anaitwa wana nakuru uh, jsus ministry kutoka kule nakuru anasema uh, kwako mungu nataka nikae na wewe nibaki na wewe nasema najua kwamba ulishinda kifo najua kwamba uh, pango liliachwa wazi baada ya kufufuka kwako najua na naamini kwamba umekaa kwenye mkono wa kuume wa baba yetu aliyejuu mbinguni najua kwamba siku yaja wakati ambapo tutakutana tukae pale mbinguni milele na milele tm kenya africa na diaspora mala ambapo mnasikiza kipindi cha leo nawakaribisha ndani ya anza na bwana o e natumayi kwamba utakuwa hapa ndani tubarikiwe pamoja ukiangalia neno langu kuu pale ni kwamba ifyoulive if you believe in jsus chris yusee the glory ofgodukiamini ukiamini kwamba ukiamini yesu kristo utauona utauona utukufu wa mwenyezimungu na leo fungu ambalo nitalisoma nalitoa kutoka kwenye kitabu cha yohana lakini fungu ambalo nanifungulia uh, kipindi cha leo ni kutoka kwenye kitabu cha mathayo mlango wake ni wa tano mstari wa tisa9 nasema heri walio wapatanishi maana wataitwa wana wa mungu heri haya ni baadhi ya yale mafundisho ambayo yesu kristo alikuwa anawapatia wanafunzi pamoja na umati alipokuwa kwenye mlima mmoja pale akiwambia heri wenye njaa maana watashibishwa heri waliowapatanishi maana wataitwa wana wa mungu mpatanishi ni mtu ambaye analeta uwiano utangamano umoja baina ya watu wawili ambao walikuwa wamegombana ama wenye ugomvi poheri wale ambao ni wapatanishi sa wale ambao wanawapatanisha wanadamu pamoja na mungu kwa sababu wataitwa wana wa mungu jamani kama umefika maeneo ya facebook naomba ushia hiyostrim ili tuwashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka maeneo yote duniani eh, sa so mwenyezi mungu kupitia kwa mwanawe yesu kristo na kwa upendo alionao mwingi kwetu akajitolea aili ya wawe kwa sababu ya mimi na wewe hivo kama unaamini kama unaamini uwepo wa yesu kristo kama unaamini miujizi aliyotenda kama unaamini ua kwamba utauona utukufu wa mwenyezimungu kabla sijaingia katika uh, swala la leo kabla sijaingia kwenye um, Uh, kwenye kifungu cha leo kabla sija kupatia mafundisho tofauti tofauti kutokana na kifungu cha leo yamani inaomba shae hiyost lakini kwa sasa wachanishukuru wale wote ambao wameingia katika kipindi cha ansa nabwana hii inaitwa r kama b a umekosa hapa ndani lakini karibu anaitwaodarju labda na ndani E, om, um, omingo namwona pia uko ndani mamakeregan uko ndani kutoka pale dagoreti south karibuni ndani e, shia hiyostimili pia wengine wa join n ili pia wabarikiwe e, wimbo ambao unakupatia sasa hivi umeimbwa na mm, Uh, na sauti tamumelodis unasema nimeahidi yesu kukutumikia leo na hata milele je wewe umemwahidi yesu nini umemwahidi mungu nini utamtumikia ama wewe ni yule ambaye utaendelea kuzama katika dhambi Sauti, tamo tammelo jamani e, tumeahidi kumfuata yesu na tutaendelea kumfuata daima na milele kwa sababu tunajua mwisho wa siku yeye ndiyo atatenda miujiza asante sana neo kutoka pale nairobi nakuwona uko ndani Uh, damariskerbokinonapia nakuona unafuatilia egabiedaredwnratemo uh, yee hey, hey, hey, pia nakuona hey, kabla uh, uh, sijasema zaidi jamani saostmiletuashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani nataka ufungue nami kitabu cha yohana mlango wa 11 wew shangwe, yes. uh, shangwe kwa bwana uh, wetu kwa sababu ndiye mweza yote