mambo mengi sana e, kunileta ume ulimwenguni umenilinda e, mpaka umenifikisha sasahivi jamani asante sana e, ni ndani ya ansa na bwana bagusi gloaradio e, wakati ambapo ni wcw e, tunaanza kwa kushukuru Mbuka. kina mama wote e, wale ambaoteao uhakikisha e, kwamba watoto mmekuwawanap na tumaye kwama umeingia katika kipindi chaleo cha anza na bwana jamani shslitushirikishe ndugujamaa e pamoja na marafiki kutoka maeneo yote dunianitmkenya e, afrika na diasporaiwapo e, ni usiku ulipowapo o weye shift ya usiku iwapo upo kwenye shifti ya mchana yani maeneo yako kumepambazuka jamani karibu sana tuandamane nawe mpaka mwisho wa kipindi hikikuhakikisha kwamba kama umefika pale maeneo yafaebookaapenda Ma sho I like. nataka pia tu the good news to watu wote ambao wanaskiza na wameingia katika kipindi cha leo pale mwanzo metoka kwenye kile kipindi cha glory, eh, eh, natumai kwamba umeenjoi na umependezwa zaidini na mafungu kadhaa eh, si kadhaa ila mawili tu ni ya kukuhimiza lakini pia hii leo ningependa niwahimize vijana ni ingepende niwahimize vijana ambao wanakuwajua anasema kwamba adobado kama huko miaka 4bana mitano bado wewe ni kijana <tipulikana> Nenuwe pia wewe ntakuimiza hi leo wa usicheze mbalikumbukihemoja <tipi> e, mura zaidi ambayo inakuakua kwa kasi zaidiwamba <tipi> pia ukiwa pale maeneo ya marekani unawezaukatufuatilia kwenye atuma amba mwenzangu kutoka ue pando mwingine alikuwa amekujuzajuza jni ya ku u a ile naendeeakutfuatilia wenye mitandao ya kijamii <tipi> ose osubscribe konye gryoutube uh, uh, channel mbayoneita agr news Mili. My bila shakawaca tuingie moja kwa moja kwenye fundisho la kwanza yeah. ama kifungu cha kwanza ah. ambacho ningependa ah, ni ah, kisome tu ah. sababu wakati mwingine tuna ah, bibilia tu ni kwhivo fungua nami kitabu cha zaburi mlango wakeniwa2 kitabu cha zaburi mlango a 25 e, daudi alipokuwa anamwomba mwenyezimungu amlinde na, mwenyezi e, na amwongoze yeah mepa uh, kiti cha kuwa mfalme na basi daudi alikuwa ameenda mbele za mwenyezimungu akiomba jamani mwenyezimungu iongoze katika uongozi wangu miongoze na unilinde eh, katika uh, uh, wakati wa sasa uh, wakati ambapo kampeni zimenuga wakati ambapo zimesalia uh, karibu uh, uh, siku 1nmoj uchaguzi ufanyike jamani tunaomba uh, kwamba mwenyezimungu atalinda taifa la kenya ndi ombi letu uh, sikuy wahivyo zaburi 25 ah, tusome mstari wa kwanza mpaka mstari wa ti wa s kondradhi wa 7ba nasema e eh mwenyezimungu kwako naielekeza nafsi yangu na kutumainia wewee eh, mungu wangu usiniache niaibike adui zangu wasifurahia kushindwa kwangu usimwache anayekutumainia apate aibu lakini waaibike wote wanaokuasi kwa makusudi unijulishe njia zako e, mwenyezi mungu unifundishe nifuate unayotaka uniongoze katika ukweli wako na kunifundisha kwani wewe ni mungu mwokozi wangu ninakutegemea wewe kila siku uikumbuke huruma yako e eh, mwenyezimungu uzikumbuke na fadhili zako kuu ambazo zimekuwa tangu kale mstari wa saba yasema uh, usikumbuke dhambi na makosa ya ujana wangu nikumbuke kadri ya fadhili zako kwa ajili ya wema wako mwenyezimungu eh, mwenyezimungu eh, mwenyezi ni ombi letu siku yaleo kwamba jamani utakumbuka taifa la kenya wakati ambapo uh, joto la kisiasa linaendelea ku, kupandakumbuka eh, taifa la kenya linda wananchi linda viongozi Kitu na zaidi ya yote tulinde uh, tujue kufanya mambo ambayo yana furahisaweeema uh, wimbo, uh, wimbo wa makambi uh, bykizing uh, by sdhahkuy e, natumai kwamba umebarikiwa wakati ambapo tumeanza rasmi kipindi cha leo cha anza na bwana sante kwa wale ambao umejiunga nami anarudi uh, hivi punde tuingie kwa maneno mengine ambayo nakujuza hivi punde badhe nakuja kupasha e, nilimwona gavano akaunti yakisi akizungumza ya mambo tofauti tofauti pale e, kwa hivyo narudi hivi ni yale a zima umevuka tasemania sante kwake mungu wetu amesukusha salama tokusanyisa zote okokwenye makabi sifani kwa, kwa, kwa yehova agizola mongolingadosha ketu msimamishevibanda makambiayo towaalika note makambi nayo makambi yakebwana kusanyiko ya vibanda kwa watu wote katika mande zote za ulimwengu tawalika nyote, nyote pamoja katika makambi ayo yakebwana mwisho wa kazi tutapata huzimamakambi hayo toalika nyote makambi nayo makami yake bwana kusanyi poro vipande kwa watu wote katika mande zote za ulimwengu towalika nyotenyote pamoja katika makami hayo yake bwana mwisho wa tutapata huzima bwana ametuhagiza tuache shughuli zetu tuka na ametuagiza tuache shughuli zecu chuka msiku wakiso tusimambe halikapia wengine katika meza ya mwanja ocetufurahie vipofo viwete hata vizimi nyote katika makami hayo yake bwana ali bwana kwetu wa mwisho wa kazi tutapata huzima makami ayotoaanika nyote makami nayo ya makami yake bwana kusanyiko la vibanda kwa watu wote katika ane zote ဒီတို့တော့တော့ဦးစမော yes eh. wale ambao wanaendelea na makambinaadentisttakia wana mazuri A na ukitoka pale toka pale na jambo ambalo litakuja kusaidia wale ambao wako hapa njekabla sija kujuza aliyoyasema gavano ya ya ksi james umariba ungwae jamani achaniangalie wale ambao wamefika hapa ndani kama vile charles lwanga ugato kutoka pale kenguso salamlb jamaa na kuona asalimia e, sana if jacklin kwamboka e, weldo nyaore lavi kwamboka e, na sylvia muraha e, pia jantaxemna kuona nimekuu bytheay barikiwa sana josat mose oun 001 nayo imetulia ndani e, anasema wimbo mzuri zaidi ule wa icentandimu um, wa kumuheshimu mama na kuwaheshimu wazazi wetu wote namwona mokogoti yasiba kutoka kule atlanta georgi anatazama toto pendo anatazama kutoka pale kisimwembe barikiwa sana uh, toto pendo batri kiondi gesare kutoka pale maeneo ya vali ya kedi nairobi namwona yuko na ndani na wenzake anasema waingie ndani tuzidi kubarikiwa kwa pamoja kama na emose kamori fred nyandie kamosima robert obutu ouru uh, pamoja na Bernard, uh, uh, nyderewa punda morini bitut blemambemam bese mamh mepotea jamani lakini karibu sana na mashabiki wote popote walipa anasema anaotakia siku njema siku njema kwako pia na huyu anaituayobeshobeshaebaimekua mda sijakuaa ndani lakinikaribu sanayobeshobeshaebkutoa e u iengea anasema ianaaaanaituaaemutoa ue047anaematundidaniyaanana bwaawlomeandikaweo <laughs> tukoaanasemadadaangumasiontwahaohapa tuko, e tuko salaasiuiunaendeleajeululi Tia. anasema asante sana kwa siku ya leo tunashukuru mungu kwa kile jambo iomeshobesha yeah. any kwa ujumba wakotk kutoka pale bakasiii ah. pia anakuona uko ndanisalimia watu ambao wako pale ontarirkit <laughs> onyaodan asante sana karibu uh, kwa kipindi cha leo alex osekobokea ah. pia anakuona uko ndani ya kipindi cha leo so uh, kumekuwa uh, uh, um, um, um, na tetesi kwamba gavana wakaunti ya kis jemsonwalikuwa E, chini chini pale ke, majimaji palehiyo jana baidhia alijitokeza na kukashifu wale ambao wanaeneza, mm. wanaeneza mm. zile taarifa za uongo yeah. kwamba yeye yuko ndani ya zinolo mmoja wa mkenya kama kawaida mm. na anamsapot na, nampigaoraila molo odingaakasema kwamba wale ambao wanaeneza uh, zile taarifa ni watu ambao wanataka tu kumwaribia jina sema haja wahihato wai kwingia ndani ya uda iwapo ulikuwa unatembelea uh, mitandao ya kijamiiaay uh, uh, a mm -hmm. wakati ambaponemruto uh, uh, uh, alikuwa ametembea hapa uh, kisialikuwa uh, ameingia katika ule uwanja wa erera mm -hmm. eh, kulikuwa natetesi kwamba watualikuwa anapitapita kwenye mitandao ya kijamii akisema jamanivaungwa sasa hi uko ndanyayda Faku. kusema kwamba his kuwa ndani ya yudinakushukuruon the meoebyewy hiyo jana gavana jameson gwalikuwa anafaa kupatia ugembo kuwa municipality lakini jambo hilo alikofanyika likaairishwa ah, sio jana ah, hii leo alifaa kuenda kule ugembo akafanyagemboiiamesema kwamba jambo ile alifaa litafanyika limeairishwa kwa lime nini kwasababu alipata taarifa kwamba huenda ah, kukazuka vurugu pale akikashifu kiongozi fulani ambaye anatafuta ugavana ambaye hajamtaja kwamba ndi ambaye alikuwa na dhamira yakuwatuma watu pale kuleta baadhi tu yale ambayo nakujua kutokakatika kaunti ya kiiikumbuka uh, wamba hiyo janaia kulikua naulemdahalo sitauita mdahalo leounaitwa uh, mdahalo, leo. mdahalo lakinio ni mahjianohundmaitakua badaebadaye lakini kwa sasahivi wacha tubarikiwe na wimbo huu ao unasema uh, Glory, glory, to God. Everybody listen to me. The Lord of God is coming. The presence of God is here. Hallelujah. come, we come, come, come, Day. Hallelujah Hallelujah Oh Lord it's God Mountain You are the mountain Jesus on the mountain You are my strength Mountain You are the mountain Jesus on the mountain you are my strength, lima wango, wey wey lima wango, yesu lima wango, go go yango, lima wango, wey wey lima wango, yesu lima wango, go go Thank Patikana. me you, you are my mountain. Mountain, mountain you are my mountain Jesus on the mountain you are my strength wangu Yesu Govu yangu Nishim lima wangu ni lim wangu Yesu lima wangu Think You're now. We're going to be be Holy Amen. Lord. Hallelujah, Hallelujah, Hallelujah, Hallelujah, Hallelujah, mo umsomauto enye kile itabu chaaumlanowae nwama ukisoma kitabu cha zaburi kwa hichohicho uh, uh, hicho cha zaburi mlango wake ni wa isii natau usome mawa kama nikipita katikati ya bonde la uvule wa mauti sitaogopa kamwe sitaogopa mabaya kwa maana wewe upo pamoja nami fimbo yako na, mko, na mkongojo wako vyanfarji ni katika kile kitabu cha a, zaburi mlango wake ni wa ishirini na e, natatu hicho kwamba hata kama uh, nikipita uh, katikati ya bondi la uvuli wa mauti sitaogopa kamwe uh, kwa maana wewe upo pamoja name fimbo yako na mkongojo wako vyanifariji Kwa tusiogope kwamba labda uchaguzi utaenda mrama tuendelee kuomba tuzidi kuomba ndio ndomaanahata wale viongozi wa kidini wanazidi kuhimiza wakenya kuombea taifa nao wakiweka juhudi zaidi za kuombea kenya ili wakati