Don't lose your taste now. You are the salt, the salt of the world. Don't lose your taste that pray. Don't light your lamp, then light it again. Just let it shine now. Don't light your lamp, then light it again. Just let it out to shine. eyes and shine today. I eyes rise and shine The Lord has called on you All rise eyes today rise and shine to The Lord has called on you rise eyes today riaris anshine today a sababu mwenyezimungu anakuitawanasema jamani mwenyezimungu anakuita inaitwa the bride o qwi okule sehemu za nairobiumeamkaje asubuhi yako imeanzaje niliko pale naona kwamba jua limechomoza kidogo palemefika maeneo ya faebook naomba ushesilichoshirikisha ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka maeneo yote duniani sijui kama usiku wako uko vipi naafanya kazi masaa ishirini mchana ako bizi usiku ako bizi eh, katika ile hali ya kutafuta rizikinatafuta hapa na pale anang'ang'ananaomba kwamba mungu aendelee kukupa nguvu na uhai uendelee kutafuta riziki na usimsahau byhe Arise and shine today and shine. The Lord has called on you karibu karibu sana tubarikiwe mpaka tamati mwa kipindi zikiwa pale ni dakika 1b baada ya saa moja majira ni afrika mashariki hasa wale dada zangu kaka zangu ambao wako maeneo tofauti tofautikutafutia to ah, ah, watoto ah. kutafutia familia na kujiinua wao wenyewe May the Lord bless you. leo ningependa tusome kutoka kwenye kitabu cha ufunuo wa yohana kwa nini matukio ni mengi ambayo yametendeka duniani nchini na yote yale yanayotendeka kuna baadhi ya mambo ambayo yanatendeka pale hapa duniani nchini ambayo yalitabiriwa pale kwenye bibilia yeah. kwenye kitabu cha ufunuo wa yohana You. lakini kabla sijaingia pale jamani kama umefika maeneo ya facebook naomba plsstashirikishe ndugu jamaa pamoja na marafiki kutoka kote duniani hey, na kama umefika sasa hivi asubuhi hii kwenye kipindi cha cha anza na bwana ubarikiwa sanan kabla, kabla sijafungua uh, kifungu cha leo ambacho ningependa tusome mithali mlango wake ni wa nne mstari wa 2 na nasema zaidi ya yote above all zaidi ya yote linda moyo wako kuliko yote uyalindayo maana ndiko zitokako chemichemi za uzima And you uzimasikia inehi youdt linda moyo wakolinda yeah. oh, moyo wako kwa maana katika ule moyo wako ndo zitokapo ama zitokako zile chemichemi za uzima ama chemichemi za uhai basi linda moyo wako tutakuwa tunazunguka hapa na pale kutafuta riziki jinsi nilivyosema lakini hakikisha kwamba pia wakati ambapo unatafuta mali ya hapa duniani mbinguni pia wekeza hazina yako palelinda moyo wako just yes, bigger than anything, God is bigger than any mountain that I cannot. Okay, kabla sijarudi nisome kitabu cha ufunuo uh, kumbuka kwamba opening verse, Above all, your heart. linda moyo wako uh, kuliko vile vyote ambavyo unavilinda unaweza ukawa na mali ndio umelinda kwa udi nauvumba umechuma kwa udi kwaudina uvumba lakini, uh, unapolinda mali yako linda moyo wako kwa sababu mwisho wa siku of us want to inherit the kingdom of god all of us, uh, tunataka tukifika mbinguni wakati mwenyezi mungu anatoa wsass iwe hukumu ambayo inatuwezesha uh, kupata uzima wa milele na uzima wa milele unatoka kwa moyo wako ambao ukiulinda na kuulinda ni kwa kufanya na kutenda mambo mazuri matendo mema utapata uzima wa milele Bigger than anything narudi hivi punde jamani ni, ni e, some somefungu kutoka kitabu cha ufunuo uh, tubarikiwe sote Than all my problems, bigger than all my fears. God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Or see. Bigger than all my questions, bigger than anything. God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Bigger than all the shine. Is bigger than any mountain that I can or cannot see Bigger than all the confusion, bigger than anything God is bigger than any mountain that I can or cannot see Bigger than all my problems, bigger than all my fears God is bigger than any mountain that I can or cannot, cannot see. Oh, see. Bigger than all my questions, bigger than anything. God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Than all the giants who fear and believe, God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Bigger than all my hang-ups, bigger than anything. God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Bigger than all my problems, bigger than all my fears. God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Bigger than all my questions, bigger than anything. God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Bigger than all my worries and bigger than anything. God is bigger than any mountain that I can cannot see. Bigger than all my sickness, bigger than anything. God is bigger than any mountain that I can cannot see. Bigger than all my problems, bigger than all my fears. God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Bigger than all my questions, bigger than anything. God is bigger than any mountain that I can or cannot see. than all my problems Bigger than all my fears God is bigger than any mountain That I can or cannot see Bigger than all my questions Bigger than anything God is bigger than any mountain That I can or cannot see Bigger than all my problems Bigger than all my fears God is bigger than any mountain that I can or cannot see. Bigger than all my questions, bigger than anything, God is bigger than any mountain that I can or cannot see. god is bigger than anything yani mungu ni mkuu kuliko kila kitu ama vitu vyote ambavyo tunavijua na kuviona hapa duniani he is above all he is the ala and omega the beginning and the end he is the creator and he will come one day for a second time to liberate human kind ndowata tuende moja kwa moja katika kitabu cha ufunuo wa yohana mlango wake ni wa ngapi pale mlango wa sita na ningependa tuangalie moja kwa moja baadhi ya yale ambayo yamezungumzwa katika kitabu cha uh, ufunuo wa yohana mlango wake ni wa sitana ni kuhusiana na mwanakondoo kuja kwa yesu kristo kwa mara ya pili mwanakondoo kufungua kitabu tu asome uh, kitabu cha ufunuo wa yohana mlango wake ni wa wa mstari kwanza uh, hivi uh, kisha nilitazama mwanakondo alipokuwa anaofungua muhuri. Uh, muhuri wa kwanza kati ya mihuri saba kisha nikasikia sauti ya mmoja wa viumbe wenye uhai wa nne akisema uh, kwa sauti kama ngurumo ya radi ikisema njo nilipotazama nilimwona farasi mweupe mbele yangu mwendesha farasi aliyekuwa na amempanda farasi huyo alikuwa na upinde na alipewa taji alimwendesha farasi akatoka kwenda kumshinda adui na ili kupata ushindi mlango wa uh, kwanza mpaka wa pili huo uh, ukisikia pale uh, katika kufungua kile kitabu ambacho kilikuwa na mihuri saba mhuri wa kwanza akafungua uh, uh, uh, uh, sauti ikatokea ikasema njo basi uh, uh, uh, uh, alipotazama kukatokea farasi mweupe mbele yake na mwendeshaji uh, farasi yule alikuwa amempanda akiwa na upinde na alipewa taji ile taji alitakiwa ali kufanya vipi alitakiwa amwendeshe farasi aende kumshinda adui ili afanye nini ili apate uh, ushindi uh, hii aate inasema