ni habari za umoja wa mataifa kutoka yc tuliyokuandalia hileo kutoka umoja wa mataifa dunia inaadhimisha siku ya homa ya ini leo na wataalamu wapya wanasema mtindo wa maisha ni moja kati ya vitu ambavyo vinaweza vikachangia mtu kupata hii changamoto ya homa ya ini <mulia> ni alhamis ya tarehe 28 julai mk222 siku ya homa ya ini duniani mimi ni anold kayanda nikikukaribisha katika jarida la habari za umoja wa mataifa kutoka hapa makao makuu ya umoja wa mataifa jijini new york marekani kwa kutambua umuhimu wa siku hii inayoadhimishwa leo tunakuletea jarida maalum linaloangazia kwa undani aina maambukizi na vipi mtu anaweza kujikinga asipate homa ya ini ambayo shirika la umoja wa mataifa la afya ulimwenguni ulimwengunih linasema zaidi ya wakazi milioni 91 barani afrika wanaishi nao hususan aina ya bi c ambapo ni mbaya zaidi inasema iwapo homa ya ini haitagunduliwa mapema unaweza kupata saratani au kanse ya ini kwa kuanzia anampisha leamushi ambaye anamulika kile kinachomulikwa mwaka huu ainisho la ugonjwa wa homa ya ini aina na jinsi unavyoambukizwa tarehe 8 mwezi julai kila mwaka ni siku ya homa ya ini duniani na mwaka huu shirika la umoja wa mataifa la afya ulimwenguni who linaangazia homa kali ya ini ambayo idadi ya wagonjwa inazidi kuongezeka na inaambukiza mpaka watoto kinachotia hofu ni kwamba hadi sasa aina hii ya homa ya ini chanzo chake hakijafahamika pengine hapo ulipo unajiuliza homa ya ini ndiyo ugonjwa gani basi tubishe hodi shirika la umoja wa mataifa la afya ulimwenguni who ofisi ya tanzania dr johnson limo kutoka kitengo cha magonjwa ya ukimwi kifua kikuu na magonjwa ya ini anaeleza kuhusu ugonjwa huu na makundi yake kwa kiswahili hepatitis ni homa ya ini ambavyo inasababishwa na virusi vya aina ta ambavyo vimepewa kwa namba za alabet kuna abc dna e. kitu cha muhimu hapa ni kwamba virusi vya aina ya a na e huambukiza kwa njia ya kunywa na maji au chakula salama ambacho huwa na kenyesi. na na kinyesi maambukizi haya hufanana sana jinsi ambavyo uh, pamoja na dalili zake zinafanana sana kwa kiasi kubwa na uambukizaji wa magonjwa ya kuhara ambayo ya sana kundi la pili ni homa kutokana na virusi aina ya bc na d na hivi huambukizwa kwa njia ya kuongezewa damu yenye virusi vya ugonjwa huo kujaamiana utumiaji usio salama wa sindano zakujichoma na vitu vyenye chakali lakini vile e, pia mama anaweza kumwambukiza mtoto wakati wake wakewakati anajifungua kutokawh sasa anampisha mratibu wa homa ya ini kutoka wizara ya afya nchini tanzania ambaye ni dr danstan ngezi yeye anafafanua namna mtu anavyoweza kuambukizwa aina hizo za oma ya n abcd na e hii ya abcd na e ni inatokana na kwamba imefuata mfuatano wa kwamba kirusi kipi kilianza kugunduliwa kwahiyo kilianza a kikaja bcd na hatimaye kirusi virusi vya kundi a na e huenezwa kwa njia ya kunywa au kula chakula kilichochafuliwa na kinyesi virusi hivi hushambulia ini na huweza kusababisha homa kali ambayo inaambatana na dalili nyingine kama za kuharisha na kutapika na inafanana sana na dalili za magonjwa ambayo yanasababishwa na ulaji wa, ma, wa vyakula au