ndiye muweza kilaunasikiliza kila. yagrb nam asante sana kwa ujumbe huo kumbuka kwamba tunafungua pamoja nahuyo kitabu cha yohana mlango wa kumi namoja na hili ni swala ama ni story ama ni hadithi ambayo wanajua wengi mnaijua mnaelewa lakini ni yepi ambayo tunajifunza kutokana na hadithi hii kwa sababu ndio wengi wanajua ambayo yamezungumzwa pale yohana kumi namoja lakini je a tunaanza uh, tu kusoma moja kwa moja na hapani kuhusiana na kile kifo cha lazaro uh, nduguye uh, matha uh, pamoja na mariamu ambao walikuwa wafuasi ntasema ni sugu moja alikuwa fuasimfuasi sugu wa yesu kristo eh, kwa hivyo tutasoma moja kwa moja yohana 11 natumae amba umefungua nam pale bibilia ile basi tuanze kusoma moja kwa moja bibilia inasema palikuwa na mtu mmoja jina lake lazaro ambaye aliugua yeye aliishi katika kijiji cha bethania pamoja na dada zake wawili mariamu namadha huyu mariamu ndiye aliyempaka bwana yesu manukato miguuni na kumpangusa kwa nywele zake hawa dada wawili walituma ujumbe kwa yesu kumwambia bwana rafiki yako ni mgonjwa lakini yesu alipopata habari hizi alisema ugonjwa huu hautaleta kifo bali umetokea ili kudhihirisha utukufu wa mungu kutokana na ugonjwa huu mimi mwana wa mungu nitatukuzwa sikia anavyosema kwamba ugonjwa huu haujatokea kimakosa ki umetokea ili mwenyezi mungu ainuliwe ili mimi mwana wa mungu nitukuzwe basi uh, mstari um, wa tano nasema kwa hivyo ijapokuwa yesu alikuwa, aliwapenda madha mariamu na lazaro alipopata habari kuwa lazaro ni mgonjwa aliendelea kukaa huko alikokuwa kwa siku mbili zaidi ndipo akamwambia ama akawambia wanafunzi wake twendeni tena yudea wanafunzi wake wakamwambia mwalimu utakwendaje tena yudea ambako siku chache tu zilizopita wayahudi walitaka kukupiga mawe naye yesu akawajibu siku na masaa kumi na mawili ya mchana katika siku moja mtu akitembea mchana hawezi kujikwa kwa maana kuna mwanga wa ulimwengu lakini mtu akitembea usiku hujikwaa kwa maana hana mwanga nafsini mwake mstari wa moja. basi baada ya kusema haya yesu aliongeza kusema rafiki yetu lazaro amelala lakini nakwenda kumwamsha yeye alikuwa anajua kwamba lazaro amekufa kwa hivyo akawaambia kwa lugha ambayo ni nyepesi kwamba rafiki, eh, rafiki yangu lazaro amelala na ningependa niende kumwamsha wale eh, wanafunzi wakamwambia bwana kama amelala bila shaka atapona yesu alikuwa amemaanisha kuwa lazaro amekufa wa lakini wanafunzi wake hawakuelewa walidhani amesema lazaro amelala usingizi skie jinsi walidhani walidhani kwamba amemaanisha lazaro amelala usingizi hawakujua kwamba anamaanisha lazaro amekufa mstari um, wa kumi na nne tasoma mistari kadhaa leo kwa hiyo yesu akawaambia waziwazi lazaro amekufa hii itakuwa kwa faida yenu ili muweze kuamini lakini sasa twendeni tomaso aliyeitwa pacha akawaambia wanafunzi wenzake na sisi pia twendeni tukafe pamoja naye nayemstari <muchas> wa 17b na yesu alipowasili alikuta lazaro alikwisha zikwa siku nne zilizopita kwa kuwa kijiji cha bethania kilikuwa umbali wa kama kilomita ta tu kutoka yerusalemi wayahudi wengi walikuwa wametoka mjini kuja kuwafariji madha na mariamu kwa kifo cha ndugu yao madha aliposikia yesu amefika alitoka kwenda kumpokea ili mariamu akabaki ila maryamu akabaki amekaa ndani madha akamwambia yesu bwana kama ungalikuwa hapa ndugu