niboni yaticholake masaa yote ishirini na nne naima yeye hutuzunguka upena wake auwezepivika kwavyovyote iyouse ooakumita akatoot ivyouseje ogopa kumuita wakati wowote wa kzcambomoja akita yokasayamipupusekeza سيعربقسكزا siyo kwambayayehasiki aobituna yoyapeleka kwake itazja aid yasifike kwake mime nabona siku zote muwasilia he mufone bovi mtajeyeso shida zako jango moja hakika yopa tayari kupisikiza jambo moja hakika yopa tayari kupisikiza mj aka aayar kukusikumendena bona siku zotemuwasili a h ufane bobi mtajeyesoshida zako jammuja akia yukatayari kukusikia Mo acidei o fã é só chega zapô. Tchau como de arraquicar e o e se quiser. só temuwasiriane kufane maombi mchaje ye yesu shida zako jango muja hakika yuko tayari kukusikiza jangomuja hakika yuka tayari kukusikiza we you ni anayeweza kututendea miujiza ni yesu kupitia kwa lile pendo la kwanza pendo la gapehayatmkenyaafia naoaala popote ambapo uko sasahivi unaposikiza kipindi hiki cha leojamani naomba usheostlashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani sisi tuko uru. Tuko uru. kama umeshea asante sana kama umeleka like asante sana kama umeoment e sante sana jua kwamba kila kunapokucha jamani tukumbuke kusema asante kwa mungu kwa sababu ya kibali cha uhai ka sababu ya kutukirimia A siku nyingine Bae, si wengi ama wengi hawakuiona wengi waliitarajia lakini wakaikosa kwamba mimi na wewe si wazuri zaidi kuliko wale ambao wameondoka nchini ama uh, duniani lakini kwa sababu ya neema na rehema zake mwenyezi mungu na upendo ule wake upendo ule wakwanza, upendo uli uli wa kwanza upendo wa gape uliomshurutisha uliomsababishia mtoa mwanaye wa kipekee ili afi akaazichukue dhambi zetu sisi wanaadama ambao tulikuwa tuko chiniya um, vile vipimo vya mwenyezi mungu kuaya ambayo iko pale naitasema upendo oh, nashukuru watu wote ambao sofa wameingia katika kipindi hiki b oh, wengi naona wengi wengi ni <laughs> eh, wengi wamekuwa wakimisi katika kipindi hiki b kunaujamaa ambaye ni rafiki yangu sana nakaa na, pale sehemu za nyama taro jeffsijuu ko vipi Wenye kabla sijaenda moja kwa moja naona mdo umeyoma si ajasoma uh, fungu la siku yaleoa oh. mafungu ya siku yaleo baadh oh. uh, nilikuwa nimekutayarishia fundisho naye mosmenge oh. lakini naona kwamba ya kwangu pale haiko sawa oh. eh, kwahivyo lile fundisho ntaliweka oh. mpaka hiyo keshoilo oh. fundisho soo litakujaa keshokwasababu oh. hata ukiangalia pale ya kwangu oh. Uh, ina kaa iko uh, na uh, tashwishi kidogo ina uh, nuksi kidogo wanyemaobolezo lakini <laughs> endi yako ilikuwa vipi ama imekuwa vipi vipiwengi wameextend kendi mpaka leo e, nimeona wanafunzi wamerudi shuleni pia baada ya likizo wengi watarudi keshouka kesho kutwa ni tarehe mosi siku ambayo inaitwa madaraka e, wakati ambapo tunakumbuka uh, kenya ilipojinyakulia uhuru Mendo nĩ kũtoka kwa wakũlũnĩ nw anyway, karibu karibu karibu tena ni kwa moyo wa 30. kwa wiki nzima ya mwisho wa mwezi huu wa mei lakini kumbuka kwamba kutoka rrfm hiki si kipindi peke yake tuko na kile cha yes. tuko na kile cha uh, baada ya hiki cha anza nabwana kuna kipindi cha fukuza umaskini na vipindi vingine vingi yes. uh, kumbuka vilevile kutufuatilia kwenye mitandao yetu ya kijamii pale facebook twiter insagram wow. fuatilie pia uh, kwa kusubsribe kwa chaneli yetu pale youtube oh. ili uwe uh, unataarifiwa wow. kila wakati kuna jambo jipya <tip> kuna video mpya ama kuna mpango ambao unaendeshwa kwa njia ya mbashara <tip> haya kitabu ama fungula leo nimetoa kwenye kitabu cha zaburi naja no. e, na hivi punde uh, ili tusome pamoja na tuelewe kwa pamoja mnel pokea huu wimbo wa rock of rocfage kutoka kule migori unasema mtetezi wangu yupo natumai kwamba utakubariki tunapofungua wiki yetu hi leo wiki ya kipindi cha anza na bwana au meceziwanu hata baada ya ngozi yangu kuharibiwa pasipokuwa na mwili nitamona mungu nami nitamona nafsi yangu na macho yangu yatamtazamia yeye muumbaji wanumii najua mcechezi wangu Minajua, tabaada ya ngozi yangu kuharibiwa pasipokuwa na mwene nitamona mungu nami nitamona nafsi yangu na machoo yangu yatamtazamia yeye muumbaji wangu yesu yupo hata kwenye shida bado yupo usikate tamaa hatatenda yote kwa wakati wake sione bwana amechemewa sana kuzitimiza ahadi zake vumilia jipe moyo dugu mtetezi yupo yesu yupo hata kwenye shida bado yupo kusikatetama atatenda yote kwa wakati wake sione bwana amechenewa sana kuzichimiza ahadi zake vumilia jipe moyo dugu mchechezipo kusikateta masinga kwa imani angaza macho yako pale msalabani ushishi woko kuna amani yote tutapata pale mana mtetezi wetu yupo chapo machungu yopitia, humu usikate tama simamwe kwa imani anga za macho yako pale msalabani ushishi woko kuna amani yote tutapata pale mana mtetezi wetu yupo yesu yupo hata kwenye shida bado yupo usikate tama hatatenda yote kwa wakati wake usione bwana amechenewa sana kuzitimiza ahadi zake vumilia jepe moyo ndugu mteteziyupo yesu yupo hata kwenye shida bado yupo usikate tamaa atatenda yote kwa wakati wake usione bwana amechelewa sana kuzichimiza ahadi zake vumilia jipe moyo ndugu mchecheziyukorbo Shetani, mtetezi yuko. Yuko, mtetezi yuko. yesu yupo hata kwenye shida bado yupo yote kwa wakati wake musionebwana amechelewa sana kusitiniza ahadi zake vomilia Jipe ndugu, yupo. yesu yupo hata kwenye shida bado yupo usikate tama atatendo yote kwa wakati wake usione bwana amechelewa sana kuzitimiza ahadi zake vumilia jipe moyo ndugu mtetezi yupo zuyupo hata kwenye shida bado yupo kusikaja tama atatendayote kwa wakati wake usione bwana na amechelewa sana kuzitimiza ahadi zake vumilia jipe moyo ndugu mtetezi yupo mtetezi mtetezi yupo vumilia jipe moyo kwa sababu yule ambaye alitumba ametuandalia mema naako na ratiba ako na plan ya maisha yetu kwa hivyo usitie shaka bwana nu e, kabla sijasoma lile fungu ambalo nimekuandalia siku hiya leo jamani e, niangali angalie tu baadhi ya wale ambao wamefika katika kipindi hiki namwona uh, evergrn kwa mbizi mtabo anatazama namwona pale uh, samuel muruti anatazama naona mm, nani tena anamwona morin bitutu kutoka pale kisi mwembetazama david kerie kutoka kule subukia anarepresent anasema yuko ndani na akina mandevu wasubukia akina violet akina ana tafurahini Tafura, akina kiamukwa monika kienje, kienjeku wasubukia fanis wasubukia na kina job kinyozi na wengi wengi anasema wako ndani endelea kubarikiwa ndani david kerie wa subukia Aa, karibu ndani sapatrick good morning anasema yuko ndani kutoka kule maeneo ya um, somalia inamwona e, pale morin bitutu anarauka na hema hospital yote akina neumiogamba Uh, mwanonka edwin mokaya yuni yule mmoja edwin ratemo yobeshobesha iloni omweshe jeni ve nyanchama pamoja na masiontwira na mashabiki wote wa gr sapatrik nyakundi thank you uh, for uh, watching julieta princess mesha good mig ic yukondanasema uh, uh, happy week Happy new week to you all wambaka kutoakuleitmbi na anasema baraka za bwana mary kutoka anasema f vizuri anahitaji maombi mimi uh, anyoshe uh, mkono wake wa ili tunajua na tunaelewa afika kwamba naunaelewakwamba utaenda hospitalini lakini madaktari ama matabibu hutibu lakini anayeponya ni mwenyezi mungu chal lwangaugato kutoka kule kengusoaml so karibu sanasalmiajalin kwamboka akina rafael misukolavi kwa mboka na slia uh, uh, kwamboka pale uh, samuel moruti hank you david keria wasubukia hnkyu john leshabari asante mungu julia somari yuko ndani kutoka mombasa seenyangau yuko ndani hadi mwisho Uh, dbosmanbinai karibu ndani ndaniiruka uh, mita anyway, karibu sana. Uh, naitu, uh, Drungo, kule lusaka zambia yuko ndani, uh, Mbosire, Angwenye, kule Marani, uh, uh, kisi County, tunabarikiwa zaidi eh, na habanduki kabisa kui ainrunge karibu sana tim burundi mbarikiwe fungu la leo ni kutoka kwenye kitabu cha zaburi mlango wake ni wa miamoja natatu mstari wa kumi na saba kumi na nane e, kuambuka kwamba a, zaburi miamoja natatu ni fungu ambalo linazungumzia upendo wa mungu ule upendo ambao tumeuzungumzia pale awali a, kwa hivyo ukipata okay, muda soma zaburi miamoja kmi natatu uh, uh, radhi miamoja natatuchat 3 uh, mafungu yote kuanzia fungu la kwanza mpaka fungu la ishirini na mbili lakini ningependa nisome fungu la kumi na na na uh, lakini kutoka milele hata milele upendo wa bwana uko kwa wale wa mchao nayo haki yake kwa watoto wa watoto wao kwa wale walishikao agano lake na kukumbuka kuyatii mausia yake skia upendo wa mungu ndio upo lakini upo kwa wale wanaomcha uh, uh, kurudia