Buena, sigo nie majirani nakombana nini siku kelele aishimi zoso iyo mipaka yenu malizei tell my na mpenzi mtazamaji na msikilizaji wa kipindi cha the morning sa karika televisheni yako ya HR news rtv na inakukaribisha katika siku ya alhamisi tareheni kumi namoja mwaka elfubli2shirinna mbili ni mwezi wa nane tukujuze baadhi ya yale ambayo yanaendelea kufanyika na mengi ni kuhusiana na kujumlishwa kuhesabiwa kwa kura naitwamasiontina nakukaribisha tuandamane nawe mpaka tamati right nam karibu tena najua sasa hivi wengi wana tumbo joto kungojea uchaguzi kunaradhi kungojea matokeo ya uchaguzi wajue kwamba pengine huenda mahali walipiga kura yao iliungua ama ilifanya kazi ni tedunimokaya tunaenda kukujuliza kukujuza mengi zaidi katika kipindi chetu the morning I'm brief lakini Edwin, na matumaini kwamba wengi wale ambao waliwashagua wawakilishiwadi wabunge uh, baadhi yao washajua wale ambao uh, ni wawakilishi wao ambao waliwashagua na wabunge wao ambao waliwashagua wali lakini na taarifa kwamba uh, vile vituo vya kuhesabu bado wanaendelea kuhesabu hivyo uh, muda mchache likby saa saba saa nane uh, mtakuwa mmechua nani yule ambaye mliweza kumchagua kama mwakilishwadi na kama mbunge mashoge agr wenyumashoge <coughs> nam karibu zaidi wakati ambapo jamani naona matayarisho yako sambamba ule upande mwingine tukujuze mengi na kufikia sasa kwa kweli kuna baadhi ya wabunge ambao tumejua kuwa washindi kuna baadhi ya ayale ambao kuwa washindi kabla sana baadhi baadhi ya ya wale ambao yamefanyika kule nje jamani labda wajuze kwa haraka tu rasmi kuchukua nafasi za uongozi ama ameanyikauna wana wana nce karikai kaunti ya kese Uh, unajua uh, tume ya ibc iliweza kupeana masharti kwamba uh, tume hiyo peke yake ndio ina uhuru wa kutangaza wale ambao wametangulia kwamba uh, tushatembea katika mbalimbali vituo mbalimbali vile vina ambavyo vinazidi kuhesabu kura hizo uh, na tumeangalia wale ambao wametangulia lakini hatuna uhuru wa kutangaza wale ambao wametangulia kwa sababu uh, wale ambao wametangazwa sasa hivi na tume ile IBC ya ibc katika kaunti hii ya katika maeneo bunge mbalimbali kumbuka kwamba kuna tight race Uh, baina ya Simba Arati, yule ambaye anawania kiti cha Ugabana, na Ezekir machogu uh, ambao zinazidi kuhesabiwa katika katika kuu ile ambayo ipo ama uh, uh, uh, uh, shule ya ugavn uh, lakini kwa uh, wale ambao washatibidishwa na tume hiyo ya ibc uh, ni sahil janda mm-hmm. uh, yule ambaye alikuwa anawania kiti hicho na na chama cha uda na kuna yule ambaye kit kama anthony kibagendi mpunge wa south hao ndio ya ya ya wale wale wawili tu ambao ya IBC. Kuna wale ambao wame na na tume ile ibc ibc uh, lakini uh, kuna ambao kuna North, uh, kuna uh, ambao Wambugu, kuna hicho katika sehemu mbalimbali yule bunwaaimwhiktsnm Uh, uh, s hinda watamkabithi nani setificato ama cheti saada <laughs> wsma am wawee kumkabihi yuleambaye ni nt wake mm-hmm. uh, ai uh, wale waimami waaama lazima wapate ruhusa kutoka kwa mbunge huo ooniaaw kuamatwa ao wajajtokea nakusasha il bunduki ambay aliwea kuitumia kwamba kwamba kwamba pengine pengine pengine wangempata mm-hmm. uh, wakati alitoroka akienda kumtafuta akakosekana kwa, kwa hivyo uh, walikuwa na imani kwa kwanza alikuwa mm-hmm. uh, angechukua uongozi kutokana zile uh, kutoka vya kupigia kura atajitokeza ili kukabidhiwa ile cheti lakini bado ikawa ngumu yeah, kuna wengi ambayo kama engine wangepatakaa naaa Uh, kuambua kwamba sirisia alikuwa katika upande wa uh, uda kisha baadaye akaondoka akaja katika uh, chama cha jbl uh, jon uh, waruke kumbuka kwamba alikuwa uh, alishikwa pale awali akisha baadaye akaajiliwa na kesi yake nadhani na, na, na iliweza kuzungumziwa pale katika mahakama na ameweza ku, kuibuka mshindi katika uh, kiti hicho cha ubunge maeneo ya sirisia au ndio baadhi ya wale ambao masi tume ile ya ibc imeweza kuidhinisha kwamba wameshinda katika kinyanganyiro hicho Uh-huh. Uh, na kwa kweli kabla sijampantia mwenzangu edwin pia ngazi mawili pale kuambuka kwamba vile vile kule north mugirango ibc imemtangaza josh nyamoko wa chama cha jubilii kuhifadhi uh, kile kiti cha ubunge kwa kupata jumla ya kura 15351 dhidi ya mpinzani wake wa karibu zaidi isaac ateba ambaye alizoa kura uh, katika Uh, eneo la tiati uh, kamkete katait uh, pia ameibuka mshindi eneo la mogoto ruben kiborek uh, pia ameibuka mshindi na huyo ni wa UDA. naivasha uh, pale uh, bado matokeo yayetangazwa eldamaravina mbunge mosessirma uh, um, uh, Moses pia ameibuka mshindi pale kwa hivyo ni baadhi tu yale ambayo tunaendelea kugujuza uh, kutoka uh, hapa ndani na wakati tunazungumzia wao ibaatuaalambayoudl wameshinda pia kuna wale wale fu- wale ambao wale ambao ambao wameshindwa ama ama ni sasa hivi kwao kusema wengi wamejitokeza wakasalimu waka amri amri kwa jamani fulani ameshinda basi tutamuunga mkono sijui edwin utawajuza wasikilizaji na watazamaji tu ya mm-hmm. ya wamesalimu waeindaaann sinda ai uanaonoaal a watahifadhi uh, wa viti vyao lakini wameshindwa nam uh, pengine uh, kufikapo jankidogo ni kujuza kwamba katika kaunti ya kisli tumepata ma wabunge uh, kutokana na chama cha d walikua wabunge wane uh, watatu walichukua uh, uong ngozi ni jafet nyakundi ambaye alikuwa nawania kutoka kwa chama cha uda kitutu chache south anthony kibagendi chama cha odm vonchari charles onchoke upa ngawaje bado vonchari kuna kuna kizungumukuti kidogo kuna baadhi ya ballot boxes ambayo zilipatikana zikiwa zimepasuliwa na staff kwa hivyo ikaleta uh, uh, mambo mengi kidogo Jonah Unkendi, hapo jana akiandika uh, mp- uh, akionyesha uh, kutoridhika na na yale matokeo huenda mambo mengi kaenda lakini uh, kutokana na uh, alioe, ama zile, zile, zile, zile sabiwa, hapo jana uh, basi ndiye alichukua uongozi uh, huenda ikawa ikaenda lakini kufika sesahivi tunasema kwamba hao ndowateule nyariba lichache kuna zahi jianda ambaye ni wauda uda hiyo jina inaitwa janamajihanda <laughs> enenyarivalimasava dan manduku wa odm bovasi icent viri wa waipa vomachoge chachenaal miruka wa uda vomachoge vravu kuna badia varongo ambaye alikuwa alikanaaniakuto kwa chama cha uda south udasout magirango silan ambaye ni mbunge wa uda na silvanosoro kuna ide ambayo ilikuwa inatamba mitandaoni hapo jana yapojana kama mliona idea Mm-hmm. ambayo uh, alikuwa ameumizwa zaidi uh, hadi kabebwa na ni kama mguu wake ulikuwa umepata itilafu kidogo kwamba kulikuwa na altercation uh, between him and uh, his competitors uh, supporters mm-hmm. sijui so, hapo utazungumzaje kabla