uh, uh, uchaguzi unafanyika unafanyikakuwe uh, na amani uh, tumwachie yote mwenyezi mungu atulinde uh, kama Kwa hivu, kwamba uh, kama uko pale maeneo ya utawala kuna Uh, ni nyumba uh, maarufu pale, uh, uh, uh, pale ambazo unaweza ukakaa kwa usiku mmoja masaa machache wiki moja mwezi mmoja uh, na pia unaweza ukawa wapo unataka ukitembelea pale utapata uh, taarifa nyingi ama zaidi kuhusiana na, na swala hilo waca kwanza tuskie uh, nayoyasema Uh, yule ambaye anasimamia zile monibis apartments welcome to monibis apartments i'm globa choti meshak monibis is located at tasia embakasi of 75 road where youe headed to utawal um, we have a three bedroom house that can host you for a day a month a week uh, and you'll feel comfortable It's easily accessible and uh, you're most welcome. Uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 60 You can always reach us on 0729 816 420 or 0723 60 Welcome all. We <laughs> apartments ambazo zinapatikana kule eneo la utawala kuna wale ambao wanahitaji pale uh, ile upate pia, uh, kujionea, uh, zile nyumba uh, kabla sija uh, kupatia himizo la siku ya leo sana uh, kina, uh, felix akisema uh, kwamba anawakilisha uh, yaleoachnishkuru sanaynonauengaamtsemakwambanawakilishaar wabarikiwe my ahantwote uh, anawatakia uh, siku njema mkogotiasibanasema kenya iko mikononi mwa bwanaasi pia tuzidi kupendana bila chuki uh, kama ndugu na dada sio mpaka kazini chukichukiha no kati nemanaraema zake uh, ndio andiohuku mm. Utofanya, kujaliwa kutazama mpango wa anza na bwana amen anasema kama sio neema na buana, na zake bwana tungekuwa majina yepi, au tunge wapi leo hii sifa ni kwa amen. Oh, oh, oh. Amen, kumbusha, kuna imbu, nasema, sifa kwa yehova itabidi niucheze kidogo chanyakundinakenda kutoka kule doha unafuatilia mokokoti asiba oonasema mungu baba uh, jioni hii nibariki snte kwa ushindi wako kila wakati na kutegemea wewe mungu na utabaki kwa mungo milele na milele amen asante sana kwa kuendelea kusikiza na kufuatilia kipindi cha anza na bwana lakini wachani kupatia wimbo kisha nikirudi utakuwa wakati wa kuhimiza vijana ambao wanazidi e, kujitafutia riziki na wale bado wako shuleni ni wakati wa kuwahimiza Tchau, so, yeah. Ni mungu, wetu, ya kama isinge kuwa ni mungu aliyekuwa upande wetu mabaya kwetu yangetokea tulikopamiwa na maadui wangetumeza tukiwa hali walikopandisha kadhabu kwetu kweli tungeza makwenea miwana maaduli kwange tumeza chukiwa hai walipopandisha za buketu kweli tungezamakwenye mafuriko sifani kwa yehova mungu wa majeshi mungu wa mbingu na nchi manahapote sifa zake mamema yote ametucheneha sifani kwa yehova kauma isinge kuwa ni mungu aliyeku upande wetu imani yetu ingefifia tulipo ugo wa magonjwa mengi vito vikali ncili kote tukio ajabu barabarani kweli vifo vya wengi vingetokea tulipo ugo wa magonjwa mengi vikali nchini kote tukio ajabu barabarani kweli vifo vya wengi vingetokea sifai kwa sifa zake amema yote ametueneasif ifani si kwa yehova sifani kwa yehova si Si fa di paievopa, bu bu buva ma dieci, buva pinguna, ci sono se fa da te, o se fai un a me tutti Sifan, <tries> nasema sifa ni kwa yehovas ayo amecueneha sifari kwa yehova mungu wa majeshi mungu wa bingunamayote amecuneha nwey anyway, tunasema sifa na utukufu vyote mvimrudie mwenyezimungu kwa sababu ya yale ambayo ametutendea katika maisha yetu ednratemo sifa ni kwake nema na rehema zake zimetufanya tukaiona siku ya leo ndio maana tunaanza na yeye tuenende na yeye mpaka mwisho kwa sababu yeye ndiye mwanzo na mwisho ahivyo tusalie ndani yake sante sana jantasemuka kuendelea kusikiza na kutazama sante sana arimkutoka kule tanzania kwa kuendeleakuskiza na kutazama barikiwa sanarub nyekundi kutoa ulembakasiaruagnyekundiutoapale uh, uh, mbakasi kipindi hiki atuosi jamani karibu sana bia ia utoa ule burundi anasema asilimiamia wanatupatanatakia siku njema uh, ndaniya anzanabwana kila wakati maana siku zinaenda hazirudi kamwe himio la siku yalio nilikuwa niwahimize vijana uh, kwamba um, as vijana kama vijana as youths uh, sometimes mambo ni mengi ambayo tunapitia uh, sometimes we want to prove ourselves eh, unapata kwamba unaiga uh, mtu fulani uh, unataka ukuwe kama yeye lakini you want to prove it all by yourself ukishindwa ukishindwa mambo ya stress depression yanaanza kuingia kitu ambacho anataka ni kuambie asubuhi ya leoa kipindi cha anana bwanaokutoka kwake unaomba msaada kutoka kwa mwenyezimungu akuongoze waaauna uh, like, uh, yeah. mambo huwa ni magumu kuyatimizasia ukasema kwamba nikitafuta uh, usaidizi kutoka kwa jamaa yanguhta niona kamaa kusema hapa nimejaribuonakwamba uh, sijaweza kuwafikiale mambo ambayo niliku na kwamba ameshindwa akishindwa jamboadmiti kwamba jamani nimeshindwalkini ukweli wa mambo ni kwambakuwa tayari Uh, kuomba msaada Uh, wakufanikisha matakwa ambayo unataka kufanikishausije kwa kwa ukasema kwamba kwa sababu nimeshindwa na hili jambo uh, eaauma okay? e, si uh, msadu na tashwishisiwe yule mtu ambaye yu withdraw from the problemkuwa mtu ambaye yu... Una deal na d nayo moja kwa moja na likikushinda kuwa na ujasiri wa kuomba msaada wa sababu kuna wanafunzi o ambao wako pale shuleni ameshindwa kabisa ku kitu fulani lakini ataki kuomba msaada wa ndugu yake wa mwanafunzi mwenzake wa mwalimu kwa sababu anaona sasa mimi nikiomba msaada sintaonekana mjinga A -a ukiomba msaada unajikuza wewe lakini ukiwa mtu ambaye unasema ni jambo litakuwa ambalo kweli matakwa yako huenda yakazimandoto zako uenda zikazima iwapo utakuwa yule mtu ambaye uh, huombi msaada so himizo uh, langu kwako kijana ni kwamba iwapo kuna mambo ambayo haijaenda sawa ah, kuna mambo ambayo haijaenda sambamba nibaba. na kwa kweli unaona kuna mtu ambaye anaweza kakusaidia e, omba ule msaada usije ukaingia kwako kuni yako Z kwa kijikapu chako ukajifungia kwamba ah, sasa ma kwa ah, sababu nimeshindwa ah, no meanza nabwana umeomba msaada mwenyezimunguknambobayh hey, ambao umemba na gadiannge wanasema kwamba eh, pigia rafiki zako simu wambie uko na shida wambie unataka wakusaidie bye. ukishamaliza piga goti e, pia omba as theo akusaidie katika uh, kutatua ile shida ambao ukonayoo so, uh, wakati ambapo tunaanza na bwana as Uh, from friends ili tutatue ama utatue ile matatizo ambayo yana kukabili so uh, have that courage uh, to always ask for help from from from your your loved ones from your friends and uh, usisaau mwenyezimungu katika ilewa sababu ye ndio mwanzilishi wa yote naye ndio anamaliza yote asane sana uh, op kwamba nimekuhimiza kijana ambao unasikiza siku ya leo kipindi hiki cha anza na bwana pale zikiwo zimesalia dakika tano ningatuke kutoka hapa ndaniachanikupatia oh, oh, wimbo wa um, Uh, tengeneza njia ya uh -huh. banyamira elck uh, ili ubarikiwe nikirudi nitakuwa nasinout na, uh, na nikuombe uwe uh, name katika kile kipindi kingine cha the morning briver ule nyamira unasema jamani badilisha minendo yako tengeneza njia zako tubu dhambi zako ili mwenyezi mungu akirudi atakupata huko safi atakupata huko sawa n kwa vijana e, ambao kwa kweli huenda e, umetumbukia katika lindi e, la dhambi dhambi zakoomba msamaa mbadilisha menendo uh, natengeneza njia rmemb uemmo em the, old. And do not the sins of myyouth uh, nasema kwamba inyeuayi uh, um, to o o rmemb me fo ou mwenyezimungu ni mzuri yeah. asante sana kwakuwa namspiaab ukifuatilia na ukitazama antajoja yeah, yeah. mokogoti asibanimekuana ukitazama Simo. kutoka kule doha elizabeth omete umetenaona una unafuatilia yeah, silas mmery kutoka uh, wapi anasema koeent yeah, yeah. anasema feeling kwaya gani ndo imeimba huu wimbo kaindl inaitwa oh, nyamira elck asante sana gladys gladys kemuma nimekuona jamaninimekuona e, umete undari kutoka kule kabanas nimeona ruth okuena e, kutoka kule saudi arabia nasema wimbo huo umembariki asante sana kwa kuwa nami kwa kwanzia tulipoanza kipindi kicha anza na bwana sa moja pale a. mpaka sasa hivi msain a amli wengi wanashangaa umeenda wapi tunaona wimbo tu a barenwe nashukuru sana kwa kuwa nami tangu tulipoanzaenye Na n tumeendelea mpaka sasa hivi zimekatika dakika nne baada ya saa b majirani ya afrika masharikiamili uh, oh. eh, kwa kuwa nami oh. a kushaka kulaiwa ku abarikiwe sana nakumbuka whatever situationcman emotional financial social ask for help seeyou tomorro tibetkarkaipinde kingreca ansanabna but for now may the grace of our lord jesus christ and the love of god and the fellowship of the holy spirit be withus now and forever more amen seeyou tomorro mynameis masiontia bby and salute to you all wati wa ngugu kwa neno lake lakegwana mungu uh, asema kobadaya hayo yote nitarejea nami nitaijengate tena nyumba yake daudi niviyoanguka nitajenga tena manguko yake nitaisimamisha za kuhawa mchana usiku kutwa twahesabiwa kuwa kama kondo wa subilio kuchinjwa lakini katika mambo haya yata tumeshinda zaidi ya kushinda kwayeye aliyetupenda jina lake lisifiwe milele baada ya siku hizo ta kupigwa vikari kama alivyo ahidi tulio nao ziwakuomboleza tena siku ziwa sakilio zimepita Aha, sasa tosonga tena bele kwa kazi yake bwana matokia kamweha yatatu kahajishataman natutaweza yote kwa jina lake mwenye nguvu na kwa mkono wake yeye wakati tulio nawo ziwa kuomboleza tena zikusakilio zimepita zimepisha Aha, sasa ntosonga tena belekwa kazi yakebwana matoki ya kamweha yatatu ka hatishatama natutaweza yote wajimelake mwenye nguvu wake yeye mwenyewe atatuhongoza wakati tulio nawo ziwa kuomboleza tena siku sakilia zimepita azimekwisha sasa tosonga tena melepa kaziyakegwana matakia kamweha yatatu ka atishatama do aqui Yeah. wapendwa ambao mmekuwa mkikusikiliza katika kipindi hiki cha nyimbo tunawashukuruni sana na kuwatakia baraka za bwana kwa ussivu wenu asanteni sana ABC is located at Tasia Mbakasi, off seventy-five