unywaji wa maji ambayo amechafuka kirusi cha cha aina ina kinaweza kusababisha mlipuko wa ugonjwa lakini hata hivyo wagonjwa wanaopatwa na virusi vya aina a na e mara nyingi wanapona ndani ya miezi miwili mpaka mitatu na njia pekee ya kuweza kujikinga ili usipate maambukizi ya kirusi cha aina a au kirusi cha homa aina e ni kujikinga na kuzingatia kanuni za afya unywaji wa maji safi na salama ulaji wa chakula salama na usafi wa mazingira na matumizi bora ya choo kwa virusi vya aina b c na d virusi hivi huambukiza kwa njia ambayo inaweza ikawa mtu kaongezewa damu yenye virusi vya aina hizo ambazo zinaweza ikasababisha homa ya aina homa ya ini na oaa au homa ya aina aina oa lakini njia nyingine inawezekana ni kwa ku, kujamiana bila kutumia kinga pale na mtu ambaye ana virusi vya aina hii akajamiana na mtu ambaye hana virusi wa aina hii au mtu akawa na aina moja ya kirusi akapata aina nyingine ya kirusi lakini tunaona watu wengi ambao wapo kwenye kundi la kujidunga madawa kulevya hili ni kundi ambalo linachangia sindano kwa hiyo kama mtu mmoja anaweza akawa na maambukizi anaweza kamwambukiza mwenzie kwa kuchangia sindano ile ya kujidunga lakini njia nyingine ni kwamba majimaji yanayotoka kwa mgonjwa ambaye ana maambukizi ya homa ya ini aina a b abd au aina nyingine ya a mpaka hii yanaweza yakampelekea mtu mwingine akapata maambukizi ya homa ya ini moja ya, ya njia kubwa sana ambayo homa ya ini aina b ni pale mama anapoweza kumwambukiza mtoto wake ama wakati wa ujauzito au wakati wa kujifungua na wakati mwingine wakati anamnyonyesha mtoto wake virusi vya kundi b na c vinapoingia kwenye mwili wa binadamu hushambulia ini ambapo baadhi ya watu wanapata maambukizi sugu endapo wanaishi na huu ugonjwa kwa muda mda mrefulabda wa mdamlefu, miezi sita tangu wauweze kuambukizwa kama mwili wako utashindwa kupambana na virusu aina hii na kuvimaliza basi vitaendelea kuishi katika mwili wako na baadaye vitaendelea kuzaliana na kuzaliana na kupelekea ukawa na maambukizi maambukizi sugu na pale utakapokuwa maambukizi ambayo ni sugu kuna baadhi ya watu ini linapelekea kusinyaa na kushindwa kufanya kazi lakini wakati mwingine linaweza likasababisha upate saratani ya ini ambayo tunaita v lakini kwa kirusi cha ainad kirusi hiki kwa bahati mbaya au nzuri kinategemea sana uwepo wa kirusi chainad ndiyo mtu aweze kupata maambukizi ya aina ainad lakini tukiacha na kundi la kwamba virusi hivi vinasababishwa na na homa hizi za ini zinasababishwa na virusi mtu anaweza akapata homa ya ini ama kwa kunywa pombe kali au hata kwa kutumia sumu kwa hiyo ili kuepukana na aina hii ya homa ya ini ambayo inaweza ikasababishwa na hivi vitu ama vilevi ama sumu basi ni kuacha kutumia vilevi hasa vile vyenye pombe kali asante sana lea mushi kwa sehemu hiyo ya kwanza kuhusu homa ya ini tafadhali mtazamaji salia papo hapo kuna mingine yanakuja kuhusu ugonjwa huu wa homa ya ini sasa kiswahili ni lugha ya kimataifa hongera sana yakih inaunganisha vatu a mataifa yote asante kwa kuwa sehemu ya wanaoendeleza lugha hii kiswahili kwa maendeleo endeleo nahii ni