shida zetu umsifuwa jina lake tuahisifa na utukufu wake Yee, ajua shida zetu tumsifu ajina lake tu asisifa na utukufu wake Ketule ejua shida etu s wa jina laketuashin naimasifa na ucukufu wake ea jua shida zetu tumsifu kwajina laketuashing jua shida zetu majina lakesfana wa utukufu wake eajua shida zetu ma ina ake She walked amefanyaje msiju ilikuwaje msiju nigerojua nilikuwa kipovu sasani na hoda sasa ninounaat anajemea yesu ametenda ilikuwa kipi siwezieleza amefanya de msijue ilikuwa te msijue nimeyojuga nilikuwa kipovu sasani naona sasa ni naona wa naa natemea yesu ametenda ilikuwa vipi siweziheleza ipovu sasa ni naona sasa ninapona nanatembea yesu ametenda ilikuwa dhipisiwezi heleza amefanyaje yeah. Jo aniki kuwa kipofu sasa ni naona sasa ni I'm not solo li wana e na niumbani fee balances Welcome to MoneyBees Apartments. I'm Globa Choti Meshak. Monibis is located at Tasia Mbakasi off 75 Road, where you headed to Utawal. Um, we have a three bedroom house that can host you for a day, a month, a week, uh, and you'll feel comfortable. it's easily accessible and uh, you're most welcome uh, you can reach us on 0729 816 420 or 0723 601721 you can always reach us on 0729 816 420 or 0723 601721 welcome all Na mpenzi mtazamaji na msikilizaji wa HR news na kusabai tena kwa mara nyingine nakukaribisha katika kipindi cha the morning brief ambapo tunakujuza mambo ambayo yanaendelea kufanyika katika nyanja tofauti tofauti naitwa masi ontita nahumu ndani niko na wenzangu pale asante asante sana karibu katika kipindi hiki cha morning brief niite zadodenis karibu mpenzi mtazamaji tunajua kwamba wiki ijayo usiku kama ya leo basi uchaguzi uh, utakuwa umekamilika pengine uh, hesabu ya kura itakua imeanza kwa hivyo pengine kutakua napa tutakuwa tunajiuliza nani ndiye nani uh-huh. Enwe, karibu sana tuweze kujadiliana yale ambayo yametokea vvilevile na kukujuza uh, yale yalitokea jana usiku wa kuamkialeo leo asubuhi uh, kwa kiduchu Uh, kukwili, rasmi, kwa kweli kabla ya tujaanza rasmi kumbuka kwamba tembelea chaneli yetu ya youtube ambayo ni r tv ambayo pia mpango huu unaendeshwa pale mbashara endelea kutufuatilia kwenye e, e, facebook peji yetu ili uwe unatusikiliza kwa njia ya kipekee na bila shaka kumbuka a, abagusi global radio application ambapo naweza ukaendelea vile vile ili kuchangia weka maoni yako kutufuatiliavilevile zako salimia watu pale kwenye eneo la facebook pamoja na na youtube tutaendelea kukujuza mengi zaidi a, william ruto alipeleka kampeni zake katika eneo la mlima kenya hiyo jana siku moja tu baada ya kenya kuondoka pale a, na walizungumza mambo mengi sana pale na jambo kuu ambalo linishika sana nilila lilolisema kwamba jamani mimi bado namheshimu bos wangu mimi namuheshimu rais uhuru kenyatta kinyume na yale ambayo yamekuwa yakizungumzwa e, pale nyuma a, kinyume na mazungumzo yake akizungumza juu ya rais uhuru kenyatta rais uhuru kenyatta kumjibu anasema bado i respect my ezadok badoaae aa hiyo jana tuliweza uh, kumwona naibu rais ambaye ni william ruto akizipeleka kambeni za muungano ule wa kenya kwanza katika kaunti mbili katika eneo la maunti kenya alitembelea kaunti ya nyeri na mranga na ikumbukwe kuwa kuna matamshi ambayo wamekuwa wakiruhushiana wawili uhuru kenyatta ambaye ni rais wa kenya na naibu wake william ruto lakini hiyo jana wakati aliporejea katika eneo la manti kenya aliweza kusema ya kwamba yeye anamheshimu rais uhuru kenyatta maana yeye ndiye amemsaidia kwa awamu. Mbili, wakati walipokuwa wanatafuta uongozi ama mamlaka uh, mwaka wa2 na, na mwaka ule wa2 ikilinganishwa na wale ambao anaunga mkono kwa sasa kwa sababu wakati alipokuwa na hawakuwa karibu alisema ya kwamba uh, vijana zaidi