tu wa milele na hata milele e, kutoka kwa mungu unawafuata wale ambao wanamcha wale ambao wanayati, wanafuata maagizo yake yake na wale wanatii mausia uh, wwanafuata maagzoyak n matisszazaaj ambaukopale julize kweli ndio unasema kwamba upendo wa mungu upendo wa mungu lakini je unafuata gano lake unafuata sheria zake unafuata desturi uh, unafuata yale mausia yake unafuata uh, mashauri ya mwenyezi mungu ama wewe ni yule ambao unafanya mambo yakwako ukidhamiria kwamba uh, mungu yupo yupo yupo pale umetoka unasema mtetezi yupo, yupo. lakini kwamba hata kufuata iwapo utake kumfuata yeye yeah, amekupatia muda umfuate ushike maagizo yake ushike sheria zake ushike mausia yake uh, na mambo yote ambayo ameya ratibu ama ameyazungumzia pale kwenye uh, bibilia lakini eh, its up to you kuamua kumfuata ama kutomfuata it's up to you kuamua kulishika neno lake ama kutolishika uh, ama it's up to you kuamua kama kweli eh, unataka ule upendo wa milele na milele upendo wake mungu upendo ule wa kwanza utawale maisha yako ama la uh, wengi tunasema kwamba um, uh, i feel kwamba mungu ameniacha aaivo uh, <laughs> ukiamua kumrudia yeye naye bila shaka atarudi kwako na takutendea mambo ambayo wewe mwenyewe lunyad ra ualmbakasi salimia sana dada roth mura nyakundi sebastian bugiri namona kutoka kule austrlia yuko ndanidwratem natazama salimia watu wakaoni 047 kabla sijakupatia fundisho jingine la pili uh, wacha n uh, kuna wimba ambao umeimbwa na muungano kuwaya unasema tenda wema nenda zako e, usingoje kubarikiwa usingoje kuambiwa asante wewe tenda mema nenda zako baraka utakutana nazo pale mbele e, kuna last asi nakumbuka nakumbuka uh, uh, katika kipindi kile cha moig glory e, mwenzangu mri alikuwa amezungumza pale kwamba ukitenda ukisaidia e, wacha kuenda kutafuta video kutafuta sijui ni hotos e, na ku, ku, ku, ku, kufanya nini kudspl eewere wacha yule ambaye ulimsaidia aje wakati mmoja aseme uh, kuna wakati fulani ilikuwa na shida na fulani fulani ndio alinisaidia piga kelele wakasema sulubishwe Alba, mimi mungu naomba kwamba niishi maisha ambayo wengi watakaokuja baada yangu wajue kwamba niliishi katika upendo wako niwe kielelezo kwamba niliishi katika upendo wako na wawe wanajua afika kwamba upendo wako ni wa milele na milele mtazamaji na msikilizaji alim meombea kwamba aishi maisha ambayo yanadhihirisha upendo wako juu ya mwanadamu ili wanaokuja baada yao wawe wanatoa um, testimon wanatoa ushuhuda kwamba kweli tuliona jinsi waliishi upendo waliishi kwa upendo upendo wa mungu ambao hatuwezi tukausahau kusoma kwenye kitabu cha waroma ama warumi tano, tano. nasema tukiwa natumaini hatuwezi kukata tamaa kwa sababu mungu amekwisha kumimina upendo wake mioyoni mwetu oh, kwa njia ya roho mtakatifu ambaye ni zawadi tuliyopewa na mungu hey. wakiingereza yasema and hope Uh, does not put us to shame because god's love has been poured out into our hearts through the holy spirit who has been given to ussema shetani nenda mbali na mimi So, asante sana kwa watote ambao wameshiast kwa watote ambao wameingia katika kipindi hikicha anza na bwana ah. zikiwa zimesalia 18 na dakika ningachuke hapa ndani a ah. ah, like toy ambao mmefika katika kipindi hiki akina masira ndege akina robert oino akina violet mogoi akina edwin ratemo barikiwa sana ruben ondukospa na kuonaa asubuhi ya leo nimeona kwamba wale wanawapi pale Nukupa. kuna mbunge mmoja ambaye ameaga dunia asubuhi ya leo kutoka eneo la pwani baada ya kuhusika kwenye ajali ya barabarani oh alikuwa cld janaby iabc kugombea kile kiti cha ubunge tenakitoka kule akielekea kwakeoiyo kakumbana na mauti we umesafiri umefika kazini uko sawa na bado uwezi ukasema asante kwa mwenyezi mungu anase somambike salimia tim burundi anaitwa lucas arai kutoka kule bonyakoni china yuko hey, ndani uh, kama kawaida mpokee baraka nyinyi nyote ambao mko katika kipindi cha leo hey, watu wote ambao wako ndani hata kama unafuatilia tu kwa sofacetmod sofasetmode uh, ni wale wasikilizaji na watazamaji ambao wanasikiza wanatazama bila kument kama mimi ni one of the modes. <laughs> anyway, wakati ambapo bwana atarudi wacha ibainike uh, uh, uh, bayana kwambayale ambayo ulifanyayale ambayo unaendelea kufanya katika maisha ya kwako ni mambo ambayo yananuia ama yanania ya na, uh, nuia, mayana, yeah, kumtukuza mwenyezimungu yeah, liendeleza jina lake torua sda chuchkuaya kutoka kule tarime Mani. tanzania wanasema nenda mbali nami nenda shetani buna. yesu ndiye rafiki wangu wa karibun wakati ambapo tunasema shetani nenda mbali na mimi buna. basi pia wacha tuseme a, nenda nami bwana yesu watosha kisava buna. वेदनामे kabla y kipindi hiki akijatamatika ni fungu la mwisho ambalo <tipedikia> nakuletea baada ya kurudi hewani lakini wache niu kwanza <tipedikia> na wimbo wake atosha kisavasema <tipedikia> jamani enda nami mungu <tipedikia> katika maisha yangu katika mienendo yangu katika kazi yangu tembea nami <tipedikia> eh, katika la jambo anacumai uh, kwamba utakubarikiha uwimbo uh, wa atosha kisaba Nenda nabi. Nenda nabi. sababu najua natumaini kwamba wakati niko na wewe mimi nikosalama mambo yote yanaenda vizuri zaidi auona uh, utoa ule nairobiaeo aini funu la mwisho ambalo ningependa ni kusomea uh, siku aleo manikupatie siku aleo uh, ni utokafungu la mwisho kati ambapo tunasema mungu enda na mimi Anitash ulizewewe in whatever situation But, uh, will you choose god over and over and over again amba you've been given choices no. nakati azile choices mungu yikopale no je utaenda na yeye ama utachagua mali ama uchague wanawake ama uchague watoto ama uchague mashamba na magari umwacha mungu wakati tunaomba kwamba mungu enda na sisi katika kila hatua ambayo tunapiga maishani mwetu pia wewe kuwa tayari kuenenda na mungu wakati ambapo you with the ambazo unafaa kuchaguaiposana kusomea kutoka kitabu cha u mlango wake ni watatu habakuki mlango wa, wa tatu mstari wa, wa kumi na saba kumi na nane kumi na tisa pale habakuki mlango watatu msaiasikia vile bibilia inasema hata kama mitini, isi, uh, mitini isipochanua maua wala mizabibu kuzaa zabibu hata kama mizeituni isipozaa zeituni na mashamba yasipotoa chakula ya. hata kama kondoo wakitoweka zizini na mifugous na mazizini mimi nitaendelea kumfurahia na kumfuata mwenyezimungu um, na nitamshangilia mungu aliyeniokoa hata kama nitakosa kila kitundo maana ya hili fungu hata kama a, nitakosa kitu hata kama nitakuwa na njaa hata kama akutakuwa na kitu mimi ntaendelea kumfurahia na kumfuata mwenyezimungu mstari wa 19 inasema bwana mwenyezimungu ndiye nguvu yangu huimarisha miguu yangu kama ya paa na huniwezesha kupita juu milimani ijapokuwa sina kitu tmfurahia Nita na nitamfuata mwenyezimungu na ijapokuwa nimekuwa navyo sasa vimenitoka sitamwacha mwenyezimunguwakati na ambapo tuna mu, uh, tunaomba mungu jamani tembea nami uh, hili juma tembea nami hii wiki Ewe. tembea nami uh, hili fungate tembea nami katika kila hali ya maisha iawewe kama mwanaadamkuwa tayari kutembea na mungu usimuache kwa sababu ikifika mahali ambapo amechukua kile kitu ambacho amekupa katika maisha yako ukimwacha basi amepima imani yako amesema amepata kwamba imani yako haitoshi kabisa zikiwa pale zimesalia saba dakika igonge majira ya saa sab uh, na ni saa za afrika ya mashariki uh, ningependa mwisho kabisa kabla sijakuja nikuage na nikupatia himizo la siku ya leo jamani uh, jua kwamba bwana ni mwema katika maisha yetu na katika kila jambo ambalo tunalifanya tuhakikishe kwamba we are doing it, uh, maagizo mahusia na mashauri ya mwenyezi mungu yote ambayo ameyaweka kwenye kitabu kimoja ambacho kinaitwa bibilia soma bibilia utajua jinsi ya kuhandle mambo tofauti tofauti est when we play thebest e, ni mwema mwenyezimunguna kwa nini tunasema ni mwema mungu anaotaka tutambue kwamba alitupatia um, zawadi e. ya roho mtakatifu e. bila kuitisha chochote kutoka kwetu Bimini. kwa hivyo kila wakati ambapo unafanya kitu jua kwamba huu uh, upendo ambao tunashinda tukisema upendo wa kwanza upendo wa gapi ulindawapi unapatikana kupitia kwa, ro kwa, ro kwa roho mtakatifu ambaye mungu wetu Bimini. alitupatia bure bure Bimini. alitupatia wouasi athi kwa hivyo ukiwa uh, roho mtakatifu amekuja katika maisha yako ni rahisi sana kutambua upendo wa ukwelino kwanza upendo wa agapukisoma kitabu cha wakorintho wa kwanza mlango wa pili mstari wa 1 n bl pale ni ruhusu kua rakaraka uh, nifungue tu ile bibilia kama jambo la mwisho