idhaa ya kiswahili ni habari za un kutoka hapa marekani kupitia katika chaneli yetu ya youtube habari za un na pia katika televisheni wa shirika vilevile vile unaweza kutembelea wavuti wetu ambao ni niunrs kwa taarifa makala video pamoja na maelezo mimi ni anold kayanda karibu tena na tunaendelea na mada kwa kina maalum kuhusu homa ya ini na sasa nampisha evaristi mapesa mwandishi wa redio wa shirika shirikasou ambaye anazungumza na daktari david majinge mbobezi wa magonjwa ya mfumo wa chakula na ini na pia ni mkuu wa kitengo cha magonjwa ya mfumo wa chakula na ini katika hospitali ya rufaa ya kanda bugando jijini mwanza tanzania kwako ini huwa linapokuwa kwa nini o uh, kwa kipindi ambacho ni cha muda mfupi kwa sababu virusi wanapokuwa wengi e, wao kazi yao wana sababisha lile ini linakuwa kama linavimba na linapovimba inamaanisha zile seli za kwenye ini zinabadilika mm-hmm. eh, zinapobadilika ni kwamba zinakuwa zinakufa ama zinabadilika mfumo wake ko zinasababisha u wazungu liver The liver shrinks, linakuwa lina linakuwa dogo na kimsingi ini linakuwa linafeli kufanya zile kazi zake ambazo i muhim chanzo mojawapo cha mtu kupata ulo hakika mtindo wa maisha ni moja kati ya vitu ambavyo vinaweza vikachangia mtu kupata hii changamoto ya homayaini mfano kwenye mafundisho yetu tunazungumzia juu ya watu kuwa na tabia ngono nzembe inaweza ikawa ni changamoto ikaleta maambukizo tunazungumzia maswala ya matumizi ya pombe kwa mtu ambaye tiari alishapata ugonjwa pombe inakuwa ni kama inaharibu lile ini mapema na itasababisha ule ugonjwa kuweza kusumbua zaidi kwa hiyo mitindo ya maisha kama tusipoangalia inaweza ikaleta na ndiyo tunakumbushana juu ya kuchangia vitu vya ncha kali kuangalia usafi binafsi kama kuna mtu amejeruhiwa basi tusimhudumie pasipokuvaa ile mipira ya kujikinga yani gloves inakuwa inatusaidia tuweze kujikinga tusipate hiyo changamoto vyakula na venyewe vinaweza ikawa ni njemoja kwenye ini ndipo kiwanda cha kumengenya vyakula na ndipo kwenye kiwanda cha kinga ya mwili kwa hiyo kama chakula tunachokula tunakuwa akizingatii matakwa labda kuna pombe inazidi kuna vyakula vyenye mafuta zaidi vinazidi chumvi kama vikizidi vinaweza vikaleta changamoto kwenye ini na ini likashindwa kufanya kazi yake ya kutengeneza kinga kwa jili ya kulinda mwili sasa mtu atajuaje kwamba mimi aa naiyo changamoto kujua kama mtu amepata maambukizi ya homa ya ini kitu muhimu ni upimaji ambapo vipimo hivi ni rahisi kabisa vinafanyika kwenye hospitali na ambavyo kimsingi unapima ile tunasema ni hepatitis hepatitis b surface antigen hepatitis c antibody ambavyo ukipima hivi unaweza ukajua kama una maambukizo au la na kwa bahati nzuri kwa hepatitis b e, kama mtu akipimwa na alikuwa hajapata maambukizo basi anaweza akapata chanjo ambayo itamkinga asiendelee kupata Uh, maambukizo lakini pia tumekuwa na chanjo kwa watoto wa changa ambayo tunasema ni ile doatbeth kwamba anapozaliwa anapata chanjo inamkinga asipate eh, changamoto ya homa yainhpttisb kwa bahati mbaya hepattsc tafiti bado zinaendelea kujaribu kuona kama tunaweza tukapata