ya milioni tano hawana kazi lakini akiingia afisini atahakikishe kwamba wamepata ajira ili kujiendeleza katika maisha yao na aliweza kusema ya kwamba raila odinga ana ajenda yoyote kwa sababu aliweza kusi ile mdahalo ambao uliweza kuandaliwa kati ya yeye mwenyewe na raila odinga na ni mengi aliweza kusema atainua uchumi katika taifa letu la kenya ikiwa atachaguliwa kuingia afisini kama rais wa atano katika taifa letu la kenya na aliweza kuwakosoa wale ambao wanasema ipc haiko tayari kuandaa uchaguzi ama wale ambao wana tume ya uchaguzi nchini ipc akasema ya kwamba hiyo inaonyesha ya kwamba wameogopa kuwa katika kinyanganyiro ambacho kimeandaliwa tarehe t mwezi huu na mwaka huu juma li ijalo na akasema ya kwamba aliweza kumsifu uh, bosi wake ambaye ni uhuru kenyatta kwa kusema ya kwamba uh, peupe kuwa ata ov uh, mamlaka kwa yule ambaye atachaguliwa na wakenya maana wao ndio wanaamua kiongozi ni yupi kupitia kwa adebe hayo ndiyo yaliweza kuendelea katika eneo la mauti kenya uh, wakati muungano wa kenya kwanza ulipeleka kambeni zake eneo lile na, uh, nikiangalia jinsi alivyobadilisha ule mkondo wa mazungumzo sijui ni kwa sababu alikuwa kwa wenyewe alikua kwenyewe n yani manake uh, kutokana na mazungumzo yake hapo awali akiwa pale kwao niseme ni kwao pale asb akiwa you know? uh, pale kakamega tulimwona akitaja zaidi na akisema kwamba tuheshimiane bwana mtu amekusukuma tuheshimiane bnaaona you know, lakini kufika pale kwao kidogo akabadilisha akasema unajua tuna zaidi na uzuri ni kwamba atapatiana alisema ataenda nyumbani na yeyote atakayeshindwa basiraila uh, odinga uh, ajipange ili waweze kwenda nyumbani uh, kwa pamoja uh, lakini hayo yote tu tunasema kwamba <laughs> ni siasa na ni strategies na ikumbukwe vile hapo jana alikuwa na mkutano pale kwake wa maombi maombilimwona uh, uh, akidondokwa na machozi sana uh, alikuwa so and so many people are reacting, you know. Uh, those in the other akasema ni kawaida yake kulia pengine ameanza kulia sabau amenachagu orbmaa wafuasi nawal adanwakewwtmaaale maombifam Election is more of fight not political fight you know uh, so kuonyesha kwamba pengine it will be afight uh, between those uh, who respet god those who love god and those who dont maybe kwa, kwa mtazamo wangu unajua mm -hmm. kabla aujaongeza zaidi tukizungumzia swala hili kumka kwamba wakati unazungumzia kwamba war isria an war ka mm -hmm. kwamba viongozi wengi wa kidini ambao kwakweli wanafaa kuwa wanafaa kuwa amani wengi wamejitokeza wengine wakionekana kumpigia upato raila upatorana wengine wakionekana kumpigia upato uh, uh, uh, william ruto na wengine uh, wakimpigia uh, upato david mwaure uh, sijui kwa maoni yenu ndio kila mtu ana mtu ambaye atampigia kura lakini kwa hili swala la viongozi kusema sisi tumeamua kwamba ni raila sisi tumeamua kwamba ni ruto mtazungumzia jezadok najua wanasema ya kwamba farasi ni wawili ambao wako katika kinyanganyiro cha urais lakini ni wako wanne ambao wanawania kiti cha urais na ikumbuke kuwa kila mmoja ana wafuasi wake sasa tofauti inaingia uh, penye tunapata ni akina nani wako na ufuasi mkubwa ikilinganishwa na wengine ndiomaana tumeona wlliam ambaye anakiania kiti cha urais na raila odinga kupitia chama chadmamuungano wa, eh, wa azimio la laumojawa wao wameonekana kuwa na ufuasi mkubwa katika mbali mbali humu nchini kulingana Bazo, na zile kampeni ambazo wamekuwa wakizichapa kwa takriban miezi miwili iliyopita na ndio maana tunasema ya kwamba wawili ndio watapambana katika debe ndio maana wengi wanasaurika lakini wako akiwemo wajakoya na david mwaure ufuasi ndio unaleta tofauti na lakini uh, masi uh, i dont think it is uh, prudent for these spiritual leaders kuchukua