nini inasema hivi kwamba uh, yule ambaye alipewa uh, ule uwezo wa farasi mweupe akapewa upindo na taji ili aende kupigana vita ashinde ni mtu ambaye amepewa uwezo wafalme viongozi wamepewa uwezo wa uh, ku uh, uh, kupigana vita na kuchukua mataifa mengine Aa, kupigana vita ili kuenda mbele kuendelea kupata mamlaka ya humu ulimwengunina oh, mamlaka ya humu ulimwenguni oh, ma. si mamlaka ambayo uh, uh, ukiyatumia vizuri ndio ni mazuri lakini mamlaka ya humu ulimwenguni ah. ni kama tamaa zetu za kiroho Holy. Kusize. ni kama mfalme ambaye amepewa nguvu nao aambaye na kam... amepewa nguvu e ya kutawala mataifa mengineni e yeah. e mtu ambaye uongozi wake ni uongozi uh, wa kivitaanaongoza kukiwa na shida yeye tukielekea tusome mstari wa watatu uh, mstari wa tatu pale bibili inasema mwanakondo alipofungua muhuri wa pili kumbukan ilikuwa mihuri saba muhuri wa pili nilimsikia kiumbe wa pili mwenye uhai akisema njonilipotazama nilimwona farasi mwekundu akitokea farasiwa pili kasema njoo baada ya muhuru wa pili kufunguliwa alafu kukatokea mwanakondoo ambaye ni mweusi uh, mwekundu kunradhi aliyekuwa anamwendesha farasi huyu alipewa mamlaka ya kuondoa amani duniani ili watu wauane alipewa uwezo ama alipewa upanga mkubwa <muchu> huyu mwana uh, uh, farasi wa pili ambaye alikuwa mwekundu alipewa mamlaka ya kusababisha vita our... kwamba yeye kazi yake ni kusababisha vita watu wapigane watu wa oh, oh, oh. sijui kama mmeshuhudia hayo Mbulu mesiwa. Mbulu mesiwa. Mbulu mesiwa yake ni kuhakikisha kwa kwamba there is conflict, there is conflict war ili watu uh, wapigane wauane e, sikia kwamba alipofungua ule muhuri wa pili alitokea farasi ambaye ni mwekundu na yule akiumbe wa pili akasema njo yule mwendeshaji farasi yule wa pili ambaye alikuwa ni mwekundu akapewa mamlaka mamlaka ni ya akapewa upanga mkubwa ili kusababisha vitakumaanisha kwamba hakutakuwa na amani ni vita hapa na pale Misiwe, odine, si kwamba haa yakumbuka kwamba ni matayarisho ya kuja kwa pili kwa mwenyezimunguwayesu kristo uh. ni matayarisho na. ni baadhi ya mambo ambayo yanatendekawatu <kamari> wanauana mmoja mui... uh, baada ya mwingine unaona mwingine amefanikiwa unajawa na wivu upanga wa farasi mwekunduunaona wengine e, taifa fulani limefanikiwa Hello. labda linataka kujisimamia litaki kutawalwa Hello. Hello. unaamua ni vita Hello. Hello. upanga wa farasi mwekunduunaangalia kidogo kidogo jirani yako ameinuliwa na mwenyezimungu kwa tamaa yako namwibia mali yakosababisha vitaupanga wa farasi mwekunduni some uh, ya tatu kabla sijarudi uh, niendelee zaidi mstari wa tano uh, mstari wa tano inasema vipi pale mstari wa tano pale sasa ndio kenya ikokenya iko palemwanakondo alipofungua mhuri watatu sikia muhuri wa tatu nilisikia kiumbe mwenye huai watatu akisema wa hivi njo nilipotazama nilimwona farasi mweusi mbele yangu aliyekuwa anamwendesha farasi huyu alikuwa na mizani mkononi mwake hii mizani inaashiria nini Anata. kisha nilisikia kitu kilichosikika kama sauti ikitokea pale walipokuwa viumbe wenye uhai wa nne kikisema Anata. kila moja ya ngano au kilo tatu ya shairi itagharimu mshahara wote wa siku moja. usiharibu wa maf- yamzeitu nadivaiuri watatufarasi mweusi ambaye alikuja uh, na mizani kipimo kile kipimo ni cha kuhakikisha kwamba uh, kuna upungufu wa bidhaa na katika kuwepo kwa kule kuwa na upungufu wa bidhaa bei ya bidhaa inaenda juu mafuta inakosekana inabidi bei ongezwejana niliona wale ambao ni wahudumu wa matatu eh. a usimamizi asema kwamba sasahivi uh, kutaongezwa nauli kwa asilimia eh. kwa sababu bei ya mafuta imepandakwanini bei ya mafuta imepandanasema kuna vita kule ukrain na urusi oh kulesema kwamba kumekuwa na upungufu wa uh, mafuta uh, kule indonesiakila kitu kimeongeza bei huo ni muuri alitokea, wa tatu ambapo farasi mweusi alitokea akiwa na mizani Tata kwamba pesa ambazo unafanya kazi ukipata hazitoshi, hazitoshi kutosheleza mahitaji yako yanafanyika yanatendeka usiseme huku yaona huku yasikiahizi ni harakati za kujitayarisha kwa kuja kwa pili kwa mungu kwa utukufu ama kwa uh, nchi ambayo itakuwa uh, ni nchi iliyo uh, itakayoshuka yerusalemu mpya ambayo itashuka na mwenyezi mungu hizi ni harakati za kuandaa kuja kwa yesu kristo kwa mara ya pilimkwagalanyooasema na kupenda sana mwenyezi mungu wapenda nyote E kabla sijarudi niendelee kusoma yale mafungu mawili kuna farasi wa nne watano wa, wa sita na wasabaarikiwa na huu wimbo Oh, anaitwa beti muwanguzi <tipos> mwimbaji mashuri kutoka kule uganda <tipos> <tipos> kwamba unaendelea kupata baraka za asubuhi ya leo a, a, moja kwa moja wacha turudi kwa fungu letu kabla by baadhio sijaangalia baadhi ya jumbe zenu a, tukiangalia fungu la a, mstari wa saba anasema mwanakondo alipofungua muhuri wa nne nilisikia sauti ya kiumbe wa nne mwenye uhai akisema njo nilipotazama nilimwona farasi mwenye rangi ya kijivu aliyempanda alikuwa mauti na kuzimu ilikuwa ikinamfuata nyuma yake kwa karibu alipewa mamlaka juu ya roho ya dunia kuwaua watu kwa upanga njaa magonjwa na kwa wanyama wa porini waliomo duniani a, ule muhuri wa nne Uh, farasi ambaye ni wakijivu the pearl uh, ilikuwa yale mambo ambayo te, yatatendeka uh, baada ya farasi farasi farasi wa wa kwanza kujitokeza kujitokeza pili na wa kwanza ambaye alikuwa uh, ni, uh, ni farasi mwenye rangi nyeupe farasi wa pili ambaye ni farasi mwenye rangi na eun aarwatatu ambay alikuwa ni farasi mwenye rangi Uh, uh, nyeusi nyeusi rangi nye akaleta mauti upungufu wa uh, uh, fedha kuongeza kwa uh, bei ikaleta njaa watu wakakufa farasi wa kwanza mfalme akaja pale anataka mamlaka watu watu wakakufa farasi ambaye ni mwekundu akaleta vita vikasababisha mauaji ya watu kwa hivyo farasi wakijivu ni yale mambo ambayo yanatokea baada ya kuwepo kwa njaa baada ya kuwepo kwa vita baada ya kuwepo kwa kusalitiwa baada ya kuwepo kwa mambo ambayo yanaletwa na farasi wa kwanza wa tatu. That is the point ambayo itafika people will die because of hunger uh, uh, um, conflict watatu wars ni farasi wa <manyo> posikiza, uh, fundisho hili ulize tumefikia wapitunaona matukio tumefikia wapi na utayarisho wa moyo wakoumeutayarisha moyo wako, wako. nikasoma uh, kitabu uh, pale cha mithali nilisoma hapa ndan wamba zaidi ya yote linda moyo wako kwa sababu pale ndipo utokako uzima wa mileanisome arakaraka nitamatishe fungu hili uh, inasema mwanakondoa alipofungua muhuri wa tano niliziona baadhi ya roho za watu waliokuwa waaminifu kwa neno la mungu na kweli wa, uh, waliopokea uh, zikiwa chini ya madhabahu roho hizi zilipiga kelele kwa sauti kuu zikisema mtakatifu na bwana wa kweli ni lini utakapowahukumu watu wa dunia na kuwaadhibu kwa kutuua sisikisha kila mmoja wao ulipewa kanzu ndefu nyeupe wakaambiwa wasubiri kwa muda mfupi kwani bado walikuwepo ndugu zao katika utumishi wa kristo ambao ni lazima wauawe kama wao roho hizi ziliambiwa zisubiri mpaka mauaji yote yatakapokwisha Comes a time wakati ambapofalme tofauti tofauti hazitambui uwepo wa ukristo wakristo