road, where you headed to Utawal. Um, we have a three-bedroom house that can host you for a day, a month, a week, uh, and you will feel comfortable. It's easily accessible and um, you're most welcome. Uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 60 You can always reach us on 0729 816 420 or 0723 60 Welcome all. w uh, siku hii ya jumatano tarehe ni ishir 7 mwezi ni wa julai mwaka l222 mwenzangu hapa uh, naitwa masi ontit nakukaribisha katika kipindi cha he uh, tuandamane nawe mpaka mwisho asante sana mpenzi uh, mtazamaji wa gr na wala ambao wanatusikiza mahali popote mlipo tunawakaribisha katika kipindi hiki cha morning brif tunakuomba kwaweze kushirikiana nazi hadi tamati mwa kipindi naitwa zadok dennis Mm-hmm. kwa kweli sijui ulikotoka umeamka salama mambo yalikuwaje kwa sababu mambo ni mengi yametendeka tumeona ajali nyingi zikitendeka tumeona labda wengi wakikomplain ama wakiteta kuhusiana na hali ya anga sijui kivyakuna yepi ya kuzungumzia kuhusiana hilo kabla tujaanza rasmi mimi na familia yangu tumeamka salama kwa uwezo wa maulana kaya katika kiti cha enzi lakini tumekuwa tukisikia ajali zinaendelea kufanyika katika maeneo mbalimba lhuu nchini lakini ila tu tunaomba mtakatifu mm-hmm. wez kushuka na kusaidia watu wetu vile tunaelekea katika uh, wa mwaka huu ingawa hali ya anga nayo na kuna giji baridi leo mm-hmm. lakini hatulalamiki kwa sababu uh, weha inakuanga hivo ua inabadilika tunaivumilia kukia na gij baridi tunavumilia ikiwa mm-hmm. ni anjo tå karä nayo tunaivumilia Mm-hmm. Uh, naona kuna mwenzangu pale upande mwingine eh, labda usikiki vizuri sijui itabidi ushikashike mike vizuri uh, ndiposa usikike uh, uh, uh, na watu wote kwa sababu ambayo tumewaandalia uh, hapa ndani ni mengi zaidi na kwanza kabisa jinsi ambavyo unaona kwenye ile title ambayo iko pale uh, ni kwamba gavana wa wakaunti yakisi james omariba ungway akual amejitokeza na kusema kwamba yeye uh, hajajiunga na Uh, muungano wa kenya kwanza hasa katika kile chama cha uda akisema uh, kwamba hizo ni tetesi hizo ni propaganda kwa sababu watu ni wengi ambao wanajitokeza wanataka kuona kwamba labda anaanguka uh, sijui utazungumziaje uh, kwa uh, sekunde chache kabla tuaeka uh, ile video ideobadtumsikie alivyosema kuhusiana na tetesi za kujiunga na uda kwa kusema ukweli halisi wa mambo mm-hmm. masi na watazamaji wetu maal popote walipo mm. Uh, gavana wa kaunti ya kisi mweshimiwa james omariba ungwae amekuwa mwandani sana wa raila odinga tangu miaka yote maana amekuwa katika chama cha odm sasa mm-hmm. iweje yeye akaweze kuugura uh, chama hicho na kujiunga na chama uh, cha ud nadhani ni propaganda nadhani ni siasa ambayo inaendelea ikiwa ange kwenda katika chama cha ud Mm-hmm. angekuja wazi na kutuelezea ukweli halisi wa mambo mbele ya kamera ama mdia no. na aseme unajua yeye hafiji yeye mm-hmm. anasema ukweli mm-hmm. na yeye bado yu katika muungano wa azimio la umoja mm-hmm. wani kenya alliance mm-hmm. wale ambao wanasema unajua siasa inaendeshwa kivingine no. kuna wengine wanasema wewe umeenda mahali fulani ili kukuharipia sifa mm-hmm. na unajua yeye ni mmoja wa wale ambao waliwekwa kufanya kambeni no yaraila uniganakubaniana mm-hmm. naye maana sisi huenda katika afisi zake kila wakati anapokuwa nazigaona mm-hmm. maali popote anasema ya kwamba huenda dalili zimeonekana kana kwamba atajiunga nawltatuskize mm-hmm. uh, uh, machache ambayo anazungumza lakini kumbuka kwamba ntakujiuza mengi zaidi baada ya kusikia hii video ambayo amezungumzia swala hilo And I'm going to talk to you on a matter that I find uh, disturbing and uh, laughable. It's not normal for me, for those of you who know me, to respond to any trash. I have actually kept quiet on this matter because I thought and felt and knew that it's trash. I have noted that there was a letter that has been circulating, which is as uh, the, uh, which has bogus letter it's from the Kisii County government that have re- that have joined uh, UDA. I find that letter laughable because uh, I myself I have worked and i have been with Raila Odinga even before devolution for over 20 years, and I will serve Raila Odinga to eternity. I would not even think, I would not even imagine, I would not, not, countenance uh, the fact that anybody can even think that I can think otherwise that I would join something called UDA. I want to make it very, very clear and unequivocal that that letter is a fake. There are people who are looking for votes here in Kisi who probably think that uh, if they put my name there, then uh, they would get those votes. This is also a period of transition, by the way. There are also those who think that by linking me to Yuda, then uh, they will throw me off balance in their transitional arrangements. I would want to make it clear that I'm a Raila man to boot and that I will stay with Raila to eternity. And let me repeat that. I will stay with Raila to eternity, and I will make sure that he wins the majority of votes from, not majority, over 90% of the votes from Kisii County. And we are working very hard on that. So anybody who has any imagination or any thought or any thinking that James Omariba Ongwai, the governor of Kisii County, and, uh, think anything that is contrary to what Raila Moro Odinga thinks, then they are dreaming and they will continue dreaming. For the Kisi people, for the Gusi people, uh, stay with me. I have told you of the entire period to stay with me, and because of this, we have won all the five by elections that have been held in Kisi under my watch. I have not lost any by election. that uh, was supporting raila molodinga and raila molodingas i know that we are now in asmeo coalition but uh, we've not lost five by elections whether they were parliamentary or uh, mca by elections we never lost any Uh, kwa kweli uh, tuna ama gavana uh, wa na na kushtumu vikali baadhi ya wale ambao uh, wamekuwa propaganda kwamba amejiunga na ule uh, ama na kjmal chama cha eh, uh, kumbuka kwamba haya chada mbukakwamba hayabhyamekuja uh, wki iliopita maabaamba mm-hmm. wakati ambapo wlamrut uh, alitembelea kisi, siku ya jumapili uh, ukiangalia kwenye mitandao ya kijamii kulikuwa na zile uh, propaganda baadhi ya watu ambao wameandika uh, kwa mfano huyu aliandika governor governor personal assistant has defended the move of governor hiring erera for Deputy president Ruto. You know, well, uh, the, the, some people were linking yeye kukubali uh, erera labda kutumika uh, kwamba amekubali kuingia uda ni swala ambalo uh, kwa kweli uh, halina msingi kwa sababu uh, katika katiba ya kenya We have freedom of movement. Exactly. na kuna najua kwamba uh, uh, tume ama idara ambayo inasimamia out viwanja kama ni Gusti stadium kama ni majumba ambayo ni ya serikali uh, katika kaunti ya kisi kwa hivyo uh, ni mambo ambayo kwa kweli yamezua utata uh, wengi wakijiuliza je uh, gavana uh, naona ameanza uh, kutetereka mavipi lakini there you have it amezungumza uh, mwenyewe the record akase kwamba yeye uh, yuko ndani ya moja Kenya. na unajua ya kwamba mm-hmm. mimi mwenyewe ilikuwa nikiona barua zikiendeshwa eh, kusambazwa katika mitandao mbalimbali mm-hmm. uh, kabla ya naibu rais william ruto uh, kutembelea kaunti ya kisi kana kwamba mm-hmm. akifika kaunti ya kisi ndio atakaribishwa katika muungano wa mm-hmm. kenya kwanza na yeye mwenyewe wala ambao wamesikiza wala ambao wametazama gavana wa kaunti ya kisi ameweka wazi kwa kusema ya kwamba yeye amekuwa mwandani wa raila odinga zaidi ya miaka ishirini na wakati imefika ataenda more kudelive 90 of votes in the next kwa raila udinga uh, tukimalizia hapo gavana wa kaunti ya kisi bado yu katika mungano wa kwa kweli tukisalia tu katika katikakaunti uh, ya kisii uh, kidogo tu bado tukizungumzia uh, gavana james ongwa uh, hii leo by the way mm-hmm. alifaa kwenda kule uh, E, ogembo a, kuwapatia wa a, pale ogembo municipality kuifungua wazi lakini alizungumza akisema kwamba jamani wamepata taarifa za ujasusi kwamba kuna vurugu ambazo zimepangwa ambazo he is linking to one of the gubernatorial aspirants in county hajamtaja ni nani lakini anasema kwamba kulikuwa na zile tetesi kwamba kuna yule ambaye alikuwa amepanga kuleta vurugu pale ndiposa a, ule mchakato mzima ukaairishwa sijui utazungumzia yepi kuhusiana na view kwamba gavana ungwaye amekuwa akizungumzia kuhusiana na mgombea fulani wa kiti cha ugavana ambaye labda wahelewani kimawazo unajua hii sherehe ya mm-hmm. ufunguzi wa anespa kule ugimbo mm-hmm. ilikuwa ishapangwa kufanyika wiki iliyopita wiki njana mm-hmm. na wakati walipokuwa katika eneo la atc weka mikakati na wale ambao wataenda kusimamia manispaa hiyo na kuratibu uh, na kuweka matayarisho yote yale ambayo yanastahili uh, vurugu iliweza kutokea katika eneo la atc ikasababisha wao kutumaliza yale ambao walikuwa wakiandaa akasema ya kwamba kabla ya juma hili ambalo tupo sasa kabla kufika mwisho watafika katika eneo la ogembo na kufungua uh, ile manispaa na sasa hivi e, tumepata habari kana kwamba hawataenda baada ya uchunguzi kupaini e, kuna yale ambayo yamepangwa kwa ground mm-hmm. hayo ni madai kwa sababu hayajathibitishwa no. na vyombo husika mm-hmm. e, hiyo inamaanisha sasa unajua ufunguzi wa manispaa ni kuleta maendeleo katika eneo lile mm-hmm. maana kuna wengine ambao wanapata ajira baada ya kufunguliwa mm-hmm. kuna wengine ambao watajinufaisha kibiashara maana biashara itakuwa inainuka unajua hapa kisii biashara imeinuka kwa sababu ya manispa mm-hmm. na hiyo manispaa ingi ingefunguliwa kule hata e, uchumi unge pandisho ikilinganishwa na sasa hivi mm-hmm. lakini kuna madai kana kwamba kuna baadhi ya wanasiasa ambao wako ageist na ufunguzi wa manispaa hiyo mm-hmm. je tunaelekea wapi