanaimba wimbo wa mm, wimbo wa wimbo wa injili an ekipaka unashanga may frendi dunia inawapiki inaenda wapiki kizazi kibari. kama hatutakaa chini niliuthika sana juithat idia ya mtoto ukata kuvanguo sema mimi siva hii navailengine okay. lakini mtoto akifika 18 tha eson a keaiio ontheir o lakini kama baado ako unde 18 atsa baby unafaa kumfundisha unafaa kumietk okay? akifika 18 nkatiba kunaeaunaezachukua hatua tofautiofautibb siskiza kitu mzazi anakwambia wakati mwingine jua kuna wtoto amezaliwa jinasagali tuwenyewo mama ameniambia hikida ameniambia hii lakini nafaa kufanya hivi tulee malacztuwatashangaa jamani hei kwani wewe unawekeaje wekeaji watu kafyo hivosi kafyo unajua jambo moja la kuwa hapa ndani Mi. ni tufundishane tuelimishane na tukosoane timkabanasnaona umeteondari yuko ndani eb nimekona huko ndani anaitwa llwangakutoka kule nyamira uh, kengsolam nayoeshobeshaidanmayo alfredbnkifaruso karibu sana josatmakori yuko ndani kutoka kule kwale na myi na hisi gladi na mtoto wake eh, snta pamoja na kazin abigail nyakebondo tukisema siku njema Wee. siku njema kwako kifarumushi ah. na konepiko, bwana tanzania na kenya jamani nakuelewa sana mtangazaji wangu yeah, salimia kagirikitakiwa pande za nairobi mm -hmm. amepokea salamu hizo anaitwa elizabeth oh. yuko ndani kutoka kule saudi arabia yeah, anaitwa na kutoka ya nairobi wow. na hey, fei, fei This is my long long long anaitwaljnyamwanga nakuona kutokaanairobi namwonaf anaitafna mawanga kule nairobi But asante sana by thewaybarakatelekwako iialoisaasante sanautslazima tushirikiane, tushirikiane kulia watotonakumbuka kule ugandaa Uh, tim uh, ukipatikana umevaa nguo imekubana ama umevaa minisketi nguo ambayo nifupi kidogo unavuliwa nakumbuka hm pia in kenya wakati ule ambapo yalikuwa then this uh, yyco ikakujaso ukisema Uh, mimi ni mzazi navaa na hivyo mtoto wangu anavaa hivyo mtoto wake sasa ata, atatembea uchi <laughs> nway wachani zame kidogo nikupe wimbo moja anasema tunakupenda sana jamani weli kabisa mtangazaji hata huku tanzania wa dada wanadhani kuvangua fupi ndio kupendeza vitu vingine havifai kuiga jamani kama mzuri mzuri tu kama hauna shepu hauna tu hata mtembee um, uchi ni bado hh hiyo ni ishu ngumu kumeza nitaita ishu ngumu kumeza i know kuna watu nitakasirisha na haya mazungumzo but i have to say it, my friends am uavaa nguo zako zile ambazo unavaa unajua eh, kwa wakisi wanasema nguo za sijui nizitaji vaa vaa bedroom god well, well, ni vizuri vaa bedroom vaa va kwa nyumba ukiamua okay, kutembea vaa lakini kujua kwamba uh, ili tulee watoto ambao watakuwa na kizazi kinachomwheshimu mungu mm -hmm. kwa uh, njia ya mavazi mm -hmm. lazima tuwalee kwa njia inayofaa jumapili ndio hawa tumevaa anafunika mpaka pale chini ya miguu kabisa hata kidole akionye, akionye, akionye, akionekani e, tumevaa imefunika kila mahali jumapili ni jana tumeenda kanisani jumamosi tumevaa tumeenda kanisani tumemaliza sasa ikifika jumatatu <laughs> <laughs> you, unaishi upande mmoja asubuhi usiku unaenda una upande mwingine mwinginesielewi asante sana anaitwa paul gatimo nafuatilia kutoka a kitale lilian keribo anafuatilia kutoka diaspora na reik I anafuatilia kutoka kulekashie kiambo kaunti anatupata ladadl karibuni sana na asante sana jamani wacha ni pumue kidogo nakupa dakika moja wimbo ambao ni wa komando wa yesu akimshirikisha madamadha nasema mambo yamebadilika ya zamani si kama ya sasa mambo yamebadilika anasema imekula kwenu Ooh, mtaka asubuhi kiza kitengia kusubiri aibu yangu kama mlivyozoea ina mana mjui imebaki historia kati ya watakaofutwa machosi nami nimechaguliwa ah, kilio changu cha muda mrefu amekisikia ah, Yeah, yeah. hakuna tena cha mikosi ni kufanikiwa kwa ah, ah, ah. zamadisi <laughs> eh, eh, wa sasa mambo yamebadilika imekulawe imekula kwendwe na mjuoni nayemtumikia na mjuoni naye falme wawafalme sana mpaka kudiriki kusema na mwamini mungu asiyeona niliposema nitajenga majumba yani mlicheka sana niliposema nitamiliki magari mkaguna mm. ndoto ya mchana mkasema ni ndoto, ndoto niache utoto aa This is the best ai to to imekula kw wazamani si wa sasa yale yaliyonitesa nayo yamebadilika imekula kwenwe walizoeea kuona naharibikiwa wakasema sitafanikiwa mungu amebadilisha mambo pala akili yenu ilipoishia baba yangu ndio ndanapoanzia jambo kufanya jamboai umega uinua wanyonge toka mavumbini machoni patwi unayenisikiliza kipiki nakuliza mwambie yesu achana na wanadamu wao hata wakuitetaa sawa waseme masikini sawa waseme uolewi matusi yote wamalize wala usiwajibu aanyamazakiyaaa kisah sisi jako ewe hei mambuya camba imekula kwenu ya zamani mambo yamebadilika mungu amekubariki naitwa komando wa yesu akimshirikisha mada madha wakati wangu umeyoyoma kabisa zikiwa zimesalia sita dakika ningatukia hapa ndani umbua kwa kwamba hapo mbeleni kuna kipindi cha the basi usiwe usi na shak tunakujuza mengi zaidi hapa ndani asante sana kifarumushi nimeona amenitumia nyota 75 asante sana mbc nomogatijamsmatena nakuona unatazama kwa wale ambao wamekosa kipindi cha leo cha anza na bwana e, watakia uh, siku ya mwisho mwe, ya mwezi februari njema yenye mafanikio ah. na tunapoanza mwezi machi tukae karibu na watoto wetu wetusoma kitabu cha wakolosai mlango wake ni watatu mstari wake ni wa 17 nasema kwamba na kila mfanyalo kwa neno au kwa tendo tendofanyeni yote katika jina la yesu ukimshukuru mungu baba kupitia kwake yaani uh, fungu hilo uh, nza kabisa ningesema linahusu uh, vitendo vyote mambo yote tunafanya katika maishaiwe ni mambo ambayo tunaesema kutoka kwenye vinywa vyetu iwe ni mambo ambayo tunafanya kupitia vitendo vyetu imesema vizuri kweli kila mfanyalo kwa neno kwa kutamka ama kwa tendo fanyeni yote katika jina la bwana yesu Do Mambo ya basi ikiwa mimi sina uh, jingine la kuongezea namwona anaitwa alfred bin kifarsonnasema Na jamani ndani yake kama kawaida yake nikiwa maeneo ya kresoi kule north tnd asante sana ah, eh, eh. Himekula kwe, himekula kwe. Himekula. okay hey hey i wi uh, ningeendelea kwenye kipindi ikichaanza bwana lakini inabidi ningatuke kidogo ili tujiandaeandaye tukuletee kipindi kingine cha the morning chah ambapo tunazama uh, kimasomaso katika maswala ya siasa na maswala mengine tofauti tofauti ambayo yanaendelea kufanyika hapa nchini kenya na kimataifa na na na na kama iko hapa na na kukubariki na kukuburudisha kwa hivyo uh, nashukuru sana kwa kawaolsanao tota ambao waliingia kwenye kipindi cha anza na bwana kuanzia saa moja mpaka sasa hivi mbarikiwe sana um, e, na by the way wakati tunaingia mwezi machi uh, the first day of mach tomorro like to month uh, na mungu awabariki na mungu awapiganie by the way awapiganie kwamba pia awajazirowake mtakatifu awaongozi ili mjue jambo zuri na jambo baya mjue uh, kutenda mazuri na kutenda mabaya uh, kuna tofauti mjue mema ni niyepi na mgundue tofauti ya pande zote mbili ili kila wakati hatu unachukua hatua unachukua hatua ambayo uh, ni ya niyakumuinua na kumheshimu uh, mwenyezi mungu hadi hapo kesho kwenye morning breeze, uh, si morning bat, bali anza na bwana I'm um, saying thank you. Uh, may God bless you. Uh, may God be with you today and throughout uh, this week. Barikiwa Sana masi on Twitter. May the grace of our Lord Jesus Christ. the the the love of god and the of god amen nakuachana kibao chake feni karibo kinasema pigana nao mungu kuna watu ambao huu mwezi unaisha tunaingia mwezi mwingine lakini bado wanapigana nami kwa njia za kishirikina mungu pigana nao nimekuachia siri zangu ni zako jamani nipiganie E نازيما فيككتفسانم you <music> you. paboda amegeuka mama yetu rada zia dui zangu <coughs> iezaoziwegize na uterezi malaika wa bwana kiwafuatia wasisimame wangu Wana wa wako. Mtoto mwone, kama mtoto oh, mwaza wa sukuma wanasema mwana, wana mwana wa nzengano mwiowahaya wanasema mwana wa mwatani wawewa oma wana wanasema wana wana wana mwana mu mugedzini wuwawewachaga wanasema mana o mundu niyopfo iringa wanasema mwana vamuyako vao semo mwana wa wenje wahomsoto weziyo nguone kamba msoto wako wengine yakikuwaza kuwa mwanajeshi hatulinde wotepengine yakikuwaza kuwa rahisi kwa taifa lote tumuka hata rahisi wa sasa ni mtoto wa mwenzako mtoto Kama mtoto ako Mtoto wa nguwenziyo usamini Kama wako ako Mtoto wa nguwenziyo muone Kama mtoto ako. wako pamoja watashirikiana lakini jinsi nilivyokuwa nikisema pale awali wameingia wanadinawaadiaapatawameingiasiutuzungumziaandio uh, mm-hmm. a kutokana na ile waliitoa siku ya ijumaa mm-hmm. walisema kwamba open to to the formation of a grand to be be mm-hmm. as, as kenya alliance that wama io theilahaponn kidogo kuna kizungumkuti kizungumkutisijui mm-hmm. kama itawezekana uh, odm na one kenya itawezekanajubim on thesamenequalso so, kama eh, ni asilimia 33 nukta mm -hmm. <laughs> kila, kila. <laughs> unajua sidhani uh, kwa sababu uh, i think uh, labda watapatiwa 10 15 kitu kama hiyo mm -hmm. an kenya alian in kase of anagrement kwa sababu uh, at, the, uh, at the beginning hawa wawili hawa uh, wajubili pamoja na odma alikuwa wanadhamiria labdakuchukua55ammikua mm-hmm. alika5ma0aii mm-hmm. sasa una mbo wamekutmtwaaura ibao aimanishi kwamba watapewa ile asilimia sawa na odm ipewe asilimia sawa na, mm-hmm. uh, mm-hmm. na labda nwanaendelea tucedaaawedawakatatrahiswa eh, wakaingia waka kwenye kinyang'anyiro cha urais peke yao mm-hmm. na wakiingia pale basi tunajua kwamba watakuwa wamejikanga zaidi na sasa pengine kwa maono yako mbona waliweza kusitisha uh, ile kutia sahihi ambayo ilikuwa inafanyika siku hii ya leo Uh, siwezi nikajua lakini nikit mm-hmm. uh, kwamba labda walikuwa anahitaji wapewe deputy president pale ama running mate uh, na ule upande mwingine labda unataka running mate. lakini najua kwamba mazungumzo ni all about mm-hmm. At the end of the day watapatiwa kitu labda ambacho kitakuwa <laughs> sema sinakuwa running kitakua labda uh, kama hawatakuwa wamepewa ile nafasi ya kuwa na running kwa hivyo najua mm-hmm. tu mwisho wa siku eh, watafikia makubaliano na labda mm-hmm. wataungana pamoja ili mbele naam unajua kutokana na the spokesman wa uh, One Kenya alliance thwaaaia mbnaakango aliweza kuzungumza hapo siku ya jana akisema kwamba kwamba kidogo kusitisha sababu pengine pengine wanahitaji into kwenda kutia wakati ninuku kuna alisema kama the the needs of the an mm-hmm. kwa hivyo wanataka kwamba wanahita mengine m any other