uwepo wa munguukitaja jina la mungu wewe unauwawamaana ule muhuri wa tano a st roho za wafu watu ambao waliuawa kwa sababu ya kuamini mwenyezimungu sababu ya kulitangaza lake kwenye mataifa yote zilijitokeza zikasema ni lini utawahukumu watu ambao walituua sisinazozambiwa kwamba subiri mda kidogo tu mda kidogo tu maneno yote ambayo yanafanyika pale juu wale farasi wengine wale watu ambao wametokezwa ni kama plagues yatamatike kwanza yakitamatika kwanza pia wenzenu ambao wanaeneza neno langu ambao hawajafika hapa waje kwanzapindi tu ni tahukumu ulimwengu kwa hivyo unaangalia kuna watu ambao unasikia kwamba kuna mtu amewawa Uh, sababu huijuibyhey doumentay ambayo ilifanywa ilionyesha maeneo ya kisi <muchilis> kuwawa kwa watu wengi ambao ni wahubiri <muchilis> zile roho bado zinamlilia mwenyezimungu nasema yeah. ni lini utawahukumu wale watu ambao walituua yesu malaika anasema yeah. mungu anasema subiri ni kitambo tu <mulila> ni kitambo kidogo tu utajitokezani yeah. <mulila> wahukumu wale ambao waliwaua <mulila> wale wote ambao ni watenda <mulila> ootheito mungu alisema atahukmatahukmuc aneyofusad to sinmwinda moyo wako zad yayt isome nimalizie fungu hili kisha nilitazama wakati mwanakondoa na ofungua muuri wa sita kulitokea tetemeko kubwa la ardhi na jua likawa jeusi kama gunia jeusi na mwezi wote ukawa mwekundu kama damu nyota zikaanguka chini duniani kama uh, mitini uh, ama mtini una uangushavyo tini zake upepo unapovuma anga iligawanyika katikati na pande zote zikajiviringa kama kitabu na kila mlima na kisiwa kiliondolewa mahali pake kisha watu wote wa ulimwengu wafalme watawala makamanda majeshi matajiri wenye mamlaka na nguvu kila mtumwa na asiye mtumwa walijificha katika mapango na nyuma ya miamba milimani waliambiwa wwaliambia uh, milima na miamba tuangukieni tuficheni mbali na uso wa yule aketia kwenye kiti cha enzi tuficheni dhidi ya hasira ya mwanakondoo siku kubwa ya hasira yao imefika hakuna anayeweza kupingana nao kwa hivyo ukisikia baadhi ya uh, yale ambayo imezungumza kutoka kwa mstari wa kwanza mpaka mstari wa kmi na nne pale ni kuhusiana na matukio ambayo yatatukia in preparation for the second coming of the messia umeshuhudia yepi Umeshudi, umeshuhudia mangapi ni yapi ambayo tunapitia kama wananchi ni yepi ambayo dunia inapitia kati ya yale ambayo nimesoma unaweza ukaenda baadaye baadaye kwa lile fungu usome mwisho wa siku muhuri wa saba utakapofunguliwa utakuwa unaangalia aa, ama mwanakondonda un, un, un, un, atakuwa anatokea na kila kitu kita, milima itahamishwa hey, maji yatakauka yata watu watajificha wakisema kwamba mungu jamani tufiche na hasira ya mwanakondo ambaye ameketi kwenye kiti cha enzi kwa sababu wakati umefika wakati umewadia na kuja kutuhukumu kwa matendo yetu bottom line linda moyo wako kwa sababu huo ndio ama hapo ndipo patakapotokea uzima wa milele wachani kupe wimbo wa bado kitambo bado kitambo uh, umeimbwa na um, uh, the, the, the, the ene <muchilio> alafu nikirudi nitakuwa naangalia baadhi ya wale ambao wamefika uh, katika maeneo ya facebook pale kwa hivyo uyaacha matendo y mabaya ulinda moyo wako huu wimbo na upenda kwa sababu unaenda moja kwa moja unaenda sambamba na fundisho la siku ya leokcakdo after all the druht after all the hunger after all the tribulations after the wawill you stand usa believer before the lord on the day of judgment ukiwa umetayarisha moyo wako ukisema yesnw sus is omin sus has come i know i believeave conqered everything kama adam tuko na upungufuukihisi okay, njaa unaenda unachukua una kitu cha mtu labda bila idhiniaama unaenda unakwepua cha mtuyale ma, uh, uh, matatizo ateso persecutions ambazo tutapitia in the preparation for the second coming of the lord at the end of the day will you be standing as a believer in the lordka kwamba mungu uh, tambiamushawasiku he knows that true believers yeah. will stand before him yeah. because they would have conquered everything ah. remember jesus conquered death for us Ajakati. he came and conquered everything we borelhe ath the wrath of godor ussoww ah afte mambo yote ambayo yametabiriwa yametendekana tunangojea ujio wa yesu kristo wa pili jiulize swali hilo na ujijibu Lee. kabla, kabla sijamaliza ma, kabisa kipindi hiki huo <tune> wimbo wa fenikerubo A conqueror. Will you conquer everything and stand as true believer? <laughs> kabla kabla kabisa sijatamatisha because time is not on my side and I even uh, gone sijatamatishatuombe kwamba mwenyezi mungu atuongoze ili tulinde mioyo yetu iwe safi ile wakati ambapo atarudi tutasimama kama waumini ambao walikuwa wamelinda mioyo yao and await judgment mungu atuongoze mungu aniongoze mungu awaongoze at the end of the day we become conqeros he conkered death he conkered everything and we will be conqeros if we only believe and remain in him thedevil comes only to, uh, steal, to kill and to destroy imesemwa pale katika kitabu cha ufunuo mlango wake ni wa sita <tipos> niendelee kidogo ai ihaeto sioniache mda wathe mig bthanyou souaoo so al of youwhoieed you wtheoe lakini kabla sijatoka kabisa bh illnot live without uh, uh, giving ashoutout uh, to some of you Who, um, listened and watched to the today's show uh, ikiwa leo ni tareh ngapi todayzona uh, 2 june 2022so uh, watu ambao waliingia katika kipindi hiki uh, very fast um, pamela aafnyakeatcanianzie Pam, mm -hmm. uh, so uh, uh, tena upande mwingine kwa sababu jumbe ni nyingieutkki Thank you so much, salimia, watu wmaili wa mbili hodnigutodniutoka nyamia anasema ukondni naiaodni ut ulnasma boehmashabiwtewa jamani karibuni ndani yeah. mbarikiwe na pamoja na mimi y hey, jamani wimbo huu nani nani i wish ningekuwa sigusi mitambo ni dance kidogo lakini nakuona kutoka yuko nyagisainyaka yukondanigidecharo kutoka kule tasia kulet akisalm mama anaitwa babake auibabakfr e, ndugu zake duke a, mokaya a, watu shem kapedo wanyamwangalbmbenyabrnaguakaidapi yulemlast kennedy tiberius mogendi atunga yeah ndion ykundi salimika sana anasema c mri bitutu nimeona ujumbe wakoungwa na twitter na ametupea vitu ambavyo tunafaa kuangalia tujue kwamba uujio wake ukaribu nocharonakuona yeah. shile mto makungeni, makungeni jogoroanasemamokayachandmambi meda vinono nyakangitigarismeyetan mwamo pia aingie ndanirnyabokemombasa kanaona iko ndani jstkmombsay Wake up and make a future life of our generation because God is the king of everything. Amen. Eh, huyu anaitwa jamani anaita duapi yulma nimemwona huko ndani eh, naonagieoocharamejajandani is kemokogotaukwkaikazi no na mungu atukuze milele eh, tuweke mungu mbele ababu yendi anaetuae Hey, asante sana masurenabosibori kutoa kule diasora yeah. anasema amemka salama na uh, jeni momorekakajeni salamkemtonyoni milka kerubo marube domnik marube flren kerubo brnyamororatemo agry abaga yeah. anela nyabuto na mashabiki wotewarefmwn yeah. yeah. anawakilisha kutoka kule anasema yeah. hey, mtoto wetuaemw anndaaaoma jamai nyimbo nzuri sana utokaeio yetu tunayoienda