ambalo ningependa uh, nizungumzia pandaniama nikuhimize nalo kitabu cha wakorintho wa kwanza Si cabuli la gelico oggi giù li muone Uh, wa kr2nasema basi hatukupokea uh, hatu roho ya dunia bali roho atokaye kwa mungu ili tuweze kuelewa kile kipao ambacho mungu ametupatia bureili tuelewe kwamba ni kitu gani omeo, ambacho ametupatia buremesema ha, ha, he has given it freely unto us ha, ha. Okay, ukishikanisha uh, fungu hilo na kitabu cha yohana mlango wake ni wa 15 msari wa 1 sema hakuna mtu mwenye upendo mkuu kuliko huu mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki yake hakuna mtu mwenye upendo mkuu kuliko huu na upendo mkuu huo ni upi kitendo cha mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki yake yesu akatoa, uh, akajitoa uh, afya kwa ajili yetu ambao tunajiita uh, tuna marafiki sonti maudi na yule owakati ambapo tunafikiria kuhusu huu upendo kumbuka ule upendo wa kupatiwa roho mtakatifu bure bilashi kumbuka ule upendo wakupatiwa uh, uh, wa, wa mwanawe yesu kristo kujitoa uh, kwa ajili yetu uh, mimi na wewe wewe unaweza ukaenda ukajitoa useme kuna rafiki yako ambaye amekamatwa useme no m ayud that rafiki yako amekamatwa na majangili take me wangapi ambao wanaweza wakasema hivyo ndo ule upendo wa kweli upendo ambao kila wakati tunautafuta katika ulimwengu dakika tatu baada ya sa mbil majira ya afrika mashariki asante sana spini kakama asante sana ni umiundwani kutoka nairobi tupatane kesho siku ya jumanne majira na wakati kama waleo katika kipindi kingine cha ansa nabwana lakini kumbuka kwamba dakika kwa mbili tatu ka dakika kumi na tano zijazo utakuwa kwenye kiko. kipindi cha the babaye inaitwa masiontisha tupatane kesho usikose kipindi cha anza na bwana usikose kuwaita marafiki waje uh, tushiriki pamoja wimbo ule ni wanjiro sda unasema amefufuka uh, natumaye ukitamatika nitakupa nyimbo mbili uh -huh. kabla sijatamatisha kipindi hiki tupatane hapo kesho A mungu akiridhia anipe uhai pia wewe kujalie tupatane katika vipindi vingine vya keshoalvyosema a eondoka ame amekwenda ame zakejumbinguni ameondoka na taruhi k aivyosema kwenda zakejumbinguni amehondoka na tarudi kama alivyosema amechomguli amukozi kushinda Kuti mauti nayule muvuru ameanguka Ame amehangoka chini ameshindwa milele somshedi wetu mtongorezi wetu nimukola walihaulala amecunguli ya mukozi kushinda mauti nayule muvu amehangoka amehangoka chini ame shigomilele So, she's We can go Thank to the Sisi na a you Sisi na دנ הس دبשלתזك نجמגנ kauhiiaha zote mnamuaciana aaaiieatakia siina amaesu ote uniaiyo kwetu uetanatabuzakeaenauui I'm not sure if We'll ys amane yavwana iwenaniyote neungana kwa kuvanya ushelati mungu wetu zwaumba simama jewe we mwenye haki Maana siku hiyo hakuna naijuwe sipokuwa mungu peke mpokesu iliukubaliwekw hey, hey. Wa hata nawale wasio mukubalimwana onata nawalwataliao wataoboleza wakisema tungetuwa Tunge uguo itakuwa sikusewekubwawakati tutawaonawaea ni takuasikkuwa kweli ae tutabututaba niboie a msatukiwa na mufalume China ya mungu, ya mungu wawili wawili ajili yako babamungu nisaidie oh, baba. sheritani ameniteka ananiwekamatatani asubuini napo amka nataka kwenda kanisani Oh, oh. uvivu unanitawalanashindwa nifanye ni o baba mfukoni ninapesa oh ninapita kapula sadaknyelakinatoa 2inapotoka kazinininapofika oh eh. nyumbanijoani nikotilalila atunashika mkononi mke wangu namwita kinyagoata wangu nawaita ngedere ngederekyombo vyotena piga mateke na kwenda kulala jikoni o baba ona uvibu wa shetani umenikabili mimye nisaidie mungu wangue uh, unihurumie baba oh. nimekuja mbele zako babao oh. ninaumba unisaidie baba yangu oh. baba, baba, baba mwema, Baba, baba mwema nisaidie mim shetani ananizonga ananiweka matatani baba nisaidie shetani ananizonga lakini naamini kwamba utanisaidia na kika kila siku nikitembea na bwana wangu yesu kristu mwanawmungu liye hai utaniondoa katika matatizo yote haleluya kuinue nirazima apepetemakapikwa Seven days a week. Seven days a week. This is your location for maximum music. <laughs> ahi na kukaribisha katika kipindi chaleo ikiwa ni tarh wez mwaka lbhabimekua refu zaidi lakini letumerejea hapa tunakukarbshaaimsatnn <laughs> <Yeah. laughs> hu uh, ya hayo yanafanyika tukianza moja kwa moja uh, tu kwa sababu muda nao umeyoyoma ni kwamba uh, ile tume ya uchaguzi na kuratibu mipaka iebc inaendeleza uh, yale mahojiano pale kwenye uh, ukumbi wa bomas ambapo wale wagombea urais wanafika pale wakipeleka karatasi zao certificates zao clarens kutoka kwa dci kutoka kwa eacc kutoka kwa dpp na afisi zote zile ambazo inahitaji inaita, hiyo jana Uh, uh, wakati ambapo watu wa kwanza kabisa walifika pale wengi walifika pale kuna huyu jamaa mmoja aliambiwa kwamba out of the 48 00 signatures mm-hmm. Only 65 are valid. Uh-huh. 65 only. Uh-huh. sasa wale wote ambao walitia sahihi wako kura kwa sababu lazima yule ambaye anatia sahihi katika kile kitabu kwamba kwamba labda unawania kiti chochote, lazima awe mgo, uh, mtu na lakini, uh, na na inaonyesha ni lakini kutokana hilo mtazamaji na msikilizaji kwamba si mskilizaiamaaas yao, ambao walikuwa uh, wana kledama, bali, uh, pia, ama wanafanywa yale mahano b kingori na u uma walikosa kukamilisha yale matama mahitaji ambao yanahitai uh, ku, uh, sahih8 uh, uh, kuna lile hitaji lakuhakikisha kwamba unataaat mojamta kwa pdf format unaambiwa bado kwa hivyo wengi walijitokeza wakisema kwamba huenda uh, wakajaribu kwa haraka haraka pia warudi pale lakini sijui kama itakuwa uh, uh, valid by the end of the day kumbuka kwamba yale mahujano yanafanyika mpaka siku ya uh, tarehe saba uh, mwezi huu na kumbuka kwamba kampeni zimefunguliwa rasmi mm-hmm. Uh, mm-hmm niliona jana nilihudhuria baadhi ya watu mbalimbali mbali, uh, wakienda uh, pale iebc kwenye maeneo mbalimbali kikiwa kuonyesha kwamba sasa hivi uh, mambo yameanza kampeni ndo zimeanza uh, rasmi mm-hmm. uh, nimepitapita le asubuhi kumekuwa na miziki mbalimbali mbali, kwenye uh, njia mbalimbali mbali, mm-hmm. magari ndo hayo yako branded colors, kuna nyekundu kuna <laughs> uh, kijani kibichi you know? mm-hmm. Uh, inaonyesha kwamba kampen ndo zimeanza sasa do zimechache aya hapa nyuma ilikuwa tu uh, uh, uh, niiawe mpigakura ikia ulienda pale ukajsajili kamapigaurabao siu karibu sakioma sabin ili mm-hmm. tuweze kwenda kwa uchaguzi uh, mkuu the way si lazima uende kile kituo mm-hmm. uh, kuna ukienda kwa iebc website kuna mahali ambapo uerify mahala ambapo umejisajili uh, ume kama mpiga kura unaenda eriao unaweka i namba yako then na akuletea zote eh, vizuri unajua kwamba mimi ni mpigakura katika kituo cha kitutu ent kwamfano ama katika shule yaupili ama yamsingi maala fulani usi ukaawmb hivyo ukimwambia nenda kule upige kura mtu anaona kwamba unamfanyia masiara kwa hivyo ni vizuri you verify, mahala ambapo wewe ni mpiga kura ikifika wakati ule usiende mahala ambapo aukujandikisha kama mpiga kura mm-hmm. na tukiendelea uh, uh, na swala hilo kumbuka kwamba pia wagombea tofaut, tofauti tofauti wakiwemo jinsi nilisema awali tofauttofauti wakiwemoamaaaiaavana uh, wame wanaendelea kua clad kutoka kwa iebc na jambo ambalo nilakusikitisha ni kwamba mgombea uh, kiti cha ubunge wa rabai uh, mwshimiwa uh, william kamoti ambaye mm-hmm. alikuwa amekuwa amekua l jana uh, akiwa kutoka kuokntoka uh, pale akielekea kwake bahati mbaya alihusika katika ajali na akaangamia kwa hivyo uh, rambirambi kwa familia za uh, jamaa uh, ndugu na marafiki wa william kamoti mm-hmm. niliona wengi uh, waki uh, wakimsema kwamba alikuwa mchapakazi alikwa mm-hmm. mchapakazilionamahaara vilevile akisema kwamba kwambamalisema kwamba ndo litangaza vilevile kisema kwamba, uh, si, kwamba, vile vile, kwamba alihusika na mm-hmm. uh, kamoti uh, aliaga kwenye barabara ya maziwa mombasa malindi uh, na vile vile uokana na uh, nathanoh anasema kwamba aliweza kuiaga uh, karibu saa sa, tatu uh, za usiku mm-hmm. navilevile akumbuka uh, vilevile alikuwa the former, uh, and, uh, the same time, ameikuwa mbunge uh, wa cherenganyiakumbuka mm-hmm. tukizungumzia suala hilo kuna ambaye uh, alifika pale mwanzo nakasema kwamba alifika ale akaona el hili gari iamheshimaenda pale akapataua mm-hmm. uh, lakini wakangoa karibu uh, dakika 5 kabla ambulance akisema mm-hmm. kwamba jamani wakati mikasa kamailenafanyika nivizuri uh, wale uh, um, uh, adakar aendeshai nawale wahuduma zamwanzomwanzo auemaadsaa mbalo badokaaaya sauaamawanaangami kutokana labda na