sijaangalia pale hiyo ya nyamira ilikuwa juzi nadhani ilikuwa juzi jioni mm-hmm. w- w- w- ni n- n- n- zile tu za kawaida zile ambazo zina katika station mbalimbali mm-hmm. wale ambao wanashabikia mpinzani wake mkuu ambaye ni sonko mm-hmm. waliweza kukutana na wale ambao pia wanamshabikia silvan usosoro na wakaweza ndimi zikaweza kupitana pale mm-hmm. ndio shida ikatokea kidogo balla whakumisana sana mm -hmm. sidvanosa guess is now good mm -hmm. and uh, things are good katika kaunti ya nyamira a, pengine nitaje kwamba kufika sasa waliochukua uongozi katika ile ya ubunge dm ni wawili uda mmoja jubil mmoja kitutu masawa kuna lgisair wadmnormogrango kuna oh nyamoko wa uda ie ma shamtaja kisha tuna west mogrango tuna sehen mogaka ambaye ni wajubilii borabu patrick osero wa dm uh, hapa ni katika uh, pengine kaunti ya kic uh, zile za ugavana kidogo tutawajuza baadaye baadaye mm, wakati pengine uh, imetolewa <laughs> swali la masi nikidhani lilikuwa kwamba ni, ni, ni, ni, ni wapi wale ambao wamesalimu kwa kweli ndio kwa sababu kuna wale ambao Uh, ni vizuri ametujuza baadhi mm-hmm. ya wale ambao wengine wametangazwa uh, lakini kuna wale ambao wamesalimu amri jana tulikuwa tumeona am aluonkituma ujumbewake yeah. tukamwona ametuma ujumbe wake lakini ukiangalia hasa magazeti ya ya asubuhi leo uh, ni kwamba hasa pale mlima kenya yeah. uh, kuna watu wengi ambao walisalimu amri ambao wame, eh, wame tupo pale nje wengi uh, wao wako nyuma ya wapinzani wao mm-hmm. uh, kama jeremaya kioni mm-hmm. e, ambaye alikuwa uh, anatafuta uh, kiti pale neumi shaban alisalimu amri baada ya miaka ishirini uh, pale uh, mbunge pale e, e, pwani vilevile mm-hmm. jimi nuru angwenyi ni baada mwingine ambayealishindwajimurangwenyi <laughs> <Ajiwa>. <Ha? laughs> ni mbunge ambaye Uh, uh, amehudumu katika ubunge kwa miaka mingi zaidi alikua wapili bungeni katika kipindi ambacho kimepita ki, ki K- kuwa shabani pia kwa miaka yeah, uh, pia ukiangalia alikuwa alikuwa amekaa sana na mwanzo bado saskingai a alikameka nawaz bd alikanawaniahhdm anawania tena bado Aa, na nilimwona kuna mahali fulani hadi kutembea kidogo ilikuwa imekaa ngumu sababu ya ule uzee lakini bado alikuwa nataka kuongoza kuona kwamba h uh, ama wa wakazi waeneo bunge la kitutu wakasema ala huyu jamaa amekaa sana ikabidi kwamba wamembadilisha na uh, yule jafet mkaya wa uda uh, ukiangalia masi katika gazeti la nation lilikuwa limechapisha pale mbele kwamba the big names sent to parking uh-huh. wale ambao walikuwa big names wale ambao walikuwa wandani wa uh-huh. wenye viama wengi wao wameweza kutumwa pale katika parking ukiwangazia uh-huh. <laughs> ni wengi sana uh-huh. by bhw kuna yule amos kimunya kuna jeremaya kioni kunasusan shaban uh, kuna moses kuria kuna alfred uh, kuna um, nini kega uh, mm-hmm. kuna nixon koril uh, kuna richard tong uh, mm-hmm. kuna uh, wakili klivobeta kuna nelson harfy au ni wale ambao walikuwa wandani wa wale ambao ni wenye fiama na odm ama azimio la umoja wa kenya jubilii uh, uda wako paki. But I feel was not a big name in mingi <laughs> siasa, not be mm -hmm. zaidi kwenye aisi waoa maeesantmwenyeil kitengo majina talumaeakil uh, akidogosisanueonan mainaeemn Uh, jeremaa kioni amekuwa yule mtu ambaye amekuwa akizungumza yeah. zaidi ya saa yeah. uh, akishabikia uh, pengine uh, akishabikia uhuru mwegei kenyatta na raila odinga akisema pengine kwamba uh, wale well ndo w viongozi unaona <laughs> kwa hivyo tulimwona kwamba kidogo uh, hapo jana aliweza kusema kwamba iamsari wa mbele zaidiutafuta kura za baba zaralamola uh, odinga kisa alikua namtetea zaidi uhuru mwgiikenyata akinyosha kidole cha uh, lakini lawamas kwamba mlango mmoja ukizibwa ama ukifungwa basi mlango mwingine unafunguliwa nilimwona akiwa na aki, tunaita kusuu ile uzi akitengeneza kushona kule akisema kwamba kazi ni mingi mbali na siasa na kisha aka, akapeana lawama niseme alitoa lawama akawalaumu wale watu wa Mount kenya akisema kwamba uuruandadamslmaa mnaawaupga ku mbsswn kwa watu wa Mount Kenya ni watu ambao awatumbao awada uweikwauaaupigauakl siu yaura asi wakampigia wingine nawakasema amba uh, ilyakeas kwenye vituo vya habari uh, habarism pale mot kenya william rt no, ni... ame, ame, amefanya uh, vyema uh, wa Tong, Tong, zaidi asilimia uh, sab aslmaeaonaakipita kwenye mi wakisakiunguma uh, uh, zuri emaakisemaa ambalo pengine viongozi wengine wanasahili kufanya nini kuangalia na kukopi unajua kabla sijakupa muda uendelee zaidi uh, unashindwa kura zimenyooka utaanza ma wapi you know uh, it is like transparent kila kitu kiko sawa una mtu amekuja akasema ballot amuma amekuja akabadilisha matokeo sasa unashangaa utaanza kuteta wapi. So it, it's, it's a good thing kwa ibc kwa sababu uh, tumi huu mchakato mzima umenyooka kwa njia yake uh, kuliko wa mwaka b1b hata ingawa kuna visa hapa na pale vya uh, uh, wizi hapa na pale kule mashinani uh, Uh, it's not like uh, the elections uh, wakati ambapo before hata mtu atangazwe watu press you know mesema, know amesema you we know, uh, uh, uh, so, nadhani kura kunyooka kufanywa kwa uwazi ambayo imefanya watu wengi unajua most cases ukiangalia katika zile pale uh, they don't talk mostly wameainajumaoeukiangaliakatia uh, zileszinaplewaalotia they don't talk about pengine pengine of unapata kama wanasema kwamba kwamba ikakuja kuna wakati uh, uh, uh, ikiwa mtu hajakubali kushindwa bado kutini, hizo zote lakini kuna wale otenginea enienaaisinta mimi nimekubali uh, na vile vile uh, alitaja vizuri zaidi mtandaoni akasema pengine uh, the of Gonchari, uh, yale ikubaa iuri dimtandaon n mambo ambayo ikiwa wanasiasa wote watakubali hivyo kwamba umeshindwa umeshindwa sawa itakuwa vyema zaidi na vilevile akutakuwa vile na ile vurugu hakutakuwa na kurundikana kwa kesi pale kotini kama tuliona miaka iliyopita maanake uh, almost all, uh, every county kulikuwa na kesi uh, ambayo zilichukua muda vile vile kutatuliwa naam Uh, kwa kweli eh, tukizungumzia hilo kambuka kwanga pia uh, mbunge aliyekuwa mbunge wa sehemu ya bahati eh, ngujiri wa mbugo pia ni miongoni mwa watu ambao walitumwa uh, na siju li, limekuwa pigo kubwa sana kwa labda chama cha jubil ambacho kimepoteza wale baadhi ya watu ambao tunaweza tukawaita uh, katika nyanja za na uh, kabla hatujaingilia hili swala la uh, kujumlishwa kwa kura za oraisa, uh, kwamba kuna visa kadhaa ambavyo vimejitokeza wakenya na wananchi wa maeneo kadhaa wakijitokeza kuteta kuhusiana labda na na njama za kuiba kura pale uh, bunge, katika