chanjo lakini b yenyewe ina chanjo tungependa ama tungeshauri watu waweze kupima kwa sababu unapopima unajua halihalisi yako na kama utakuwa huna maambukizo basi unapata chanjo hiyo ya homa homayaini lakini kwa upande mwingine kama huna maambukizo basi ni kuweza kuchukua tahadhari zaidi kusudi uweze kujikinga usiweze kupata hiyo changamoto shukrani sana evst mapesa na daktari majinge ama hakika mitindo ya maisha inapaswa kuangaliwa Iwapo, na huu. kufikia hapo hakia ninafikia tamati ya habari za un kwa sasa lakini kwa ajili ya kupata taarifa nyingine mbalbai awea utembeleaa akatia uaawetu a habari za, UN. Na wetu wa Twitter, habari za UN. kwa niaba yawote walioshiriki mmiiynd asema asante na kwa heri kutoka umoja mataifa Mas a cozinha zumo, que shindikana kwa madaktari lakini kwakwa kwa kuna lisilawezekana kusa bwana kwanye jehova usilie mtoto usilie zi yako kilio chako kimesikika machoni pake bwana mamausilie mama, baba kijanna usilie mtoto usilie machozi yako kilio chako kimesikika machondi pake kamw atuwezi niye yesu leo yeye yeah, yeah, ni kwa kila jambo shida zako umpe yeye yeah, yeah. hata tukibeba kamwe yatuwezi I trust the rest when we play the best. We need to hasewatafuta ufalme wake na hayo yote utazirishiwa tafuta nafasi na mokozi ngangani ya wokoevidini woko kutafaidi ukipata, ukipata vyote vyote vya dunia hii na ukose uzima, uzima. asiombatafuta ufalume wake na hayo yote utazidishiwa tafuta nafasi na mokozi nigotegererete avagusivilwa boredyo na jeremaya urina mtiri manikonemo usiku japo kwa siri tafuta nafasi kouza umati nenda kwa imani kutana na yesu kwenye umati kwameja wale wenye fitina kwenye umati kuna kunawikujuki na ubinafsi na watakunyamazishawatakuuiaa ua asn Na yesu kama bati mayo yule mwana watimayo aa sauti umfikie kama mwanampi aliyecokwa na damu penya kusapindo la yesu na kama nikonemo usiku japo kwa siri tafota nafasi booza umati nendakwa imani kutana na yesu kama mwana yesu kama yule ay yul mwanawaaaumik ka wanamk aliyetukwa nadamupenya kuzabindo la yesu na kama nikonemousiku japo kwa siri tafata nafasi ooza umati nenda kwa imani kutana na yesu yesu kama matimayo yule mwana wacibayo paza sauti yumfikie kama mwanamke aliyechokwa nadabu penya kusabindo la yesu na kama nikodemo usiku jabokwa siri tafota nafasi boza umati nene kwa imani kuchana na yesu Hakuna, ya mwendea Yesu kwa imani na hakubadilii Waje putenda mahavu, namu buwajawa na samaya, dakua redyesha zizi simama wabia waje wa India oh, mara moyo kuma budumungu, gada buya buanda iJulia oh, wajiyo shenda wajiyo putenda and God will forgive them And ni them back what is theirs Call upon the Lord and give him peace mungu, wacha wasamea, na and the chasizimimimaka, Sipamanabu, Mabia, you Waje Saute, Vida, Umbani, wala nakunywa basiposhida naomihuku na panjah namwakuruli nyumbani naomihuku na panjah namwakuruli nyumbani watumishiwangape nyumbani wala nakunywa basiposhida naomihuku na Apeke muioni ni darudi kwetu nyumbani. Kapa yangu ni sambek, kofa sahiro ni litenda. Kapa yangu ni sambek, kofa sahiro ni litenda. Ajuze mapeke