yangu hangalikufa kama ungalikuwa hapa ndugu yangu hangalikufa na hata sasa ninafahamu kuwa chochote utakachomwomba mungu atakutimizia yesu akamwambia kaka yako atakuwa hai tena madha akamjibu ndiyo ninajua ya kuwa atakuwa hai tena wakati wa ufufuo siku ya mwisho yesu akamwambia mimi ndiye ufufuo, ufufuo na uzima mtu akiniamini mimi hata akifa ataishi na yeyote anayeishi akiwa ananiamini hata kufa kamwe kusikia hapo yesu akamjibu kwa sababu mardha alijua kwamba ndiyo yesu atamwomba chochote mwenyezi mungu na atampatia lakini haku anatarajia kwamba yesu angemfufua nduguye ndiposa anamwambia najua nitakutana naye tena ila siku ya ufufuoyesu anamwambia hivi if you yesu akamwambia mimi ndiye ufufuo na uzima mtu akiniamini mimi hata akifa ataishi na yeyote anayeishi akiwa ananiamini hatakufa kamwe sikia if c utakufa kamwe hata kama utakufa yeye atakuja kwa ufufua ataku, atakufufua kwa sababu yeye ndiyo njia ya kuelekea mbinguni mstari uleule ule unasema je unaamini haya anamuuliza uh, uh, madha e unaamini haya madha akajibu ndiyo bwana ninaamini ya kuwa wewe ndiye kristo mwana wa mungu ambaye angekuja ulimwengunitaka nimalizie malizie fungu hili kwa sababu mistari ni mirefu pale baada ya kusema haya matha alikwenda akamwita mariamu ambaye alikuwa dada kando akamwambia mwalimu amefika na anakuita mariamu akaondoka upesi akaenda alipokuwa yesu uh, yesu alikuwa bado hajaingia kijijini alikuwa bado yuko pale madha alipokutana naye wale wayahudi waliokoa wakimfariji maryamu alipoona ameondoka haraka walidhani anakwenda kaburini kuomboleza kwa hiyo wakamfuata maryamu alipomwona yesu aliinama chini kwa heshima akasema bwana kama ungalikuwa hapa ndugu yangu hangalikufa akarudia maneno yale yale ambayo matha alikuwa amesema kama ungalikuwa hapa ndugu yangu hangalikufa yesu alipomwona mariamu akilia na wale wayahudi waliokuja naye pia wanalia alifadhaika sana moyoni akauliza mmemzika wapi wakamwambia bwana njoo uone yesu akalia Uh, pale yesu alilia kwa sababu ya kile kifo crafiki uh, yake yohana ambaye uh, uh, uh, alikuwa uh, konradhi lazaro wale wayahudi wakasema tazemeni jinsi alivyompenda lazaro lakini wengine wakasema alimponya kipofu kwa nini hakuweza kuzuia lazaro akufe ama asife kmbuka kwamba uh, this whole mess ya kufa kwa lazaro ndiyo yesu angeweza kumponya kabla hajakufa lakini sababu kuu ya eh, lazaro kufa ili yesu amu, amfufue ni ipi ili watu waamini zaidi ndani yake na wamwamini mwenyezi munga wamba anaweza akatenda mujzakwamba yesu acha nimalizie kusoma fungu hili lakini wale wengine wakasema alimponya kipofu kwa nini hakuweza kuzuia lazaro asife hata yesu mwenyewe alisema kwamba hili litafanyika kwa sababu aa, ugonjwa huu wa lazaro hautamfanya afe hili tu ni jaribio hili ni jaribio la mpito kwamba lazima watu waamini yesu kristo nimalizie kusoma fungu hili nasema yesu akafika penye kaburi akiwa amefadhaika sana kaburi lenyewe lilikuwa katika pango ambalo mlango wake ulikuwa umezibwa kwa jiwe akasema ondoeni hilo jiwe dada yake marehemu martha akasema bwana patakuwa na harufu kali kwani siku nne zimepita tangu azikwe yesu akamjibu sikukwambia kama unge amini, ama ungeamini ungeuona utukufu wa mungu sikukwambia kama ungeamini ungeuona utukufu wa mungu kwa hiyo wakaliondoa lile jiwe