kuvuja damu haraka ama awajapata zile huduma za dharura uh-huh. uh, kwa haraka uh-huh. uh, na tukiendelea bado na swala hilo kwa sababu ni swala kubwa sana na ni swala ngumu uh, kumbuka kwamba seneta wa wapi wa bungoma na anaitwa uh, ni ni mmoja baina ya watu ambao walikuwa na iebc uh, kile kiti cha anaitwaabnawat uh, si lakini lile swala la uh, kuwa tofauti tofauti kutoka kwa watu hasa akisema bua tofauofautiutoaat tofauoautisaa m watachukuakal ndkuania kiti cha useneta? si angewacha mambo sangwacha hayo sijui tutawasikiliza kwa dakika moja pale kisha tumpatie mwenzetudn pale atoe maoni yake kidogo kidogonamshukuru wale wote viombozi ambao umekuja nao aspika wasiwamachet apat au ndo emai jai ya, nao, ya na kenya kwanza nataka kuwambia wakenya kenya msiwe na wasiwasi yeyote ikura itakuwa peaceful itakuwa ana ni kama sauti kidogo aa, aa, sauti haisikiki vizuri lakini, aa, we, we tangu la kuku, ama iebc laiawuuakunatumeauona iih ni jambo ambalo vilevile limezua hisia tofauti sawa kuna mengi by the way. pengine nikinukuu yale aa, mwenyewe mm-hmm. najua <laughs> alijua mngipengine ikiuuyal eangulalisema mwenyewepwenyeeamanaea zahisia mbalimbali sema kamba th is o shamamambogamuna uwezeankwamba ile timu yakenya kwanza a kujpanga mapema asiakambulia patupu Uh, kwakeli ni swala ambalo ukiangalia tu ni siasa ambao ukiangaliatisiaa mbazagwa uh-huh. uh, ni ile hali tu ya kupiga siasa na labda kuin watu kwamba huenda uh, kenya kwanzan isi uh, chukue hatamu ya uongozi katika uchaguzi ambao unakuja unakujamasvilevile hujue mm-hmm. kwamba uh, unajua alikuwa amepromisiwa kukua se, nini heswa net sindiobado si, akiwaanawezakuainaambia nakueleza mm-hmm. kwahivomi kwa upande wangu vile naona kwamba ni kama kuna kauoga fulani kameweza kumwingia maanake uh, ikiwa umepromsiwa kuwa spika waaona wa mm-hmm. mbona basi huende tena kuania ku kiti cha usnbungomaunajua uh, no tumemwona kwenye mstari wa mbele zaidi kungangania uh, kupiga ama kuomba kura zake william ruto umemwona mm-hmm. hata wewe yeye ye, lam ruto mstari wa mbele mm-hmm. kila mahali wakati william ruto alikuwa pale uh, uzunguni mm-hmm. alikuwa pale kuna wakati alienda paletulionaakaliku n hiyo alikuwa nawambia nyewehapa ndo tunaenda aneo nekuaaaki ca kidogoalijidunisha naa mwingine iliuonaaengine ikma wameanza <laughs> kuingiza njeve njee <laughs> aazam w- w- mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. e, si uaahtaa ako alikuwa na baka plan lakini hili la kuzungumza kwamba huenda wasichukue wasi uongozi ama wachukue ukiangalia takwimu uh, uh, country wide mm-hmm. jinsi hata zile po unaangalia wameshindana kwa nukta sufuri kitu uh, kwa, kwa zile pl uh, uh, ambazo zinafanya kwa hivyo uh, bado muda upo zile uh-huh. ile miezi miwili na siku kadhaa ambazo zimebaki uh-huh. everything can change ehi an wethe uh, aoofazimia ama of kenya kwanza uh-huh. lakini mwisho wa siku tunajua kwamba lazima kuwe na mshindi na mshindwa kwa hivyo ni vizuri pia kuelewa kwamba wakati mwingine we need wa najua yeah. naona ni kama kuna ule mtu ambaye uh, amezoea kuoga na maji moto mm-hmm. lakini huenda anaona kwamba uenda sima ikaenda asubuhi bila kugawi mm-hmm. mm-hmm. <laughs> huenda pengine wlliam kaaas naiabc kuwania urahis tunajua mimi nawewe naata mama mtazamaji hata mm-hmm. naju unajua kwamba uh, uongozi utaenda kwa watu wawili ndio wale wengine nawania lakini tukiangalia hata hizi hizipl unaona tunaangalia tunaona kwamba ambao wanashindana kwa ukaribu zaidi na wanao wanawania kiti hiki ni wawili william ruto na raila odinga unaona mm-hmm. Uh, kwaho uh, kuna uwezekano pengine raila odinga akawa ni rais kuna Ruto rais rais kwa naona upande wangu ndio vizuri niraisunaweekanolkasanwanhe vyote mm-hmm. <laughs> uh, uh, rais basi ye, atasalia kwa waataamnyauayotauasokuab atasaia uapal uh, wabungoma uh, vile unajua nasema waswahili kwamba afahali nusushai kuliko shai kamili mm-hmm. kwa hivyo plans zinakubaliwa si yeye peke yake kuna watu wengine wengi zaidi mm-hmm. lakini najua kwamba kisiasa lazima waangalie mahala ambapo pointi ende nyumbani niliona wanakenya kwanza wai kikiriris... Uh, ile move sana sana ln mm-hmm. nilimonawamal mwenyewe akisema kwamba unajua marnde alikuawaalianawania kii cha ugan lakini aka manakeran aliua ambia w wachana kua tupige kampen kisha utakua spka waakachana mm-hmm. laii weanlnaonyesha mm-hmm. kwamba bado ukopale umapengineeanlnail nisemaj i doesn't trust the, the, the fact that maybe uh, rutan is akua rais no, it's not about trust nimesema it's all about mm -hmm. uh, wakati mwingine mambo huenda mrama mm -hmm. Na wakati mambo yanaenda mrama mramaunahitajiaamfano uh-huh. uh, saawamba uh, the uh-huh. uh, hata kama hhawajachukuahataa uongozi bado atakuwa kwenye friend uh-huh. atauawenyeutoapal uh, bungomaavo uh-huh. ni vizuri si vibaya lakini mwisho wa siku maamuzi yatafanyikatarehe 9gosi nam uh, pengine tu uh, tuweke ile clip uh, nani yule anaitwa ujin wamalo mm-hmm. akizungumza sana akimkashifu nani akimkashifu uh, wetangula kwa kuwania kiti kile cha useneta pale bungoma asubuhi ya leo mwheshimiwa ndugu yangu wetangula amekuwa wa kwanza kupeana makaratasi kwa iebc ameenda kuomba useneta tena spika marende ako anakuja hapa ku, kujiunga nasi alikuwa amesimama ugavana vihiga kaunti raila akamwita akamwambia wewe spika marende ulifanya vyema kwa bunge ya kumi rudi uwe senate spke in the next government marende amewacha ugavana vihiga ako amejiunga na baba anajua baba anaenda kuunda serikali yeye anaenda kuwa spika wa nini senate weta ruto amemwagiza ile uat weta amesema ah, ah, sitaki kubatisha yeah. amewona imambo ya ruto esabu hayingi yeah. asipuya awunile mawiwi niyo ile cikalatali kwanza yeah. vandu vecwele enye mwenya kubatisya yeah. si mambo ya ruto inakani potea yeah. if weta is not shua sure of ruto winning haw kani he people ofchwele bi shua sure? siana wadangana jamani yeah. tusimame na baba sawasawa -sawa? yeah. limalisi vandu vecwele lakini masi uh, hata tukikumbuka uh, mwaka elbksb wakati wa nasa mm-hmm. uh, si bado anawania anawania mm-hmm. yani uh, mm-hmm. <laughs> ni ni kawaida yake yani mtu mwenye anataka hataki kubahatisha amesema vizuri ndio ndio ingawaje na raila Tulema, mbushii mbushii radio. kidogo kidogo IBC, cha wan uh, uh, kidgkidogo swalilangu nij hivi unajua anatembea kwa ukaribu zaidi yeye mdavadi na william ruto atapata wakati wakenda kujikampenia pale bungoma uh, ndio na unajua ukiangalia sana sana uh, tujawahi ona moses wetangu lakijikampenia lakini amekuwa akishindaa uchaguzi <laughs> kwa hivo ni swale jingine ambayo najiuliza ni kama wale wakazi wa bungoma wanamwamini sana labda kwa utendakazi ama kwa yale mambo ambayo anawafanyia kwa sababu ukiangalia mos hajawahi kampeni E, pale bongoma anatembea, anatembea, uh, anatembea na ruto alikuwa anatembea na, na, na um, raila molo odinga katika zile dili. kampeni zake lakini mwisho si wa siku na apigiwa kura anakuwa seneta pale kwa hivyo mm-hmm. labda h pretty sure kwamba atashinda katika uh, ule uchaguzi ambao unakuja kile kiti cha mm-hmm. naam kwa hivyo tusubiri tu lakini ni ni ni sawa sawa zaidi nisawa. lakini najua kwamba uh, unajua na wakati yenyewe miisawaunza zaidisawanaa amawakatwawewingamomoatmhuum a amekua akifanyahowsalakini pia amekuwa akifanya ni pia kuna swali moja ambalo pia important uh, question Mm-hmm. is Kenya and are Kenyans recycling leaders. kwa sababu unapata kwamba kila wakati eh, kiongozi labda ameshindwa anaba kamfano awa viongozi ambao walikuwa anawania kaunti tofauti wakatolewa mamlakani labda wakashindwa mara ya kwanza sasahivi wanaenda akaunti zingine kuenda kuwania vile viti vya uvana ubunge uenta na mambo kama hayo mm-hmm. ondoe mtu uh, mamlakani tena mrudishliyafanyaya mm-hmm kwanza hamkuyaona ham, ham, ham, wakati ule wa kwanza mm-hmm. Mm-hmm. Uh, pengine niseme kwamba uh, kuna mengi ambayo hufanyika haswa wakati uh, wa kuchagua uh, watu mbalimbali wakuchagua vyao mbalimbali kuna mm-hmm. mambo mengi ambayo hufanyika uh, la kwanza unajua uh, kuna jinsi ambao watu hukuwa convinced wao wenyewe haswa mm-hmm. uh, sisi wa kenya no. na kuna ile tabia ambayo inaendelea kuchipuka na nainaendelea kukita mizizi zaidi kwamba mm-hmm. jamaa anakuja anakupatia shilingi moja, na uh-huh. iyo, sabuni umekuja uh, kisha kura. So, i, i, wa kenya, these, um, uh-huh. mingi unapata kwamba kwamba la kuna mambo ambayo kenya Ha, hayo sasa sijui