tunataka maendeleo ama hatutaki maendeleo ama ni siasa ambayo inaendeshwa Uh, kwa, manisipa, hiyo, uh-huh. hiyo dosi mm-hmm. kwa kweli hatutake kuandikia wino uh, ama mate wino ungalipo tumsikie tuku uh, kidogo aliyoyazungumza goveno ames omariboungwae kuhusiana na ile eh, manispa ambayo ilikuwa imeratibiwa kufunguliwa leo uh, kwanzia wiki iliyopita pale katika eneo la ogembo ogemboaribngwae gvn ya kis ount ionaataa kwanira avamachoge va mintu igoro ya omoyego oyo nare gocha gotwara uh, agumambia ogembo yookorwa emunicipality uh, eriporti nanyorire korwese abanyonki na abatuki ria egoteba ng'a omo oyomoobo bwa baria bakorigia obogoveno bwa kisi kounti nachiete na ogembo agakwana amang'ana arenge amang'ana amabe amang'ana aria yookoreta chise gi na ebinto nae natebiu ng'a bamura barigiwa abande bagocha koaka eriogi abande barareta amang'ana amange naena mbaroobaria abana bara abana abaronge na amachoge baria batagete ge omoyego oyo oba omuya nabaro barareta abana ororo ese egi ebaroro onyore ng'a abanto bakanire ama ama amagena abande ba omonto arabaise gosire se omoyego oyo inche buna egoveno nabore egoveno for ten years aende ntararora amanyingagoite kande onsi tingotagakorora amanyingagoite kando ese esauriya emechanda eywo omo omomura oyo okorigia obogaba naretire egaayiga gosongu na amang'ana aye echiseri igo natisairi ring'andangerie abarai nabagaka korw gomachoge bache bache togamba erinde emanye ekero baretayare ekero ngocha ekero obonyira botaibo nche bweke omonyene nimbwate na amayianda sana nimbwate na obororo ekiagera omonya ookorigi oyio okorigi chikura naende enataka koabamachoge naba ngata kobaa ee emarket ya magena eyio nero achiete akagama na abanto ese ecounty assembly bakanga ng'a emarket yeteechia amagena ngacha korwgania ngacha gotume obong'aini bwane mpaka ngacha goeta emarket yey aregoekoreta two hundred million shillings korw world bank eriaegere mageneresibwa eebe maket engiya thudred million shillingsochigoko chirochigokora egasi enyinge sanakochihiryora ngahtindigabahirao beaeb rgo gochikorera ohgikotbiainhiinmcpg motebi ngatindigochikorra ase egioro nabonyira bonde bwensi fiyarance goma yin gaba na tinwuta na ogo teba na ka a na nonye ne omonto ogochi gotenera nabo nabo tokorora ng' omonto oywo obeire omonto omonto korwa ensemeeyw yagucha eria egere nero oramanya ebinto biagucha mbiamonasa kwa kweli mtazamaji na msikilizaji kama hujapatapata kwa luha hiyo uh, uh, gavana james ongwae yanataja kuhusiana na n ambayo amepata katika kutekeleza uh, majukumu ambayo yanafaa atekeleze eh, katika kaunti ya kisi akizungumzia kuhusiana uh, na lile suala la kupatia eneo la bobasi bobasi bomachogesoko mgena uh, kwa hivyo ni masuala ambayo kwa kweli kama mwananchi ukisikiliza gavana akilalamika akilamenti vile alafu mwisho siku tunasema labda hajafanya maendeleo katika kaunti ya kisi je hii ambayo inatokana na viongozi ambao labda hawaendani naye kimawazo uh, ni chanzo cha maendeleo kutofanyika katika kaunti ya kisi najua kwakusemaukweli mmskz mm-hmm lakini kuna institutions Na. husika zile mm-hmm. ambazo uh, zinafanya uchunguzi mm-hmm. yeye mwenyewe amepata taarifa wale ambao wanapinga maendeleo yale ambayo anayafanya kama governor katika kaunti ya k mbona institutions hizi hazifanyi uchunguzi ili tujue kama kuna kaukweli mm-hmm. ama kuna uh, urongo kidogo mm-hmm. kwa sababu siasa ikiwa unataka kufanya maendeleo mm-hmm. hakuna yeyote ambaye atakuzuia no. ikiwa kuna wale ambao wanakuzuia wanastahili uh, kutiwa mbaloni lakini uchunguzi unastahili kufanywa lakini maendeleo yamefanyika mm-hmm. uh, katika sehemu mbalimbali katika kaunti ya akisi no. ukarabati wa barabara barabarakubugu kuwa uh, i mm-hmm. ndizo kaunti inashughulikia naam no maswala ya maji maswala ya afya kuna functions ambazo zimeletwa katika uh, counties mm-hmm. zinatekelezwa ama zinafanywa na, na governor mm-hmm. na kuna zingine zinafanywa na serikali ya kitaifa mm-hmm. lakini uh, kutofanywa kwa maendeleo yale ambayo yanahitajika nadhani ni yule ambaye akoafisinindiye afan mm-hmm. <laughs> Kukweli, kwa kweli ni maoni ya kwake lakini mtazamaji na msikilizaji uh, kumbuka kwamba tuko mbashara kwenye chaneli yetu ya youtube pale at atar news vilevile vile uh, mba uh, tuko mbashara maeneo yafabokbagmaneaetuaipate paleiendeeakutuska kwania yakiekeeuska kila mpango ambao tutakuwa tunakuletea hewani. Uh, Ukiangalia pale chini eh, kuna jinsi the instructions za jinsi ya ku add edge uh, r news kwa tv yako uh, ili uwe unatutazama. Uh, lakini kando na yale ambayo tumezungumzia kuhusiana na maendeleo katika kaunti ya Kisii kwa sababu ni muda mwingi umepita uh, bila sisi kuzungumzia hasa kaunti ya Kisii tunazungumzia kaunti tofauti tofauti yes. ungekuwa kuna ile kesi ambayo iko uh, pale Kisii Lokota mm-hmm. ilikuwa imepelekwa mahakamani na ok- kia umtata ambaye analalamikia matumizi mabaya labda ya uh, raslimali za umma hasa fedha za kaunti na hii ni kuhusiana na kile kisima cha takriban shilingi milioni 3 ambazo kulingana na upande wa wamashtaka wanasema kwamba ni fedha ambazo zilifaa kutumika kujenga labda kisima ndio um, lakini kisima cha kuwafaidi wananchi kisima kile uh, kulingana na ule upande wa wanasema kwamba uh, uh, ni kweli kimejengwa ndani ya boma la gavana lakini je zile kisimaklnland za kaunti ama ni zake ni swala ambalo kwakweli uh, la ufisadi labda ubadhirifu wa mali ya umma uh, linajitokeza katika ile la uh, uh, yale ukizungumzia kuhusiana na gavana ambay amekuwa uh, kwa miaka sasa katika ile kaunti ya is lakini mwishowa siku uh, tuchague viongozi katika kaunti ya ambao wataendesha ama watapeleka uh, kisi mbele uh, si wale labda ambao watatumia uh, mali ya uma vibaya ama uh, na kuajiri watu uh, kwa njia za mkato labda Kambisa. lakini kabla uh, zaidi wacha nikupe uh, wewe nafasi pia uzungumzie mawili matatu ambayo umetuandalia pale alafu aliyoyazungumza rais uhuru kenyatta pale uh, Asante, mm-hmm. uh, vile unajua masi, uh, katika upande wa siasa naam ambao viti mbalimbali wemo raila odinga anayetafuta kiti cha urais na william ruto mm-hmm. walikuwa wamesema mengi hiyo jana jana mm-hmm. kulikuwekona mdahalo ambao ulikuwa umepangwa kati ya william ruto ambaye ni naibu rais mm-hmm. uh, na kiongozi wa chama cha dm rala odinga mdahalo mm-hmm. wa kuelezea kwa kina mm-hmm. agendas ama yale ambayo wanaenda kuyifanya ikiwa mojowo wataingia visini kama rahis mm-hmm tuanze mapema hapo raila udinga yeye alisusia alisema ya kwamba aendi uh, katika mudahalo ule ambao ulipangwa yeye akaendesha uh, siasa ama kampeni zake katika kaunti ya ameru alisema ya kwamba ukimsikiza kule alikuwa anasema ya kwamba yeye awezi kushiriki uh, katika jukwaa moja na naibu rais william ruto kwa sababu ai kuna baadai alisema kwamba yeye ni mufisadi ni mwizi na yeye ni mjanja awezi kushiriki naye katika jukwaa moja uh, kuelezea wakenya yale ambao wanaenda kuyafanya na kingine kile alichozungumza alisema ya kwamba kuna muungano wa kenya kwanza umekuwa ukitoa madhaikana kwamba yeye ameogopa uchaguzi utafanyika tarehe tis mwezi wa nan mwaka huu yeye akasema yeye na timu yake kwa ujumla wako tayari kupambana naye uh, katika ifikapo tarehe hiyo ya uchaguzi mm-hmm. hayo ndio yaliendelea yeye hakufika katika mdahalo ule mm-hmm. na kulingana na wewe masi sijui unaona kususia kwa raila udinga kutofika katika mdahalo ule mm-hmm. E, kulingana na wewe je aliogopa ama hakuogopa bana tumeona uh, katika mitandao mbalimbali uh, wengi wakimkemea wengine wakisema hakuwa na ajenda uh, kulingana na wewe eh, kutofika katika mdahalo ni kuogopa uh, kwanza kabisa ndio mdahalo uliandaliwa lakini mimi na wewe tunajua kwamba yale yalikuwa mahojiano kwa sababu akukwwa na mtu ambaye alikuwa najibu uh, upande labda wa ruto ama wa david mwaure kwa sababu yes. uh, for fodbat tuokaa lazima kuwe na watu wawili au yes. zaidi mm. e, kwa hivyo yale yalikuwa mahojiano lakini uh, msingi ambacho ningezungumzia pale ni kwamba uh, naibreswilliam ruto did not invite raila odinga wakuja kufanya mdahalo exactly. mtu ambaye alimu invite, the presidential see-debate secret, secretariat ambayo ilichukua jumu, jukumu kutayarisha kila kitu ikaweka fedha all the time kutoka mwezi wa machi pale mpaka sasa hivi kwa hivyo it is uh, uh, itis btin watu ambao wameandaa uh, kusema kwamba You are not going hiyonontusha aoia na mtu ambaye uh, labda ni fisadi ambaye mazu, um, um, uh, integrity issues s na mambo kama hayo hivyo i think alikosea kidogo uh, kwa wale walt ambao walikuwa wametia bidii uh, katika kuandaa ule mdahalo mm -hmm. aliwakosea na vile vile alipoteza alipotezaopo eh, ya kuzungumza moja kwa moja na wakenya wote mm -hmm. because katika kampeni akienda kwa mfano kampeni za um, aje kampeni za kisi watu wa kisi watamsikia um, sivyo yes. an then watu wa media mm-hmm. wekat atuweki kila kitu ambacho amezungumza pale so, yes. so tunakupatia kila kitu ambacho o ai yes. pale kwenye mdahalo every other kenyan who was, was going to get 100% of kila kitu kabisa ningesema kwamba labda mm-hmm. kwa kukosea wale ambao wameandaa ule mdahalo Pia, it was a ma- si, lazima si kitu ule mdahalo akona uhuru st kukubali uh, kwenda ku, pale kwenye ule mdahalo lakini unajua mm-hmm. mi mwenyewe mm-hmm. nilishangaa uh, kwa watazamaji wetu mm-hmm. mbunge wa eneo la embakasi south ama kusini mm-hmm. babu owino aliweza kufika mm-hmm. katika chumba kile ambacho mdahalo ungefanyiwa ama ulipofanyiwa kule mm-hmm. akasema ya kwamba muungano wa azimio la umoja one kenya alliance mm-hmm. walipitisha na kuamua babu wino mm-hmm. wakutana ana kwa ana na william ruto lakini alifugiwa maana yeye si mwaniaji wa kiti cha urahis mm-hmm. ni ukweli ama hayo ni yake maana alisema ya kwamba azimio la