katika maeneo bunge hasa kutasada uauaaaa pale kaia eneo la starehe eh, kulikuwa na vurugu kuhusiana uh, na uh, visanduku vya kura ambavyo vilikuwa vinaingizwa wakati muda umeisha visanduku vilikua vinaingizwaa mefungwa vizuri visanduku vile havikwa vikwad na police officers as olicfice asheo ya iebc e kwa hivyo erono uh, kivyako videle unafikiri kwamba labda wananchi wamechangia uh, kuona kwamba uh, wizi wa kura haupo ama udanganyifu unajua shughuli ya uh, kuiba ama shughuli ya kupiga kura Uh, vile ambavyo ilianzishwa katika vituo mbalmbal uh, ukiangalia i ilikuwa imewekwa pale so kuna jinsi ambavyo kituo fulani kimejiandaa katika upigaji wa kura ndio inaleta utepetefu katika kwa mfano unavara kwamba kuna wale ambao wana ib uh, ibsa ambao ni wanashikilia nyaivazile mbalimbali wanasungumza kama yale maeneo ambayo tuliweza kusikia kwamba kuna wale ambao ni maboses walikuwa wanasimamia ibc uh, ibcfi walikuwa wameshikwa kwa sababu walikuwa wanazungumza na, na wale ambao ni wawaniaji wa viti mbalimbali so uh, maeneo haya ni utepetefu wa wale ambao uh, ni wasimamizi wa tumei ya ibc kwa sababu wengi ama hu sile sehemu nyingi ambazo tumesikia kwamba kuna wizi wa kura ama kuna tuhuma za wizi wakura, a, ile, wa kura ulisikia kwamba ni baadhi ya wale ambao walikuwa wanasimamia shughuli ile waliweza kujiingiza katika masungumzo na wawaniaji mbalimbali Uh, lakini ukizungumza kuhusiana na wananchi kusema no, mm-hmm. so and so amekuja hapa hapa na ambao kwa kwa kwa sababu wamekuwa pale kwa center, yeah. wameona yeah. zinaendelea kujumlishwa then the the wamekuja vikaratasi je mm-hmm. yeah, ile u- ule, uh, uh, kule ange kwa wale wanakaa jamani tumeona vitu vimeingia wananchiusmaansabau wamekual awhaaendeleashtnnwaaungm Uh, uh, maana unafikiri wanachangia uh, kutokuwepo na udanganyifu katika matokeo yale yal yeah, yeah, wanachangia kwa sababu unajua najuamas kila mtu analinda yule ambaye alipigia kura hataki kuona shughulingine tofauti ikifanyika kama mm. jana niliona uh, watu walikuwa washamaliza kuhesabu kualani wa alafu kisha baadaye gari likaingia likiwa na uh, uh, vitu hivyo vya kupiga kura ikabidi wale ambao walikuwa pale nje wale ambao walikuwa wanashuhudia nj kuhesabu wa kura wakaweza kusema kwamba hizi ambazo zimeingia hapa tuna shuku uh, so wale ambao wako pale wanasaidia wanasaidia kuona kwamba kama ni zile ambazo zimepigwa siko pale zinahesabiwa kisha baadaye watangaziwe mshindi um, wao na vile vile masi pengine kwamba na penginetasemaanalitaja hapa jana kwamba uh, huu ni ule wakati ambapo watu wengi zaidi wana uh, simu za uh, pengine smartphones you know? uh, hapo awali mtu angetekeleza kitendo kile ki, ki, kifu, kwa kifua yani. maanake anajua akuna evidence mtu kamera record sasa akunannamanzassa ukijaribu palebasunal kotini pengine na, zaidi, a, pengine ndio, pengine kukawa, hu, kutakua, a, basi, a, pengine a, Kungine, pengine naona kwamba kwamba vyema zaidi katika kuhakikisha ingawaje ingawaje kuna kusema hakutakuwa na na wa kura kabisa huenda basi itaenda itaenda mahali ya wakilalamika by the way. jana ingawaje silvano sosoro ndio, ali, a, ule uongozi e, lakini sln hapo jana a, Lalamika zaidi uh, pale pale kwenye uh, pengine kile kituo cha kutali akisema akisema kwamba kwamba kuna kuna kuna watu watu wameanza maneno fulani wanataka ku, ku, ingetoka wapi <laughs> wa uh, anyway wa zimepitishwa na mlango ya nyuma watuats uh, sasa hivi akasema kwamba kwamba kwamba we should stop the counting hadi zile uh, ballot zimejulikana zimetoka wapi uh, kisha nikaona hata amemjibu akisema wa nyuma wenye tunajua ni ni ule wa NYS, uh, wakati ulikuwa kwenye hatamu ya inaonyesha imekuwa vyema zaidi ikiwa uh, kuna jambo fulani mama kidogo haliendi sawa asma ama yanafanya kwa kweli mtazamaji na msikilizaji hayo yakiendelea kumbuka kwamba tetesi zilikuwa pale eneo la starehe eneo la jamhuri eneo la cherengani vile vile katika eneo la west pokot ambapo uh, andio hakuna watu waliumia lakini uh, kitu cha maana zaidi ni kwamba kwamba kwamba polisi ama walinda usalama usalama walikuwa ange kabisa kwa kisha, kwa usalamu, unadumishwa na uh, unajua uh, napenda sana jinsi viongozi wengine uh, kumbuka lakin hujakubaliana na matokeo souenda kuwapatiashilingi lfb lfmoja waende kuleta vurugu na kuharibu mali ya thamani kwaho ni vizuri wapo umeshindwa na, na njifu, fuwata, a, wa a, kwa hilo hilo swala a, turudi tu kwa lile swala la didmas barasa mm-hmm. ambaye mpaka sasa hivi yuko mafichoni ajulikani ali Kushinda, lakini hamna mtu ambaye ambaye amepatiwa uh, hiyo jana mkurugenzi um, wa wa ya Uma, uh, Haji, ali ya alitoa amri kukamatwa kwa kwa didmas barasa sijui atajificha mpaka lini sababu mwisho siku wale wanahitaji kiongozi atawaongoza next mm-hmm. uh, kwamba ni anaauinda aaaaei aa auaata a ia ai aiuwa aaiiaatainn dogo uh, kisha aweze kujitokeza ushindi asha uchukua, na mtu atakaye kabidhiwa uh, ile cheti pengine ule wakati atakaojitokeza basi uh, basi ndo <laughs> lakini uh, pengine nikiangalia niki, kile kitendo chake kimilili uh, mbunge yule wa kimilili hata kama unapendwa vipi na watu isije ikawa kwamba uh, unamlenga bunduki jamaa mwenzako na unajua uh, jinsi uh, yule opetito wake alita hapo jana alisema kwamba uh, the guy mwenye alikua alika meket kik mbaoamaspgsaeeiswala ambalo tusije tukauanausi ukauawao anashanga na kwamba mbona basi angetekeleza kitendo kile amonns tokea tokeaalikuwa ameanza kutokea tokea ni, ni jambo ambalo silielewi kabisa lakini vilevile ni, ni, vile vile, ni jambo ambalo linastahili kukashifiwa zaidi hapa nchi Uh, kwa kweli tukizungumza swala hilo kuna jamaa mmoja ambaye alimuua mwenzake kule kaunti uh, ya kisumu kwa sababu ya kutofautiana kuwa nani ambaye atatangazwa kwa mbunge uh, wa eneo la kisumu central uh, na mwenza mtu tofauti alipotangazwa jamaa yule alimuua mwenzake kwa hivyo hivi visa kumbuka kwamba luenawmwm uh, ushaua mwenzako where are you going going kwa kwa sababu you're going to jail, right hivyo mm-hmm. uh, hakikisha kwamba at least unadumisha wasaaasamdsh wote kuwa washindi at the the same time mm-hmm. uh, lazima na na lazima kuwe kuwe na na na na mshindwa kwa hivyo accept the results na kwamba mtu mwenye ametangazwa kushinda hajashinda lakini hapa chini ndo unapata kwamba uh, watu tangaashnatuaeeka siasa kwa roho walisema mm-hmm. aiweka <laughs> kwenye mapafu uh, wakaipumua ikaondoke okay, lakini mtazamaji na uh, tukubalie kwenye breaki kidogo pale tunarudi uh, ili tuendelee kukujuza