aane ananosoio ndanibjaaniun na mashabiki wote ambao wanasikiza kipindi hiki cha ansa na bwana eee... <laughs> ambanitnakuena kutoka masa imara huyu jamaa wa masa imara lisema tupange tuend kul maimaaautmbenkaribu sanasemabaiwma anaitwa handani karibu ndanieiabuii io ndani ml ebmarub marub uta ulinaib Minika marube Isaiah, tani, Isaac, tani, yes, marube marubeiarbkaka jojomwana obwai amojana omogina dgofnaechaaann uamauondania e, akeshilakemtonasemamwananya kutoka kule dohatt imekuonaiarg imekuona imeonamokogotiabsiuimbonalo meeka alama yakilio ma nihuzu pamoja wapamojarik bosire oyori e, tuko pamoja uh, jared okiryama kutoka kisibonyando ndani kabisa anasema uh, na hayo mnatufundisha wanabarikiwaminay anasema yuko akiwa kule Nairobi. barikiwa sana muhia wa kandara anasema kandara town yote iko ndani amina amina amina aminaogeto nyamasege e, theven tubarikiwe na mywife gladys mamanyaboke na wakristo wote wakebirigo steve nyamasege kutoka kule kahawa sukari nairobi atim kahawa sukari howr yu kahawa sukari kahawa wendani dor de cajau wa chumvi z and everything. Mubarakio sana. Kuna wale ambao unasikiza kutoka kule Mokoro kwa Ruben, South B South Sea. Pale Kabana's pipeline embankment, kinautika fafu. Bacha ni malizie jamani na muda wangu pia una yoyoma kidogo. Bro Ruben yakundi orina na mora wake. <laughs> Salimia Ruth mora by the way. Hawa kwa pale embankment pipeline, barikiwa. Hakuwa na siku njema. Mama. Mamake Reagan yuko ndani kutoka kule Dagoretti South. Salimia watu wa Dagoretti. Eh, kuna wakati nilikuwa pale North. Jared kutoka south atuko ndani na yake nilikuwapaleiama kutoatuo daniehbbia aimkewake anyona hayo mafundisho ni ya maisha, uh, ni ya maana kweli nyakati maombi yangu ni tukeshe tukiombea nchi yetu na kulinda imani yaka ndio yesu akirudi nd otaya zaidi ya yote linda moyo wako zaidi ya yote linda moyo wako hivi vitu vyote vya humu ulimwenguni vya duniani ni ubatili It's ni vitu ambavyo vinaweza vikaliwa na wanaitwa mchwa ama ni wadudu uh, moyo um, to... anyway. wako uunuowawn nunua uialiyohaekmboar anasema anaita monyonsubt ameingia ndani kutoka kule nairobisbarikiwa saocharobarikiwaah nashanga tuko ndaniieub magari anakuena kutoka arhriva uiwatuarh eh, mm -hmm. ukiwaniawetuton ukipita kitengela salimia watu kuna madaktari palesalimia wao mafuayat kama hayaja kugusa yako njianiudishaa Eh, news itarudishwa kwa sababu the way uh, mambo yalikuwa yamebadilikaluhia right. ndhea yeah. shangaa kwani hii ni covid nyinginen jilindbiorimanadisai ah, anasema kutoka burundi asanteni sana magusianzanabwana ni neno muhimu sana katika vyote anza na bwana mungu mbele nawapata kila siku ni... eh, anaitwa eh, na jose nakuona kutoka kulea una mtu anapiga kelele na simu kule nje hacha um, ni kupea hu wimbo kwanza ni tishe kunyamaza kidogo Hey, anaituwa mmolikemto nilikuona amstonoparnya nimekuona pamela pam by pammekuonakwasababu ninwengi abtsm antupata mia kwa mia kutoka kule Msumbiji. Msumbiji ni e... smbsmba <laughs> sammatogoro men mtumishi wa mungu asante sana salmia watu wa ugembo bytheway Huyuni anasema uh, nichezee mmojayadenompo uh, aalaya hiki kutamatika kwa sababu naona kwamba uh, wenzetu pale awajajitayarisha eh, eh, vizuri moraro niko nakuona kutoka nairobi karibu sana um, anaitwa gideao nakuonamasreabosibori nakuona eranyaboke nakuona um, hinfzabl uh, nakuona huyu eh, huyu mwimbaji anaitwa pascal kasiani okay kasianisi pascal kasina <laughs> nemsei anyway, ni typo anaitwa pascal kasiani uh, josaya untirikenani niko ndani ya short unapokea baraka kwa njia mwafaka lakini jamaye ni kunywa maji kidogo <laughs> anyway mtakunywa maji lakini sijaona pale maji na kikombe eh, anyway Ka, thank you so much to all of you ambao umekua nami kwanzia uh, wakati ule tulikuwa kipindini eh, moja naomba radhi kwa sababu nilichelewa kwa dakika mbilitatu vile lakini kesho pia ni siku katika kipindi kingine cha na bwana kumbuka we only having one, two, three, three days to the night chaannabwana umbuka itafanyika sehemu ya minneapolis minnesota lumba yanns ticket ni between uh, 25 dollars only tikiti nimeweka link pale unaweza ukanunua tiketi yako Uh, ili uh, uh, uatend ile evenkumbuka wamba bagusidi tutakuletea ileeventli uh, siku ya jumamosi so uh, usicheze mbali tutakua palepale fo tha eent uh, tha event itafanyika kuleinneaolmarekani uh, marekani, hey, marekani. myonw anyway, itafanyika kule n itsani ff nasema kila wakati asmach as tunafundishana neno la mungu asmach as tuko na kazi hapa na pale Take one day off yeah. for fun. <laughs> one day off. vyakula vitakua pale5 ambao utapata paleaivyohakikisha kwamba unalipa ama unanunua tiketi yako from thatin ambayo nimeekwa pale onabagui kabla sijasema babae wacha kidogo ni wape huu wimbo weta kwayo uh, wa debora challenge ni kikosi changu kizima kiingia hapa ndani ajina lake tuashisifa na utukufu wakewashida yeah, zetu tumsiui mun kwajina lake tuwashi Shindi. kupitia kwa kufuata maagizo yake tutakuwa washindi kupitia kuto um, angalia sana mambo ambayo ni ya kiulimwengu tuta urithi ufalme wa mwenyezi mungu mwenyezimungulinda kwanza moyo wako kuliko vyote uvilindavyo hapa duniani kwa sababu ule ndio auzima wa mileletumaye kwamba umebarikiwa siku ya leo hey. tumaye kwamba umepata kuinuliwa kiroho umeburudishwa ishirini baada ya saa b majira ya afrika mashariki nabidi ningatuke niacha kipindi kingine kirudi hewani ama kiingia hewani kinaitwa the mm. lakini kukukumbusha tu wale ambao ni wako pale nairobi yeah. eh, katika ile yabagusili utakuwa pale fredranch isinya kwa yeah. na hivyo unaweza ukajumuika nasi siku ile ili pia wewe upate kuburudika eh, na pia kuji eh, ni tuenjoyi yosel eh. kwa ile siku frdsranch kule uh, isinyakajadousogotabaasante yeah. mm -hmm. kwa watu wote ambao waliingia wakasha wakalaika kwaent mbarikiwe sana mtupatane kesho uh, ma, uh, saa na wakati kama waleo uh, katika kipindi cha ana na bwanaaa bademesimasiontita baebae na nawatakia siku njema isiyokuwa e na bogdha b ia yesu nba sijampata anaefananay ii bruabuka ninaya yesu wangu ruka y w sjampata anaefanan nayasu migingil mtafuta yesu sikupata wakufanana naye sasa moyo wangu kunaburudika nimempata yesu oyo wangu nifuraha yesu uhu, ninayayesu wangu mimi ni naburudika yo wsjampata anaefanan nayesu miminaburudikaburudikamoyoni ninayayesu wangu mimi ni naburudika ow sijampata anaeananaysu nini mdawaisha nyesu wetu bado ana kumboza jouburudike makao nipake upate kumsiko moyo wangu ni furaha chele nimempata yesu Uu, nimempata yesu miminaburudikaburudkamyoni ninayaya suwangu mimini naburudika yoni wasijampata anaeananayaso miminaburudika burudikamoyoni ninayaya suwangu mimini naburudika moyoni wsijampat anaefananyas burudika moyoni ninayeyesu wangu mimi ninaburudika moyoni mwangu k inayayesu ni. wangu mimini na burudika oynwijampata anayefanananayeso mimina burkbuk ni. inayayesu wangu miini na burudika mooni mwanusijampata anaefanananayesu wa machungu kwenye kazi