umoja one kenya alliance secretariat ndio waliamua akaweze mm-hmm. kwenda kumwakilisha raila Unajua, oh. uwezu, mtu. <laughs> Unajua, if <laughs> Rahila was the mm. na flani, but of lab labda yes, mtu aiaathenaalifaauhuhuia mali fulaiasiwea anawezaakatuma mtubuthiaosenmtu mbadala lakiniaaudinga uh, adaalikuwa na sababu zake but foeeawithdahalowt unajua mm-hmm. aliyekuwa katika aliyekuwaava ya nairobi misongoayo Na wakati mmoja aliweza kusimama katika mkutano mmoja humu nchini mm-hmm. akasema ni acting president if you can mm-hmm. lakini niliona akikemewa sana sana mm-hmm. lakini ni siasa ambayo inaendelea katika taifa letu la kenya mm-hmm. tuende moja kwa moja uh, tulimwona yule kiongozi wa chama cha agano no. uh, mwaure waiga yeye aliweza kufika katika mdahalo ule ulisema ni mahojano maana wajakoya mwenyewe alisemali <laughs> najua wajakoya aliweza kufika kule akasema ya kwamba yu tayari kukutana na raila odinga william ruto na mwaure wakae meza moja ama wasimame ile podi ya moja ile katika dayas kule wakaweze kuwahutubia wakenya na vyombo vya habari wajakoya baada ya kuona ni mmoja tu ambaye alifika kule ambaye ni mwaure mm-hmm. akasema yeye aendi kufanya hiyo mdahalo mm-hmm. akajiondoa mm-hmm. lakini kumbuke kuwa aliweza kulaumu vyombo vya habari na kusema ya kwamba wangeandaa wote kwa ujumla je wakati wawaombea wenza walipopangwa wawili wawili mbona mm-hmm. swala hilo halikujibuka unajua wagombea wenza a very different entities kutoka kwa wale ambao kwa kweli wanawania kiti cha urahis <coughs> kila mtu ako na fikra zake akon yake lakini vile vile nilikuwa kwa uh, kwa kwa sababu sababu mambo ambao ukisema willy, kwani wako na yaklain vilvil nilkatow uenda kaa wenginmataarisha mbao yalitengenezwwote wangekua amoaa akuna mtu anaangalia ruto kama akona asilimia ishiini aila kamaakona asilimia asn huyu no. mwingine uh, okay, asante tukielekea mbele kwa watazamai wetu david mwaure mwenye anawania kiti cha urais kupitia chama cha agano aliweza kufika katika mdaalo huu ule na kufanyiwa maojiano yeye mwenyewe aliweza kutoa ahadi na kwamba ataibadilisha nchi ya kenya ikiwa atachaguliwa kama rais katika uchaguzi ujao yeye mwenyewe aliweza kusema ya kwamba trilion ama hela ni mingi zaidi ya trilioni ih ambazo zimefichwa katika mataifa ya nje mm-hmm. akiingia afisini kama rais atahakikisha ya kwamba zile hela zimerudishwa humu nchini na kufanya maendeleo maana ufisadi unaanzia hapo hapo mm-hmm. na mataifa yale ambayo hayatakubali hela hizo kurudishwa humu nchini kuna hatua ambayo anaenda kuchukulia hiyo uh, taifa ambalo litasusia uh, kuziachilia hela hizo na yeye mwenyewe aliweza kutoa ahadi uh, living standard katika taifa letu la kenya linaenda kushughulikiwa vilivyo maana wa kenya wamekuwa wakipitia changamoto mbalimbali akasema mbali. mm-hmm. uh, ya kwamba anaenda down the living standard hiyo mm-hmm. na kuhakikisha kwamba uchumi umeimarishwa na kuinuka katika uh, maeneo mbalimbali humu nchini mm-hmm. na yeye aliweza kusema there will be no monkey Uh, box oxbllons ini government mm-hmm. so akichaguliwa hizo ni ahadi ambazo aliweza kutoa wakati alifika katika muda halo une kwa kweli uh, kabla ujaendelea zaidi uh, tukizungumzia ili swala labda la Uh, kurejesha zile fedha labda ambazo zimefichwa kwenye mataifa ya huko nje uh, kumbuka kwamba mwaka na 16, uh, kulikuwa na ile uh, uh, ile naile ambazo zilitiwa na rais hurukenyata pamoja na rais wa switzerland the prime minister yeah. ambaye alikuja nchini kenya akasema kwamba zile fedha zitarudi nchini hadi sasa hatujaona kitu ambacho kilifanyika kuhusiana na lile swala kwa hivyo wnajiuliza ye yeah, atakua ameweka hakueleza uh, uh, kabisa angefanya nini atakuwa ameweka mikakati mikakati gani kuhakikisha kwamba zile fedha zinarudi ni ni nani yule ambaye ameficha kule nje atasema tu kwa sababu tumesign you know, wa they have, mikakati ambayo ataweka taifa eaaitekktg i wil inailyaefih e a ttwfs unajua mimi mwenyewe na mm-hmm. kumaanisha y kwamba kuna baadhi ya wakenya ambao wameficha hela zao uh, outside kenya mm-hmm. lakini ikiwa wangeamua wazilete kama ziko hizo hela maana sisi hatujui kama ziko wangezileta katika taifa letu la kenya hatungeendea mikopo ya mataifa mengine tungeamua mipi ku wenzetu mm-hmm. sisi kwa sisi mm-hmm. na kenya ingekuwa mahali fulani lakini wakati si, zimewekwa katika mataifa mengine ni mm-hmm. mm-hmm. uh, kwa hivyo mtazamaji na msikilizaji uh, sijui ulipataje maelezo ya david mwaore kuhusiana uh, na maswala tofautitofauti yakiwemoufisab ufisadi by the way ufisadi ni swala ambalo liko na changamoto katika taifa letu la kenya mm-hmm. Hata william ruto uh, tumebadilisha tumeenda kwa william ruto sasa hivi ambaye ni mwaniaji wa kiti cha urais mm-hmm kia chama cha uda chini ya muungano ule wa kenya a kwanza aliweza kujitoa na kufika katika mudahalo ule na aliweza kuojiwa yale ambayo ataenda kuyafanya yeye mwenyewe swala ibuka aliweza kusema ya kwamba maswala ya ufisadi yatakuwa yameshughulikiwa na akasema yeye mwenyewe alifanyiwa ile auditing E, alifanyiwa auditing na ikajulikana kana kwamba yeye si mfisadi maana angekuwa mfisadi ingejulikana maana yeye alifanyiwa auditing. aliweza kutoa ahadi ya kupambana na ufisadi katika taifa letu la kenya aliweza kutoa ahadi uchumi utaenda kuimarishwa humu nchini na kuhakikisha kwamba bei ya bidhaa mbalimbali ambayo imepandishwa itarudi chini ili uh, kuwafanya wa kenya kufurahia na kupata cha kukula kila siku no. ruto pia vile vile aliweza kumkemea raila odinga wakati alifika katika mdahalo ule akasema uh, ya kwamba raila odinga na timu yake nzima hawana ajenda yoyote ndio maana kufika katika mdahalo hiyo ujana. na akasema mm -hmm. raila odinga mwenyewe not sustain uh, that is why he distanced himself uninga attend ile uh, mdahalo wa hiyo ujana na akasema mm -hmm. raila uninga yeye articulate anything katika mdahalo maana akaasusia na aliweza kusema ya kwamba yeye yu tayari kuhakikisha ya kwamba maendeleo yamefanywa katika taifa letu la kenya maana wengi wamekuwa wakipitia changamoto za hapa na hapare aliweza kuzungumzia mambo ya kemsa kidogo hapo akasema ya kwamba uh, institutions husika ndio zinastahili kufanya uh, uchunguzi ili kujua ni kipi kilipoendelea wakati hela fulani zilipootea na akasema raila odinga is not a candidate but a ya watu fulani ambao wanataka kaweze kushinda ama kuchukua utawala wa taifa letu la kenya alizungumzia gharama ya juu ya maisha unga ft na zingine hapo akasema akiingia afisini kama rais watano, wa tano ikiwa atachaguliwa wakenya wanaenda kufurahia maana yeye yuna ajenda ya kuleta mabadiliko katika taifa letu Mm-hmm. tupige breki kidogo kwa sababu pia apart from the kwasababu uh, piaaab ambayo ilikuwa inafanyika uh, hiyo jana uh, kuna masuala mengi ambayo pia tunakujuza uh, katika kuna ile kesi uh, ya university Vice saga uh, sasa hivi mahakama imeamuru uh, tume ya leba uh, uh, uh, uh, uh, mahakama ya leba imeamuru uh, paul wainaina kazini ianlpl ainaaina arejeshwea Mba, kazi uh, bila kuzingatia uh, uh, mambo mengine tofauti tofauti kumbuka kwamba uh, kuna jopo ambalo lilikuwa limeteuliwa uh, uh, ili kuakikisha kwamba linaendesha shughuli za kenyatta university eyatamachuo kikuu cha kenyata na lile uh, uh, jopo lilikuwa limeanza mikakati ya yakuakikisha kwa kwamba uh, ule mzozo wa shamba ambao ulikuwa umekumba uh, uh, uh, chuo kile unashughulikiwa ikiwa ni kutoa baadhi ama sehemu ya lile shamba uh, kwa uh, shirika la afya duniani kutengeneza ht zao pale lakini um, uh, nimejiuliza tena uh, kwa nini labda wakenya ndio huenda Kenya university kenyattunivesit na issu ama na sababu ya kukataa kupatiana lile shamba lakini kwa nini tunapinga maendeleo unajua <laughs> ukitaka kujulikana mm-hmm. lazima ufanye kinyume mm-hmm. na matarajio ya wengine mm-hmm. unajulikana katika sehemu zote mm-hmm. lakini kupinga maendeleo sio suala la kushabikiwa ni swala ambalo linastahili kukemewa kila wakati maana maendeleo lazima yafanywe ili wakenya wanufaike ikiwemo vijana na wazee na mama mm-hmm. lakini niliona kuna maendeleo yangefanyika katika ile institution ya university mm-hmm. na nikana kwamba yeye mwenyewe hakuwa tayari kwa jambo hilo ndio maana wakasema ya kwamba huenda atasimamishwa kazi lakini kulingana na uchunguzi ambao umefanywa na hiyo mm-hmm. lipa imesema ya kwamba eh, kufutwa kwake kazi kunastahili kusimamishwa mm-hmm. tutaona kile ambacho kitadee Kiwa uh, kwa kweli, that was just a temporary uh, baring ya uh, plwanaina yes. kuondolea ofisina bythewy uh, jaji jacob gakeri alitoa pia uh, uh, ode ama agizo la theuo the uh, uh, uh, kwa thepblama ka wale ambao wanatafuta kazi akisema uh, kwamba kesi uh, uh, hiyo inafaa kupelekwa kwa jaji mwingine tofauti uh, by8ul Actually, uh, kwa hivyo ni swala ambalo tutangoja tuone h uh, kuhusiana KU uh, uh, na ile kukisimamishwaai0namaanisha kwamba labda uenda uenda uh, mm -hmm. unapokea nusu ama unapokea mshahara wote no. mm -hmm. <laughs> oh, tuendele uh-huh. uh, mm-hmm. uh, br kidogo alafu turejee pale kumbuka kwamba niabagusid kipindi uh, ni the morning he na tunakuletea mambo ambayo yanajiri hapa uh, duniani uh, nchini na kimataifa kwa hivyo usicheze mbali tunarudi hivipunde pia tuangazie ama tuangalie baadhi ya wale ambao wanaendelea kupitia our, uh, facebook uh, page tuangaziemuangaliebaadhyalmna Uh, je unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa ramsax inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina Ramizworks tuna dl na panel beating, spray painting ukiwa na kazi yako leta mali hapa tunakufanyia kazi safi sana sanaam inapatikana mjini kisii daraja mbili kwenye barabara kuu ya kisii kisumu imekabiliana na delta Filling station tunashughulika na magari za accident. gari