yesu akaangalia mbinguni akasema baba ninakushukuru kwa kunisikia ninajua ya kuwa huwa unanisikia wakati wote lakini nimesema hivi kwa faida ya hawa walio hapa ili wapate kuamini ya kuwa umenituma ili wapate kuamini kwamba umenituma ni wakati ambapo yesu alikua naaftataftiwa makosa hapa na pale <clears throat> na watu ambao walikuwa ambaoawak wanaamini kwamba e ni mwana wa mungu mara anaambiwa leo umemponya ume mtu siku ya sabato mara umefanya kinyume na sheria kwa sababu eh, sheria inasema kwamba hatufai kufanya kazi wakati wa sabato mara anaambiwa wewe unajifanya ni mwana wa mungu ilali siwe alikuwa anavumilia yale yotebaada ya kusema hayo akapaza sauti akaita lazaro toka nje yule aliyekuwa amekufa akatoka mikono yake na miguu ikawa imevingirishwa vitambaa yesu akawaambia mfungueni awe huru kizoni, kizoni unasoma nini ama tunasoma nini kutokana na kifungu hiki cha leo mambo ni mengi ambayo tunayesoma kutoka a, kwenye hili fungu la yohana mlango wake ni wa kumi namoja moja ni kwamba mwenyezi mungu alikuja ili atuongoze kwenda kwa mwenyezi uh, mungu yesu kristo alikuja ili atuongoze e, kwa baba yake tuende kwa baba yake na kupitia kwa ile miujizi ambayo alikuwa anatenda uh, wanadamu wangeamini ama walifaa kuamini kwamba yeye ni mwana wa mungu na kweli ametumwa ajekuokoa wanadamu pili ni kwamba uh, yesu kristo ana nguvu dhidi ya mauti mauti aya mwezi yeye mwenyewe baada ya haya yote alidhihirisha kwa kufufuka kwake eh, hili lilikuwa dirishwa kwamba ameshinda kifo yeye ni mzaidi ya kifo anaweza akamfufua mfu yale yote yalikuwa kwa minajili ya watu kuamini kwamba ndiyo alitumwa na mwenyezi mungu ili aje kuwaokoa kumbuka kwamba Uh, ukisoma kwenye uh, uh, kitabu kile ama lile fungu ni kwamba yesu kristo alifanya yale ili watu waamini kwamba mungu kwa kweli alikuwa amemtuma kwa <muchos> sababu pipoprich uh, uh, apon alikuwa anawahubiria anawafundisha <muchos> watu wakona rohongumu wanadamu wako na roho ngumu sema huyu naye hapana huyu nikwa hivyo watu wakawa wengi hawamwamini wayahudi wakawa wanampiga mawe wanamletea makosa hapa na pale lakiniakwambi akawambia matha pamoja a, na mariamu kwamba uami unge ungeniamini mimi basi ungeona utukufu wa mwenyezi mwenyezimungu inamaanisha nini that as asbeleves kama wakristo tunafaa hata kama kuna machungu ama changamoto zipi tuamini tuwe na, uh, tumwamini kuwa, tumwamini mwenyezi mungu kwamba alishuka alichukua ule ufunguo wa mauti usalwys believe ip uh, uh, ukiangalia martha alimwambia mimi najua kwamba wewe ndiye yesu kristo ambaye ulikuja uh, ungekuja ulimwenguni shbelieved na akasema kwamba najua kwamba kila utakachomwomba mungu atakupatia wamba hata kama alikuwa anaomboleza hata kama omartha na mariamu walikuwa naomboleza bado walikuwa uh, wanaamini kwamba lazaro angekuwa hai tena na suala jingine ambalo tunajifundisha kutoka hapa ni kwamba uh, sus crisof yesu kristo alikuja kwa niaba yetu sisi wote hakuja kwa sababu ya mimi haakuja kwa sababu ya ule mtu mwingine alikuja kwa sababu yetu sisi sote kwa sababu sisi wote ni watenda dhambi sisi wote ni watu ambao tunafaa kuokolewa na kukombolewa ndiposakaja kwa ajili yangu mimi na wewe naona nimezungumza zaidi na kuja na mafundisho ma, mengine mawili matatu lakini kwanza wachanikuacha na huu