yako ni kweli unapiti wakati wa machozi mengi maishani mwako zibu nawewewengine yatikuwata kuwo mwanajeshi hatulinde woteaowengine atikuwata kuwa laisi mwa taifa lotea kuduka hata rahisi wa sasa ni mtoto wa mwenzakomtoto wa mwenzio msamini kama wakwako kugonga mtoto mtoto mwenziyo mone kamba mtoto nyamachomamzoto wa mwenzio muone kama wakwako Kili chote uliwana e mungu baba Pariyo wanambi wa tachoma kwa moto Watariya na kusa na meno Watariya na kusa na meno Kasidugu zangu tuti unge kikuni kine Kili chote uliwana mungu baba alio wadambi watacoma ka moto wataiaedo afsili yake ufalme umepomesha afsili yake umepima umepunguka tafsili yake ufalme newawanyika Sia teu far meu a mfungu lake la kwanza linasema kwamba belshasha mfalme aliwafanyia wakuu wake elfu karamu kubwa akanywa divai mbele ya helfu hao atimaye saa hiyo akaviona vidole vya mkono usio wa mwanadamu vikaandika katika chokaa ya ukuta ya nyumba ya enzi ya mfalme memenotekeri na eresi yani kwamba ufalme wake umepimwa akaonekana me wabensi wa bwana munaosikia habari ya habari sasa mfalume alipokuwa kiongozi alifanya mambo ambayo yalimuhusunisa mwenyezimungu ndibosa hata akaonyesa kidole chake ambacho kinasema menemene takelibelesi mene yenamaanisa kwamba ndugu sangu na leta zangu munaosikia habari hii kuna viongozi wengi ambao wako katika mamulaka wakati huu viongozi hao wakati mwingine wanachukua fursa ya kutheza wajane na kuteza watoto yetima waliopaki na wengine wanaongwa fedha ili kuwathurumu wengine hata kitabu cha wagaratia a fungo la 19 inasema ya kwamba ibada ya sanamu ujawi uadui ughomfi wifu wazira vitina faraka hususi hivo vyote viko ndani ya watu kama hao Meh, meh, far, kuna viongozi wengine ambao wanaenda mpaka wananyanganya wengine na wanawake wao wengine hata wanachukua mashamba wengine hata wanawandikia vyeti vile ambao wavifai hiye naonyesha ya kwamba ni mwisho wa dunia kwa hivyo hata makanisani kuna viongozi wasewa makanisa mabasa hata wengine wanaingia katika eh, nyumba za wachane na wanaanza kuwafanyia vitu ambao siomcuza murudie mungu sababu nyakati ni za mwisho pa uwezo kuwa wana nina moyoni kwa maana nimefanyika mwana sasa na waita wote waliolemewa wapate pumzika wangumiminimwepesi zigo wangumiminimwepesi njonikoangumliolemewa namidzigo niwapumzishemdzigo wangumiminimwepesi moyon nitawapa raha maisha ni yoni yote mnaosunbuka tawapumzisha nafsi zenu nitawapa mani moyon nitawapa เล่นนีลายังดมีมีนีไลน์เจน่ามีมีฟอเลว่าโมยนจาว่ปังเจนีโอมาโจสเนี่ยาว่ tannikiwandaniaiihakusema kwa kwamba huu ukivalia <laughs> studioni Ndi ngawaji ndio niliona places nyingi alisema lakini hakutaja kwamba huu ukizivalia studioni <laughs> lakini unajua <laughs> bora ni eneo ambalo liko likolina li, Mm-hmm. Uh, ni vizuri kuvaa kwa sababu najua wakati mwingine hakuna circulation ya hewa kama ile iliyoko ili kule nje mm-hmm. naam na, na hayo pengine tuanzie uh, makundi haya mawili uh, sasa hivi unajua ngawaja tuna wanne ambao wanawania kiti cha urahis wanaotajika zaidi ambao kila mtu anasema huenda asipokuwa rais fulani atakuwa rahis basi ni wawili uh, na kwenye miungano hii miwili kuna muungano wa waazimio kenya lands, kuna muungano wa kenya kwanza sasa hivi muungano wa Me, one kenya alliance unaendelea kushtumu uh, kinara wa kenya kwanza um, ambaye anaitwa william samuei ruto wakisema kwamba kidogo anaendelea kutumia state resources katika kampeni zake uh, kabla tuingie katika jambo hilo edwin ningependa kujulisha uh, watazamaji wetu penye walipo hii leo nikona furaha na buraha mm-hmm. isiyokuwa yakifani maana hiyo jana wakati mwaniaji wa kiti cha ugavana katika kaunti ya kisi kupitia chama cha ud ezekiel machogu mm-hmm. alipokuwa na rali mkutano katika eneo bunge la nyaribari masaba uh, umati wa watu ulikuwa umejaa mm-hmm. lakini wanawake wawili waliweza kujifungua wakiwa uh, katika umati ule na wa, wote waliweza kujifungua eh, uh, watoto ambao ni fi, eh, male mm-hmm. eh, tunasema kwa kiswahili ni kiswahilini eh, unajuawakiume <laughs> uh, ingawa ku kuwa na madaktari baadhi ya wanawake ambao walikuwa katika mkutano ule ndio waliweza kuact as ku ai mm-hmm. na actually, they na ezekiel machogu mwenyewe aliweza kutoa ahadi kwamba care of those women mm-hmm. nirejelee swali ambalo umeuliza juu ya kenya kwanza na azimio la umoja ni siasa ambayo inaendelea wakati tumebakisha chini ya siku hamsini ili tukaweze kufanya uchaguzi mkuu ambao utafanyika tarehe tis mwezi wa nane mwaka huu Uh, yes siasa inaendelea lakini william ruto hiyo jana aliweza kujitokeza wazi na kumlaumu uh, mwaniaji wa kiti cha urais kupitia muungano ule wa azimio la umoja wani kenya uh, kwa sababu hajajitokeza in ili kusema ya kwamba kile kitendo ambacho kilifanyika wakati kenya kwanza ilipeleka kampeni zake katika uh, uwanja wa jakaranda hadi sasa hajazungumza chochote na hiyo jana kenya kwanza walikuwa na mkutano kule kaunti uh, ya nakuru uh, alikuwa na mkutano na opinion leaders katika eneo lile la nakuru njoro na molu uh, hayo ndio aliweza kuyazungumzia lakini mimi uh, sielewi mbona uh, ruto anamtaka kiongozi wa chama cha odm raila odinga akaweze kujitokeza wazi na kuzungumzia yale ambayo yaliendelea uh, katika mkutano ule uliofanyika katika uwanja wa jakaranda lakini yeye aliweza kusema ya kwamba yeye na muungano wake wa kenya kwanza na wale ambao wana kampeni chini ya muungano ule wa kenya kwanza watahakikisha ya kwamba kampeni zao zitakuwa za amani lakini sasa tutaongojea raila uninga akaweze kujibu yala ambayo yalikuwa ya ya hiyo jana hiyojanibc uh, ama june muhamed wakizungumza pamoja na uh, uh, wenzao wanahitaka uh, ibc kumzuia william samui ruto kutumia the state resources sijui kama masi uh, what do you think about it uh, hayo ni maoni yake mm-hmm. ni maoni yake na najua kwamba amepewa yeah, mahala pakuishi mm-hmm. akiamua kuleta watu azungumze nao pale mimi sioni kama kuna shida mm-hmm. kwa sababu yeye hata kama uh, anasema konji ya serikali bado ni naib rahis mm-hmm. kwa hivyo bado yeye ni msaidizi wa rahisi hapa nchini kenya mm-hmm. na uwezi ukamzuia kutumia uh, mali ya umma kwanini uh, unakumbuka wakati ule alipokuwa ameenda ziara yake kule marekani walisema mm-hmm. kwamba ameenda anatumia na, uh, mali ya serikali anateta kuna uh, uh, upungufu pf kuna ofisadi lakini nd anatumia mali ya serikali amekubaliwa kisheria uh, kwa sababu ye bado ni nae brace, mm-hmm. uh, mali ya umma zile uh, ambazo anapatiwa na serikali lazima azitumie mm-hmm. kwahivyo mimi sijui kwa nini anateta ni mambo gani anafanyika lakini uh, ni kwamba kisheria anakubaliwalakini mm-hmm. kumbuke kwamba ue muhamed anasema kwamba uh, ubaya ni kwamba baada ya kampeni zake unajua mm-hmm. anasema kwamba william ruto anatumia the state anbefore before and after uh, the campaign sakusema so, kwamba hifi manake uh, wale ambao ana wa host pale kwenye uh, yale maskani yake ambayo amepewa kama naibu wa rais mm-hmm. uh, huwa amevalia uh, nguo za yelo kuonyesha kwamba ni, ni uda unaona