imeharibika msuni inaletwa tunaomba watu wote walete magari zao hapa hapakisi kwa maelezo zaidi kuhusu huduma zetu piga simu nambari 7288863 au 79178686 ramiswax huduma bora monibis is located at tasia embakasi of 75 road where youre headed to utawal um, we have a three bedroom house that can host you for a day a month a week uh, and you'll feel comfortable it's easily accessible and um, you're most welcome uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 60 1721. you can always reach us on 0729 816 420 or 0723 60 1721. welcome all naitwa ama ni kukupeleka tu madukani kuhusia na monivs apartments ambapo ama ambazo zinapatikana kule utawala na ukitaka uh, kupata mahala ambapo utalala mwezi e, siku masaa uh, uh, na wewe, uh, na utafurahia yale ambayo masa uh, uh, uh, uh, pale kabla kablatujondoka uh, kwenye the presidential uh, debate ambayo ilifanyika hiyo jana uh, kumbuka kwamba alipoulizwa uh, uh, kama atakubali matokeo uh, ya uh, aamaa mm -hmm. uchaguzi alisema kwa kweli atakubali if if there will be no issue <laughs> tumezoea kila uchaguzi unapofanywa Aha. kuna kaishu kanatokea lakini mm -hmm. alisema ya kwamba atakubali mm -hmm. ikiwa ishu yoyote haija haita Mm-hmm. Mm-hmm. kweli if el mahojiano ya ruto alifanya vipi uh, yeye alikuwa peke yake je yale maswali ambayo labda aliulizwa alikuwa najibu pengine alikuwa na around the bush yeah, nawengine na alikuwa anapita hivi hivialafu <laughs> anakuja direction hii ili kujibu lakini ukiwa mwanasiasa mm-hmm. inafika mahali uwezi kujibu maswali direct mm-hmm lazima uwe unaexplin mm-hmm. lakini mimi mwenyewe kama ddis mm-hmm. na wewe kama masi mm-hmm. uh, sisi ni waandishi wa hatuwezi no. amua ikiwa alijibu vizuri ama hakujibuv uh, unajua kwa kweli uh, Si atuwezi, um, you tell you know. He, lakini, those... mimi mwenyewe wanajua <laughs> lakini hatuwezi kuwafahamisha watazamaji wetu na wasikilizaji wetu kwa sababu wow, wao wenyewe nao waliweza kuona yala ambayo na wao walisema ni ukweli eh, ama vile alijibu ni vizuri ama si vizuri mm -hmm. kila mtu ni vile aliona mm -hmm. mm -hmm. kwa kabla swala jingine Uh, anafuatilia silvia moras kutoka kule diaspora marube jefa pia anafuatilia omaturi vincent emmanuel muaga edwin michael josephat mose charles lwanga omarie omarixi hei anafuatilia olfa mokeira pamoja na rehan raha mashi uh, yobeshobeshae na nani na wote ambao wanaendelea kufuatilia kipindi hiki tunashukuru sana uh, pale naona kwamba zimekatika dakika ishirini baada ya saa tatu majirani ya afrika mashariki tuko na muda mchache sana kumaliza kipindi lakini tutajitahidi kadri tunavyoweza eh, kwamba kwa tuna uh, hiyo jana uh, rais uhuru Kenya, pia mogaka hmm, <laughs> muna, uh, rais uhuru alikuwa pale uh, uh, ni kama kenyattaaakuserekea kuanya il shamrashamra za mwisho mwisho yeah. uh, pale bungeni uh, na alikuwa pale na watu tofauti familia yake ndio uh, kuna swala moja ambalo alizungumza na, uh, na ile bandari ya mombasa akisema hmm. uh, kwamba mimi sitaki kutaja jina la mtu lakini kiongozi huwezi ukaenda naivsha unawambia kwamba uh, tumeleta uh, tumeleta bandari hapa kwa nchikav ukienda mombasa unasema tutatoa ile ya anaivah pale turudishe uh, uh, kule uh, uh, mombasa hmm. kwamba ni swala la ku ongea kuwili double speaking kama kiongozi unaamua kama unafanya maendeleo hapa you youdthat hata ingawa hakutaja hakuta ni nani eh, wakenya wote wana vikandrifatu uh, mtu ambaye kwa kweli rais uhuru kenyatta alikuwa anamrejelea na, na, na, na kule kule katika uh, uh, uh, zile shamra shamra uh, pale bungeni uh, kanze dena ambaye amekuwa uh, msemaji pale yeah. ame, alizungumza maneno mengi na kumsifu rais uhuru kenyatta kwa kumpatia opportunity, kwa I mean, kwa yale mambo yote ambayo ameyafanya kabla sijakupa muda auchangie kidogo jamani tu uh, kwa dakika eu idoo t wn p thank you very much sar for makingme the fist spokesperson who was female thank you for helping me write history and i donot take it for granted and for psu your excellency they want tosay aspecial thank you because you've enabled them to carry out their mandate and we say thank you very much on behalf of all the other departments your excellency as we finish We just want to ask that the Lord will bless you, that the Lord will keep you, that the Lord will strengthen your codes, that the Lord will enlarge your territory. But above all, together with your family, that no pestilence will come before you, that a thousand may fall on your right hand side and ten thousand will fall on your left hand side, but no harm will come upon you. We will miss you. You miss us, but we will miss you more as your staff, and we will miss you the most. pe ofthisploa give us heopott tosiitheeaioaohagiveus in theopot toekno askea an wethao mayo bleo ana may oa kwa niaba yangu kwa niaba ya bibi yangu watoto wangu na familia yangu yote nisemeya kwamba tuko na shukurani kwenu nyinyi nyote zoezote hapa hapao kutoka housekeeping mpaka wale ambao wamefanya kua gardens mpaka wale wanafanya accounting wale wanafanya maintenance garaj wale wanafanya j wale wanafanya escort wote siwezi niwataje wote tuseme tunawashukuru sana kwa vile tumeweza kufanya kazi pamoja kwa muda wa miaka hiyo na kwa niaba yetu zote weshall miss you and uh, buta the same time weshall have very fond emris of uh, our tim together with yoursels asantni sana kwa kila kitu tunashukurni sana ta tu zile shukran za rais huru kenyatta kwa kenya na wat-watu watuwote ambao wameshirikiana naye uh, katika kufanya yale mambo ambayo uh, yanapeleka taifa mbele na kumsaidia katika ile administration yake unajua mm, hata ue mwenyewe ukipewa kazi mm-hmm. kuifanya katika state house no. utafurahia mm-hmm. kwa sababu yeye ndiyem Uh, ile jenda ambayo tumekuwa tukizungumzia katika siasa mm-hmm. na uh, sekta zingine no. aimekua mwana amekuwa uh, ml wa kwanza uh, kupewa hiyo fursa ya kuifanya kazi katika uh, state house kule nairobi ndio maana tunamuona tunamwona kazedena akifurahia uh, na kumshukuru rais uhuru kenyatta kwa kumteua kuwa mm-hmm katika serikali yake mm-hmm. na hayo unajua kile ambacho kiko na mwanzo hakikosi kuwa na mwisho wake mm-hmm. wamekuwa wakifanya kazi wamekuwa wakishughulikia maswala ya mawasiliano humw nchini na imefika wakati wanafika tamati mwa hiyo kazi ili wengine wakaweze kuingia afisini mm-hmm. ikiwa ameifanya hiyo kazi vizuri yule ambaye ataingia afisini naye ana uwezo wa kumteua kwa mm-hmm. mm-hmm. uh, kwa kweli tunashukuru sana kumteualsh Tufuatilia zaidi katika kipindi hiki labda uangazie uh, mawili matatu pale uh, kabla sija kupeleka ni kujuza mengi ambayo yamefanyika kimataifa uh, tunaenda katika ipc tunaenda kuzungumzia uh, ipc mwenyekiti wa tume ya uchaguzi nchini ipc wa wafula chepukati mm-hmm. amesema ya kwamba hela ambazo tumika kuratibu na kuweka mipango yote ya uchaguzi mwaawa27 no. zile ambazo zilitumika zilikuwa nyingi ikilinganishwa na sasa hivi mm-hmm. kulingana na idadi ya hela ambazo haliweza kuitoa 017 tume ya ipc ilitumia 499 bio99bi0b billion. Billion. Mm-hmm ambapo tumekuwa na wale ambao wamejisajili wamesaj kua wngikilinganishona01 mm-hmm. lakini tumetumia 4 kwamba yeyote ambayo ni mpigakura na ya rais na 2 representative sasa hizo zote ukijumuisha pamoja umetumia shilingi 2 kulingana na wafula cheebukati mm-hmm. na sasa hivi uh, those who are registered as asvos in kenya they are million mm-hmm. na r papers ambazo zimepiwa uh, chapa ni milioni mia 1 kufikia sasa amesema ya kwamba kuna mabadiliko ambayo yamefanywa yakilinganishwa na 2017 jambo lingine aliweza kuongezea alisema ya kwamba the 3 contractors ikumbuke mm-hmm. kuwa majina yao ni salavado zuares na joel rodriguez ziju hayo majina ni ngumu <laughs> na jose Camargo wale ambao waliweza kutiwa mbaroni baada ya kuonekana na zile ambazo tunasema ya kwamba mm-hmm. uh, yeye mwenyewe aliweza kujitokeza wazi na kusema ya kwamba uh, genuine contractors na akasema akaelezea uh, na kusema ya kwamba the are non strategic election supplies mm-hmm. so yeye amefikisha mwisho ulikuwa umeshabikiwa na wanasiasa humu nchini mm-hmm. mm. uh, kwa kweli uh, ni katika ile tu tuama matayarisho ambayo ibc inaendelea kuzungumzia kuhusiana uh, na swala zima la uchaguzi ambao utafanyika in uh, 11 days time kwa hivyo muda unapoendelea kujongeajongea pia ibc inajaribu kadri ya uwezo wake kuikisha kwamba trust Uh, in the process mm. ya IBC ambayo uh, itaendesha Lakin... kabla tutoke katika uh, tume ya ipc mm -hmm. mwaniaji wa kiti cha ugavana katika kaunti ya siaya ambaye ni snata wa sasa katika kaunti hiyo james orengo na yule ambaye anauania kiti cha usenata katika kaunti hiyo hiyo uburu udinga ambaye ni ndugu ya raila udinga anayewania kiti cha urais mm -hmm. waliweza kumwambia ama kuuliza tume ya ipc ambayo inaongozwa mm -hmm. na wafula chepukati wakaweze kuelezea kwa kina kila wakati wa kenya stab yoyote ambayo wanaichukua wanamake eveyday asipc ni ipi ili wakenya wakaweze kuwa na trust katika tume hiyo ya yaipc mm-hmm. wakaweza kusema ya kwamba chebukati yeye isnoabothew shoul uh, giveinfomtio eveyday toey abouleake ai Uh, kwa kweli tukiachana na hili swala la iabs kidogo tuzungumzia swala la afya uh, kwa sababu we know that covid-19 is with us it has been with us for the last uh, th yearstoda uh, ounonama unajua lazima nizungumze sauti itoke lakini <laughs> ikitoka pale mlangoni kwenda nje lazima nivae ni barakoa mm. uh, kwebo, sirikali, kwa hivyo tumeangalia ama tumeona serikali imekuwa ikiweka mikakati tofauti tofauti tofautitofautikukisha kwamba wakenya na nakuwalinda wakenya mutokahili janga la orona uh, kumekuwa na mobile clinics ambao zimekuwa zimezikipita katika maeneo tofauti tofauti uh, zikiwasihi wakenya ama wana, wakazi