zaidi mskilizajiauiye kwamba tujazungumzia kuhusiana na ile talling ambayo ni urahis ambayo inaendelea katika maeneo tofauti tofauti a, vile vile tukisubiri the iebc ianze kutali a, hapa a, pale katika ukumbi wa bomas a, hapa nchini kenya makule nairobi tunarudi hivi punde kukujuza zaidi Welcome to Monibi's apartments. I'm Globa Meshak. Monibi's is located at Tasia Embakasi, off Seventy Five Road, where you headed to Utawal. Um, we have a three-bedroom house that can host you for a day, a month. a week uh, and you'll feel comfortable it's easily accessible and uh, your most welcome Uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 601721 you can always reach us on 0729 816 420 or 0723 601721 welcome all Ich bin ein da sind namhiyo ni Nairobi supermarket pale Simuza arlington texas tembelea pale kuna watu wanasema ajaikula <laughs> ugalienda pale tafuta ungautaupata brnwy anyway, karibu tena kwa awam ya pili ya the morning wakati ambapo tunaendelea kukujuza kukujuamengi zaidi kuhusiana na uchaguzi na ujumlishwaji wa kura za urais na vile vile baadhi ya wale viongozi katika maeneo bunge county Uh, na uh, maeneo ya wodi ambao wameshindwa na wengine kushindwa uh, kutoka kule katika kaunti ya kwale maafisa wawili eh, walikamatwa asubuhi ya leo uh, katika eneo la matuga uh, kwa kutuhumiwa kwamba walikuwa wanataka kubadilisha matokeo ambayo yalikuwa yashatangazwa uh, wame, eh, wamezuiliwa na uchunguzi unaendelea na vile uchunguzilevi eneo la naivasha uh, malalamishi yameibuliwa na wakazi wa pale na wale ambao walikuwa wamekaa pale kuangalia jinsi uchaguzi hule ulikuwa unafanywa Uh, kwa kile wanasema kwamba maafisa wa ibc waliondoka kwenye kituo cha kupiga kura bila kutangaza ni nani aliyekuwa aliyekuwa ameshinda manani anaongoza lakini ibc wale viongozi ama maafisa walikuwa pale walisema kwamba waliondoka wapate mapumziko kidogo kwa uh, kwa sababu ya ya ile fatiga uchovu ambao walikuwa wamepata baada kufanya kazi muda mrefu uh, tukirejelea swala la uh, kura za urais wakenya wengi wanaen baidh nimetembea kwenye mitandao ya kijamii wengi wanajiuliza ai kwanini siku mbili na bado hatujatangaziwa ninanii e, kwani hizi kura zikoje yuno know? sijui idel kivyako labda uh, utazungumziaje kwa sababu ndiyo, uh, lakini kuna provisional results ambazo zinaendelea kuja kwenye vituo tofauti tofauti vya runinga na redio. Jei, uh, watulie vipi ya ibc na siku saba saa kumtangaza ile ambayo atakuwa mshindi katika kiti cha urahis hivyo bado wakenya wawe watulie tu uh, bado wako si uh, shida si kwamba wanangoja watangaziwe ile ambayo imeleta shida kubwa ni kwamba vituo mbalimbali vya tv televishen uh, vituo mbalimbali vya redio uh, vinam... <laughs> kila mo, kila, kitu, kila kituo kina uh, projection, zake huyu ametangulisha ruto huyu ametangulisha wajakoya huyu ametangulisha wahiga huyu ametangulisha raia sasa watu wanachanganyikiwa hizi zote hizi uh, takwimu zote wanazitoa wapi wanasema kwamba wanazitoa ibc lakini sasa ukiangalia ni tofauti hiyo ndio imeleta anga hiyo nd imezumbua wakenya wanazidi kujiuliza kwani uh, tuamini kituo kipi mm-hmm. Uh, unajua edwin uh, la, na na wakati tunazungumzia about mm-hmm. uh, ukandu, ukambia, uh, KTN, uh, ntv waanze unajuanalwakati uh, tuaznmzi kenya uh-huh. kuna yule ataanza kutoka uh, North Eastern, kuna yule ataanzia na pwani kuna yule mm-hmm. ataanzia nyanza mwisho wa siku tunataka kuona haya matokeo ya hivi vituo vyote vitatu vinn vitano kmi mm-hmm. mwisho yatawana pale mwisho yatakuwa sawa ama kuna al ambayo yatakuwa yameenda juu zaidi ya hapo mm-hmm. kutakuwa kila kitu, na na amngine aon taaatashtha awt ibc zote zitakuwa na matokeo sawa ama la hilo ndo tu linafaa kuwa mm-hmm. a, a, a, latashwishi lakini kumbuka kwamba alivyosema mwenzangu ial ni kwamba ibc na siku sb kumtangaza rai na fomu 34 a, zilianza kuwasilishwa kwa hivyo tunatarajia kwamba hi leo ibc ikizungumza na vyombo vya habari na wakenya itakuwa inatoa mwelekeo ya jinsi wataanza kujumlisha zile a, kura Uh, na vile vile e, wakati ambapo uh, wale waangalizi wa au wa eu wa, EU, wa EGARD, na waangalizi wengine wa kibinafsi uh, watakuwa pia wanafanya press wanafanyahi leo uh, kuzungumzia baadhi ya yale ambayo wamenote katika uchaguzi watedwine. na vile vile ikumbuke kwamba uh, hivi vituo uh, kila kituo kinafanya kazi yake uh, na ni ile kazi tu yeyote kama mkenya ikiwa wewe pia unatamani kupata majib akwako sawi yao ungeenda kwenye ile potl ya iebc upate those provisional forms upige hisabati yako mwenyewe jinsi wale wanavyofanya kwa hivyo ni jambo ambalo hadi chebukati alikuwa anamwambia wakenya ujana kwamba interact with the, the forms ingia pale portal, you interact with the forms mwache pupa manake uh, nimonaonawnen uh, uh, so tusije tukaslsha uh, tuka uh, hivi vituo maanake kila kituo uh, kina nja yake ya kufanya kazi je wakati wa uh, vyote vilikuwa mbali kwtnnweutoa matokeo yale moja kwa moja kiwa sawa kwamoja aki saawahkulta tasw kidogosa matokeo yale uchaguzi yauchaguzi anatofautianmekingliazaametangulia na, Manake, citizen, uh, na takriban Uh, milioni tano nukta sita akifuatwa uh, na raila uh, milioni tano nukta tano georgi uh, uchieri wajakoya akifuatwa na alfu uh, arobannatisa na huku chini david mweura akifuata na alfu ishirininanne vilevile ukiangalia the nation africa pia wako na ya kwao vilevile Uh, ngawaje the nation africa ni kama uh, sana jana lakini odinga ametangulia kwa kura takriban, uh, tano nukta mbili, uh, kura takriban uh, milioni milioni huko akifuatiwa na ni tofauti kubwa zaidi na yale pale uh, kwenye kituo cha pengine wajatangiaan2at aotofauti kuwa aayalmbayaoweye ni tofauti kidogo pia naam kidogopiaktn uh, anaona wajakoya vile, vile kura takriban aobann uh, wahiga elfuishirnnasb uh, uh, alafu ruto na milioni tano nuktati huku akifuatiwa na udinga milionita uh, nuktasb anishataja wajakoya alaba9i takriban kuna miasab ka9i ndio na hivyo uh, ukiangalia hapo kuna tofauti kubwa kwamba uh, kila kituo kinaendelea pengine kutoa uh, ya kwake jinsi wanavyofanya hisabati za kwao mm. uh, pengine nikiangalia uh, kbc vile vile kbc inaonyesha ndiye ametangulia kwa kura uh, milioni tatu uh, vile akifuatiwa vile na william ruto ambaye ana milioni mm-hmm, milioni nrai namwona ndio wiliamu nanatangulia na milioni tatu nukta mbili kwa sasa hivi huko akifuatiwa na rehila odinga milioni tatu hivyo ukiangalia hapo kuna tofauti kubwa zaidi kwa jinsi uh, provisional results zinafanya nini zinaendelea kupeanwa lakini