mm-hmm. kuonyesha kwamba ni bayana kwamba ni kampeni mbali na yale ambayo ofisile imetakiwa kikatiba kwa hivo wanasema kwamba ebc ama uh, viongozi wa iebc watumi ya iebc vilevile wamenyamazia jambo hili na kusema kwamba wana, wana wana authority uh, wanasema kutokana na section 107 of the elections act states that a member of Independent Electoral and Boundaries Commission or any other person designated by the commission shall have the power to impound or order the impounding of any state resources uh, used in the election campaign. You uh, need to know that ikiwa bado william ruto anazidi kutumia the state resources basi inamweka at the side more inamwweka ahei i <laughs> uh, maanake akona akonama pale penye those nan no? mm-hmm. na, uh, na vile vile akataja askari kuna askari ambayo walikuwasin wali kwamba mlinde yeye kama naib wa rais vilevile anasema kwamba uh, he is misusing uh, wale askari sijui walimwambia maanake sijasikia waki ndo nashangaa kwa sababu pia uh, watu kama kama wageni wameenda pale kwa makazi ya r mm-hmm. wakienda pale hawaendi kulindwa mm-hmm. wanaenda kufanya kazi zao kazi ya wale askari ambao wako pale kwa mfano ni kuhakiisha kwamba kuna ulinzi pale uh, kwenye uh, maskani ya a mm-hmm. kwahivyo sijui uh, uh, unajua mimi si mjuzi wa sheria mm-hmm. uh, na mimi si mjuzi wa mambo ya kisiasa mengi lakini kwa maoni yangu tu najuasif Wamon, lakini sioni uh, ubaya wa mtu uh, kwenda ni, ni kama uniambie nikija kwako mimi ni dona ama sponsa we unatafuta kiti fulani cha uongozi kwamba nizuiliwe eh, ni kwa sababu ama nizuiwe kwa sababu ni maneno ambayo yanaambatana na kampeni kampeninam mm-hmm. lakini <laughs> najua sasa edwin hiyo mm-hmm. ni siasa ambayo inaendeshwa humu mm-hmm. nchini mm-hmm. Uh, wakati mimi mwenyewe niliona hayo uh, proposals hizo uh, proposals ambazo mm-hmm. ut muhamed ameandikia tume ya ipc wakaweze kumzuia william ruto kutotumia magari ya umma kutotumia uh, makao yake kufanya kampeni ama kufanya mikutano ya kampeni kutotumia mitandao mbalimbali mbali ya kijamii ambayo iko chini ya usimamizi wa afisi ya william ruto na mengine mm-hmm. lakini hii ni siasa ambayo inaendelea ikumbukwe kuwa mwaka wa 217 mm-hmm. wakati william ruto na bosi wake ambaye ni uhuru kenyatta walipokuwa wanawania kiti hicho cha rais na uh, unaibu rais mtawalia mm-hmm. uh, kwa mara ya pili walikuwa wakiendesha ama wakifanya mikutano hiyo hiyo mm-hmm. wakivalia zile sare rasmi za chama cha jubilii ambazo zilikuwa na red kala mm-hmm. mbona wakati huo wale ambao ni wapinzani ikumbuke kuwa junet muhamedi alikuwa upinzani akuandika mapendekezo yake kwa tume ya ipc na kusema ya kwamba wanafanya kinyume na sheria mm-hmm. lakini sasa hivi imekuwa kinyume na sheria mm-hmm. hiyo ni siasa ambayo inaendelea lakini mm-hmm. kile ambacho ninasema my opinion as uh, mkenya halisi zadok mkenya mm-hmm. rais eh, naibu rais william ruto yeye ni naibu rais mpaka tarehe 9 mwezi wa nane mwaka huu mm-hmm. zote za government anastahili kuenjoy mpaka wakati huo ufike mm-hmm na ikumbuke vile, vile si mara ya kwanza haya ametokea zao uh, mnamotaehe uh, mach mwaka huue uh, vile, vile aliandika barua akimshtumu aki heama uh, mwenyekiti wa tumiyaabc wafuchebuk kwambaaa uh, pamoja naondoazunuomeidogopandoaae nini, mm-hmm. uh, walizungumza hayo na baadaye iebc ama tumia ya iebc ikiongozwa naye uh, ama niseme mwenyekiti wa tumi ya iebc waflshebukati vilevile akaandika barua yake vilevile akimwandikia uh, uh, dpp akisema uh, kwambahe uh, haji ndiye alikuwa na nguvu zaidi ya kufanya uchunguzi ikiwa wale viungozi ama wale ambao wanawania kiti kile cha u- urais wanatumia the state resources kwa hivyo hivi sijui tena imebadilikaje na sijui kama bado chebukati tajibu maanake wakati hule alisema kwamba yeye hana zile nguvu za kuangalia who is using the state resources sasa ni jambo ambalo tutakuwa na subira tukaweze kuona lakini sasa mm-hmm. e, sielewi e, edwin mm-hmm. wakati e, kunaposemwa kana kwamba state resources ni zipi mm-hmm. mm-hmm. maana kuna hazina ya serikali mm-hmm. ambayo inaendeshwa na waziri mm-hmm. sasa william ruto afikii zile hela ambazo ziko katika hazina ile mm-hmm. ni state resources zipi ni mm-hmm. magari mm-hmm. ama ni kutumia makao yake kufanya mikutano ya mm-hmm. lakini sasa itakuwa tusubiri tuone ipc itajibu lipi kwa sababu mm-hmm. ni pendekezo ambalo limeandikiwa afisi yake mm-hmm. tukaweza kuona uh, watarespond aje kuhusiana na, na uh, propose uh, proposes hizo hizo vile ukumbuke zado kwamba yale ambayo wanashtumu naibu wa rais william ruto ni kuhusiana na ile residence yake ya pale karen mm-hmm. ambayo anatumia katika mikutano mingi zaidi ukiangalia mikutano mingi zaidi ya kisiasa za unagundua kwamba amekutana na naeneo fulani watu fulani wamekuja amekutana na wawaniaji wa, mbalimbali viti mbalimbali wad ama wakenya kwanza t wanakutana pale kwa hivyo hilo ndilo hilo tu ambalo wanaendelea ku uh, ile barua ambayo vile vile uh, ule wa third way alliance aliweza kuiandika uh, pale tarehe mwatao march mwaka huu uh, na vilevile odinga vile, wanasema kwamba rais uhuru mwegei kenyatta ametumia the state resources kumpatia raila odinga ili aweze kuwania uh, kiti hiki cha urais kwa hivyo hayo mawili uh, sijui raila they are not so clear about it rail <laughs> unashangaa baada ya Kuhanshik brothers Mm -hmm. israel audinga enjoying state resources loswale ambalo unafaa kujiuliza kwa sababu ndio tumeona uh, uh, wakifanya mikutano maeneo tofauti tofauti ambayo iko labda funded na serikali eh, labda ameenda ziara tofauti tofauti hatujui kama ziara zake ama labda ni serikali mm-hmm. lakini baada ya kupata ile sh hah ama mm-hmm. vipi kwa sababu pia wakati mwingine inategemea where you kulingana mm-hmm. na wanasiasa ambao anawaona sasahivi the other person kwa sababu not supporting them point unajua raila odinga mwenyewe na muungano wake wa nasa 2017 walifanya kampeni mpaka wakaishiwa hela wakaenda wakatengeneza il ambayo kalonzo msioka alikuwa anashikilia akionyesha mbele ya vyombo vya habari kana kwamba wa kenya ikiwa mnataka tuendeshe siasa kama kenya nasa tuchangie mnakumbuka hilo na inamaanisha ya kwamba waliishiwa sasa hivi wanaendelea kufanya kampeni katika maeneo mbalimbali mbali humu nchini mm-hmm. hawajalalamika kusema ya kwamba wameishiwa na hela hiyo jana mm-hmm. walikuwa katika kaunti ya kajiado wakifanya mm-hmm. kampeni lakini kuna lile ambalo linaendelea ikumbuke kuwa rais mwenyewe uh, uhuru kenyatta alikuwa na mkutano saana 3 unajua uh, kule nayo si mahala pa mtu Mm-hmm. na yeye mbona hawakumlaumu mm-hmm. sasa hivi williamrut akifanya mkutano katika makao ya karen mm-hmm. wana mlaumu mm-hmm. na raila odinga na yeye zile hela anatumia zinatoka wapi mm-hmm. yeye na nwala ambao wanamuunga mkono hawajalalamika lakini ni siasa inaendelea mm-hmm. uh, anamwona pale umochokorohezro anasema na ruto has access to state residence vehicle, security gas fuel na mambo mm-hmm. kama hayo