enye inataka kuingia kwenye one kenya alliance mm-hmm. so wakishaingia ndio waende kutia uh, sahihi ule mkataba wa maelewano wa wakalishona wa kuanzisha huyo uh, mrengo wa moja azimio eh? azimio mojaamunajua ukisikia <laughs> kwamba uh, nimetazama kampeni za azimio ama zaudiem amanini nimeona kwamba maono yetu ni sawa mm-hmm. tunataka kuunganisha wakenya no. hapo washajiingiza mm-hmm. kwa hivyo haya mambo ya kuzungumza kitu ambacho kimesalia tu tunau kuti aul mktba wamlewanasa ma siku a umaosiuaaaa kit hswmo ano tusubiri tu pengine tuseme ni jamboi nikusubiri <laughs> uh-huh. ni <kusubiri> <laughs> back, um, uh, back, mm-hmm. back najua kwamba bendera ya la mm-hmm. mbali na hayo mpenzi mtazamaji pengine uh, ningekujuza kuhusu ambaye dereva ama alikuwa dereva wake eh, jomo kenyatta ambaye alikuwa kazi yake ni kupeleka uh, watotowake jomo kenyata ambaye alikuwa ni rais wa kwanza wa nchi ya kenya mm-hmm. alikuwa kiwapeleka pale shule st shulemrs anawaregesha jioni anawapeleka eh, anawareesha saa kumi, saa analalama mm-hmm. akisema kwamba kidogo anaomba ili uh, mm-hmm. uh, uh, kipande cha ardhi na vilevile watoto anaishi zaidi huyu anaitwa miaka miaka mingi aweean asamaaa eamaa n naiagobnamama kidogo atamani u patiwa kipande cha ardhi na vile vile apewa hata kagari anasema kwamba kidogo a, kabla joma kenyatta aweze kuiaga dunia aliweza kutoa uamuzi kwamba kidogo aweze kutunukiwa a, gari pengine na kipande cha ardhi lakini hayo hayakufanyika mm-hmm. baada ya ku, ya yeye mwenyewe ku me, pe, pengine kuaga najua uh, waswahili walisema kwamba yaliyopita sindwele mm-hmm. uh, lakini najua kwamba hao watu ambao labda wanafanya domestic staff, and staff. Aa, kama kama hajafaidika wakati ule mtu anamfanyia kazi yuko aa, mamlakani ama nguvu basi sidhani pale aa, mbeleni mm-hmm. ni kama tu wale walambao walipigania uhuru hapa wa nchini kenya wale wa maumau, mm-hmm. wengi, wa mm-hmm. aa, labda sasa hivi appreciation yenye wanapewa labda, ni yao kuwekwa pale barabarani watu wanaendelea kuangalia Mm-hmm. lakini wengi labda wanaendelea kulalama ukiangalia labda yule uh, bibie uh, mwende zake dedan kimathi unaweza mm-hmm. angalia jinsi ambavyo mambo yapo ameangaziwa mara kadhaa kwenye uh, vituo vya uh, runinga ama uh, televisheni mm-hmm. uh, kwa hivyo najua kwamba wakati ule mtu uh, ako in power basi utete akusaidie mm-hmm. lakini akishaondoka basi wengine watakwambia kwamba kwamba kwamba si yenu kati kwa kwa hivyo sijui uh, lakini unajua uh, jomo alikuwa amesema unaona na bileble, uh, na na vile vile kulingana ya robert anasema mwaka elfu mbili wakati wa kampeni, kukutana na rais uhuru Kenyata, uh, moja kwa moja akaweza kumwambia tafadhali mesema uh, namba yako pengine nitakupigia mm-hmm. uh, huyu mama kwamoja ku patia wale unajua huwezi mpatia moja kwa moja kuna na. wale wengine wanazichukua lakini ile namba on the process ikaweza kupotea kwa hivyo hawajaizungumza anaomba kwa, kwa kweli kwamba uh, aweze kukutana na rais ndo hivo haya basi mpenzi mtazamaji na mskilizaji e, kama w mokaya a, ni bos wangu na nataka nisaidie ntamwambia nisaidie sahihi iyangu nisaidie sahii kwa sababu ya mbele uh-huh. yatujui tunaambiwa uh-huh. kwamba tuishi sikuio kusaidiwa unasaidiwa unalipa uh-huh. mshahara sio uh-huh. lakini kuna ile wanasemaga kidogo uh, ushafanya kazi ndio na hiy inakuja ni reward uh-huh. ninaona no, unajua si si lazima rewarded ni ile alikuwa amekuwa promised uh-huh. you know? uh-huh. wakati likuwa, alikuwa promised na pengine mtoto um, wake jomo kenyatta ambaye sasa hivi ni uhuru mwigai kenyatta pengine anajua ile ahadi ambayo babake aliweza kumpya unaona kwa hivyo ni yeye mwenyewe kukua na ile uh, roho pengine uh, ya ku yaku ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya kumpa yale ambayo babake uh, aliweza kuyasema kwa hivyo naam Hai. manake unajua pia e, alikuwa alikuwa na alikuwa anampeleka shuleni pale m saa mbili asubuhi kisha namregesha saa kumi saa kumi namojawaataliatambiaae na, bb alisema kwamba wakati alimuona pale wakati wa mm-hmm. alimuuliza uuea mbae niasallzm tafadhali unajua kama ni ahadi mwendezake alipeana atatimiza <laughs> e, lakini unajua kuwa una majukumu mengi sana Naam. kuna wakati mwingine hautakumbuka na namba hana, mm-hmm. kwa evo, labda, ange duty kwa labda mtu tofauti kwamba e, e, jamaa anashughulikiwa mm-hmm. kwa sababu timiztnoamaauaaasa aunoautaaashuuaaukua kushughulikia usalama wa nchi na mambo mengine kama hayo mtu kwa evo, labda, ange mtu mmoja labda angepatia mwingine jukumu lile kamaa yule Naamu. Naamu. mtazamaji wa naibuarais wlliam ruto hayupo nchini nakalaiaingiaalingeuawama wawea ingiallonaniiogoaweuuuma mawili matatu ambayo tumeazuumzanaaaanaoawa umza utamaonea kwako uh, nam asante ndugu mkaaya habari asubui salama umeshindaje hapo uh, tumeshinda vyema hapa naona inaelekea kuwa saa st ya usiku hivyo mm-hmm. ni kumaanisha kwamba bado tuko katika siku ya jumapili mm-hmm. <laughs> eh, sasa kwa haraka sana unajua nimeshangaa sana kwamba umeona watu wengine wakifariki uh, kuna watu ambao wanajitokeza wakati wa mazishi wanasema huyu jamaa watoto wake tutawalinda sijui kama umeona mambo kama hayo hapo mm. kenya hapo uh, mambo haya ni kawaida lakini la muhimu ni kwamba huyu huyu jamaa amekuwa dereva na unapokuwa dereva unaajiliwa kazi una lipwe hiyo kazi wakati huo na kazi inapoisha inaisha na kama kulikuwa na maelewano ama agano lolote lingeandikwa chini na kama limeandikwa chini basi liandikwalo halifutiki huenda basi Uh, wajibu huo ungetimizwa lakini sasa unajua kama nimepitia nime mikono ya watu wengi sana uh, kila mmoja anakuja na claim kwamba uh, anasema kwamba unajua nilikufundisha mimi nili kwa gari mimi nilikunulia kiatu uh, mimi nilikuchotea maji mm-hmm. unajua <laughs> watu wana, uh, wajibu ni mwingi na kila mtu ana, anaanza kusema kwamba aliwajibika katika uh, labda in your success ndio uh, wanasema kuamba, are so many mm-hmm. yani watu wengi wengi kabisa unajua uh, ni kama yale tulikuwa tuliuua uh, juma ambalo limepita kwamba ikiwa mtu ame- uh, ametajirika sijui yeah. uh, kama mnakumbuka yale tulisema kuhusu uh, wanadana ambao wanakuja baada ya naam naam maziji mi mm-hmm. <laughs> yeah, uh, nampatanisha um, naf- na, na hili kwamba Uh, rahisi uh, ili jambo limetokea kwa sababu ye ni rahisi na kama yee angekuwa rahis alingetokea lakini kwa upande wa pili uh, ni kwamba huyu jamaa familia yake inateseka na ukiangalia mahali ambaapo amepitia amba na yeye akweli alifanya kazi yake mzuri lakini kama kulikuwa na maelewano makubaliano kwamba mzee alipoaga kwamba aweze kupatiwa shamba ama kila ambacho angetunukiwa basi ingefuatiliwa vema ili afanyiwe hakinam mm-hmm. hayo ndio maoni tu ningepeana kwa hilo hilonam uh, kuhusiana na moses mskuria pengine ne One kenya alliance Uh, sauti so yako ilikuwa chini kidogo lakini uh, nimekupata uh, kenya alliance moses moseskuria uh, sitasema mengi sana kumuhusu kwa sababu wakati mwingine tena uh, ningerejileayo umesema kwamba uh, karibu mambo yote ambayo tumeashiria katika uh, mpango huu wa uh, morning brief ni kweli kwamba yametimika na ukiwa oh, mtu anayetazama moja kwa moja anayefuatilia kumbe yamekuwa uh, ni bayana na ni kweli yametimizwa uh, timi, uh, mm-hmm. uh, kuria uh, anaendelea kutafuta dira yake ni dira tu ana, anaendelea kutafuta <laughs> mahali ambapo atanguka ataguka unajua tuwdi sasa kama utaenda tuseme kwa mfano uende oka saa hizi wambie mm -hmm. mimi nimekuja kutoka kwetu na nataka vile nimekuja what mnipesehemu fulaniwatakuangalia unaleta nini mm -hmm. kwa kwameza wa kuna watu wengine wako na jina tu lakini kusema kweli hawataleta chochote unaona sasa hiyo shida hata hata kwamba they from the elwathot mwaka ulipoanza na ni kweli yeah, we have been approved, yeah, it has come to kwa sababu wamesema kwamba oh tunaona tunaonamtu no, atakuja akwambie kwamba nataka lakini naona mausia yetu na yako oh, ya sambamba <laughs> mm -hmm. wanasingizia something uh, like that lakini ni kwamba hata y yeah, anatafuta dira akiona mahali kuna umati unaelekea naye aende akiona mm hapa -hmm. nkubaa Uh, sijui basi unapenda mpira kweli hapana <laughs> <laughs> hapana sipingi uh, lakini unapenda mpira mpira ndiyo napenda kandanda nanawengine wakio kama mwingine chelsea arsenal <laughs> sasa wakati wa wanana imefungwa anasema, anasema mm -hmm. mwngine na m wngine anassaakatiwawanan mfung nasema miamli ambaomnenda kufung anasemami nayumutu utamuhesabu gani huyu ni kama utaona utaonakana kwamba ana msimam kwavo kwasabau ybendea ufuata kwa hivyo hivi uh, karibuni Eee, uh, tutakuja kubadilisha labda tumuite lah. Udah tunggu gitu, gua tambah melon. Tuhan Yangu. <laughs> <laughs> namu, namu. Uh, pengine tunasubiri tu tuone ikiwa uh, One Kenya Alliance, itatia sahihi uh, ule mkataba uh, baina yake na azimio ili waweze kuunga azimioa kisha tuone kwamba s vilevile atachukua mkondoupi naeilamkaab wa rais alienda uh, uh, yuko pale ma, marekani akizungumzia mawili matatu na vile vile alienda na timu kubwa ya uh, uh, kenya kwanza mm-hmm. akiwema mdavadi na baadhi ya viongozi wengine 3 akiwemo ni watu wa kenya kwanza tu karibu na. wote wale wabunga ambao wanampa wana, wana, wana, wana mkono uh, wako pale sakaja vilevile ambaye ni seneta wa nairobi alitangulia pale ili kuandaa kuandaa pengine niseme kutengeneza njia na. ili uh, kenya kwanza iweze kufika pale uh, nadhani nadhanibi tushuhudie uh, mruto akienda uh, nje ya nchi Mm-hmm. nakumbuka imekuwa muda mrefu kwa sababu kulikuwa na labda alikuwa amekewa vizingiti tofauti tofauti kwamba asitravel nje ya nchi mm-hmm. wakati ambuwakatiule uh, jamaa ambaye ametoka uganda akaja kenya akasema kwamba um, ako nchini bila iin mm-hmm. utanu uh, ajato, nchini kwenda uh, nch za nje na ni sasa hivi mara ya kwanza lakini sijui mbona abebe watu zaidi ya thelahin akwenda uh, pale nje yanchi Mm, sielewi ngawa hmm. wanasema ama ameenda kuzungumza pengine na wakenya wale wako pale kuhusiana na mambo yale yote vile mm-hmm. uh, vile uh, ileile alienda kuzungumzia kuhusiana uh, na ile ya kwake, ile ya uchumi uh, pesa mfukoni vile uh, vile ni ni mengi ambao, Ngawaje, bado kuwabeba wale wote kwenda pale pengine pengine pengine kuna kuna pengine kuna hii siasa fulani fulani aweze mngmba Dani, ilo, kwa najiuliza sasa kampeni kan aoao ata go kidogoaaakuaaa au kuenda wote pale