sides, you know? mm -hmm. they are leaders na wakiwa leaders pale kanisani wanapohubiri basi obou wataleta mgawanyiko kwa, kwa wafuasi wao you, you know the congregants kuna wale ambao watasapoti raila kuna wale watasapoti wajakoya kuna wale william ruto watauunaalwaamwaurwao wao kura ni siri yao wao kama viongozi wa madhehebu mbalimbali waende pale waseme tafadhali tuwe uchaguzi wa haki wejitokeze pigia mtu unampenda. It will be so nice, kuchukua unampendayeye kama viongozi basi tunampigia tuna raila ama tunampigiawllmruto ama tunampigia mwaure so as spiritual leader mi naonelea kwamba ni vizuri wasije wakachukua side wao wajue kwamba mimi naenda kumpigia uh, fulani basi ifikapo tarehe tisa yeye kama kiongozi wa kanisa lile ama dhehebu lile aenda apige kura yake raakuwambia wafuasi wake wanajua wa, wa sisi tunapiga fulaniel ukizungumzia uh, swala hilo kuna lile swala la baadhi ya wizara amawaziri ambao wanampigia upato uh, uh, kinara wa dmraila odinga wengine wanapiga upato uh, larut ws mkono wa mambo mambo mambo yanaanza kuibuka kwamba yale yameibuka hasa katika katika ile banaya waungamkono arail waunga mkono waruto wakistmu uh, baadhi ya mawaziri ambao wanasema kwamba tunasimama akli wanasma siuaamshikilia zile wizara ambazo ni katika uh, uh, taifa la kenya sijui ado maoni yapo ekuhusianana hilo najua head of the family ni baba akiwa kwa nyumba yeye ndiye ana nguruma yeye ndiye kusema kwa sababu yeye ndiyo mkubwa katika familia na ni sawia katika siasa baba maybe raila odinga akizungumza kuna eneo anawakilisha tuseme eneo la nyanza akisema tumchague mtu fulani ama mnichague mimi watu wanaelewa ikumbuke kuwa hapo mbeleni ama hapo awali tulikuwa na katika eneo la agusi ambaye ni hayati kwa sasa yacha ndiye alikuwa msemaji wa jamii ya mkisi yeye alipokuwa anasema raundi hii tunaenda kumpigia mtu fulani kura a, ufuasi mkubwa ulikuwa unamfuata ama unafuata matamshi yake lakini kwa mawaziri uh, mimi kile ambacho nakiweza kukisema ni tofauti kidogo wakati katiba mpya ilipopitishwa ilisemekana ama inasema ya kwamba ambao mawaziri, kwa mana, wale ambao ni mawaziri wanastahili kuwa technocrats na kuwaa politicians ndio maana ukiwaangalia wale ambao ni mawaziri wanawakilisha katika wizara mbalimbali wakati wanapozungumza hawana ufuasi mkubwa ikilinganishwa na wale ambao wamec viti mbalimbali vya kisiasa kwa sababu hawana uh, ile e, e, skm katika siasa na ukimwangalia waziri ambaye ametia sana sana katika kampeni munya ambaye anaongoza ile wizara ya kilimo na Eugene wa malwa unajua hawa walikuwa viongozi kutoka hapo mbeleni lakini hawa wengine ambao walikuwa hawajaingia katika siasa hata wanajaribu kukisema ama kusema tuo mtu fulani sioni kama kuna ufuasi uh, sijui uh, ya maoni ya kwakwo ni yepi kuhusiana na hilo si maoni tu lakini uchangie tu kuhusiana na hili swala la mawaziri kujiingiza katika siasa Uh, unajua kuna lile ambalo uh, uh, fred matiangi alizungumza kidogo it sense, you know? uh, alikuwa anasema kwenye mikutano anuai ambaye amekuwa akihudhuria akizungumza na wanahabari kutoka hapa hasa, hasa kutoka uh, uh, ashazungumza akisema kwamba unajua wakati wa mwaka wa eb1sb nilikuwa nawaunga mkono uh, uhuru pamoja na william ruto uh, wakati nilikuwa nawaunga mkono na waziri wakati huo bado nilikuwa nakuja ksnasema kua tuwapigie kura hakuna mtu ambaye alilalamika lakini sasa hivi kwa sababu nimeingia uh, muunganoama wameenda kwingine tumesalia pale sasahivi nikiendelea jinsi nilivyokuwa nafanya sawanaona wana, ni vibaya kwa hivo uh, uh, uh, najua kwamba hata awamasas bado amawaziri wana haki ya kupiga kura Sio kila mtu ana haki ya kupiga kura na kila mtu ako na wafuasi wake kwa hivyo mimi sioni uh, kama ni jambo