mui. When you see more, we can't even do it. i we gonna ingiba. avagusi ingata yamwanyegezingetgerna kat kabaadha ya na katika ya uchaguzi na william samoi ruto nataka niwaeleze ya kwamba lakini sitarudi halita kwakokwyakwambanguruncng eja amatu tũkũmanye nichingaki chindenendiitwamiranire imay yegeteseni bwa citekia gr news erio nkumanyie amang'ana mai asencira yubwikiranuo nigunguruka mas ontita ritang'anitika ndakumanya asencira yukuyechuta azimi ulaumwe jon kenya kwira chi kampani imay yanakuru na kenya kwanza kwira chi mount kenya profesa henry onderi gwichanira umubaro munene bwa borokiwa batari kugenda eskur akaunt ya kesi ũmwwaziri bwecisemi profesa george magowa kũgenderera kũbũũrigwa gũtiga ĩmĩrĩmũ na gosaba amabera na e imunicipalĩty ya ũgĩmbũ gũchakigwa ũmũtinyi ũgũcha "Aso ayo amawo nayenda amange nakukwanire nakukwalikanya tukwe asobwekera ndawo." Mercy Otita. Chingaki ichi kampeni chikendere kubwa tomo lero, warwanilira awo abo puresidenti, niko pakendere kwekera e koko, asichi nsemo awo ime ya Kenya. Obamo bwa Azimio Lo Mojawon Kenya, bakorakwa na Raila Odinga. Niko bwa kampeni ye kaunti ya Nakuru asesemo ya molo Nanjoro. aci babũrire abamenyi gwecokeasubungi na kumochora odinga asensemo ya kenya kwanza gikũragwa neeri dr william roto nigo ba kampaini acogongorwa mount kenya na kubabũũria bamenyi ba embu meru na tarakanitie kumocira asobocorio bwo erio achiĩkugayana imichando ibabuatiranitie na omonyekirego bwebodi ya masomo asi ekaunti ya kisie profesa henry onderi nigo aichaneire mo baro monene bwaboorokigwa batanye gota chie chisukuru na masomo abo yuomwako oyuo nigamentirebu na bangi babo nigo bebwatiranetie ne chikampeni naboigo bono kobasigita aborokigwa mbabaisa gosaria chingaki asekeria bu no omwaka oyu nuomwing'e mono nigo boigo aichaneire egekorekia barimo gete kwibwaterania nechikampeni gento boigo kekobabetereria boroki bwa kwibwaterania n'echikampeni abana bange sana baresiko mbaka e bono mono mono okonyora ona gotara chibara na gobwatia ana siasa erinde banyora hundlts nare kobamanying'a echi nechi ngaki khimbe bono citatakeiri gotoko mwana kare ka kero goikera omontiinya ikomi na rii mono oyo ikomi na kabere amatemu ye national examination abarimu baita asimwabeta rindange ngaki iye yecicampaign nga mogutiga bana bilas mwaeci kobaninimogocoordinate cicampain ciawanasiasa na okoburianigokogenderete kurwegwa asomowaziri bwe chiseme professar george magoha gotiga emiremo na gusaba mabera igoro ya chinkwana chiayegu chiasomoriki bwa mang'ana magia bwigetuokia ntv ekiombe kia bagwakili abasubati fida aiga kenya nigo batebire buna enkwano ya magoha nigo ekorokia ogwatana nwa kwa bigeni bedini geti igintu kiri mamincha nirichiko monyekeregu ofida nancy ikino nigaenekire buna onye magoha ta kwirusia abi isirirorio mbagenda sia kigambirwe kubitereria abutwe ing'ana iyo nigo yairwe kobokonumobunge omvita abdulswamad oyo boigotebr na igentekio nigo gekorokia ogwatananua kwa begeni bedini magoha nigo akogikerigwa mono asabarai boigogedini baburiria butwe na omochakanobweikeye evido nigo