wimbo uh, wa the holy spirit uh, catholic quy eh, kutoka kule langas nasema uh, nimeahidi yesu kukutumikia milele na milele for wetu yesu kristo kwa sababu anayaweza yote mafundisho um, mawili ambayo umetoa pale kwenye kile kiungo cha ufufuo wake lazaro ni ni kwamba kwamba yesu ananguvu, uh, kifu, kifu. yesu kristo kristo ana nguvu zaidi ya ya kifo kifo anashinda alikuja alikuja si kwa kwa sababu sababu yangu tu na wewe tu na lakini alikuja kwa sababu ya sisi sote kama uh, uh, ukatoa kwenye hicho uwezo wa uh, mungu s wezowawanadamu yeyote uwezo wa yesu kristo uipita uwezo wa mwanadamu yeyote kwa sababu amna mwanadamu ambayo anaweza kufanya mambo ambayo yesu kristo alifanya na vilevile fundisho jingine ni kwamba uh, yaleyote ambayo yesu alifanya yalikuwa kwa niaba ya kulitukuza na kuliinua jina la mwenyezimungu yale yote ambayo alifanya was, uh, so that the, uh, God might be ili yesu a, a, mungu ainuliwe na atukuzwe akufanya kwa sababu yake alifanya watu waamini na utukufu uje kwake mwenyezi mungu Zaya. kwa hivyo ni baadhi ya yale wakati mwingine najiuliza ni wangapi ambao wanaweza wakafanya jambo alafu atake mwingine ateke rdit yani atake mwingine achukue uh, the ste kwamba mimi nimefanya jambo nimefanya jambo lakini mwenzangu anakuja pale nthecredi wanadamu sasa hivi wakorofi jamani lakini mungu alikuja na yale yote ambayo yalikuwa anafanya yalikuwa kwa niaba ya mungu kutukuzwa na kuinuliwa juu ili watu waamini kwamba yupo anahata kuwepo na pia jua kwamba um, hekima ya mwenyezi mungu inashinda hekima yeyote hekima ya mwenyezi mungu inashinda hekima ya mwanadamu yeyote hii uh, kila kitu ambacho alifanya hata ukisoma kitabu cha kitabu cha yohana uh, mahala ambapo ali the last hea uh, akizungumza kwamba uh, wakati wangu kuwa nanyi umekaribia kuisha alikuwa anawaambia wanafunzi wake kwamba wakati wangu wakuwa nanyi umekaribia kuisha na mambo haya yote yatafanyika na yatatendeka kwa utukufu wa mwenyezi mungu alisema hivyo ukisoma kitabu cha yohana mlango wake ni wa 1t msaru wa 3132 pale nasema yuda alipokwisha ondoka yesu akamwambia wakati umekaribia ambapo watu wataona utukufu wangu mimi mwana wa adamu na kwa njia hii watu watauona utukufu wa mungu na ikiwa mungu atatukuzwa yeye atanipa mimi utukufu wake na atafanya hivyo mara si mara moja si mara mbili si mara tatu uh, tumeona yesu akifanya mambo ambayo yanamtukuza mwenyezimungu ni mara kadhaathet nasema if you believe in suste sante sana lmingo anasemauth iboti kia mirega tuko pamoja na familia ya makori monyenye, all the best all the best to you yut by the theway neomiundwani barikiwa sana waliwote ambao wameshea hiyo strim uh, mbarikiwe zaidi na zaidi anaitwa uh, demushel angina nyarash g i nakuona huko ndani kama kawaida barikiwa zaidi if you believe in jesus christ yuwiseelf uh, madha na maria wakaamini kwamba yesu angeweza kutenda muujiza wakaamini kwamba lolote ambalo yesu angemwomba mungu angempatia na uh, wakauona utukufu wa mwenyezi mungu kupitia kwa kufufuliwa kwa ndugu yao lazaro Sante sana. kabla kabla kabla sijakupatia fundisho la mwisho timizo la mwisho angela ruku anasema je ji, jina langu ama jina lako litakuwa limeandikwa pale ile siku ya mwisho utakuwa umemwamini yesu kristo mpaka wakati ule wa ujio wake wa pili kama