mm-hmm. uh, kampeni zao zimepata kulemazwa kidogo mm-hmm. hata kama watu ambao wamebaki wataendeleza kampeni hawana labda niseme usemi sana mm-hmm. uh, kama wale ambao wameondoka uh, kwa sababu uh, wanataka kufanya jinsi ambavyo ule upande wa azimia la umoja ulifanya wakati ule raila wakatiuler alikuwa nje ya nchi mm-hmm. lakini nitasubiri tu nione je wao pia wako na ule usemi uh, kama wale ambao wameondoka mm-hmm. <laughs> na vile vile we, pengine inaweza kuwa ni jinsi ya kus upya kwenda kwa board baada ya yale yalitokea sagana vilevile kuna yale yalitokea kwenye ile ndc ya jubilii na uh, it, it blow, after blow. <laughs> uh, na vile vile eh, kwa mfano uh, uh, kenya kenyaln wakitia ile, uh, ule mkataba saini kuhakikisha kwamba wameingia kwenye azimio la umoja basi litakuwa pigo kubwa zaidi lakini vile vile hata kama kuna yale ya mm-hmm. pia labda wanaenda kutafuta zile funding za za kutimiza hadi billion mm-hmm. mara sijui mikakaa miradi ambayo inahitaji pesa labda mm-hmm. wanaenda kujaribu mambo kama hayo <laughs> na hayotaaa uh, mkurugenzi wake mkubwa wake bosi wake kidogo uh, kway maongezi yake yasagana pale siku ya kuyaongelea kwa mapana na marifu, vizuri uh, kuna alikuwa kwanza kwamba zile shilingi b- bilioni ziju ni ishirini na moja zijui ni bilioni saba ingawaje ruta alikuja kusema zilikuwa bilioni saba zile za aroand kimwarer <laughs> ziliweza kuibwa nao watu wanawaletea pesa hizo hizo, hizo kisha mnawapokea vizuri mnawaita viongozi mbona wanawezajipata ile funding na yet in, back in the country there are those claims of corruption and stuff Uh, wanasema uh, kwa msemo wa siu nitkimajazi amanini niniwanasema mwanaume n aakama una changamoto tofautitofauti atajaribun atofuta Usaidizi. naam, naam. Uh, pengine sijuu utasemaje kuhusiana na ruto uh, rutost uh, marekani tulio na itumbi amesema kwamba ashafika pale wahington dc uh, pamoja na timu yake na ngawaji wamesema hayo pengine nwezaje zungumza kuhusiana na ile tua ya kenya kwanza tuite tu si yaruto ni ya kenya kwanzasiu <laughs> <Rajwa. laughs> kwa sababu <laughs> kule sikuona mama mboga <laughs> na wengine wamefanya udhani kwamba <laughs> uh, ona, uh, mama mboga kule na awajaona uh, mwananchi wa kawaida kule uh, kwa hivyo ni kicheko tu hiyo ni kuashiria kwamba yale tumekuwa tukisema ni kweli lakini uh, on serious point ni kwamba uh, hawa wanachokuja kufanya the, the, first, the impact uh, ya yale wanasema ni kwamba Uh, there is nothing new they are bringing to diaspora kwa sababu sisi tuko na uh, data na tuko na na internet tuko ile ile kila kitu tunastahili kuwa nayo na kwa hivyo ni kumaanisha kwamba uh, we know what nannet tukil kitutunstuw nyumanismbw yale yasema uh, mwelekeo wanaochukwa tunajua hata kabla waje kablawajekutuambia ni vyema uh, kutembea tu watutembelee ni sawa na uh, watembee ni sawa lakini Uh, most of the, much of the information tuko nayo uh, kwa hivyo sidhani kwamba uh, kuna lolote geni ambalo wataleta kwetu uh, la pili ni kwamba wanapo wanapokuja marekani ama vile vile nchi za uh, ughaibuni ni kwamba wanakuja kutafuta misaada na labda vildadamasi uh, amesema hiyo hiyofni uh, hiyo ndio wanakuja kutafuta wala watu ambao wana people can buy their wanawaweze kuwapa support na mtu waseme sawapate mutu wasemekaupia wa ili uweke watu pamoja watusaidie uh, that is the main point yenye itawaleta hapa lakini uh, kwa mwananchi wa kawaida katika nchi za nje uh, zidani kwamba kuna uh, lolote kubwa ambalo watalileta ni vile tu uh, kusema kweli ni kwamba wanajitafutia uh, kila kila anayekuja hapa anajitafutia na haswa anatafuta watu ambao wa wako like minded ili waweze kuspot either kampeni yake ama waspot uh, their ideas waakuna pengine uh, watu diaspora there, kuna yale mahitaji yao ambayo pengine wangetamani zaidi serikali ya kenya iweze kuyatendea pengine serikali ambayo sasa hivi inatoka mamlakani haijatenda pengine kuna viongozi kwenye hawa wanawania kiti cha urais kuna uwezekano kwamba wamesha the diaspora team na vilevile vile, uh, hayo mahitaji yao yote pengine kuna wale wame kwamba yatatimia na vile vile, william ruto jinsi amekuja pale uh, kuna mpanga ambaye ameweka amesema nyinyi mko kwa internet kuna vile amewafanyia ama amewaahidi amewa kwamba atawatendea yale ambayo nyinyi wenyewe mnahitaji uh, ni vigumu sana ni vigumu sana uh, mwanasiasa kututendea kile ambacho tunahitaji ni vigumu sana uh, watakuja hapa wapeane hadi jinsi ambavyo wanapeana lakini wengi wetu tumewasoma na tunajua jinsi vi- siasa inapigwa kila mahali uh, na kila mara kwa hivyo ni vigumu sana is so hard to convince uh, yatatufanyia uh, nini kwa, kwa mfano mimi sihitaji hstima sasa unaona kama ni wazazi wangu labda nitafikiria jinsi ya kumimi mwenyewe niwawekee stima na maybe Ha, watu wanapokuja hapa we have a very bad experience uh, from the past <laughs> uh, katika historia kwa mfano uh, kabla kabla uh, elfumbil uh, tuseme na saba hata uh, na mbili awa viongozi wamekuja hapa na naambapo wamekuja hapa wengine uh, kwa mfano raia uliona alipatiwa uh, ama na wengine wakasaidiwa kutoka hapa marekani na kampeni zao zikakuwa funded well wengine wakaingia uongozini they never nevefulfiled their promises mm-hmm. as we aretalking riht nomost our things to kenya na walipokuja hapa walitutanganya wakasema itawezekana lakini walipofika nyumbani wakabadilisha wakaanza kusema wanajua kama gari iko less than 10 years uh, hiyo labda tutafikiria tena wakaanza kufikiria wakasema no, now you can sell wakasemako endeaan ama somewhere else right then o u- kama mtu anakuja so wamecheza mpaka uh, tumewajua tu kwa hivyo sasa sidhani kama uh, kuna yeyote ambaye ataamini yale wanayosema ni kwamba the onl peson yukan cam andmeke a an is the one that is aedy inpowe mm -hmm. uh, kwa mfano sasapeident uh, uh, napkama wakotuwambie what kan you do mutatufanyia nini hu wakati so that we kan seethats mm -hmm. why itis so dil mutukuja kuuza sera zake hapa uh, kwamba uh, thes nothiatatufanyia okay kuna wale ambao wanataka wapate nafasi katika serikali labda wapate nafasi mahali pengine hao watawafikia karibu sana mm-hmm. so thati wawasaidie lakini pase um the last theai eked ama wakati tulikuwa tunazungumza sijui kama hiyo kitu ilifanyika there ilifanyikatherwas aproblem withvisa eewa sijui kama mliweza kusaidiwa in that line and an ihed pengine kama hamjasaidiwa is hamjasaidiwaihede who hapromised pengine toeldothat sa zingine a ah, watu wanasema vizuri sana uh, uh, for instance hiyo umesema visalinio mimi naishi texas na nimesema kwa mara nyingi sana kwamba texas hata ukienda gugu kenya inakuja texas three, three, three uh, that's three over times. inakuja kwa kumaanisha kwamba hii state inaishi ni kubwa kuliko kenya mm-hmm. and then sasa unaniambia nitoke hapa mpaka alfonia mm-hmm. nitoke hapa mpaka washington Mm-hmm. ni kama kutoka uh, okule, kule kule uh, s- uh, s- sudan huko uh, mm-hmm. tuseme rithria huko juu niende mpaka south africa niende ku myao unaona vitu kama hiyo hiyo mm-hmm. sasa inakuwa kitu ngumu anothethi eh, unatafuta wakati tunafanya kazi unatoka kazini you uh, uh, unatafuta hiyo fursa kutoka kazini upatwakati mwingine unakua ndege utumie tuseme like, uh, uh, utumie pesa zako uende utafute mali unalala na utakuwa umetengeneza ume na umetafuta mkenya hapa ako na id ama ya kenya mwenya itakuaanakosaii vitu kama hizo mm -hmm. so, uh, uh, uh, sikiturahisi viewanatakakuiwekawsa no vile wanaiweka ni nikana kwamba unatoka hapo uh, kishi unaendanairobi nikanakwamba unatoka hapo unaenda na akuru gari, <laughs> speed yetu iko juu sana iko no. speed and, and then unakimbia hiyo spidi yote 24 hours mwingine mpaka hours mm -hmm. unadrive bila mm -hmm. kusimama mna chinji na mtu ufike huko Uh, na, na pana dege, uh, such like things so it's not an easy task namwenye anpanawanasema mm -hmm. kusema ni rahisi lakini ndio kutendandionguu so pengine jinsi william rut amekuja pale nyinyi furahieni tu pengine yote anaenda kukamilika rondi e, ni jambo pengine uh, <laughs> to, uh, <laughs> uh, wanasema uh, wanasema experience is the best tche mm -hmm. na sisi tumezoea na tumejua kwamba we do not live on promises mm -hmm. tunaangalia kile ambacho kimetendwa hicho ndio tunafanya na kila, uh, some of us evenopt to fly to kenya akeya rahisi kuliko hapa marekani mm -hmm. wakati mwingine mwingine unafika huku unalala s so lakini sasa sitaki kusema kwamba iwezekani inawezekanaskamakaribuisanataka kusema sikazirahisi mm -hmm. sasa so, uh, dr william rutiko kule marekani mm h -hmm. is i charge of kenya kwanza alliane <laughs> nani anaendesha kapeni hapa nchini kenyalabdamamamboga <laughs> <Lada> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> lakini siju kamaweanlaaliendamananawetangla sijajua kama alienda sija lakini baadhi ya ama kwa ile list hilelis watu walienda sijaona jina la wetangula kwa hivyo kuna baadhi ya vigogo uh, wa kenya kwanza ambao wamesalia na bado wanazidi uh, kueneza <laughs> <laughs> kueleza ile njili ya kenya kwanza pengine haya <laughs> basi e, tusubiri tu tujue anarudi na, na mazuri yapi uhum. anarudi na utofauti upi wa kupiga kampeni uhum. ama anarudi na mambo gani mapya ambayo labda yatabadilisha nchi ya kenya haya pengine mpinzi mtazamaji kukujuza kuhusu uh, uh, kuna mwimbaji eh, mashuhuri ohangla artist ambaye alikuwa anatoka uh, nairobi akielekea kwa u kisumu uh, na kwa bahati mbaya aliweza kukumbana na ajali ambayo iliwaua wote uh, yeye pamoja na timu wake wenye alikuwa kwenye hilo gari baada ya gari hilo kugongana moja kwa moja k kugongana moja kwa moja pamoja na basi uh, sijui uh, niona watu wengi sana wanaongea wana mtandaoni wakituma wakitumauusunaitwa uh, ndogo, uh, ndogo sijui kuna wake pale, uh, uguzisha, tu, tu uh, japo, sana ili pengine enginewale mtambui waweekumtambua ambay aliwezakuaga ya enda zake mwimbaji huyu mashughuri ambaye alikuwa ni atisa alikuwa naibuka namtakia tunatakia uh, uh, mungu aweze kuwafariji nam na Alright, hizo ndo baadhi za nyimbo ambao mwendazake alikuwa akizimba na tunatakia familia yake uh, familia na marafiki wakue na nguvu zaidi na mungu aweze kuwapatia kar uh, wakati huu uh, wa baridi baridi jingi uh, na vile vile pengine nikusafirishe kwa gavana kiraitu mrungikablaujasafiri mm, kuenda kwaarunuajuwaskzajiawatamajiwetuwamtua mm. maeneoya vile vile vile kuna lnaaa pale ama kuna kunatuseme