ya samba zosemotandaase magoha amomochere te mosubati oyo asikeria bnanigabegete yangemanyikeibuna hiab eyokoikwa na begeni bedini yegeisilamu Ofese me ediar masi ontita na umwyega buguchakigwakwa i municipality ya ogimbo nigura korekane mutinyi gucha maega iugusukigwa mutwi ase ibere. gocha iberi ayoniga abwe maega iumugavanaabwikaunti akisiomosike james ongwae gukora cinkwana na baraikurwa sensemo eio abu bamwenekeribu na mbarange kwarigania e municipality eio gopokea emunicipal naende abana baite ebigori ebikekamoranche reta ama buna yarenge kurukare aere kombo bonduete bosotise engera ok mbonaere municipality yane igo ndatebia omoga aba nooito iga bakoro <tipos> mbatebateng'a totogimomurakien motogie enkoro <tipos> ng'amoise ominto imokiro tankana nche nyembo <tipos> kuma yenda nchira togwenere kiira ngora ciayeteteya ongoae <tipos> <tipos> nigo bono aenekeire abamenyi ba nsema eyio buna ogochakigwa kwa municipality eyo nigo, nigo korarenta magendera manene asomo chiyo nabu na chibesa chiabekirwe nsemo e emunicipality yo y nare koruga aigadegasi taraire egentokeeintobirtitriaraeintobtoopipalirimogo bng egento kendi giakabere in gtbtbbkaryoreentykibyorkntipanibabegeteibes yes. amuiipalio 00 miygana igĩkundi kia bagaka ba imbunigo bĩmũrunganĩirie ugũtaibwetranport na baraiba gĩkundi kĩa azimie ushindi mashinani nonyamaegaiokorwa ensemo ya embugwika se nsemo ya thika goikirana omosangerekano obo nigo bagoteba ba ba buna, buna abarai baetue gasi okoba chibesa echio bangire kobairaniria transport yabo eyo batumigete yecho chiringi chiri buberekero yomo buna baigwananete bakoragwa na andu ireri nigo bono batebire buna abarai abwo nigo batebire buna mbabairaniretie chibesa eginto keri kioborimo bono wa igovonovavorire voteneri bwazi ua mja nkenya koenekiavu navakanirwe nagotavu nabarguchenca mosimamaobobokoa okovokorila odingawalik wa kukunywa chai na, na na mikate bia hili, wapate mambo ambayo, hili ambayo atukukua, tumejua mwaliko walikuwa mealika, maza karua alikuwa amealika kwa mkutano lakini kulikuwa kumesemekana kila wapat atakuwa amkgau aakkarua wa el b na sisi tulienda tulitoka hapa hebu tukiwa watu mia 1oj watu tulikuwa tumeandikishwa kutoka nyandarwa watu tano kutoka kiambuu kulikuwa na watu tano na pia hata wao mpaka saa wanapiga simu wakiulisa pesa silitolewa watu walilipwa jameni na nakwyekurira ikiumbi kiuburaria kia bbc nigo kiaene kĩribu na umuntu ukane wenekigue kubwena indwari yenyamureo ũmerwaire uyu bwe miaka r nomo nm ni 5nmo nigabwenete maega yo konyoora bugwenia bwa stemsel transplant obuo bugutumika kubwenia lukimia koreng'ana na banyagetari omorwaire oyo obeirega konyora obogwenia bwa lukimia asigekakia miaka etato nayaenekigwe buna obwenire enyamoreo omorwaire oyo nigo ambokeretiwe enyamoreo omwaka bweri bwa yemo chimi kianda na merongo kianda na isano na isato nere bonore omonto omogotu mono gati abanto bandi bane abwo baenekigwe kobwena ensengima ngima motang'ani nigo abwenete omwaka bwetiribiri na ikomi naemo na nigo amanyekenebuna timothy raybrown gwĩkĩra bumaco motegereri