ni imani ya kila mtu kwamba ifikapo pale mwisho kila kituo kitakapomaliza basi tutakuwa na uh, majibu sawia katika kila kituo manake thea akin the fom theiebc the same way the othe nafanya nini inachukua the sme way nilionaby theway ja ona uda vilevile sijuitaling cente yao wakinaitumbi wakitoa matokeo yakwao so w kwamba beause heaedin hesm thi pengine yote yatafanana na mtazamaji na msikilizaji uh, kabla hatujaenda zaidi labda nimpatie mwenzetu kutoka uh, ule upande wa pili wa studio akaazungumzie uh, uh, baadhi ya yale ambayo tumezungumza hasa katika uh, uh, kujumlishwa kwa kura za urais uh, mambo ya ibc na mambo yote ambayo yanafungamana na uchaguzi karibu sana uh, ili pia utujuze ama uh, uzungumze na uasikilizaji na utazamaji baadhi ya yale ambayo umeuandalia uh, karibu naam uh, sijui kama unanipata vema tunakupata uh, vizuri asante uh, sana asante um, kwa kutueleza na kutujulisha yale ambayo yanaendelea kutendeka uh, jambo moja tu ningependa kuongezea ni kwamba uh, wakati ambapo vituo mbalimbali vinajumuisha uh, majibu ya yale ambayo wamepokea uh, ni vyema It is in order kwa sababu uh, vile ambavyo mmeelezea kila mmoja anajumuisha ana kulingana na vile ambavyo amepata na kwa sababu wakati mwingine Uh, unaona kama mkoo wawili na wengine wako karibu watu kumi na watano you wanasema ni kama kushindana na ndovu <laughs> waswahili wanasema utapasuka msamba <laughs> uh, kwa hivyo um, it is in order. Uh, ya muhimu ni wakenya wajue kwamba uh, every station aau uh, hata sisib uh, The forms are on the portal, uh, you can download and uh, tally by yourself. You know, in the digital era, the computer era, uh, that is taking too long for most stations and uh, most people to add these results. okay uh, There are uh, programs that are able to tally. Zinang'eza uh, pamoja, and then you will be uh, you will be able to uh, you will be able to get the result easily, uh, in the usual in the manual way and when you don't want to send me i think this is where you have to come back to me and say, and then the only bad thing is to announce the result of kumba, but what you have said is you are declaring a uh, winner. you must include the word to is your projection. so atawalemba, oni meskiya wingu na kumba. wakila lama labda. wakipashi huyu itumbi ni right yake na kila mtu akona akunari iytawia i ni vemaa awae at kuna jambo ambalo wakenya wanastaili kujwa kwamba kulingana na hii katiba sasa vyomesema wana haditare kumi na sit so that they can declare thei result so amkwamb theylhave to receive forms 34 a 4r a n4 b zote and then they will begin uh, siokuongeza tarling the will begin the verification process because uh, tarlin was done everything was done theerif nan sasauiongeabaape overiaioni o a ridika, hivyo, wakati, na watching citizen labda wakona watu wengi ambao wana hesabu kamawnawah labda wamep om h mali wameongeza ni sni waeya tuawwwshaawakisemakamba labda wasungumzesa so Uh, that kannot be n kila mtu wana uhuru uh, wake unlesmdia on iwatuambao wana hesabu wapeane figamoa to ll oaslong uh, as, as echtion isstallinih uh, provionalult weexetisiwa kenyatuaulmume uh, wonaje ap onlin kila mtu mitandaoni uh, sasa kuna uvumi ambao umejaa uh, under this ndhiser ya digital era, kila mtu anatoa result yake so ni kuonya wakenya kwamba wajiadhari kwa hivyo hiyo wakati mwingine inaokopesha uh, watu na wengine wanatoa wanasema e tumetangaziwa tumetangaziwa bt umakinike kwamba uh, th The only uh, right result itatangazwa na one returning officer wa presidential uh, elections ambaye ni cepkati sijui kama hapo tuko pamoja naona edwin naonaw yakifanya <laughs> naam <Edwin. laughs> uh, nadhani na ni hayo kwa sasa labda kama muna mengine hapa lakini kwa sasa hayo ndiyo nimeona katika upande wangu huu Uh, mitandao ni, ni jinsi kila mtu siku hizi ni mwanahabari unajua unajuawtukuna wengi wana habari sasa hivi sasahivi uh, manakejua ana, ana piga picha anaweza anawezasambaza ujumbe jinsi atakavyo pale mtandaoni imesaidia ndio same time imeleta shida kubwa maanake misinformation, misinformation. niliona wengine jana wakisema eh, nimechanganyika kweli nime- nilale wengine wengine wakaanza kuwatch movies nayo ukiingia pale twitter unaona unaona mwingine anasema anasema oh amepita sana mambo yake kila kila mtu anakuake, kila mtu mwenye huyo Wevo, e, kwa hivyo pengine ni mzuri, ni kwamba mtandao mzuri mizuri imesaidia imesaidia imesaidia hasa katika uchaguzi imesaidia kupunguza zile uh, ule wizi na transmission kidogo kwliwngw ni picha una imekuwa rahisi kidogo lakini uh, kidogo pia kina kuna udhaifu manake watu wanadanganya wana wengine mitandaoni Uh, wakati ambapo tunaendelea kukupatia uh, uh, baadhi ya yale ambayo yanaendelea katika maeneo tofauti tofauti labda uh, mwenzetu azungumze tu pale kwa dakika moja kuhusiana na yale majina makubwa makubwa ambayo nakumbuka tulisema kuna majina makubwa mm-hmm. watu walianguka katika uchaguzi uh, wa uh, mwaka huu na wengi ni wabunge wengi uh, ni wengi ni ni magavana uh, wegi masnt Uh, labda uh, kwa kiduchu tu uh, mwenzetu kutoka kule upande mwingine uh, je uh, unazungumziaje swala hili la baadhi ya watu ambao kwa kweli uh, wamekuwa na usemi in the national arena uh, tulitarajia kwamba pale mahala ambapo walikuwa wanawania viti watashinda labda utazungumziaje hilo uh, naam uh, dada sandi, uh, but hilonasan Uh, tulisungumzia ili hera time tukasema kwamba uh, nominations uh, a key pky uh, ile tulikuwa tunasema mchujo itiriri really, uh, key ky uh, kwa a watu wengi ndio mwananchi akasema kwamba okay kama mechaua huyo ndio mnaona uh, mevuma kabisa wacha pasi niende nye, mebia independent ama niende kwingine And if you really, uh, uh, ukiangalia kwa makini sana utaona kwamba wale ambao walitupwa nje ya uh, vyama ndio hao uh, uh, ndio wamepita katika ndio wamewinia uh, hiyo uh, inaleta in good, uh, it a very, a very good uh, messages, information kwa uh, different parties kwamba uh, wakati mwingine wakati mwingine wanastahili kusikiza mwananchi kila uh, wakati watu wengine wamekaa bungeni lakini mwananchi anapomwambia kwamba hey, ndio huyo unadhani kwamba yeye kwa uh, ndiye yupo lakini wanapata kwamba kwavitu nila muhimu ni kwamba mwananchi alijaribu kuongea na viongozi akawambia kwamba hao ambao mmetuchagulia Uh, the ground has shifted. Again, if you go to it was expected, and much more is expected in the future. And finally, remember the court ruling uh, uh, about, uh, uh, about the CDF. sasa uh, wabunge