vyombo vya uchunguzi labda <laughs> vithibitishe kwamba kuna wizi wakurakuna mm-hmm. wale ndio wanasema kwamba huwa kunakuwa naohoa inaleta ina, ina, ina, ina kwamba uh, sooheople ambao ni viongozi wabaya wameingizwa uh, mabunge mbalimbalinileilei mm-hmm. na nataka tukubalianema ni kwamba tumeonaeuauwenyewenaonwn The wrong people watu wanachagua ule mtu mbaya si mtu mzuri mm-hmm. sijui mbone inakuwa hivyounajua wanasema uh-huh. kwamba good leaders are never elected mm-hmm kwahivyo mm -hmm. ni swala ambalo uh, linaleta kizungumkuti kidogo na jinsi umesema kuna pointi pale umesema kwamba ni kama yule mtu anakuja na fedha nyingi ndi anachaguliwa inamaanisha kwamba wewe kama mpigakura unanunuliwa kwa shilingi miamoja tafadhali tafakari tena sana usije ukanunuliwa kwa shilingi miamoja ama alfu moja kwa sababu uh, the ao 0 ambazo unapokea wilosf yeas of uh, good lif Uh, but then you thenno know, we uh -huh. should start by ni the shi ise maanake kuna jamaa atakuja asikupe pesa umchagua aende bungeni lakini asiji akafanya maendeleo uh -huh. naule atakupatia miambili ama miamoja ama hamsini akaende bungeni bado asiji akafanya maendeleo sounapata kwamba wakenyathaswamenipatia miambili kulikuli mwenye hata nipatia na bado hatafanya maendeleosopengine no, no. uh -huh. siju uh, tutafanya tteouusha mtu atekelezemau kumu yake kama uh, kama mbunge kama mca pengine kama senata kamaaa uh-huh. hapo sasa itasaidia wakenya pengine kuchagua yule mtu ambaye atakayewafaa haswa katika kuwahudumia ku, ku, ku, ku, ku, ku, aswala mbalimbali unajua uh-huh. hilo suala linaanza na, uh-huh. na sobriety kutoka kwa hawa ambao ni wapiga kura uh-huh. mpige kura hata kama hujapewa fedha hata kama umepewa piga kura kwa kiongozi ambayo unamwamini na hold that leader accountable kwa kila kitu mbacho mefanya empigia kuraan naanye etuambie efanya labdatangalia aseme kakeliafanyataaana kazi ambayo twanafaa uh, kufanya uh, haisw ya kuhakikisha kwamba kiongozi ambayo tunamchagua awe na fedha asiwe na fedha mm-hmm anafanya kazi the mm-hmm. yeah, same thing kazitulikuwa tumeangalia hapo awali kumuhusu zake william kamoti unajua mm-hmm. ni kutokana na uh, uongozi mbaya ambapo tunapata kwamba hata zileu zenye ziko kwenye vituo uh, vya vya iisemaje kwenye hospitali za serikali haziwezi mm-hmm. toka pale kwa, kwa wakati uliopo ili aweze kumsaidia mtu manake mm-hmm. nimeangalia kuna video ya wale ambao walikuwa wanajaribu zaidi kumwauni huyu william kamoti alipata naileaali wao walingoa zaidi ya dakika helahinngoa No, kwa mfano umekua kiongozi pale kwenu wewe ni mbunge haujasaidia kutekeleza yale ambayo yanakufaa kutekeleza kuna wakati uwe mwenyewe hautakuwa mbunge mm-hmm. kuna wakati utareja pale nyumbani na utahitaji huduma hiyo hiyo hiyo tu no. bado hautapata ingekua ulikua umehakikisha kwamba yaleyote umeyatekeleza pale kwenu ama pale nyumbani baada hata ungefanya nini Unge, bda ungekujakusaidikana huduma ileavotuache mm, kuishawale vongoiwanaish kama amepuliza baln kaingia ndani yakakaa ekeake anafikir e, mwisho asiuatakasamishomaishaaaaal uh, uh, wenye uh, chama chaa uh, alikuambunge wazamani wacherenganya alikuwa waziri wa kilimo hapo awali ambaye amekuwa vice chair ama naibu mwenyekiti wa chama cha uda mm-hmm. amejiondoa rasmi pale na akaenda kwenye umoja wa azimio la umoja wa kenya na kusema kwamba amejiondoa pale kwa sababu anaona ni kama sehemu ya raila ndio iko na mambo kweli mm-hmm. e, aliyazungumza pale wakiwa kwenye kampeni maeneo ya ilikuwa bungoma Ndia ambapo uh, uh, eh, uh, uh, azimio la umoja wankenya ilikua naendesha uh, kampeni zao na akapokelewa rasmi na the top leaders raila karua alikuwa pale uh, kwamba uh, <laughs> kwamba akisema atawapigia debe uh-huh. so sijui kunaendaje kenya kenya kwanza kwanza si kwanza kunaendaje uda kwa sababu naibu mwenyekiti lakini it's just easy ni kuchagua laininikuchaguanaibu mwenyekiti mwingine uh-huh. no. Uh, nilimwona kabla sijaangalianilimwona <laughs> uh, akizungumza Kale, uh, mm-hmm. uh, akisema kwamba uh, hata akisemakwambalhata akiendamenda na kura moja tu ni na kura yake <laughs> mm-hmm. <laughs> lakini uh, uh, tunaambiwa kwamba pengine tukiangalia maisha yake uh, wa kipruto amekuwa ni uh, waziri wa uh, wa kilimo hapo awali uh, amekuwa ni ni mbunge sherenganyi lakini uh, kwa kusema kweli kwamba wazi wamo ao awaua mbun waauamb na a lot of influence ambayo wakitoka kidogo itakuwa ni pigo kubwa mm-hmm. ndio anakuraza kwake vile, vile kuna wafuasi wa lakini si wengi sana uh, na vile vile Uh, pale sirisia pale bungoma alingua sma kama kutokana na jinsi gaiashalcaguliwa aat Hae, haja aitabidi uh, e uh, ajitoe na mm-hmm. amekua akiuangalia sana kwa siku kumi na tatu amekuaakiangalia sana na baadaye akampigia simu usiku wa kuamkia hiyo uh, jana wapi uh, ni tu pale. Mm-hmm. kwamba saa mtakawapaamaanzia hapo ameweza kujiuzulu uh, kama uh, naib uh, mwenyekiti wa chama cha UDA. Mm-hmm. Amo, vile vile, vile, ni pigo kubwa ndio The wda <laughs> uh, kwamba haku amewambiaaalikuwa azimio la umoja ni kenya kwamba alienda tu na akaamua amehama ni swali ambalo lunajiuliza wakati ambapo tunamsikiza jinsi alivyozungumza pale uh, bongoma kwa hiyo siku kumi na tatu nimekuwa nikifikiria ni vipi nitaendelea kukaa upande ambayo naona demokrasia inaenda kusulubiwa msalabani ndipo jana usiku nikapigia mweshimuwa karua simu kwamba kesho uko wapi akasema anakuja bungoma na nikajua bungoma ni jirani ya tranzoia ninakoishi bungoma ndio chanzo ya siasa ya western province nikasema nitakuja hapa niungane nanyi tuelekeze huduma ya nchi hii katika hali ambayo inatakiwa kwa hiyo kuanzia leo mimi kipruto arairwa nimejiuzulu kama mwenyekiti msaidizi wa chama cha uda Leo. na nimejiuzulu kwa maana nimeona demokrasia inaenda kupambuka kama tutaruhusu kuwa upande ule mwingine na nyinyi mnajua sheria za kenya ni5 vote ndio nikasema hiyo kura yangu moja ntarudisha upande wa baba kwa hiyo niko hapa kwa hiyo mnajili arafkirwa kuonyesha wazi kwamba uh, yeye amejitoa kwenye ule muungano ama amejitoa kwenye uh, uda kama naibu uh, mwenyekiti na imezungumziwa zaidi imezungumziwa sana niliona uh, wale ambao wanashabikia muungano ule waazimio la umoja uh, wakisema kwamba Uh, sasa hivi na kuna wengine zaidi watakuja kwa muda wa mwezi moja ambao uko mbeleni tutaona wengi zaidi ambao watatoka uh, kwenye uh, ile chama ama kile chama cha uh, ama ile chama ya uda wakiingia kwenye uh, pengine azmi ama wakitoka kenya kwanza wakiingia kwenye ule muungano wa azmi kwa hivyo ni jambo la kusubiri tuone tuonekutaendaje uh, na vilevile nasubiri zaidi niwaone wana wanakenya kwanza mm-hmm. watazungumzaje kumuhusuaai laini j wewe mwenyee uliunamjuaaamimhata si ka namjua <laughs> uh, jina likitajwa arab kirwa ndio mm-hmm. namjua lakini sikujua kama ni eh, naibu uh, uh, mwenyekiti vile mm-hmm. navilevile sijamuona kwenye kampeni akipiga kampeni akisema jamani pigia uda pigia ruto hivyo mm-hmm. ni mtu ambaye amekuwa kwa kwa hivyo mm-hmm. hata kama ataenda kwa maoni yangu mm-hmm. hana hana msukumo mkubwa sana wa kucheng Mm-hmm. ukiangalia kipruto arab kwamba kwamba na uh, nguvu za raila kwa mm-hmm. kwa kile kitu. si kwa vizuri vizuri kura. Si kwa na kila mtu tatapia nnailile wangu nafikiria huenda kuna ambo alikuwa eee alikua nalitaaaaaimegundua wambasi tunaendelea kuzungumz na niunadelea siasa hapa ndani kwenyehambhund Uh, huenda arapkirwa kuna yale aliyoataka zaidi afanyiwe kwenye ule muungano wa kenya kwanza ama mm-hmm. tuseme kwenye chama cha uda mm-hmm. lakini akagundua kwamba chama kile hakiwezi mfanyie yale ambayo alikuwa naytaka atekelezweamekuaalikua naangalia anatafuta ilenaweza kepa kuingia mnanomwliangan atomnnawnawnnn kwa hivyo uh, kwevoinonyesha kwamba mmoja yani asipotoka akitoka yu, uh, akitoka kenya kwanza anaingia azimio akitoka azimio anaingia sijaona mtu ambaye ametoka katulia tu hawawezi wakatulia kwa sababu nilisema pale awali, they still want to be politically awal mm-hmm. uh, kwa sababu akionekana anampa mkono mtu fulani kuna mm-hmm. zawadi som to mpaka mm -hmm. niliona wengine pale nikiwa natembea tembea pale unasema ah, huyu amenunuliwa si unashangaa nani akona pesa za kununua watu badala ya kupunguza bei ya bidhaa mm -hmm. lakini like you know, najua sasahivi saa imekuwa ni kwamba ni ku kupo eh, kupokonyananakuokonyana <laughs> kupo <k> <laughs> a uh, uh, ni sawa ni kama timu zinazocheza mm-hmm. uh, unaangalia kuna team