kuna link pale unaweza igusa kisha uweze uh, kuingia hapa mojakwamoja tuekekwenye s tu hptukuwezekucangia mazunguzo haya moja kwamoja vilevile unaweza kupiga simu nambari ni ile iletu ya kawaida 534 acheza hiyo video kwanza mm-hmm. kisha tuweze kuizungumzia kuna mengi alikuwa anazungumzia kuhusu uh, william samoi ruto akazungumza kuhusiana na raila tuseme kenya kwanza na azimio kuna mengi aliweza kuzungumza huu ni wakati wakmpe ni wakati wa kutafuta kura na watu wana wanafanya handi na ma mengi mengine mbayoawezekani lakini kwa kwazaunataka kura kuna watu wanasema mimi nikiingia nitatoa pesa kila mtu tampatia6 kwa famili yake kuna wengine wanasema mimi nikiingia nitatoa bilion m ya mama boga, watu watwawili baruu na nini jamani nani yako na hii pesa yakonaisamkeiinauaia iesya nan ieesa tunaokota kenu indyenu yote hivi mimi nimesema chama yetu aina presidential candidates. lakini tungetaka kupigania haki ya ugatuzi tungetaka badhara ya mtu ao ni mimi nampatia tungetaka sheria iandikwe kwamba pesa ya kenya igawanywe vizuri watu wa isiolo wapate haki yao watu wa meru wapate haki yao wamasabiti wapate haki yao pesa ikiingia vile mtachagua ngawano na viongozi wengine mtakaa chini apa isuru mgawaya hiyo pesa tukiongeza tuseme bilioni tano hapa isuru si mkubwa wenu ataangalia mama wa isuru na hiyo pesa sidio ziataangalia si vijana ziatasuza si walemavu wanu tunangojea kiongozi kutoka nairobi Right. Uh, ndio hiyo kiret mrungi anaona hapa ana rit zaidi anasemahata anakuja na kuprms uh, shilingi elfu sita kila familia hizo pesa zitatoka wapi na vile vile ukiangalia vizuri maongezi yake amenufuresha maanake hajaonyesha kwamba anaelekea mahali fulani maanake ana the both Right now tunasema farasi ni wawili sio tuna kenya kwanza na vile vile tuna azimio azimio kenya kwanza kwa hivyo azimio kutokana na yale mazungumzo yake uh, raila Rawdi, M raila odinga ambaye anawania kitu cha urais ngawaja hawajamtaja hawajamtaja <laughs> lisikia uh, uhuru mwigei kenyata akisema time tutataja raila amolo odinga amekuwa akitafuta kiti cha urais mm-hmm. kwa mara nne sasaasemehuu ndiowakati wake wamwisho labda wakupigania kitikilia ama watapatia mtu mngine tttemabshbaaa kiraitu murungi ambaye ni gavana kule meru kiraitu murungi mwenyewe amefanya kazi nzuri uh, pale meru uh, ukizungumza na baadhi ya wakaaji pale amejaribu sana amejitaidi kuakikisha kwamba mikaa maendeleo yanafanyika pale na chama chake cha mbas uh, pale mwanzo alikuwa amesema kwamba uh, kitajisimamia mwanzo mwanzo alikuwa <laughs> <laughs> ni mwanzomwanzo alikuanmbasma n ni mbas. okay sijazungumza <laughs> <Na, laughs> kwa kwa ile uh-huh. accident, lakini ni mbas, mbus hivyo uh-huh. uh, kwa anasema kwamba pale mwanzo alikua amesema kwamba chama kile uh, kitaangalia kita mahali ambapo uh, muungano ambao una maono sawa na chama kile lakini kwa sasa hivi uh, ni kama mtu ambaye uh, kwamba hamna uh, sehemu moja ama muungano muunganomoja ama mwingine ambao labda una maono sawa na wao akianza wale ambao wanasema nawao akianz watapatiana shilingi bilioni milioni mia 1 mo, ili kuweka mikakati tofauti tofauti nathani thes mm -hmm. peopleomising kno where the money is Mm -hmm. uh, swali langu suali <laughs> uh, langu ni je mbona hawangetoa hizi pesa a uhakikishe kwamba kenya inepelekwa mbele kwa sababu ukiniambia ukiniambiai o y to, to som ambacho kinasaidia kila mkenya siju kama utazungumziaje swala hilinajua um, ni siasa mm -hmm. uh, kuna jambo ambalo uh, tunastahili kulijua zaidi mm -hmm. Uh, we, we, when you are you are want to lure someone uh -huh. nikija hapa kuambia unipatie kura yako masi nitakwambia uh -huh. unajua kila siku ni kama tu kuna kuna, kuna mtu alisema kwamba uh, alikuwa sijui uh, ni nani yule kuna jamaa al, al, alizungumza akatoa aka mfano wa mwanamke huyu uh -huh. uh, ambaye ni bosi wa boda tv uh -huh kasema ni kama ni mwanamke ukiwa a ene kikua aja nyumba yangu ni maji yakuoa maji moto utakua nakula nyama kila siku mavazik <laughs> wengine <mimitation> unaimwaginaona kwa hivyo ni sawa ni tu na siasa siasa ni kama uh, wa, wa, anakudanganya nisema ni maanake tushaona tumedanganywa mara mingi unapata mm. uh, kiongozi nakujaa kwaminda kupatia kitu fulani ndio wajengea kitu fulani baada ya kuingia uongoinapata kwambanampignagundua kwamba uh, reality na kwamba siri, siri vina, ivi, si hivi si, na hivi si, si moja uongeze moja ili iliweekujengabarabara kujenga barabara fulani mm-hmm. e, ni wa, ni wajenge, e, barabara <laughs> sijui siuanagundua kwamba kidogo uh, si vile alivyodhamiria kwa hivyo kidogo miku, pandangu, nasema kwamba isiasa ni tofauti na uongozi ni tofauti Uh, nadhani uh, umesema kweli uh, wakenya wamejua Uh, kwamba uwa wakati mwingine wanaambiwa maneno ya uongo mm-hmm. Kwevo, kuambia, hata kama kuna kuna watu wengi wengi wanaunga wanaunga wanaunga mkono kenya kwanza ama viongozi uongowsuwngwanauamonoaanzwaoauauo wanaamini kile uh, raila molodinga na ile uh, timu yote inawambia na, uh, na ile timu yote uh, kwa sababu yakuamini yale ambayo wameambiwa uh, i think it's because of a lack of a lack better candidate mm -hmm. sababu anasema kwamba uh, kuna wakati uh, kalonzo msioka mwenyewe alikuwa anazungumza anasema kwamba watu wananisukuma sana niingie eh, azimio la umoja mm -hmm. wanaamka hasubuhi unaona magazeti amesema hivi na hivi lakini mwisho wa siku tumeona ameelekea wapi mm -hmm. uh, akasema kwamba you cannot force me to choose devil mm-hmm. unaona kwamba watu wote alikuwa amewakashifu e, kwa njia moja ama nyingine lakini mwisho wa siku tumeona kwamba ameingia mahala ambapo atapatiwa mm-hmm. kwa hivyo mwisho wa siku wakenya ama a, zile ahadi ambazo zimetolewa na kenya kwanza a, na azimio la umoja mwisho wa siku watapata asilimia moja ama mm-hmm. watapata asilimia mia ya zile ahadi mm-hmm. na, ah, na vilevile unajua imekuwa ngumu kidogo uh-huh wakati tuliona uh, bisekretari uh, munya unajua hakui mininange enda kuania kiti chochote kile ingawaje kitambo alikuwa amesema kwamba angewania kitu kimoja uh, cha ugavana mm-hmm. na hiyo ilikuwa ni tishio kubwa manake ikiwa uh, peter munya te uh, anaitwate no. uh, angewania kitu cha ugavana kutoka azimio mm-hmm. ngemfo zaidi uh, uh, kiretu mrungi kuingia uda ama kuingia kenya kwanza na wana ODM walikuwa na oga zaidi ndio maana uliona kwamba jinsi jini ali, u alikuwa na uhakika kwamba pengine join raila sasa kuna uwezekano kuingia lakini sasa mm-hmm. ul uwezekanoeekuingiaaonlakini sasahii iliona kutoamazungumzo pale isiolo aliweza kusema kwamba kidogo watu wa kwake the of meru mm-hmm. wale watu ambao wanawasapoti ndio watawambia kidogo ni wapi wanaelekea unaona na kwa hivyo hajachagua hajachagua pande wanaelekeajcaguaucaguand uh, <laughs> wanasiasa pia wanajaribu kutuchenga sana mm -hmm. kwa sababu um, i know watu wawajitokezi wakasema sasa tunataka unge mfula, fulani mkono wao ndio wanabadilisha <laughs> uh-huh. maono mazungumzo. yao mazungumzo uh-huh. wanasema watu wameniambia hivi uh-huh. mtu ako kule anajishugulisha kutafuta shilingi miambili zake akalishe familia yako yuko pale anatafuta <laughs> fees. atakuja lini kukaafikirie kwamba fulani atajiunga na azimia ma atajiunga na kenye kwanza wacha basi nimwambia nyamaze kidogo nadhani uh-huh. ni ile tu hali ya mazungumzo ya kisiasa uh-huh. swmba watu watajiunga aite watajiunabahy kwa mkutano hoteli pale je mnaona wapi Ivo, lakini si kuwekea ule mzigo wale wa eneo muweaul niliona lilina vilevile kivudha kibwana akisema unajua kunye safari yangu ya kuwania urais unajua baadhi ya wangu vile vile walikuja wakaniambia a, pengine wakati wangu <laughs> Kubibu, kwa hivyo ni kawaida, <laughs> kawaida tu lakini nam uh, mbali na hayo uh, tuzungumzie kidogo kuhusu beti hialo uh, ni kial ama ni chalo, chalo. Uh, pamoja na denis uh, okari uh, wameweza kuzungumzwa wili hao waliweza kuwafunga ndoa na kuachana uh, uh, ile inaitwa ni separation eparaion amadivos A <laughs> na, lakini tumeona kwamba kidogo wamekua waki uh, na niliona akizungumza ilionaakizungumza sikuya jan aliwezauzunguaausema wambna imeuawao imewasaidia zaidi ili kukita masilai ya yule mtoto wao mm-hmm. sijui uh, ni jambo ambalo ni nzuri zaidi ningependa kidogo tulizungumziamaa Out here separating but still wakati umeno you know, mkuna watoto sio mm -hmm. you have an obligation ya kulinda yule mtoto na vile vile kumfanya yule mtoto asihisi kwamba pande moja imelegea zaidi anachoweza mm -hmm. mm -hmm. uh, kusema ni kwamba uh, kama mmeamua kuachana ama kutengana kutoka kwenye ndoa uh, msiwe ni watu ambao Ndiyo, wewe na mbibiako, wewe na na na bibi yako ama lakini maslahi maslahi ya ya mtoto mbele mm-hmm. other, whatever, ya mtoto mbele sheria uh, sheria tofauti tofauti kuhusiana na na kama kuna kuna watoto jinsi ambavyo kuna ambazo zinalinda maooaoaaashratofautitofautiuhusianaasambayo unasheraambazo zinalindamaslaya ni jambo zuri kwamba at least, uh, mnachunga uh, mtoto nyinyi wote ama watoto nyinyi wote wanasema uh, wakati mwingine unapata visitation rights naenda unachukua mtoto unatembeza unaenda unamchezesha unamfanyia hiki na kile mm-hmm. eh, nakile pia upande mwingine pia unapata yule mtoto unamfanyia yale mambo kwa hivyo mi nadhani ni jambo zuri mm-hmm. ambalo wanaume wote na wanawake wote wanafaa me of a I know whereby a husband kuigahi nm ofaa inobybanawif the liv in the samobe mm -hmm. awameweka mpaka wao wakiangaliana wanamacho kali kila mtu lakini mtoto akiingia the kid they want to live kiatgeth uh, for the sake se ule mtoto wao. Ah, sasa, mimi, uh, i would wakai mm -hmm. separate waosasawakaeaini mtoto kila mtu anapata wakati wake about kuna huyu huyu jamaa Uh, dijesiti Mm-hmm. ambaye alikuwa na mtoto na bebi mama wakaa bebi mm-hmm. mama akaenda na mtoto alafu kisha uh, days aagu alisema kwamba mimi sasa nimechoka na mtoto kwa sababu hatumi pesa kwasababu akisema kisemanamtumia si5mambo kamahay ma kama, mm-hmm. uh, sasa basi akamwachia babakemtoto ho mm-hmm. sijui sasa jambo hili lilikuaje rahisi kwa yule mwanadada kumwachiaad mtotoiu Oh, mi sijui nisemaje kwa sababu kiyule ki mwanamke ki alikuwa na ateta kwamba uh-huh. mumewe hamtumii support jinsi no. ambavyo inahitajika uh-huh. akaenda pale mitandao anapiga kelele pale a, mwisho wa siku aliamua kumwachia yule mwanaume mtoto uh-huh. najua hapo ni kuwili vilevile masi uh-huh. ikiwa tumeachana