wa maeneo yale kujitokeza na kupata chanjo uh, ya uh, kwamba kulikuwa na ile vacation ya uh, kuvaa barakoa lakini baada ya awamu ya sita, uh, the sixth wave ya the covid yasa kuanza kuongeza hapa nchini kenya uh, waziri wa afya kag akaitisha uh, tena iwapo unakaa mahala pandani ambapo kuna msongamano um, wa watu hakikisha uh, unavaa barakoa Sijui, uh, katika matembezi yako hapa na pale je umeona uh, yale yanazingatiwa wakati wakatiambapo watu barakoa walia uh, penye tumefika sasa hivi mm-hmm. wale ambao wame ama wanavalia barakoa ni 000 mm-hmm. kwa nini nasema hivyo hata we mwenyewe ukitoka eh, ama ukiamua kutembea katika taoni yetu ya kisi mm-hmm. wale ambao utakutana nao wamevalia barakoa ni chini ya watu k mimi mwenyewe natembea niliamia wakati mwingine hapa wakati nilienda kwa mkutano na. nilipatikana ni mimi mwenyewe nimeivalia ile barakoa ikabidi nikaweze kuita sasa ukifanya matembezi katika mji wa isi ama sehemu zingine humu aa, ama zinginema ya i ni wachache ambao wanavalia barakoa hata mii mwenyewe najua ilipidi siivai kila wakati lakini wakati wakatinaena mikutano mikubwa wakati watu wako wengi inanibidi sasa no. naivaa kwa hivyo wale ambao wamelikumbatia uh, lile ambalo tulifahamishwa na waziri uh, wa afya mtai kawe mm-hmm. kana kwamba awamu ya sita imerejea tukaweze kurudi uh, kufanya yale ambayo tulikuwa tukiyafanya hapo mbeleni uh, kunawa mikono uh, kuvalia barakoa uh, sioni watu kama wamelishabikia Uh, ama ile aliweza uh, kwa kweli uh, zaidi labda w wainatia a adam tunoaamyas ndo lakini kuhusiana uh, uh, you know, na hilo kwamba shirika la utafiti uh, uh, wa afya hapa nchini kenya kena kemri uh, limesema kwamba awamu hii ya s ambayo ilikuwa imetangazwa na waziri ilikuwa imeletwa na kile kirusi uh, kipya cha omicron uh, ama uh, kwa zile za b na uh, b 5 uh, ambazo kwa sasa bado uh, uchunguzi unaendelea kufanywa kuhusiana na uh, the subvariants kumbuka kwamba omicron micron uh, kilitambulika mm-hmm. eh, kili kwanza kabisa kule afrika kusini na mataifa mengi yamekuwa yakitoa eh, ripoti kwamba omicron ndio kirusi ama subvariant ambayo inasababisha uh, Uh, um, uh, infections ambazo um, zinajitokeza hivi punde lakini kabuka kwamba uh, the way za kujikinga na covid kwanza pata chanjo uh, ya corona there so many uh, vaccinations uh, chanjo ya jj johnson and johnson kuna ndani um, tenaarazeneamepata uh, <laughs> chanjo kweli lakini eh, kwa kusema ukweli <laughs> sasa unajua Uh, mambo ya- nakua mkristo nayo inatuweka <laughs> mahali pabaya hatuwezi naganya <laughs> mimi sijaendea <laughs> chanjo <laughs> kwa kusema ukweli mm-hmm. laki uh, uenda nitaenda hata mm-hmm. hmm. wewe mm, mimi chanjo. Mimi niko safe kwa hivyo miksitaamu Ha, Ewa, lakini lakini yako aweza iamukia ain mambukizi ataszatmashasala mbalo mtazamaji na msikilizaji kwa naona hua, naona, una na, e. <laughs> e. na unafaa zile sheria ambazo zimetolewa wizara mskilza as na hili janga la covid-19 natumai kwamba unaendelea kutufuatilia na kuweka pia maoni yako kuchangia katika uh, mambo tofauti tofauti ambayo tunaendelea kuzungumzia pale kama Honrebo lawrence sagini htbin nora ratemo facebook facebok huyo jatekemslvia mra nyote naona mnafuatilia kama a, a, pia marube jefa mnaendelea kufuatilia twende kwa swala jingine tofauti kabla hatujatamatisha kipindi cha leo hiyo jana muungano wa kenya kwanza ukiongozwa na mgombea mweza wa dr william ruto katika kiti cha urais rigadhi gashawa alipeleka kampeni zake ama za muungano huo katika kaunti ya narok mbapo alisema ya kwamba na kuwarai wapiga kura katika eneo lile wakaweze kuwachagua kwa viongozi ifikapo tarehe ti mwezi wa nane mwaka huu alisema ya kwamba uh, kenya kwanza iko na ajenda ya kuhakikisha kwamba mabadiliko yameshuhudiwa humu nchini maana wakenya wamekua wakipitia changamoto za hapa na pale za kimaisha na akasema ya kwamba wakiingia afisini watanyorosha serikali na kuhakikisha ya uh, kwamba kila mmoja anapata haki yake uh, kama m- mkenya aliweza kujipiga kifua na kusema ya kwamba alimnyorosha madhakarua wakati walikuwa na mdahalo uh, wa ile ilikuwa na media uh, wiki ijana siku ya jumanne akasema ya kwamba imefika wakati uh, kenya inastahili kuwa na viongozi ambao wataleta maendeleo yakilinganishwa na wale ambao wamekuwa afisini na rigadhi gashawa akasema ya kwamba wataenda kuhakikisha ya kwamba kila sehemu humu chini imepata maendeleo n- kwa sababu kila m- mpiga kura kila mkenya anafaa kuwa katika taifa la kenya na kujivunia kuwa mkenya kwa maendeleo na kupata afya na kushughulikiwa vilivyo uh-huh. yes. uh-huh. kwa kweli ni baadhi tu ya yale ambayo yanaendelea kufanyika kwenye ap sebastian mwingiri asante sana sijui kama kuna yale ambayo yamefanyika kenya mwisho kabla sijakupeleka ama sijampeleka mtazamaji na msikilizaji uh, kwenye international space uh, sasa hivi taifa la russia linasema kwamba by 2024 litaenda kujiondoa station ambapo unajua ni kule juu angani ambapo wanatazama na kupima jinsi mambo yanaendelea hapa a, a, a, duniani na nchini kwa hivyo waivowanasema kwamba watajiondoa pale na kutengeneza their own space station ni swala ambalo kwa kweli baadhi ya viongozi labda kutoka kule marekani ambao ni wanasa hawajawanasema hawajapata taarifa kikamilifu kuhusiana na swala hilo nakmbuka kwamba ni katika ile harakati ya kwamba inajisimamia katika kila jambo a, siwe uh, labda inategemea mataifa mengine uh, katika mambo ya uh, uh, space uh, kule angani uh, na vile vile kuachana na hili suala la russia unakumbuka boris johnson mm-hmm. uh, ni the thex niwa uk yes. ambaye alijiondoa mamlakani hivi juzi alijiuzulualisalimu amri baada <laughs> ya gharama ya juu ya maisha kupanda <laughs> <laughs> akaamua akasema ya kwamba awezi <laughs> ishikilia ile afisi yule ambaye ako tayari <laughs> ikiafisini na kuichapa ile kazi uh, na uh, no kwa kweli piauto wa wajumbe waso sasahivi Uh, rmembe boris johnson alikuwa na supot sana ukraine wakati uh, hivi vita vimekuwa vikiendelea uh, ukrainians wameanza kusain petition ya kumpatia boris johnson citizenship ya ukrain kisha wampatie nafasi ya kuwa prime ministe wa ukrain uh, uh, kulingana na taarifa ni kwamba uh, wame kwenye website za ukrain uh, zaidi ya watu watu wengi wanaendelea kusain ile petition ili kumpatia boris johnson uh, Uh, uraia wa ukren kisha wampe nafasi ya kuwa uh, prime r uh, na haya yote yanatokana na ile ileo uh, ambayo amekua akipatia ukraine wakati huu kumekuwa na vita uh, pale hajakubali uh, yeah, yeah. uh, uh, unajua ni kwamba to, uh, to have show proof kwamba grete majority okay. want him aje kuwasimamia kwa sababu right now lesj boris johnson hana kazi ya serikali kule uk yes. so meybe itsa wayi ya kutafuta njia ya kupata Was mtu ambaye wa atawatetea zaidi exactly na kulingana na afp e, kwenda kwa swala jingine ni kwamba taifa la uh, philippines uh, limepigwa na mtetemeko wa ardhi ambao uh, ulitokea saa 2 na dakika 45 uh, saa za marekani uh, katika uh, kisiwa ni kisiwa iland uh, kisiwa cha chalon pale uh, na uzuri ni kwamba uh, watu hawajaangamia uh, hawajangamiauto na ule mtetemeko wa ardhi lakini eh, majengo yaliharibiwa uh, the thr ilikuwa kubwa sana asubuhi uh, ya leo with yaleo w0 uh, ambayo kwa kweli labda iliharibu baadhi ya majengo uh, maeneo tofauti eh, tofauti na magari unajua <laughs> <laughs> kama unajua humu nchini mm-hmm. nimekuwa nikisikia mtu akisema ukisikia r wakati tulikuwa tumelala mm-hmm. unajua kenya mm-hmm. hatujawahi shuhudia armaana mm-hmm. tuna shuhudia ile ambayo tunasema inaitwa uh-huh. ni mbaya no. mtazamaji mm-hmm. uh-huh. na msikilizaji unajua was a tema. <laughs> nilikuwa ninafanya shughuli zangu gari likapita <laughs> ni r kuna haya magari makubwa makubwa unajua yes. kikaa karibu na barabara gari linapita Fikiria ni em e, tumefika mwisho b maulana anarudisha mfalme e, sana washa. lakini ikiwa mm-hmm. wewe ni na unafanya kulingana na bibilia na unafuata zile sheria mm-hmm. the Ten commandments mm-hmm. hata ukisikia mngurumo wa radi mm-hmm. ukisikia ufalme wa pili unarudishwa huwezi mm-hmm. kuwa na uoga sasa mm-hmm. wewe mwenyewe maanisha ya kwamba hiyo siku wakati ulishika na mchecheto eh, inamaanisha mm-hmm. uh, wewe haujajipanga uh, vilivyo kuona yeah. ufalme wa mm-hmm. yeah. <laughs> <laughs> <laughs> Nwe, hayo ni maoni ya hapa uh, lakini kabla kipindi ni by the way uh, have you ever with nimekuwa nikiwaona mm-hmm. lakini zijawahi uh, kuwa karibu nao uh-huh. mm-hmm. <laughs> mbona ukaliuliza hilo swali eh, anyway, you know, hiloan uh, nyani huwa kwa kawaida akiona binadamu anatoweka mm-hmm. unless unles uh, kept yule nyani kama pet yes. eh, kama dogi pale nyumbani eh, so uh, lakini kumekuwa na matukio katika taifa la japana ambapo kuna nyani ambao wamekuwa aressive nyani anakuja navunja madirisha anaingia kwa nyumba kama ni mtoto anawezachukua tupe chini anagwara watu anauma watu you know? uh, mnyama kama yule ambaye eh, uh, um, culture, yama, okay. anajulikana zaidi kuwa friendly na anaogopa mwanadamu asaakiona anakaribia inakuwa ni tofauti ukisikia kwamba ameanza uh, time, mo- kuwa kuwa kwa kwa sababu only time anaweza ni ni wakati labda amenyang'anywa menyanganywa ki- ki- itoto chake yeah. e, time atakuwa uh, you know uh, kwa famili ya maiz chimbasendi anakuanga mbaya zaidi huwezi yeah. ukamkaribia lakini kule japan <laughs> eh, kumekuwa kumetuki, na matukio ya anyani kuwashambulia wakazi maeneo tofauti tofauti na kuwaca na majeraha uh, also kumekuwa na the same thing uh, kule india yes. and i was asking myself wameweza kuwaawvo ni swala ambalo kule japan kulingana na, na shirika la habari lanwanasema kwamba huenda kukawa na mlipuko wanyani ambao wanawashambulia wanadamu <laughs> <laughs> uh, isualo la, la kucheka lakini hata uh, ukienda