fulani ndio nnde unanunua ule mwengine unajua uniseka mkali sana akiingia timu yangu pengine atanisaidia mm-hmm. atanisaidianno unachukua yule ambaye uh, utamchukua ndio atakama hana umaarufuahana tajribu ya kucheza mpira mm-hmm. unamleta ili kulegeza ile timu wingine uweze kuipiga kui mabao ama pia kwa wale ambao ni nib unasikia mm-hmm. kwamba hii beti iliuzwa <laughs> yani, walipewa pesa mahali fulani uh-huh. wakaamua waachilie tu wafungwe magolilakini uh, vilevile unajua masi huenda ikawa kwamba kikirwa ki, ndio aliamua na alijiamulia tu achaingia azimiwa pengine mm-hmm. alionahapa ah, sifai akaingiaunajua wanasema waswahili kwamba ama hata kwa lugha yetu ya kikisi pale ukihama uh, kutoka mahali unataka kuelekea mahali pengine hama mm-hmm. in mm-hmm. kwa sababu ukinya kwasababu mm-hmm. ambapo Uh, umetoka mm-hmm. ufike pale nje kunyesha na unafaa kurudi pale ukae pale kwa siku moja ndi uondoke ndiuondoke nutashanga wewe ndi tena kutoa ule uchafu pale paleaasma ukainama jikoni wakati uh, unahama mm-hmm. ukinama ale bado kuinama nimeficha mambo nimejaribu tabiaktutaeaaoomamoaaaejariuua yeah <laughs> Uh, nmpenzi mtazamaji na msikilizaji wakati ambapo tunaendelea kukuletea kipindi ikihakikisha kwamba unatembelea uh, uh, hanelyetu paleaa uh-huh. tuombasharaale ilipia uweke maoniyako kuhusianana mambo tofautitofauti ambayo tunazungumzia hapandaniambaan yetuni uh, nasasaii kama ujatutazama ua kwenye swala hilo hilo tu uh, kuambuka kwamba uh, wagombea tofauti tofauti wanaendeleza kampeni zao lakini nasuali kwamba unapata kwamba zile kampeni tunaona ni za azimio la mmoja tunaona kampeni za kenya kwanza hatujaonyeshwa kampeni za wajakoya kampeni za wanjigi hatujaonyeshwa hatujaonyeshwakwani wao hawapigi kura anihawapigi kampeni unajua ena wana wanapiga kampeni lakini eh, pengine hawaweki mtandaoni unajua ssahivi tunaangalia sana mtandao naona wlliamr alikua fulani ameenda uh-huh. facebook yake uh-huh. uh, odm inaenda ya uh-huh. uh, uh, yeah, haendi lakini is <laughs> <kampeni za> <laughs> all about strategy. kuna mtu mwenye umeniambia kwamba kuna watu ambao sana akiwemo hawaaanakwemon uh, kikapiga kampeni sana pale bungoma lakini huenda kuna watu wake theita wake ambao wanampigia kampeni sana on the groundlinhatujamuona uh-huh. mwenyewe akipiga kampeninaona niyake unajua ni unt si urais urais lazima utembee maeneo yote nchini wakikishe mm-hmm. kwamba unatafuta uungwaji uh, mkono hata mm-hmm. wao wenyewe isipokuwa wasipoenda live waende tu wakapthe tulikuwa mahalifulani waweke baadaye mm-hmm. ama vyombo vya habari pia vifuatilie kama wako na kampeni namaanisha mm-hmm. hawapigi kampeni unajua ni suala ambalo najiuliza kwa sababu uh, media also plays a role in hao watu uhum. kwa sababu ukiona ndio wanaweka wanaenda pale mubashara kwenye maeneo ya facebook uh, uh, kenya kwanza pamoja na azimio la umoja na hao wengine sasa how are they ho themselves ndio swali inajiuliza lakini pia nakuja uh, to the conclusion kwamba huenda uh, power yao iko mm-hmm. chini ule uwezo wa kifedha na nini uko chini kulingana na hivi vyama vingi ambavyo viko kwenye muungano mmoja mm-hmm. ambavyo vinab ambavyo vinatoa fedha fulani kuna sponsors and kunas kwa hivyo pia huenda labda, labda niseme tu labda hawana uwezo wa kufanya vile unajua mm-hmm. uh, inafuata uh, jinsi ama ni nini kilikusukuma kuwania kiti cha urais <laughs> kuna wale wanawania kiti cha urais ili kuongeza uh, urefu wa cv yao uh, so sohahij ikasemekana kwamba unajua <laughs> Uh, the forme presidential aspirant fulani wa fulani unajua mm-hmm. kuna wale wanataka hivyo na kuna wale vile vile wanataka kuwania kushinda Mm-hmm. na kuna wale wanataka kuenda kusemeka yani watu waseme wo oh, unajua masnditaliwania unajua ngawaje mm-hmm. ndio wataki ndio andike yani kuna kuna lile jina kwamba the presidential aspirant pengine niseme no. ni, ni kama hilo la taunaambatana la kwanza ilosema kwamba k- k- kurefusha <laughs> kwa hivyo kuna baadhi ya wale ambao wakopa maanake na unajua kawaida huwezi shina unajua I'm very certain kuna watu anajua pale maanake hakuna watu anawajua hata ukienda popote pale palehata kwao kwao a uulize pengine unapata kwamba hawajulikani lakini bado anapata jamaa amejikaza kwamba yeye anawania yeah. urais uh, uraisend uh, unajua mm-hmm. sababu gani haya kila mtu ako na uhuru nslongas amefikisha yale malengo na matakwa ya uh, kuwania urais mm-hmm. anaweza kuwania kila mtu ana sababu yake lakini swali tu nilikuwa nimeuliza mbona wao si siwaoni wakipiga kampeni labda wataanza hivi karibuni baada ya kipindi <laughs> rasmi <ni> kuanza <laughs> natumai kumwona jakoya akitembea tembea aende kisii aende nyamira aende bungoma aende narok apige mm-hmm. uh, kampeni Mm-hmm. na by the way uh, wakati hizo kampeni zinaendelea uh, kinara d mrele odinga akiwa pale bungoma alisema kwamba atajaribu sana kuakisha kwamba anafufua viwanda vya sukari viwanda vya vya kutengeneza karatasi the he webuyepepa eh, uh, mill akasema uh, kwamba ataakisha kwamba labda atapunguza bei ya mbolea kutoka elfus mpaka e2 mbegu zitapunguzwa bei kwa hivyo ni swala ambalo alizungumza akiwa pale bungoma nakumbuka wakati madha karua alikuwa pale nakura alisema kwamba jambo kua ambalo tapgan naloa ano waiguru waigurub hapo walipiga kampeni na niliona kwamba kulikuwa na reception nzuri pale uh, tuangalie tu baadhi ya yale ambao walizungumza walizungumzamoja ni milioni alfu moja bilioni moja ni millioni alfu moja kwa hivyo milioni alfu moja mara mia saba nasikia hiyo ioi ni, ni pesa yao ambayo wanaibawatu wana wana yale mianya yote ni taziba zote sawasawa anamnaona saile akitaiva pesa yenu anabeba nagunia anakuja kwenu sasa mimi nataka kufanya rambe kwa vikundi ya vijana milioni tano kwa vikundi ya mama milioni tano basi ya shule milioni kumi atigari ya askofu milioni kumi kila, kila mwezi jamaa natoa rambe milioni mia moja misara yake ni millioni mbili peke yake iyo ingine nataka wapi wapi hiyo mwizi ni nani mwizi ni nani aldnatumemska akizungumza sana akisema kwamba kuna jamaa ambaye msharawake ni milioni mbili lakinannmasekalib nikasikia mwingine anasema kwamba uh, alikuwa ni william ruto akizungumza pale mm, na juzi, juzi raila malikua niwllamrut huyu mtu anaiba mashamba anapeana shamba wajua. Mm-hmm. Eh, mwizi. <laughs> na badai, juzi, juzi, raila pia akisema kwamba uh, watatumia uh, mashamba ya serikali mm-hmm. kwamba wale <laughs> seikalikshem you know, wa You know? na, na, kwahivo mm -hmm. <laughs> mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. ni swala la kuhakikisha kwamba badohaatuoana wakati ambapo unagundua kwamba fulani amesema atapunguza bei ya mbolea kutoka mpaa5 unasema ni kutoka alfusita, paab wotheeisnoifeiheamethi aiheaeaai agaiwio uh, iyangu mm -hmm. uh, atugai theway eiitheaiiheamewakamua the mm -hmm. mm -hmm. ku, ku, ufaampa maeneoofautofautheothihaonaatakwamba wow. mm -hmm. niswala la theoiomethi no e na if comes and something new inakuja mm -hmm. in mm -hmm. in kwamba in tambia mm -hmm. ukiona mwenzako mnapigana kabisa akipiga ama tulimwona william akizungumza kwamba kuna kas nakuaiiga nakuiga namaa hapo jana na juzi tumemwona raila udinga pamoja na timu yake wakimjibu uh, wakisema kwamba wataiba nini kura kura wataibaje maanake kura zote ni zao kwa iku, mm. iba zaowa mm-hmm. hawawezibasijui unaonaje kuna kunaweza kuwa na uizi wa kura uh, nimesema pale aai eh, hilo swala lina naliachia ile tume ya uchunguzi eh, tume ya iebc mm-hmm. uh, the only trust, uh, worth Uh, e, e body mm-hmm. kuhakikisha kwamba hakuna solahilo, uh, eh, Na wale watu ambao wanasimamia uchaguzi kwenyeen wenyeen wahakikishe kwamba zile kura ambazo zinanakiliwa pale kwa ground, ndio kura ambazo zinaenda pale mbele kwasababu kipata kunao sasandnaanza kesi naanziaasma mahali flani siunymiaukaua uh, kakura Mm-hmm. lakini hapa juu tumepata ni kura alfu mia tatu kwa hivyo vigilance inafaa kuwa kwapoli cent zote na uh, ounti cent zote zile ambazo zinajumuisha uh, zile kura mwisho wa siku zikienda kwa bc obc kubadilisha uh, uh, matokeo mm-hmm. Mm-hmm. Then, unajua uh, wllamt amezungumzaaonakuiba kura sanai mm-hmm. uh, anajua uh, kwamba uwizi wa kura huwa unafanyika manake si mara yakwanza amezungumza o wizi wa kura wanataka kuniibia lakini uh, ukiniangalia hivi mimi ni mtu he you know, he has been talking, he has been been talking talking about uh, rigging of unawezaibiwakuhehabiabi elections