wamekuwa wavungi kule nyumbani wanatumbia kwamba uh, ona vile nimetumia cdf kuitumia hivi onavilnimtumcftkjthe uh, ot r that naj that will be wilbe aonfit of interet so so you, cdf imetoka kwao and that means maybe that's why we have a lot of mps uh, wala machine are conceding because they may have no other agenda yeah, maybe they have nothing to do after this and that way maybe you watu wataenda nyumbani sana bat la muhimu na kufurahisha ni kwamba umeona new blood uh, vijana wameingia katika uongozini and uh, this one also oealso pcthe future and uh, macho yetu yote yanauangazia tunawatazama tuone ha vijana uh, watafanya namna gani ukizungumza about uh, bo uh, Uh, kitutu chache ukiongea hao majina hayo majina ambayo meyataja na thetotheationa uh, uh, uh, the ashe- assembly hiyo inamaanisha kwamba watu wamebadili na vilevile imepasa ae oo message kuenda kwa viongozi kwamba eey time you o se to, to youset wakikwambia kwamba fulani na fulani hapa kwagrund vitu ni dferent ouo otherwi hata ao viongozi nao watakiwa nachamtemakuni ni maoni yangu tu asante sana Shukran, shukran za dhati kwa yale asikia kwamba ni kama viongozi washa uh, uh, wananchi washanradcwashamkawaajuaan wanajua ni nani ambaye watapigia kura nani ambaye atawafanyia kazi na ni nani ambaye eh, ni kama anawachezea na hajui kazi yake yeah. ni vizuri by the way uh, wananchi kuhusiana uh, na kazi za wale viongozi ambao wanawachagua sija akasema nataka uh, mca utujengee ama ututengenezee lami hapa kwetu uh, wasijue kwamba mca ana, uh, hana nguvu za kufanya uh, lile jambo uh, labda uh, kwa haraka haraka tu labda uh, videl aangalia zile jumbe mbili tatu ambazo ziko pale lakini kutoka kule eneo la kibra najuzwa kwamba peter orero ndiye mbunge ambaye ametangazwa na ebc uh, uh, katika ile constituency ya kibra uh, idel Mm-hmm. nikiangalia baadhi ya jumbe ambazo zipo katika upande wa facebook uh, na nnamasi unikumbushe tuweze kuzungumzia swala hilo ambalo jeremaya ameweza kulizungumzia kuhusu uamuzi wa wananchi unajua kuna wale viongozi ambao wamekuwa uh, kama n kwa mfano wabunge Mbunge amekuwa kwa miaka kama 20. Mbunge amekuwa kwa miaka kama 15. Uh, when we tukiangalia around hivi kama wananchi wameamua kwamba wanataka new faces in the field. Uh, na unajua wale ambao wamekuwa kiongoza pale awali, wana confidence kwanza mimi sifanye kampeni sana kwa sababu mimi najua nimekaa hapa miaka 10 so automatically uh, pia nitaongoza tena katika mrahuru. Lakini wananchi inaonekana kwamba wameamua upande wa face kuna muoneja JATEX scam kwa nasema kwamba anazidi kutegea IRA FEMA nasema kwamba tuweze kumfahamisha kuhusu uh, seneta ambaye amechaguliwa katika kaunt ya Kisi. bado kura zinazidi kuhesabiwa kwamba kwamba tuambie seneta pia tumekwambia bado wanazidi ue, kuhesabu hizo kura a, naona pale nyawangeanai kutfati vile vile a pale mca nyamari Uh, MCA, Nyamari, Nyarango, kutoka kule na pia pia anaendelea kutufuatilia samson mochemo atuti uh, anafuatilia anafuatilia anafuatilia rose ratemo uh, mokogoti mwenyewe uh, denis marube jefu yuko ndani atuya alex toto pendo Luanga, uh, Moranga, Jentex, Kemuo, gao alora boas wengi wengi ambao wanaendelea ttoendo wemo thomas saboke violet mochamo maturi vincent na watu wengine ambao wako hapa ndani wanaendelea kufuatilia haya edia Uh, pengine uh, tuangalie kuna kuna swali ambalo pengine ningetaka kukuuliza masi uh, uh, junet mohamed aliweza kuchukua ushindi akamshinda uh, mwenzake by a alandslide mm-hmm. lakini in most cases tumemwona akitembea na raila odinga kila mahali kupiga kampeni sijui kama uh, is there any any time ali, ama at, at, at, at, at point alipata time ya kuenda kujikampenia pale kwenye ne bunge lake Uh, unajua labda wakati ule azimio uh, uh, ampenza azimiolomoja katika lile eneo la migori na suna na east kule kuria. at least alijipigia debe uh, ule wakati lakini mm-hmm. kwa kweli uh, kiongozi yule labda alienda kwa ground wake ukamkampenia something like that lakini kwa mm-hmm. kwa kwa kweli tumeona akiwa uh, moja kwa moja unyo kwa unyo uh, na raila odinga in the campaign period uh, labda narain Mm-hmm. Uh, unajua, unajua edwin uh, kuna yule mtu ambaye ama yule mwanasii ambaye uh, si lazima aende pale apike kambeni kwa sababu uh, junet mohamed kwa mfano ni james orengo alikuwa alikuwa alikuwa na pale uh, pale pale awali alikuwa wa anaambia nalinda nalinda mtu wenu juu juu raila mm-hmm. ndiye kesi zote naangalia wetu, naangalia kama wetu to mzee odinga engo So, uh, like, uh, like, uh, uh, anautemeataaaeswew <tutu> <tutu> baadhi ya viongozi ambao wanaendelea kushinda uh, bado wanaendelea kutangazwa katika uh, maeneo bunge mbalimbali uh, vile vile kama pale kericho constituency ambayo ametaja vile vile kuna igembe south uh, by the way john paul mwirigi alichukua ushindi mbali na yale jana walikuwa oh. about john uh, uh, john paul paul ya yeah, alishinda uchaguzi <laughs> uh, <alishinda> <laughs> niliona na na na na kidogo kidogo hadi uh, nikaona kwamba kwamba itakuwa ni ni ya vita nakumbuka yule mbunge ambaye alikuwa the munya na haku hata gari gari uh, kisha tukamwona uh, kiongozi wa nchi uhuru kenyatta alimkabidhi kama uh, uh, aliauli aje kama kama gift kama zawadi yeah. na baadaye nilimwona akisema kwamba hii gari ikiwa ndio mnatumia kama kigezo cha kunidhalilisha wakati walikosana na ptermwnya akasema basi kama ni gari nitarudisha lakini aliweza kuchukua uh, hata mwingine uh, ya uongozi uh, pale igembe uh, south Uh, edwin, edwin uh, najua faebok totani ngovi saa inaona wanazidi kuongezeka mm-hmm. lakini uh, kuna kinyanganyiro kigumu sana katika kaunti mm-hmm. ya kirinyaga no. sijui kama umesikia nani ameshinda ama baado awajatangazawajatangazagawaja <laughs> naona ndio kweli kweli mmoja nasema si tumeshinda mwingine si umshind <laughs> shida tumezungumzia sasa hivi kwamba kuna shida <laughs> katika mitandao uh, mitandaondio mitandao inasaidia sana lakini uh, kidogo vile vile <laughs> ina mashida zake <laughs> na, najua nilimwona yule ambaye alikuwa anawania kiti hicho kutoka chama cha jubil alikuwa naulikana kama charles kibiru mm-hmm. yee aliweza kusalimuam akasema kwamba mi kwamba mimi, mm-hmm. uh, kwa mimi niko sawa mm-hmm. uh, sa sijui aliconsid, aliconsid kwa nani kwa sababu mm-hmm. naona ngrishi na waiguru uh, kuna upinzani mkali sana mm-hmm. pale sasa sijui ni nani ni nani lakini naona facebook turning wanazidi wanaendelea faebooktains <laughs> wwanaendelea <laughs> vilevile tukizungumzia swala