utakuwa umezama kwenye dhambi lाu लiवe anदiे liबe andikaजे nा liवe andikaजे जi cinnalangu kule binbudi nitakulwawabi sikunyao kudu cinnalangu live andikwahe libe andikwaje nalive andikwahe i Jinalangu... Je n'allais même limeandikwa uh, kwenye kitabu cha uzima siku ile ya hukumu hilo ni swali ambalo unafaa kujiuliza na ujijibu wewe mwenyewe yes. kwamba yote, uh, uh, wamba yoteuambukisa mabadhi kuenda chini uh, kila kitabu cha inakwambia kwamba baada ya wale wayahudi ambao walikua wamefika pale uh, uh, wakamwamini oh yesu wakaamini mwenyezi mungu wengi wakabadilika kuna watu ambao walikuwa kijicho namuonea gere wakakimbia kwa makuhani, waku, waka pale wakamshtaki wakasema huyu jamaa anaendelea kufanya na watu wengi hivyo wakakaa pamoja wakaanza kutafuta hila za kumuua namaanisha kwamba katika changamoto za kutafuta ufalme wa mwenyezimungu ili jina la mungu liendelee kutukuzwa <mulia> kutakosa changamoto katika maisha ya ukristo andikwaje live andikwaje andi na live andikwaje jina langu kabla kablakabla sijangatuka uh, ukisoma uh, kile kitabu cha yohana kuminamoja 2shirit5no ndipo unapa, uh, unapata lile wazo kwamba if you believe in me i say i tell you you will see the glory of god you will not die he eh, and if you die you youll rise again Uh, ni swala ambalo nalitoa pale kwenye bibilia uh, kumbuka kwamba uh, from uh, baada ya kufanya miujiza mingi yesu alianza kutafutwa na makuhani wakuu na waalimu wa sheria uh, ili wamuawe kwa sababu pia hawangetaka watu wamwamini kabisa wengi walikuwa labda ni waganga wengi walikuwa wana wanagangua um, watu wanapata fedha hawakutaka uh, labda ile kazi yao iishe kwa sababu watu wangemwamini mwenyezi mungu wale hawo wangekuwa na kazi yoyote pale wakaanza kumtafutia makosa sanaincent kamzu nakuena uko ndani kutoka kule doha katar na thany soc oenime ahu0 josehi kutoka pale ngonghill ic anasema habaybethabeday t uh, josehin olfa mokeira icu kutoka kule galf unaendelea kusikiliza <gülme> makori fred ubarikiwe sana kwa maubiri uh, ni jese eh? alichezea moja ya hema ehgyodasasante sana rbrt nakonuku ndani kutoka kule mombasa havayheendelea kubarikiwa na kwamba zimesalia dakika t igonge sb majira nayo ni ya afrika masharikiila uh, nashukuru sana kwenu nyinyi wote ambao mliingia katika kipindi cha leo mkashemkalmka like, mka uh, kwa sababu ya mipango mingine ambayo huenda ikafanyika e. na kupatia wimbo huo na kuja ni malize ili mipango mingine iendeleesemapendo la mungu lakĩnnikomĩluhilo nana yesu alicukombowa ĩnani menye uwingi wa mgumbenlo kamamungumuuna nĩnani anaewezakuwasamehe katika hali zote ĩna zkua farjib You. Fariji, wenye maobolezoninani anaeweza kowainuwa wenye kudhulumiwa ni kaeoido l alivumilia mateso yote msalamani akasema yote imekwisha sisi sasa tu wanawake sifa zote zimurudie edani mwenye uwenge wa umpendo kama mungu muoma dedani anayeweza kuwasamehe katika hali zote nendani anayeweza kuwafariji wenye maobalezi kwa sababu ya pendo la agape pendo ambalo haliishi pendo la mwanzo pendo ambalo ni la mwisho ambalo yesu kristo alikuja nalo kwetu ili atuokoe sisi wote tuliofanya uh, dhambi e, tukawa uekundu kama uh, adamu lakini alikuja akatusafisha uh, uh, ukisoma kitabu cha yohana kmia 7aba mstari wa kwanza mbili tatu uh, tao ni kwamba