nonkoya butũrĩra mang'ana magia cantĩra yo bwĩkĩreno genderera gũtategerera gwĩtĩra www grnws coke nĩgonkũrũkwa maci ontita na akũganĩire o botegereri ũbuyaayiũnaaro amagia aatĩkire nĩtogenderere gũkũmanyia amangĩ kũrwa agr ĩgĩgĩumbu kĩũmbu guthi Baito my kopia ma Baito En Kenya ul si ke global radio Ingata ya manya yetinge Samanga na majia Look ya hae coro yao es na ediar, Sins and griefs to bear. Whoa. Trouble anywhere. We should never be discouraged. Please take it to the Lord in prayer. Can we find a friend so faithful? Our sorrow, share. Jesus knows our every weakness. Take it to Take it to the Lord in prayer. Do thy friends despise forsake thee? Take it to the Lord in prayer. de la unidad lathamani ambalola thamaniwapendwa sekeliza tegasikio ni eleze duniani una no moisi Matatizo kumbuka yesu yesu nijina <speaking> yesu nijina China <foreign> Radaman, <language> yesu nijina icmsalaba wake saaamfat kazi yan yesu yatak uk asiak nm ak lak t kcd La voz. Thank you. tola dema yako upendo yako upendo pata bo na dema uketowa kile temazi kacikazico lalugu yako upeno ukesawala kacikazico ladugu yako upeno ukesawala a muhimu tujueaal muhimu tujuehzkuna ugoja wa kutisha ataringuli koukimwi mukosefu wa kinga rohoni ni virusi hatari گو سفواکی نرو همی نیبی رو سیاتی بیبی آبی آبی بیبی آبی تو تو aseleadogoniazizitujuwe alituliyanahimbengiwetu wanaisikumewanavyo virusi awajuikwamba maisha yaho yamokwenye hatarikinavekeya ya hatari. maradi ni kurisomahaniko tuzidiwe hali zetu kisha tukalirekebishe Tusi juwe kali tẹ tukisọ tuka bireke bishiri. Ibili adi abese tiye tu ntori tusome ni tu di duhe. Ayi sẹle anduku ni asisi tujuwe kali tu liona yo. Ibili adi abese tiye tu ntori tusome ni tu di duhe. Ale se le adubu ni asisi tujuwe ali tuliyo na yo. Ibi <tipi, tipi>, andi agisi tiye tujoli tuso mele tujube. Ale se le adubu ni asisi tujuwe ali tuliyo na yo. <tipi>, biviadiokisiti yetu doni tusomemitudi maisa yaleodogoni ya sisitujue ari tuliyonayo basz baskuzote majekuusu jia mbora ya kubatiza heno batizani na kiyunani maana yake nani ishara ya kuzika mwini wa dami na kuchikuka upya maaniko ya sema jekubusu ziabona ya kubatiza Neno batiza ni da kiyunani maana yake za mishandani ishara ubatizo wa kweli maanipo yasema jekuusu jiambora ya kubatiza heno batizani na kiyunani maana yake zamishanane ishara ya kuzika mwini wa dami na kuchipuka upyandani yake lahililimele tautata ni upi ubatizo wa kweli maandiko ya sema jekubusu jiaboda ya kubatiza neno nenobatizani la kiunani msha nani ishara ya kuzika mwini wa dhami na kuchipuka upyandani ya kristo endendeni ulimwengu ni kote mkaubini kwa mataifa yote hata kayelamwini abatizwe kwa jina la baba kasi mingi enegendi ulimo enguni kose nkaundiri wamatayi wayotere. towadogo jetwaweza kuwabatiza je watoto cho waweza kuamini na ubatizoni kwa waaminiho oh, naaawi hawa hawabatizi maanahawawezikuam gotegerete abaguci global radio ĩkĩ nakĩo ĩkĩumbu kiũmũguci kwangu mungu munumuweza yotehebu ndugu sikiza nikueleze makuu ambayo mungu ameweza kunitendea katika maisha yangu tulikuwa tunakaa watu wengi