do you think anajua kabisa kwamba jambo hilo pengine huenda limewahifanyika hapa nchini No, uh, like kwanza, kwanza sijui kwanini mwanzo mm-hmm. wakati kulikuwa na tetesi za wiiwakura mm-hmm. mm-hmm. eh, mm-hmm. wishowasiku pia kwasababu sasa ni wakati ambapo nalekeanaelekea kutoaseikalini labda ameanzauznuaa kumbuka kwamba uh, azimio la umoja wankenya pia they raised a question to iabc kwamba uh -huh. will they uh, uh, uh, conduct a free and fair election kwa sababu kumbuka kwamba previously the person ambaye alikuwa anateta kuhusiana na wizi wa kura sana ni raila odinga no. yake no. but now is kind of analegeza kampa kwa hivyo mii watu ambao awana wa msimamo mimi nashanganiwaweke wapajuaneno kwamba nataka raila odinga ajitokeze na aseme kwamba atakubali matokeo ya mm yauchaguzipengine -hmm. mm -hmm. niseme byaasonaasmanajua so sure the, uh, the mm -hmm. uh, enginewaonampango oh, kuiba lakini mimi mimi hawaniwezi wezi mimi mi inakaa mtu akuibiwa mm-hmm. you know? maneno nikiangalia vizuri kuna kuna jinsi ama mawili yanagongana mm-hmm. um, <laughs> uh, wizi wa <wakura>. <laughs> uh, <mwisho, siku> <tapos> <tapos> kura kuibwe kusiibwe mwisho a siku mi natakakusibor najeremayakura ambazo 0ea awatu wakishapiga kura kura zikishahesabiwauhakikisha Kwa kwamba waeae ambazo zitatangazwa mm -hmm. wasababu kuna wale ambao ni wandani wakenya kwanza kuna wandani wazimia la moja wankenya ambao thewil go throuh ey en a eo wakipata mm -hmm. kwamba kuna zijaribiwa kwa hivyo its up to iebc kwakikisha kwamba wanatoa matokeo ambayo yanaweza kuhakikiwa Uh-huh. na vilevile nikiangalia uh, aini uh, amsamaliopokelewa sana aleinyana wakatiwalikuwa nazungumza sanakumhusu mahakarua mab wobahiyawatu mbowasnnann awekuanawat laia kulika natofautiwatu walikua wengi zaidi alea we don't gece uh, popularity ya mtu ama accept acceptance ya mtu kutokana na ule umati ambao umehudhuria mkutano wake maanake anyway the, the, the, the, the forum ama the unaona no. mm -hmm. lakini ukizingatia yale yaliyofanyika pale bado nasema kwamba kuna mlima kidogo pale mm -hmm. mlima kenya kuna mlima no. mlimana -hmm. uh, ni kweli kabisa kwa sababu ukiangalia si kwamba karua ameleta mlima pamoja in its mm -hmm. no kuna baadhi ya wale still in, uh, william mm -hmm ambao ambao wao wa kenya kwanza la umoja Kupo, bado mlima kenya, labda uenda zile kura za oaanawwna aasuuasliia ba I'm, I'm, I'm, I'm asking, for example, can they hold campaigns in the same county on the same day at the same time? time. tuangalie reception kwa sababu hiyo ndio thats the only thing ah. that can happen kwa sababu sasa hivi wakiwa ubongama wengine wako kirinyaga all people of kirinyaga will be uh, kwa uh, kenya kwanzamakwaazimia lo umoja kwa hivyo I, i don't think zile uh, umati wa watu ambao unakuja pale unaonyesha fika kwamba yule ako na ungwaji mkono pale you, uh, we said previously kwamba maybe out of ule umati wa watu ambao wanaona pale only a people are registered vote, voters hmm. they have valid votes kwa hivyo unapata kwamba ndio wengine wako pale kuleta muhemko wa kisiasa labda wako pale kuhakikisha kwamba eh, wana, wanaonekana wanamsapoti mwisho wa siku vote for the next person kwa hivyo hmm. ni vigumu sana kujua who's vote vote for ruto who's not kwamba no way uh, both kenya kwanza and can hold rally exaclasamsin if, if uh -huh. they wareto do kana. that ingewezekana uh -huh. then ndio tungegeji tuone uh, tuone kunaendaje kwa ile kaunti nam nahuenda ikawa kwamba kila mtu atakuwa na watu uh -huh. <laughs> wake lakini basiumezunuawambaaaitamaauuna uh, uh, uh, uh, mm-hmm. basi, mm-hmm. uh-huh. jambo ambalo kidogoiionahaiua saaueuatukisema ni vyema ikiwa kila mtu ataigaaekaiaseheu yoteyanchiambay lini kuna jamaa alikuwa naniambia kuna, kuna post ya william ruto ambayo ilikuwa pale isu mm-hmm. ilikua nibana kubwa zaidi mm-hmm. na kwawakati wote kwa mda wote imekua al wataliaralg ale ootnawafuai wake alow <coughs> ile bana ya william ruto ilienda ikang'olewa uh, kutoka pale uh, pale kisumu iling'olewa ili, ili uh, kwa hivyo mi nilikuwa najiuliza ikiwa iling'olewa pale na hizi sehemu zingine vile vile posa zianze kung'olea ikiwa hapa ni ngome ya mtu fulani posa ya masi inang'olewa basi are you sure tutakuwa na elections kama august 9 elections uh ntasema tu acha wananchi tuwacha ukiritimba wa kimaeneo akuna mm-hmm. mtu akona onopol ya kuwekakila mm-hmm. mtu anauhuruulisemakupigaampenmaeneo tofautitofauti na hili swala likianza hiv inamaanisha kwamba mambo yaendi kuwa sambamba kwasababu mm-hmm. uh, pale ambapo labd tusemeambapo labda, tuseme, uh, labda uh, uh, mm-hmm. naaerelzimewekwa zikianza kungolewa utapata kwangumba kutakuwa kwa na mvutano kwa kaoachanas imekufanyia nini no nauliza yule mtu ambae kopale kwas ajashuka kaja chini kaja kukugonga mm-hmm. wachanas ikae pale izekmaneno yake ishe kura zikiisha itatolewa pale ho mm-hmm. sijui kwa nini uh, mtu ambaye akonaiitmaataenda pale aondoe ile s ametafuta idhiniyakuiondoa mm-hmm. paleua mm-hmm. mm-hmm. kwamba uh, aniidon't no how we, we gonna do it juu uh, hakuna viletuneza ok mi nikuwa naiangalia in this line masi mm -hmm ikiwa mtu unajua ni bana tu It is, ni, ni picha ya mtu uh-huh. ile ya mtu, hata hata ikienda pale kwenye hata yeke kwa nyumba ya, uh, william ruto bado uh-huh. si shida mtuca uh, yatukendwaam ni jambo kidogo ambalo si uh, ambalos fanyika pale uh, kisu unajua tena ikiwa yalifanyika hivyo bila shaka uh, those people in other areas ambao wanashabikia william ruto huenda vile mm -hmm. vile wakaamua kutoa zile posters no. And then usifanya hivo wale uh, natumayi kwamba not do that mm-hmm. na amba poster, mm-hmm. wale ambao waling'oa ile posta watafute haraka wakamatwe waeleze kwa nini waliondoa zile posta ama zile banas pale kwa sababu k- k- kwa ni haki ya kila mkenya ambaye anawania kiti chochote Uh, hasa cha urais kuweka bana zake na kukampeni maeneo tofauti tofauti uh, kote nchini mm-hmm. uh, tuachane na hilo swala la siasa kidogo uh, lakini si kwamba hili liko nje ya siasa uh, siku ya jumamosi ilifanya e, sho pale uhuru mm-hmm. ambapo walionyesha umahiri wao jinsi ambavyo wanaweza wakafanya utendakazi kuendesha ndege kuruka kutoka juu ya ndege na wananchi wengi walifurahia sana kwa sababu ni wakati wa kwanza na rais uhuru kenyata alifika pale pia kushuhudia swala lile a, na wakenya wengi walifurahia walipeleka watoto pale wakaona wengi wakafurahia wakasema jamani mimi labda jaman mtoto itabidi nifanye bidini kwe rubani mm-hmm. uh, kwa hivyo ni swala ambalo ni la kwanza kuonekana hapa nchini kenya na in fut uh, labda it um, linafaa kuwa swala ambalo linafanywa uh, all over over and awlinafanywa mm-hmm. ili labda uh, kuna baadhi ya wanafunzi ambao they, they've given up in life do you know that tunapata haunapata wa shule ya msingim mm-hmm. anasema mimi staki kuwa kitu fulani kwa hivo ni swala ambalo kwa wanafunzi anataka kufanya kitu uh, kama mtu fulani nadhani na ni jambo zuri sijui utaongeza nini kwa uh, hapo kabla tujatamatishanilifurhishwa vilile nilioonawaleile ndege ia Anyway. Uh, mm -hmm. uh, vizuri kwamba baba <laughs> iri m <laughs> yeah, so it was those also who want sooe enyetaa kuwa rubani jiz umesema mbali na yale malala alizungumza mm -hmm. and by theway malala mambo yake ku kuingia ku mchanga sana mm -hmm. sijuisememchantumbuakinaingia <laughs> mchangani nam niliona watu anaendelea ku ma, mm -hmm, zake mm -hmm lakini unajua ni jambo kuna jambo ambayo nalifanya bado ukakuja ikiwa hangetaja vibaya kuhusu wanapolisi wanapolis yaleyote ne kuna ile dr yake ya usiu ambayo alikuwa na kuna ujumbe ambao ulitolewa mtandaoni wa usiu lakini baadaye usiu yenyewe ikasema kwamba ule ujumbe wak utaona kwamba malala alihudhuria mm-hmm. alihudhuria chuo kikuu mm-hmm. al ni ni blogger anatoa sana mm-hmm. kuhusiana huyo uh, malala lakini uh, jambo lile limekataliwa li na kila mtu kwamba usije ukazungumza vile kuna watu wengi hadi wasomi ambao wamemshinda hata hata make ambayo alipata e mwenyewe pale fmf ambao wako kwenye forces na vile vile wana wanafurahia zaidi kuhudumia nchi yao nchi ya uh, taifa la kenya sasahivi so, bc inaendelea kuangalia t za wajakoya namgombea mwenzawakeshlbaa yacagtsunakiongozi flani ambayoakeziko sawa mm-hmm. kwasababu mwishowasikuasabauowaliaaangamoaos universities kwamba wambndio so alikuwa mwanafunzi hapa na alipata hiki na hiki ili haya masuala ya mwisho