let it machua walwanawake ambowale tu enyewe wiwe si baba mtoto mm-hmm. hatakmammwenyee ikonaule uhakika mibaba mtotowaaama Support, kidogo ntaacha manake ushasema usha mtoto si wangupengine like, ukona wakati... kuna wale wanasema oh, unajua mimi siwezi shindwa kulea huu mtoto nn yale maneno yanakwazanunasema wamba wakati meachananaon uh, anafaa kukamdawn kwanza wewe <laughs> kama unasikia kujibu mtu vibaya wewe inukaenda inu hata tembea sokoni urudi wakati umetulia ndio mzungumze machwali kwa sababu ino sasa hivi tukianza kugombana na nawewe kila mtu emotions zake zikojuu uenda uh, nikasema kitu ambacho kitakukwaza moyo ma ukasema kitu ambacho moyo so calm down uh, and then kuja kwa yale mazungumzo lita wakati ambapo uh, kuna muda wa kufanya yale na vile vile eh, swali langu kubwa ambalo huwa najiuliza mkapatana kwa mtandao mkaendelea na mahusiano yenu mkaanza kujileta kwa mtandao sasa sasa kwa mtandao vile unakuja kamn mitandao kila mahali ufanyeni uh, uh, mambo polepole huko pole nje unajua uh-huh. uh, kuna watu they call ok we have the celebrities uh-huh. the socialite wengine wenweeteelewaninibaadaye naka kuana tu mtandaoni mbayauwaeneo Uh, kuna ile situation were by uh, a, a woman ok a man and a wife wameseparate wame mm -hmm. awapata kwamba bibi hataki bwana huyu aone mtoto uh-huh. hataki aone mtoto kabisa lakini bado anahitaji sapoti a yule mwanaume Anabia, etuma, support your kid lakini hataki mwanaume huyu aone hata mtoto hata akitamani zaidi aje hataki sasa hapo inabidi uelekee kotini ili upate your visitation rights kama kweli uh, in your need to see your baby your daughter b <laughs> inabidi uelekee mahakamani kwa sababu of course uh, kuna wale atataka apoti mtoto bat ataki kumwona kuna wale anataka pia uh, sometime with the kid kwa hivyo itabidi pale umeelekea umetafuta kisheria unafaa kufanya vipi unafaa kuona mtoto wako lini na vipi but why should you need the support from your your husband yet to don't want him to visit your kid Sisi. or his vipibta you know ni mtoto wake hadi dsi mtoto wako mm -hmm. yeah. eh. He is the father tunasema mtoto ni wa fulani mtoto ni wa mukayauisikiatoto ni... So ni wa masi you wamasn know, You never know how that man is. wenda akawa mtu ambaye labda pale nyumbani analeta watu na, you know, na uh-huh. uh-huh. anaweza kuwa mtu ambaye anatembea hapa na pale akija like, nyumbani pale nakuja na mwingine mwingine atat mtoto vipi unaona uh-huh. uh, like kama mwanamke uh-huh. nitasema fahali mtoto akae na mimi uh-huh. basi babake akitaka kumwona akuja hapa moneama nipatanae flani lakini uh-huh. siwezi nikamwachia mtotobama nimpeleke mtoto kule kwake akakapalwkimojaoo bythe fahea ma st kwahivyo wakati mwingine we have to be careful uh, hata kama ni baba mtoto wakoiono hiss vizurinnakuambiahsasby iiheinokawaidamtu tanna mama ke siobw mm -hmm bwanako ama ex husband xhsba amabebidadi amesema tafadhali nimemisu mtoto wangu nikubalie ni ni tu nimoneata nimonetusalimnimshike tu tu kama ni mdogo unaona mm-hmm. unasema ha- hapana haiwezekani lakini bado nataka akutumie hela ili ku... <laughs> basi kama anahitaji kuja kusalimia mtoto ama patane, mtoto eleke, uh, mm-hmm. mtoto ama fulani basi itabidi aelekee atafute njia njia za za za kisheria kisheria kupia kuona wake maana mbona kufuata lakini mtotopataneansalmaootabdaate naakisheauona otowake yakutumia na utaki mtoto wake uonane uh, uh, na mtoto wake sasa sitakuwa kuakiliza huyo mwanamke nijue ni nisiakiliza mwanamke ndio maana unajua, unajua mimi kima yangu kimaoni yangu nimekueleza kwamba kama kama wewe utaki, kama uh, mkeo <laughs> hataki uone mtoto wako <laughs> na bado una unaspot <laughs> ukikataa kusapoti ataelekeapale kwenye mahakama bselekea kwenye mahakama tafutasasa hiy ataelekea mahakama na uh, kumbuka kwamba yu shnot mtoto mm -hmm. kwa hiyo migogoro yenu ya nyinyi wawiliahhehe hechil wacha mtoto avizuri when uh, awoman akienda kotini we ukikataa kulipa supot mm -hmm. that case can drag for some time mm -hmm. lakini we ukienda visitation rights inaweza ikamuliwa haraka Mm -hmm. kwa maoni yangu tu so i think, uh, dragging, wakati mwingine wanaume anaangalia want, want to take my child this hi akue nas anachatu ananata kuuliza swali moja ni mungizo, orinu, tadibu, utanipa, like, no uh, do you support the fact that mwanamke anaweza hitaji support from hitajio husband but si lazima maybe the ex husband hbaaonehuyo mtoto Uh, nitazungumza kuwili ndio landiolata la. kunipe ndio audio nala pengine tumwingize rinontiri aweze kuzungumza la. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> manake <laughs> manajua um, kawaida lazima uegemee upande fulani siegemee upande unajua na kwa pande zote mbili na uh, uh, uh, <laughs> uh, nadhani uh, ni wakati mwingine ni jambo gumu kuzungumzia lakii uh, ili jambo linaitwa support linakuja watu ambapo watu wawili wa, ambao walikuwa wanapendana sasa nasikia wamebadilisha majina wanaita baby daddy ama baby mama lakini hapa awali awakwana <laughs> wanaitana hivyo mm, au walikuwa na ni wachumba ambao wamependana mbona hata asitumie uh, jina ma ex uh, uh, aliyekuwa kwa sababu unajua saa zingine ni kuonyesha kwamba hilo eh, ndilo jukumu tu alikuwa anataka mm-hmm. na lilitimika kwa hivyo saa zingine hayo majina wanapeana uh, siwezi ku uh, kuyakubali mimi kwa maone yangu mm-hmm. uh, jambo la pili ni kwamba hiki kitendo kinaruhushiwa uh, ili mtoto aweze kupata usaidizi ule alikuwa anapata uh, mzazi mmoja mm-hmm. yaani katika ile hali ambapo wazazi hawa wako pamoja ule msaada mtoto alikuwa anapata wakati baba na mama walikuwa pamoja usipungue ili mtoto aweze kulemaaama akose kitu fulani wakati mmoja kwa sababu mzazi mmoja ametoka kwa hivyo uh, system hiyo uh, system ni mzuri lakini sasa ni- niulize tu hakuna watu wawili wanalingana na hayo tumeyazungumzia wakati mwingi inawezekana mm-hmm. eh, kwamba mapato ya mke yako juu kuliko ya mme mm-hmm. na wakati kama huo eh, wakati mwingine mmoja eh, anawajibika anasema mimi eh, naweza kukaa na mtoto wacha huyo alipe hiki kiashi eh, na koti inaamua inakubaliana aidha anamlipa mzazi ama analipa indirectly ama analipa kupitia kotini na kotini inafuruliza zile fedha kwenda kwa mzazi mm-hmm. kwa hivyo system yenye odtm na serikali e, na sio wakati wote kwamba mama ndiye wachwa na mtoto e, kuna wakati mwingine ambapo hata baba anaweza kusalia na mtoto wake mama akuje kumwona na meona, uh, uh, so many nanimeona yne nakwa hivyo kwa automatic uh, kwamba ni nani anabaki na mtoto kuna a lot of factors zinafuatwa uh, wakati mwingine kama hatuseme baba ni mlevi anakuja amelewa kila wakati anaanguka anachapa watu anachapwa mtu kama huyu sasa utamwachia mtoto namnagani na unaona akokea lezu wakati mwingine na kuna akina mama akina mama wanalewa kabisa hata wajisimamii na huyu naye akija hapa kila wakati analeta watu tofauti tofauti hata mtoto anashanga ninini kinaendelea kwa hivyo Uh, ni, ni, ni, ni kama i was listening to some news ni nikaona ni, ni, ni, ni jamaa mmoja hapo, ha, ha, hapo uh, wa miaka kumi na mitatu anaona kile ambacho wazazi wake wanafanya akaangojea mtoto wa miaka mitatu akasema wacha sasa nifanye yale nimeona wazazi wakifanya na yeye akafanya mambo kama yalikuwa in news which was a very sad incident kwa hivyo wakati mwingine inategemea huyu mzazi tabia yake namna gani na mapato na yake namna gani lakini vile vile uh, kuna kuna mambo kuna jambo ambalo uh, labda amezungumzia hapo na mimi nakubaliana saa zingine nalo na kwalo sababu unalipa fedha ili ziweze kukimu mtoto wako aishi vyema maisha mazuri kwamba ulikuwa kule uh, 47unamsaidia si lakini uh, ni bayana kwamba uh, unapotuma pesa unaona watu wameenda kujivinjari hata mtoto wako amepaakinyumbani lakini wao wameenda wako mombasa wakomombasa nairobi na mtoto ako wapi ameachwa na nyanyake labda watu wanajinjoi lakini mtoto anateseka mm -hmm. kisha isha wanajiuliza niendelea kutuma pesa zangu ndio wanatumia waendelee kujivinjani na mtoto wangu uh, yuateseka wiv wakati mwingine inabidi inabidi uh, kwa sababu kila mtu akanau binadamu na anahisia saa zingine they kick in in and therefore uh, you find yourself in a that you let me with hizoisa unasemampaka mambo fulani yaeleweke na at the same time, you know, Uh, wakati mwingine unaweza kauna mtu lakini unaona mtoto wake anateseka zaidiatkma mtuanakanatszaidtakati mtu, mtu wnginnasma nmttokae namimi ht hizos nied kuliatuafanyeviaanataka lakini uh, ni mtoto hapa na tabia ile anataka akue nayo ili kuwa mtu wa kweli mm-hmm. so, zingine mambo ya malezi ni magumu na see, I to uh, two beasts to live together acha nitumie hiyo hyo najua wakati ambapo mmekosana na watu na kukosana wakati mwingine mukiachana ni tabia mzuri kuachana na watu at least you can a space, even to say hi, ya kusalimia mtu sasa mm -hmm. kama hapa wacha hapa hapa uh, kama tumekosana na mtu sitaenda kwake kuchukua mtoto ama hata kuja hatakuja kwanguttla mm -hmm maali pako, pako centrl kama ni police station kama ni shule kama ni gasion yaani station, yani station. nafika huko ule wakati nimewekewa nafikisha mtoto kule na nakuja kumchukua kama naelewana ni uh, kwa afisi ivyo, so that at least there is safety na kuna mahali ambapo utawekewa uh, uh, kwa sababu mmekosana nasikia uko fulani fulani sitaki watu uh, wakae uh, karibu pamoja kwa hivyo sasa hata biblia nauliza watu wawili kabisa wanaweza kutembea njia moja haiwezekani mmoja njiamoja afike huko mbele uh, akue ama ajifanye kana kwamba ajui kitu kinatendeka alika majambazi wa kutoa uhai bwana kwa hivyo hii uh, tabia ya kusema tumekosana tu ni kwa sababu ya watoto sasa m naishi rumu yangu na nahuju rumu yake tunakutana hapo uh, uh, tuna eh, mtoto akuja tunaonyesha meno akitoka tunanuna hi haiwezekani ananyumba lakini la muhimu zaidi tuseme if kuna watoto wa then the, the, the, the kid should come thek Uh, mambo ya familia ni magumu mm-hmm. uh, mtoto anakuja fast lakini hayo ni mafikara yako mm-hmm. na mwingine anaweza kufikiria kwamba i icam fast unaona sasa wewe unafikiria kwamba labda mtoto, mtoto angekuja kwanza lakini ingia nafikiria kwamba mimi sitajisumbua kwa sababu ya mtoto hmm? unaona mm-hmm. e, kama hizo ikaa kama hizo kwa hivyo its so hard to control, uh, human and to determine, or maybe to control determine maybe vile wanafikiria ni vigumu sana mm-hmm. maoni yako