kwamba magari yake yanawekwa fuel na serikali mm-hmm. lakini sioni uh, labda hiyo ni ya kuwapeleka all over mm-hmm. lakini pia kumbuka kwamba kuna uh, kumekuwa na uh, tetesi tumeona wengi wakizindua magari ambayo labda wamehaya sasa sijui zile fedha ambazo wametumia kuhaya gari za kampeni ni uhum. za serikali nizao wenyewe vileile uh, namwonakidg na uh, hilo mm-hmm. uh, pengine ningejibu hilo uh, sana sana kuhusu uh, and, and stuff you, know, you account hii imetumika kwa kmpamann manake gari zake zinastahili kuwayy bado ni naibu wa lakini sasa uwezisemahii uwezi imetumika waplakini jambo ambalo ni wazi ni kwamba mm-hmm. huwa anatumia ile yake katika ile mikutano yaki, uh, yaki kisiasa ya wana uda kujileta vilevile na hata walitoa amount kwamba uh, this sialhi ya 2022 023 uh, ofisi yake kwa hospitality hosaivie imekuwatd 23967500 hizo uh, ni baadhi ya zile fedha ambazo zimewekwa kwa hosaitsvie ifi in, in this cntry ambazo uh, ni575963916 aivonaonyesha kwa inaonyesha kwamba ofisi yake inachukua fedha mingi zaidi katika uh, yale maswala ya hospitality watu kufika pale unaona kwamba mm -hmm. uh, kwa umempeleka bora ninaswali kwakowamnamtoto uepeleka shulenpatia shiingi wamba s taa utumemapatiashows lbat amepea ilakitaka itoe wwhats that uh, ito kwa, uh, uh, kwa enteanment aweke mm -hmm. kwa fuel kwa magari mm -hmm. ni yake ndio mm -hmm. lakinikumbuka kwamba aoding toseion 1 o 7 o theelectionatinasad mm -hmm. kwamba the member of the independent uh, chio uh, kunradi kuna hili inasema kwamba uh, anyone should not use the stte resoure acampaigns Um, im trying to gerit so kwa hivyo ndo maana wanapinga wakisema kwamba according to the constitution ama rather according to the election act kwa hivyo hastaili Uh, <laughs> re- re- kuu <laughs> ni la resident <laughs> sio no, si no. jingine ndiyo saa wanasema kwamba unajua huenda raila yeye hana ile <laughs> resident ama wajakoya ama wahiga hawana <laughs> zile resident kwenye wanafanya ile mikutano M- meaning kwamba william ruto is better placed ya ya ya ya advantage than the mikutanokwamba <laughs> <So, laughs> akonaikwa sababu yeye ni kiongozi uh-huh. sasa hakuna ja membi cha kumlaumu kwa sababu yeye ni naibu rais sasa unataka kusema yeye ahame kutoka makao yake ya karen aende kuingine aanze kufanya kampeni zake huko unajua ni jambo ambalo liko na maswali mengimasali mengi asianze unajua anasema kukutana na watu viongozi mbalimbali mbali, ni sawa kikatiba unaona mm-hmm. uh, pale lakini shida ni kwamba anakutana wale watu wakiwa wamevalia nguo za uda wamevalia mm-hmm. ngukuonyesha kwamba ni siasa na wakija bila kuvalia naba sisisa kwa sababu ukienda kwa nyumba ya kiongozi mm-hmm. kile ambacho mnaenda kuzungumza ni maendeleo ama siyasa. Mm -hmm. Haƙuna <sharp> Kingil <inhale> <laughs> wakati unazungumza siasa jamani nipitie tu jume mbiltau pal mm-hmm. david anasema ruto aache makasiriko mengi afanye siasa nzur napeaneajenda yae bilakultail engei ytutatenga tutafanya ninijosa naweba naonaafuatilaobeshobeshaafuatiia iaafaaa Hihi, hi, hi, hi. Hacha, hata hacahata si, siendelei si, <laughs> kusoma hii comment lakini asante uh, kwa uh, anasema mti wenye matunda hurushwa mawe mm-hmm. ndio point yake pale anasema kwamba pia wale ambao wako mm-hmm. na truck ya utendakazi wa toe zao pengine hacha nisome hii kisha tusonge kwingine anamwona ama junit mhamed alisema kwamba pengine ntanukuu yale aliyosema mm-hmm. delegations feature persons only dressed in uda branded attire mm -hmm. who are consequently entertained with hospitality services footed by the kenyan taxpayer kwa hivyo swala kubwa ama shida kubwa ni wao kuingia pale wakivalia nini zile nguo za uda kisha akasema kwamba it is unjust illegal and unconstitutional that the deputy president is brezenly using the taxes and the current economic problems in the country to finance mm -hmm. his political activities Uh, <laughs> ni kuhusiana na ma, makazi sasa niulize unajua mm -hmm. kwa mfano gavana wa kisja msungwae kwa mfano kuna mm -hmm. mkutano wa zimia la umoja mm -hmm. yu notheunt know ndo inashughulikia everything ambayo inafanyika hapa kwenye kaunti mm -hmm. a uh, kwa apno not bcause <laughs> uh, kama ni uwanja kama ni gusi stadium you have to pay a fee for example 306000 k mm -hmm. it is the county government that does that mm -hmm. na hayo mengine kukula kukaa kwa hotel and everything does it mean kwamba pia county governments ama wale ambao wana, wanatoa fedha mifukoni mwao ama ni resources za county so its just on another niattaiachiao pengine hapo pengine hapo. <laughs> hapo jana tume yaiebc ikiongoza na chia, chia manofula chebukati mm -hmm. waliweza kuzungumza mengi wakisema kwamba uh, tume ile ya iebc ina watu ambao ama wapiga kura ambao wamejisajili ambao wanaenda kuwapiga kura agosti 39 uh, watu Uh, milioni 2shib uh, elfu 1o 2 na mia4 5na 8ane ni wale ambao wataenda kupiga kura uh, ifikapo agosti tarehe uh, 9 na ukizungumzia swala hilo kuna kulikuwa na zile tetesi za wapiga kura ambao walikuwa wamehamishwa mm-hmm. Uh, na kaunti za nyeri nairobi mandera ni baadhi ya zile kaunti ambapo uh, wapiga kura walikuwa wameamishwa kutoka kituo kimoja hadi kingine mm-hmm. wapiga kura wale wengi labda wak wametoa mm-hmm. kumbuka ni swala ambalo lilikuwa limeletwa kwa uwazi na ile kambi ya kenya kwanza mm-hmm. wakisema kwamba wana kwamba than wameamishwa mm-hmm. wakijiuliza wali on waliamishwajechebukati eh, yojana alisema kwamba kuna maafisa uh, They three officers mm -hmm. ambao ni kama walihusika katika uhamishaji wa wapiga kura mm -hmm. uh, na thewithea theauthoities ili wakamatwe ama labda wachunguzwe na kufikia sasa uh, out of um, uh, the registrations ambazo zilikuwa zimefanywa uh, theha59 of theo uh, walikuwa wamechenja ama wamebadilisha vituo vyao vya kupiga kura na wamesema by the badh ukipatikana kama wewe ulijiandikisha uh, mara mbili mm-hmm. basi utachukuliwa hatua sijui watafanyaje huo uchunguzi lakini kuna zile tume, tume huru tume ambazo zitafanya huo uchunguzi uchunguzinam mm-hmm. hayo ni ya tume ya ibc na mm-hmm. niliona chipukati ambayo ni mwenyekiti wa tume hiyo ya ibc akisema ya kwamba mm-hmm. uh, akina mama Uh, wala ambao wamesajiliwa katika upigaji kura ni 50, ni 491 ikilinganishwa mm-hmm. na yakina uh, wanaume ni 508 uh, kumaanisha ya kwamba wapgu wapiga kura ambao ni wanaume ni wengi kuliko wana wake nikuna siku unakumbuka ni <laughs> yeah, vizuri basi mm-hmm. ulikuwa ukisema ya kwamba wanawake akina mama ni wengi ambao wako katika kenya hii no, hiisasa uh, hivi hiyo jana iliweza kutibitishwa kwamba uh-huh. wanaume ndio mm-hmm. wingi jend mm-hmm. ya male, mm-hmm. ndio wengi kuliko wanawake no. sasa, ikiwa mlisema ya kwamba <laughs> mtapiga kurawa wingi sanawamadhakaruaitaweekanaihata ni tofautiane na wewe mm -hmm. nilisema wanawake ni wengi si kusema wapigakura ni wanawake niwenginawake ni wengi <laughs> <Okay>? <laughs> <laughs> Apana, it's true. wapigakura ni