yesu aliwaombea wanafunzi wake na wakati alipokuwa anawaombea alisema hivi Uh, yesu alipomaliza kusema maneno haya alitazama mbinguni akasema baba wakati umefika dhihirisha utukufu wangu ili nami nitukuzo wewe uh, kwa kuwa umenipa mamlaka juu ya watu wote niwape uzima wa milele wale ambao umewakabidhi kwangu na huu ndio uzima wa milele wa kufahamu wewe ambaye pekee ni mungu wa kweli na kumfahamu yesu kristo ambaye umemtuma baba nimekutukuza hapa duniani kwa kutimiza kazi ulionipa nifanye na sasa baba ni pembele yako ule utukufu niliyokuwa nao pamoja na wewe hata kabla dunia haijaumbwa umesikia hayo kwa hivyo katika kile jambo ambalo unalifanya katika kile jambo ambalo sote tunalifanya tuhakikishe kwamba tunamwamini yesu kristo kwa sababu yeye ndiyo njia ya kuelekea kwa baba yake ya kuelekea mbinguni alisema uh, kwamba I am, uh, uh, uh, the path that leads you inula ndani ya zile changamoto sante sana dlas nyamweya nakua nabadiuko ndani anasema jamani uendelee kubarikiwa unene neno la mungu nimefurahia sanas so nyamweya abarikiwa nasalimiawatuwmahale lio sikuyalo uh, na, ako sehemu za wesla anatupata vizuri zaidi salimia watu wa e alija nyamwange pia nakuona kutoka kule westlands nairobi barikiwa sana kwa sababu ya muda na mipango mingine inakuja hewani niruhusu ni ngatukie hapo na nakuomba endelea kumwamini yesu kristo kwa sababu kupitia kwake tutauona utukufu wa mwenyezi mungu katika mambo yote ambayo tunayefanya aoo ho oa Jump, I say. hivi wewena vivi tunakoyaona hayo tunajifunza nini kutoka kwa hao au tunasubiri kutuo je maisha yako wewe nani atayatamini uzipo mlusuyu yesu yeyekufanya marekebiso ee rimu yako kaka nani ataitamini utipo mlusuyu yesu yeyekufanya marekebiso ujara wako wewe nani atausawiri kutipo mlusuyu yesu yeye kufanya to marekevisyo na wapendwa ananganani adini kinata nitia uchungu inapona wapendwa wanani ageo anamkata uyuyesu kipaleowewe oh, nani atakutawili usibomnusuyu yesu yeyekubanya marekebi vyeeo ye, byakobaba nani atavisamili usibomnusuyuu yesu eyekufanya malekebiso uongozi wako baba nani yata usaubili uzipo mulusuyu yesu eyekufanya ye malekeviso baisa yako wewe nani yatayasaubili uzipo mulusuyu yesu yeyekufanya malekeviso au na furahichwa na yale majina ya waku wakuite maici wakuite marihi wakuite ayati wakuite msiba awina pendesi nataja yakusai lakini maisha yakoleo nania takuthamini kusipo mlusuyu yesu yeye kufana malekebi nani naniatakuthamini dibomlusuyu yei yeyemufanya marekedi maisha yangu mivi nani angerisa milii atingekalu maisha yangu yote nani angenisamini asingekuwani uyu yesu yeye kufanya malekebiso nina kushukuru mungu kwa ufendo wako uo kunioko maisha yangu ningekuwa wapimii nina kushukuru mungu kwa ufendo wako uo wa, kugaramia maisha yangu ekekuwa wa bibimi maisha yangu mivi nani yangeri tamiri atinge kuwaliuyu yesu yeyekufanya malekebiso usomi wako wewe naniata utamir kutipo mrusyu yesu yeye kufanya marekeviso usomi wakogaga nania ta utamirii kutipo mrusuyu yesu kuaa katkamaisha yako eaa namokozi iri yafanye marekeiso mboke yesureo katika maisha yako aweaa namo eye yafanye marekebiso while the world looks upon me as i struggle alone and they say i have nothing but they are so wrong in my heart i'm rejoicing how i wish they could see Your