hisia uh, zako kama wewe your feelings towards, uh, mtoto wako zinaweza kuwa ai lakini unajua <laughs> maybe, uh, kitabu cha Isai inauliza kwamba mama anaweza kusahau mtoto wake aliyezaa shambani unaenda kulima unalima unachoka nasema ah, wacha nitoke ni mm-hmm. ni, unatoka unacha mtoto kule shambani eh, eh, inakuwa vigumu lakini hata kama ni vigumu lakini inasema kwamba ndio ni vigumu lakini inawezekana mm-hmm. unaona hivyo kuna mtu umesikia akinamama mtu ameolewa kisha akatoroka akacha watoto kabisa hata achafuatilia mm-hmm. na wanaume wengine mtu mutu anaua mtotoni wake ametoroka ha, ametoroka miaka na anajua mtoto ni wake na ana, anasema kimiujiza tu ha, unaona mm -hmm. unyama huko katika binadamu na na hayo mambo ni magumu so if two people can agree mmoja kwamba uh, we need to act maturely. kama na mtu uh, you on the uh, kuna huyu jamaa hapa anaitwa mtunyamaanaitw uh, sijui kama mnapeaikia mkisema about the rock kuna mwanamke alikuwa ameoa huyu mwanamke akapata kwamba awataweza kuishi pamoja wakasema kwamba huyu naona wewe vile huko uh, ni rafiki yangu sawa tuko na mtoto ni sawa kabisa lakini maisha haya kama mume na mke hatutaweza Mm -hmm. sasa we wafadhali tu tufanye biashara yetu pamoja tuseme you are my business lakini lakini na bibi bibi wangu mambo mm -hmm. sasa huyo wanafanya biashara hata yake anajua mm -hmm. mm -hmm. uh, si, si, kila kitu tu mtu kama ini tanda e nikena bibiwanu aana mo Uh -huh. like, uh, unasema uh, apa nilikupenda lakini nilikuona kutoka na hiyo kitudulisemati lazima udangani mwanamke hsi ukweliuone thing i know in mostaionhi uh, most of them attim yeah. youget you know, at you the ladis playing hard so lazima umwambie what she wants to hea No, nah. After yeah. that you know, i was same time unajua mwingine unaambia watu ukweli, lakini ukweli, ni vile ukiambia mtu tena anasema huyu eh, huyu jamaa jamaa hata kama ananienjoy si mnaishi wiki wiki mbili tatu alisema ukweli naa ah, mingine mm -hmm. na uh, ni kwamba Uh, that was a mature move, uh, and finally, what mm-hmm. watu wa kwa social media and their public figures. Uh, sasa hapo ndio kunae mm -hmm. si vizuri kuja online kusema kwamba fulani na fulani tumeachana kitu ki, kimekuwa hivi, hivi lakini kama hi and they, um, na watu wote wanajua sa zinginena uao sa zingine, uh, mm -hmm. zingine wanauliza maswali maswali it is good unakuja uh, plainly unawaeleza so that uh, wanajua happening so that your name will not be somewhere una watu wanaeza toka unajua wana watu wengine mkikosana wanaona hata marafiki zako wanawambia kosana na yule jamaa hata mimi move ili unakosana na mtu bado unaendelea kulinda mtoto wako kwa babake sababu, kwa sababu, kwa sababu, kwa sababu. Alright, thank you so ansoc bwana rinantr kwa mwaonia kwako nimeshukuru uh, zaidi na jinsi nilivyosema ifatofadhali mambo ya mapenzi usieke mtandaonia sabaulyo wameicuna sanwmenanneh ushaona wengi akina mlamanason tushaona akinaiwewe uh, you know, so so, a okay okay. wewe niaya umeachanaakua utuambia mtandaonilmymgogy akuhusu rai la odinga kutoenda kanisani uh, pengine kurejelea yale ambayo wamekuwa akisema kwamba kwa kidogo mganga kitenda wili tenda kuyarejelea kwenye muda mchache tu uliu mbeleni <t- <t- je unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa rasax inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina tuna ainatunanaukiwa na panel beating, spray painting. ukiwa na kazi yako leta mali hapa tunakufanyia kazi safi sana ramisx inapatikana mjini kisii daraja mbii kwenye barabara kuu ya kisii kisumu imekabiliana na delta Feeling station tunashughulika na magari za zat gari imeharibika msuni inaletwa tunaomba watu wote walete magari zao hapa kisi. kwa maelezo zaidi kuhusu huduma zetu piga simu nambari 7288863 au 7 je unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa rasax inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina tuna na panel beating, spray ainatunaa ukiwa na kazi yako leta mali hapa tunakufanyia kazi safi sana sanaramisax inapatikana mjini kisii daraja mb kwenye barabara kuu ya kisi kisumu imekabiliana na delta Feeling station tunashughulika na magari za zaa gari imeharibika msuni inaletwa tunaomba watu wote walete magari zao hapa hapaki wa maundi kenya na kenya hii mungu ametupa eh, one talent ya kusahau yaani nyinyi mesahau vile watu walimwaga damu na wengine ambao walikuwa responsible kwa mambo haya wanakuja na kuwaonga alafu mnawakaribisha kama mahilo mimi nakuja kulia kwa niaba wa ya watu wa maundi kenya na kenya hii mungu atu, atukumbushe ndio sababu tusameheane vilivyo mimi isai true repentance kenya hii na mimi kazi yangu ni kupigania amani true repentance in this country itatokea wakati kiambaa reformed church outside of eldore Alright, uh, pengine uh, kabla nizungumzie ya kimani chungwa akizungumzia kuhusu kinaraodiamralaodinga pengine uh, uh, uh, tuangalie hayo kidogokuna jamba nigekulizamas umeshategea hiyo ideo nawe mtazamaji ushaitegea zrza um, kalonzo msiokaa ambaye uh, uh, ni mwenye uh, chama chaa ama ni kiongozi alikuwa nakumbusha watu kuhusiana na kiambaa yale ambayo yaliweza kutokea kuna watu wengi ambao waliweza kuuliwa pale kiambaac uh, alikuwa nakumbusha tu kisha akiambia watu kwamba nyinyi uh, watu wa mount kenya pengine uh, mko na na talanta ya kusahau inakuaje mnasahau yale mm-hmm. sijui hayo maongezi ayo mazungumzo unayonaje Uh, nathen unasema kwamba we learn from history lakini let letbigo be igo mm -hmm. kwamba ndio uh, anachofaa kusema kivyangu ni uh, iye mwenyee amesema kwamba they want azimi wahivo asiwe anatukumbusha yale yalifanyika though uh, everybody hakuna mtu ambaye amesahau yaliyofanyika mm-hmm. asaa wale ambao walijipata katika ile mikono uh, ya wale uh, watu ambao walitekeleza yale hawajasahau uh, anachofaa kusema ni kwamba jamani tuhakikishe kwamba mwaka huu 221 katika uchaguzi mkuu kuna amani dosmata nani atashinda iwe ni azimio iwe ni kenya kwanza hakikishe kwamba kuna amani. At the end of the day nasema kenya tunahitaji maji tunahitaji chakula tunahitaji tunahitaji nguo za kuvaa bado zitabaki mm -hmm. wajua kwa upande wangu naona kwamba kidogo uh, musoka, i, anakumbusha watu yale magumu waliopitia anakumbusha zile familia uh, yale ambayo wenzao pengine waliowapoteza wenzao yale yalewalipitia And what all those ilikuwa ni siasa ilikuwa sawa pengine orinotiri vilevile atatoa la kwake tu kupitiapitia kidogo tu tuende kwa jambo ambalo tulikuwa, tulikuwa tulizungumzia sasa hivi wale watu ambao wamepoteza wapendo wao it can't be itaab mm-hmm. na mm-hmm. watu ambao wamepoteza mali kila kitu hata ni kwa mapenzi ya mungu wako hai mm-hmm. haiwezi kuwa kuwabgn sa so, zingine h mm-hmm. na wakati mwingi hatupendi kuisikia na swa wakati ambapo inazungumzwa kama wakati huu tunaelekea uh, kura It's Not the right time, uh, but I wonder when is the right time to uh, rectify some wrongs. Mm-hmm. So, Mimi uh, Shema Kwamba, Kwakalonzo, he might be looking for political mileage, mm-hmm. but uh, mm-hmm. at the same time, if he knew something that the Kenyans don't know, he should have followed the, the right route as a leader. Mm-hmm. <inaudible> uwezi kutuambia kwamba una- unajua una something unangoja kura ikifika au uh, utumie ku, uh, kuchapa mtu mwingine na kuna watu wanaomboleza uh, uh, wametafuta majibu kuhusu nini kilitendeka kiambaa kanisa limechomwa na mambo kama hayo alafu unakuja ku unasema mtu mmoja was responsible wee ni kiongozi responsible umenyamaza umengoja mpaka huu uh, wakati na unaanza uh, uh, kuongea i think that that was a statement from unaanzakuonge Uh, uh, political arena. And in any case, who was the debut for Kibaki after that? si sasa mm-hmm. uh, so wakati mwingine uh, wakati mwingine watu wanalialia wanaona mambo yakitendeka wanakuja tu hapa uh, what been saying, uh, this is hypocrisy. wakati mwingi hiyo ndionatendeka mtu kama huyu huyujamini uh, sawa ako na uhuru wa kusema chochote lakini hayo mambo yangekuwa ya muhimu zaidi kama yange the right route, kwa sababu anajua yeye mwenyewe amekuwa accused corruption amekuwasaa zingine mm -hmm. hata bila kuitana mm -hmm. yoyote akajipeleka kwa kwad kama mnakumbuka mm -hmm. anajipeleka pekee mpaka watu wanacheka kwamba rani raniyalimuita so mm hiyo -hmm. ni kitu imemugusa lakini sasa watu ambao wamefiwa na wenzao still, uh, you remind them something that is fre uh, still fresh in their minds mm -hmm. na mm -hmm. and then you come to that issue So Zingine is uh, quite insensitive for him as a leader, and uh, let me say, um, it's immoral it for him to come out with a statement. nakabla pengine nipatie masi nafasi aweze kuzungumza yale akonayo ukiangalia hiyo klip vilevile na si mara ya kwanza tushaiona ii haswa katika ulingo wa siasa mm, ta particular politician pengine who's vying for a certain sate You no know? uh, and every time he cames ama inakuja kwa lamlit itis directed towards him maybe indirectly or directly but now the problem is why should uh, maybe the, the, the, the, the, vice the former <laughs> vice president of aregime after the chaos akuja uh, kuizungumzia sasahivi mbona basi if they knew about the person ivili umesema sasahivi mbona wakuchukwa ilegal action you know? juu sasa hivi unajua kwa upendo wangu unaona kwamba kidogo inakumbusha kuna watu ambao pengine walikuwa wameshasahau sahau achana familia iwezi sahau ambao waliwapoteza wenzao kuna watu walikuwa sha sahau kidogo bn inakumbusha And then it, it, it, it, inatoa zile za kitambo they th kidogo zinakuwa fresh uh, uh, sawa lakini unaona uh, if there is kama kuna kuna ubaya woote ambao umetendwa dawa ya injustice is to those injustices so that people can move in, in peace uh, wakati mwingine watu wanasema tu tusahau ni kama umepiwa mtu aseme sahau kwamba ulipiwa you first have to acknowledge kwamba mtu amepiwa a You may not even access that court. Mm-hmm. He can access the court. And he's a people's representative. So why can't he go on behalf of the people that he's claiming to represent? Mm-hmm. And then uh, even. Uh, kuna wakati imanyara, you remember, uh, ameona uh, kama anaenda peke yake kutini, anasema kwa sababu ya inchi, Let me do this. Mm-hmm. sasa we, we, we, we, mwenyewe na unaambia una, unajua ni hata no itomanyaraknamtwanankwaawenyewenamba lakini ajui hizo nguvu na anaweza kuzitumia namna gani