uh, baya wao kuambia wafuasi wa tafadhali hapa ndo tutaenda ili pengine tuweze kusaidika kama uh, nchi ya kenya maanake the politicians tu mtazamaji na msikilizaji uh, wakati tunaendelea kuzungumzia haya iharadngauanaumaarufuzaaikisema kwamba uh, ile uh, survey ya Ipsos, sinovet, ile raila odinga railodinga na umaarufu zaidi hapa nchini uh, kenya uh, uh, ikisema kwamba raila odinga ako na umaarufu wa asilmiabsb iwapo uchaguzi ungefanyika basi angeshinda kwa asilimiaabasba dhidi ya mpinzani wake wa karibu mruto uh, kwa kwa lakini tunazungumza haya wakati ambapo uh, tunajua kwamba ili uh, rais rais declared mshindi lazima awe na na na na the the hivyo oh, oh, looking at the ambazo zimefanywa na tifa na ipsos na Tracker, tujona, uh, rais ama ame shinda, ama ameshinda ameenda zaidi rutokwaasilimia ai tunanma na hayawakatambaotnajuawa sshnambaoimefanywa nananatonasmakiongootambaamshindmnaaaianisawamandaua ni vipi. kwanza kabla hiyo wnzakabla uh, ile linipite li kidogo kuna jambo ambalo kuhusiana uh-huh. uh, mwenda zake zadok is there any point wakati alikuwa as the nyachaawakati lakini unajua yeye ndiye alikuwa msemaji wakati huo Lakin, alikuwa mejiama alikuabunajua by... uh, tuku na ile tunasema usid uh-huh. ndio waliweza kumuwekelea mikono na kumnf eh, siulkun <laughs> Uh-huh. Hey, sasa yeye aliweza kutakaswa uh-huh. na wazee wa ya wakisi mm-hmm. lakini ni kwamba unajua <laughs> ni kama jana niliona pia raila railasiju uh-huh. ile ile kofia <laughs> t bado ni elda nid nikaona charles a maokewene lik naonia vilevile ameketishwa kwenye kile kigoda you know. Aka, keyo, mako, me, me, me, kona, kwamba akakewokwambautakua unajua mwenzangu edwin my friend mm-hmm. kile ambacho kimeingia kwa watu wengi mm-hmm. ni siasa mm-hmm. kuna vikundi mbalimbali mbali, vilikuwa vinaheshimiwa kulingana na ile kazi ambayo wanatekeleza mm-hmm. lakini ikafika mahali ni kama wamekuwa mm-hmm. sasa hivi e, sioni vikundi vingi hatuviaminikwa mm-hmm. mm-hmm. hivyo tusije tukasema alikuwa theealiualiueo m- the na uminifu <laughs> ikilinganishwa na sasahivi kulikuweko na uaminifu uh-huh. lakini sasa vile siasa inaendeshwa humu nchini mm-hmm. vikundi vingi vimekuwabas hpengine tukiangazia swala ambalo mas ameuliza kuhusiana na uh, hizi ambazo zimefanywa uh, kwanza kabla sijaangalia hizi polsa, niliona jana uh, mrom akihojiwa kitu kimoja akasema kwamba wao kama kenya kwanza wamekuwa wakifanya hizizinaofanyia hina wanasema kwamba wao wako mbele kwa asilimia5 hiota ambao zimefanya uh, uchunguzi uh, zikafanya hiyo wanasema kwamba kidogo uh, wako mbele kuliko zile ambazo zinafanyiwa uh, sasa hivi ama niseme kupitia hizi za hapa nyuma walikuwa wamesema raila yuko mbele kwa asilimia 49 hukhuku uh, ruto, ruto, ruto akiwa na asilimia 42 ikasema kwamba raila alikuwa na asilimia uh, hamsina mbili huku tifa uh, ya, wakasema kwamba vile vile uh, ruto alikuwa na asilimia thelathin uh, nanne haswa pale eneo tuseme la nairobi kwa hivyo tunaangalia kwamba kidogo ingawaje zile pl zinaendelea kufanywa hakuna yule ambayo amefika asilimia hamsini lakini ukumbukemskunso zilewale unajua hivi ndo tunajua ni ile lap ya mwisho naenda mbio zaidi unaona mtu unono mto nakujaleokisi akokajiado ako akonyeri the same day unaona so they are working so hard had elipengine kuswayi the undecided votes uh, waweze kufanya nini kupiga kura unajua kwa sasa hivi wale ambao ni katika taifa letu la kenya ni zaidi ya milioni 2 na bili na wale ambao wanatoa hayo maoni ni watu chini ya elu t na hawawezi toa uamuzi mimi mwenyewe siwezi kukubaliana na matokeo ya yaop labda tuongojee tuone kile ambacho kitatokea tarehe 9 mwezi huu ama juma li ijalo kwa sababu rais kutangazwa kuwa mshindi ingawa