kule nairobi huwa unapita sehemu za narok maimaiu pale kuna uh, uh, nyani ambao wako pale Yeah. wako na shughuli zao tu on wajamp kuwashambulia wakazi but we hope kwamba zile uh, idara za uchunguzi kule zitafanya uchunguzi ziakikishe kwamba uh, watu hawataumizwa uh, kutokana na wale uh, nyani ambao wanaendelea kuwaletea nuksi uh, wakazi wa pale labda tumeezemata kidogo uh, kisha turudi tutamatishe kipindi cha uh, the morning brief Uh, hili uh, tukuache pia uingie kwenye kipindi kingine cha fukuzo umaskini ama seria obotaka ni ndani ya abausi globa radio welcome to monibis apartment am globa choti meshak nibis is located at tasia embakasi of 75 road where youre headed to utawal um, we have a three bedroom house that can host you for a day a month a week uh, and you'll feel comfortable it's easily accessible and um, you're most welcome uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 60 1721. you can always reach us on 0729 816 420 or 0723 60 1721. welcome all je yeah. unahitaji kukarabati gari lako kwa njia yoyote ile usitie hofu dhibiti hali ya gari lako sasa ra inakupa huduma bora zaidi hapa wanakupa huduma zote za gereji kwa magari ya kila aina Ramizworks, tuna ikiwa na panel beating, spray ukiwa na kazi yako leta mali hapa tunakufanyia kazi safi sana sanaa inapatikana mjini kisii daraja mbili kwenye barabara kuu ya kisi kisumo imekabiliana na delta Filling station tunashughulika na magari za zat gari imeharibika msuni inaletwa tunaomba watu wote walete magari zao hapa kisi. kwa maelezo zaidi kuhusu huduma zetu piga simu nambari 7288863 au 7917 ramiswax huduma bora kwa bei nafuu <muchos> tazamaji na msikilizaji hao ni wanauramizwa ksukuruwa kule eneo la daraja mbili mkabala na mafuta ya delta kwenye barabara ya kisi kisumu uh, ukitaka kukarabatiwa gari basi fika pale na watakusaidia uh, uh, basi uh, nimpe mwenzangu nafasi uh, azungumzie jambo moja tu uh, kabla hatujatamatisha kipindi cha leo E, kabla tutamatishe mg ri katika siku ya leo ningependa kuwajulisha watazamaji na wasikilizaji wetu uh, waziri wa elimu hume nchini profesa uh, magoha ameweza kuwahakikishia wakenya wote kwa ujumla kabla ya muda wake kukamilika kama waziri uh, ujenzi wa madarasa ya cpc katika shule zzote za umma utakuwa umekamilika mbapo amesema eneo la nyanza ndilo linaongoza kwa ujenzi wa madarasa hayo ya cpc akitoa mfano kaunti ya migori ndiyo inaongoza kwa asilimia zaidi ya hamsini kufikia sasa akasema ya kwamba kabla ya yeye kungatuka a, katika wizara ile atakuwa amefanya mengi katika mabadiliko ya elimu humwe nchini mm-hmm kwa kweli ni baadhi ya yale tu ambayo uh, anaendelea uh, kuyafanya waziri uh, wa elimu profesa george magoa kuakikisha kwamba uh, mambo yote yanakuwa shwari yakiondoka mamlakani na ya labda yule ambaye atachukua hatamu ya uongozi katika ile wizara ya elimu ataendeleza uh, yale mambo uh, kumbuka kwamba uh, waziri amekuwa ande uh, sharp criticism kuhusiana na uh, yale yes. matumizi ya zile fedha uh, hasa the, the, the budget ya hasaa kufungua miradi ya madarasa every other county uh, uh, kulingana na yule ambaye anafanya hesabu za serikali alikuanasema <laughs> uh, kwamba zile fedha ambazo alitumia zingejenga ama zingetengeneza madawati apatiane kwa mashule uh, na labda angechukua hatua ya kupatia maafisa wa ambao elimu yakupatia mafisawaatmbaoanasimamaelmnenea kufungua ile madarasa angepunguza gharama lakini yote yalemadarasa angpnguz ilaraaasfsn maji yakimwhagika <laughs> ayazoleki na nimekuwa nikimwona ama nimekuwa nikiwaona viongozi katika muungano wa kenya kwanza uh-huh. uh, akiwemo wa uh, chama cha chaanc ld msesi wetan la wafaudi kenya wakisema ya kwamba ikiwa kenya kwanza itaingia mamlakani huenda itatubilia mbali maswala ya CPC. Uh-huh. J hizi hela ambazo zimetumika kufikia sasa ambazo zimetumika e, ni mingi sana ikiwa watafutilia mbali cpc itakuwa je ni nani atapata hasara ni mkenya ambaye anatoa ushuru mm-hmm vlevle ni yule ambaye amefundisha mtoto wake mpaka grade ya s najua kwamba ataingia ya sab napata kwamba mambo yanabadilika kwa hivyo wahvo uh, labdawashikadao watashirikiana katia kuakisha kwambuuawengine uh, walisema ya kwamba si mbaya lakini waliharakisha kuileta katika taifa letu la kenya na kuent ingekuwa imechukua muda ndio wazazi waielewe ingekuwa vizuri wengi wanasema hivyo lakini eh, kile chochote ambacho kimeamuliwa kufanywa na serikali mm-hmm. hakuna pingamizi ambayo uh, inastahili hayo ni mabadiliko nadhani katika eneo uh, la afrika mm-hmm. kenya ndiyo imefanya ama imey <laughs> nikikupeleka kule kimataifa uh, inaarifiwa kwamba huenda aliyejiuzulu ama ajiondoa mamlakani uh, aliyekuwa uh, rais wa taifa la sri lanka gotabaya uh, rajapaksa huenda uh, akarejea uh, nchi ile uh, uh, kwa sikile uh, wanasema kwamba ni kuhakisha kwamba baadhi ya mambo ambayo yalifanyika pale ya, ya, ya, ya, tena um, uh, wakili mmoja mmoja mjuzi wa sheria pale mmmojawasheriapales Ma, hata ingawa haijulikani uh, atarudi uh, lini kule nchini uh, lakini wanauhakika kwamba uh, raja paksa atarejea kule uh, kwenye taifa la sri lanka nikikupeleka moja kwa moja pale zambia uh, vile vile the ex first wife uh, uh, uh, sorry vilevile uh, uh, lady wa ax edi galungu sasa hivi anaendelea kufanyiwa uchunguzi wa ufisadi a, kwa kile kinasemekana kwamba walitumia fedha za serikali na mali ya umma kujitajirisha na vilevile vile, kujenga baadhi ya nyumba ambazo a, kwa kweli akiambiwa ataja alikotoa pesa za kujenga yale majumba a, inashindikana ni katika harakati za kuhakikisha kwamba taifa la zambia linapigana a, na ufisadi uh, uh, kule kwenye taifa lao vilevile kwamba waziri wa mambo ya nje wa democratic republic of congo ambayo, ambalo ni taifa la hivi uh, karibuni kujiunga na muungano wa afrika ya mashariki criste lutundula amesema uh, kwamba kikosi cha majeshi ya jumuia ya afrika mashariki uh, kitakuwa na jukumu la kushambulia ngome za waasi kule eh, kongo ongo kwamba mataifa ya afrika mashariki kuna baadhi ya wa, uh, wanajeshi wa kenya ambao wako pale wanajaribu kupigana na wale waasi ambao o, kwa kweli wamekuwa wakiwanyanyasa na kuwashambulia wananchi wa kongo a, na jukumu lao kuu ni kulinda raia a, na nasema kwamba serikali ya drc ina lengo la kurejesha amani nchini humo na kuhakikisha kwamba a, a, yani, utulivu unarejea katika lile taifa na ni furaha mm-hmm. na, na uh, shangwi kwa wakulima mm-hmm. kwa mbwembwe ya zaina yake kwa wakulima wa miraha mm-hmm. hasa wale ambao wanatoka katika kaunti ya amiru mm-hmm. na sehemu zingine baada ya miraha kukubaliwa kuingia katika taifa la kenya baada ya waziri wa kilimo humu nchini pite munya na serikali kuwa na mazungumzo na serikali ya somalia sasa hivi baada ya miraha hiyo kuruhusiwa kusafirishwa katika taifa la somalia huenda wakulima watajinufaisha kupitia kilimo cha miraha haya tazamaji na msikilizaji ni afueni ni furaha kwa kweli uh, na tumeona years rais aishuru kenyata amekuwa akifanya mikutano na marais wa mataifa tofauti tofauti tofautitofauti kuakisha kwamba kuna ushirikiano wa kibiashara kiuchumi ni kiuchmismbaahlamo naoelekea uondoka mamlakanizikiwa zimesalia sdakikaigunga za masharikituasema kwa kuwa nasi tangu tulipoanza pale saa mbili unusu mpaka sasa hivi tumekujuza mengi na natumai kwamba pia wewe umejifunza mawili matatu kutokana na kipindi cha leo cha the morning brief tunashukuru kwa kushaa kwa kulike kwa kun ubarikiwe sana na nakutakia jumatano njema yenye baraka na naitwamasiontita tupatane hiyo kesho ndani ya tbt tumeshukuru wapenzi watazamaji na wasikilizaji uh, wa jr mmekuwa mkitu Fuatilia. tangu tulipoanza kipindi hiki mida ya saa b unusu hadi mida hii ya saa nn mungu akayenanye akaweze kuwafungulia milango niite za dogdenis na kutakia kila mmoja siku jema isiyokuwa na taafran bsis located at tasia embakasi of 75 road where you headed to utawal um, we have a three bedroom house that can host you for a day a month a week uh, and you'll feel comfortable it's easily accessible and uh, you're most welcome uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 601721 you can always reach us on 0729 816 420 or 0723 601721 welcome all nya yetumaneti egulube cambeto bogina wao asenze beka omosada bawosiobao weyedeyesa se cinjela conse taefwawanikani sura ya tano fungu lake la kwanza linasema kwamba belshasha mfalme aliwafanyia wakuu wake elfu karamu kubwa akanywa divai mbele ya helfu hao atimaye saa hiyo akaviona vidole vya mkono usio wa mwanadamu vikaandika katika chokaa ya ukuta ya nyumba ya enzi ya mfalme menemenetekeri na ah, peresi yaani kwamba ufalme wake umepimwa akaonekana ah, amepungua wabensi wa bwana mnaosikia habari ya berisasa mfalme alipokuwa kiongozi alifanya mambo ambayo yalimhusunisa mwenyezimungu ndiposa hata akaonyesa kidole chake ambacho kinasema ki menemene tekelibelesi yinamaanisa kwamba ndugu zangu na lida sangu munaosikia habari hii kuna viongozi wengi ambao wako katika mamulaka wakati huu viongozi hao wakati mwingine wanachukua fursa ya kuteza wacjani na kuteza watoto yetima waliopaki na wengine wanaongwa fedha ili kuwathurumu wengine hata kitabu cha wakaratia ta fungo la19 inasema ya kwamba ibada ya sanamu jawi wadui ugomfi wifiwazira vitina faraka hususi ivo vyote viko ndani ya watu kama haufr yakefalmumekoshaf yake umepgwaumeungukf yflmwaan ya Ke ufalme, ke ume viwa, ume ke ufalme, kuna viongozi wengine ambao wanaenda mpaka wananyanganya wengine wanawake wao wengine hata wanachukua masamba wengine hata wanawaandikia vyeti vile mbao havifai iye naonyesha ya kwamba ni mwisho wa dunia hivyo hata makanisani kuna viongozi wasewa makanisa mapasa hata wengine wanaingia katika e, nyumba za wachane na wanaasa kuwafanyia vitu ambayo sio mrudie mungu sababu nyakati ni saa mwisho