mm -hmm. so namnaganisoiyokuupande wangu sasa ili watu wasaidike na wala waji wajkwamba kwamba kwamba kweli huyu mtu involved he was judged uh, uh, if ijulikane so that hata hata uh, kusikia kama jina lake iko kwelihumut nayo ajiaa aklasumeua umeua mtu, ume mtu. naafurahia <laughs> tu nasema asumaya tu utafute kura aweekani asante sana kwa maoni maonia kwako kwa masi kuna jambo ambayo likua nalizungumzia kwa kasi naona muda unayoyoma sadaka zimesalia pani kumi na nane tuweze kungoka hapa kwenye morning minbr nam wakati ambapo muda unazidi kuyoyomache niukumbushe kwamba tuendelea kutazama pale youtube live na vile vile hakikisha kwamba pia unaweka maoni yako pale ili pia tuyazungumze moja kwa moja pamoja na ukurasa wa facebook by baadhii uh, rinati pale aliuniza kama mimi ni shabiki wa waspoti uh, napenda sana na jana kulikuwa na uh, karabau Uh, efl inaitwafl ambapo uh, liverpool uh, iliweza kushinda uh, kile uh, kikombe cha karabao uh, mwisho wa dakika za ziada uh, walienda sare ya moja kwa moja lakini wakaenda kwenye mikwajo ya penalti na pale liverpool ikapiga mikwajo kumi namoja dhidi ya kumi ya timu ya chelsea eh, kwa hivyo wakabeba lile kombe la karabao na mm nikiachana na hayo kule ukrain tunaelewa mambo ambayo yanaendelea kule uh, watu wengi mataifa tofauti tofauti yamejaribu sana labda kuzungumza na kiongozi wa Russia, vladimir putin lakini ni kama uh, sikio la kufa ambalo halisikii na kuna tofaut, tofauti ambazo the European union imekea, uh, taifa la Russia, kati yao uh, kusimamisha uh, zile swift ambazo labda ni k ambazo saadauhusi baadhiyambazo imeekewa taaila sababu ya invasion of Ukraine, uh, wiki iliyopita uh, baadhi ya mataifa tofauti tofauti yamejitokeza uh, wakenya tumeona wakihitaji eh, sana serikali iwasaidie eh, eh, wale wanafunzi ambao wako pale iwarejeshe eh, nchini kenya lakini kumbuka kwamba uh, za kule ziko tight hakuna uh, vile uh, ndege ambayo si ya kivita inaweza ikapita sehemu zile kwa hivyo ni jambo tu kusubiri eh, tuone kweli uh, vladimir putin ambaye ni eh, ya wa taifa lile ats wale viongozi wengine ambao wanazungumza naye kumwambia kwamba atamatishe ama asitishe uh, vile vita pia asitshe kwamba anajiweka tayari sana uh, kwa vita vya kinyuklia ambavyo tunajua vita kwa ni vita ambavyo vitaharibu uh, vitu vingi sana mali pamoja na nakaua watu ain kwamba uh, mazungumzo uh, yake baina yake na viongozi wengine yataleta faida labda hata, uh, vita vile mm-hmm. na pengine uh, kuna jambo hapo uh, nimeona wangi wakizungumzia hilo sana mm-hmm. uh, na pengineatachangia kwa ufupi tuhii mm-hmm. uh, uh, amba, vita ambayo inaendelea kati ya rusia na ukranena uh, kwanza kuna wanafunzi wako pale kuna labda mm-hmm. baadhi ya viongozi ambasadnaf ambao wako pale mm-hmm. uh, yale ni maisha ya wananchi wa kenya no. kwa njia moja ama nyingine vile vile hakikisha uh, najua kwamba kuna njia moja ama nyingine ambapo uh, ukrain inasaidiana na kenya sihizi jua uh, kikamilifu kwa njia gani lakini najua kuna vile uh, pia uh, vile vita uh, vikiendelea huenda to other countries countiesnam mm-hmm orinotiigues you got something to speak about maybe unaweza tuambia vilevile how uh, the, the, the war between russia and uh, uh, ukraine is gong na affect the economy of uh, our country kenya namnam asanti sana im trying to see if i can get some map here ili mm -hmm. uh, mm -hmm. at least niweze kuelezea jambo moja ama uh, lingine. Let me see if lingineeifikanb uh, unaona hiyo okay. yeah. uh, I wanted to about that map hiyo mm heiaoh -hmm. unaona hapa mali ikoko red yapo yeah. iyo ni russia mm -hmm. na uh, wakati mwingi wachariseme kwamba kulikuwa na uh, kitu ulikuwa soviet union nawachatuisemekama mm-hmm. unaweza kusikia watu wanasema tuko na african union saa zingine mambo kama hayo na tuko na nato sasa mahali pako pakobl ap sijui kama kamahata yeah, yeah, yeah. mtazamaji nadhani anaona hapo apobl hiyo mm-hmm. ni mahali pa nato so, nato so nat onmhiyotto yote iko yabluu alafu the soviet union unaona red iko hiyo ni nia sasa mm -hmm. kitambo uh, kitambo hii soviet union ilikuwa imepita hapa naonaapa katikati e, mm -hmm. imechukua hizinji zote zote lakini wakati mmoja ikakuwa wakakuwa na independence yao wakati mm -hmm. wamekuwa na independence sasa they could de decide where to lean mm -hmm. to to lean what the west sasa, zingine wengine wingine hivyo lakini unaona iiko, iyo ni ni, <laughs> <mena ye colorblind. laughs> yellow, ye yellow, ni ya kala see rangi sasa awako NATO, awako na na nato soviet Union. sasa mm hiyo -hmm. agwakonaaagwakonasaa kwanza nitaka kusema so Uh, kwanza nilisema kwamba marekani hawezi kuhusishwa na hizi vita kwa sababu uh, kabla nikuja kenya unaona hapa uh, marekani hawako they are not members of nato na hawako soviet kwa hivyo hawawezi hawawezi kuja hapa kusaidia kusaidiaukran ama kufanya chochote lakini uh, kuna preidenti ya2014 alikuwa ametoka huyu jamaa wa 014 alikuwa anagemea upande wa rusia kwa hivyo kwahivyorsia ilikuwa na onol sa zingine huyu jamaa ambaye ameingia sasa huyu ambaye alikuwa ni mcheshi um, inaonekana is the west yaani na nato sasa rsia aifurahii sana kwa sababu kwasababu jamaa wana wanafikiria kwamba anafikiria kwamba anaweza uh, kufanya alliance na nato if angalia hiyo map au watu wa blue nato mm-hmm. mahali wameanza kusonga wamechukua hizi zote hata anaona watachukua ukraine sasa mm-hmm. ndi amesikia uh, mbaya sana and this is a, a very good en ya and everything hata ndinasikia uh, inaenda kuanguka uh, somewhere lakini wananchi wako chini ya ardhi wamejivicha mahali lakini unaona kunaungua juu lakini watu wako sawa lakini lakiniaka mm-hmm. ni, ni nji ndogo lakini saizi tu, tunaona yale makuu ambayo imefanya mm-hmm. na imeangusha ndege za rasia wanajeshi leo niisikia wakiingia huko wanasema unajua uh, uh, unajua wanasemanajualingi huko uh, tukafikiria ni watu wengine sasa wanaongea the same language wanatembea wanatembea wanauliza eh. uh, wanasema ah, jamaa wanaongea kama wnatmbeawanalizajamaawanaongea kamas si hatujui nani wanaongea wanaongea jamaa wa ukran wanawapiga risasi wanaua wa, wa wengi so that's what has, has been happening kwa mm hivyo -hmm. hivi ni vita ambavyo uh, ni vibaya na leo leo uh, canada ilifunga hewa yake kumaanisha kwamba hawataki kuona ndege yoyote ya russia ikivuka kule mm-hmm. na nchi hizi za nato vile ameona uh, nao wameweka hizo kafio, uh, kwa hivyo hivyoa zao nazo zimefungwa sasa ukiangalia hiyo map hizo mm-hmm. nji zote kama ndege ya russia iwezi kupita unaona mm-hmm. sasa uh, ni kama mambo mengi hayataweza kutendeka na hii kuna kitu aliuliza inaitwa swift uh, swift payment isaba uh, tuseme is a messaging system ya banks uh, ile inatumika international kama sasa unataka kutuma pesa kutoka kenya kuja kwa benki yangu hapa nitaweza kukuuliza swift cod hiyo ndio ni weke ndio benki ziweze kuelewana watume hizo pesa ni zipate if i want to send any internationally uh, kwenda kwa bank thats what it uses. And that system uh, ni kama kusema kwamba e, inalemaza upande wa rusia kwa sababu zile fedha ambazo wako nazo uh, banks wangependa kupata usaidizi kama kuna watu wangependa kuhifadhi mambo kama haya yao inakuwa ni vigumu sana Uh, kupata is fedha. Mm-hmm. Ni kama just imagine, M uh, pesa once once na you cannot receive that uh, that funds, mm-hmm. uh, those funds. So that is why it is very important to these banks for is an international uh, messaging system ya yeah, banks within banks. Mm-hmm. And uh, uh, thirdly, and maybe uh, uh, second last, Nikwamba Uh, leo nimeona nimeona uh, ambassador wa kenya hapa marekani akisungumzia unajua saa zingine sasa huyo sa jamaa amesikia ame mbaya sana anaambia kwamba nyinyi anaambiakkwamba nyini a kwavoikutwambia kwamba nyinyi nyini independent hata kama tulitoka you uh, you so you an iyo ndio shida nikasikia uh, ambasado wetu hapa akisema uh, kwamba uh, it is a dangerous move if you go to news actually mm-hmm. uh, walimkashifu wali sana wakasema how can you say, uh, such a statement wakati ambapo uh, waafrika wamekubali wao wanasema sisi hizo colonial tunazikubali vile ziko we, uh, we try to wakasema how can you those a na ukashifu lakini la muhimu ni kwamba kenya itasava hiviif there are so man sie uh, russia inapeana vitu uh, kama mafuta na vitu zingine then it will afe kenyarussia uh, uh, is avery big econoc paye ni kama unaona china wamenya maza sasa youneve kno what theare thinkin mambo kama hayo kwhivyo Uh, kile ambacho kinatendeka kule kinatuaffect na hata sio vile hata sio vile wakenya wako ukraine lakini uh, kama kuna koozi ambalo uh, wamekooa kule litatushika nasi kwa kwa sababu ya mambo mengi and and lastly and more uh, kupigana na mtu. Fikiria, na mtu kana kwamba mfano kiongozi mmoja hapa ltatushikaasdmeongea marekani imejiandaa na iko na nguvu times ya any any nuclear mm-hmm. kwa hivyo wakati mwingine watu wanafikiria kana kwamba wamejipanga uh, wamejipanga zaidi ya mwingine ujui adui yako na ujui yule unapangia amepanga namna gani kwa hivyo huyu jamaa shida yake eh, ya ako na lakini hawezi kusikia aona awezikusikiayeyote ukienda kumwambia mabaya anakuwa ama vile vile huyu jamaa ni mtu ambaye ame naamechea na, nasasa ni kama anaenda kuwa kiongozi wa milele mm -hmm. so, tau kwa sababu labda sisi tuko mbali sana kujiandaa kwa mambo kama hayo mm -hmm. uh, cyber security, uh, yetu iko chini kidogo uh, anaweza kuja nayo kama si na anhi niaandaoandakumbuka hapa us yeah? uh, aliweza aaaliweza kwa sababu ya hizo propaganda maana mm-hmm. umeona gl wamesimamisha zote kama mlifikia huo ujumbe yeah, sure. wamesimamisha zote za uh, zile zinawapa fedha zinawapafedha uh, wanarsa kwahivyo no inaweza kupita free uh, kitu imenifurahisha ni uh, <laughs> amenifurahisha huyo jamaa ambaye ametengeneza tesla na uliona akisifiwa mtandaoni kwamba uh, kuna intaneti alipeana inaitwa starlink na hiyo ina- inasaidia wa ukren sana wakati ambapo mm-hmm. wale wanajiandaa kufanya uh, ma, mabaya madhara akasaidia uh, watu wa ukraine sasa wako mtandaoni wanaangalia kila kitu kile kinaendelea and then it ah Easy way of their communication so uh, wakati marekani wamesema wasaidii lakini kumbuka wanasaidia their allies mm -hmm. sasa nikuulize nikuluzilabda nikitoka ni seme edwsiwezi kukusaidiayoa nomy brothe mm -hmm. uh, lakini uh, sikusaidii kupigana vita lakini nakutumia