wachachi uh, uh, uh, kwa wanawake ukilinganishwa na wanaume ukiskiza mambo wanawake wanazungumza pale nje they are totally uh, dsgant by the economy, uh, economy of the state kwa hivyo ndo maana most even if ndomaana he49 of women utapata kwamba labda 30 watapiga kura because most anasema hiyo siku mimi nitamka asubuhi nienda contract yangu nipata miambili yangu unga by the niliona watu wanaenda wanapiga wana nduru because unga imefika 0 sillins mm-hmm. kwa hivo maeneo mengine ni00waounashanga n uh, wale wanawake ndio kuna wanawake wapiga kura mm -hmm. but most of them are not going to vote not because they dont like voting mm -hmm. but because the ekonomy na wapush waenda kujitafutia rizik mm -hmm. sasa unaweza na. sema njaa inaweza sababisha wengine kutoenda katika vituovery true, very true. Yeah. Uh, sasa hivi mmesema wale ambao wamesajiliwa katika tume ya ipc ni zaidi ya milioni 2h2 mm-hmm. ifikapo tarehe 9 mwezi wa 8 mwaka huu lakini tu huenda itakuwa 90 and kwa sababu mm-hmm. na naaona kila mkenya anataka kuhakikisha kwamba viongozi ambao wanaingia afisini ni wale wa maendelea ikilinganishwo na wale ambao tulichagua mwaka mm-hmm. na, kumi na saba. lakini 217 lile ambalo ninges kwa watazamaji wetu na wasikilizaji mm-hmm. ifikapo tarehe tis mm-hmm. mwezi wa nane tuamke mapema tuende tupige kura maana wala ambao tumesajiliwa kama wapiga kura ni wengi mm-hmm. ambao tunastahili kuleta maendeleo kupitia viongozi wala ambao tutachagua wakaweze kutuletea maendeleo na ku improve kuprv no nchi yetu ya kenya na vilevile vile kuna jambo masi ambalo huwa kidogo mimi silielewi si na ukiangalia zile asilimia za wapiga kura tulisema kwamba wanaume ni asilimia 5 .88 mm-hmm. wanawake ni asilimia 49 12 ukiangalia tofauti hapo ingawaje mlisema ni 0 ni7umenifanya ni mm-hmm. nikaenda kupiga hesabu vile <laughs> ya vijana Uh, vijana ni asilimia 39 nukta 8 4 uh, uh -huh. na hii imedro i5 ohezilifanywa kwa okay, hivyo sijui vijana wanafanyaje maanake uh, vijana ndio wengi zaidi naotauwa wanapiga kura unajua vijana wengi Mm-hmm. wako na siasa za, za sarakasi sarakasiom <laughs> yani kutembea pale na pale hapa na pale kila wakati lakini mm-hmm. hawakumbuki kwenda katika vituu kujiandikisha kama wapiga kura mm-hmm. lakini uamuzi unatolewa kwa akina wale ambao tuseme sisi wazee na akina mama lakini mm-hmm. ukiangalia wale ambao wanafanya kamberi wanasema vijana tukubamoja. akina tukupamoja akinamama tukupamoja mm-hmm. wanasahau wazee sijui wazee wakiamua wasipige <laughs> kura itakuajena <laughs> unajua ukiangalia thh kwa vijana mm -hmm. o oh, ajira kwa vijana o oh, nitainua biashara nttntatoasijui oh, nitatoa nitatoa nitatoa kulipa ile tax kwa vijana wanaoanzisha biashara o nitapatia00 vijana0vijana hivyo ukiangalia the are kwa vijana, How vijana mm -hmm. Ndio, vi, ndio sisi sasa hatuna atu, uh, kura hatuendi uh, kupiga kuraunanhesametim no, mm-hmm. ngawaji ukiangalia hapa ni 39 pe an hs ar dro uh, ya wale ambao uh, na no, ukiangalia unajua cumulatively kuna ins ya 13 .i sothg percent vijana wao hawakuongezawengine wali, wali, wali, waliso yeah. <laughs> <laughs> sijui itakuwaje kwamba serikali na viongozi ambao tunachagua wanaenda kusaidia vijana manake tunasema uh, nchi ya kesho inategemea vijana vian mm-hmm. 2017, 2013, vijana vijana vijana you told us to kura ili vijanawasaidiwe hatujaonausaidizi avianawengi vijana. <laughs> walikuwa wanamatumaini kwamba serikali ambayo ipo sasa ingewasaidia wengi wakapiga kura mwishoakapata hamna kazi ukianzisha biashara ndo ios pata wengi hawajielewi ukimwambia kuja tu weweshouti mimi nitakupatia shilingi miamoja atakuja kwa hivyo mm-hmm. vijana i think wamekufa moyo especially after yale mambo ambayo yalifanyika 2013 na 017 serikali ambayo iliwaprmis bt mm-hmm. haikutimiza 100 vile ukumbuke kuna baadhi ya dead v- Que bom bom bom and then he isho la tatizo walangu ka ima npon nimekugusa yesu kwa mana nime nimehangaika kwa miaka mingi nimekugusa yesu kwa imani nipone anipita kuavodanga watamuti hakupata kupona daktari wa kila aina wanamke yule hakupata uponyaji alitumia mali yake yote kutafuta suluhu la tatizo lake kwa muda wa miaka kumi na miwili aliangaika na kutengwa katika jamii sababu ya tatizo lake aliposikia yesu waa alicinenea moni minita wenda niguse vindo tulabasi lake ipateupunyadi aliposikia yesu andapita alicinenea moyoni minitawenda iguse vindo tulabasi lake ipateu punyadi patisulukisho la tatizo langu mekuuskuusu kwa mana nimehangaika kwa miaka mingi nimekugusaskwapo وliذa yesu alikugufadani kgamanamuke kaditoke apolikwa umati mkubwa yesu akauliza ni naniaminikuusa wanafunzi wakashanga wauliza yesu aliyekugusanani wawoga mwanamke kajitokeza na kulinekea mikuni pa yesu akawambia ukweli wote hukusuguliza aliyopata imani yako imekuponya imani yako ime kuponya mwanangu imani yako ime kuponya ukomima imani yako imekuponya imani yako imekuponya mwanangu imani yako imekuponya na mwili nami matatizo yangu ninayeleta kwako naomba mungu yangu, kubana, ni rehebu imani yangu ni kwako bona wa miaka mingi nimeangaika msada nimbeta isolttzikkwaimipo wa manani nimehangaika kwa miaka mingi nimekuvusa yeskwamainipo ni nime suufisho la tatizo langu nimekuvuza y kwaiaii one nimekuvuza nime yesu kwa mana nimehangaika kwa miaka mingu nimekuvuza yesu iitabana tazamanizanasogea wengi wa lalama wakutuki shejani amewateka inukaima eweshuja ilinge imani imara hatahijapokwa kubaba sa ga mweusi mwache yesu ye tunine jeu oa ye tunine degt anae Na other day, the other day, the other day, yesu other day, the other day, the other day, the other day, the mbiyakwamba nikikosamani nipate kwawulei siku nyingi nikalewa hamani sikupata nkanze kupigamke na watoto wange yumbanie najakokoawebwana ikuwombaniyakoe kuna kunsiko na kuwombaniwakoe na najakokowa webwana nakuwombaniyakoye wakukũna kuziko na kuomba ninakoe badala yakwamba Nili mungu nilikwenda kwawakanga lio niambia kwamba ninyelogua na mazirani wangu wote salamu za mungu nilikataa kuwapa njakwebwannajakakowewe bwana nakuhata hivyo sikutosheka nilikwende kwomnajimung eniambia kwamba nyota yangu ni bayasaokoewe naja bwan ue kwa kwakukuna kumziko na kuombani okoe naja majabu ndipo kwenda tena kawaganga wali niyambiya kwamba mimi nimelogo na wazazi wangu kama nikwelye kangu wazazi wangu wamezaye wakanlea mpaka sasa kwanini hapombele wasini logeminumb bwana yesu anaitɔ teni kwaaketukunzike akekũna kuzike yena uzimatenajakɔkowɛwɛ bwana kuombani akɔ najakakoe na na babannakuombaniyokoe na wakokunakunzikonakuumbanikoe naseani atasaakunasemana enda kanisania ita kosaidia unasemani naimba kwaya ita kusaidia wewe ah, ah, utahukumiwa weweh ah, ah, utaangami a bule pokea yesu aku okowi baba seani nace okikubwa unasemani na beba mosalabasingoni itkusadiocungadi wako atakukei ne atakukeh ne atakuke sikofu sikofunae atakupiga kenga kali sana hmm? utaukumiwawewe utaangania pure poke a yesu akuokoe baba Aha. Take my thank you we تفبش