wa siku nafika pale uh, malala hana ya yanini ni ni, ni, ni mambo kama hayo mm. yasijirejele tena uh, katika uh, baada ya uchaguzi ambao unakuja unakujanamwana wajakwaa ameingia pale na kitambaa jekundu kichwani <laughs> uh-huh. uh, kichwanie <ukunyesha>. <laughs> <laughs> pamoja na na lakini vile vile unajua ikiwa zaidi basi hatungekuwa hizi fulani alifika akaenda akatafuta uh, gushi nini mambo hayo mengi yote bado kazi yao vizuri amoa nawakeandelea kutendea ssahi kwa hivyo tutafute viongozi tutu, tutu, tutu, ama tupigie kura viongozi tusipigie kura wanasiasa uh, uh, kabla tujatamatisha kuna hili swala la orona mm-hmm. ni bayana kwamba isa ya9 imeanza uongezeka ea chiyoaauliuanasa mm-hmm. na visa vimeanza vilikua vmeshuka mpakaaunacachiamaanishaeauongasuhuru enyata jana alipokutana na st alipokuwa alipokua na anazungumzanao pale alisemajanga laorona imeanza ku tena kuonekana kurudi kwa hivyo wakenya wa, waanze kujilinda wengi walikuwa wanasema kwamba ni kama wamerudia zile mas kama uh, vile uh, um, uh, vieushi pia ku na mambo kama hayo kwa hivyo ni vizuri ujilinde na vilevile hakikisha vile kwamba unajitokeza ili upokee chanjo ya korona ni jambo moja ambalo pia litakusaidia kujikinga na hii tandavu ya ugonjwa wa jana mm-hmm. niliona baadhi ya viongozi sasa hivi wameanza kuvaa kuv wawaenapa kwaenyu engine ngawandosmaaa na a izuri a kuimiza wakenya pia kuvalia barakoaakiwa kenye mkutanoyakisiasassi kamawakenya ndo itatubidi tu tuweze kujituliachia unajua ni kama wakati u- mtoto wako mama mwana amemaliza kidato channnamwachian mm-hmm. um, aama wewe kin chukiuusmaetu mkuwa kionhnaraa yetu mwisho kabisa jana uh, david morathe alikuwa kwenye uh, maojiano na runinga moja hapa nchini kenya ambapo alisema kwamba uh, rais huru kenyatta aaaan amai ia lamaaaaomaweau mbayeasaaaautakueo salambalo wengi wanaendelea kujiuliza uh, lakini mwisho wa siku najua kwamba kujiulizaai uh, mwishowasikunajua kwambaramejaribu mlima kenya lakini hawajaenda pamoja mlima kenya uh, uh, wameenda uh, kuona wakati ambapo watakuwa pamoja kutoka eneo moja hadi jingine na pale namaar waipiaaaa tusubiri tuone lakini vile uh, vile ingekua busara sana kwake uhuru kutu, kujitokeza kumpigia kampeni uh, raila odinga mm-hmm. kwa hivyo hii inaonyesha kwamba ikiwa alizungumza alizungumza inaonyesha kwamba pengine ndio uhuru yuko nyuma ya raila naendelea kumshabikia ngawaje uh, ame, uh, uh, ya <laughs> mtu ambaye anaenda anarusha jiwe anajificha huku ndani kwa nyumba unaona mm-hmm. <laughs gasps> same thing pengene, uhuru kumshabiia nwamu uh, lakini tungoja tu ni mdatu ni, ni muda wa siku tu ni, ni miezi miezi miwili imebaki miezi miwili takriban miwili mitatu imebaki tuweze kwenda kauchaguzi kisha tutamtambua nani atakuwa kiongozi wa nchi yetu uh, la Uh, kuwepo na uh, kutokuwa na uwazi katika uh, kura uh, pia kumbuka kwamba ruto alianza kampeni miaka minne iliyopita karua ameanza uh, siku tano zilizopita uh, basi hii mechi inaweza kuwa tofauti kwahivyo wanasema kwamba wangekuwa amefanya the same uh, period of time labda tungekuwa vizuri lakini vile vile ujue ujuea ngawaji ndio imefanyikanakumbuka nikikwambia kwamba the excitement yenye madhakarua alipoteuliwa ali, ali, ali, ali kama mgombea mwenza mm-hmm. ile excitement unless ile excitement iendelee hadi uchaguzi mkuu basi ndo ile effect itakuwa uh, epic sana pale mount kenya na pengine nchi mzima mm-hmm. lakini isifike mahali ile excitement ipungue manake ikipungua basi mengine yatatokea mm-hmm. mm-hmm. na iika nakuambia kwamba ile bado ilikuja mapema unajua ukiangalia ule wakati wenye madhakarua aliteuliwa kama mgombea mwenza uh, watu walikuwa nashabikia zaidi mtandaoni madhakarumalakinisasahivi ukiangalia imeanza kupungua kidogo mm-hmm. na pengine wakiongeza bado endelel ikiendelea hivo hivo basi uh, kutakuwa na uh, pengine tofauti kubwa mm-hmm. lakini mtazamaji na msikilizaji mchungaji moja akauliza kwa nini mnapiga kelele ati pesa ni za wizi na nyinyi ndo mmeomba pesa unajua atatoa wapi ni kwa mshahara wake ama atatoa wapi uh-huh. jibu uh, wewe jiulize na ujijibu hilo swali ukihitaji pesa kutoka kwa kiongozi na unajua awezi akatoa zile fedha kwa mshahara wake uh-huh. anatoa wapi zile fedha <laughs> Ay, lakini ni sawa tu kwa hivyo tuseme hata dini pia inachangia kwenye uh, ubadhirivuni maneno yake alisema lis, <laughs> nyinyi watu wa mmeitisha mchango uh-huh. kiongozi amekuja hapa ametoa fedha hizi uh-huh. fedha its uh, more than mshahara wake wewe unajua hizo fedha ametoa wapi uh-huh. mkianza kusema ufisadi ufisadi unashangaa nyinyi ndio chanzo akija aki wacha atoe zila anawezo najua kuna yule atoe shilingi ni yulekiongoi atakuatshiingiaamashaawaemwananchakma wanadintama n wangatilsalaafsamnawakat alikuasm Uh, ni wapi pale nyanchogu something of that sort kule kitutu chachenorth mm -hmm. sasa viongozi wa pale uh, walikuwa wameambiwa kwamba mtapewa fedha walikuwa wameambiwa watu wata sasa wamama walikuwa wamekuja wamepiga kampenial nilipata hii story mm -hmm. baadaye wamefurika pale wanajua kwamba wanaambiwa mtapewa lunch sasa wamekaa hapo wamemngoja mpaka sijui saa kumi uh-huh. ashakuja pale ameongea ameenda sasa watu wakaanza kuteta kunungunika oh, o tulidanganywa tulidanganywa kwa hivyo hili swala pia la kutoa fedha i wish kampeni eh, zingepigwa bila kutoa fedha kwa watu anles unatoa fedha kwa a plwadisoga lakini hzi shilingi mia mbili unapea mtu anaenda nakunywa chai ananunua unga mfuko moja uh-huh. Think... Yes, upgraded sahi zimekuwapyn thea imebustiwa sana kuiacha bado aamaae viongozi wameiesisi kama wakenya tunajua tuna kwamba kiongozi akikuja lazima leo nimeshiba mm -hmm. Mm -hmm. Anyway, mtazamaji na msikilizaji sijui kama udala kuongezea pale kabla hatujatamatisha kwa sababu pia muda muda unayoyoma pale nikiongeza ya kalonzo Enway, kalonzo lakini bado yuko mda unayoyomapale uh, sofa jina lake bado liko na iabc pale kwa mm-hmm. hivyo anatarajiwa uh, uh, kufanyiwa interview mm-hmm. uh, na vile vile kuleta karatasi zake pale ili kuhakikisha kwamba labda tutajuzwa baadaye kama ndio ama bado Naam. Naam nam no, mpenzi mtazamaji pengine tutakomea kwa leo hapo hadi hapo kesho niite edwin mokaa basi naitwa masiontita nakumbuka kwamba wanafunzi wameanza kurejea shuleni baada ya likizo fupi ya siku moja mbili tatu tupatane kesho katika kipindi kingine kwa heriecm to mois aparment mgloba chot meshak Monibis is located at Tasia Mbakasi off 75 Road where you headed to Utawal. Um, we have a three bedroom house that can host you for a day, a month, a week uh, and you'll feel comfortable. it's easily accessible and um, you're most welcome uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 60 1721. you can always reach us on 0729 816 420 or 0723 60 1721. welcome all navizia kama utampata moja meoneha sana walio vuguvugu wasiyo na msimamo wateka nyara kilio jazwa na roho wamekushinda umana mungu wawonaye hakutakirusha yojazwa na roho wamekushinda mana wewe rusha, mungu wao nae hakutakirushabavu yako wewerusha huli mwengu sinduizi kabisa umeharidika amakombona huyu amevia kwa nini mbona huyu amenyongwa ame nashanga nyumba za wageni zimejamiza kwanini tarifa za habari ya kunamanize nashanga uluma huluma hikowapidunia huluma huluma hoipote uluma huluma hikowapidunia huluma usijaribu kuwa inzi kichwani kwa mtu ukatumia nyundo ukizani unamsaidia usijaribu kuwa izi kichwani kwa mtu nikubwa nibora uwatewenye busara watumiakiri uwamsaidie mana ira neno msama kwa mwere vuri tamwinua neno nenomsama kwa mpumba vuritamuwa asababu ya kufurahisha wanadamu kwa sababu ya kufurahisha wanaotuzunguka kufura Wana uumauuma Ma Uruma Iko uruma Uruma Urumaa, Urumaa Haipote Mananeno msama kwa pumba vuri samakwa wadu Ilaneno msama kwa mwere vuri tamu namoyo wa mwanadamu sasaume kunjangumi koya uruma aibotena koyakisa sina jenda kazi Uruma Uruma Ekoapir dunia Uruma Uruma Uruma Uruma dunia Sama, huko wapidunia msama msama mungu atusaidie msama msama huko wapidunia msama msama mungu atuhurumie Yeah. you. hmani ilitebukा duya na kuwazia mabaya munguanaboku bariki anasema ni majini ni ikipanuliwa anasema ni madawa yeye ni mwanahabari asiyena kituo kuja naataongea usiku atalala anasumbukia yako na yakeyamemcinda yoteyana kuaziyani yeye yatampata mana mungu atalipisa kisasi yake mwenewe ntekou amani atatekuwa mweneweaani utaĩngĩa mwne Oh, okay. ¡Mucho! ¡Mucho! ¡Mucho! amani ¡Mucho! ¡Amaní! a ¡Mucho! ¡Mucho!