hilo kuambuka kwamba kumekuwa na testesi uh, kutoka kwa the current governor kwathewaiguru kwamba kumekuwa na bar- uh, boxes maeneo fulani maeneo tofauti akitaka uh, shughuli nzima isitishwe uh, ili swala hilo lichunguzwe kabla ya uh, kurejelewa kwa ku uh, uh, kwa kwakutali ama kwa kujumlisha yale matokeo kwa hivyo ni tu ambalo matokeowaalekanti ya kisi kuna wale ambao wako mbele mm-hmm. uh, katika uh, uh, zile takwimu kama watakim kamavile a kwa kiti cha useneta wako mbele zaidi ya wapinzani wao uh, kunae doris donya mbele zaidi ya mpinzani wake uh, na wengi zaidi ambao uh, tutakuwa tunaendelea Kadri mda unasonga hapa ndani uh, uh, datkunnaahaale ziekatika dakika thelathini nasita uh, baadaytu ya saatatu majira niya afrika ya mashariki u pale awalikwambaany yepi na uh, pale awali nilikuwa nimekujuza kwamba antonio guteres ambaye uh, ni katibu katika umoja wa, kimata, wa mataifa united nations alikuwa amepongeza eh, sana serikali ya kenya na ebc uh, kwa uchaguzi ambao umeshuhudia amani kwa kiasi kikubwa na vile vile anasema kwamba kuna uwazi akisema kwamba uh, umoja wa mataifa unajivunia uh, kenya kuwa miongoni mwa mataifa ambayo yanatengeneza umoja ule lakini mtazamaji na msikilizaji Eh, sijui mahali ulipo graund vitu vinasema vipi wanasema kuna wale ambao wanatali facebook na wale ambao wanatali kwenye mitandao ya kijamii lakini the only forms ambazo tunazijua ni halali ni zile ziko online pale form 34a eh, kwa iebc portal na 34b nahadi zile ambazo ni physical forms zifike pale pale pale a bado uh, tutajua kiongozi until then lakini vile vile uh, there was an issue alizungumzia jana kwa ile uh, press ya mid morning pale afternoon pale. Mm -hmm. akizungumza kuhusiana na uh, one station ambayo niifiealaauhusian nambayoilitm35 ambayoa ulizwo sasa hapo atafanya nini akasema kwamba you know ukishatumia kimskit Once, that is it haita kuruhusu tena utumie akisema atazungumza na wagombea na nant wao waone how to treat such a case iwapo watangoja ile physical form a, a, lakini najiuliza swala kama hilo wakingoja wapate kwamba ni tofauti na ile original ileoiimetengenezwa nyingine then how will wamba <laughs> Uh, yeah, basically jiobasil tunaachiaiebc uh, lakini mi naona kwamba wakati huu nazimasa zkutoka nihizo kesmasi zitakuwa nyingi zaidi uh, ho nimeona timu zingine zikilalamika kama timu ya kenya kwanza hapo jana usiku nna waalalamika kwamba kuna mahali kuna shida kidogo katika zile fomu kwamba uh, kuna mahali u iliandikwa kwamba kulikuwa na 100 plus turnout Uh, kwa watu wale waliopiga kura unaona kwahivo akasema kwa kuna hitilafu kidogo na huenda pengine aibc uh, itataja unajua ijamaliza kufanya verification pengine itataja kama kulikuwa na shida mahali fulani itataja kwa hivyo tunangoja kwanza mwisho tuone itakuaje kuna wale watatoa malalamiko itakuaje kwa kweli mtazamaji na msikilizaji it, AGR, news tv mahala ambapo tunaendelea kukujuza kadri a, a, matokeo ya maeneo tofauti tofauti yanapozidi kuingia hapa ndani e, siju tukimbie pale e, mapumzikoni kidogo nikupeleke pale a garaji moja pale maeneo ya kisi ambayo wanaweza wakakarabati gari la kwako kwa fedha za chini kabisa chi you know. wakati huu ni ule wakati ambapo kila mtu analia hana kitu kwa mfuko kwa hivyo uh, fika pale rams ili ukarabatiwe gari lako o je unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa ramsax inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina Ramiz works, tuna deal na panel beating, spray painting. ukiwa na kazi yako leta mali hapa tunakufanyia kazi safi sana sanaa inapatikana mjini kisii daraja mbili kwenye barabara kuu ya kisii kisumu imekabiliana na delta Filling station tunashughulika na magari za accident, gari imeharibika msuni inaletwa Nomba watu wote walete magari zao hapa kwa maelezo zaidi kuhusu huduma zetu piga simu nambari 7288863 au 79178686ramiswax huduma bora kwa bei nafuu Welcome to Monibi's Apartments. I'm Globa Choti Meshak. Monibis is located at Tasia Embakasi, of 75 Road where you're headed to Utawal. Um, we have a three-bedroom house that can host you for a day, a month. A week uh, and you will feel comfortable. It's easily accessible, and uh, you're most welcome. Uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 601721 you can always reach us on 0729 816 420 or 0723 601721 welcome all. nam na shukran za dhati kwa kuendelea kuwa nasi uh, upande ule mwingine naona kwamba kuna independent candidate ambaye ameshinda kiti cha ubunge pale kasarani alikuwa amadi sport pesa ceo rnal karauri na sijui uh, tukizungumzia suala hili la independent candidates ambao wameshinda baadhi wale ambao wameshinda uh, kwa kweli asilimia ni kidogo lakini mwisho wa siku hao independent labda wakienda pale bungeni kama ni mps wataidentify na nani kwa sababu najua kama it's an issue to be debated in parliament kuna watu ambao wako wakopro vyama wako mm -hmm. Kwevo, pale ndani sivyo kwa hivyo s wowataka wanafana nnwatanwnauna mkonownatama ukiwapendent na uwe kiongozi uh, you stand a, a chance nzuri ya kutafutwa na vile vyama vingine sasa so, unajua mkiwa pale bungeni tabidi hao wengine na wazungumze nawkuambia kwamba na vilevile unapata muda mzuri wa kufanyia wananchi kazi kwa sababu unajua hivi vyama vina masharti yao kwamba uwezi kafanya hii hii kama uja consult, na wasimamii wa hizo vyama. so kwamba wale wananchi ambao wamechagua watu ambao wa ni I guess uh, they have shed more light. wamejua uongozi ni nini uh, kwa sababu yule ambaye yule kiongozi ambaye ameshauliwa kuwa independent ni mtu ambaye ana uhuru wake It can do ama anything hana yule ambaye anamwambia hpana pesa kidogo leta kwa chama uh, kila mwezi kila mwezi unalipa hii kwa chama no no i guess those are the right people Uh, na vilevile tukizungumzia hilo kuna huyu samuel arama ambaye amekuwa east uh, member of parliament bado anaendelea kuongoza uh, katika zile takwimu za awali ambazo zinaendelea uh, kujumulishwa pale katika kituo cha uh, kujumuisha kura vilevile uh, vile yegon ambaye amewania kiti cha ubunge wa Bomet east kwa mihula mitatu na hajawahi pata uh, sasa hivi ndiye sasahivndiesh amemshinda salat uh, na uh, ni congratulations kwa watuwote ambao wanaendelea kushinda uh, na uzuri ni kwamba wale ambao wanashindwa uh, wana a uh, vizuri vizuri bila kuleta vurugu uh, safe for a few places ambapo uh, mambo hayajaenda uh, uh, kidogo uh, na tukizungumza kuna hili swala la uh, pale ya baringo uh, sijui gideon Mwe kama rbiltumambonuakantyabaringsiima