blessings on me. Cause there's a roof up above me. I have a good place to sleep. There's food on my table and shoes on my feet. You gave me your love, Lord, and a fire. Stay with us, Stay with us. There's a room oh, oh, oh, oh. I have a good place to sleep I have a good place to sleep There's food on my table There's food on my table Shoes on my feet Amen. Shoes on my feet You gave me your love Lord. You gave me There's a roof up above me. I'm a good place to see. There's good on my table. There's a roof up above me. I've a good place to sleep. There's food on my table. Shoes on my feet. You gave me your love, Lord. And the fine family. isi tu nima yangu useme bwana yesu na naja kwako mimi ni mwenye dhambi uvute jina langu kwa kitabu cha wenyedhambi na uliandike kwa kitabu cha wateule kwanja leo setani niye na kazi zake zote niko tayari kwenda mbingunimungu usini yache niende moto ama umemwamini bwana yesu mambo yafuatayo lazima uyafuate jambo la kwanza uwe na wakawte wa kuzungumza na mungu hayo ni maombi jambo la pili mungu awe na nafasi ya kuongea na wewe kusoma nanilake, wa kusoma neno lake wa kusikia wahubiri waliojawa na roho mtakatifu tatu kila siku uzuhumuzie mtu kuhusu yesu awe mtu mmoja au wenye huo unaitwa ushuhuda na usiache kusanyika na upendwa katika kanisa ya maudadi kwanjia hiyo utaukulia ukoovu vizuri sana siendi motoni mtmt 신이 아체 니에데모토니 무궁화가 무궁화 신이 하체 니에데모토니 btani belekemele auzarimanikidimbe ni diوandnin nid ニキゴセゲコゲラごゴチャヨヨミノハエ تكمومكلمو سليبشكساس اتكموم كدرو akwa mamamboga wameshanidharau watakudarau mungu wa ibrahimu waonyeshe kuamba ujani kibabaje nabone mu mashengero aho benshi babonekako ara bakristoipi bikorwa bakora bikabikakana I you my I bameze tarorwimana ba oh, oh, oh. rugiye ugosora warwandiwe tiyamurirya dutandukanye nuhoraho oh, usenga imana mu kuri ataburyaya kugosora bahandiwe tiyamurira tutandukanya nuhorahosetumwiye खेरे <marriages timing> aesiiwagusa arikuimitibae rs oh, oh, oh. titurutrian Nga zoa ailio maombolezo na dhuluma auetuumbuwa ahataa umetonyanganya watoto na hata wazazi watoto wa dili ya wazazi wazazi wanili ya watoto Inasema, Mungu mmoja ya kumaliza kazi yake amebariki sabato wa Kristo tupumzike. kwake bwana yesu kulikuwa kule betilemu mm -hmm. watu wengi walimshangilia na kumsifu yeye bwana yesuwamezali yesu, wa. tufurahi sisi sote auia kombamezali watufurai sisisotewana mko yesu wa wa watu sisi mkomboziaikombozi na majuzi kutoka mashariki waliongozwa na ile nyota wakafika waliongoza na ile nyota wakafika kwa mtoto yesu ak ku aco yu wa aat kun kaa watu wengi rhu ambahrehemu yesu mimini rehebu ninataka kubona tena yafubue ya maco maco yahubona nipate kuona nipatekuona kama watu wengi ua yesu kaongeza sauti bwana yesu akasikia mwenzangu usikate tamaa ingawa vikwazo vipo ukimtegemea yesu atasikia lako ule umati ulimwambia bona unamsumbua yesu kaongeza sauti bwana yesu akasikia mwenzangu usipata tamaa ingawa wa vikwaza vikujie ukimtegemea yesu tosikia umbi lako ni rehemuwa inaomba uni rehemu yekkuuwe ach aco yanguvona nipate kuona ipate kukwu wengi ninaomahoni remu yes eu inataka kuona teaomowe ao ya maco yangu vona nipate kuona ipate kuona Mama, yeuirhutkku cuva ipa kuna akuwu wengi iireu iataka kuaabue a aoyaguboa iaekiaekua kaawat आला