mahali ambapo tulikuwa tunakaa bom ikaweza kuripuka na wakati bomu iliweza kuripuka wa ndugu zangu zote wakaweza kufariki na mimi mahali bomu iliweza kunitupa ikaweza kukata mkuu moja ya kumume ikaweza kukata mikono yote miwili bahali ambapo vipande vya mikono vilirukia sikuchua ni wapi vilirukia na hikyo kipande cha mkuu mahali nacho kilirukia si ni wapi kiliweza kurukia hiyo bomu ikapasua mbavu za upande wa mkono wa kulia ikapasua ulimi mara mbili ikapasua na mdomo mara mbili wakati sasa ilipofika kutumbo ilikuwa mchamuzito wa miezi misita tumbo ya kwangu ikapasuka mara mbili wakati tumbo ilipopasuka mara mbili mtoto ambaye alikuwa ndani ya tumbo akarukia chini na akafariki hapo hapo mtoto ambaye lilikuwa anafuatisha kwele ucauzitu naye siku ile alikuwa ameeneza miaka miwili naye akafariki hapo hapo wakati ule sasa madaktari wa israeli wakaja wakakusanya nyama zote fasi moja mahali walivyoweza kuzikusanya wakaweza kutupeleka ndani ya mochwari kila mmoja mbali weza kusikiza habari ile ikabidi aja achukue nyama za ndugu yake ili kuzipeleka kaburini ikawa nimebaki humo ndani ya mochwari peke yangu sikujua ni wapi mimi nilikuwa kabisa ikawa siku moja siku mbili siku tatu ipo sasa madaktari wakaja wakasema huyu ambaye hakika amekosa ndugu wala rafiki wa kumupeleka kaburini hacha sisi tuchukue hizi nyama na tuzipeleke sasa kaburini wakati walipoingia ndani ya mochwari wanajiandaa wakivaa hapo hapo nikaweza kuona mtu anashika biblia mikononi mwake sauti kanaambia soma wakati niliposoma ilikuwa ni biblia kitambo cha mungu saburi mia na kumi na mustari wake wa kumi na saba ilikuwa inasema sitakufa lakini nitaishi ili nitangaze wema wa bwana katika nchi ya walio hai haleluya akili ya mungu inapita fahamu za wanadamu watu walinidharau watu walinicheka kwamba sifai kwa mungu mimi ni wa maana sana mimi ni mtu mzima kati ya watu wazima ninazaa vizuri bila opereon ninaosha mwana wangu ninaosha mavazi ninapiga pasi vema ninasonga ugali najirisha mwenyewe nashika kalamu ninaandika mimi mwenyewe napiga simu nashika ndo na kupeleka maji bafuni ninafanya biashara na kuchukua mkaa mustuni ninauza mkaa dukani jambo ambalo watu hawakufikiria kwangu biblia inasema katika kitabu cha zekaria sura yake ya ine na mustari wake wa saba ile yote ambayo ilionekana milima mbele yangu lakini mungu aliifanya tabarare One i Giza. Giza. Giza. Giza. Giza. A -ra. A -ra. f, f, f, f, f, f pendwa ambao mmekuwa mkikusikiliza katika kipindi hiki cha nyimbo tunawashukuruni sana na kuwatakia baraka za bwana kwa usisivu wenu asanteni sana shauriauaanakuanakusoma matendo yai ba i ni kipindi cha kwaya kwa ajina tunafahamika kuwa mapigano ulia nkuu kwaya kutoka katika mkoa wa tabora tunayo furaha kuwa pamoja nanyi katika kipindi hiki na tunapenda kuwakaribisheni ndugu wapendwa wote kuwa pamoja nasi katika kipindi hiki cha ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya nyimbo karibuni sana Kari pakosi fu kwelo hona kweli, wuli shido ababa wenu lisuka wenu lisuka, uka ifunika na ema ya kubutania wenu lisuka bagori shuka uka ifunika nanyo baya