ametangazwamabado amefanya uh, vipi lakini baadaye baadaye lakini katika lile eneo bunge la baringo we expected gideon ampigie debe baringimampigiedbazim yes. la lakini kwa zile takwimu ambazo zinaendelea kujitokeza pale za awali uh, zinaonyesha tu kwamba uh, uh, naibris william ruto amempiga ama amemshinda uh, mpinzani wake wa karibu katika lile eneo la baringo sijui katika uh, hizi constituencies maybe county government, uh, county governments gmenje uh, E, wale viongozi ambao walikuwa mashinani do you think walifanya kazi ya ziada kwa kuakikisha kwamba yule ambaye walikuwa wanampatia mkono ma wanampigia debe alishinda a anashinda ama, ama mini anashindwa unajua uh, ni, ni, ni kujisatiti kwa mtu Uh, ukiangalia hata ile maeneo ama eneo lile ambalo martha karua aliweza kupiga kura ama station yake uh, uliona kwambaaliwea kuibuka mshini kutoka kwa ile polling station uh, so kuna mahali ukauza <laughs> mtu fulani flaniua uh, kuna ngome fulani ambayo ni ngumu kuuza mtu fulani ukiangalia kwa mfano mahali uh, ukiangalia pale Uh, raila odinga ametangulia na katika ile kaunti raila odinga ametangulia na kura za eneo lile so ni ngumu d- d- d- d- some uh, bedrooms zenye ni ngumu kuingia ndani kabisa naam umeuliza kuhusiana gideon moi uh, nikiangalia Uh, moja hapa kiasi nam nikiangalia the gazeti la uh, people daily uh, anaona walikuwa wameandika kuhusu the bignes fl vote endesto erdicto leaders kuna wale walikuwa winners na kuna wale walikuwa losers moi moi ako kwa ile maanake kufikia jana usiku uh, wakati zile kura zilikuwa zinahesabiwa uh, bado kwenye hii hapa hui, mwoi, pengine aona id ale ato wa ia i wow. Katu, uh, mwenzangu iel siui uh, uh, uh, uh, kama unaweza ukapata uh, zile l baaianaaene anorhgirangmwana uh, s nyamoko alitangazwa kua s mbele a, katika lile eneo ieneolabrabu aik osero alikuwa mbele kwa hivyo tunatarajia kwamba watatangazwa rasmi tunatarajia lakini kwamba zile ni a, a, a, zile takwimu za mwanzo mwanzo kwa hivyo tunatarajia kwamba mambo ya a, tutaona jinsi ambavyo na tunaku, tutakujuza a, katika vipindi ambavyo vinafuatwa kuna kile kiti cha ugavana ambapo okongo mogeni akombele bado uh, kuna kile kiti cha uugvan uh, yeah. ambapo uh, nyaribu ako mbele un uh, hukongomogeni uh, hakombele uh, na vile vile kiti cha women rep chajerusha momany ako mbele lakini uh, watakapotangazwa iwapo watatangazwa kama watashinda tutakuwa tunakujuza moja kwa moja kwa uh, kuhusiana na yale tutakuatunaujuamusanayalas yeah, naona katika kaunti ya nyamira vile ambavyo umesungumza ni nyaribu ambayo ako pale mbele lakini ukumbuke kwamba ibc mbeleinmbukbb na bado kuna bado kuna zingine zinaendelea nno a kusanyarokomb aon na ho ni baahi ya zile ambazo naona ambao maeneo hayo kwa mfano, ukiangalia maeneo ya zil mbazo naonawastanga walembao wamsind kti meneo yomnonmeneoammb kb oeo mbylanikto uta tktinmeno nmbaakit an kuit Westlands, ni kwa yule, Huffy, David, South, ni ni timu maeneo ya yllmbn kumbuke kwamba uh, nixon coril ile ambayo alikuwa anawania kiti hicho kupitia kwa chama cha uda aliweza kuconsider devit aruaraka uh, tj kajuang odm astre amos mwango jubiliaoni baadhi ya wale ambao uh, contienkumbua kwamba nairobi zipo kumi na saba hizo uh, ni baadhi ya zile kumi ambazo tume ile ya ibc ishatangaza already Mm-hmm. Mm-hmm. nauliuliza kuhusu kirinyaga namwona hapa madha karua ana uh, ongault zaidi ingirishi uh, <laughs> so, sijui namaaa nikakuulizia kwa sababu niliona uh, niliona wakisema kwamba niliona facebook tai cener a wakisema mm-hmm. kwamba uh, an waiguru mm-hmm. ameshinda niliona no, yeah. wandani wa an waiguru mm-hmm. wakimkongratulati kwamba ameshinda mm-hmm. sasa so, nimeangalia saa hii inashindwa nini One thing i know with the... <laughs> laini nikiona madh karua ikiwa ye mwenyewe ametaja unajua you know, uh huasawanimeona mm -hmm. viongozi wengi wakisema uongo kwamba mimi ndio mshindani kisha unaonamwanzo yeah. mw, amebwagwailuinatiakauntya <laughs> kiivkilivi uh -huh. jana na juzi niliona uh -huh. wengi wakisungumza kwamba aisha juma ametangulia pale mm-hmm. lakini nimeangalia vituo kama viwili hivi vya televisheni mm-hmm. vinasema kwamba tunajua si uh, kuna yule ambaye ametangulia pale palesijui mm-hmm. sasa tungoje tulikua nasema <laughs> kwamba uh, at atlst wakenya waweze ku kuwaache kuwa, kuwa natumbu eh, na mm-hmm. joto wangojee uh, wakati pengine verification itaisha na ikiwa bado tunaangalia kwenye hivi vituo kuna kituo kinawezamuweka fulani mbele lakini mm-hmm. ibc ikifanya kwake vizuri ikifanya uh, verification yake vizuri bado iweke fulani mbele kwa hivyo mm-hmm. ni sawa tu lakini lakini lakini nikimalizia malizia masi, uh, kwa kwa sababu na uh, na naona naona unakwisha nikiangalia katika katika ya ya kisii cha ugavana bado bado bado wanaendelea wanaendelea kuhesabu kuhesabu kura chuo shule pale pale sana kinaendelea hivyo kwamba onyonka kutangulia lamama wanaendelea kuhesabu hizo kura so bado tuna tutazidi kukujuza katika mpango mzima wa serotaka uh, madamu irin atazidi kukujuza yale ambayo anazidi kutokea katika katiakaunti hii ya kisi na kaunti ya nyamira nyamiramtazamai na msikilizaji kwa kutufuatilia lakini itabidi kikomo pale uh, ile pia tutoe nafasi kipindi kingine ambacho kinafuata kwamba continue getting the updates katika kile kipindi vile vile kipindi cha request awa, utapata updates uh, kwa hivyo endelea kuwa nasi uh, wiki nzima siku nzima na usisau kesho pia tutakuwa hapa lakini vilevile tutakuwa tunafuatilia atakaazungumza uh, ibc na wale waangalizi wa kura na tutakuwekea pale moja kwa moja pia wewe ujiunge na nasisi utazame na usikie kwa masikio yako mwenyewe yale ambayo yatakuwa yanatukia thank you so much kwa kuwa nasi mungu awabariki na kuwa na siku njema naita masi ontita hadi namhadi apokesho nit wn mukayakumbuakwm imanishi kwamba kama tunangoja uh, yule ambaye kazi fungua duka lako enda shambani fanya shughuli zako kama kawaida tu sababu so do, con- za ambayo amechauliwa aweikafanya kaiung uk o mwweze kuendesha gurudumu hilo la seria obo. takalangu ni idels omoshoge tukutana katika mpango mzima wa riques awa kuanzia mida ya sa 9 hadi mida ya saa 1b tutafahamisha na mengi baylbcmes Monibis is located at Tasia uh, Mbakasi off 75 Road where you headed to Utawal. Um, we have a three bedroom house that can host you for a day, a month, a week uh, and you'll feel comfortable. it's easily accessible and uh, you're most welcome uh, you can reach us on orsen 29ie 8igh 16 4 20 r