silaha nasema skuzadiha ikutumia silaha uizaidiemuadshukranna muda umeoyoma zaidi dakika ni nne zimesalia tutoka hapa pengine tuzungumzie masi uh, ile ndc ya jubilii uh, sana sana tuangazie uh, ile spch yake uh, uhuru mwegei kenyatta pengine utatujuza ilikuaja ndc ya jubilii pamoja na ya odm nam pale kwenye ndc zile mbili ambazo zilifanyika kwa wakati mmoja mm-hmm. niliona pale odm inaamralana ak a kasasyat ilo uh, nishangaza kabisa ma si kushangaza kabisa lakini uh, rais hurukenyata alikuwa nasema kwamba kwa roho kwa damu kwa mazungumzo kwa akili <laughs> e, nimesema ni raila moloudinga dniazimio Kwevo, mia mia kwa hivyo inaonyesha kwamba rais kenyatta amejitolea kisawasawa na asilimia kuhakikisha kwamba labda na anakuwa uh, wa taifa la Kenya. kitu kingine ambacho wabadahslliembahoikuna ideo m mm-hmm, achatucheza mm-hmm. video kwanza kisha tuzungumzie kwa mapana na marefu kuna vigezo pale pengine tungezungumzia kiasi tu mm-hmm. uh, kabla muda kuongoza kama chama imewahi kujenga zaidi ya kilomita elfu kumi na mbili hiyo ni chama ambayo imekufa ama ni chama ilikuwa kwa kazi tulikuwa kwa kazi ama tulikuwa tumelala nawauliza wenzangu wanatuambia ya kwamba chama chetu kilikuwa kimekufa twagojea tu siku ya mazishi haya ni chama gani ambaye ni maiti ambaye imeinua uchumi wa serikali ama wa nchi ya kenya kutoka trilioni tano mpaka sasa leo trilioni kumi na moja ni chamagani hiyo ambay ni maiti gani inaweza kufanya kazi hiyo watwambie na ndipo niliwambia tukiwasagana kwa wakati ambapo tutakuwa tunawacha usukani wa nchi hii wakati wa siasa utafika wakakataa kunisikiza jameni hata sio kukataa kunisikiza hata ikawa ni matusi ya kusema sina uwezo wa kuambia wengine vile watafanya mimi nikasema basi nikawanyamazia kuna mt iifuza kuna mtu nilifukuza wenyewe ndio walijiondoa ama ni mimi niliwaondoa sini wenee sini wenyewe walijiondoa T, uh, mpenzi mtazamaji pengine tungeanzia no wsho kidogo kisha tutarejea pale Kuna kwamba watu kwa chama cha naibu nibuarais pamoja na wale wake wakisema ile chama jubilee, kiburi, nini, kukufa, wa chama cha ndio, uh, chama ya sababu hivi akisema kwamba cha ndio ambacho pengine na zaidi. Na pale sagana aliweza kusema ilchama kwamba kidogo uh, Uh, waliweza kuyatekeleza mengi ama aliweza kuyatekeleza mengi zaidi uh, kuliko serikali yote ambayo imekuja hapa nchini kenya uh, sijui unasemaje najua kwa vigezo ambavyo labda anatumia kufanya kutofautisha mambo yale siviju lakini ni kweli kuna mambo mengi ambayo yamefanyika chini ya ile hanshek mm-hmm. pia kuna mambo mengi yalifanyika wakati wa arai pamoja na rais mm-hmm. a, kwa hivyo siwezi nikasema kwamba akukwa aku na maendeleo a, muhula wa kwanza mm-hmm. kumekuwa na maendeleo kwenye mihula yote tofauti ni kwamba alitekeleza Uh, maendeleo yale akiwana mm-hmm. huu mwingine aliamua kutafuta amani ili kazi pale yake e, uh, chini lakini lakini ule wakati wakati mwingine uh, walikuwa wanafanya na yule ambaye alikuwa deputy president kwamba maendeleo yamefanyika pia kuna uh, ambayo ya kuna mengi mengi ambayo ambayo yameendelea kama ufisadi ufisadi uh, wa kuliko wakati wa nyuma mani laana ka a y maendeleo yamekuwa mengi pia umeongeza uh-huh. na uh, navilevile uh, kuna mali aliweza kusema uh, kwa kipindi cha kwanza na kipindi cha pili uh-huh. wakati aliungana naye rela mola odinga uh-huh. ndio aliweza kufanya kazi vyema na kazi nyingi zaidi kuliko kile kipindi kingine uh-huh. uh, una, unaangazia nini ma, ma, ma, mazungumzo haya then, ni kwa sababu aliyekuwa unajua wakati wakati alikuwa pale uh-huh. uh, kila wakati kuna mradi ambao unataka kutekelezwa na kuna kata kuna nini kwa kwahivyo unapata kwamba mahakama zimeingilia kati vyombo mm-hmm. vya uchunguzi vimeingiliakati napata miradi ileimesimama lakini wakati aliingia kwenye ilesh kapatakwamba hapn kama nimradi dlwakujenga ni barabara basajengwaamabwaanajengwaasenamaakapatakamba na ile aa kampa nafasi yakufaya kazautnda na ka arais Uh, pengine ki uh-huh. uh, kwamba ni, uh, naibu rais hajaku, kiwango rais. Aba, his na mazunguza, ma, mazunguza yake usa uh, ya kufanya kazi kwao aeifanya kazi wakenya kazi naja ndio atazungumza vile lakini historia yenyewe ina mipango na miradi ambayo ilifanyika ndio kuna ingine ilianguka mm-hmm. miradi tofauti tofauti ilifanyika sakata zikaingia ndani ikasimamishwa mm-hmm. lakini ninge wanasema kwamba give ndio mm-hmm. walifanya maendeleo lakini hawakufanya maendeleo kikamilifu jinsi walikuwa wamepanga kwenye serikali ya mm-hmm. naam haya sijui tumwingiza urinot kuna mengi tungezungumzia kuhusiana na yale yalitokea siku ile hadi yale ulizungumza akisema kwamba mimi sasa hivi mwili wangu wote fikra zangu zote damu roho ni azimio mi nasema kama kawaida awa ni watu wanajiona kwa vilemba kwa hivyo Uh, mtu asija kakudanganya kwambawate uh, ni maadui unaona hata kiongozi wa nchi wa uh, uhuru kinyata akiongea akusema uh, pase kwamba uh, naibu wa rahisi afai uh, kabisa amesema kuna wakati akibadilisha tabia anasema kwenda huko mbele <mimu> kwa hivyo kama mtu munakosana kabisa tutajuaje ama itafika labda mwezi a, agosti ama a, mwezi wa saba huyu hey, amebadilisha tabia <laughs> ama wakati mwingine so a, langu ni kusema kwamba inaweza kuwa kuaisikwe wakati huu ama wakati mwingine lakini ikiwa utachukia mtu kabisa labda mkosane e, utasimamia ukweli useme kwamba huyu jamaa tulikosana kwa sababu ya hii na hii nikachukua msimamo wangu kwa hivyo mkipenda nyinyi endeleeni lakini mimi nichaua njia yangu ni hii kwa hivyo uh, hawa wote wako pamoja na uh, at the the end of the day wakikutana wakikutana hata mikutano unaona wakifanya mchezo wakicheka pamoja uh, wanatusiana kwa jukwaa lakini uh, uh, wanakaa pamoja wanatoka pamoja kwa hivyo wahvo tu ndio kama uh, vile kiongozi wakumbuka alisema kwamba hii siasa uh, usiweka kwa oh, labda uweka kwa tumbo mm, jackson tumboamandago <laughs> <Yeah. laughs> yeah. uh-huh. eh, maoni yangu ni kwamba watu ni watu wtuwanajuana kwa vilemba mwananchi mm-hmm. wa kawaida afanye uchaguzi wake mwafaka kabisa uh, bila kuwa to side uh, ameona kazi imefanywa na hata uh, kama wanasema wamefanya Wewe angalia ni gani gni amefanyaakama amefanya mombasa ni sawa lakini mimi siishi mombasa ni ni sawa kenya developed sawa kenya developed lakini mahali inaishi nataka vile vile hiyo hiyo development development kama kama kama kwangu yule ambaye ndiye labda wakati huu unataka kuwa mpinafzi, ni vizuri uangalie nimetendewa nini mm-hmm. watu wetu wa mbytsatndewaw tutakuwa hapa tukisukuma watu wa jina, wanajisaidia tu uh, miaka mine inaisha miaka mamwaka watano wanarudi tena the same fanya thesmeth kwanishii tutaishi eh, 95 920 nyuma na watu wengine wanaishi uh, centur mm -hmm. so w the decision bila kushurutishwa ama bila unaona hata wajakoya naye amekuja mm-hmm. <laughs> kwa hivyo ni vile muda umeisha tu ningesema kwamba watakuja mm-hmm. na wanapoendelea kuja fanya uamuzi wakipekee na labda zitapata mm-hmm. wakati mwingine ningesema asante kwa kuwa pamoja nasi mm-hmm. ata simu naona nimepata jumbe nyingi hapa kwangu na kazi mnaendelea kufanya ni nzuri ue na siku njema inoa shukran zadhati naona huu memaliza umemaliza kabisa bila mimi kukupa nafasi umalize <laughs> uh, lakini ushamaliza ni sawa uh, masi ningeuliza swali la mwisho hapa uh-huh. Uh, kuna mengi ametokea ni kuhitimisha nili isingekosa kukuuliza maanake aksasahivi uh, ndo kila mkenya pengine kama mimi anajiuliza Uh, kutokana n yale ya sagana 3 ule mkutano tu, tu, tu, tuangalie hii ndc ya, uh, ya jubilii you know, ya, ya, ya, ya odm mm-hmm. m- mazungumzo yote yamekuwa yakiendelea kwenye ulingo wa siasa william ruto kutoka hapa na wingi wa viongozi wa kenya kwanza kuelekea pale marekani kwa ma, ma, mazungumzo mengi zaidi unaonaje uh, kwenye ulingo wa siasa wevu imewevu ama inakuwaje inaendaje unaonaje <laughs> <laughs> nadhani w inashift side kwa sasa hivi naona kwamba w inaanza kuelekea upande uh, mwingine mm-hmm. na hsa ukiangazia uh, hili swala la nruto pamoja na viongozi na wandani wakielekea kule eh, inamaanisha kwamba hawa waazimio uh, viongozi na wale wanatafuta nafasi tofauti tofauti watakuwa na wakati mwafaka kuendesha kampeni maeneo tofauti tofauti ikiwa hii wiki maeneo yakisitashuhudia kampeni za azimio la umoja umojanyami na maeneo mengine mengi kwa hivyo nitasema kwamba uh, wakati u, u kipindi ki cha siku kumi nambili ambapo na bwllamrut yupo nchini kuendesha kampeni zake mm-hmm. eh, najua kwamba wevi itaanza kubadilika kidogo lakini akirudi eh, pia huenda tukashuhudia tena unajua kuna unakonvisiwa unaanguka hapa unaanguka mm-hmm. kwingine ndio tabia ya wakenya uh, wanamsimama Mshukran, shukran zaidi mpenzi mtazamaji kwa kuungana nasi swali ni kwako kwa vilevilepengine uh, kenya kwanza inaenda kupoteza wafuasi wengi ama wevu amawevuinaenda kutokwa eakwanza zaidi kuhusianaila wiki jana endi hadi sasa hivi na vile vile jinsi uh, baadhi ya timu ya kenya kwanza uh, ilienda pale marekani wevu inaweza badilika mawazo yako vile vile unaweza unawezashaa pamoja nasi tukutane na siku ya kesho aa, ili tuweze kuzungumza mengi zaidi kwenye ulingo wa siasa yale yametokea na vile vile na utakuanadadis maswala mengi zaidi kuhusiana siasa na yale yanaendelea kuchipuka nite edwin mukaya nam nami ni masiontitahadi hapo kesho shukrani za dhati kwa kuungana na sikumbuka kwamba mjadala unaweza ukaendelea pale maeneo ya facebook uh, youtube pamoja uh, na wakati wowote ambapo tuko kwenye mipango na shows za uh, live pale facebook kwa hivyo asante sana hadi hapo kesho anza na bwana babaye Wajari, wajane, na mayatima what daddy, what daddy, what daddy, what daddy, what daddy, kufumzikure unatu linda tuende up baba hatuna kweli baba wetu we elekea Oh, <laughs> na na nako, oh, oh, oh, oh, oh, oh, Daddy, what done in Baba? Upe, Upe, Upe, Upe, Upe, Upe, Jane na <coughs> <coughs> Mna mabonde vijua i Basantse Yesu, okushuka paduli yandi, univiya mzalaba yi, sasa lewo niko uri. ksamehna kudiitamteule ilifanya mambo mengi kinyume cha sheria sao lakini ukanisamehe na kudiita mteuleasa wakushuka ba duniyari unifia musalabani sasa lewo niko udu asante yesu wakushuka ba duniyari unifia musalabani sasa lewo niko udu. uakpawimbai uli conipalifuciankl Wakushuka <muchosurga> ba duniyari, unifia musalabani, sasa lewo niko uru. Wosanze Yesu. Wakushuka ba duniyari, unifia musalabani, sasa lewo niko uru.